PDA

View Full Version : Hướng dẫn Add thêm đồ vào NPC

sohien07
17-11-09, 08:08 PM
Hướng dẫn Add item vào NPC.

Bước 1: Mở Enterprise Manager. Chọn database rxjhgame. Chọn table . Chọn TBL_XWWL_SELL click chuột phải chọn open table chọn return all rows. Khung hiện ra.
Bước 2: Click chuột phải chọn last để xuống cuối cùng của page.
Bước 3: Add item. Bước này là quan trọng nhất. để các bạn add item vào NPC nào, add item gì....

Mình lấy 1 ví dụ đơn giản: Mình sẽ add item vào NPC Ôn Hiểu Dư Và Hoa Hữu Khuyết. Vì các NPC khác đã add hết chỗ trống rồi. 2 NPC này chưa add gì :D
Ở đây mình lấy ví dụ là 2 item gọi BOSS chẳng hạn.
Các bạn xác định rõ thông số FLD_PID của item đó trong table TBL_XWWL_ITEM.
Của mình như sau
1008000127 : là số FLD_PID của item gọi BOSS Lớn
1008000110 : là số FLD_PID của item gọi BOSS nhỏ
Xác định thông số FLD_PID (Thông số xác định NPC - Nghĩa là ID của NPC cần add item. Thông số này các bạn tìm trong TBL_XWWL_NPC)
Theo ví dụ của mình thì 2 NPC là Ôn Hiểu Dư Và Hoa Hữu Khuyết
8 : FLD_NID của NPC Ôn Hiểu Dư
7 : FLD_NID của NPC Hoa Hữu Khuyết.
Bây giờ là add item nào.
Trong Table TBL_XWWL_SELL:
các bạn điền các thông tin sau:
FLD_NPCNAME: Điền tên NPC Cần Add (Mình điền Ôn Hiểu Dư)
FLD_NID : Điền số FLD_NID của NPC cần Add (Mình điền là 8 - Ôn Hiểu Dư)
FLD_INDEX : Điền vào vị trí cần add trong NPC. Vị trí được tính từ trái qua phải, từ trên xuống dưới (Mình điền là 1 - vì NPC còn trống toàn bộ vị trí)
FLD_PID : Điền và só FLD_PID - Món đồ cần Add (Ở đây mình điền là 1008000127 - BOSS Lớn)
FLD_MONEY : Giá tiền bán trong NPC (Mình điền 100000)
Các giá trị còn lại điền là 0
Lưu ý: Mục ID ko điền - vì ở đây nó là giá trị auto number

Add các Item khác các bạn làm tương tự.

thanhIT[H-V-T]
17-11-09, 08:13 PM
ok!mình sẽ tiếp bạn 1 tay!không thể để box này đi xuống như vậy được!cố gắng vậy!

hieuhien1
17-11-09, 08:21 PM
em muốn add item 1x,2x,3x vào shop thì phải làm sao, help me !!!

anh Sohien07 va thanhIT có YH cho em xin!!!

tdrung
17-11-09, 10:11 PM
cả 4x 5x nữa :D nếu được thì add luôn Nhiệt Huyết Thạch nha, tí lệ rớt đồ thấp quá (chỉnh cao lên thì chán lắm :( ) khó kiếm NHT :D

trunghieuct
18-11-09, 06:30 AM
Add đồ vào shop thì dể mà. các bạn chỉ cần tùy chỉnh trong bảng TBL_XWWL_SELL trong đó thêm các món đồ cần add dựa vào chỉ số ID bên bảng TBL_XWWL_ITEM, và muốn đồ có thuộc tính thì thêm vào các cột FLD_MAGIC0 đến FLD_MAGIC4. còn thuộc tính gì thì mình thử sau lâu quá ko làm hiệp khách không nhớ nó là gì nửa.

trunghieuct
18-11-09, 06:34 AM
mình chỉ gợi ý như vậy, pác làm demo upload ảnh lên cụ thể cho anh em nha. lổi IP hoài chạy HK thi ko vào net được.

trunghieuct
18-11-09, 06:41 AM
sohien07 có phương hướng để Dev server này không? hay biết cách dev, chỉ mình unpak thằng hk này với. Pét thì có rồi nhưng pet train ko lên lv. và vị trí của NPC nằm loạn tầm phèo hết. Nhiệm vụ không có. mình chỉ test vài phút thôi. trước hết mình edit NPC về vệ trí của nó đúng với Hiệp khách Online. sau đó là Edit đồ trong shop giống với Online. rồi đến là fix Quest cho game. ai có ý kiến về phát triển Quest cho game không.

kyokey
18-11-09, 09:22 AM
cố găng lên đi nào. đưa HK vê với giá trị cơ bản của nó!

tdrung
18-11-09, 04:18 PM
mình thấy nên edit để làm được tất cả các Q, như vậy sẽ thú vị hơn rất nhiều, nhưng mình gà quá, mong các bạn cố gắng lấy lại những gì vốn có của HK :(

thanhIT[H-V-T]
18-11-09, 06:42 PM
ok mình đang làm!bạn chờ kết quả nhé!thân

trunghieuct
18-11-09, 10:29 PM
ừ, pác nào Edit xong vị trí của NPC theo HKGH online thì share lên, còn mấy cái khác nữa như: Item, Monter..., trước hết ai hiểu tới đâu trong CSDL của hiệp khách giải thích tường bảng và các trường trong đó để dể edit. vì manhtung tuyên bố bỏ HK rồi nên dân gà tụi mình đành làm lại như kẻ trắng tay thôi. như vậy dể edit trong csdl chưa có liên đến Dev server đâu, bây giờ làm lại từ đầu để có kinh nghiệm nhỏ nhoi trước. ai phát hiện gì hay thì post tut lên nha. mình cũng đang mài mò nó đây. mod nào quan tâm đến hk off thì vào chia sẻ kinh nghiệm và hướng dẩn dân gà này với. mình chưa có kinh nghiệm gì có lời nào mạo phạm sinh thứ lổi. mình cũng mong hk off có ngày phát triển mạnh.
Thân Chào
TrungHieuCt

trunghieuct
18-11-09, 11:11 PM
10000010: Công lực 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
20000010: Lực phòng thủ 10 (hoặc cường hóa 10 nếu điền ở FLD_MAGIC0)
30000010: Sinh mênh 10
40000010: Nội công 10
50000010: Trúng mục tiêu 10
60000010: Né tránh 10
70000010: Công lực võ công 10%
80000010: Các loại khí công + 10
90000010: Tỷ lệ ép đồ thành công + 10
100000010: Tấn công 10
110000010: Uy lực phòng thủ 10
120000010: Chưa test
130000010: Điểm kinh nghiệm giảm khi chết 10%
150000010: Điểm kinh nghiệm x10%
note: các bạn sửa 2 số cuối lại thành chỉ số mà mình muốn ở ví dụ trên là 10.
Add vào các trường FLD_MAGIC0 -> FLD_MAGIC4

sohien07
19-11-09, 12:59 PM
Sorry AE vì mấy hôm nay mình bận quá nên chưa thể làm hướng dẫn cho ae được. Mình sẽ cố gắng làm sớm nhất khi có thể

