PDA

View Full Version : JX Server Update ngày 6-6-2009

Trang : 1 [2] 3

Ku Trí
02-07-09, 02:34 PM
anh tài ui cái link down client & server anh đưa ở đầu topic nó die rồi hay là tại em ko bik down thì fai :( anh kiểm tra lại dum em cái :((

Ku Trí
02-07-09, 07:23 PM
anh cho lại kái link mới đy anh :( đang nghiện :D

nhoc1994
02-07-09, 09:08 PM
Link download server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn patch Client đang upload chờ chút :x

nhoc1994
02-07-09, 09:35 PM
Patch Client <:-P<:-P<:-P
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stephen1993
03-07-09, 12:00 AM
Link die rồi bác chủ topic ah, fix dùm e nha

speedmax1985
03-07-09, 12:58 AM
cảm ơn bạn đã úp giùm,nhưng cái client giãi nén ra bị lỗi bạn ơi,co thể úp lại cái client không bạn,nếu được cảm ơn lần nữa....

emlasatthu10
03-07-09, 08:33 AM
we cai nay la sever offline ha ???????? cho minh xin goi !!!

Mr.Rezo™
03-07-09, 08:50 AM
Đã update link download ở đầu trang . Cảm ơn nhoc1994 đã upload hộ mình

speedmax1985
03-07-09, 01:52 PM
client giải nén ra bị lỗi bạn ơi:
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[img]

stephen1993
03-07-09, 06:42 PM
mấy anh ơi cho em hỏi, bị lỗi playerDBloading Failed, do lỗi nào vậy các bác ???, Làm sao để khắc phục đây, với lại sẵn tiện cho em hỏi ai cài thành công trên Win 7 thì cho e hỏi thêm nha, thanks ^^

thaihoa91
03-07-09, 08:06 PM
mấy anh ơi cho em hỏi, bị lỗi playerDBloading Failed, do lỗi nào vậy các bác ???, Làm sao để khắc phục đây, với lại sẵn tiện cho em hỏi ai cài thành công trên Win 7 thì cho e hỏi thêm nha, thanks ^^

Xem cái này bít về cấu trúc Server và cách Fix lỗi PlayerDbLoading Failed ! Trích từ Ebook của Cubin nhưng bài này là mình viết nè ^__^

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDBLoading Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

Ku Trí
05-07-09, 06:14 PM
anh tài cho em xin cái Hướng dẫn cài đặt đi (càng chi tiết càng tốt) :D
à server của anh có cần cài font china ko zậy :)

nhoc1994
05-07-09, 06:31 PM
Thử xem HD này để cài đặt

lehoang7710
05-07-09, 08:49 PM
Bạn ơi mình đã chơi thử sever này và nó mắc một số lỗi sau, mong bạn nào fix giúp mình, mình thanks:
-ngựa mua ở Bán ngựa Tương Dương không được
-Khi mình đi Tống KIm đặt kỹ nó bị sao đó, không đi được, khi mà rê cái hành trang thì nó bị nhoè hình, TDP thì được trở về Ba lăng
-Học Skill cấp 200 không được
+Một số thắc mắc khác là:
-Mua Nhạc Vương KIếm ở đâu:-/
-Tẩy tuỷ KInh là TLH làm sao xài được
-khi Ctrl+Chuột phải vào người NV khác thì ra toàn là menu tiếng trung quốc, giúp mình việt hoá với:-s

nhoc1994
05-07-09, 09:00 PM
Nhạc Vương Kiếm mua ở Tống Kim dùng Điểm tích lũy để mua ( mua tại ông xa phu ở TK )

kjmbialon
06-07-09, 07:20 AM
pass bishop sai rùi huhu mình để ip 192.168.1.2 híc hôk vô đc

Shiba
06-07-09, 09:48 AM
pass bishop là akari mà bạn?? bạn lên để ip đồng nhất với những file .ini và .cfg có trong sv va client thì mới vô được.

Mr.Rezo™
06-07-09, 12:04 PM
Những lỗi các bạn đề ra tớ có thể fix lại được nhưng giờ đang tập trung mở cái

server online chơi cho zui nên có gì giúp được mình sẽ giúp còn cái gì không đ.c

thì mong các bạn bỏ qua cho :D

jxdevbro
06-07-09, 01:06 PM
Đây là bản Update, lấy từ JXPKS Moded.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871
Sửa lỗi Trùng sinh.
Sửa lỗi Skill.
Mua Nhạc Vương Kiếm ở Thần Bí Thương Nhân.
Và một số lỗi khác, làm lâu quá quên mất tiu rồi.
Script ( Chép vào server)
Settings ( Chép vào server và Client)

Ku Trí
06-07-09, 04:36 PM
cúm ơn bạn nhoc nhiều mình đã nhấn thanks rồi đó

Ku Trí
06-07-09, 04:39 PM
à anh nhóc server của anhtai có cần cài font china ko :((

Minh1213
06-07-09, 05:01 PM
Hiện anh Tài đang lo cái sv onl, có lẽ topic này nên close 1 thời gian !

Ku Trí
06-07-09, 05:57 PM
thì thỉnh thoảng cũng ghé thăm tí chứ chài :(

Mr.Rezo™
06-07-09, 06:18 PM
Server này không cần cài font :-| hình như nhớ không nhầm trả lời gần 10 câu này ở topic rồi :|

Ku Trí
06-07-09, 07:25 PM
vậy cho em xin lỗi nha anh tài :)) tại em làm biếng đọc quá :D

mr.đạt
06-07-09, 08:08 PM
Anh Tài ơi cái này dùng client của VNG thì có dùng đc không vậy anh:-$

nhoc1994
06-07-09, 08:11 PM
xài Client VNG PHiên bản mới nhất ( Hùng Bá Thiên Hạ )

Ku Trí
06-07-09, 08:20 PM
nếu dùng client VNG thì dùng như thế nào anh
chẳng lẽ xài nguyên client của VNG à hay là xóa cái nào đi rồi down bản patch vào
I'm newbie xin anh thông cảm :D

Mr.Rezo™
06-07-09, 08:24 PM
Không có gì . Thế này : em download và update đầy đủ client mới nhất của

Vinagame ( cụ thể là phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ ) sau đó chép patch của

anh vào . Server thì cài đặt bình thường ( đừng hỏi cách cài đặt nữa )

Ku Trí
06-07-09, 10:34 PM
phiền anh cái này nữa nhé anh tài :D
lúc cài đặt database vào JX server đó
em vào start --->enterprise manager nó hiện lên cái bảng em chọn đến SQL server gruop thì nó bảo No items :(( HD em cái :((

Mr.Rezo™
07-07-09, 06:36 AM
:| lúc đó 1 là em restart lại máy rồi khởi động lại SQL . 2 là lúc vào thấy no item

thì em click chuột phải rồi chọn "refresh" coi nó hiện cái hết ra database không ?

pdtan
07-07-09, 07:29 AM
[2009/07/06 17:14:20] 19 >> [S3PDB_MSSQLServer_Connection:: Do COM error: IDispatch error #3092
[2009/07/06 17:14:20] 20 >> Gateway akari(10.248.163.47): User 123456 Logout Success ! (Ext:0)
đăng nhập >> tạo nhân vật >> vào game >> liên kết thất bại >> cách khắc phục ra sao vậy

Ku Trí
07-07-09, 11:35 AM
híc cài đăt thấy suôn sẽ lắm rồi mừng thầm
đến lúc mở file chạy server thì bị báo lỗi Connect DB error là sao đây anh tài help em cái mang ơn :)

IVyKid
07-07-09, 11:44 AM
quả huy hoàng ăn ở đâu thế bạn =.=

Mr.Rezo™
07-07-09, 12:06 PM
đăng nhập >> tạo nhân vật >> vào game >> liên kết thất bại >> cách khắc phục ra sao vậy

híc cài đăt thấy suôn sẽ lắm rồi mừng thầm
đến lúc mở file chạy server thì bị báo lỗi Connect DB error là sao đây anh tài help em cái mang ơn :)

quả huy hoàng ăn ở đâu thế bạn =.=

@pdtan : Xem lại config server đúng chưa . Mở tầm 20 map thôi ...

@Ku Trí : xem lại SQL hoạt động không . config trong server đủ chưa . IP máy

em có đặt đúng như IP server không . Tốt nhất máy em IP nào thì config trong

server như thế .

@IVyKid : Quả huy hoàng khi train quái sẽ có và gặp Võ lâm quan ở Ba lăng để

sử dụng .

IVyKid
07-07-09, 12:06 PM
sao cái event chìa khóa mình đổi 3 cái key [1] lấy 1 cái key [2] thì nó chẳg hiện ra key [2] :-/ mặc dù mình lụm đc cả 10 cái :I

Ku Trí
07-07-09, 12:37 PM
dạ để em test lại thử xem sao em nhớ là đã chỉnh hết òy ip của em là 192.168.1.2 của anh cũng thế phải hem nên đâu cần chỉnh gì nữa

Ku Trí
07-07-09, 12:47 PM
ip server của anh là 192.168.1.2 trùng với ip server của em cũng là 192.168.1.2 thì em có cần chỉnh sửa gì nữa ko anh :)

Mr.Rezo™
07-07-09, 01:09 PM
Thế em xem lại cái SQL của em đi nhé . với lại nhớ xóa pass sa đi .

Angel Death™
07-07-09, 01:41 PM
ip server của anh là 192.168.1.2 trùng với ip server của em cũng là 192.168.1.2 thì em có cần chỉnh sửa gì nữa ko anh :)

Ko cần sữa đâu bạn . Nếu IP của Sever giống với IP của bạn thì cứ để vậy và chạy Sever thôi . :">

Ku Trí
07-07-09, 02:23 PM
thế mà em chạy Sword3PaySys thì nó báo connect DB error mới tức chứ :( còn sql server của em thì vẫn chạy bình thường à :(

pdtan
07-07-09, 03:04 PM

jxdevbro
07-07-09, 03:18 PM

@Ku Trí : xem lại SQL hoạt động không . config trong server đủ chưa . IP máy

em có đặt đúng như IP server không . Tốt nhất máy em IP nào thì config trong

server như thế .

@IVyKid : Quả huy hoàng khi train quái sẽ có và gặp Võ lâm quan ở Ba lăng để

sử dụng .

