PDA

View Full Version : Cabal server repack from Chumpy

fancy90
17-01-10, 08:40 AM
Đây là bản update cho cabal từ phiên bản cabalserver của chumpy

The Divinity Project Cabal server repack v2.8 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fw2nx3gjaf13)

The Divinity Project Cabal server repack v2.8b patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fmmdfazjiwoj)

* Sửa những lỗi liên quan đến hòm đồ và kho
* Sửa một lỗi xảy ra ngẫu nhiên
* Dừng cabal_patchtool từ việc đóng gói - packing (không phải unpacking) data.enc, item.enc và mob.enc
(không hoạt động với centos 4.x)
Để nâng cấp chép file patch đến centos , chạy cabal_config để cập nhật cho server và dùng lệnh "cabal_patchtool pack" tạo ra client patch mới

The Divinity Project Cabal server repack v2.81 [Xmas] : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fywmzzzzmymk)

The xmas event
================

Để bật bạn sử dụng lệnh cabal_channeltypes.

Mọi quái vật trên lục địa có thể sẽ rớt White Socks, Christmas Presents,
Sock Formula Cards hoặc 10 ngày Santa's Sleigh .

Bad Santa's tìm thấy tại Bloody Ice, Desert Scream and Green Despair có thể rớt
White Socks, Christmas Presents, Sock Formula Cards or a 10 day
Santa's Sleigh.

Snowmen tìm thấy tại khu vực có tuyết và cở hội cao để rớt Sock Formula Cards.

Sock crafting:
A. White Socks(x5) -> Green Socks(x1)
B. Green Socks(x5) -> Shining Blue Socks(x1)
C. Shining Blue Socks(x5) -> Santa’s Red Socks(x1)
D. Để lấy 1 Santa’s Red Socks,Yêu cầu 125 White Socks

Thay đổi từ bản v2.8b:

* Thêm lênhj cabal_dos2unix để nhanh chóng thay đổi tất cả các file theo định dạng Unix
* cabal_config sẽ xóa bỏ autorestart cron task khi chạy
* Thêm sự kiện Xmas trong cabal_channeltypes!
* Mạc định tỉ lệ rơi là 3x (Cân băng tốt hơn giữa vật phẩm và Alz)
* Sửa Shiny Blue Socks FC thành Shiny Green Socks, nhưng nó vần tạo ra màu xanh
* Sửa một vài bug và cải tiến cabal_patchtool

Để cài mới
===================

Chép file vào /root/ folder trên centos. ( chép đè nên mấy file cũ nha )

Sử dụng công cụ putty gõ lệnh:

chmod 0777 /root/cabal_install.sh

/root/cabal_install.sh

Các giá trị trong dấu[ ] là mặc định, nhấn Enter chấp nhận hoặc bạn có thể nhập giá trị khác.

Sau khi cài đặt xong sử dụng lệnh "cabal_config" để cấu hình và khởi động server.

Bạn có thể chạy cabal_config ở bất kì thời điểm nào nếu muốn cấu hình lại server. Nó sẽ tự động dừng server và mọi cấu hình của server trước đó.

Nâng cấp server
===============================

Chép file vào /root/ folder trên centos. ( chép đè nên mấy file cũ nha )

Sử dụng công cụ putty gõ lệnh:

chmod 0777 /root/cabal_install.sh

/root/cabal_install.sh

Bây giờ nếu các bạn sử dụng lệnh cabal_config sẽ không chỉnh được rate nữa để làm điều đó cac bạn sử dung "cabal_rates"
Khi nâng cấp sẽ có câu hỏi. THIS WILL WIPE ALL OF YOUR EXISTING CONFIG ( Cái này sẽ xóa mọi cấu hình đã có của bạn không phải dữ liệu) Vì vậy bạn hãy sao chép lại các cấu hình và chép nó trở lại sau khi nâng cấp xong

Các bản repack của chumpy mình se post tại đây
From ragezone

kelalung
18-01-10, 12:25 PM
sao ông post lâu vậy, thằng chumpy nó ra gần 1 tháng rồi mà ông mới post bài ah, lâu wa, tui ko biết tiếng anh , chứ tui mà biết thì đã post rồi, hiện tại đang dùng repack 2.81,
mà ông biết bọn trung quốc có web nào về cabal server off ko chỉ tui để nghiên cứu

goder2910
18-01-10, 12:39 PM
Có Repack Hallowen rồi đó anh, post luôn cho NewBie xem :D

flygon
19-01-10, 09:46 PM
sau khi repack lên 2.81 có hiện tượng mua potion bị disconnect , lên ragezone thì thấy chumpy nói là do patch client o.0
Fancy90 co patch client cho bản repack này không, lên ragezone bi h đang bị busy >"<

-------------------------------------------
tìm đc rồi , thanks 4 read ^^

fancy90
19-01-10, 10:07 PM
patch client trong muc /root/clientfile đó

docthuthanlong
25-01-10, 06:35 AM
bạn ơi sau khi mình update lên 2.81 lấy cái path trong clientfile
hoặc chạy lệnh "cabal_pathtool pack" để cài vào client
sau khi chạy server,đến khi chạy client thì nó ra cái lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko cho vào nữa
xóa đi cài lại,xong chép path lại 1 lần nữa vẫn thế

fancy90
25-01-10, 07:33 AM
bạn ơi sau khi mình update lên 2.81 lấy cái path trong clientfile
hoặc chạy lệnh "cabal_pathtool pack" để cài vào client
sau khi chạy server,đến khi chạy client thì nó ra cái lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ko cho vào nữa
xóa đi cài lại,xong chép path lại 1 lần nữa vẫn thế

Client bị crash , bạn đừng dùng lệnh đó vì nó chỉ hoạt động trên centos 5.x thui cứ xài patch có sẵn trên đó ấy

docthuthanlong
25-01-10, 09:01 AM
mình thử cả 2 cái path :
1/ chạy dòng lệnh ra
2/Copy cái có sẵn trong clientfile(chưa chạy dòng lệnh,mới update sv lên cóp luôn)
ko muốn làm khó bạn mà nó cứ bị thế,đành về bản cũ vậy :(

fancy90
25-01-10, 12:52 PM
Khi bị lỗi đó bạn vào client xóa 2 file CabalMain.RPT và MainTmp.RPT đi và copy lại patch client mới

persian99
04-10-10, 09:26 AM
bạn ơi làm ơn up lại link : 2.8b di bạn
link bi hư rồi ko download được:-ss:-t

lalakers1192
04-10-10, 07:39 PM
bạn ơi làm ơn up lại link : 2.8b di bạn
link bi hư rồi ko download được:-ss:-t

nó bị xóa rồi :) .

hunterX
08-10-10, 12:53 AM
Đây link em đã up lên từ 8 đời.Mấy anh chiu khó đọc bài viết cũ nha