Magiczvn
19-11-09, 01:19 PM
Mình cũng muốn tham gia dev cùng các bạn nhưng không có thời gian tham gia. Các bạn có thể vào forum HKGH bên gamevn.com để tham khảo thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trunghieuct
19-11-09, 07:21 PM
ưh ông cố gắng làm tut rồi post lên cho anh em. mình cũng đang test nhưng bây giờ nó không chạy nữa rồi, báo lỗi từa lưa. chắc ghost lại máy quá. nhưng mình đang tìm cách dev. ai có tut post lên để chia sẻ kinh nghiệm

sohien07
21-11-09, 10:34 AM
Tối nay mình sẽ làm hướng dẫn cụ thể cho các bạn về cách add item vào NPC.
Các bạn chờ nhé ;)

trunghieuct
21-11-09, 10:33 PM
nhớ là hướng dẩn và giải thích Id của Item luôn nha. ví dụ ID này là của item gì? Cố gắng lên.

tdrung
22-11-09, 06:56 PM
mình có làm thử export dữ liệu trong database, edit, rồi import vào lại, như hướng dẫn trước đây của bác MT, nhưng ko bao giờ được cả :( bật các table trong database lên thấy thống số cũng đã được thay đổi nhưng vào game thì "vũ như cẩn" :( bạn cố gắng post cái hướng dẫn chi tiết 1 tí nha. thanks :)

trunghieuct
22-11-09, 08:30 PM
Trước khi import vào lại thì bạn nên xóa cái table cu trong csdl đi. rồi import vào thì sẻ không bị như củ nửa. thử đi rồi có gì không thay đổi thì pm lại lúc trước mình cũng bị như vậy nhưng bây giờ đã khắc phục được rồi. ai có cách khác thì hướng dẩn dùm.

sohien07
23-11-09, 11:28 AM
:D. Dạo này mình bận viết cái web thuơng mại điện tử giúp đứa bạn cho nó làm bài kiểm tra hết kỳ. Thế nên chưa thể làm hướng dẫn ngay được. Các bạn thông cảm nhé. Hoặc bạn nào biết thì có thể hướng dẫn giúp mình nhé ;)

trunghieuct
23-11-09, 12:44 PM
Web PHP hay ASP. ông bạn biết php thì lập nhóm viết web cho hkoff.

hieuhien1
23-11-09, 02:23 PM
:D. Dạo này mình bận viết cái web thuơng mại điện tử giúp đứa bạn cho nó làm bài kiểm tra hết kỳ. Thế nên chưa thể làm hướng dẫn ngay được. Các bạn thông cảm nhé. Hoặc bạn nào biết thì có thể hướng dẫn giúp mình nhé ;)

anh làm em mừg hụt, anh nói tối nay có em đợi gần 11h mới đi ngũ, tối ngũ trông cho mai sáng để váo 4rum xem, ai ngờ !!!! thất vọng quá đi :((

Magiczvn
23-11-09, 03:52 PM
Web PHP hay ASP. ông bạn biết php thì lập nhóm viết web cho hkoff.
Hay thế nhưng mình không thích làm web, nếu có làm trên window form thì mình tham gia. Với lại làm web dễ bị ăn cắp rồi thương mại hóa window form đi cho nó lành !!!

trunghieuct
23-11-09, 05:08 PM
bạn có tài liệu window form gửi cho mình. mình sẻ cùng bạn làm bằng window form. gửi cho mình qua yahoo nha. yh: nguyentrunghieuct.

sohien07
30-11-09, 09:13 AM
Thật là buồn là mình ko còn máy tính nữa để tiếp tục giúp các bạn. Cho nên mình sẽ hướng dẫn các bạn theo những gì mình nhé. Mà ko có video nhé.
hướng dẫn mình sẽ edit lên bài đầu tiên

trunghieuct
30-11-09, 10:10 AM
máy của sohien07 bị sau vậy. edit hướng dẩn lên cũng được. mà không có máy sao test đây.

dkljon02
01-12-09, 12:35 PM
tên NPC toàn tiếng hoa k hà, nhìn vô mún chóng mặc:D

Magiczvn
02-12-09, 12:13 PM
Để mình về tìm hiểu thử xem có thể làm giao diện để thêm đồ vào NPC không ?

sohien07
02-12-09, 06:05 PM
tên NPC toàn tiếng hoa k hà, nhìn vô mún chóng mặc:D
Cái này bạn cần tên NPC nào hoặc item gì. Có thể post lên đây hỏi, mọi người sẽ cùng giúp đỡ nhau!

Rất vui khi bạn ghóp sức!:x

trunghieuct
02-12-09, 08:46 PM

ông viết bằng ngôn ngử gì? có tài liệu không share cho tôi với

sohien07
03-12-09, 12:00 PM
ông viết bằng ngôn ngử gì? có tài liệu không share cho tôi với
có nhiều ngôn ngữ để viết mà. Bạn biết làm web thì viết bằng web. Biết VB,C,C# hay cái gì đó thì cũng có thể viết đc. :D

trunghieuct
03-12-09, 01:08 PM
có nhiều ngôn ngữ để viết mà. Bạn biết làm web thì viết bằng web. Biết VB,C,C# hay cái gì đó thì cũng có thể viết đc. :D
ý của mình là pac ấy viết bằng ngôn ngử gì để mình xin document tham khảo. vì mình cũng biết chúc ít ngôn ngử lập trình có thể kham khảo mà viết tiếp bác ấy.
còn pác đang test sv tới đâu rồi. tôi thấy mình nên sắp xếp các npc theo vị trí củ của nó rồi add item phù hợp với từng npc. để chơi chạy tới chạy lui mới thú vị. gom lại một chổ thấy cũng chán quá ah.

sohien07
03-12-09, 05:29 PM
ý của mình là pac ấy viết bằng ngôn ngử gì để mình xin document tham khảo. vì mình cũng biết chúc ít ngôn ngử lập trình có thể kham khảo mà viết tiếp bác ấy.
còn pác đang test sv tới đâu rồi. tôi thấy mình nên sắp xếp các npc theo vị trí củ của nó rồi add item phù hợp với từng npc. để chơi chạy tới chạy lui mới thú vị. gom lại một chổ thấy cũng chán quá ah.
Hì, mình mới sửa lại được con máy tính. Nên cũng chưa fix đc gì nhiều. Vì đang test 1 vài bản server khác để xem lợi, hại chỗ nào :D. Còn chuyện config NPC thì mình sẽ up lên cho các bạn. 8-}