Chủ server mà sao ngu vậy, 2 câu hỏi về server trả lời sai cả 2.:^o
Câu 1:
Coai thử bạn có cài fonts China ko, có thì gỡ, set RAm gì chưa, tốt nhất là khởi động máy lại rồi run từ từ, đừng xài phần mềm startup :D
Câu 2:
Không phải do lỗi mở maps, chủ yếu là config trong SQL Server, phần sa đó pa.

thecong
07-07-09, 03:24 PM
ha ha cái thằng này nghe mà thấy nó sao sao ấy nha
câu 1 : nó hỏi vào game liên kết máy chủ thất bại cái này có 2 nguyên nhân nè pà
1) do cài fon như pa nói đó có thể do cài fon dẫn đến khi vào game server bị tắt
2) lỗi PlayerDBLoading Failed lỗi này thì chỉ cần copy lại server thôi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
câu2: nó hỏi thế tức là nó đã config sai ở server hoặc sa cái này bác tài nói rồi mà
==> có thế thôi mà cũng gây sự định cãi nhau đấy

mr.đạt
07-07-09, 03:49 PM
mọi người ơi sao tui vào cái Game.exe thì không đc mà còn báo lỗi không cho vào nữa mới chết chứ ai giúp tui với

IVyKid
07-07-09, 04:09 PM
Test thử 10 phái thì thấy skill 9 phái 0k

Skill đao côn luân không đánh đc

pùn thế nhỉ ! ! !

pdtan
07-07-09, 04:31 PM
hjx, ai cũng cài đc vậy
5 link chạy đều ok, chỉ có điều tạo nv xong thì ko vào game đc
máy chủ: 2CPUs Ram 7GB, dùng Win SV 2K
bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ dùm với :|
gameserver cũng chả báo lỗi gì cả :(

thecong
07-07-09, 04:46 PM
với cái máy như bạn tôi có thể chạy tầm 15 server game cùng một lúc

jxdevbro
07-07-09, 05:08 PM
Dạ em biết em sai rồi, nhưng vẫn đỡ hơn cái ngu lâu của anh, gián đoạn mà do maps, đàn thế.
Chú em nói không mở dc 50 maps àhh, máy nhà cùi thì đừng lên đây khoe nha, anh mở 70 maps dc thì sao hả em.

Con anh Core 2 Duo Quad 2.5 GHz 4 nhân, 4GB DDR3 Buss 1600, khỏi cần cái 9800GT vẫn chạy cả chục cái server set 70 maps ấy chứ.

jxdevbro
07-07-09, 05:48 PM
Anh cũng cám ơn em vì đã nhận ra cái đần lâu nay của mình, biết điều ghê, thôi để anh cám ơn em 1 cái khích lệ nhé. Người việt xài hàng việt em nhé, đừng ba hoa tùm lum ngôn ngữ vô, tội nghiệp cái việt nam mì lắm.

jxdevbro
07-07-09, 05:52 PM
ha ha cái thằng này nghe mà thấy nó sao sao ấy nha
câu 1 : nó hỏi vào game liên kết máy chủ thất bại cái này có 2 nguyên nhân nè pà
1) do cài fon như pa nói đó có thể do cài fon dẫn đến khi vào game server bị tắt
2) lỗi PlayerDBLoading Failed lỗi này thì chỉ cần copy lại server thôi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
câu2: nó hỏi thế tức là nó đã config sai ở server hoặc sa cái này bác tài nói rồi mà
==> có thế thôi mà cũng gây sự định cãi nhau đấy

Pa mới ngu đó:-t
Xem lại tui trả lời có giống với nó xíu nào không, đề nghị đọc kỹ nha. Tui chỉ bức xúc vì cái thằng này nó đần quá thôi.

Ku Trí
07-07-09, 06:34 PM
phần sa em nhớ config đúng rồi mà thì vào cái Enterprise manager add database vào rồi bỏ trống pass sa ---> hết (em chỉ làm thế thoy, còn anh tài làm thế nào có bổ sung j` nữa ko ạ)
còn cái vụ cãi nhau ấy em xin can đừng vì tụi em còn noob hỏi mí anh mà cãi lộn thế :( bùn ghê :((

Ku Trí
07-07-09, 06:42 PM
còn server thì em cần fix gì nữa đâu ạ ip server trùng với ip máy em mà :)

anh tài có lòng hảo tâm cho em xin cái HD cài đặt đi ( HD cài server của anh ấy nha :) chứ HD khác em đọc làm theo chả dc :( )

pdtan
07-07-09, 06:56 PM
Xin lỗi có câu hỏi ngoài chủ đề 1 xíu . Có phải pdtan có yahoo là unlimits đúng

không . Có gì trả lời lẹ lẹ đi tôi còn biết

chắc nhầm với ai rồi :-j
YM mình ko phải vậy

Minh1213
07-07-09, 07:36 PM
chắc nhầm với ai rồi :-j
YM mình ko phải vậy
Thật kô đó ! nghi lắm 8->....................

pdtan
07-07-09, 08:26 PM
hí hí, các bạn nhầm rồi :">
mình là pdtan ben vietvbb.vn cơ :D
p/s: giúp mình với, cái vụ ko vào game đc ý :((

Ku Trí
07-07-09, 11:48 PM
anh tài uiii cái bishop tài khoản và mật mã là gì vậy em test thử là tk là txjx và mdjx pass 1111 nó bảo ko đúng
em đã sửa ip máy thành 10.0.0.100 thì đã hết bị connect DB error oy :)
h bị cái này :(

jxdevbro
08-07-09, 09:18 AM
Ai ko cài được ra pm tui cài bằng Team cho, nhanh gọn, post lên diễn đàn chả thấy ma nào trả lời đúng.

Ku Trí
08-07-09, 10:03 AM
làm sao để pm dc anh h :) cho em xin địa chỉ Y!M nha ko thì add Y!M em đi khanh_cuibap30

Ku Trí
08-07-09, 10:05 AM
nhưng cái mật mã bishop là gì thế mấy anh :(( em nhập 1111 thì nó báo incorrect ồy :((

nhoc1994
08-07-09, 10:11 AM
ID bishop
akari pass 1111
txjx pass 1111
mdjx pass 1111 nếu ko dc nữa thì bạn vào JXConfig.ini xem id + pass bishop

thai89hehe
08-07-09, 10:13 AM
Mình mới nghĩ ra cái lỗi này hehe, bạn dow chương trình jxstartup của MD về vào phần cấu hình sever chọn đường dẫn, ip, MAC cho đúng rồi đánh id và pas vào ô bishop rồi ấn lưu vào là ok, nhớ đừng paste jxstartup của MD vào sever đấy

Ku Trí
08-07-09, 11:08 AM
thanks 2 đại ka để em test thử nha :)

Ku Trí
08-07-09, 11:47 AM
hì hì đc oy thanks bạn nhóc id là akari :)
mà sao mình vào game tạo nhân vật rồi đăng nhập thì nó báo Liên kết đến máy chủ thất bại là sao vậy bạn
phải chăng mình mở nhiều map quá (28 map)

nhoc1994
08-07-09, 01:26 PM
Bạn poss hình gameserver lúc nó thông báo Kết Nối máy chủ thất bại cho tui xem đi :D
Tui đang làm cái HD cài VL offline Full khi nào xong tui poss cho bạn tham khảo :D

mr.đạt
08-07-09, 02:20 PM
Lỗi không vô đc game này là thế nào?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc1994
08-07-09, 02:41 PM
HD cài đặt VL offline :D :D :D

mr.đạt
08-07-09, 02:48 PM
Đó là cái gì vậy
tui đã làm đc hết rùi không cần phải HD đâu chỉ tội cái Game.exe vào thì nó bị như thế thui.
Cứu tui với T_T.

Ku Trí
08-07-09, 05:37 PM
em chụp lại rồi mà nó ở đâu kô thấy ( phải chụp = nút print trên keyboard ko :D)
à gameserver nó báo PlayerDBLoading Failed đó anh, em tìm nhiều cách mà ko thấy cách nào fix được cả :(( bùn quá

nhoc1994
08-07-09, 07:01 PM
Chụp hình = nút PrtSc Sysrq trên keyboard gần nút F12 ( bên phải nút F12 ) bạn nhấn nút đó là nó tự đog chụp hình rùi vào Paint nhấn Ctrl + V là ra xong bạn vào file > save
Lên Web : upanh.clbgamesvn.com
nhớ khi sava = Paint thì file đó đuôi là .Bmp nhớ đổi Bmp thành . JPG vì trang upanh.clbgamesvn.com ko up được hình có đuôi là .Bmp

thaihoa91
08-07-09, 08:41 PM
em chụp lại rồi mà nó ở đâu kô thấy ( phải chụp = nút print trên keyboard ko :D)
à gameserver nó báo PlayerDBLoading Failed đó anh, em tìm nhiều cách mà ko thấy cách nào fix được cả :(( bùn quá

Ở trong Kho lưu trữ mình có Post bài này rùi mà ko chịu tìm nà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
08-07-09, 09:22 PM
Em chỉ giúp dc 1 chút thui àh ! Đang ở Quận Tân Phú ! Mai thi gần đó (trường THPT Tân Phú) với ở khách sạn cũng gần Net nên tranh thủ lên mạng dc ! ^__^

Minh1213
08-07-09, 09:23 PM
Ở khách sạng kia à ! sang thế 8->

Mr.QuangHuy
08-07-09, 09:28 PM
Sao mà cái vlStartup chạy cái bishop cái đơ luôn :((

Mình định config lên online mà mù tịt :(

Minh1213
08-07-09, 09:31 PM
Triệu chứng sai id, pass bishop hoặc sai ip, có khi sai MAC 8->

n0em0
09-07-09, 12:28 AM
Anh ơi đăng nhập vào game mà ở trên đảo Tẩy Tủy thì kick hoạt server ở chỗ nào hả anh, em ấn vào NPC ông già ở đấy thì không thấy gì.

Giúp em với.....

