Đăng nhập

View Full Version : Video hướng dẫn cài dặt MU SERVER [new]

Trang : 1 [2] 3

nhaodzo
06-02-10, 10:36 AM
ủa huntersun ơi nếu chỉnh như ông nói thì còn phải hex lại ip main giống như trong connect sever nữa chứ

lam281990
06-02-10, 10:56 AM
Bạn huntersun trả lời ý đó là cho ý chơi LAN của mình phải ko? Ngoài chỉnh BoR_ServerList.dat thành ip mong muốn thì mình còn phải hex gì ở client nữa?
Mình vẫn bị tình trạng lỗi ODBC chả bik tại sao >"< mặc dù mình đã chạy file ODBC.reg

luckystar262
06-02-10, 12:56 PM
em đã cài đặt thành công,chaos huyết lầu và quản trương quỉ không có quái,em đọc và được biết là 1 server là sự kiện,1 sever là luyện ,huntersun và các pro trong forum cách nào giúp em hợp nhất thành 1 không,vừa luuyện vừa tham gia đươc các sự kiện không,hoặc giớ thiệu cho em 1 phiên bản mu khác không,và có thể học hết kill cuối không,phiên bản này em test không DK combo được

kubeo
06-02-10, 11:28 PM
Huntersun oi!!! co' the? nao` post video huong' dan~ đưa len online chi tiết hơn nữa dc hok. hex main ip cho~ nao` lam` den' luc' bật dc trang web online lun nha

nganthoi1990
07-02-10, 01:49 AM
mình đang dùng win 7.down cái farmework 3.5 của bạn được 3 part nhưng sao tất cả đều giải nén ra 1 file giống nhau vậy.minh nghe nói là win 7 đã có sẵn farmework nên tạm bỏ quả.cài các thứ bình thường.đến lúc chạy 10Gameserver trong links thì bị lỗi ."windown cannot access the specified device,path,of file.you may not have the approprivate permissions to access the item".
Mong các bạn chỉ giùm.à quên.khi mình chạy gamefantasy thì bị mất kết nỗi đến máy chủ

rage102
07-02-10, 09:48 AM
Chán quá, xong hết rồi còn mỗi bước đưa lên online thì chịu. mình không biết hex ip kiểu gì. :(

nhaodzo
07-02-10, 01:38 PM
Chán quá, xong hết rồi còn mỗi bước đưa lên online thì chịu. mình không biết hex ip kiểu gì. :(
bạn chỉ cần sửa ip trong connect sever thành địa chỉ domain no-ip của bạn và hex main = maincracker hoặc ultra edit là được.
port cần mở là
80 web mu
44405:connectsever
55901 :gamesever
55919: gameserver cs

rage102
07-02-10, 01:55 PM
Bạn ơi thế bây h người khác muốn chơi cùng mình thì họ chỉ cần tải bản client ở đầu trang thôi à. có cần chỉnh gì nữa không :|, và nếu mình host thì mình có vào chơi cùng được không. Mình chỉ làm để chơi tầm 10 người thôi, toàn anh em chơi với nhau

viper9x
07-02-10, 02:02 PM
mình đang dùng win 7.down cái farmework 3.5 của bạn được 3 part nhưng sao tất cả đều giải nén ra 1 file giống nhau vậy.minh nghe nói là win 7 đã có sẵn farmework nên tạm bỏ quả.cài các thứ bình thường.đến lúc chạy 10Gameserver trong links thì bị lỗi ."windown cannot access the specified device,path,of file.you may not have the approprivate permissions to access the item".
Mong các bạn chỉ giùm.à quên.khi mình chạy gamefantasy thì bị mất kết nỗi đến máy chủ

nỂ bạn quá tham gia tháng 8-2009 mà gửi 1 bài viết,
bạn lấy cái monstersetbase của Server khác chép vào là được :-"

viper9x
07-02-10, 02:05 PM
Bạn ơi thế bây h người khác muốn chơi cùng mình thì họ chỉ cần tải bản client ở đầu trang thôi à. có cần chỉnh gì nữa không :|, và nếu mình host thì mình có vào chơi cùng được không. Mình chỉ làm để chơi tầm 10 người thôi, toàn anh em chơi với nhau

không cần sửa gì hết :-"

static91
07-02-10, 02:22 PM
Chào tất cả mọi người..mình là new mem mình có gặp 1 vấn đề khi cài đặt Mu Offline (của bác HunterSun) rất mong được mọi người giúp đỡ..

Mình làm đến bước chạy file SUploader thì ko tiếp tục được nữa...Khi click đúp chuột vào SUploader thì chỉ xuất hiện 1 biểu tượng hình chữ "S" màu đỏ ở gần khay đồng hồ mà không khởi động Server được..Không biết mình sai ở bước nào....

Sau đây mình sẽ nói sơ qua về các bước mình đã làm mọi người xem giúp mình sai ở đâu nha.

1: Cài .NetFrame 2.0
2: Cài SQL 2000
3: Giải nén Server vào ổ D:
3: Attack database (MuOnline, Event, Ranking, và 1 cái nữa ko nhớ tên)
4: Giải nén MUSS4 Client của FPT vào ổ C:
5: Giải nén và chép patch vào Client tại ổ C:
6: Cài mạng ảo (Control Panel / Add Hardware /..................
7: Thiết lập địa chỉ IP trong Microsoft Local Adapter là 192.168.1.200
8: Chạy file Reg trong thư mục DB
9: Crack file ...(ko nhớ tên) trong thư mục Program/.....ấy.
10: Chạy SUploader...đến đây thì nó im thin thít...ko conect được.

Giúp mình với.

viper9x
07-02-10, 02:31 PM
không có cái thứ 9 đâu

static91
07-02-10, 02:33 PM
Mình xem trong video cua HunterSun có mà...mình làm đúng theo từng bước 1 mà sao ko connect được nhỉ?

viper9x
07-02-10, 02:37 PM
Nếu thế thì là do attack sai rồi

static91
07-02-10, 02:39 PM
Ủa mình attack 4 cái đúng mà...đều báo Success mà...

viper9x
07-02-10, 02:41 PM
thế thì nên cài lại đi

static91
07-02-10, 02:43 PM
Mình ghost lại máy rùi...cài lại 2-3 lần mà ko được...không hiểu thiếu cái gì ko nữa....

viper9x
07-02-10, 02:48 PM
ặc, chú ý phải ngắt video đúng lúc ấy

static91
07-02-10, 02:49 PM
Mà cái Video của HunterSun trong khi làm mình thấy ông ấy cũng quên vài cái và gặp 1 vài lỗi những mà lỗi của mình thì chẳng giống lỗi của ông ý tí nào cả....Ổng chạy SUploader 1 cía được ngay...mình chạy chục lần chẳng connect được....Hay bạn có cái Video nào làm hoàn chỉnh ko có lỗi thì lost lên giúp mình với.

static91
07-02-10, 02:50 PM
ặc, chú ý phải ngắt video đúng lúc ấy

Sao lại ngắt Video đúng lúc ấy là sao?...Ý bạn có phải là làm đến bước nào thì Pause lại rồi làm theo rồi lại Play tiếp hở....Mình toàn làm vậy mà. !

viper9x
07-02-10, 02:56 PM
Đúng là như thế rồi đó bạn àg

static91
07-02-10, 03:16 PM
Đúng thế sao ko Connect được?...................Mình còn thấy HunterSun viết trong đoạn video là ko crack cái file gì gì đó trong folder Program thì ko được mà... !

static91
07-02-10, 03:23 PM
Giúp tôi với............................................. ...!

static91
07-02-10, 03:26 PM
HunterSun ơi vào giúp với...tại sao mình chạy SUploader mà ko connect sever được...huhuhu

viper9x
07-02-10, 03:33 PM
thì làm sai sao chạy đc SV

static91
07-02-10, 03:54 PM
Nhưng ko biết mình sai ở đâu................Thôi mình về ghost lại máy rồi làm lại vậy....Nếu ko được thì mình lại lên đây làm phiền bạn vậy...

Hay là servies bị disable nhỉ, nếu thế thì làm sao cài được SQL? Hay bị virus?

viper9x
07-02-10, 04:14 PM
chắc trong khi cài sai chỗ nào đó thôi

kiedie_lezz
07-02-10, 04:51 PM
Win 7 cài SQL xong ui` nó không chạy gì hết , mà gặp mình mua Win7 có bản quyền nữa, giờ cài lại WIn XP thì hơi tiết, ai đang xài WIn7 cài đc MU thì PM]

nganthoi1990
07-02-10, 10:12 PM
hì hì.ngày ấy minh tham gia để làm HKGH.nhưng làm được nên ko phải hỏi.bây h có thời gian nên mới quay lại làm MU.
mình đã lấy cái monstersetbase cài chèn vào rùi.nhưng cũng ko được.bây h mình chạy cái Suploader nó còn báo lỗi connect fail cơ.huhu.hunter viper9x ơi giúp mình với.

rage102
07-02-10, 10:17 PM
trời, bản này bị lỗi nhân vật thuật sĩ không học được phép. Đủ hết yêu cầu mà ấn chuột phải mỏi tay không học được cái gì :(

to Static91: Bạn không chạy được server là lúc ấn cái Suploader nó báo don't send hay là ấn vào đấy nó chạy nhưng khi vào sever bị disconect. Nếu nó báo don't send là do bạn giải nén sai, or chưa cài net3.5, còn vào server bị dis thì có thể do bạn chưa chạy cái phần server trong folder Links.. À thử nhìn xem cái SQL server service nó có hình mũi tên xanh không hay là bị stop :|

kiedie_lezz
08-02-10, 11:10 AM
Sao vào không được vậy bạn,web mình tao vidu.myvnc.com thì nó đồi user và pass nữa
ai bik cách khắc phục không

kiddj
08-02-10, 01:00 PM
Cảm Ơn HunterSun nhiều :)

------------------

viper9x
08-02-10, 01:12 PM
hì hì.ngày ấy minh tham gia để làm HKGH.nhưng làm được nên ko phải hỏi.bây h có thời gian nên mới quay lại làm MU.
mình đã lấy cái monstersetbase cài chèn vào rùi.nhưng cũng ko được.bây h mình chạy cái Suploader nó còn báo lỗi connect fail cơ.huhu.hunter viper9x ơi giúp mình với.