Magiczvn
04-12-09, 11:55 AM
VB hay C# gì mình cũng viết được( trừ các ngôn ngữ web) quan trọng là ý tưởng thôi. Mình đang tìm ý tưởng để viết sao cho mọi người dễ sử dụng, ai có ý tưởng gì xin đóng góp ?(giao diện như thế nào, gồm những phần gì, có những chức năng nào?....)

sohien07
04-12-09, 01:11 PM
VB hay C# gì mình cũng viết được( trừ các ngôn ngữ web) quan trọng là ý tưởng thôi. Mình đang tìm ý tưởng để viết sao cho mọi người dễ sử dụng, ai có ý tưởng gì xin đóng góp ?(giao diện như thế nào, gồm những phần gì, có những chức năng nào?....)
ý tưởng cho chức năng add item vào shop thì như sau:

Form đơn giản dễ sử dụng. Gồm các label và các ô text nhập cho hợp lý như sau.
Gồm 11 label.
Các label cụ thể như sau:
1. ID (Cái này là auto number trong SQL rồi cho nên ko cho nhập.) (bạn để hiển thị cái này cũng dc)
2.FLD_NPCNAME (Tên NPC cần add. Cái tên này điền là gì ko quan trọng. Bởi trong SQL nó được kết nối bởi các primery key là ID chứ ko phải bằng name. - Not NuLL)
3.FLD_NID (ID PNC - ID của NPC cần add- NOT NULL)
4.FLD_INDEX (Vị trí cần add item vào - NOT NULL - Khi add các bạn nên xác định chính xác vị trí đã dc add item chưa)
5.FLD_PID (ID của item muốn add - NOT NULL)
6.FLD_MONEY (Giá tiền bán trong NPC - NOT NULL)
7.Các FLD_MAGIC từ FLD_MAGIC0 đến FLD_MAGIC4 (Các giá trị này đặt mặc định là 0 - NOT NULL) Ý nghĩa của chúng chắc các bạn đã biết.
Vậy thôi. Ý tưởng là đơn giản và hiệu quả. Sắp xếp thì tùy thẩm mỹ của design

trunghieuct
04-12-09, 04:32 PM
muốn viết chương trình mình có ý kiến góp sức, nhưng không biết trình độ coding của magic ra sao. nhưng mình sẻ góp ý cho desings nha. magic pm trực tiếp cho mình, mình sẻ nêu ý tưởng của mình.

Magiczvn
11-12-09, 11:02 AM
Sorry bà con do dạo này bài tập trong trường hơi nhiều với lại nhà mình chưa có net nên ít khi online. Hiện tại mình đã hoàn thành xong phần giao diện và phần ý tưởng. Đây là 2 tấm ảnh Demo, hi vọng sẽ realese bản chính thức vào đầu tuần sau .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sohien07
11-12-09, 11:54 AM
Rất tuyệt vời!!! Không có gì để chê trách. Mong rằng mg sớm realese bản chính thức!

trunghieuct
11-12-09, 07:03 PM
đúng rồi magicvn có ý nghỉ giống mình đó. làm như vậy dể nhìn hơn. và mình muốn khi rê chuột vào item thì nó sẻ hiện thuộc tính và giá như trong game vậy. magic làm được không. mình chỉ dựa vào ID để tham chiếu đến mấy cái table liên quan thôi phải không.
Cái phần npc mình không cần ID mà hiện tên NPC theo ID. bằng cách mình gán cho ID đó bằng với tên NPC. Magicvn thấy thế nào?

trunghieuct
11-12-09, 07:34 PM
bên php tui dùng javascript để bắt sự kiện và ràng buộc textbox. còn bên đây ta làm sao.
magic định xây dựng chức năng gì.

sohien07
11-12-09, 08:56 PM
Nhìn sơ qua bản của magic thì thấy có vẫn đề như sau.
Các NPC bạn load tất cả ID NPC và show thành Name NPC. Cái này hợp lệ
Nhưng khi add item. Thì trong game ko phải NPC nào cũng có thể mua bán. Thế cho nên vấn đề nến cố add item vào NPC ko có chức năng mua bán. Như vậy sẽ xảy ra hiện tượng lỗi. Hoặc ko có j :D
Vì thế khi select. Ta nên lọc các ID NPC có chức năng mua bán mà thôi!

trunghieuct
12-12-09, 05:23 AM
Đơn gian NPC nào có chức năng buôn bán thì ta lọc lại thôi. trong lập trình thì người ta thường không load lên khóa chính của table mà thường là gán thành từ nào đó, còn nếu là khóa chính của table có thuộc tính Indentity thì ta không cần load khóa chính lên cho người dùng. vì người dùng không hiểu ý nghĩa của những con số ID đó (nó là khóa chính).
Magicvn thấy mình nói thế nào. mình lập trình php thì mình không có đưa khóa chính lên. mà toàn là gán giá trị cho người dùng hiểu thôi.

trunghieuct
12-12-09, 11:32 PM
Magicvn ông xem có hợp lý chưa. Cái này chưa có code. ông xem dùm.

Magiczvn
13-12-09, 09:21 AM
Về database cho phần combox NPC mình lấy từ file XML(import từ file Npcs.ini của yulgang bot) cái này có thể chỉnh sửa được.
Còn phần thuộc tính mình cũng có ý tưởng giống bạn, mình định tạo 1 file XML lưu trữ bảng thuộc tính cấu trú như sau

<HKGH>
<Property>
<ID></ID>
<Name></Name>
<MaxValue></MaxValue>
</Property>
</HKGH>

Mình cũng định làm phần loại,và phần tên Item nhưng chưa có Database cho phần này...
Còn về phần chuỗi kết nối mình cũng lưu File XML luôn.

trunghieuct
13-12-09, 10:48 AM
Còn hơn 1 tháng nữa mình mới học XML. bây giờ mình chỉ đưa ra ý nghỉ thôi. tại vì tất cả cái này mình điều làm được trên php.
muốn giúp ông một tay mà còn lâu quá.

Magiczvn
13-12-09, 07:14 PM
Mình đã load được bảng item, lọc xong những NPC có chức năng buôn bán. Nhưng còn về phần loại item mình chưa có dữ liệu về phần này(lấy thông tin từ đâu để biết loại Item).
Còn về phần thuộc tính cũng có liên quan đến loại item(vd: vũ khí cường hóa 10 thì FLD_MAGIC0=10000010 còn trang bị ch 10 thì là 20000010).

trunghieuct
13-12-09, 07:32 PM
Đơn giản thôi mà. pác dựa vào chức năng của nó ở trong người nhân vật. còn về cường hóa cho vũ khí hay trang bị thì ta dùng hàm điều kiện để lọc lại cho nó thôi mà.
mình add sẳn cho Combox và + thêm ràng buộc cho nó.