H vào không thấy NPX phản tăng đâu để về BLH :((.

khoacantho
09-07-09, 07:56 AM
anh tài ơi $-) anh giúp em xử lý hộ cái vụ tàng hình với , mua cây vũ khí bạch kim , với ngựa đeo vào ko thấy hình, đeo con ngựa vào chạy như gió mà ko thấy ngựa cứ tường đang " đàm vân " ấy :Laluot_159:

mr.đạt
09-07-09, 08:02 AM
Mình làm gì có cai font china đâu bạn mình cài font VN đó chứ
Còn bây giờ chỉnh là 3D thì lại bị thê này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh1213
09-07-09, 08:33 AM
anh tài ơi $-) anh giúp em xử lý hộ cái vụ tàng hình với , mua cây vũ khí bạch kim , với ngựa đeo vào ko thấy hình, đeo con ngựa vào chạy như gió mà ko thấy ngựa cứ tường đang " đàm vân " ấy :Laluot_159:
Update ver mới nhất của VNG xem được không bạn !

Ku Trí
09-07-09, 11:57 AM
có ai cho em hỏi cách nào chỉnh phúc duyên tùy ý ko vậy . thanks nhìu :)

badboy1410
09-07-09, 01:18 PM
Cái đó là do bạn cài font China cho máy rồi . Server của mình là no font nên

bạn xóa font đi là đ.c :D
Lúc đó mình vào sever ko thấy 1 bóng ma + quái nào hết, xa phu cũng ko có tưởng chưa cài font nó ko cho vào mình cài cái PRC rùi ai chỉ mình gỡ với ( đã xóa file NpcRes trong client )

trun93
09-07-09, 01:36 PM
sao em kich hoat hoai k dc sever vay =.=

mr.đạt
09-07-09, 02:16 PM
Cái client đó tui vẫn chưa vô đc
Giúp tui với=((
Tui rất là mún chơi mà

Minh1213
09-07-09, 02:43 PM
Cái client đó tui vẫn chưa vô đc
Giúp tui với=((
Tui rất là mún chơi mà
2D thôi bạn ơi ! Bạn copy lại patch client là ok thôi mà.

mr.đạt
09-07-09, 02:48 PM
Nếu như để chế độ 2D thì sẽ bị thế này này!
Không có cách cứu vãn sao?=((

Minh1213
09-07-09, 04:00 PM
- Chuyển sang 16bit
- Set thêm ram ảo
Không được nữa thì pm i.am_minh cho tui xem qua Team View

mr.đạt
09-07-09, 04:27 PM
Tui đã chuyển sang chế độ 16bit và đã up max ram ảo rùi up max cả 3 ổ là 4096mb lun mà vẫn không đc là sao nhỉ? :-?
Tui chơi cái VNG thì đc rùi xóa hết đi để lại mỗi phần data rùi xả nén vào client bật Game.exe thì bị như thế đó!8-|~X(

Ku Trí
09-07-09, 07:41 PM
có ai cho em hỏi : làm sao để nối mạng 2 máy chơi với nhau dc vậy
em đã cài thành công rồi h mún nối 2 máy để chơi với nhau cho vui thì chỉnh sao vậy giúp em với :)

badboy1410
09-07-09, 07:45 PM
Mình đã chạy xong 5 link khi đánh pass + id --> " hiện đang kết nối tới máy chủ " 1 lát rồi " ko thể kết nối đến sever " là sao ai chỉ mình với ( hùi trưa mình vẫn vào bt ko có gì hết )

thaihoa91
09-07-09, 09:01 PM
Tui đã chuyển sang chế độ 16bit và đã up max ram ảo rùi up max cả 3 ổ là 4096mb lun mà vẫn không đc là sao nhỉ? :-?
Tui chơi cái VNG thì đc rùi xóa hết đi để lại mỗi phần data rùi xả nén vào client bật Game.exe thì bị như thế đó!8-|~X(

Làm zậy chi cho rườm rà mà dễ lỗi !

Bạn cứ lấy nguyên cái Client Vinagame nguyên gốc --> Rùi Down Patch Client Full về --> Giải nén ra --> Copy tất cả các file vừa giải nén --> Paste vào thư mục Client của Vinagame là chạy dc thui àh ! Đơn giản nhưng ít gây lỗi !

Ku Trí
09-07-09, 11:22 PM
mí anh iu giúp em với :(( em lỡ cài font TQ rồi làm sao để tháo nó ra vậy :((
anh thaihoa thi xog rồi à làm bài được kô :))

Whitelions
10-07-09, 12:18 AM
To MrDat:Vấn đề của bạn có thể là do ram cho tớ hỏi tí có phải cho dù bạn ko vào VLTK nhưng đôi lúc vẫn bị hiện ra cái dòng thông báo đó đúng ko?hình như là lúc tắt 1 trang web nào đó thì nó nhảy ra 1 cái thông báo tương tự thế?

babywantto
10-07-09, 07:41 AM
\:D/ku tí bạn vào start->setting->Control Panel->regional and language options
wa thanh advanced chọn English (united states) là ok:Laluot_142:
nếu dc thx cái :still_dreaming:

dtthang89
10-07-09, 10:59 AM
mấy anh cho em hỏi.em đã vào được đến phần chọn nhân vật nhưng sau đó vào game thì có thông báo sever đang gián đoạn.xin thử lại! vậy là lỗi gì ạ.mong các anh chỉ cho em đây là lần đầu em làm sever offline.

boyvtkg
10-07-09, 11:07 AM
Cho em hỏi là dùng client nào cũng đc rồi patch client này vào hả!

hoapro1520
10-07-09, 12:54 PM
cho em hỏi.. em vào được phần chon sever rồi nhưng lại không thấy 1 cái sever nào cả.. em dùng client của VNG, mấy anh giúp em vụ này đi

thaihoa91
10-07-09, 03:05 PM
cho em hỏi.. em vào được phần chon sever rồi nhưng lại không thấy 1 cái sever nào cả.. em dùng client của VNG, mấy anh giúp em vụ này đi

Client Vinagame nguyên gốc phải thêm cái Patch Client Full nữa --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ku Trí
10-07-09, 03:06 PM
babywantto ơi kô đc nó vẫn còn hiện thanh taskbar có china PRC :(( nhưng dù sao cũng thanks rồi đó
có ai cứu em với làm sao xóa font china PRC đc vậy :((

thaihoa91
10-07-09, 03:09 PM
babywantto ơi kô đc nó vẫn còn hiện thanh taskbar có china PRC :(( nhưng dù sao cũng thanks rồi đó
có ai cứu em với làm sao xóa font china PRC đc vậy :((

Cách này nè của mình trích từ Ebook của Cubin :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

hoapro1520
10-07-09, 03:21 PM
anh ơi em thêm cái Patch Client Full đóa rồi...........
nhưng sau khi khởi động lại và vào lại thì vẫn không được
xin anh giúp em nha... em ghiền nhứt là Võ Lâm đóa

thaihoa91
10-07-09, 03:36 PM
anh ơi em thêm cái Patch Client Full đóa rồi...........
nhưng sau khi khởi động lại và vào lại thì vẫn không được
xin anh giúp em nha... em ghiền nhứt là Võ Lâm đóa

Bạn có xài package.ini mình nói trong Topic Patch Client Full chưa ! Nếu rùi thì vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở serverlist.ini lên và chỉnh lại IP cho đúng với IP chạy Server JX rùi save lại là dc !

Ku Trí
10-07-09, 03:41 PM
anh thái hòa ko lo học bài đi thi hả :))

thaihoa91
10-07-09, 04:31 PM
anh thái hòa ko lo học bài đi thi hả :))

Mới thi xong hồi sáng đó mà ! Giờ về lại Bến Tre rùi ! Chờ 13/7 lên Sài Gòn thi Cao Đẳng Nguyễn Tất Thành nữa là xong keke !

viptai
10-07-09, 05:11 PM
bạn đã Fix duoc skill cua các phái chưa?skill 9x cua cb đó,đánh không có dí theo!còn 3x cua ngũ doc nua!fix roi share cho tui minh voi nhoa!thanks
bạn là mOd mòa!!!!!

thaihoa91
10-07-09, 07:20 PM
bạn đã Fix duoc skill cua các phái chưa?skill 9x cua cb đó,đánh không có dí theo!còn 3x cua ngũ doc nua!fix roi share cho tui minh voi nhoa!thanks
bạn là mOd mòa!!!!!

Hiện tại mình chưa thi xong ! Thi xong mình sẽ cố gắng Fix nhưng ko bít là Fix dc Skills CB 9x giống như Vinagame dc ko nữa ! Vì có phần rồng dí nên chưa bít sao nữa nhưng nghe thachlong78 nói là ổng làm vẫn chưa dc !

leanhduyhd2010
10-07-09, 08:10 PM
Mình download pach clien về rồi, download cả server nữa, làm hết đủ mọi thứ rùi nhưng khi chạy file vlStartup thì nó hiện thông báo:Connect DB Error.Anh nào chỉ em cách sửa với

leanhduyhd2010
10-07-09, 08:17 PM
Em làm hết mấy cái đó rùi nhưng mà vẫn hiện thông báo như vậy
À, em vẫn dùng cái sv của alextuan, bây giờ download cái patch clien của anh vào sv đó thì có chơi được không

thaihoa91
10-07-09, 08:41 PM
Em làm hết mấy cái đó rùi nhưng mà vẫn hiện thông báo như vậy
À, em vẫn dùng cái sv của alextuan, bây giờ download cái patch clien của anh vào sv đó thì có chơi được không

Client ko liên quan đến việc lỗi Server (Connect DB Errors)

Lỗi Connect DB Errors là do đặt sai pass sa trong SQL Server 2000 ! Tui nhớ là Server Alextuan (tui cũng dùng Server này) đặt pass sa trong SQL Server 2000 là bỏ trống (Xoá ô password rùi nhấn 2 lần OK là xong)

Nếu vẫn ko tin thì mình cho Video do mình quay nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

leanhduyhd2010
10-07-09, 09:03 PM
Mình xóa ô passwork rồi nhưng mà vẫn hiện lên cái bảng thông báo đó:
i210.photobucket.com/albums/bb198/leanhduyhd/1-2.jpg...

thaihoa91
10-07-09, 09:16 PM
Mình xóa ô passwork rồi nhưng mà vẫn hiện lên cái bảng thông báo đó:
i210.photobucket.com/albums/bb198/leanhduyhd/1-2.jpg...