Sao bạn lại phải chèn cái monstersetbase mới làm gì,
Chạy SUpload lỗi thì bạn chụp ảnh lỗi lên đây nhé,
có các lý do sau: chưa cài NETFRAMERWORK
hoặc sai pass sa
hoặc nguyên nhân khác

viper9x
08-02-10, 01:13 PM
Sao vào không được vậy bạn,web mình tao vidu.myvnc.com thì nó đồi user và pass nữa
ai bik cách khắc phục không

Không rõ ý của bạn?

minhngumc
08-02-10, 06:39 PM
Sao mình cứ bị SCFDb3 lỗi vậy huntersun đã crack cái này chưa nghe nói cái này phải online mới cài được
Mà đổi ip chỗ nào vậy đổi hết chỗ trong connect rồi có phải đổi ip gì trong cái client ko
ip mình là 10.0.0.3

nganthoi1990
09-02-10, 08:34 AM
mình đã chạy ngon lành các cái khac rùi.nhưng chỉ còn chạy cái 10Gameserver thôi.nó báo lỗi : "WinLicense" "An internal expception occured(Address : 0x1323d4d2) Please,contact.........".mình phải làm sao bây h?

khieuthien
09-02-10, 08:53 PM
Cái web làm như hướng dẫn đã enable trong file php.ini cho phép nó chạy rồi mà vẫn hiện ra trang trắng ai giúp tớ với

KhongGianOL
09-02-10, 11:18 PM
Cái web làm như hướng dẫn đã enable trong file php.ini cho phép nó chạy rồi mà vẫn hiện ra trang trắng ai giúp tớ với

KGO không hiểu ý bạn lắm...bạn có thể chụp hình lại đưa lên không ? KGO cái đặt từ đầu cho đến cái server + web chạy ngon mà bạn ^^

thuytien16
09-02-10, 11:52 PM
hunter ơi up bản web pro cho cái web này dùm cái nhiều tinh năng ko dùng được quá

khieuthien
10-02-10, 08:22 AM
Đã setup thành công từ server đến web mà không biết sử dụng web như thế nào ai hướng dẫn mình cách tạo nhân vật rồi reset nhân vật với mà mình truy cập cái web sao thấy giống truy cập ftp quá không thấy giao diện web gì cả. Bạn nào có cai web giống như mình chơi online ko có thể tạo nhân vật cộng diem reset....chứ dùng MuMaker thì thua rồi mình lam bang cai nay chi de choi 1 minh thoi còn mình muốn chơi Lan ma nên tạo trên web ko ai hack diem nhan vat het de mặc định đua lv chơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Sky
10-02-10, 12:09 PM
Đã setup thành công từ server đến web mà không biết sử dụng web như thế nào ai hướng dẫn mình cách tạo nhân vật rồi reset nhân vật với mà mình truy cập cái web sao thấy giống truy cập ftp quá không thấy giao diện web gì cả. Bạn nào có cai web giống như mình chơi online ko có thể tạo nhân vật cộng diem reset....chứ dùng MuMaker thì thua rồi mình lam bang cai nay chi de choi 1 minh thoi còn mình muốn chơi Lan ma nên tạo trên web ko ai hack diem nhan vat het de mặc định đua lv chơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-----------------------------------------------------------------------------
localhost/host

Mr.Sky
10-02-10, 12:11 PM
bạn nào pro chỉ mình cách config server chỗ nào nhiều
rồi làm gì để server lên online vậy
cám ơn

TheFox
10-02-10, 11:14 PM
Cám ơn bạn , rất hữu ích đấy \m/

teosharvn
11-02-10, 07:18 AM
mình hỏi cái web muốn sửa dụng chức năng admincp thì vào link nào zi.

nvtpro
12-02-10, 09:27 AM
Mấy anh giúp em với. Đi devil và blood không có tí quái nào. Chư test cc.
Thế này thì chết. Ai giúp em đi. Thanks Liền!
Chỉ em luôn cách thay đồ trong shop nhé. Shop bán nhiều đồ quý quá!

longdancer22
12-02-10, 10:25 AM
Barỉa mu cua huntersun ko chay gameserver duoc the
vao den thi bi díconnect help me

xxVincent
12-02-10, 01:06 PM
mấy bác cho hỏi cái tui cài ở nhà mạng off thì dùng cái MUmaker để RS nv mà dùng như nào vậy mấy bác ??? :S

maker
13-02-10, 02:11 AM
Mình bật ct runsever lên thì nó liền biến mất cái bụp , ai chỉ hộ mình với :(

coidem1
13-02-10, 12:01 PM
Bạn ơi, chỉ giúp mình tí nhé. Bản này của bạn sao không thấy 1 viên chao nào cả, mình chỉnh file SCF_ItemDropRate như sau:
- //Jewels
12 15 0 0 0 0 1 100 60 70 -1 //Jewel of Chaos
14 13 0 0 0 0 1 15 25 200 -1 //Jewel of Bless
Và file CommonServer:

- ItemDropPer= 70

Chỉnh cỡ nào cũng không thể rớt 1 viên chao lun.

Mong các bạn sớm hồi âm.

nvtpro
13-02-10, 12:59 PM
Chaos Thì mình thấy rớt rồi. Nó ghi là Ngọc hỗn nguyên đó. Còn cái devil với blood không có quái tính sao!

coidem1
13-02-10, 02:03 PM
Chaos Thì mình thấy rớt rồi. Nó ghi là Ngọc hỗn nguyên đó. Còn cái devil với blood không có quái tính sao!

Hihi, đương nhiên là mình biết Ngọc hỗn nguyên, nhưng ý mình là đánh quái mở map nào cũng đều ko thấy nó rớt ra.

Còn trong devil và Blood thì bạn phải vào file MonsterSetBase add thêm wái vào (để ý chỉ lấy 1 tọa độ X Y thôi).

lonloc
13-02-10, 04:00 PM
Cho mình hỏi. Mình dùng Win XP, khi cài cái WindowsInstaller 3.1 thì nó báo lỗi
" Setup has detected that the Service Pack version of this sytem is newer than the update you are applying.

There is no need to install this update"

giải đáp cho mình nhé mình cảm ơn nhiều....muốn chơi off lắm mà hôk đc.

tranvannam120
13-02-10, 04:11 PM
Mọi người có ai biết cách khắc phục lỗi này ko?ah do mình ko thể post ảnh trên này vì thiếu level nên add nick chat của mình vào nha: tieuliphidao_dh_2006

Mình chạy SUuploader được rồi, nhưng khi chạy xong, mình vào link forder bấm vào 10server.exe thì báo lỗi SCFdb console gì gì đó ko hiểu nữa? admin giúp gấp cho với nha!!!thanks nhìu

nvtpro
13-02-10, 11:34 PM
Hihi, đương nhiên là mình biết Ngọc hỗn nguyên, nhưng ý mình là đánh quái mở map nào cũng đều ko thấy nó rớt ra.

Còn trong devil và Blood thì bạn phải vào file MonsterSetBase add thêm wái vào (để ý chỉ lấy 1 tọa độ X Y thôi).

Cho mình xin cái njck ym! add hoang_tu_9x50

nvtpro
14-02-10, 12:38 AM
Cho mình hỏi. Mình dùng Win XP, khi cài cái WindowsInstaller 3.1 thì nó báo lỗi
" Setup has detected that the Service Pack version of this sytem is newer than the update you are applying.

There is no need to install this update"

giải đáp cho mình nhé mình cảm ơn nhiều....muốn chơi off lắm mà hôk đc.

Thiết lập "đã phát hiện ra rằng các phiên bản Service Pack sytem này là mới hơn cập nhật bạn đang áp dụng.

Không cần phải cài đặt cập nhật này "

nvtpro
14-02-10, 11:59 AM
Lại chết rồi! Hôm nọ run được cái gameserver2.
Bây h tự nhiên run toàn báo lỗi
[MapserverMng] CMapSeverManager::Loaddata() - file load error : This GameserverCode (1) doesn't Exist at file ..\data\mapserverinfo.dat' != sSVR_CODE

tghm112
14-02-10, 03:09 PM
AI hướng dẫn em làm SV MUonline với làm những bước trên nhiều cái ko giống cái của em .
Ai giúp em với huhuhu

nvtpro
14-02-10, 04:59 PM
UP Up cái. Nhiều vấn đề chưa thấy ai giải quyết.
Anh nào pro xem hộ với!

lonloc
15-02-10, 03:12 PM
Anh huntersun ơi ! anh chỉnh level mấy vũ khí + đồ 380 lv về 1 level được hôk.....cả level đeo w3 về 250 nữa........Anh up lên đi em down cái.....Thanks nhiều

Vincent
15-02-10, 03:31 PM
Cho mình hỏi làm xong các bước rồi đến bước chạy server lại ko được nó báo lỗi ai biết chỉ dùm mình .