Magiczvn
13-12-09, 08:01 PM
Uh thì đúng là như vậy nhưng làm sao để biết loại item khi biết ID của item đó, đó mới là vấn đề !!

trunghieuct
13-12-09, 08:07 PM
Pác phải tạo ra một mảng Item thuộc loại. ví dụ như vòng cổ thì nằm từ ID nào đến ID nào. cho vòng lặp chạy trong mảng đó.

Magiczvn
13-12-09, 08:16 PM
Hic cái này thì hơi mệt àh !! Để về thử xem sao . Àh mà nè, bạn về nghĩ ý tưởng cho tool tiếp theo đi nhé tool này coi như xong, tổng cộng đã có 3 tool : Đăng kí acc, config IP để chơi trên mạng LAN, với cái tool này . Còn code mình sẽ send cho bạn sau, hôm nay không có mang theo !!!

trunghieuct
13-12-09, 08:42 PM
nghĩ ý tưởng cho tool tiếp theo là add NPC vào map. quái vào Map. tạo bang và pet. mà yahoo của ông là gì pm trực tiếp tôi đi. share code cho tui nghiên cứu với

sohien07
14-12-09, 12:20 AM
nghĩ ý tưởng cho tool tiếp theo là add NPC vào map. quái vào Map. tạo bang và pet. mà yahoo của ông là gì pm trực tiếp tôi đi. share code cho tui nghiên cứu với
NPC tớ nghĩ là đã có đủ. Vị trí NPC thì config rất dễ dàng. - ko cần cho vào đây.
Add quái vào - Đây là 1 vấn đề quá nan giải. Bởi nó rất rất rắc rối. liên quan đến vị trí và tọa độ toàn MAP!
Tớ nghĩ là ta nên làm tool add drop item.
Các cấp (lv) tương ứng đánh quái (lv) tương ứng sẽ rơi ra đồ tương ứng.
Ví dụ: đánh dã miêu thì rơi đồ lv3, đánh cóc quỷ rơi đồ lv 5. đánh cuồng ngưu, lợn rừng rơi đồ lv 10. Cứ thế tăng lên ;)!

trunghieuct
14-12-09, 10:50 AM
đương nhiên là phải xây dựng các chức năng đó. tuy các chức năng đó dể nhưng làm thủ công thì mất công viết tools để tiện sử dụng. với phần này thì dể nên không mất nhiều thời gian lắm. còn nhiều thứ cần xây dựng mong anh em vào đưa ý kiến để phát triển tool và server.

Magiczvn
14-12-09, 03:20 PM
Vấn đề add NPC vào Map thì được, nhưng add quái vào Map thì không nên, như vậy sẽ làm game mất cân bằng(quái lv cao nằm trong map lv thấp).

|Rick|
14-12-09, 03:57 PM
Hajz bộ tưởng add quái dễ hả :)) mỗi 1 con 1 tọa độ trên map đếy ở đó mà add :-"
Mà 1 loại quái gần mấy chục con add mỏi chân :))
Còn add item vào npc hay char xài gm tools ổn
DP Buff full skill ... Skill đánh 45 không xài đc ...
Cây thả boss chỉ thả có 1 con thôi ... đánh mỏi tay ... hên là 12k 1 lần damage đấy :))
Tools có thể change màu tên nhân vật ...
Add item ổn ... vũ khí 110 + vk tâm linh ..
Pet bug .... HP có 192 boss damage 962 không chết :))
Chức năng thả boss ổn ...
Tối test tiếp ..

trunghieuct
14-12-09, 04:13 PM
ừ. vậy bỏ chức năng add wái vậy, nhưng xây dựng nó là có khả năng chủ yếu là vững về đồ họa.
Các bạn hãy cố gắng test nha. và post lỗi lên.
dựa vào GM tools mà xây dựng theo phong cách việt.

sohien07
14-12-09, 04:47 PM
Hajz bộ tưởng add quái dễ hả :)) mỗi 1 con 1 tọa độ trên map đếy ở đó mà add :-"
Mà 1 loại quái gần mấy chục con add mỏi chân :))
Còn add item vào npc hay char xài gm tools ổn
DP Buff full skill ... Skill đánh 45 không xài đc ...
Cây thả boss chỉ thả có 1 con thôi ... đánh mỏi tay ... hên là 12k 1 lần damage đấy :))
Tools có thể change màu tên nhân vật ...
Add item ổn ... vũ khí 110 + vk tâm linh ..
Pet bug .... HP có 192 boss damage 962 không chết :))
Chức năng thả boss ổn ...
Tối test tiếp ..
Add quái dễ, không phải khó. Có điều là có đủ kiên nhẫn hay ko mà thôi.
Add item vào NPC hoặc Char xài GM Tools. Cái tool cậu nói là cái gì thế :-j. Có phải RXJH Tools V0.3.617beta. Với tool này thì nó sử dụng cho database có các table là TBL_xxx chứ ko phải TBL_XWWL_xxx. Còn nếu bạn sửa lại được tools và việt hóa thì còn gì bằng!
BOSS. Bình thường ko có gì cả! Nếu bạn thấy BOSS mạnh thì có thể chỉnh lại trong database.
Skill ĐP có ko dùng được thì phải xem lại rồi fix. Buff vẫn hoàn toàn bình thường.
Nếu bạn test thấy lỗi gì thì hãy post lên đây nhé. Mọi người sẽ cùng nhau khắc phục. Còn nếu bạn có thể giải quyết vấn đề đó. Thì cũng mong bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm của mình cho mọi người !

|Rick|
14-12-09, 05:40 PM
Ọc mình nói Buff ổn nhưng skill đánh xài nó không đánh .
Mình không nói boss mạnh hay gì tại mình có thể chỉnh mà
Còn cái tools mình về nhà xem lại . Hiện với tools đó mình add item + cường hóa lên 99 add thuộc tính và các dòng + ổn . chỉnh lại màu nhân vật và set vip đều ổn
Lỗi rất nhiều mình test chỉ có 3h giờ liệt kê nhé .
Bắc hải băng cung quái lung tung . lỗi ...
Tên của nhân vật cung nhiều bạn kiu lỗi nhưng thật ra không phải vậy ...
Do các bạn chưa đủ thanh danh đấy ... thăng cấp 5 lần đeo cung ổn hết .
Mấy con boss sát thủ để 1 hit ;))
Mình không bít phải lỗi không skill 88 damage 12k mỗi lần 4k[sử dụng là lên damage 3 lần . Nhưng skill 108 damage 1 lần 5k [lên damage 1 lần ] ... hiện mình sẽ test típ ..
Còn về việc rớt đồ mình thấy bình thường . Mèo hay cóc vẫn rớt đồ vào lv của nó :|
Chạy sang map 9x thì nó rớt đồ 9x thế thôi ...
Đang tìm hiểu việt hóa hết :|
Hiện đang ở net không chụp hình cho anh em đc ... đợi về nhà chụp sau
Chức năng tạo bang phái ổn :D