Vậy làm theo cách này :

Bước 1 : Down vlserver.rar này (chỉ là các file database mà thui chứ ko phải là Server) --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Giải nén ra --> Vào thư mục vlserver vừa giải nén --> Vào thư mục multiserver (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Copy tất cả các file trong thư mục multiserver --> Paste vào thư mục Server bạn đang xài !

Bước 2 : Down Video hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách đặt pass sa trong SQL Server 2000 --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Giải nén ra và xem để làm theo ! Sẽ hết lỗi Connect DB Errors thui !

sodachanhda
10-07-09, 09:46 PM
bạn có video hướng dẫn cài và chạy server ko nếu có nhờ bạn post lên cho tụi mình tham khảo nha, mình là mem mới :D!!! Thank nhìu!!

badboy1410
10-07-09, 10:32 PM
Àh server này có lỗi là skill tl nhầm với 3 skill khác, đeo vk BK vào la mất tiu nv + ngựa tàng hình nữa, chỉ giùm mình cách fix nha, thanks !!!

nhoc1994
10-07-09, 10:39 PM
Bạn thử download cái HD này về tham khảo xem :D:D
Chúc bạn thành công

monkey3101
10-07-09, 10:42 PM
Cho mình hỏi là reg acc ở đâu ?

nhoc1994
10-07-09, 10:44 PM
dung` tool cua? Minh dang ma` reg acc
Link download
download ve xong chep vao client chay tool de reg acc

monkey3101
10-07-09, 10:47 PM
Mà sao cái file 56m ý ... mình down về nó bảo bị corrupted :( mới patch được cái ver về 24m

nhoc1994
10-07-09, 10:48 PM
Bạn vào Client Tìm xem có cái JXStartupClient.exe ko ? nếu có rồi thì khoi? download :D:D
Mình nhớ patch client cua? anhtaidepzai2223 có mà ?

monkey3101
10-07-09, 10:49 PM
À mình vào phần nào để chơi ... hay là chạy luôn cái của VNG

nhoc1994
10-07-09, 10:50 PM
bạn vào Game.exe đê? chơi :D còn cái game_y và GameY_free là cua? VNG ko vào dc

monkey3101
10-07-09, 10:52 PM
Edit : sorry lúc nãy patch nhầm ...

nhoc1994
10-07-09, 10:56 PM
muốn có 1 Client HOàn thiện thì bạn làm các bước sau
1 > Download ban? VO lam mới nhất cua? VNG về ( Hung ba thien ha )
2 > Download patch Client o trang 1 dung luong 56 mb ve giai? nén ra copy tất ca? vừa giai? nén -> paste vào thu muc vo lam cua vinagame
3 > vao data > doi maps.pak thanh map.pak bo~ chu~ s đi
4 > mo? package.ini lên cho cái này vào
[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=update02.pak
3=update.pak
4=update04.pak
5=update03.pak
6=update01.pak
7=skills.pak
8=spr.pak
9=resource.pak
10=map.pak
11=settings.pak
12=ui.pak
13=script.pak
14=font.pak
15=sound.pak
16=bachkim.pak
17=updatep.pak
18=freeresource.pak
sau đó save lại
5 > vào settings > tìm file ServerList.ini mơ? lên đôi? ip trong đó về Ip server cua? bạn :D

monkey3101
10-07-09, 11:40 PM
Sao cái tạo acc cứ nói là không tìm thấy severlist.ini nhỉ ??? ... kô hiểu giúp mình với
rồi chạy cái exe còn nói là

The procedure entry point lua_clearpack could not be located in the dynamic link library LuaLibDll.dll.
Còn chạy cái exe trong JXPKS thì nó báo :

nhoc1994
11-07-09, 06:54 AM
Bạn có download Patch Client chưa vậy ?

thaihoa91
11-07-09, 07:55 AM
Sao cái tạo acc cứ nói là không tìm thấy severlist.ini nhỉ ??? ... kô hiểu giúp mình với
rồi chạy cái exe còn nói là

Còn chạy cái exe trong JXPKS thì nó báo :

Chạy game.exe chứ ko phải chạy game_y.exe nha ! Đừng nhầm !

monkey3101
11-07-09, 09:16 AM
Cái này là sv private đúng không anh ? vậy không cần cài đặt gì ngoài cái patch của sv đấy :( ( không phải offline mà ) với cả em tưởng cái patch client có từ đầu trang mà

thaihoa91
11-07-09, 09:41 AM
Cái này là sv private đúng không anh ? vậy không cần cài đặt gì ngoài cái patch của sv đấy :( ( không phải offline mà ) với cả em tưởng cái patch client có từ đầu trang mà

Ko phải Server Private ! Đây là Server dành cho ko cần nối mạng ! Down nguyên cái Server rùi cài và chơi 1 mình !

badboy1410
11-07-09, 10:57 AM
Ai chỉ mình cách fix lỗi skill tl , đeo vk BK mất nv + ngựa tàng hình với !!!

nhoc1994
11-07-09, 11:02 AM
Cách fix lỗi Vk , ngựa tàng hình

badboy1410
11-07-09, 11:08 AM
Thì mình đang xài Client china update mới nhất luz mà cũng ko thấy đc 2 con ngựa +10 chỉ thấy đc con [Hiệp khách giang hồ] thuj, còn cái gán vào NPC gì đó mình xem ko hỉu gì hết :|, mình là newbie, còn noob ai chỉ mình với !!!

h.nguyen
11-07-09, 05:03 PM
Có tool nào edit chracter không bạn ơi, chỉnh level, chỉ số.... ấy

tkakmilan1
11-07-09, 05:49 PM
sv này có cần cài SQL 2000+ tạo card mạg ảo gì gì kô vậy mọi người... dùg clien VNG ạ... ai hướg dẫn em với .... help me :((

thaihoa91
11-07-09, 06:07 PM
Có tool nào edit chracter không bạn ơi, chỉnh level, chỉ số.... ấy

Xem cái này :

Tạo 1 account như ý muốn

tìm trong settings/player/ các file newplayerinixx.ini (xx: số từ 00 --> 09) tương ứng 5 hệ (kim mộc thuỷ hoả thổ) mỗi hệ 2 nhân vật. Mún chơi hệ nào thì chọn file có xx tương ứng. Ví dụ: hệ kim: newplayerini00.ini mở ra tìm mấy dòng này:

ileftprop=200 điểm tiềm năng còn lại(chưa cộng)
ileftfight=2000 điểm kỹ năng còn lại
ileftlife=0 sinh lực còn lại
ipower=6000 sức mạnh
iagility=4000 thân pháp
iouter=8000 sinh khí
iinside=2000 nội công
iluck=0 may mắn
ifightexp=0 kinh nghiệm hiện tại
ifightlevel=200 level hiện tại
ileadexp=0 kinh nghiệm banđầu
ileadlevel=200 level ban đầu
iliveexp=0 kỹ năng sống
imaxinner=4000 mana
imaxlife=2300 máu
imaxstamina=5000 thể lực
imoney=500000000 tiền trong hành trang
isavemoney=0 (tiền trong rương)

mún chỉnh cái nào thì chọn dòng đó rùi chỉnh chỉ số tương ứng
mún có cặp nhẫn vô danh thì khỏi cần mò chi, tự tạo cho mình lun, cũng trong file tìm mấy dòng này (cần mở thêm file ring.txt = excel trong settings/item/)

[ITEMS]
COUNT=1 số item add vào (mún có cặp nhẫn thì sửa thành 2)
[ITEM1] thứ tự item
cusercode=iloveu code vào item(không đổi)
idetailtype=0 loại item (0 - 10) nhẫn là số 3 - (xem cột C file .txt)
iequipclasscode=0 mã loại item (ko cần chú ý)
iequipcode=0 mã item (ko wan tâm)
iequipversion=2 verson item(ko wan tâm)
iid=180 ID item(stt trong file item - ở đây là ring.txt (lấy cài stt dòng -1)
ilevel=150 lev item (cột L)
ilocal=3 vị trí chứa đồ (để số 3 là trong hành trang, mấy số khác tự test)
iparticulartype=3 phân loại thứ 2 của item (cột D)
irandseed=4 hok bit
iseries=0 hệ của item (kim, mộc thùy, hỏa, thổ - 0,1,2,3,4)
ix=0 vị trí hàng ngang trong nơi chứa item (ví dụ như hành trang)
iy=0 vị trí hàng dọc trong nơi chứa item
BLISTS=0
ELISTS=0
RLISTS=0

[ITEM2]

...
xong lưu lại và thư mục player vào cả client và server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , khởi động server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , tạo nv rùi tận hưởng. Thiện tai, thiện tai

--------------------------------------------------------
Bước 1 : vào file newplayerinixx ( xx : 00-09 )
+ nếu chơi nam thì chỉnh file 00,02,04,06,08
+ nếu chơi girl thì chỉnh file 01,03,05,07,09
+ ngũ hành : 00+01 = hệ kim , 02+03 = mộc , 04+05 = thuỷ , 06+07 = hỏa , 08+09 = thổ ( thích chơi cái gì thì chỉnh cái đó nha )
Bước 2 : tạo char như ý mún :
irevivalid= (Tốc độ đánh)
irevivalx= (Tốc độ chạy)
ileftfight= (Điểm kĩ năng)
ipower= (Sức mạnh)
iagility= (Thân pháp)
iouter= (Sinh khí)
iinside= (Nội công)
ifightlevel= (Đẳng cấp)
imaxinner= (Thể lực)
imaxlife= (Máu)
imaxstamina= (Nội lực)
imoney= (Tiền)(Chỉ nhận 11 số)
iluck= ( may mắn )
ifightexp= ( exp hiện có )
ifightlevel=1 ( lvel hiện có )
các phần phía dưới là chỉnh skill , item
[FSKILLS] (skill )
COUNT=1 ( số skill hiện có là 1)
S1=53 ( skill này id 53)
L1=1 ( chỉ số của skill , 20 là max , chỉnh thêm cũng được)
[LSKILLS] (số điểm để + skill )
COUNT=0 ( số điểm kĩ năng là 0 )
[ITEMS] (item )
COUNT=1 (số item hiện có là 1)
[ITEM1] (thông tin về item 1) , phần này mình chưa rõ lắm
cusercode=iloveu
idetailtype=0
iequipclasscode=0
iequipcode=4
iequipversion=2
iid=1
ilevel=1
ilocal=3
iparam1=0
iparam2=0
iparam3=0
iparam4=0
iparam5=0
iparam6=0
iparticulartype=4
irandseed=4
iseries=0
ix=0
iy=0
BLISTS=0
ELISTS=0
RLISTS=0

