PDA

View Full Version : Sever GHDS bản 2.0 share free.

Trang : 1 [2]

Dân Bách Phong
05-07-09, 09:36 AM
Chém nhau như chém chuối, mà nói thật theo ý kiến của tớ thì Thachlong làm Ser, ấy cho lên mạng, ấy kinh doanh. Đó là quyền của ấy, ấy đã Share Ser onl của mình muốn mọi người cùng nhau dev mà có nhiều người cứ ... . anhtaidepzai từng một thời ... . Hết

Dân Bách Phong
05-07-09, 09:40 AM
ThachLong ơi cho hỏi cách đổi pass Admin đc không chỉ mình với....
tiện thể cho mình hỏi cái cấu trúc của cái Spr đó lun nhá! mình không hiểu rì cả ^:)^

nhoc1994
05-07-09, 10:44 AM
Có ai bjk cách giảm dòng Yêu Cầu Thân Pháp 99999 ko chỉ tui với
con ngựa + Đồ toàn Yêu Cầu Thân Pháp 99999 ko ah sử dụng ko dc:(

thaihoa91
05-07-09, 04:46 PM
Có ai bjk cách giảm dòng Yêu Cầu Thân Pháp 99999 ko chỉ tui với
con ngựa + Đồ toàn Yêu Cầu Thân Pháp 99999 ko ah sử dụng ko dc:(

Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Mở các file .txt tương ứng với loại Item bạn cần chỉnh sửa rùi mở bằng Excel file đó và tìm số 99999 rùi chỉnh lại theo số bạn mún và save lại --> Copy thư mục item đó --> Paste vào thư mục Settings của Client cho đồng bộ là OK !

nhoc1994
05-07-09, 05:51 PM
Tui đã làm theo bạn
Mở file horse.txt = cách nhấn phải chuột chọn Open With > microsoft Excel
chỉnh sửa xong save lại thì nó thông báo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc1994
05-07-09, 05:54 PM
Nếu nhấn Yes thì nó ra như vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
toàn dấu ?
nếu nhấn no thì nó save file dưới dạng .xls

sangpronhat
05-07-09, 07:56 PM
Thì bạn sửa xong cứ ctrl + A, ctrl+C xong vô file hourse.txt nhấn ctrl + V xong save lại thật đon giản

thaihoa91
05-07-09, 08:01 PM
Nếu nhấn Yes thì nó ra như vậy
toàn dấu ?
nếu nhấn no thì nó save file dưới dạng .xls

Dễ thôi ! Trước khi chỉnh sửa thì bạn mở file .txt đó bằng notepad như bình thường rùi chọn File --> Save as --> có 3 dòng : FileName, Save astype và Encoding --> Ở Encoding thay vì đang ở dạng ANSI thì bạn chọn lại là Unicode và nhấn nút Save

Sau đó mở .txt đó bằng Excel lên chỉnh sửa tuỳ ý ! Sau đó Save lại như bình thường rùi lại mở .txt đó bằng notepad như bình thường rùi chọn File --> Save as --> có 3 dòng : FileName, Save astype và Encoding --> Ở Encoding thay vì đang ở dạng Unicode thì bạn chọn lại là ANSI và nhấn nút Save

Vậy là ko có bị dấu ???? nữa đâu ! Nguyên nhân nên đổi về dạng ANSI vì GameServer.exe bên Server và game.exe bên Client chỉ load các file dạng ANSI mà thui ! Còn các loại khác thì ko thể load dc ! Tương tự .lua cũng vậy thui !

anhvaem_n2s
05-07-09, 10:22 PM
những file nào quyết định đến việc lên lv vậy mấy bác, đã cài thành công nhưng mà đánh đc lên lv 139 thì không sao lên đc nữa,ai chỉ cho mình cách sữa lỗi đi, thank nhiều

nhoc1994
05-07-09, 10:35 PM
hjc tui đã sửa trong file horse.txt tất cả số 99999 thành số 1 xong save lại và coppy từ server sang client nhưng khi test thử thì con ngựa vẫn
pro nào bjk hàm tăng thân pháp giúp tui cái :(

jkjssyou
05-07-09, 10:42 PM
Cho hỏi cái link bạn đưa Server mất tiêu đâu rồi ....
Chỉ thấy toàn patch à ????????????

thaihoa91
06-07-09, 08:24 AM
hjc tui đã sửa trong file horse.txt tất cả số 99999 thành số 1 xong save lại và coppy từ server sang client nhưng khi test thử thì con ngựa vẫn
pro nào bjk hàm tăng thân pháp giúp tui cái :(

Nhớ Add lại con khác thì mới ra thông số mới chỉnh là 1 dc ! Chứ con cũ thì thông số vẫn giữ nguyên !

thaihoa91
06-07-09, 08:27 AM
những file nào quyết định đến việc lên lv vậy mấy bác, đã cài thành công nhưng mà đánh đc lên lv 139 thì không sao lên đc nữa,ai chỉ cho mình cách sữa lỗi đi, thank nhiều