sohien07
14-12-09, 06:17 PM
DF thì đúng có 1 skill bị lỗi. Sẽ fix sau.
BHBC bạn bảo quái lung tung là sao ? Lỗi ở cái j, mong bạn nói rõ.
Char cung đeo tên bt!
BOSS sát thủ từng cấp mình thấy hoàn toàn bình thường mà!
Vấn đề dame của nhân vật. Có lẽ bạn sử dụng vk op % và CH quá cao. Cho lên vấn đề lag dame là hoàn toàn bình thường. Mình đã cùng 1 ng bạn test vấn đề này khá rõ. Dame của bản 3.9 là ổn định và thật nhất!
Bạn bảo rớt đồ bình thường. Bạn đang dùng bản nào vậy ? có thể up lên cho mình test phần rớt đồ ko ? (up cho mình server và data nhé ;))
Hoan nghênh tinh thần test game của bạn ;)

trunghieuct
14-12-09, 07:17 PM
sohien07 đã fix những gì, và cách fix thế nào. pác share cho tôi cái cách ông đã làm cũng như quá trình thực hiện. lẫn kinh nghiệm. mong pác hướng dẩn để HKGH ngày càng hoàn thiện hơn.

|Rick|
14-12-09, 09:04 PM
Bản 3.9 ....
Lỗi nè :-"
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .us%2Fuser%2Frickisme) at 2009-12-14
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .us%2Fuser%2Frickisme) at 2009-12-14

Còn nữa ... BHBC chạy vào 1 tý là ngay cái ổ quái nó để 1 hit chết trong khi đó đồ map op full cường hóa 99 dòng + def 99 hết ...

Rồi khi hợp thành vũ khí rồi thì không cường hóa đc :)

Item thế này sao không đeo đc ?
By rickisme (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2009-12-14

sohien07
14-12-09, 09:19 PM
Các lỗi của cậu mình đã fix rồi. Có điều về quái bên BHBC thì mình chưa có time test và fix dần.
Thank for reported

|Rick|
14-12-09, 09:59 PM
Change tọa độ về thành là xong chứ gì ;))
Còn quái thì có time change lun tọa độ quái
Thêm nữa ... Vũ khí không phát sáng :)

sohien07
14-12-09, 10:07 PM
Change tọa độ về thành là xong chứ gì ;))
Còn quái thì có time change lun tọa độ quái
Thêm nữa ... Vũ khí không phát sáng :)
:D. Change tọa độ thì nói làm j hả cậu. Khi move qua là ko bị chui dưới đất luôn đó :D
Còn vũ khí vẫn phát sáng 1 cách bình thường khi + >= 6

|Rick|
14-12-09, 11:05 PM
Okê thì fjx zậyy thì share đi ? 8->8->8->

sohien07
15-12-09, 09:59 AM
Các bạn hãy cứ bình tĩnh đã. Lỗi còn rất nhiều cho nên hiện tại mình vẫn chưa thể share luôn. Phải chờ tools của magic rồi thì fix những lỗi cơ bản khác nữa !

Magiczvn
18-12-09, 11:31 AM
Hiện tại mình đã làm xong các chức năng cơ bản :
- Thêm 4 dòng hợp thành cho item(chưa kiểm tra loại item, chưa kiểm tra max value của từng loại option).
- Cường hóa item( tối đa 10 lần, chỉ có vk và trang bị mới CH được).
- Thêm thuộc tính( tối đa 10 giai đoạn, chỉ có vk và áo mới có TT).
- Chưa lọc ra những NPC có chức năng buôn bán.
- Tool đăng kí có thêm phần chọn giới tính.

Link :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sohien07
18-12-09, 12:03 PM
cảm ơn magicz. Có j cậu cho tớ cái YH! mình sẽ hợp tác những vấn đề khác nữa ;)

sohien07
18-12-09, 12:17 PM
Nhưng hình như mình add hoặc cập nhật đều có lỗi. Để tẹo nữa test lại coi sao đã :|

Magiczvn
18-12-09, 12:22 PM
Chắc có lẽ do chưa kết nối được với CSDL, bạn thử điền lại tên server,id,pass xem(mình quên hiển thị thông báo khi kết nối thành công hay thất bại !!!)

sohien07
18-12-09, 02:36 PM
ok.xong...............30 char 30 char

dkljon02
18-12-09, 02:46 PM
thx a nhìu nhém hý hý 30 charrrrrrrrrrr

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 02:58 PM
Magic oy cái tool nay` có add items vào NPC dc chưa để lai YH đê

sohien07
18-12-09, 03:00 PM
Magic oy cái tool nay` có add items vào NPC dc chưa để lai YH đê
down về sài đi rồi sẽ thấy
.......

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 03:14 PM
chắc anh em cũng bjk vk Huyền Băng rồi chứ. Nhờ Magic add dùm vk Huyền Băng

sohien07
18-12-09, 03:17 PM
chắc anh em cũng bjk vk Huyền Băng rồi chứ. Nhờ Magic add dùm vk Huyền Băng
hok bik vũ khí huyền băng là gì :D

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 03:20 PM
để tớ up len cho sem (30 ký tự)

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 03:34 PM
no ko cho post ảnh tức wa đi (30 ký tự)

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 03:46 PM

sohien07
18-12-09, 03:54 PM
hí hí . Tưởng loại nào hi hi. Có rùi :P

ĐaiKaChuot™
18-12-09, 04:24 PM
cai gì? co rồi àh? nghĩa là trong cai tool đó có rồi hả:-?

sohien07
18-12-09, 08:14 PM
cai gì? co rồi àh? nghĩa là trong cai tool đó có rồi hả:-?
;).............................................

Quỷ Cung
19-12-09, 08:48 AM

NPC kế Đao Kiếm Tiếu bán đó bạn

|Rick|
19-12-09, 07:57 PM
cái src tools viết bằng ngôn ngữ gì thế ? VB.NET open không đc =)) nhìn cái icon form tưởng VB .NET chứ

sohien07
19-12-09, 08:38 PM
virtual studio.........................

|Rick|
19-12-09, 08:41 PM
à ừ =.=" nhưg cái đó gồm 4 loại
1. quên tên rồi
2. VB.NEt
3. C/C++
4. Web developments

VB.NET open kiu không support file cpajs gì đó =.=

sohien07
19-12-09, 08:44 PM
C++............
cái vụ skill 45 của đại phu tà ko đánh được. Bản thuơng mại mua từ TQ cũng ko đánh được luôn. Cái này có lẽ khó fix đây :))

|Rick|
19-12-09, 08:54 PM
để tối về install =.= install vb.net rồi
hình như C# mà =.="