Làm hết từ NewPlayer00.ini --> NewPlayer09.ini ! Làm xong Copy thư mục player --> Vào thư mục npc và Paste đè lên thư mục player trong đó --> Copy thư mục npc và thư mục player --> Paste vào thư mục Settings của Client cho đồng bộ là OK

sv này có cần cài SQL 2000+ tạo card mạg ảo gì gì kô vậy mọi người... dùg clien VNG ạ... ai hướg dẫn em với .... help me :((

Tất nhiên là cần cài SQL Server 2000 + tạo mạng ảo rùi ! Client thì dùng Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất rùi Patch thêm cái Patch Client Full vào thư mục Client Vinagame là OK àh !

cool_boy_9x
11-07-09, 07:45 PM
Cho hỏi có cách nào khởi tạo server = cách khác ngoài click vào NPC không , tui đã thử các server nhưng tất cả đều bị lỗi click vào NPC khởi tạo nó cứ đứng im suốt không khởi tạo được (~~)(~~)

thaihoa91
11-07-09, 08:01 PM
Cho hỏi có cách nào khởi tạo server = cách khác ngoài click vào NPC không , tui đã thử các server nhưng tất cả đều bị lỗi click vào NPC khởi tạo nó cứ đứng im suốt không khởi tạo được (~~)(~~)

Vì Npc dc đặt để khởi tạo Server thì có Script gắn với NPC đó và trong đó có nhiều hàm Add NPC ! Rất nhiều là khác ! Nếu mún ko làm điều đó thì phải từng add từng con 1 ! Bất khả thi !

cool_boy_9x
11-07-09, 08:05 PM
Chẳng nhẽ máy mình không chơi được JXoffline sao hix hix có ai bít cách gì để sửa lỗi này ko :((:((

leanhduyhd2010
11-07-09, 08:12 PM
muốn có 1 Client HOàn thiện thì bạn làm các bước sau
1 > Download ban? VO lam mới nhất cua? VNG về ( Hung ba thien ha )
2 > Download patch Client o trang 1 dung luong 56 mb ve giai? nén ra copy tất ca? vừa giai? nén -> paste vào thu muc vo lam cua vinagame
3 > vao data > doi maps.pak thanh map.pak bo~ chu~ s đi
4 > mo? package.ini lên cho cái này vào
[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=update02.pak
3=update.pak
4=update04.pak
5=update03.pak
6=update01.pak
7=skills.pak
8=spr.pak
9=resource.pak
10=map.pak
11=settings.pak
12=ui.pak
13=script.pak
14=font.pak
15=sound.pak
16=bachkim.pak
17=updatep.pak
18=freeresource.pak
sau đó save lại
5 > vào settings > tìm file ServerList.ini mơ? lên đôi? ip trong đó về Ip server cua? bạn :D

Làm như bạn này thì khi vào màn hình sẽ đen xì hoặc chỉ hiện ra chỗ tao nhân vật, ấn F3 or F4 thì vẫn được
Theo mình thì lý do hình như là thiếu map, ai bik cách khắc phục không nhỉ

thaihoa91
11-07-09, 08:18 PM
Làm như bạn này thì khi vào màn hình sẽ đen xì hoặc chỉ hiện ra chỗ tao nhân vật, ấn F3 or F4 thì vẫn được
Theo mình thì lý do hình như là thiếu map, ai bik cách khắc phục không nhỉ

Bị đen xì là do khai báo file .pak của maps ko đúng tên trong package.ini với thư mục data đó thui !

Chỉnh lại tên cho giống là dc !

+ Nếu ở thư mục data trong thư mục Client có tên là maps.pak thì package.ini cũng phải để là maps.pak !

+ Nếu ở thư mục data trong thư mục Client có tên là map.pak thì package.ini cũng phải để là map.pak !

leanhduyhd2010
11-07-09, 08:21 PM
Bị đen xì là do khai báo file .pak của maps ko đúng tên trong package.ini với thư mục data đó thui !

Chỉnh lại tên cho giống là dc !

+ Nếu ở thư mục data trong thư mục Client có tên là maps.pak thì package.ini cũng phải để là maps.pak !

+ Nếu ở thư mục data trong thư mục Client có tên là map.pak thì package.ini cũng phải để là map.pak !

Nhưng mà mình đã copi cái pakage.ini y hệt như của nhoc1994 rùi.Trong đó chỉnh luôn cái map.pak rùi

thaihoa91
11-07-09, 08:55 PM
Nhưng mà mình đã copi cái pakage.ini y hệt như của nhoc1994 rùi.Trong đó chỉnh luôn cái map.pak rùi

Bạn Post hình lỗi màn hình đen thui + thư mục data + package.ini lên cho tui xem nha !

leanhduyhd2010
12-07-09, 11:34 AM
Lỗi màn hình đen mình sửa được rồi
Nhưng mà sao server ở đầu topic chỉ có 1 files account_Data , còn card_DATA và role_DATA nữa mà
Còn mình dùng cái server của babystar013 bên vn-zoom
CŨng khá tốt nhưng mà hình như còn thiếu chức năng
muốn dùng cái server ở đầu topic thì phải làm thế nào???

thaihoa91
12-07-09, 02:13 PM
Lỗi màn hình đen mình sửa được rồi
Nhưng mà sao server ở đầu topic chỉ có 1 files account_Data , còn card_DATA và role_DATA nữa mà
Còn mình dùng cái server của babystar013 bên vn-zoom
CŨng khá tốt nhưng mà hình như còn thiếu chức năng
muốn dùng cái server ở đầu topic thì phải làm thế nào???

Chỉ cần account_data đủ rùi ! 2 cái card và role ko có cũng ko sao đâu mà !

viptai
12-07-09, 04:17 PM
cho hỏi anhtaidepzai ne!ông fix duoc mấy cái lỗi skill chưa?vd skill cb 9x đó!đánh không thấy dí hết.thanks ông nhiều!

vinh0810
12-07-09, 05:52 PM
sao mình down về rồi đăng nhập tạo nick xong vào game no báo 'sever bị gián đoạn, vui lòng thử lại sau!!' là bị lỗi gì vậy anhtai :-<:-<

walamiwasa
12-07-09, 07:40 PM
Cái này xài sao hả anh tèo (tài). Down zìa rùi làm sao nữa. bản gốc của VLTK đâu hả anh ? toàn patch ko hà.....

cayvietthan
12-07-09, 07:40 PM
Dùng Client mới nhất của JX Trung Quốc được ko anh Tài ? :)
Máy có 512 ram liệu có chơi nổi server này ko ạ ?

Mr.QuangHuy
12-07-09, 07:47 PM
Cái này là để fix lỗi skill này !

Download về giải nén vào Script/

walamiwasa
12-07-09, 07:51 PM
À mà có ai cho xin hướng dẫn toàn tập đề làm VLTK off từ bản gốc của VNG ko zạ. 99,9% cũng đc ko cần phải 100% đâu hihi.........

lệnh hồ xung
13-07-09, 05:44 PM
mấy bác cho hỏi lỗi này làm sao khác phục
fail reclient: db- 192.168.1.2

fail dbrole cilent :192.168.1.2
trong cái S3Relay
tình hình là bị như vậy hoài

anhtruong271
13-07-09, 06:02 PM
"lua error !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!breakrun"
ai bit day la loi gi ai bit chi em voi
khoi dong gameserver.exe được một lúc thì lo hiện ra

meotihon
13-07-09, 06:21 PM
hix sao cai bishop id pass là gì thế sao đăng nhâp txjx pass 1111 mà vẫn sai hĩ

lệnh hồ xung
13-07-09, 06:35 PM
bạn ko đoc kĩ các bác kia trả lời nhiều lần rồi bishop acc :akari pass là 1111
hay
txjx pass 1111
mdjx pass 1111

meotihon
13-07-09, 06:36 PM
bạn ơi bạn cho mình xin YH của bạn đc kô

meotihon
13-07-09, 08:13 PM
hix tạo nhân vật rồi vào game nó ghi sever bi gián đoạn lỗi gì thế mọi người

Minh1213
13-07-09, 08:19 PM
hix tạo nhân vật rồi vào game nó ghi sever bi gián đoạn lỗi gì thế mọi người
Có rớt gs không bạn ? ! Nếu rớt GS thì do cài font TQ đó.

meotihon
13-07-09, 08:31 PM
bị DBloading Failed là sao thế hix

Minh1213
14-07-09, 08:14 AM
Copy lại sv nhé bạn................

thaihoa91
14-07-09, 08:40 PM
bị DBloading Failed là sao thế hix

Lỗi PlayerDBLoading Failed thì xem cái này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cayvietthan
15-07-09, 11:04 PM
Giúp mình tăng exp nhận đc khi đánh quái với, đánh ít quá àh :( HELP !

m4jy3u1n
16-07-09, 08:59 AM
hixx ! sao mình đánh boss có 1 máu thui thế :(

NgọcDiệnTuLa
16-07-09, 09:11 AM
Đã bảo server shit mà, qua lấy server anh thachlong mà chơi, nhớ cám ơn anhlong đó nha.

nhockutepro
16-07-09, 12:33 PM
ủa sao không có skill 200 hè, chán quá

cayvietthan
16-07-09, 03:01 PM
Đánh quái có 7xx exp àh, có cách nào chỉnh exp đánh wáii lên nhiều ko ?

thaihoa91
16-07-09, 03:44 PM
Đánh quái có 7xx exp àh, có cách nào chỉnh exp đánh wáii lên nhiều ko ?