SnowBlood™
16-02-10, 02:15 PM
Anh huntersun ơi ! anh chỉnh level mấy vũ khí + đồ 380 lv về 1 level được hôk.....cả level đeo w3 về 250 nữa........Anh up lên đi em down cái.....Thanks nhiều

Tất cả đều làm được bạn à.Trước tiên vào D:/Mu Server/Data/Lang/Kor/Item kor chỉ chỉnh sửa cái Reglvl rồi dùng Tool sửa file Item.bmd( nếu cần ) vậy là tất cả okie rồi đó bạn :D

playboyhot
19-02-10, 08:24 PM
Cái server này cấu hình máy tối thiểu như thế nào thì chạy được hở bác ?
Ram 1 GB, không có card rời có được ko #-o

ngovuongpt
20-02-10, 11:11 AM
có ai cài được chưa cho mình hỏi
khi mình chạy cái SCFDB thì nó báo lỗi thằng .Netframeworld
nhấn Continue thì khi chạy vào màn hình đăng nhập sever ấy.Click chọn sever Fantasy_1 thì nó báo là Ngưng kết nối tới máy chủ => là bị gì vậy ???

hex1007
21-02-10, 07:05 AM
Hiểu nhầm ý mình rồi Huntersun àh, mình hỏi là SV của bạn Up đây là SV(membering) Up lần 1, hay là up lại lần 2(do nhầm SV)

Ông Huntersun đâu rùi trả lời câu hỏi này jùm cái

hex1007
21-02-10, 07:08 AM
Up lần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Up lần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danniel123
22-02-10, 03:59 AM
mình cài ngon lành hết sao khi chạy cái SUploader.exe nó cứ hiện ra rồi lại biến mất là sao. Sau đó mình vào folder Link để run trực tiếp nhưng riêng cái 4ConnectServer nó không chạy mà báo lỗi : The driver or network connection that the shortcut '4ConnectServer.lnk' refers to is unavailable. Make sure that the disk isproperly ínerted or the network resource is available, and then try aganin
Bạn nào biết lí do tại sao thì giúp mình với . Cài 3 lần rồi vẫn không đc (ghost 2 lần rồi) .(:|

se7enx18
24-02-10, 12:52 AM
Bạn ơi giúp mình 1 vấn đề với :

Blood Castle ko có quái và bị dis
Chaos Castle cũng vậy.
các event khá c thì mình chưa test
giúpmm ình fix với.
thank bạn nhiều

nvtpro
25-02-10, 06:51 AM
Đọc Lại Mấy Bài Trước đi. Sang Server 2 ( Fantasy - Event)

lonloc
25-02-10, 01:39 PM
Anh cho em hỏi....Làm xong hết các bước rồi.....lúc chạy MU nó hiện lên cái dòng này :

Your system is low on virtual memory. Windows is increasing the size of your virtual memory paging file. During this process, memory requests for some applications may be denied. For more information, see Help

Anh huntersun bảo em với nào....từ hôm nọ đến hôm nay mà vẫn không chơi được...

tathichthethao
25-02-10, 07:01 PM
client part 2 .......... ko ...... down .......được :Laluot_160:

Dejee
26-02-10, 08:49 AM
thank, để thử phát xem thế nào

Dejee
26-02-10, 08:50 AM
của tớ bj lỗi khi chạy Join server, sửa sao đây Huntersun

X_Master
26-02-10, 06:37 PM
Bạn nào giúp mình với, làm y chang cái MOvie bác Sun gửi mà nó cứ báo lỗi ODBC hoài, chả bít làm sao :(

nvtpro
26-02-10, 08:48 PM
Anh cho em hỏi....Làm xong hết các bước rồi.....lúc chạy MU nó hiện lên cái dòng này :

Your system is low on virtual memory. Windows is increasing the size of your virtual memory paging file. During this process, memory requests for some applications may be denied. For more information, see Help

Anh huntersun bảo em với nào....từ hôm nọ đến hôm nay mà vẫn không chơi được...

Hệ thống của bạn là thấp trên bộ nhớ ảo. Windows là tăng kích thước của phân trang bộ nhớ ảo của bạn tập tin. Trong quá trình này, yêu cầu bộ nhớ cho một số ứng dụng có thể bị từ chối. Để biết thêm thông tin, xem Trợ giúp.
Set Thử Ram ảo lên xem nào:-/

Khoabeo
27-02-10, 08:48 AM
bác ơiii tớ có chỉnh sữa lại [Zend] nhưng vẫn chạy h0k được localhost/Server/f6install là sao vậy??

viper9x
27-02-10, 11:03 AM
bác ơiii tớ có chỉnh sữa lại [Zend] nhưng vẫn chạy h0k được localhost/Server/f6install là sao vậy??

Là bạn dùng phần mềm lõm Edit nên nó lỗi đó, dùng phần mềm Tốt là được :D

Khoabeo
27-02-10, 11:42 AM
nó vẫn vậy ah`...có edit rồi cũng h0k được hjz hjz h0k chạy được bạn ới

viper9x
27-02-10, 12:21 PM
Mà bạn Edit cái gì đó :-?

Khoabeo
27-02-10, 09:54 PM
thì tớ vào edit lại php.ini text chạy 0 = 1 mà làm hoài hem dc...

viper9x
01-03-10, 09:41 PM
LẠ nhỉ, chắc bạn cài sai chỗ nào rồi :-?

nvtpro
01-03-10, 09:45 PM
Lằng Nhằng. Cứ Notepad mà diệt:D
Có Thể Khi bạn cài chưa chọn thư mục php trong xampp hoặc sai thư mục appche. Bạn thử lại xem sao.

thaitran18
03-03-10, 09:16 PM
hix hix. huntersun ơi. mình giải nén file sever.rar thi AVG 9.0 báo cái runserver.exe trong D:\Muserver\gameserver là virut. nên ko có chạy được. còn cái Mumake1.12 thì mình tạo acc được nhưng ko có tạo class dc. mong bạn chỉ mình với!!! thanks

nvtpro
03-03-10, 09:23 PM
hix hix. huntersun ơi. mình giải nén file sever.rar thi AVG 9.0 báo cái runserver.exe trong D:\Muserver\gameserver là virut. nên ko có chạy được. còn cái Mumake1.12 thì mình tạo acc được nhưng ko có tạo class dc. mong bạn chỉ mình với!!! thanks

Đã cài những cái này tốt nhất là cài lại 1 bản win mới. Chỉ cài các chương trình thực sự cần thiết. Bỏ hết tường lửa hay phần mềm diệt virus. Cài xong, đóng băng ổ C lại.

Death Moon
06-03-10, 02:01 PM
Ông Huntersun đi đâu rùi nhỉ ?
Lâu wa hok thấy lên post bài giải đáp thắc mắc cho a e trong topic ?
:-/ :-/ :-/

teen9x
06-03-10, 04:56 PM
Mình cũng y như bạn,cũng localhost/sever/f6install=web trắng bóc...po tay
sẵn cho mình hỏi mu online này có chạy trên nền xp pack 3 được hem ? ...thanks

nvtpro
06-03-10, 09:00 PM
Mình cũng y như bạn,cũng localhost/sever/f6install=web trắng bóc...po tay
sẵn cho mình hỏi mu online này có chạy trên nền xp pack 3 được hem ? ...thanks

Chưa cài zend. 30 charrrrrrrrrrrrr

teen9x
06-03-10, 10:52 PM
Mình đã cài web xong nhưng text ở dòng step3 thì bị lỗi :
Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
mấy pro chỉ mình với..thanks

lamhunghanh
06-03-10, 11:08 PM
khi chạy RunSever no báo vậy là sao anh Sun :-/
D:\MuServer\GameServer\RunServer.exe
---------------------------
D:\MuServer\GameServer\RunServer.exe
The specified path does not exist.

Check the path, and then try again.
OK

lamhunghanh
06-03-10, 11:19 PM
em cung la fan cua Mu nhug ko cài đc bùn qua

viper9x
06-03-10, 11:35 PM
Chắc quá buồn em nhỉ
Ko cài đc thì chơi Online cũng đc mà

teen9x
06-03-10, 11:47 PM
Bản muonline này mình cài SQL 2000 vào là xong hay còn phải thiết lập các databas nữa hả mấy pác... như off ấy

viper9x
07-03-10, 12:05 AM
Cần học hỏi nhiều bạn àh :-s

lamhunghanh
07-03-10, 12:12 AM
làm song hết các buớc rùi còn cái RunSever thì chạy ko đc ai chỉ em cách chạy sever đi đăng nhập nó cứ báo disconnet ko sao em chơi đc em đang giền Mu office lem

viper9x
07-03-10, 12:19 AM
Em xem video thật chậm xem
Disconect SV có thể do:
Sai serial or Ip,
....

lamhunghanh
07-03-10, 12:58 AM
chài cài cái SUploader nó báo vậy là sao anh em cài netfamework 3.5 rùi mà khi chạy nó báo vậy :((SUploader by IcaruS has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenienc

viper9x
07-03-10, 01:08 AM
Như những câu nói ngày trước
Ghost lại máy 0r cài lại win>>cài game

lamhunghanh
07-03-10, 01:19 AM
còn nếu ko runsever thì sao anh em nhấp vào cái nó biến mất tiêu :(( , em phải cài lại win sao :((

nvtpro
07-03-10, 01:32 PM
Hehehe. Mình cài cái này. Ghost lại máy phải đến 30 lần!!!:))

teen9x
07-03-10, 05:03 PM
Bác hutersun cho em hỏi bác xài hệ điều hành gì để cài sever mu online thế..thanks pác

ttphoenix
07-03-10, 07:25 PM
mọi người ơi cho hỏi sao tui ko vào dc localhost/Sever/f6install vậy trời :((

SnowBlood™
07-03-10, 07:29 PM
Pác Vjper9x mà mod mà toàn spam nhỉ chẳng giúp đc ai cả.Nếu ai cần giúp gì về việc cài sever thì pm yahoo mình nha- Miễn phí ^^!

hardffx
09-03-10, 11:30 AM
huntersun với viper9x post dùm bài hướng dẫn config IP trong MuSever đưa lên online nha.hiện giờ chỉ mới có Web Online thôi còn Sever thì chưa.

phamchihieu
09-03-10, 08:12 PM
anh oi up lai ho em cai clien voi em ve nha cai xong rui chay cai sever rui` vao game thi no bao loi clien thieu file main anh lam on giup em oi em cam on anh nhieu

viper9x
10-03-10, 12:54 PM
Bác hutersun cho em hỏi bác xài hệ điều hành gì để cài sever mu online thế..thanks pác