Magiczvn
20-12-09, 01:45 PM
Tool viết bằng ngôn ngữ C#, IDE là MS visual studio 2005, project chính là Tools For HKGH(bạn phải open project chính đừng open cái kia)

|Rick|
20-12-09, 03:25 PM
Ừ tui hẻm bít gì về C# nhìn code ông dựa vào đó làm thử cái code add đồ ..
Ý tưởng như thế này ...
Nhập sever SQL => hiện bảng char list [Gồm thông tin đăng kí id pass ..v.v.v => chọn 1 char rồi bắt đầu edit ... :D
Nhưng chả hiểu gì về C# để tham khảo thêm tài liệu =.="

Project chính là tools for HKGH nhưng cái project Magiczvn lại chứa cái class =.=" thì phải add class connect đến table Char chứ :|

evilxinhdep87
22-12-09, 10:10 PM
tool của magic yêu cầu frame work mấy thế? tớ chạy bị lỗi :(. không up đựoc ảnh mới buồn

|Rick|
22-12-09, 10:13 PM
2.0 :D hay 3.5 gì đó
post thêm 4 bài nữa đc post hình :)

evilxinhdep87
22-12-09, 10:27 PM
nếu biết thì post lên đi để mọi ngừoi biết làm :( mà hỏi luôn xem ai có code của item các đồ vật trong game pots luôn mọi người tham khảo :|. loay hoay cả buổi tối không làm đựoc cái gì cả :( add cái kiếm 120% + 10 mà không biết add vào đâu chán ghê

|Rick|
22-12-09, 11:43 PM
=.=" phải nói rõ lỗi chứ =.=" bà bảo lỗi sao bít lỗi gì
Item code là sao +.+
số ID thì dựa theo item thôi :)

dkljon02
23-12-09, 06:58 AM
nè, dow <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Faw35jttymma) zia giải nén vào item có hình+code (code là tên của ảnh).
tool của a magic là dể xài nhất, add đồ đỡ bị lổi mà còn dễ xài nửa

sohien07
23-12-09, 07:27 PM
Một vài hình ảnh khi kết nối cái webshop :D
By sohien07 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2009-12-23
By sohien07 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) at 2009-12-23

.::AnhTu::.
23-12-09, 09:44 PM
có cách nào để chuyển skill của các class khác thành skill đánh lan đc ko nhỉ ?? (tớ muốn tất cả các class đều đánh lan đc ý)

dkljon02
26-12-09, 12:37 PM
có cách nào để chuyển skill của các class khác thành skill đánh lan đc ko nhỉ ?? (tớ muốn tất cả các class đều đánh lan đc ý)
vào SQL ->rxjhgame->TBL_XWWL_KONGFU vào đấy bạn chỉnh cột FLD_TYPE.
chỉnh những kill bạn muốn số 0 (kill thường k lan) thành số 4 (kill lan). bạn nên chỉnh ít thoy nhé, nó mà sai gì là cài lại vãi lém :). Trong đấy bạn có thể chỉnh các thông số # cũa kill nữa đó.:P

ĐaiKaChuot™
26-12-09, 01:48 PM
so hien oi, sao HK cua cậu việt hóa ghê gớm thế =P~. mà máy của tớ ko có IIS làm sao để có đc :-s

sohien07
26-12-09, 09:03 PM
so hien oi, sao HK cua cậu việt hóa ghê gớm thế =P~. mà máy của tớ ko có IIS làm sao để có đc :-s
Việt hóa gì hả cậu. Máy nào cũng có IIS mà, cậu cài vào là được thôi. Hướng dẫn cài cho cậu nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

|Rick|
26-12-09, 11:46 PM
Tình hình là máy tui nó điên rồi ;)) không cài đc gì hết nên h` không test cùng anh em đc

chắc phải cài lại win qá hư win hết rồi

ĐaiKaChuot™
27-12-09, 07:04 AM
thật tình là máy tui ko có IIS,mà IIS tui biết chứ bộ hay là máy tui xài windows xp sp3, đau đầu quá [-O<

ĐaiKaChuot™
27-12-09, 09:16 AM
mà sohien07 ơi cậu viết hướng dẫn chỉ cách làm web shop đi hay các sư huynh khác cũng đc

dkljon02
27-12-09, 09:37 AM
mà sohien07 ơi cậu viết hướng dẫn chỉ cách làm web shop đi hay các sư huynh khác cũng đc
hý hý, e cũng định hỏi mà lảo chuột póc tem trc ùi đó

ĐaiKaChuot™
27-12-09, 03:16 PM
cấu hình máy mình nè
IIS hoàn toàn ko có
đó chứ chuột đâu có lừa đâu :-<. với lại máy chuột là laptop nên ko thể win ghost vì xài windows sp3 >"<. ai có cao kien thì chỉ với .
Cảm ơn trước!!!!!

sohien07
27-12-09, 03:19 PM
chắc là sài phải đĩa win lởm rùi :D. Cậu nên kiếm 1 đĩa win xịn từ Microsoft về cài là ngon lành nhất. Vì SP3 hay vista hoặc win7 cũng đều có iis hết. Có lẽ bản của cậu đã bị Mod nhiều chỗ!

dkljon02
27-12-09, 05:31 PM
lổi win thỳ fai, bạn cài lại win thữ xem sao. cài XP p2 là chak nhất :)

|Rick|
27-12-09, 09:40 PM
Bản home không có IIS :| [ 30 char]

ĐaiKaChuot™
28-12-09, 02:33 PM
ko đc ghos lại win thì mất hết dữ liệu. với lại mấy cái phần mềm cũng bay lun, mà tớ lại có thẻ nhớ SD 8G+ máy nghe nhạc 2G+ thẻ nhớ của máy ảnh 2G chứ sao đủ chán quá đi. hồi tối tớ lấy phần mềm Microsoft Windows sp3 của laptop chạy cho máy sp2 khi nâng lên sp3 thì vào ''Add and Remove'' thì ko có IIS :-s

|Rick|
28-12-09, 03:43 PM

Phần mềm chạy asp của bọn TQ đó cậu download về setup đi :)
Tớ đang xài cái này :)

ĐaiKaChuot™
28-12-09, 07:00 PM
dù sao cũng rất tks cậu:D. Nhưng tớ đang down bản chính thức win7 :-<

dkljon02
30-12-09, 11:21 AM
ka nào cài thành công webshop thỳ chỹ a e với :) thx

dkljon02
05-01-10, 07:44 PM
ka nào cài thành công webshop thỳ chỹ a e với :) thx
ụp ụp ụp ụp ụp ụp ụp úp úp úp úp úp úp

pipiupapa
20-01-10, 05:48 PM
các bạn cho tui hỏi sao dùng tool của magic để add đồ có thuộc tính, mặc dù là dữ liệu thấy có trong table của phần TBL_XWWL_SELL mà sao vào game vào NPC mua thì có item nhưng không có các dòng thuộc tính vậy, ai biết tại sao chỉ dùm tôi với

Quỷ Cung
20-01-10, 06:09 PM
các bạn cho tui hỏi sao dùng tool của magic để add đồ có thuộc tính, mặc dù là dữ liệu thấy có trong table của phần TBL_XWWL_SELL mà sao vào game vào NPC mua thì có item nhưng không có các dòng thuộc tính vậy, ai biết tại sao chỉ dùm tôi với

Khi show item trong NPC thì ko hiện thuộc tính đâu, mua rồi nó mới hiện.
Còn nếu mua rồi mà ko hiện chắc có thể bạn quên Lưu.

pipiupapa
20-01-10, 11:23 PM
Khi show item trong NPC thì ko hiện thuộc tính đâu, mua rồi nó mới hiện.
Còn nếu mua rồi mà ko hiện chắc có thể bạn quên Lưu.

