PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về script đào Tàng Bảo Đồ

Rogue
23-07-21, 12:13 AM
Chào anh em, mình tình cờ gọi thử item Tàng bảo đồ trong magicscript ra đào chơi nhưng sao cứ bị lỗi chỗ Giám định tàng bảo đồ ở npc Phó Lôi Thư toàn ra bản nát không đào được
Mình đã mày mò vào các file script liên quan để kiểm tra nhưng kiến thức có hạn, ko thể hiểu để tự fix đc. Mong ae giúp đỡ mình với (mục đính ofline tự sướng là chính)
1. Gọi item
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Nộp cho PLT để giám định
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Lỗi Tàng bảo đồ nát

JXDev
23-07-21, 07:53 AM
Chào anh em, mình tình cờ gọi thử item Tàng bảo đồ trong magicscript ra đào chơi nhưng sao cứ bị lỗi chỗ Giám định tàng bảo đồ ở npc Phó Lôi Thư toàn ra bản nát không đào được
Mình đã mày mò vào các file script liên quan để kiểm tra nhưng kiến thức có hạn, ko thể hiểu để tự fix đc. Mong ae giúp đỡ mình với (mục đính ofline tự sướng là chính)
1. Gọi item
2. Nộp cho PLT để giám định
3. Lỗi Tàng bảo đồ nát

Bác dùng cái lệnh này mà gọi ra chứ AddItem nó toàn lỗi thôi

DynamicExecuteByPlayer(PlayerIndex, "\\script\\task\\random\\treasure_head.lua", "CreateTreasureMap")

Rogue
23-07-21, 08:33 AM
Mình làm thành công rồi. Cảm ơn bác nhiều nha <:-P<:-P

trungjx
23-07-21, 08:51 AM
Mình làm thành công rồi. Cảm ơn bác nhiều nha <:-P<:-P

mấy bro cho hỏi sao mấy cái làm nhiệm vụ phái ko hiện lên thì làm sao ạ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?_nc_cat=105&ccb=1-3&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=D2P4S1i6xSQAX9oElum&_nc_ht=scontent.fvca1-1.fna&oh=339db946b067f53042f00630dd301dde&oe=611E5FF6

Rogue
23-07-21, 11:08 AM
mấy bro cho hỏi sao mấy cái làm nhiệm vụ phái ko hiện lên thì làm sao ạ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?_nc_cat=105&ccb=1-3&_nc_sid=ae9488&_nc_ohc=D2P4S1i6xSQAX9oElum&_nc_ht=scontent.fvca1-1.fna&oh=339db946b067f53042f00630dd301dde&oe=611E5FF6

Không hiện là do client thiếu file Ui để load. Bạn vẫn có thể lên google tra nv rồi theo các bước mà làm nha (nếu server bạn đang dùng vẫn mở nhiệm vụ)

trungjx
24-07-21, 08:36 AM
Không hiện là do client thiếu file Ui để load. Bạn vẫn có thể lên google tra nv rồi theo các bước mà làm nha (nếu server bạn đang dùng vẫn mở nhiệm vụ)

mình biết client thíu file mà ko biết file nào. nhớ trc làm đc. mà giờ ko nhớ :(

OldGamer
24-07-21, 10:08 AM
mình cũng càn các file nhiệm vụ này
bạn nào có cho mình xin

cam ơn rất nhièu