PDA

View Full Version : You Can not use MP potion in the cooldown time =>>

goder2910
18-01-10, 11:57 PM
Lỗi này em thấy rất buồn cười. Em cài server của đại ka kelanhlung share. Khi dùng bình MP potion (mặc dù đã hết thời gian cooldown) nhưng nó vẫn báo "You can not use MP potion in the cooldown time). Ngoài ra thì em chơi Blade, đánh miss 99%, dùng skill thì mới gây đame được ;))
Có cách nào fix lỗi ko vậy mấy đại ka ??:-/

sephiroth
19-01-10, 10:03 AM
Lỗi này em thấy rất buồn cười. Em cài server của đại ka kelanhlung share. Khi dùng bình MP potion (mặc dù đã hết thời gian cooldown) nhưng nó vẫn báo "You can not use MP potion in the cooldown time). Ngoài ra thì em chơi Blade, đánh miss 99%, dùng skill thì mới gây đame được ;))
Có cách nào fix lỗi ko vậy mấy đại ka ??:-/
cooltime đó là do bạn dùng 1 máy vừa chạy server vừa chơi nên bị vậy -> làm 2 máy 1 máy server 1 máy chơi cabal thì hết thôi.

goder2910
19-01-10, 11:57 AM
cooltime đó là do bạn dùng 1 máy vừa chạy server vừa chơi nên bị vậy -> làm 2 máy 1 máy server 1 máy chơi cabal thì hết thôi.
Bắt buộc phải dùng 2 máy hả anh, không còn cách nào khác hả anh ?[-O<

fancy90
19-01-10, 12:05 PM
Bạn thử nói cấu hình nhà bạn coi , còn việc chơi cabal 2 máy ai đại gia thì sài
Cái này do lỗi phát sinh đó

goder2910
19-01-10, 12:36 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em dùng bản patch trong bài viết cài server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và cả Patch Update + Patch Item của anh Fancy share luôn. Cũng chẳng ăn thua.
Lỗi nó như thế này : Đánh thường phát đầu tiên thì trúng, xong đánh miss liên tục(đánh skill thì lúc nào cũng trúng), quái nó cũng chẳng thèm đánh mình, đứng im, Mana thì ko dùng được, đợi 1 lúc thì bơm được Mana (2 phút)...
Em up server lên 2.81 rồi.

goder2910
19-01-10, 05:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em dùng bản patch trong bài viết cài server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và cả Patch Update + Patch Item của anh Fancy share luôn. Cũng chẳng ăn thua.
Lỗi nó như thế này : Đánh thường phát đầu tiên thì trúng, xong đánh miss liên tục(đánh skill thì lúc nào cũng trúng), quái nó cũng chẳng thèm đánh mình, đứng im, Mana thì ko dùng được, đợi 1 lúc thì bơm được Mana (2 phút)...
Em up server lên 2.81 rồi.

Vừa lên Ragezone post bài thì mấy đại ka ở đó bảo là do dùng 1 máy nên bị lag, đúng như anh Sep nói.
Anh Fancy dùng 2 máy chủ Centos đúng ko (1 Win xp, 1 Server) có bị tình trạng giống em ko anh ?:|

fancy90
19-01-10, 07:54 PM
Mình chưa bao giờ bị lỗi như vầy kể cả

kelalung
20-01-10, 12:31 PM
tôi chưa bị trường hợp như bạn nói, lên ragezone post thử nhá
bạn thử cho server thêm RAM đi, nếu tốt chơi 400mb cho nó, còn thấp là 270mb
máy tui có 1gb, cho server 276mb, xp chạy 300mb, game cabal 500mb vậy là đủ, cài thêm 400mb ram ảo là đủ

goder2910
20-01-10, 12:32 PM
Máy tính anh Fancy với anh kelalung cấu hình sao vậy ah ?

fancy90
20-01-10, 12:49 PM
Chip dual 2.8 ram 3gb card 256 chạy win 7 khởi động centos mất khoảng dưới 1 phút

kelalung
20-01-10, 01:31 PM
chú ý cho laptop ( tui dung lap)
xp: 300mb, server 280mb
vista: 400mb, server như trên
win 7: > 5000--600 ( thường là 1GB) mb, server 300mb
như vậy đó, ai dại gì mà cài win 7 chi cho tốn ram, xp pro nhất, chả cần giao diện đẹp, thằng win 7 ăn khỏe wa, chơi ko nổi,

goder2910
20-01-10, 04:03 PM
chú ý cho laptop ( tui dung lap)
xp: 300mb, server 280mb
vista: 400mb, server như trên
win 7: > 5000--600 ( thường là 1GB) mb, server 300mb
như vậy đó, ai dại gì mà cài win 7 chi cho tốn ram, xp pro nhất, chả cần giao diện đẹp, thằng win 7 ăn khỏe wa, chơi ko nổi,

Chip của anh kelanhlung la Core dual luôn ah? Hay là do em dùng Chip Celeron 2,0ghz nên nó lag nhỉ?
Máy anh Fancy thì quá ngon rồi^:)^
Ah tiện thể cho em hỏi luôn, muốn set stat của nhân vật lúc mới tạo thì làm sao nhỉ ?
VD :Em vừa tạo thằng Blade, zo game lv1 thì mana là 999999 luôn.
(Em thử chỉnh trong database nhưng nó mã hoá số HP với MP là decimal hay sao ấy, chẳng biết đường nào mà lần)

kelalung
20-01-10, 08:03 PM
lấy cái database cua tui nè, chuẩn luôn cho cabal việt nam, ít chỉnh sữa
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

goder2910
21-01-10, 09:02 AM
lấy cái database cua tui nè, chuẩn luôn cho cabal việt nam, ít chỉnh sữa
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3D9IQ614YL)

Không phải ! Ý em là hướng dẫn cách chỉnh stat nhân vật sao cho khi vừa Create Nhân vật thì mana của tụi nó là 9999999 ( làm cái này chỉ để chữa cái bệnh lag MP potion ở máy em thôi):-ss