Cài window xp Sp2 hoặc Sp3 đều được :)>-

SnowBlood™
10-03-10, 01:02 PM
Cài window xp Sp2 hoặc Sp3 đều được :)>-

Thật ra thì Win nào cũng cài đc thôi.Chủ yếu là cách cài như thế nào.Thực ra mình đã cài trên win xp vista và cả windown7 đều okie

teen9x
10-03-10, 03:06 PM
Mấy bác cho em hỏi :
em có đăng ký một tên miền là : mu.myvnc.com ip : 222.253.97.110
vậy khi mình đổi IPLAN> IPWAN mình add mu.myvnc.com hay 222.253.97.110 để online

SnowBlood™
10-03-10, 03:44 PM
Mấy bác cho em hỏi :
em có đăng ký một tên miền là : mu.myvnc.com ip : 222.253.97.110
vậy khi mình đổi IPLAN> IPWAN mình add mu.myvnc.com hay 222.253.97.110 để online

Ý bạn là phần nào Hex ip main hay....?

teen9x
10-03-10, 04:52 PM
Hex ip main lấn config connectserver luôn.thanks

anhhien132
10-03-10, 07:28 PM
config ip mu server cua bac lam sao day

teen9x
10-03-10, 11:55 PM
config ip mu server cua bac lam sao day
config ip muserver thì vào phần D:\muserver\connectserver
ý mình muốn hỏi là khi online thì mình muốn đổi cái IP lan trong muserver\connectserver sang IP wan thì lấy tên miền là mu.myvnc.com. hay 222.253.97.110

lamleo
11-03-10, 04:23 AM
Em ko chạy được file SUploader nó như bị crash á...
Ai có lời giải để em mần tiếp nào 8-|

teen9x
11-03-10, 08:58 AM
Bác huntersun noi :
Cài server này không cần chuyển ip, chỉ cần có ip 192.168.1.200 là đc
thế máy em ip : 10.0.0.20 làm sao chơi,chẳng lẻ cài thêm mạng ảo

rickangel
11-03-10, 12:24 PM
sao em làm giống như video hướng dẫn mà, vào game = client thì bị ngưng kết nối với máy chủ vậy!

anhhien132
11-03-10, 01:12 PM
teen9x:
can doi the nay
mu.myvnc.com

SnowBlood™
11-03-10, 04:35 PM
Có thể là mấy bạn hex ip hoặc chưa bật mạng ảo,thông số connect sai,....

teen9x
11-03-10, 05:51 PM
sao em run severgame1 nó báo lỗi :Please input authentication sever address anh port
các pỏt đã mở : 80,55557,44405,55818,55816,55841,55960,55962,55970 ,55901,55903,55919
run severgame 2.3 cũng bị. lỗi luôn ....po tay
có cách khắc phục không mấy đại ca..thanks

teen9x
11-03-10, 05:56 PM
sau khi suploader em run aervergame1 nó báo lỗi please inputauthentication sever address and port number
run 2.3 cũng bị lỗi tùm lum luôn có cách nào khắc phục o mấy đại ca

lamleo
12-03-10, 12:07 AM
Sau khi em chạy tất cả ( Run được thằng SUploader hoàn tất )
Vào khởi động cái GameServer.exe thì nó hiện bảng thông báo sau:

The current key has been locked to a different machine.
( Your machine ID is 105A-471F-A4DD-9249-344C-7BDC-0C6E )

Ai khắc phục dc em cám ơn nhiều ( cả GameServer1 và 2 đều như thế )
:-s

SnowBlood™
12-03-10, 01:03 PM
Sau khi em chạy tất cả ( Run được thằng SUploader hoàn tất )
Vào khởi động cái GameServer.exe thì nó hiện bảng thông báo sau:

The current key has been locked to a different machine.
( Your machine ID is 105A-471F-A4DD-9249-344C-7BDC-0C6E )

Ai khắc phục dc em cám ơn nhiều ( cả GameServer1 và 2 đều như thế )
:-s

Bạn vào mục Link mà chạy nó mới không báo lỗi.Hoặc có thể tạo 1 shortcut cho nó và sửa thành

D:\MuServer\GameServer\GameServer.exe 127.0.0.1 55960 127.0.0.1 55970 55901

rickangel
12-03-10, 01:10 PM
làm sao để hex ip thế các bác, em làm web đưa lên onl dc dạng mu.myvnc.com/xamp nhưng sao các bạn em connect vào k dc ai cho em xin cái hướng dẫn đưa onl cụ thể ko!!

SnowBlood™
12-03-10, 01:51 PM
làm sao để hex ip thế các bác, em làm web đưa lên onl dc dạng mu.myvnc.com/xamp nhưng sao các bạn em connect vào k dc ai cho em xin cái hướng dẫn đưa onl cụ thể ko!!

Tên miền của bạn có thể dạng là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ sao lại mu.myvnc.com/xamp bạn nên xem lại

nvtpro
14-03-10, 10:21 AM
Ai cần bản này. Pm njck yahoo adm.muphutho
Mình làm cho. Xjn cái card:D<:-P

vipnetpro
14-03-10, 11:17 AM

ai giúp cái lỗi này cai ko connext đc sv

SnowBlood™
14-03-10, 11:25 AM

Ũa sao pác này làm mod đc hay vậy ta.Cái này là do đường link không phù hợp hoặc đã bị xóa.Config lại là okie

vipnetpro
14-03-10, 11:28 AM
thanks lâu lâu ko làm thui ma tui chỉ là team thui chứ ko phải Mod

dragonriderx9
14-03-10, 01:47 PM
Bạn ơi cho mình hỏi mình vừa mới làm sever off của ss4 theo hướng dẫn qua video của topic này thì thấy khi chạy file SUploader.exe tất cả đều chạy rất bình thường,mình cũng đã tạo ip ảo là 192.168.1.200 đến khi mình chạy file 10GameServer trong folder link thì nó hiện ra 1 bảng đại loại có 2 dòng là:
Initialize Console (màu trắng nhạt)
[Config] SCF Configs Loaded! (màu vàng)Và cứ thế mãi lẽ ra theo hd dẫn nó phải hiện ra 4-5 dòng màu xanh lá cây và 1 bảng mới có chữ phantasy!
Đến khi mình chạy Mu Phantasy.exe thì khi vào trong mất kết lối và dis ra ngoài!Mình làm dủ mọi cách như trong diện đàn(học cách hex ip vào file main.exe thì thấy IP đúng với IP của máy(192.168.1.200) mình cũng đã vào tất cả các file.cfg và dat như trong bài viết của bạn lion080889 (Develop [Guige]) để sửa lại IP nhưng nó vẫn thế ko cách nào vào được bạn giúp mình với!

Death Moon
14-03-10, 08:56 PM
Bạn ơi cho mình hỏi mình vừa mới làm sever off của ss4 theo hướng dẫn qua video của topic này thì thấy khi chạy file SUploader.exe tất cả đều chạy rất bình thường,mình cũng đã tạo ip ảo là 192.168.1.200 đến khi mình chạy file 10GameServer trong folder link thì nó hiện ra 1 bảng đại loại có 2 dòng là:
Initialize Console (màu trắng nhạt)
[Config] SCF Configs Loaded! (màu vàng)Và cứ thế mãi lẽ ra theo hd dẫn nó phải hiện ra 4-5 dòng màu xanh lá cây và 1 bảng mới có chữ phantasy!
Đến khi mình chạy Mu Phantasy.exe thì khi vào trong mất kết lối và dis ra ngoài!Mình làm dủ mọi cách như trong diện đàn(học cách hex ip vào file main.exe thì thấy IP đúng với IP của máy(192.168.1.200) mình cũng đã vào tất cả các file.cfg và dat như trong bài viết của bạn lion080889 (Develop [Guige]) để sửa lại IP nhưng nó vẫn thế ko cách nào vào được bạn giúp mình với!

Up hình lên đi bạn, nói không như vậy khó biết lỗi gì mà sửa lắm :-?

onetheside123
14-03-10, 10:51 PM
bản này còn crash server hay bug gì ko nhỉ ?
ai test rồi cho ý kiến nha :D

Master**CoDer
15-03-10, 04:56 AM
Ai cần bản này. Pm njck yahoo adm.muphutho
Mình làm cho. Xjn cái card:D<:-P

Phú Thọ cũng có người này ak

coá thì share mà chưa chắc đã cool để mang ra buôn bắn

bày đặt car

Master**CoDer
15-03-10, 04:58 AM
bản này còn crash server hay bug gì ko nhỉ ?
ai test rồi cho ý kiến nha :D

Cũng ko ko nhiều lắm có điều pacth hình như ko phải của ss5 nên khi move đến map ss5 diconect

và 1 số cái nữa nhưng nói chung lâu lâu vào mà vẫn thấy anh em chăm chỉ MU quá

Master**CoDer
15-03-10, 04:59 AM

lâu lâu ko gặp đã thấy ngu ngu rồi ^:)^

nvtpro
15-03-10, 07:47 AM
Phú Thọ cũng có người này ak

coá thì share mà chưa chắc đã cool để mang ra buôn bắn

bày đặt car

Ông có thì đem share đi=))
Hướng dẫn đấy rồi. Đem về mà fix lỗi.
Người ta làm theo hướng dẫn mà không được.
Tui dùng team viewer mất đống thời gian. Không xin card thì free chắc.
Đem share + hướng dẫn thì liệu có làm được không. hay lại phải 40 trang hỏi như bài này=))

bi058123456
15-03-10, 08:38 AM
cho minh ? khi minh tao dc SV roi` Ofline roi` Jo` minh muon cho cac' ban minh choi trong wan' net' jo` phai? lam sao Can fai~ cai ji` them

nvtpro
15-03-10, 09:40 AM
cho minh ? khi minh tao dc SV roi` Ofline roi` Jo` minh muon cho cac' ban minh choi trong wan' net' jo` phai? lam sao Can fai~ cai ji` them

Lần sau viết có dấu nhé.
Có video hướng dẫn cả rồi đấy. Down về mà xem=))

teen9x
15-03-10, 05:14 PM
Làm sao để người khác dowload mấy cái parth mu trên trang web cuả mình và đặt đường dẫn như thế nào trong máy chủ để máy clent có thể dowload path mu về chơi thông qua internet....thanks

