PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi về bảng xếp hạng

qweasdcz
27-07-21, 03:44 AM
Các bác cho em hỏi muốn làm lại bảng xếp hạng hiển thị như trong client, ví dụ là các top tài phú, top sát khí...vv thì dùng script hay là như thế nào ạ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
28-07-21, 10:38 PM
Dùng script client + script sv + xml + hình ảnh

qweasdcz
30-07-21, 07:04 AM
Dùng script client + script sv + xml + hình ảnh
cảm ơn huuduyen_05, sẵn cho mình hỏi mình muốn làm thêm phần tiêu phí khi mua đồ trên shop knb. Như kiểu click mua 1 món bất kỳ trên shop knb sẽ được cộng vào điểm môn phái chẳng hạn ( điểm môn phái thành điểm tiêu phí) thì thêm ở đâu ạ ? Mình mò trong yuanbaoshop mà không thấy 8-}

Sói Đẹp Trai
30-07-21, 10:22 AM
cảm ơn huuduyen_05, sẵn cho mình hỏi mình muốn làm thêm phần tiêu phí khi mua đồ trên shop knb. Như kiểu click mua 1 món bất kỳ trên shop knb sẽ được cộng vào điểm môn phái chẳng hạn ( điểm môn phái thành điểm tiêu phí) thì thêm ở đâu ạ ? Mình mò trong yuanbaoshop mà không thấy 8-}

Không có đâu bạn nhé, bạn muốn làm cái tích tiêu này thì phải chọc vào script ở Client, lúc nào nó click mua cái gì đó thì send 1 cái xscript về phía server, để thông báo thằng này định mua món XYZ gì đó, và phải check nó có mua thành công hay không thì cộng cái tích nạp đó lên, nói chung là bước 2 khó hơn nhưng ko phải ko làm đc, còn cách phức tạp hơn nhiều, là nếu bạn có khả năng hex lại gs thì cái đoạn đó khá easy, khỏi cần đến client.

qweasdcz
30-07-21, 11:17 AM
Không có đâu bạn nhé, bạn muốn làm cái tích tiêu này thì phải chọc vào script ở Client, lúc nào nó click mua cái gì đó thì send 1 cái xscript về phía server, để thông báo thằng này định mua món XYZ gì đó, và phải check nó có mua thành công hay không thì cộng cái tích nạp đó lên, nói chung là bước 2 khó hơn nhưng ko phải ko làm đc, còn cách phức tạp hơn nhiều, là nếu bạn có khả năng hex lại gs thì cái đoạn đó khá easy, khỏi cần đến client.

Thanks các Mod đẹp trai nhiều nhé!! Cho xin hỏi thêm về cái phạm vi đuổi theo của monster luôn chút, xưa nhớ làm được rồi mà giờ tìm hoài không ra

tvmsep1st
02-08-21, 01:22 PM
Dùng script client + script sv + xml + hình ảnhz
Bạn cho hỏi giờ muốn thêm Danh hiệu nhân vật thêm hiêu ứng thì mình chỉnh sửa lua vs xml nào dược không