PDA

View Full Version : [JX] Share file ui .ini edit hoặc tắt icon bên phải Jx linux 8.0

traminh83
03-10-21, 02:39 PM
Hello các bạn!
Share cho các bạn 1 file để edit mấy cái icon bên phải nếu các bạn thấy khó chịu khi chơi jx linux 8.0 và khi nhấn vào mấy icon đó ko hiện ra gì hết do bản share 8.0 thiếu các file UI cho icon bên phải.

Link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn chép vào Client Ui\Ui3
Các bạn đang xài jx linux 6.0 cũng có thể chép thử xem

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn đã xem!

muctimngayxua
03-10-21, 10:37 PM
Nhân tiện share ae bản mình có sửa lại ít để mặc đồ xanh, tím cũng oánh được boss.
và cái Client ko còn tình trạng bị diss acc và hiện cái hòm nhấp nháy

traminh83
04-10-21, 12:02 PM
Nhân tiện share ae bản mình có sửa lại ít để mặc đồ xanh, tím cũng oánh được boss.

Chà, bản patch cũng có mấy skill minh giáo của tui luôn. :D

muctimngayxua
04-10-21, 04:23 PM
Chà, bản patch cũng có mấy skill minh giáo của tui luôn. :D

mình toàn copy từ của bạn nhiều mà, hóng bác sửa giúp lỗi trang bị Diệu Dương, Tinh sương ....các đồ HKMP max opp cũng bị lỗi nữa rep nữa

hoaitam1990
07-11-21, 02:56 PM

Bác cho mình hỏi là chỉnh dmg và máu boss xanh ở đâu thế bác?
Mình tìm trong npcs.txt mà không thấy. Thanks!

kuetli
07-11-21, 09:36 PM

Có bác nào trả lời rồi, mình copy lại ::
"Trong setting/npcs.txt á bác. Bác xem cột lifeparam3 (AO) á bác. Nó có máu. Trong file đó có đầy đủ skill boss, def tốc độ hồi phục dame boss luôn đó bác."

tului
07-11-21, 10:15 PM

Trước tiên bạn phải xác định id của con boss bạn muốn chỉnh thì mới thay đổi như máu, skill, damge... đc. Muốn xác định id của boss thì bạn vào file bosscharm.lua (nếu nhớ ko lầm) trong sv xem id của boss rồi hãy dò ở file npcs.txt. Nhớ sau khi chỉnh xong thì đồng bộ sv và client rồi hãy chạy lại sv vào game test. :D

hoaitam1990
08-11-21, 09:01 AM
Trước tiên bạn phải xác định id của con boss bạn muốn chỉnh thì mới thay đổi như máu, skill, damge... đc. Muốn xác định id của boss thì bạn vào file bosscharm.lua (nếu nhớ ko lầm) trong sv xem id của boss rồi hãy dò ở file npcs.txt. Nhớ sau khi chỉnh xong thì đồng bộ sv và client rồi hãy chạy lại sv vào game test. :D

Mình check thì file bosscharm.lua là qui định boss vàng đó bác. Mình đang tìm chỉnh dmg và máu boss xanh :(

hoaitam1990
08-11-21, 09:29 AM
Có bác nào trả lời rồi, mình copy lại ::
"Trong setting/npcs.txt á bác. Bác xem cột lifeparam3 (AO) á bác. Nó có máu. Trong file đó có đầy đủ skill boss, def tốc độ hồi phục dame boss luôn đó bác."

Mình đang nói là boss xanh xuất hiện ở các map khi train ấy bác.
Mình mới qua jx linux nên chưa biết nhiều, nếu mà chỉnh từng con thì phải chỉnh lại dmg hàng trăm con hết ah bác?
Ví dụ như map 7x Lão Hổ Động có quái tên Thanh Mi, mình muốn chỉnh dmg khi quái Thanh Mi này là boss xanh thì chỉnh ở đâu bác? Mình có tìm trong npcs.txt và không có tên quái đó
Thanks!

Chief
08-11-21, 08:18 PM

Cảm ơn bác rất nhiều !!!........................