SnowBlood™
15-03-10, 05:20 PM
Làm sao để người khác dowload mấy cái parth mu trên trang web cuả mình và đặt đường dẫn như thế nào trong máy chủ để máy clent có thể dowload path mu về chơi thông qua internet....thanks
Trời muốn làm MuOnline thì phải có kiến thức chứ^:)^.Bạn nên tìm hiểu thêm.Chứ giúp rồi mà bạn ko có một cái kiến thức gì thì sao mà biết fix lỗi của server hã trời:|

teen9x
15-03-10, 10:08 PM
Run gamesever2 nó báo lỗi :[Map severmng] Cmapservermanager;Loaddata-file load eror .This gameservercode9(1) doén.t ẽit at file\data\mapserverinfo.dat !=ssvr-code
làm sao khắc phục mấy pác

Master**CoDer
16-03-10, 11:12 PM
Run gamesever2 nó báo lỗi :[Map severmng] Cmapservermanager;Loaddata-file load eror .This gameservercode9(1) doén.t ẽit at file\data\mapserverinfo.dat !=ssvr-code
làm sao khắc phục mấy pác

mở file MapServerInfo.dat lên thêm 1 dòng này nữa
Code:
1 0 1 S127.0.0.1 55903

LuongITvn
17-03-10, 12:03 AM
sao minh` ghj dia chj? web của minh` moi' tạo no' cứ ra web của modelm hoaj` vay. ai bit' chj? minh` gium`
C:\WINDOWS\system32\drivers\etc mở file host = notepad++
127.0.0.1 localhost
ip cua may ban khi dang ky tai no-ip VD:192.168.1.2 dia chi cua ban dang ky tai no-ip (vd: MU9x.myvnc.com)
ip cua may ban khi dang ky tai no-ip VD:192.168.1.2 dia chi cua ban dang ky tai no-ip (vd: MU9x.myvnc.com)

hardffx
17-03-10, 02:27 AM
NPC Seed Master không thấy trong MuServer , làm sao add vào được ?

nvtpro
17-03-10, 09:53 AM
NPC Seed Master không thấy trong MuServer , làm sao add vào được ?

Bạn vào montersetbase.txt mà chỉnh

teen9x
17-03-10, 11:24 AM
Thêm 1 0 1 S127.0.0.1 55903 vao` severmapinfo.dat nó vẩn báo lỗi Please input authentication sever address adng port number
Mấy pác cho em hỏi luôn sao em save cái pass sa trong mumaker là sa, sau đó vào mumaker chỉnh đồ cho nhân vật..rồi vào game thì bi văng ra ngoài nó báo lõi là :login falife 'sa'..và em vào lại congif mumaker thì thấy cái pass sa nó thành 3245 là sao mấy bác..em dùng edit 1.16.....congfig và save mu sever thì ok hết , nhưng chỉ có save pass sa mumaker thì không được

anhteozz
17-03-10, 03:41 PM
có thể huong dan chi tiết cách cài mạng lan cho nhiều máy mu offline duoc không

Master**CoDer
17-03-10, 07:57 PM
có thể huong dan chi tiết cách cài mạng lan cho nhiều máy mu offline duoc không

nếu ko phải quán nét bạn nên thử sức đưa lên onl

các hướng dẫn của hunter mình thấy cũng khá hoàn chỉnh đấy

teen9x
18-03-10, 02:06 PM
Mấy bác cho em hỏi :em tạo đồ cho nhân vật từ mumaker đăng nhập vào game thì bị văng ra ngoài. no báo lỗi là: login failed for user 'sa'.Nhân vật nào không tạo đồ từ mumaker thì vào bình thường là..là sao mấy pác

PhuongHG
18-03-10, 04:10 PM
Mấy bạn pro ơi cho mình hỏi xíu.

Mình cài MU lên online, đã config hết rồi , web cũng chạy ngon rồi nhưng đến khi vào game, Click vào Sever 1 thi no " Ngưng kết Nối với máy chủ " ???

Có phải mình config sai hay thiếu chỗ nào không? giúp tớ với

SnowBlood™
18-03-10, 07:07 PM
Mấy bạn pro ơi cho mình hỏi xíu.

Mình cài MU lên online, đã config hết rồi , web cũng chạy ngon rồi nhưng đến khi vào game, Click vào Sever 1 thi no " Ngưng kết Nối với máy chủ " ???

Có phải mình config sai hay thiếu chỗ nào không? giúp tớ với

Đã config trong IPList.dat chưa :-??

SnowBlood™
18-03-10, 07:08 PM
Mấy bác cho em hỏi :em tạo đồ cho nhân vật từ mumaker đăng nhập vào game thì bị văng ra ngoài. no báo lỗi là: login failed for user 'sa'.Nhân vật nào không tạo đồ từ mumaker thì vào bình thường là..là sao mấy pác

Bạn phải config lại cái User và Password của sa và cả các DB nữa chứ :|

hardffx
18-03-10, 07:18 PM
mình đã vào trong monters.txt kiếm số thứ tự của thằng npc Seed Master hoài mà hok có nên hok thể add nó vào montersetbase.txt , bạn biết thì cho mình xin số thứ tự của npc Seed Maser .

viper9x
18-03-10, 08:59 PM
mình đã vào trong monters.txt kiếm số thứ tự của thằng npc Seed Master hoài mà hok có nên hok thể add nó vào montersetbase.txt , bạn biết thì cho mình xin số thứ tự của npc Seed Maser .

Bạn ơi cái Seed Master bạn nói Server mặc định đã có rồi mà :-|

hardffx
19-03-10, 08:13 AM
nhưng mình download MuServer của huntersun đầu topic này về làm chạy ok hết rồi,khi vào chơi thì lại hok có npc Seed Master , viper9x biết Npc Seed Master ở đâu hok chỉ hộ mình.

teen9x
19-03-10, 03:34 PM
Bạn phải config lại cái User và Password của sa và cả các DB nữa chứ
Bạn nói rõ hơn được hem..chính sát là chổ nào...chứ ở trong muserver mình đã config user=sa,pass=sa nát hết roài...
Mấy pác cho em hỏi luôn : em tạo w3 full cho nhân vật từ mu maker 1.12 cua pác huntersun vào game bi văng ra ..la` sao mấy pác

SnowBlood™
21-03-10, 04:34 PM
nhưng mình download MuServer của huntersun đầu topic này về làm chạy ok hết rồi,khi vào chơi thì lại hok có npc Seed Master , viper9x biết Npc Seed Master ở đâu hok chỉ hộ mình.

Xem trong Monter.txt nhé.Nếu ko có thì pm yahoo mình sẽ giúp đỡ =))

hardffx
21-03-10, 11:58 PM
mình đã kiếm hết rồi mà hok thấy trong Monter.txt bạn kiếm và hướng dẩn mình.

mufts4
22-03-10, 12:02 AM
mình đã kiếm hết rồi mà hok thấy trong Monter.txt bạn kiếm và hướng dẩn mình.

Cách đơn giản nhất Copy ở 1 SV khác sang. Hoặc muốn có NPC bạn chỉnh trong Monstersetbase.txt.

hardffx
22-03-10, 07:51 AM
mình đã thử down 1 vài MuServer khác trong forum nhưng khi vào trong Monster.txt kiếm Seed Master cũng hok có,trong Monster.txt hok có thì mình hok biết được số thứ tự của Seed Master thì hok thể add vào Monstersetbase.txt được , bạn kiếm hộ mình nha.

teen9x
22-03-10, 09:39 PM
sao có mấy map không có quái ...mình chỉnh tăng số lượng quái sao không được..chạy game10 nó báo lỗi liên tục(add tọa độ thì được nhưng add quái tăng lên thì không được)..chí cách khắc phục với mấy đại ca...chỉ mình cách tạo code để add váo mấy cái map không có quái ..map mà không có quái sao trade..thanks

teen9x
23-03-10, 05:19 PM
Em để iplan vào game connect bình thường ,nhưng khi chuyển qua ipwan (online) thì nhấp vào sup nó trượt luôn là sao mấy pac..tên miền của em là mu1234.myvnc.com chưa vượt quá 15 ki tự mà ..hỏng lẽ clent nhận không được

SnowBlood™
29-03-10, 07:32 PM
Em để iplan vào game connect bình thường ,nhưng khi chuyển qua ipwan (online) thì nhấp vào sup nó trượt luôn là sao mấy pac..tên miền của em là mu1234.myvnc.com chưa vượt quá 15 ki tự mà ..hỏng lẽ clent nhận không được

=)) Iplist.dat sửa thành ipwan nhé......!!

