Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn gõ tiếng việt

phuongpvmtc72
25-01-23, 06:33 AM
mình đang tập tành việt hoá một số câu thoại trong game, nhưng viết dấu bằng phần mềm notepad ++ và unikey bộ gõ chỉnh về TCVN3 thì khi vào game nó bị lỗi hiển thị font chữ tiếng việt, vậy muốn gõ tiếng việt thì mình phải dùng phần mềm gì và chỉnh bọ gõ như thế nào vậy ạ. mong các bạn đi trước chỉ giúp mình. Xin chân thành cám ơn. Và chúc mọi người một năm mới vui vẻ và thành công.

bada156
25-01-23, 08:31 AM
mình đang tập tành việt hoá một số câu thoại trong game, nhưng viết dấu bằng phần mềm notepad ++ và unikey bộ gõ chỉnh về TCVN3 thì khi vào game nó bị lỗi hiển thị font chữ tiếng việt, vậy muốn gõ tiếng việt thì mình phải dùng phần mềm gì và chỉnh bọ gõ như thế nào vậy ạ. mong các bạn đi trước chỉ giúp mình. Xin chân thành cám ơn. Và chúc mọi người một năm mới vui vẻ và thành công. TCVN3 ???, ông có xem các hướng dẫn từ youtube và các nguồn khác chưa ?

skythienlong
25-01-23, 09:53 AM
bảng mã unikey chọn VISCII nhé không phải TCVN3 đâu

huy629165
01-02-23, 08:16 PM
mình đang tập tành việt hoá một số câu thoại trong game, nhưng viết dấu bằng phần mềm notepad ++ và unikey bộ gõ chỉnh về TCVN3 thì khi vào game nó bị lỗi hiển thị font chữ tiếng việt, vậy muốn gõ tiếng việt thì mình phải dùng phần mềm gì và chỉnh bọ gõ như thế nào vậy ạ. mong các bạn đi trước chỉ giúp mình. Xin chân thành cám ơn. Và chúc mọi người một năm mới vui vẻ và thành công.

Tải font tiếng việt viscii về. Notepad++ chỉnh phần Lang thêm ngôn ngữ = font viscii vào. Còn không thì dùng dịch mã online cho nhanh =]]