đã thử lại nhưng vẫn không được, oài có ai biết tại seo hum giúp tôi với
À cho mình hỏi thêm 1 số NPC đôi lúc bấm vào nó báo là : "thể lực không đồng nhất không thể sử dụng" , cái nì là seo ji bạn ???
Còn nữa char cung hình như bị lỗi đeo được cung nhưng không mang được tên, ko bít có ai bị giống mình không, hix hix

Quỷ Cung
21-01-10, 08:13 AM
đã thử lại nhưng vẫn không được, oài có ai biết tại seo hum giúp tôi với
À cho mình hỏi thêm 1 số NPC đôi lúc bấm vào nó báo là : "thể lực không đồng nhất không thể sử dụng" , cái nì là seo ji bạn ???
Còn nữa char cung hình như bị lỗi đeo được cung nhưng không mang được tên, ko bít có ai bị giống mình không, hix hix

Muốn mang đc tên thì bấm im chuột trái rồi đeo lên, đeo tên bằng cách click phải hình như ko đc.
"thể lực không đồng nhất không thể sử dụng" là do bạn ko thuộc thế lực chung nó, nôm na là bạn theo Tà phái khi nói chuyện với NPC Chính phái thì nó sẽ hiện lên như vậy và ngược lại.

pipiupapa
21-01-10, 04:51 PM
thì mình toàn click chuột trái đấy chứ nhưng kéo tên lên ô đó nó không vào, chán wa' char cung mà ko có tên thì bắn bằng răng àh =.=

Quỷ Cung
21-01-10, 07:41 PM
thì mình toàn click chuột trái đấy chứ nhưng kéo tên lên ô đó nó không vào, chán wa' char cung mà ko có tên thì bắn bằng răng àh =.=

Char Cung mình nhớ mang máng 1 là click phải vào tên hoặc 2 là click chuột trái vào tên sau đó đem lên rồi click 1 cái nữa.
Cài lại win rồi nên ko test đc.

===================
Nhớ rồi nè, click phải vào mũi tên để đeo tên cho char cung.

pipiupapa
21-01-10, 10:46 PM
đã add được cung rồi thanks nhiều nhe
Bây giờ còn vấn đề là add thuộc tính cho item hem được, không biết tại sao nữa ? dùng tool do magicz đưa thì add được item nhưng ma mua đeo vô thì ko có thuộc tính thửa lại nhiều lần roài mà hem được =,=

Quỷ Cung
22-01-10, 04:53 PM
đã add được cung rồi thanks nhiều nhe
Bây giờ còn vấn đề là add thuộc tính cho item hem được, không biết tại sao nữa ? dùng tool do magicz đưa thì add được item nhưng ma mua đeo vô thì ko có thuộc tính thửa lại nhiều lần roài mà hem được =,=

Add thuộc tính vào Mũi tên thì ko đc đâu (trừ tên gỗ) ngoài ra thì giày giáp áo vũ khí tay đều add đc.

pipiupapa
22-01-10, 06:04 PM
thì ý mình là các item áo quần vũ khí đó chứ, chả hiểu lỗi chỗ nào nữa add item thì okie nhưng thuộc tính thì ko tài nào add được

Magiczvn
22-01-10, 10:23 PM
thì ý mình là các item áo quần vũ khí đó chứ, chả hiểu lỗi chỗ nào nữa add item thì okie nhưng thuộc tính thì ko tài nào add được

Lý do bạn không add được thuộc tính có lẽ là do vi phạm nguyên tắc của game.

- Đối với vũ khí chỉ được ép các thuộc tính :khí công, công lực, chính xác, tấn công....
- Đối với trang bị phòng ngự: tránh né, sinh mệnh, nội công, phòng thủ, uy lực phòng thủ...
- Đối với áo choàng :Tiền, Kinh nghiệm, khí công,....
- Các item còn lại không được ép thuộc tính .

pipiupapa
22-01-10, 10:53 PM
mình biết chứ, mình add thuộc tính tăng phòng thủ cho áo quần dép mà đâu có được, chả hiểu tại sao luôn.

pipiupapa
22-01-10, 11:21 PM
hix hix vừa phát hiện ra 1 thứ: vũ khí trang sức add được thuộc tính nhưng áo găng giày giáp thì add không được <<<<<<<<<<< chắc em điên wa'

pipiupapa
23-01-10, 12:10 AM
Nhân tiện cho mình hỏi làm thể nào để nâng tỷ lệ cường hóa và hợp thành lên 100%, tạm thời làm thủ công vậy

Quỷ Cung
23-01-10, 06:53 PM
hix hix vừa phát hiện ra 1 thứ: vũ khí trang sức add được thuộc tính nhưng áo găng giày giáp thì add không được <<<<<<<<<<< chắc em điên wa'

Ai bảo, vẫn bình thường, còn nếu muốn add 100% item (giáp giày vk áo v.v...) muốn gì cũng đc thì vào SQL mà sửa, áo tăng 99x4 Cường hóa 99 lực phòng ngự lun. :))

Nhân tiện cho mình hỏi làm thể nào để nâng tỷ lệ cường hóa và hợp thành lên 100%, tạm thời làm thủ công vậy

Muốn tăng tỷ lệ ép đồ thì dùng tools của Magic ép thuộc tính tăng tỷ lệ ép đồ vào áo choàng. ;))

pipiupapa
23-01-10, 09:21 PM
Ai bảo, vẫn bình thường, còn nếu muốn add 100% item (giáp giày vk áo v.v...) muốn gì cũng đc thì vào SQL mà sửa, áo tăng 99x4 Cường hóa 99 lực phòng ngự lun. :))

Muốn tăng tỷ lệ ép đồ thì dùng tools của Magic ép thuộc tính tăng tỷ lệ ép đồ vào áo choàng. ;))

biết chứ nhưng vấn đề là mình add hem được thuộc tính cho quần áo nhưng vẫn add được thuộc tình cho vũ khí trang sức, thế mới điên chứ

Magiczvn
24-01-10, 01:52 PM
biết chứ nhưng vấn đề là mình add hem được thuộc tính cho quần áo nhưng vẫn add được thuộc tình cho vũ khí trang sức, thế mới điên chứ

Mình hiểu rồi, thì ra là do 2 shop NPC trùng item với nhau:"Nếu shop NPC 1 bán item A không có thuộc tính mà shop NPC 2 cũng bán item A nhưng có thuộc tính thì kết quả sẽ là item A khi mua sẽ có thuộc tính hoặc không có thuộc tính tùy vào item nào được add vào shop trước".