WingDam
03-04-10, 11:15 AM
hix...em đã làm đúng theo hướng dẫn.khi chạy xong Supload em chạy 10gameserver thì nó báo :
10:32:48 Initialize Console.
10:32:48 [Config] SCF Configs Loaded!
rồi đứng yên vậy mãi ko chạy nữa!!
ai bít nó bị sao chỉ cho em với!!!!!!!!!!!!

teen9x
03-04-10, 04:39 PM
làm sao để sup 2 có quái mấy bạn...để không uổn quá..thanks

viper9x
03-04-10, 06:12 PM
Muốn sub 2 có quái thì bạn lấy file MonsterSetBase của Server khác chèn vào

WingDam
04-04-10, 10:48 AM
sao ko ai giúp em tình trạng nay hết zdậyx-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(
hix...em đã làm đúng theo hướng dẫn.khi chạy xong Supload em chạy 10gameserver thì nó báo :

SnowBlood™
04-04-10, 10:50 AM

Có thể là máy lag hoặc chưa bật SCFDB

kokichi226
04-04-10, 11:02 AM
Có bác nào cài được mu trên win7 (x64) rùi làm ơn share em hướng dẫn cài với.huhu

WingDam
04-04-10, 11:06 AM
máy em ram 2GB,chip duo 2,2GB thì sao mà lag được
lúc chạy Supload nó chạy đến SCFbd thi nó báo Microsoft .NET Framework có 2 mục chọn Continue hoạc Quit,chọn continue thi nó vẫn chạy va hiện ra cái bảng SCFdb,rùi chạy cái 10Gameserver thi no hiện ra thông báo như em đã trình bày ở trên!!
(em đã cài net Frame 3.5 rùi)

cái bảng của SCFdb nó hiện ra thế này:

Loading INI Configs...
Save Logs: 1
[MSSQL] Version: 2000
[MSSQL] Host: 127.0.0.1
[MSSQL] User: sa
[MSSQL] Password: 123456
[MSSQL] Initial DB: MuOnline
[SCFdb] SCFdb Count: 3
[SCFdb] SCFdb0 Enabled: 1
[SCFdb] SCFdb0 TCP Listen Port: 55814
[SCFdb] SCFdb1 Enabled: 1
[SCFdb] SCFdb1 TCP Listen Port: 55816
[SCFdb] SCFdb2 Enabled: 1
[SCFdb] SCFdb2 TCP Listen Port: 55818

ở dưới bên trái nọ thêm dòng chữ :Connected GS :0

SnowBlood™
04-04-10, 11:10 AM
máy em ram 2GB,chip duo 2,2GB thì sao mà lag được
lúc chạy Supload nó chạy đến SCFbd thi nó báo Microsoft .NET Framework có 2 mục chọn Continue hoạc Quit,chọn continue thi nó vẫn chạy va hiện ra cái bảng SCFdb,rùi chạy cái 10Gameserver thi no hiện ra thông báo như em đã trình bày ở trên!!
(em đã cài net Frame 3.5 rùi)

Thế đã cài windown install chưa??

SnowBlood™
04-04-10, 11:11 AM
Có bác nào cài được mu trên win7 (x64) rùi làm ơn share em hướng dẫn cài với.huhu

Tốt nhất là bạn nên cài win xp 2002 sp2.Win này chạy server và chơi game ngon lắm ;))

WingDam
04-04-10, 11:12 AM
em đã cài hết rùi,mà cũng có được đâu!

SnowBlood™
04-04-10, 11:16 AM
em đã cài hết rùi,mà cũng có được đâu!

Sao lạ vậy nhỉ.Vậy bạn dùng win gì thế?

WingDam
04-04-10, 11:18 AM
em dùng win xp sp2,hay anh cho e nick chat em pmm gửi hình qua cho dễ phân tích được ko anh?

SnowBlood™
04-04-10, 11:22 AM
em dùng win xp sp2,hay anh cho e nick chat em pmm gửi hình qua cho dễ phân tích được ko anh?

Nick chat nằm dưới chử ký đó.:-??

WingDam
04-04-10, 04:03 PM
a oi!em đã cài net Frame rùi mà nó cũng ko chạy!!!

viper9x
04-04-10, 04:06 PM
Tức là file Net Frame đó bị dính Virus chứ sao [-X

WingDam
04-04-10, 04:11 PM
trời!vậy giờ phải lam sao hả anh?giúp em với....

viper9x
04-04-10, 04:29 PM
Câu hỏi này xem ra khó trả lời đây :-?
Click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SnowBlood™
04-04-10, 05:21 PM
trời!vậy giờ phải lam sao hả anh?giúp em với....

Cài lại win or ghost lại máy cho lành(~~)

viper9x
04-04-10, 05:26 PM
uhm bạn kia chạy đâu rồi không thấy vào nhỉ
Mình thích Ghost hơn :D

WingDam
04-04-10, 10:34 PM
có em đây!!:-<:-<:-<:-<:-<
vậy để em cài lại win thử đã rùi sẽ quay lại sau nhé:-<:-<:-<:-<

viper9x
04-04-10, 10:38 PM
Link download đây nè
k thank hả (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

WingDam
04-04-10, 10:45 PM
ũa!đây là net Frame mà,em tải đến mấy cái rùi mà chạy cái nao cung đên chỗ 10gameserver là dừng cả,thui để em ghost lại máy rùi cài lại thử.
dù sao cũng thank anh nhiều nha :D

viper9x
04-04-10, 11:06 PM
uhm cứ ghost lại máy rồi cài lại cho chắc ăn :D

quoctuan2712
05-04-10, 03:25 AM
em đã cài thành công chạy offline sv này...jo em muốn online cho bạn em chơi thì phải còniigg o sv những chỗ nào và CLIENT có cần phải config chỗ nào để cho bạn em chép về chơi được...Ai biết thì hướng dẫn chi tiét giúp em nha...WEB em đã đưa online được rồi....

teen9x
05-04-10, 05:38 PM
pro nào chỉ cách vào webadmin với..mình vào không được mặc dù gõ đúng pass admin..admin

viper9x
07-04-10, 12:20 AM
Mình không xài web này nên cũng không biết, bạn thử admin/123456 xem :D

WingDam
08-04-10, 08:59 PM
em đã cài lại win và chơi được rùi!nhưng sao đi blood ko có con quái nào hết zdậy!ai chỉ em với?????

zero6163
09-04-10, 01:44 PM
Thank Hunter và Membering nha.Mình cài đc server ùi.Cài dễ,chỉnh cũng rất tiện lợi!!
Thank nhiều nhiều :D <:-P

zero6163
09-04-10, 04:00 PM
em đã cài lại win và chơi được rùi!nhưng sao đi blood ko có con quái nào hết zdậy!ai chỉ em với?????

Bao giờ có event,bạn vào server 2 mà chạy thì sẽ có quái thôi :D
Server 1 để train quái lv thấp
Server 2 để đi event + 1 số quái ở 1 số map mà server 1 ko có :)>-

zero6163
09-04-10, 04:04 PM
Mà bác viper hay bác snow cho em hỏi cái :-<
Bác nào cho em xin 1 cái file monstersetbase edit rồi đc ko?
Chứ theo em nghĩ là làm 1 server quái train đầy đủ + quái event đấy đủ = ko đc đâu :-<
Nếu đc thì bác Hunter đã chả phải cưa đôi ra làm 2 server làm gì... 8-}:o)

WingDam
09-04-10, 04:58 PM
ũa!vậy lúc nào có event là mình thoát ra chọn server fantasy 2 rùi đăng nhập zdô rùi đi event là có quái hả? hay là chạy 11gameserver hay 12 gameserver vậy??em không bít nên hỏi lại cho kỹ,hihi.

zero6163
09-04-10, 05:20 PM
ũa!vậy lúc nào có event là mình thoát ra chọn server fantasy 2 rùi đăng nhập zdô rùi đi event là có quái hả? hay là chạy 11gameserver hay 12 gameserver vậy??em không bít nên hỏi lại cho kỹ,hihi.

Uh,theo mình thấy thì chỉ có mỗi cách ý thôi :(
Lúc đầu tiên vào bạn cws start cả 2 server,trong quá trình chơi nếu có event thì bạn chuyển sang server 2 để làm event :D

WingDam
09-04-10, 05:25 PM
vậy là khi mình khởi động Supload xong,sau đó chạy 10gameserver là khi chọn sevver trong game có thể chọn 1 trong 2 sevver đó hả bạn? hay phải chạy thêm 11gameserver hay 12gameserver gì nữa mới zdô được?hi

zero6163
09-04-10, 05:28 PM
vậy là khi mình khởi động Supload xong,sau đó chạy 10gameserver là khi chọn sevver trong game có thể chọn 1 trong 2 sevver đó hả bạn? hay phải chạy thêm 11gameserver hay 12gameserver gì nữa mới zdô được?hi
Có,bạn phải chạy thêm cái server 11gameserver 2 nữa là vào đc server :D

WingDam
09-04-10, 05:30 PM
hix!hình như 11gameserver chạy thì nó báo lỗi!chỉ chạy được 12gameser thui!hix,sao đây trời?không còn cách nào khác hả bạn?hix

zero6163
09-04-10, 05:35 PM
hix!hình như 11gameserver chạy thì nó báo lỗi!chỉ chạy được 12gameser thui!hix,sao đây trời?không còn cách nào khác hả bạn?hix
uh,ko còn cách nào
Nhưng cái lỗi kia của bạn fix = cách của bác membering: mở file MapServerInfo.dat ở trong Muserver/Data ra ùi thêm vào 1 dòng này:

//--------------------------------------------------------------------------------//
// SrvCode MapServerGroup InitSetting IpAddress PortNum //
//--------------------------------------------------------------------------------//
0
0 0 1 S127.0.0.1 55901
19 0 1 S127.0.0.1 55919
1 0 1 S127.0.0.1 55903
end

Thế là xong <:-P Bạn khởi động lại server là đc! :)>-
<Thank to membering>

WingDam
09-04-10, 05:37 PM
ùhmm!vậy thì để mình về test thử đã nhé!dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé!!hihi
nếu không được!mình sẽ lên hỏi típ!hi

WingDam
09-04-10, 09:25 PM
hix!sau khi chép cái đoạn mã của bạn zdô xong thì mình chỉ chạy được 11gameserver và đi được blood,còn 12gameserver chạy thì nó lại lỗi và đã vào được server 2.vậy còn cách nào sửa được 12gameserver ko?mà chạy 12gameserver thì nó dùng để chạy event gì vậy bạn?

zero6163
10-04-10, 03:40 PM
hix!sau khi chép cái đoạn mã của bạn zdô xong thì mình chỉ chạy được 11gameserver và đi được blood,còn 12gameserver chạy thì nó lại lỗi và đã vào được server 2.vậy còn cách nào sửa được 12gameserver ko?mà chạy 12gameserver thì nó dùng để chạy event gì vậy bạn?
Mình cũng ko biết :-| Nhwng hình như nó để chạy event castle siege thôi,nếu chơi 1 mình hoặc ít người chắc ko cần đến nó đâu :D
Mà cái bản này hình như thiếu blue feather 8-}
Tìm mãi ko thấy... :(

WingDam
11-04-10, 01:03 PM
ùhmm!mình chơi có 1 mình àhh nên chắc cũng không cần sửa cái 12gameserver làm gì,hi.cảm ơn bạn nhiều nha!!