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục Player --> Mở level_exp.txt bằng Excel để chỉnh sửa --> Copy thư mục level_exp.txt vừa chỉnh sửa --> Trở lại thư mục Settings ban đầu --> Vào thư mục npc --> Paste vào trong thư mục player --> Trở lại thư mục Settings --> Copy thư mục player và thư mục npc --> Paste vào trong thư mục Settings bên Client cho đồng bộ là OK !

jkjssyou
06-07-09, 11:04 AM
Hjx ! sao cái link trang 1 ko có server vậy trời ....
Ai up hộ cái server em cái .....!!! ^:)^

nhoc1994
06-07-09, 12:16 PM
Link server GHDS 1.0
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> EXUhMjMoN3ohPyQ/ID07Ozw9cjI9ejY7K3ohNTw9fCgzKA==

jkjssyou
06-07-09, 03:15 PM
Ai cho em bản Server GHDS 2.0 với .....Em tìm hoài mà ko thấy !!!!

giangleloi
06-07-09, 03:36 PM
nhìn kĩ trang đầu sẽ thấy link download
làm ơn nhìn kĩ và bấm nút tìm kiếm trứoc khi hỏi những câu hỏi 'vô duyên'

jkjssyou
06-07-09, 04:20 PM
Ai Vô Duyên hả !!! Ông kiểm tra lại cái link trang 1 đi , ko có server , chỉ toàn patch thôi

giangleloi
06-07-09, 04:23 PM
hắn mới edit lại link, bữa tôi down rồi mai ra net upload lại cho,nhẹ hều

jkjssyou
06-07-09, 05:26 PM
ùk ! ôngi nhớ up lên nhanh nha , thank 1 cái nè !!!;))

nhoc1994
06-07-09, 05:29 PM
Nhớ Add lại con khác thì mới ra thông số mới chỉnh là 1 dc ! Chứ con cũ thì thông số vẫn giữ nguyên !
ý bạn là Add con NPC mới vào server hay là tạo nhân vật mới vào chơi ??#-o

nhoc1994
06-07-09, 07:10 PM
mấy pro đi đâu hết roài #-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o

n0em0
06-07-09, 07:52 PM
Anh ơi Post em xin cái Server đi anh :(.

nhoc1994
06-07-09, 08:07 PM
tutu đang upload :D :D :D :D :D :D :D

nhoc1994
06-07-09, 08:14 PM
Đây server GHDS 2.0
Download về xong xóa 3 Thư mục Maps , settings , Script trong server đi paste thư mục Maps , settings , Script trong server GHDS 2.0 này vào
rùi download Update 2.0 chép đè vào server
het
download nhớ thanks nha :))

jkjssyou
06-07-09, 08:20 PM
Có được đâu nhoc1994 ơi : Thư mục này ko tồn tại !!
Up lên mediafile đi bạn ....Thank nhiều

nhoc1994
06-07-09, 08:33 PM
sr lần đầu Up lên hosting đó nên ko bjk cách upload
Link download mediafile đây
Link download Update server
Download nhớ nhấn thanks nha =;

jkjssyou
06-07-09, 08:58 PM
cái này dùng sao hả bạn .... Download bản GHDS 1.0 về rùi xóa Map,setting,script dán cái này vào hả bạn ??
Ma` cho minh` hoi? cai' patch 20.6 gio` up lai. la` patch 5.7 phai? hok ?

n0em0
06-07-09, 10:22 PM
Thanks anh nhoc1994 2 lần nhé >"<. Bắt đền anh >"<.

thaihoa91
08-07-09, 09:21 AM
ý bạn là Add con NPC mới vào server hay là tạo nhân vật mới vào chơi ??#-o

con ngựa mới đóa 30 charrrrrrrrrrrr

nhoc1994
10-07-09, 10:37 PM
Hướng dẫn cài đặt Vo lam offline server Giang Hồ Dậy Sóng Dey

adssdaaafs
12-07-09, 02:44 PM
Thachlong ơi cho hỏi pass admin để làm gì thế ? tớ nhập vào mà chả thấy có gì hiện ra.hix
và cái sever của bạn sao vào phái skill hay bị tráo linh tinh cả.làm sao để bình thường???

cayvietthan
12-07-09, 08:50 PM
Dùng Client TQ đc ko ạ ? 30 charrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
12-07-09, 09:25 PM
Dùng Client TQ đc ko ạ ? 30 charrrrrrrrrrrrr

Client TQ + Patch Client Full thì OK !

thachlong78
13-07-09, 02:28 AM
Chà hôm nào có hứng share bản 3.0 cho.