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel rùi tìm cột tên ExpParam rùi chỉnh sau đó save lại và Copy nó wa Settings của Client cho đồng bộ là OK !

minhngumc
17-07-09, 04:33 AM
anhtai ơi sao mình dùng bản này lại ko kick vào đc NPC vậy

anhclsl
17-07-09, 03:57 PM
anh gì ơi down load về rồi thì làm ntn nữa em mới gia nhập diễn đàn nên chẳng biết gì cả

thaihoa91
17-07-09, 09:35 PM
anh gì ơi down load về rồi thì làm ntn nữa em mới gia nhập diễn đàn nên chẳng biết gì cả

Down Ebook của Cubin có hướng dẫn cài có hình ảnh : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> BAUDRy5DYWI5Zy9EKEYkBjNJMw==

tranhuye
18-07-09, 09:59 AM
Clien có con virus khủng làm ghost lai máy ,Hix

maholaca522
19-07-09, 01:02 PM
anh Tài ơi
sao em mở bishop bằng id :txjx, pass:1111 ko vào được vậy
pass sai rồi phải ko anh

anhhung1702
19-07-09, 08:39 PM
cho hỏi sao t cài client nào cũng ko thể vô dc vl vậy kể cả client của anh tài mặc dù ko hề làm sai i600.photobucket.com/albums/tt82/anhhung1702/untitled.jpg

thaihoa91
19-07-09, 08:43 PM
cho hỏi sao t cài client nào cũng ko thể vô dc vl vậy kể cả client của anh tài mặc dù ko hề làm sai i600.photobucket.com/albums/tt82/anhhung1702/untitled.jpg

Lỗi do Client nặng đó ! Bạn Down Patch Client Full về xài thử xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhhung1702
19-07-09, 09:00 PM
nặng là sao t down trên forum mà huhu

RexValkorie
20-07-09, 11:35 AM
Trong bản 5.0 này muốn mua ngựa thì đến đâu vậy mấy bác, chỉ cần mấy con như Ô Vân hay Chiếu Dạ thôi cũng được. Thằng bán ngựa Tương Dương mình đến mà nó không có bán.

leduyan
20-07-09, 02:00 PM
bạn đến bán ngựa đại lý mà mua

RexValkorie
20-07-09, 06:27 PM
Quả hoàng kim, huy hoàng, phúc duyên trung, đại, tiểu đều không dùng được luôn còn mấy cái chìa khóa thì không đổi được cũng như không mua được ở cái bà gì đó bằng tiền xu. Có cách nào fix không mấy bác :(

leduyan
20-07-09, 07:28 PM
chũ yếu tes là chính bác vào mà nhận Lv + Đồ tes di cho nó lành L-)

thienthananhsa
21-07-09, 09:25 AM
Quả hoàng kim, huy hoàng, phúc duyên trung, đại, tiểu đều không dùng được luôn còn mấy cái chìa khóa thì không đổi được cũng như không mua được ở cái bà gì đó bằng tiền xu. Có cách nào fix không mấy bác :(

quả huy hoàng hình như phải lại thằng ở góc bên phải thôn thôn ba lăng huyện đó (phải có quả huy hoàng trong rương mói được nha!)! còn tiền xu thì phải lại cái bà gì gần thằng đại sư để đi tẩy tủy bấm vào nạp 200 hay 500 xu đó!(1 ô tiền xu được tính là 100xu) .còn dùng chìa khóa thì dùng tiền xu mua ở cái bà vừa nạp xu đó ! sau đó lại thằng lễ quan đổi kinh nghiệm lên lever vù vù mà không mất chìa khóa(cái này chắc lỗi game) nên cứ tăng kinh nghiệm hoai ah! ! còn phúc duyên hinh7 như bạn phải tìm thần bí thương nhân để ăn đó ! chứ bấm chuột phải vào nó không được đâu!

anhhung1702
21-07-09, 11:30 AM
ai còn giữ client này thì cho t xin cái folder setting dc hok,tại t down về giải nén ra bị lỗi rồi nên hok chơi dc nó báo thiếu file,xin up len MF dùm thanks very much

thaihoa91
21-07-09, 09:28 PM
ai còn giữ client này thì cho t xin cái folder setting dc hok,tại t down về giải nén ra bị lỗi rồi nên hok chơi dc nó báo thiếu file,xin up len MF dùm thanks very much

Settings thì lấy bên Server qua chứ đâu bạn !

kapuchino
21-07-09, 09:45 PM
sao khi vào game chả nhìn thấy gì vậy???ấn túi đồ và trang bị lên rồi tắt đi thì các hình chồng chéo lên nhau luôn...ai giúp tớ với???:-ss

anhhung1702
21-07-09, 11:16 PM
Settings thì lấy bên Server qua chứ đâu bạn !

j kì vậy hồi bữa t cài lúc chép client vo VL cua VNG thì nó báo lỗi "nặng" h t chép patch của u xong chép client vô thì ko thể chơi dc vậy làm sao mới chơi dc đây huhu sắp đi học rồi lớp 12 nữa mới chít

thaihoa91
22-07-09, 09:40 AM
j kì vậy hồi bữa t cài lúc chép client vo VL cua VNG thì nó báo lỗi "nặng" h t chép patch của u xong chép client vô thì ko thể chơi dc vậy làm sao mới chơi dc đây huhu sắp đi học rồi lớp 12 nữa mới chít

Làm theo thứ tự : Lấy Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) --> Down Patch Client Full về giải nén ra, copy tất cả các file vừa giải nén và Paste vào thư mục Client Vinagame là dc !

thaihoa91
22-07-09, 09:42 AM
sao khi vào game chả nhìn thấy gì vậy???ấn túi đồ và trang bị lên rồi tắt đi thì các hình chồng chéo lên nhau luôn...ai giúp tớ với???:-ss

Lỗi Client do bạn chưa chỉnh lại đó mà ! Làm theo 2 bước :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client -->Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak rùi Save lại !

Bạn vào game chạy Server rùi thử vào xem còn bị ko !

BestOfKooL
22-07-09, 02:44 PM
Bạn ơi sao mình login nhân vật vào game nó cứ có lỗi này nè!!!
Sever đang gián đoạn,xin thử lại:-B
Cài lại mấy lần vẫn thế :(( :(( :((
Help!

GuJunPyo
22-07-09, 02:54 PM
Cho tôi hỏi sao lúc tôi khởi động sever đến cái gamesever.exe nó không hiện lên và nó đứng im ở 80% là sao tui đợi cả 30p rồi vẫn chưa thấy động tĩnh gì nản ghê.

GuJunPyo
22-07-09, 06:07 PM
anh tài cho hỏi cái client đấy có dùng được cho client VNG HBTH không 30 charrrr

thaihoa91
22-07-09, 07:42 PM
anh tài cho hỏi cái client đấy có dùng được cho client VNG HBTH không 30 charrrr

Dc mà ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vic911
22-07-09, 11:19 PM
xin hướng dẫn mình chút nha, minh dow cai client tu trang chu ve ban HBTH 1.39 G , ko bit tiep theo fai lam sao , dow may cái ở đầu trag về hết rồi , mình mới chơi nên ko biết các bạn thông cảm nha

vic911
22-07-09, 11:44 PM
sao trong thư mục DB của JX Server\JXPKS MODE\DB không có account gi cả folder trống rỗng, à cái Vo Lam Truyen KyVN.rar giải nén xong làm gì hã bác tài

huuptag2008
24-07-09, 01:34 PM
caj sv nay saj caj cljen nao` vay anh ?

nguyenkhoi_cm
24-07-09, 02:54 PM
thật ra sever này vẫn còn dậm chân tại chổ so với những sever trc' đó bạn ah`! lí do là bạn chưa hề chơi onl nên .....!! mà nếu sever này đem onl thì hok ổn, bạn nào test thử hẳn sẽ hiểu. Tuy là đã có rất nhiều chức năng mới nhưng ~ cái quan trọng & thú vị nhất như ép đồ hay ngay cả hệ thống item và skill trees cũng chưa haonf thành! có ji` mạo muội mong thông cảm. Nói thế là để thấy nếu mún hoàn thiện thì ta con` 1 chặng đg` rất dài!

chieudavl
24-07-09, 05:05 PM
cái này có font kô anh tài................máy nhà em lỡ cài font rồy

nhoc1994
24-07-09, 06:16 PM
trong 1 topic mà có đến ca? chục người hoi? server này có font hay ko font tui xin nhắc lại lần cuối và đừng ai spam nữa
SERVER NÀY KO CẦN CÀI FONT <-----------------

thaihoa91
24-07-09, 07:27 PM
thật ra sever này vẫn còn dậm chân tại chổ so với những sever trc' đó bạn ah`! lí do là bạn chưa hề chơi onl nên .....!! mà nếu sever này đem onl thì hok ổn, bạn nào test thử hẳn sẽ hiểu. Tuy là đã có rất nhiều chức năng mới nhưng ~ cái quan trọng & thú vị nhất như ép đồ hay ngay cả hệ thống item và skill trees cũng chưa haonf thành! có ji` mạo muội mong thông cảm. Nói thế là để thấy nếu mún hoàn thiện thì ta con` 1 chặng đg` rất dài!

Do Server lậu ! Với lại mấy cái ép đồ thì cần Server và Client phải phân biệt dc item thường, xanh, HK, BK ! Nhưng hiện tại tuy đã dc chỉnh sửa nhưng Client vẫn là bản Beta lúc trước của Vinagame nên ko có chức năng Full dc ! Chính vì chưa hoàn thiện nên mới lập BOX ra để Develope, chứ nếu Server mà như của Vinagame thì BOX này đã Delete từ lâu !

anhhung1702
25-07-09, 08:49 PM
huhu sau 1tg đi down và mua đĩa thì ko còn lỗi nào nữa và khi tạo nv o BLHuyện xong thì:"ko thê kết nối với máy chu",còn các làng khác thì:"sv đang gián đoạn" huhu ai ơ TPhcm q11 hay gàn q6 cho em so dt va giúp em với plzzzzz

thaihoa91
25-07-09, 09:32 PM
cái này có font kô anh tài................máy nhà em lỡ cài font rồy

Cách chỉnh của mình trích từ Ebook của Cubin :

Đối với 1 số bạn đã lỡ cài Font China vào máy để chơi Server có Font China nhưng vì 1 số lý do nào đó muốn chuyển sang chơi Server No Font China. Nhưng khi cài Server No Font China và chạy GameServer.exe 1 lát là bị lỗi. Thế là GameServer.exe biến mất --> Ko thể chơi Server No Font China dc !