GhostShip
14-04-10, 12:31 PM
Các Anh Ơi Sao em Supload cai sv xong roài thì Chạy GameServer Thi bị Lỗi : Can't Create Process! Là Sao HƯỡng dẫn em với

gdohoang
14-04-10, 04:15 PM
Trước tiên mình cảm ơn bạn Hunter!. Mình đã cài xong bản Muserver và web thành công. Nhưng có 2 vấn đề mong bạn giúp cho.

- Là phần đăng nhập nó load resfresh (chớp liên tục) không thể đăng nhập đc, và ở dưới thanh status có hiện lên dòng "Downloading picture h ttp://upanh.com/uploads[/url] .........gif....." cũng chớp liên tục cùng với bảng đăng nhập. Mong bạn có thể chỉ cho mình cách khắc phục tình trạng đó.
h ttp://photo.zing.vn/photo/gallery/detail.13309260.html#
(không biết có ai bị ko vậy?:() (post hình và đưa link lên mà ko đc giới hạn post bài :()

- Còn vấn đề thứ 2 là Bạn có thể chỉ mình làm sao đưa Web Muserver vào mạng Lan để cho tiệm net chơi đc ko vậy (vì ko rành php lắm). Mình đã thử kết nối client từ Lan và đã vào game được rồi nhưng web thì ko biết phải làm sao:([-O<[-O<[-O<

zero6163
14-04-10, 10:32 PM
Trước tiên mình cảm ơn bạn Hunter!. Mình đã cài xong bản Muserver và web thành công. Nhưng có 2 vấn đề mong bạn giúp cho.

- Là phần đăng nhập nó load resfresh (chớp liên tục) không thể đăng nhập đc, và ở dưới thanh status có hiện lên dòng "Downloading picture h ttp://upanh.com/uploads[/url] .........gif....." cũng chớp liên tục cùng với bảng đăng nhập. Mong bạn có thể chỉ cho mình cách khắc phục tình trạng đó.
(không biết có ai bị ko vậy?:() (post hình và đưa link lên mà ko đc giới hạn post bài :()

- Còn vấn đề thứ 2 là Bạn có thể chỉ mình làm sao đưa Web Muserver vào mạng Lan để cho tiệm net chơi đc ko vậy (vì ko rành php lắm). Mình đã thử kết nối client từ Lan và đã vào game được rồi nhưng web thì ko biết phải làm sao:([-O<[-O<[-O<
Ùi,bạn chỉnh đc client chơi trên Lan à?Hướng dẫn cho tớ cái :(

viper9x
15-04-10, 01:38 AM

Đầu tiên bạn nói cho mình biết gdohoang là gì? Hay là định mạo danh godhoang :-w
Cái 1: k có cái này đâu, chắc do lúc đang mở game bạn ấn phải nút window
Cái 2: Mở port 80 để đưa web online, mà cần gì biết php chứ ^:)^

Chiritokaji
15-04-10, 04:00 AM
Đầu tiên bạn nói cho mình biết gdohoang là gì? Hay là định mạo danh godhoang :-w

Cái thằng này nhảm quá nhỉ :-L
Tên ai đặt thế nào thì đặt
Mạo danh Goodhoang là thằng nào :))

viper9x
20-04-10, 07:43 PM
Cái thằng này nhảm quá nhỉ :-L
Tên ai đặt thế nào thì đặt
Mạo danh Goodhoang là thằng nào :))

CÓ mà ông nhảm nhí thì có, giả vờ k biêtGofdhoang ;))

Pymxxx
21-04-10, 02:52 PM
Các Anh Ơi Sao em Supload cai sv xong roài thì Chạy GameServer Thi bị Lỗi : Can't Create Process! Là Sao HƯỡng dẫn em với

Mình cũng bị lỗi như tế này.

Cài và chạy mọi thứ xong, nhưng mở đến 10GameServer thì bị lỗi Can't creat process.

Ai giúp với, thèm chơi quá :(

cuchuoido
23-04-10, 02:39 PM
Anh cho em cấu hình tối thiểu để xài đc ko ? máy nhà xài Ram 1Gb thêm cái Cạc phức hợp 256Mb thế mà chạy xong sever vô game dật tung màn hình hjx hjx !

mrkey2171
24-04-10, 01:57 PM
ai có thể giúp em cài sever Mu ss4 offline được không! em làm nhìu rùi mừ vẫn chưa được!! hixxx! nood quá T_T! bro nào hảo tâm cài giúp em

mrkey2171
24-04-10, 09:36 PM
anh hunter ơi! cái client của anh em dow về. Đến lúc giải nén thì toàn bào lỗi! anh xem lại hộ em với T_T

Mylove_Forever
25-04-10, 10:38 AM
Mình làm đúng như hướng dẫn chạy đc hết nhưng sau khi chạy xong SUPloader nó load hết 9 cái program rùi mình bật cái 10Gameserver trong folder link (Cài Server ở ổ D y chang như trong video) thì nó hiện ra cái bảng màu đen load đc 2 dòng thì tự nhiên đứng im lun ko chạy nữa đợi cả tiếng đồng hồ mà cũng ko chạy. Dòng thứ 2 là cái dòng màu vàng. Ai bít cách sửa chỉ mình với :-<

coolnight
06-05-10, 04:51 PM
-Anh Quân ơi !
-Em là người đã đọc bài viết về hướng dẫn cách làm MU server của anh và đã thành công. Anh Quân cho em xin được gửi lời cảm ơn anh.
-Nhưng anh Quân ơi ! hiện em muốn làm riêng choa mình 1 server MU season 5 và em đang thực hiện em đối chiếu với cách anh hướng dẫn và tham khảo thêm rất nhiều bài của người khác hướng dẫn,cái phần hex ip MUserver kết hợp zới host và clien kết hợp zới server ...v.v... em xem đi xem lại rất là nhiều lần đã hơn 2 tuần rùi mòa mọi thứ em làm hoàn toàn vô vọng. nhiều bước trục trặc em vượt qua được nhưng giữa đường bị trục trặc này em hoàn toàn thốt lời cầu cứu anh Quân giúp em zới. Nếu có thể em cám ơn anh Quân nhìu lúm ạ
-Bi giờ anh Quân có thể cài đặt 1 Muserver season 5 hoàn toàn xa lạ chưa được chỉnh sữa gì hết về ip...main...server...v.v....anh Quân có thể cài đặt và quay lại gửi cho em xem được hôn ạ anh chỉ quay thôi không cần ghi lời hướng dẫn đâu ạh em nhìn có thể hiểu ạh. Anh Quân giúp giùm em nhoa.
- Em tên Cool yahoo của em là : hoang_tu_bong_dem_lanh_lung_1990
- Em chờ tin anh nha anh quân

andyloi
09-05-10, 03:28 PM
Bạn ơi, sao mình cài web ko dc? Tới ngay cái chổ bạn chỉ chỉnh cho zend hoạt động chỉnh 0 -> 1 mình chỉnh theo rồi, refresh lại trang web thì nó vẫn trắng tinh y vậy ?

luandaik
09-05-10, 06:01 PM
Bản này add thêm item songoku thế nào bạn mình thấy bên bản của thanhtitans có ^^ bạn giúp mình với tks bạn nhiều lắm .

0935222300
09-05-10, 06:53 PM
Lam như các bước,chạy xampp đàng hoàng nhưng vẫn trắng tinh
cho mình hỏi cái code này có cần sửa ko hay để im

$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"."$web"."$duongdan"; // Khong duoc thay doi

kjmbialon
12-05-10, 03:20 PM
Alô anh sun ơi en đã cài .net 3.5 nhưng mà nó vẫn báo lỗi :(( chả hỉu sao cái SCFdata nó vẫn báo lỗi liên quan tới .net

Chuẩn là 1 máy ok 1 máy lỗi này :(( chịu

Ma Cà Rồng
12-05-10, 03:22 PM
Alô anh sun ơi en đã cài .net 3.5 nhưng mà nó vẫn báo lỗi :(( chả hỉu sao cái SCFdata nó vẫn báo lỗi liên quan tới .net

Cậu thử cài lại win hoặc ghost win
Oài download .net 2.0 , 3.0 , Installer 3.1 , .net 3.5
Rồi cài lại Sever từ đầu thử xem :D
Nhiều lúc tại máy bị virut hoặc là lỗi gì nó như thế đấy bạn :D
Tốt nhất lúc cài đặt bạn cài mạng ảo theo IP của HS đã config sẵn à cả PAss sa nữa :D
Như thế bạn chỉ cần Attach Database và khởi động Sever nữa thôi ^^!

viper9x
12-05-10, 04:25 PM
-Anh Quân ơi !
-Em là người đã đọc bài viết về hướng dẫn cách làm MU server của anh và đã thành công. Anh Quân cho em xin được gửi lời cảm ơn anh.
-Nhưng anh Quân ơi ! hiện em muốn làm riêng choa mình 1 server MU season 5 và em đang thực hiện em đối chiếu với cách anh hướng dẫn và tham khảo thêm rất nhiều bài của người khác hướng dẫn,cái phần hex ip MUserver kết hợp zới host và clien kết hợp zới server ...v.v... em xem đi xem lại rất là nhiều lần đã hơn 2 tuần rùi mòa mọi thứ em làm hoàn toàn vô vọng. nhiều bước trục trặc em vượt qua được nhưng giữa đường bị trục trặc này em hoàn toàn thốt lời cầu cứu anh Quân giúp em zới. Nếu có thể em cám ơn anh Quân nhìu lúm ạ
-Bi giờ anh Quân có thể cài đặt 1 Muserver season 5 hoàn toàn xa lạ chưa được chỉnh sữa gì hết về ip...main...server...v.v....anh Quân có thể cài đặt và quay lại gửi cho em xem được hôn ạ anh chỉ quay thôi không cần ghi lời hướng dẫn đâu ạh em nhìn có thể hiểu ạh. Anh Quân giúp giùm em nhoa.
- Em tên Cool yahoo của em là : hoang_tu_bong_dem_lanh_lung_1990
- Em chờ tin anh nha anh quân

