PDA

View Full Version : Cabal Cash Shop

fancy90
14-07-09, 06:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download :
Database : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F4mzm32ncajm)
Xampplite:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e.net%2Fsourceforge%2Fxampp%2Fxampplite-win32-1.7.1.exe)
WebShop: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fzzyiyczmmu5)
CabalMain đã hex ip : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fz2vnjwdlyzu)

Đầu tiên giải nén database.rar ta được CashShop_Data.MDF và CashShop_Log.LDF
-Attach CashShop vào MSSql

Bước 2 : Chạy Xampp ,copy mục CashShop vào thư mục htdocs ,mở file config.php lên sửa thông tin theo giống máy của bạn
Bước 3 : Sau khi chạy xong hết vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng kí
Tên tài khoản phải trùng với tên đăng nhập của bạn vào Cabal
Bước 4 :Copy CabalMain.exe vào Clent của bạn
Bước 5 Xem kết quả ,rất đơn giản phải không

Ở Shop này mình mới thêm một ít đồ cần thiết nếu các bạn add thêm đồ trong cash Shop phải có tài khoản set Admin o:-)

mp3tuan
14-07-09, 08:08 AM
báo lỗi bạn ơi file CashShop_Data.MDF ko Restore được

kenjidraw
14-07-09, 11:48 AM
báo lỗi bạn ơi file CashShop_Data.MDF ko Restore được
là attach không phải restore &_& ~:>

Một điều quan trong là chức năng cashshop phải được mở

etc/cabal/WorldSvr_XX_YY.ini

UseCashShop=1 (1 mở, 0 tắt)

Cash shop 1.5

// Database login
define('DB_USER','sa');
// Database password
define('DB_PASS','password');

// ServerIdx MUST match the one in WorldSvr_XX_YY.ini or cash items
// Will not get delivered correctly.
define('SVR_IDX','24'); (Test server)

mình sẽ pót thêm cái video hứơng dẫn hex file cabalmain.exe của
chumy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>à Cashshop Nguyên góc phải tạo database Cashshop và chạy Query (DB chưa có Item)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mp3tuan
14-07-09, 12:32 PM
là attach không phải restore &_& ~:>

Một điều quan trong là chức năng cashshop phải được mở

etc/cabal/WorldSvr_XX_YY.ini

UseCashShop=1 (1 mở, 0 tắt)

Cash shop 1.5

// Database login
define('DB_USER','sa');
// Database password
define('DB_PASS','password');

// ServerIdx MUST match the one in WorldSvr_XX_YY.ini or cash items
// Will not get delivered correctly.
define('SVR_IDX','24'); (Test server)

mình sẽ pót thêm cái video hứơng dẫn hex file cabalmain.exe của
chumy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>à Cashshop Nguyên góc phải tạo database Cashshop và chạy Query (DB chưa có Item)

hướng dẫn cụ thể cách attach ddc hok .I'm~:>

kenjidraw
15-07-09, 06:32 PM
hướng dẫn cụ thể cách attach ddc hok .I'm~:>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mazhzil
12-08-09, 08:56 PM
cho hỏi cái tui cài ngon lành rùi nhưng vào trong tài khoản cash lại ko có xu nào còn cái file WorldSvr_XX_YY.ini
tìm để chỉnh ở đâu vậy

dkn7294
13-08-09, 12:37 PM
thank's 2 ban nha hai ban that pro

dkn7294
13-08-09, 07:14 PM
co ai chi minh cach tao acccount ko

kenjidraw
16-08-09, 02:02 PM
co ai chi minh cach tao acccount ko
có thể dùng Web cabal hay là GM tool để tạo acc :)>-

knightsword
02-10-09, 10:24 PM
Có bạn nào hướng dẫn bước 1 cụ thể hơn dùm mình được không. Mấy vụ này mình không rành lắm. Thank nhiều.

quana1_hp
17-08-10, 08:28 PM
Tìm trong topic có bài post lên hướng dẫn cách dùng GMtool đó bạn

lalakers1192
25-08-10, 05:37 PM
cả nhà cho em hỏi sao cái cashshop nhà em trong thư mục anh của shop thì có rất nhiều đồ vd áo choàng 43,56 vân vân. nhưng khi em vào web thì chỉ có áo choàng lv 1 và lv 115 không thấy mấy cái kia đâu.ai biết chỉ em với.

quana1_hp
30-08-10, 12:39 PM
mà cho mình hỏi nhờ chút xíu nhé, mình down về rùi, giải nén trong sentos à ???
mình giải nén bình thường và làm theo hướng dẫn của bạn nhưng chưa thành công :D

lalakers1192
01-09-10, 05:38 PM
giải nén chô nào cũng được.chỗ xampp thì vào xampp control click vào apache xong start là ok

quana1_hp
01-09-10, 06:53 PM
mình giải nén trong ổ D: nhưng kích hoạt rùi vào wed mà hok được

quana1_hp
01-09-10, 06:57 PM
mà trước khi làm vào web có phải cài IIS không hả bạn ????

lalakers1192
07-09-10, 08:38 AM
có bạn à(không cài IIS làm sao cài được SQL nhỉ).

hunterX
09-09-10, 01:00 AM
Có ai làm rồi hướng dẫn tui cài cash shop lại với.Tui vào đọc trễ quá mấy tấm hình ko coi được nên không biết cách cài.Thanks trước!Nếu có bạn nào hảo tâm hướng dẫn lập topic mới giùm nha để tui dễ tìm.

lalakers1192
10-09-10, 07:58 AM
okie để tôi về nhà làm mấy cái ảnh up lên cho pác làm.

kenisen
21-02-11, 03:46 PM
Bạn fancy90 cho mình xin file database của Cashop với, link đầu bài bị hư rồi, Minh xin cảm ơn !

white.mice96
18-04-12, 11:34 AM
Download :
Database :
Xampplite:
WebShop:
CabalMain đã hex ip :

Đầu tiên giải nén database.rar ta được CashShop_Data.MDF và CashShop_Log.LDF
-Attach CashShop vào MSSql

Bước 2 : Chạy Xampp ,copy mục CashShop vào thư mục htdocs ,mở file config.php lên sửa thông tin theo giống máy của bạn
Bước 3 : Sau khi chạy xong hết vào đăng kí
Tên tài khoản phải trùng với tên đăng nhập của bạn vào Cabal
Bước 4 :Copy CabalMain.exe vào Clent của bạn
Bước 5 Xem kết quả ,rất đơn giản phải không

Ở Shop này mình mới thêm một ít đồ cần thiết nếu các bạn add thêm đồ trong cash Shop phải có tài khoản set Admin o:-)

Thanks You So Much ..! I LOVE U ^^!