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn chỉnh lại Languages, khi biết cách chỉnh này thì ta có thể chơi song song 2 Server No Font China va có Font China đều dc !

+ Nếu bạn đang xài Server có Font China mà muốn chơi Server No Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở Chinese (PRC)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn English (Unistate State) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server No Font China dc rồi đó !

+ Nếu bạn đang xài Server No Font China mà muốn chơi Server có Font China thì làm như sau : Vào My computer --> Control Panel --> Mở Regional and Language Options --> Chọn thẻ Advanced --> Dưới dòng chữ Select a language ... you want to use : có lựa chọn ( Lúc này là ở English (Unistate State)). Bây giờ bạn chỉ cần chọn Chinese (PRC) --> Apply --> OK rồi Yes hoài luôn --> Máy bạn sẽ khởi động lại và sau khi đã khởi động lại xong thì bạn có thể bắt đầu chơi Server có Font China dc rồi đó !

Chúc bạn thành công ! ^__^
Trích thaihoa91

Dryan
25-07-09, 09:47 PM
cho hoi~ , sau khi choy xong , minh tat sv , mo lai , choy lai thj` mat nhan vat ??? la sao ??? pro nao chj~ voi

Jxoffline
26-07-09, 07:52 AM
Cho tôi hỏi cái lúc tôi mua ngựa ở Tương Dương ấn vào thì chả thấy no mua gì cả nhìn trong hòm đồ chả có con ngựa nào.

thaihoa91
26-07-09, 08:16 AM
cho hoi~ , sau khi choy xong , minh tat sv , mo lai , choy lai thj` mat nhan vat ??? la sao ??? pro nao chj~ voi

Down database.zip về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ra --> Copy thư mục database vừa giải nén --> Paste vào thư mục Server --> Nó báo thông báo thì cứ chọn Yes To All là dc !

thaihoa91
26-07-09, 08:18 AM
Cho tôi hỏi cái lúc tôi mua ngựa ở Tương Dương ấn vào thì chả thấy no mua gì cả nhìn trong hòm đồ chả có con ngựa nào.

Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy thư mục item, buysell.txt và goods.txt --> Paste vào thư mục Settings của Client là xong !

Jxoffline
26-07-09, 08:29 AM
Tôi copy cả settings của sever vào client mà 30 charrrrrr

thaihoa91
26-07-09, 08:33 AM
Tôi copy cả settings của sever vào client mà 30 charrrrrr

Bạn xài Server nào ? Còn tuỳ Server nữa ! Server Jx Offline khác so với của Vinagame !

khoihuynhi8
26-07-09, 10:47 AM
sao trong thư mục DB của JX Server\JXPKS MODE\DB không có account gi cả folder trống rỗng, à cái Vo Lam Truyen KyVN.rar giải nén xong làm gì hã bác tài

Vấn đề này mong chủ topic giải đáp hộ với. Tôi down xong sever rồi nhưng giờ vẫn để không... Thêm nữa, sever này dùng clein của VNG hay Kingsoft?

Se7eN747
26-07-09, 02:53 PM
client nào cũng được. Mình dùng client VNG. sau đ1o chép patch client vào client VNG. Rồi chỉnh lại IP trong severlist rồi chơi

nham2389
27-07-09, 02:30 AM
có ai giup minh với. minh chay server ok rồi nhưng đến đoạn vào game thì lai ko thay server đâu cả. mình dùng Client cua Kíngoft. và dùng cái patch ở trang 1 nhưng ko được. ai biết giúp mình với nha.

nham2389
27-07-09, 02:44 AM
mà mấy bạn ơi dùng chương trình gì để đăng kí Tài Khoản vậy, ai biết trả lời giùm nha. thank trước

nham2389
27-07-09, 02:54 AM
mình tạo được tài khoản rồi nhưng khi vào game tạo nhân vật xong và chọn nhân vật vào chơi thì nó lại báo lổi là ko thể kết nối với máy chủ :((

nham2389
27-07-09, 05:55 AM
mình mới lần đầu chơi vỏ lâm nên ko biết học skill ở chổ nào cả. ai biết cách hoc skill như thế nào thi chỉ dùm mình với nha.

hongtu1
27-07-09, 07:13 AM
có ai giup minh với. minh chay server ok rồi nhưng đến đoạn vào game thì lai ko thay server đâu cả. mình dùng Client cua Kíngoft. và dùng cái patch ở trang 1 nhưng ko được. ai biết giúp mình với nha.
Server này không cần cài Font, hình như cậu cài Font TQ thì phải. Cậu xem lại đi, nếu đúng thì gỡ đi nha

nham2389
27-07-09, 08:27 AM
thank bạn vì đã chỉ dẩn nha nhưng mình ko cài font CHINA bạn ah, mình chỉ dùng cái client của Kingsoft thôi.
Bây giờ mình vào game được rồi nhưng ko hiểu sao vào chơi acc được 1 lúc rồi lên đến lv200 và thoát ra vào lại thì nó lại báo là KẾT NỐI ĐẾN MÁY CHỦ GIÁN ĐOẠN :((

Nhân tiện cho mình hỏi vì sao các skill tuy đã hiện trong bảng F5 rồi và mình củng đã tăng điểm cho nó đến 20 rồi nhưng khi vào chổ để chọn skill đánh quái thì lại ko thấy xuất hiện hết (chỉ có vài chiêu đầu thôi) :(( ai biết chỉ giáo dùm mình nha, mình còn gà về vỏ lâm quá... thank các bạn trước.[-O<

thaihoa91
27-07-09, 08:32 AM
thank bạn vì đã chỉ dẩn nha nhưng mình ko cài font CHINA bạn ah, mình chỉ dùng cái client của Kingsoft thôi.
Bây giờ mình vào game được rồi nhưng ko hiểu sao vào chơi acc được 1 lúc rồi lên đến lv200 và thoát ra vào lại thì nó lại báo là KẾT NỐI ĐẾN MÁY CHỦ GIÁN ĐOẠN :((

Nhân tiện cho mình hỏi vì sao các skill tuy đã hiện trong bảng F5 rồi và mình củng đã tăng điểm cho nó đến 20 rồi nhưng khi vào chổ để chọn skill đánh quái thì lại ko thấy xuất hiện hết (chỉ có vài chiêu đầu thôi) :(( ai biết chỉ giáo dùm mình nha, mình còn gà về vỏ lâm quá... thank các bạn trước.[-O<

Lỗi chơi đến lv cao thoát ra và ko vào lại dc nữa thì làm theo cách này : Down database.zip về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ra --> Copy thư mục database vừa giải nén --> Paste vào thư mục Server --> Nó có hiện thông báo gì thì cứ chọn Yes To All là dc !

Còn vấn đề thứ 2 thì mình chưa dc rõ là bạn xài Server nào mà bị lỗi skills như vậy ! Bạn nói rõ hơn nha !

khoihuynhi8
27-07-09, 08:57 AM
Ai giải đáp hộ cái: sao trong thư mục DB của JX Server\JXPKS MODE\DB không có file account_Data.MDF gi cả, mà thực ra đây là folder trống. Vậy thì lấy cái gì mà add vào SQL server đây? Hay là đi cop từ bản khác rồi nhét vào? Thanks bạn nào giải đáp dùm nhé!
À, nhân tiện cho mình hỏi thêm: mình dùng các sever khác sao không thể di chuyển đến một số map như map môn phái (để học skill) hay các map luyện lev được nhỉ? Và khắc phục bằng cách nào đây?

hongtu1
27-07-09, 09:06 AM
Ai giải đáp hộ cái: sao trong thư mục DB của JX Server\JXPKS MODE\DB không có file account_Data.MDF gi cả, mà thực ra đây là folder trống. Vậy thì lấy cái gì mà add vào SQL server đây? Hay là đi cop từ bản khác rồi nhét vào? Thanks bạn nào giải đáp dùm nhé!
À, nhân tiện cho mình hỏi thêm: mình dùng các sever khác sao không thể di chuyển đến một số map như map môn phái (để học skill) hay các map luyện lev được nhỉ? Và khắc phục bằng cách nào đây?

Cậu copy DB từ server nào cũng được.Xong nhớ chỉnh lại trong table serverlist nha.
Còn cái map thì có thể do cạu chưa mở map

shjnken
27-07-09, 12:46 PM
em chuyển map ko được là sao vậy anh tài

nham2389
27-07-09, 12:48 PM
thank bạn thaihoa91 nhiều nha. mình đang dùng cái server của anh taidepza bạn ah. ý của mình là ko hiểu sao tuy đã có skill trong F5 rồi nhưng khi vao ô skill dùng ở CHUỘT TRÁI và CHUỌT PHẢI thì lại ko hiện hết tất cả các skill lên để đánh, nhân tiện cho mình hỏi CÁI BANG thì dung VỦ KHÍ j để có thể đánh ra chiêu RỒNG vậy bạn, biết thì bày mình với nha, nói thật mình chỉ biết về Mu, Cabal, Dekaron thui chứ còn vỏ lâm thì mình mù tịt. chỉ dùm mình nha, thank bạn trước

thaihoa91
27-07-09, 12:54 PM
thank bạn thaihoa91 nhiều nha. mình đang dùng cái server của anh taidepza bạn ah. ý của mình là ko hiểu sao tuy đã có skill trong F5 rồi nhưng khi vao ô skill dùng ở CHUỘT TRÁI và CHUỌT PHẢI thì lại ko hiện hết tất cả các skill lên để đánh, nhân tiện cho mình hỏi CÁI BANG thì dung VỦ KHÍ j để có thể đánh ra chiêu RỒNG vậy bạn, biết thì bày mình với nha, nói thật mình chỉ biết về Mu, Cabal, Dekaron thui chứ còn vỏ lâm thì mình mù tịt. chỉ dùm mình nha, thank bạn trước

Việc Skills quy định chuột trái, chuột phải là có lý do !

Có 3 dạng Skills :

+ Dạng Skills chủ động tấn công thì Skills sẽ xuất hiện cả bên trái và bên phải !

+ Dạng Skills hỗ trợ Buff thì Skills chỉ xuất hiện bên phải !

+ Dạng Skills tâm pháp thì ko có cả 2 bên trái và phải !