Ví dụ:Ban muốn add giáp lv15 có thuộc tính vào 1 shop mới kết quả khi bạn mua item tại shop đó thì item bạn nhận được sẽ không có thuộc tính do NPC Ngân Kiều Long đã bán item này rồi mà item này không có thuộc tính.

pipiupapa
24-01-10, 02:39 PM
Mình hiểu rồi, thì ra là do 2 shop NPC trùng item với nhau:"Nếu shop NPC 1 bán item A không có thuộc tính mà shop NPC 2 cũng bán item A nhưng có thuộc tính thì kết quả sẽ là item A khi mua sẽ có thuộc tính hoặc không có thuộc tính tùy vào item nào được add vào shop trước".

Ví dụ:Ban muốn add giáp lv15 có thuộc tính vào 1 shop mới kết quả khi bạn mua item tại shop đó thì item bạn nhận được sẽ không có thuộc tính do NPC Ngân Kiều Long đã bán item này rồi mà item này không có thuộc tính.

Thanks rất nhiều chuyện quan trọng như vậy mà không ai lưu ý làm mình mò mẫm mấy bữa nay. Chủ topic nên đưa điều này lên đầu vì mình chắc rằng rất nhiều bạn cũng sẽ bị y như mình

sohien07
25-01-10, 06:19 PM
Item phòng thủ có thể add được các ngọc Hàn ngọc thạch. Trừ trang sức. VK thì add được kim cuơng thạch.
Ngọc thuộc tính chỉ add được cho VK và Áo (không add được cho áo choàng).
Khi add xong add vào NPC thì mình dê chuột vào nó ko hiện thuộc tính. Nhưng khi mua xong các thuộc tính và dòng cường hóa hợp thành đều đầy đủ!

pipiupapa
29-01-10, 09:42 PM
cái nì hơi ngoài lề tý cho mình hỏi : sao mình đã thăng cấp 5 rồi đủ lv và point rồi mà không học được mấy skill lv 100, 104, 108 vậy mấy bạn ai biết chỉ giúp mình với

Quỷ Cung
30-01-10, 11:21 AM
cái nì hơi ngoài lề tý cho mình hỏi : sao mình đã thăng cấp 5 rồi đủ lv và point rồi mà không học được mấy skill lv 100, 104, 108 vậy mấy bạn ai biết chỉ giúp mình với

Có 2 trường hợp:
1/. Chưa đủ lv để sử dụng (vd skill 104 thì phải lv 104 mới sử dụng đc, chưa đủ thì ko xài đc)
2/. Thiếu điểm exp skill

pipiupapa
30-01-10, 01:16 PM
Có 2 trường hợp:
1/. Chưa đủ lv để sử dụng (vd skill 104 thì phải lv 104 mới sử dụng đc, chưa đủ thì ko xài đc)
2/. Thiếu điểm exp skill

đủ lv và point luôn mà skill vẫn mờ ko hiện lên để mình học, thăng chức 5 mình vào SQL để chỉnh, có NPC nào để mình thăng cấp 5 không bạn ???

hackercong
01-02-10, 08:40 AM
Mình có cài Sever 3.9 +clien bắc băng cung của anh clawride share trên topic trên và nhận thấy có quá nhiều lỗi,thăc mắc của hầu hết mọi người đã cài dc HK đều tập trung trong một bản HK của mình,Ặc…Ặc..
Ví dụ như lỗi bone của các con boss,chạy đến chỗ có boss thì chỗ có,chỗ không
Cương thi đâu:??
Bọn tiên nữ đâu?
Cáo và tiều phu cũng ko thấy
Rồi thì sơn tặc cũng mất tích
Gọi pet ra mà có hiện vách máu với mana mà chả thấy pet đâu?
May ra thì còn mấy con mèo và cóc ở ngay ngoài thành…..=((
Vì nó thiếu các bone tương ứng như 11003,11027,11028….
Rồi thì đến chỗ bọn NPC nhận nhiệm vụ cũng chả làm được
Cấp 52 rồi mà chả biết vào chính phái hay tà phái ở chỗ nào,chả thấy con boss nào có mục đó
Chỉ có sáng lập môn phái hay tham gia thế lực chiến nhưng cũng ko dc?
Không di chuyển bằng kiểu chạy bộ sang các thành khác được,không tìm dc hồi thành phù ở đâu?,chỉ có di chuyển từ NPC đến bắc hải băng cung với,cái động nào đó
Rồi thì tại sao cấp cao như thế chỉ mặc dc đồ vô cấp,ví dụ như con thương ngày trước bên hiệp khách online cấp 26 đã đeo dc,thì bên này mình cấp 52 mà nhìn chữ nó đỏ quạch,đeo ko đeo dc(nó ghi các chữ tương ứng với các cấp như thanh danh,thượng cấp,tối thượng cấp..v.v..)
Vậy thì làm sao để đeo được các đồ đấy,câp độ thì mình đã đạt rồi
Còn nữa..^^!..Đánh quái lòi mắt không thấy rơi ra đồ..
Ở thành đầu tiên bọn NPC quây tròn tất ở giữa,(do clien làm hay sever hả các bạn)vậy sang các thành xa xa chút,mà không có hồi thành phù,hay phù di chuyển thì làm sao mà về dc đây…hu..hu
Mình không biết việt hóa là từ sever hay clien mà ra nhưng phải nói clien(hay sever) này toàn tiếng trung,nếu như ngày trước mình không chơi qua hiệp khách thì không biết mà lần,hỏi thử những bản newbie thì đúng là ngồi mà ngắm chứ đừng nói là chơi…
Có phải tại clien này không tương thích với sever nên sinh ra lằm lỗi thế không,nếu ai mà chơi sever 3.9 giống mình mà clien ở nhà không bị lỗi có thể share cho mình được không,link media càng tốt(vì nhà mình không có mạng,muốn down thì phải ra quán ngồi,IDM mà down trực tiếp link clien từ nước ngoài cũng mất khoảng 14-15 tiếng,huhu…tiền đâu?(năn nỉ các bạn cho link nhanh nhanh còn sống nhá,link tìm dc toàn die hết)
Mình mong các bạn,những người đi trước,đã làm và hoàn thiện được bản hiệp khách Offline của mình có thể giúp mình đưa ra lời giải thích hợp lý,cách khắc phục và fix các lỗi trên,để mình và các newbie khác đỡ phải mất công lập nhiều topic,gây ra tình trạng spam..v.v.
Xin chân thành cảm ơn!!!!