nhocpro2009
13-07-09, 07:52 AM
share bản 3,0 đi bro
nghe thấy bạn kể về server này chắc thú vị lắm
Có đủ công thành, bang hội lương bổng được truyền trực tiếp từ máp bang, tống kim kiểu VNG, Vượt ải kiểu VNG có nâng cấp cho hợp với pảive với 36 ải, Bản Lĩnh Giang Hồ. Kết hôn với sự kiện Giang Tân Thôn với 2 vợ chồng, liên đấu có thể tổ chức đủ thể loại, bỏ qua bước đăng kí chiến đội (bước này nếu làm thì làm cho có thôi không tác dụng là bao), Hệ thống sát thủ, nhiệm vụ sát thủ (khi chọn nhiệm vụ sẽ chỉ định 1 ai đó có mặt trong sever, nhiệm vụ giết người đó, người bị giết giảm 1 lv), hệ thống ngân hàng với lãi suất thực sẽ cho đấu giá ở bản mới, (2 cái cuối tạm đóng hiện nay để nâng cấp), hệ thống phòng trống roolback sever, hệ thống quản lí thông tin nhân vật, phát hiện các acc giở trò với sever. Hệ thống boss HK xuất hiện theo giờ ở các máp: Hoàng kim tiểu 9 con, hoàng kim đại gần 20 con, Bạch kim 10 con (NPC mới, đẹp, các sever online hiện tại không có), tất nhiên chuyển sinh cũng có nhiệm vụ phải làm với chức năng chế thuốc (còn nhiều hạn chế), Đây là những cái mới bản trước không có được, tất nhiên củ đủ những cái ở bản trước. Và quan trọng nhất hoàn toàn tương thích với các sever prive online, trong bất cứ hoàn cảnh nào rất khó có thể sảy ra lỗi. Mà sever điều khiển hoàn toàn tự động, gần như khồn sử dụng xa phu để khởi đầu sự kiện, nên các thông báo rất chình xác tho thời gian thực. Chỉ tiếc giờ đang cần tiền chạy chọt nên không thể nâng cấp sever, sever mà đông chắc vui lém.

giangleloi
15-07-09, 04:20 PM
share hay không là quyền của người ta! Các bạn đừng vì thế mà spam
sangpro cũng spam à?
các bạn có thể PM thachlong để thuyết phục chẳng hạn!
Chứ đừng post thế này có ngày bác david chém chết^^

NgọcDiệnTuLa
15-07-09, 09:37 PM
Chúc bác M cố gắng dev pro hơn nữa, nể bác nhất vì bác không cần dùng võ mồm như nhữ thằng dev ko dc mà láo kia. ^^

giangleloi
25-07-09, 02:57 PM
up lại cho ai hôm bữa request

kakalot123456
29-07-09, 10:40 AM
/:) hix ai con giu cap update cua sever nay` ko 2.0 update sever

nhoc1994
29-07-09, 01:17 PM
có phải là cái này ?

handoivt123
29-07-09, 01:41 PM
"nhoc1994" oy! có nick chat hem cho mình cáj njck pm hoji? cai' này tý ^^!(cai vl hem dc ) >.<

nhoc1994
29-07-09, 03:14 PM
boy_daicagiangho_2007 :D :D :D

thanhtringuyen
31-07-09, 09:51 AM
Cho mình hỏi cái map thì chỉ mở được một số thui vì trong cái phần map chỉ gán [World] tới 27 thui còn Count=28. Mình chỉ đi được một vài chỗ thui. Còn cái lỗi nghiêm trọng hơn là áo quần thì chả xài được kích vào thằng thợ rèn thì một vài đồ hiện ra và báo C++, pa nào có cách khắc phục được không. Máu của nhân vật thì báo không chình xác ví dụ máu là 5025 thì nó chỉ lên đến 4020 là cùng. Còn cái skill 120 khó mà add vào quá, nó bảo phải kiếm cho được bí kíp mới học được. Anh em fix dùm nha. Thank nhiều:-@

thaihoa91
31-07-09, 03:17 PM
Cho mình hỏi cái map thì chỉ mở được một số thui vì trong cái phần map chỉ gán [World] tới 27 thui còn Count=28. Mình chỉ đi được một vài chỗ thui. Còn cái lỗi nghiêm trọng hơn là áo quần thì chả xài được kích vào thằng thợ rèn thì một vài đồ hiện ra và báo C++, pa nào có cách khắc phục được không. Máu của nhân vật thì báo không chình xác ví dụ máu là 5025 thì nó chỉ lên đến 4020 là cùng. Còn cái skill 120 khó mà add vào quá, nó bảo phải kiếm cho được bí kíp mới học được. Anh em fix dùm nha. Thank nhiều:-@

Lỗi áo quần thì chả xài được kích vào thằng thợ rèn thì một vài đồ hiện ra và báo C++, pa nào có cách khắc phục được không. Máu của nhân vật thì báo không chình xác ví dụ máu là 5025 thì nó chỉ lên đến 4020 là cùng.

Lỗi trên thật ra là các thông số trong Settings bên Client và Server chưa đồng bộ đó !

Cách khắc phục : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy tất cả các file và thư mục, chỉ trừ thư mục NpcRes là ko copy (để NpcRes vào Client sẽ có lỗi khác nên ko nên copy) --> Paste vào thư mục Settings bên Client --> Nếu có hiện thông báo gì thì cứ Yes To All là xong !

Bây giờ bạn chạy game xem coi còn bị lỗi trên ko !

1661963
04-08-09, 12:29 PM
Em ủng hộ anh hết mình nhé o:-)

sieunhan12
03-10-09, 10:47 PM
sv cũa ông thạch Long nhìn thấy nãn quá:-??