Chiêu của Cái Bang mà chưởng rồng là Cái Bang Bổng nên bạn mua Bổng sẽ xài dc àh !

Mình chỉ biết về JX àh ^__^ Tại vì máy cùi nên ko thể Dev các game khác !

nham2389
28-07-09, 12:19 AM
thank bạn nhìu vì đã chỉ dẩn cho mình nha. nhưng mình vào cai lảo già nào đó ở trong BA LANG HUYEN rồi up level lên 200 nhưng chơi được 1 tí và tháo ra vào lại (vào NV lv 200 lúc nảy nha) thì nó lại báo là: SERVER ĐANG GIÁN ĐOẠN. Mình đã copy cái datbase của bạn vào rồi nhưng vẩn bó tay :((, biết là phiền mọi người nhưng ko biết hỏi ai cả. thank thaihoa91 nhìu nhìu nha

Luv7up
28-07-09, 08:54 AM
em chuyển map ko được là sao vậy anh tài
Tui cũng bị như bạn này... vào chơi rôi... vào phái rồi... đang hí hửng đi train tiếp thì tự nhiên move map không được... hjz hjz
Giải quyết dùm cái...
===========
Nếu nói chưa mở map thì cho hỏi mở map như thế nào vậy :|:|:|

thaihoa91
28-07-09, 09:13 AM
thank bạn nhìu vì đã chỉ dẩn cho mình nha. nhưng mình vào cai lảo già nào đó ở trong BA LANG HUYEN rồi up level lên 200 nhưng chơi được 1 tí và tháo ra vào lại (vào NV lv 200 lúc nảy nha) thì nó lại báo là: SERVER ĐANG GIÁN ĐOẠN. Mình đã copy cái datbase của bạn vào rồi nhưng vẩn bó tay :((, biết là phiền mọi người nhưng ko biết hỏi ai cả. thank thaihoa91 nhìu nhìu nha

Bạn Down database.zip về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ra --> Copy thư mục database vừa giải nén --> Paste vào thư mục Server --> Nó có hiện thông báo gì thì cứ chọn Yes To All là dc !

thaihoa91
28-07-09, 09:14 AM
Tui cũng bị như bạn này... vào chơi rôi... vào phái rồi... đang hí hửng đi train tiếp thì tự nhiên move map không được... hjz hjz
Giải quyết dùm cái...
===========
Nếu nói chưa mở map thì cho hỏi mở map như thế nào vậy :|:|:|

Cách mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhngumc
29-07-09, 03:00 PM
Ai cho mình cái worldSet có những map chính để mình chơi đc ko vậy,tự khởi động map mệt lắm:)
Ai có share cho mình nhé

Čħīċķėň
29-07-09, 07:50 PM
anh Tài cho em hỏi về cách chỉnh npc ban máu chiến trường đi.

Luv7up
30-07-09, 05:23 PM
Cho mình hỏi Thần Bí Thương Nhân nằm ở đâu ý nhỉ... :sweat:tìm hoài không thấy... :Laluot_252:đồ chất đầy rương rồi ^:)^^:)^^:)^

kunlexus
30-07-09, 05:39 PM
anh tài cho em hỏi chỉ cần đown patch cient thôi ko cần đown sever đc ko ạ

thaihoa91
30-07-09, 08:20 PM
anh tài cho em hỏi chỉ cần đown patch cient thôi ko cần đown sever đc ko ạ

Nếu chỉ down Patch Client thì bạn chơi Game Online ! Còn mún chơi ở nhà thì down thêm Server nữa rùi về cài mới dc !

Ballistixs
31-07-09, 01:02 PM
cái Jxserver này down về không có file DB ! vậy xài file DB cũ được ko ! đang xài server Xie_Ao bị lỗi đánh con quái mãi mới chết ! nên qua bản này xài thử ! mong được giúp đỡ :)

Čħīċķėň
31-07-09, 02:40 PM
anh Tài cho em hỏi 1 server chơi nhiều bản client có được ko???
Em người mới nên ko biết??

thaihoa91
31-07-09, 03:44 PM
anh Tài cho em hỏi 1 server chơi nhiều bản client có được ko???
Em người mới nên ko biết??

Client xài chung !

Lấy Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) --> Down Patch Client Full về giải nén ra --> Copy tất cả file vừa giải nén --> Paste vào thư mục Client của Vinagame là dc 1 Client hoàn chỉnh !

Wind1302
31-07-09, 05:41 PM
Chỉ mình tí,mình kiếm ko dc cái file account để attach, vào DB rồi không có:|

luucongdai
31-07-09, 06:04 PM
các bác ơi em muốn chơi võ lâm off quá. nhưng thử mấy serve toàn lỗi hoặc map it. anh nào có bản hoàn thiện thì shear em với. em đang dùng clien của vinagame. thanks so much!

thaihoa91
31-07-09, 07:29 PM
các bác ơi em muốn chơi võ lâm off quá. nhưng thử mấy serve toàn lỗi hoặc map it. anh nào có bản hoàn thiện thì shear em với. em đang dùng clien của vinagame. thanks so much!

Ít maps thì tự mở maps ! Xài Server thachlong78 3.0 kìa !

Wind1302
31-07-09, 07:56 PM
Bạn ơi cho hỏi tại sao khi mình thoát server thì những gì mình chơi trước đó ko lưu lại vậy.

hjeukut3102
02-08-09, 01:13 PM
em đã cài xong sv và đăng kí dc níck, nhưng sao lúc đăng nhập níck xong rồi tạo acc đã ok , nhưng lúc enter vào sv thì nó Kết Nối Thất Bại là sao hả anh Tài :(

caosuon20
02-08-09, 02:20 PM
reg acc o dau zay anh tai dep trai

thaihoa91
02-08-09, 03:38 PM
reg acc o dau zau anh tai dep zai

Down Patch Client Full về có file JxStartupClient.exe giúp tạo acc nhanh đó !

huyken99
02-08-09, 08:59 PM
Bạn ơi sao cái gamesever dãy số =0 vậy bạn fix lỗi giúp mình đi :(

thaihoa91
02-08-09, 09:03 PM
Bạn ơi sao cái gamesever dãy số =0 vậy bạn fix lỗi giúp mình đi :(

Lỗi đó là do bạn mở quá nhiều Local Area Connection nên nó ko bít bạn xài IP nào mà chạy cả !

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy Server Jx Offline mà thui !

huyken99
02-08-09, 09:49 PM
Lỗi đó là do bạn mở quá nhiều Local Area Connection nên nó ko bít bạn xài IP nào mà chạy cả !

Cách khắc phục : Disable hết tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy Server Jx Offline mà thui !
Mình làm như bạn nói nhưng đăng nhập nhân vật vào thì nó thông báo kết nối máy chủ thất bại :(

thaihoa91
03-08-09, 02:28 PM
Mình làm như bạn nói nhưng đăng nhập nhân vật vào thì nó thông báo kết nối máy chủ thất bại :(

Nếu vậy thì bạn post hình GameServer.exe khi game báo kết nối máy chủ thất bại đi !

huyken99
03-08-09, 05:26 PM
Nếu vậy thì bạn post hình GameServer.exe khi game báo kết nối máy chủ thất bại đi !
Cảm ơn bạn mình đã fix lại rồi , mình lấy Ip mạng cài lun
Nhưng mình qua mấy thành khác ko dc, bạn chỉ mình đi :(

NgọcDiệnTuLa
03-08-09, 05:54 PM
Mở map ra, trong WorldSet.ini đó, muốn xem ID maps thì vào settings xem cái maplist ^^

thaihoa91
03-08-09, 07:06 PM
Cảm ơn bạn mình đã fix lại rồi , mình lấy Ip mạng cài lun
Nhưng mình qua mấy thành khác ko dc, bạn chỉ mình đi :(

Cách mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieuken1520
03-08-09, 10:55 PM
co cai cho minh hoi cach nao lam cho thay ten mau' ten quai ko

Luv7up
04-08-09, 03:27 AM
Hjz!!! Mình tìm rồi nhưng mà vẫn ko thấy ông thần bí thương nhân gì gì đó!!
Đi vào trong, sau đệ tử cái bang ở Ba Lăng Huyện chỉ thấy 1 ông gì gì đó thân bí thôi... mà ông này click vào không được... hjz!!!hjz!!
Help!!!

thaihoa91
04-08-09, 08:02 AM
co cai cho minh hoi cach nao lam cho thay ten mau' ten quai ko

Do game.exe trong Client cả đó nhưng rất tiếc phải hex !

thaihoa91
04-08-09, 08:03 AM
Hjz!!! Mình tìm rồi nhưng mà vẫn ko thấy ông thần bí thương nhân gì gì đó!!
Đi vào trong, sau đệ tử cái bang ở Ba Lăng Huyện chỉ thấy 1 ông gì gì đó thân bí thôi... mà ông này click vào không được... hjz!!!hjz!!
Help!!!

Bạn xài Server nào và chụp hình GameServer.exe khi bạn nhấp vào ông thần bí mà ko có hiện gì cả !

hieuken1520
04-08-09, 09:08 AM
Do game.exe trong Client cả đó nhưng rất tiếc phải hex !

bạn ơi chỉ mình cách nhìn thấy tên quái với máu đi bạn;)

thaihoa91
04-08-09, 09:28 AM
bạn ơi chỉ mình cách nhìn thấy tên quái với máu đi bạn;)

Mình có làm dc đâu ! Có là đã share rùi ! Có cài hình bên Topic của Wizard là có thui ! Chứ còn ai làm dc nữa đâu ^__^

hieuken1520
04-08-09, 12:37 PM
Bạn nào có sever mới nhất ko,
ko cần fon china nha

nham2389
04-08-09, 06:37 PM
giúp mình với THAIHOA ơi mình copy cái datbase của cậu vào server rồi nhưng mà nó vẩn bị lổi là khi nhân vật lên lv cao thì vào nó lại báo SERVER GIAN DOAN :-/

nham2389
04-08-09, 06:40 PM
ah mà cái S3relay của mình ko hiểu sao khi chưa chạy gameserver thi nó chạy ngon ơ nhưng đến khi chạy gameserver rồi vf vào chới một lúc thì nó lại báo lổi và bị NOT REPONDING