Bạn vào box lưu trữ tìm bài hướng dẫn cài sv của cường lee là làm được thôi àh
hoang_tu_bong_dem_lanh_lung_1990: có thể gọi bạn- mình với huntersun đó, gọi anh hèn gì người ta ko giúp :-"

teamview
14-05-10, 04:55 AM
cho mình hỏi chút xíu
Web này đăng nhập là gì
hiện lên user với pass ( lúc vửa bắt đầu gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
hiên lên luôn :( xong không biết user với pass là gì
khổ thế :( New Mem xin giúp đỡ

nhockemno1
14-05-10, 07:06 AM
huntersun !
tại sao mình cài sever xong tất rồi mà khi load vào Mu !
chưa hiện lên sever đã bị chấm dứt kết nối máy chủ là sao
Ai có thể giúp mình được không :-s

omega_hp
15-05-10, 01:04 PM
bạn ơi cho mình hỏi, mình cài windowsinstall 3.1 thì hiện ra lỗi là :"not enough storage is available to process this command"
bạn biết cách khắc phục ko? giúp mình với

omega_hp
15-05-10, 05:41 PM
mình làm xong mọi thứ như bạn hướng dẫn rồi nhưng khi chạy file SUploader là bị lỗi, không chạy nữa
bạn giúp mình nhé
mình đang dùng win7

mr.qb
15-05-10, 07:22 PM
sao em add shop như thế này mà k ra ngọc toàn ra mấy quyển sách mới con thiên thần là sao :-<

12 15 12 0 0 0 0 // Jewel of Chaos
14 13 0 255 0 0 0 // Jewel of Bless
14 14 0 255 0 0 0 // Jewel of Soul
14 16 72 255 0 0 0 // Jewel of Life
14 22 0 255 0 0 0 // Jewel of Creation
14 31 0 255 0 0 0 // Jewel of Guardian
14 42 0 255 0 0 0 // Jewel of Harmony

omega_hp
16-05-10, 01:21 PM
bạn ơi cho mình xin nick yahoo nhé
như thể mình mới hỏi bạn được nhiều hơn

JackSparrow
22-05-10, 10:24 AM
bạn có cách nào làm cho khi đồ lên + tren 11 là nó tàng hình ko. ( dạng như là nó mờ đi rồi hiện lên ) như cái mu vũng tàu nổi tiếng thời xưa đó

biyeupx
23-05-10, 08:06 PM
mình cài y như video . mọi việc hoàn toàn xuôn xẻ , nhưng khi mình chạy xong SUploader . rồi chạy 10GameServer thì báo lỗi là : Windows cannot access the specified device , path , or life . You may not have the appropriate permissions to access the item như vậy là sao ạ , mong sớm được mấy bạn trả lời dùm , đã 2 ngày rùi không chơi được MU , huhu , mấy bạn PM yahoo mình cũng được mình cảm ơn nhiều lắm . Yahoo của mình là :biyeupx

huntersun
23-05-10, 08:18 PM
sao em add shop như thế này mà k ra ngọc toàn ra mấy quyển sách mới con thiên thần là sao :-<
Thêm 1 số không ở cuối nữa :)

biyeupx
23-05-10, 10:17 PM
ai chĩ giúp mình với :(( mình đang mún chơi mà hông chơi được

biyeupx
23-05-10, 10:24 PM
Thêm 1 số không ở cuối nữa :)

bạn có thế cho mình yahoo hoặc add yahoo mình dùm được hông mình chạy GameSever hông được :(( yahoo mình nè :biyeupx , mình có hình nhưng không bít post lên diễn đàn :(( giúp mình nhé

KennieChan
07-06-10, 08:40 AM
bạn up lại cái video hướng dẫn tạo web được ko?
cái file video bạn share bên trên mình ko thể download được!

tuimuonbiet
11-06-10, 12:46 PM
bạn huntersun ui , mình down server về cài đúng hướng dẫn chỉ có không tao IP ảo thui để chơi Lan mà file joinserver không chạy đc mình thử bỏ file đó thì chỉ vô tới phần chọn server thì ngắt kết nối bạn có thể gửi file đó hoặc hướng dẫn cách khắc phục dùm mình với thanks bạn nhiều.

tuimuonbiet
12-06-10, 04:24 AM
bạn ui làm ơn hướng dẫn mình làm web với mình làm theo video tới localhost\server\f6install nó hiện lên trang trắng ko ah, vào tất cả các trang đều trắng hết:-??

chero111
13-06-10, 11:40 AM
Cái này là mu ss mấy vậy???%-(

t2kira
16-07-10, 09:07 PM
Hình như là SS4 thì phải :-?:-?:-?

dinhbo00
25-07-10, 02:57 PM
cài xong mu off rồi, nhưng tôi đăng nhập thì lại ko có server đăng nhập là sao hả bạn

mrgacon
03-08-10, 05:11 PM
mình cũng thế làm online theo 20 bài hướng dẫn hơn tháng rồi ko được hix
ra quán khác đăng nhập vào thấy sever nhưng ko thấy chỗ đăng nhập và nó cứ thế chạy mãi mà không dis hình như làm online chác chỉ 1 hoặc 2 ng`trong diễn đàn làm đc thôi thì fai
:-<

keopeomtx
03-08-10, 07:33 PM
huntersun ơi khi đến phần cài wed thì mình bị lỗi này bạn xem nó là lỗi gì khắc phục hộ mình với :-s khi add vào query ý nó báo thế này: Server: Msg 2714, Level 16, State 6, Line 1
There is already an object named 'CardPhone' in the database.< mình đã thử bỏ qua add cái phần này để thử add cái khác nhưng vẫn ko được add cái đầu nó báo y thế :Msg 2714, Level 16, State 6, Line 1
There is already an object named Character_back in the database> đấy giúp mình với

mrhabacsi85
07-08-10, 12:22 PM
hunter oi sao mình hok làm cái OBDC.reg dc ( trong DB) nhấn vô nó báo lỗi disible by administrator lá sao ?? với cái phần Task mannager của mình bị gì hok sài dc ? ( ctr+alt+dele) nên hok tài nào tạo cái OBDC trong cái DB dc như hướng dẫn chỉ cần nhấn vô là dc sao mình nhấn vô là nó báo lỗi ?? làm ơn giúp mình mò cà tuần rồi vẫn chưa xong cái mu of này >..<

thinhbdsy
17-08-10, 10:38 AM
Bản Server này là bản 7.11.65 nhé các bạn.
Ngày làm video: 11/01/2010
Client 3 link, các bạn tải về cả 3 rồi giải nén ra là tự ghép lại.

[LIST=1]
Video hướng dẫn:
MuServer:

làm ơn cho mình xin ban server khác với
mình down về toàn bị kas nó bem mất mấy file exe
thank nhiều

lieuphongtinh
17-08-10, 12:25 PM
Mọi người ơi cho hỏi để đưa server này lên onl thì mình cần config file nào trong sevver nhĩ. À cho hỏi hex main = cái j đây, maincracker hay là ultraedit

mrgacon
19-08-10, 08:58 PM
dk lam xong nhiệm vụ cấp 3 ko làm được combo nữa và skill master thoát ra vào lại la mất sửa lại đi anh huntersun

minhtanxd1
19-08-10, 09:25 PM
có ai cài bản mu này ra máy ảo không cho mày với!

lieuphongtinh
21-08-10, 09:33 AM
Tình hình là mình ko hề sửa đổi j sever, làm y hệt và gặp vài lỗi sau: Blood, Chao, Devil ko có wai. move lên map cuối lv 200 bị out game ko vào nv đó dc nữa. xin giúp đỡ

lieuthunguyet
21-08-10, 11:05 AM
KHông có quái thì thêm vào file MonsterSetBase.txt là được bạn có thể dow bản muserver nào đó có phần quái trên Blood, Chao, Devil rồi copy vào file mình đang xài...

lieuphongtinh
22-08-10, 01:44 PM
cảm ơn bạn, nhưng nếu làm như vậy thì NPC loạn xạ cả lên hjx hjx. Tự add dc ko bạn ?

lieuthunguyet
22-08-10, 02:21 PM
Copy phần quái thôi còn NPC là riêng mà.
//0 - Guards / NPC / Traps
//1 - Spots
//2 - Normal Monster
//3 - Bone King / Golden Monsters
//4 - Blood Castle / Chaos Castle

VD như đoạn sau đây:
//Chaos Caslte 6
//Mob Mapa Rad X Y Dir Nombre
4
172 23 30 26 105 5 //Chaos Castle
.............
Chừng nào mình để số 0 kìa mới là NPC...

gameonly308
22-08-10, 06:55 PM
Xin cho hỏi lần đầu tiên mình cài như hướng dẫn vào okies rồi. Sau khi cài xampp vào để đưa lên online thì lại không connect được đến sever nữa, mặc dù vẫn hiện 2 sever.
Mình remove xampp đi để xem vào được không thì từ đó không vào được nữa.
Có ai biết bị lỗi gì ko giúp mình với :(

Geniuswar
24-08-10, 03:45 PM
bạn huntersun cho mình cái nick YM để hỏi về cách đưa lên online dc k?
mình vẩn chưa rỏ lắm

26-08-10, 11:45 PM
sao lúc cài đặt sv chạy file SUploader nó báo lỗi Don't Send ai bít giúp mình với

28-08-10, 08:21 PM
sao lúc cài đặt sv chạy file SUploader nó báo lỗi Don't Send ai bít giúp mình với

ko ai bít sửa lỗi này sao :-/:-/

mmyyen
11-09-10, 01:10 PM
sao ko chạy dc runsever bạn ơi nó lên cái lỗi này can't create proceess la làm sao bạn ơi giúp mình tí