PDA

View Full Version : [JX] Chào mọi người, có gì mới không nhỉ, gần 2 năm rồi

thachlong78
22-05-21, 06:30 PM
Gần 2 năm rồi kể từ khi Võ Lâm Việt Mobile dừng hoạt động, cũng buồn, nhưng có quá nhiều vấn đề nên mình không có làm tiếp và đã bán toàn bộ SCR. Tất nhiên Võ Lâm đã ăn vào trong máu, vẫn muốn mang những trải nghiệm Võ Lâm xưa trở lại, nhưng theo một cách khác, hợp thời đại hơn, chất lượng hơn. Unreal Enginer đã được lựa chọn để phát triển lại Võ Lâm, sẽ sớm trở lại với cái tên mới, hi vọng sẽ xứng đáng với một Game đã từng và sẽ là bom tấn.

thanhkent
22-05-21, 08:00 PM
Trong gần 2 năm đó bác có phát triển tiếp source ko vậy bác :D

thachlong78
22-05-21, 08:12 PM
Trong gần 2 năm đó bác có phát triển tiếp source ko vậy bác :D

Không bạn ơi, khi mình bán đã del hết toàn bộ rồi. Thời gian sau đó tập trung vào sản phẩm mới này.

thachlong78
23-05-21, 07:56 AM
Ở đây có ai chuyển sang mảng viết Game không, hiện tại các Engine Game đã xịn hơn trước kia rất nhiều rồi. Game 3D giờ vừa nhẹ, vừa đẹp, bên mảng JX Private các bạn biết cấu trúc 1 Game lớn thế nào là ưu thế không hề nhỏ

NotIAm
23-05-21, 05:10 PM
Ở đây có ai chuyển sang mảng viết Game không, hiện tại các Engine Game đã xịn hơn trước kia rất nhiều rồi. Game 3D giờ vừa nhẹ, vừa đẹp, bên mảng JX Private các bạn biết cấu trúc 1 Game lớn thế nào là ưu thế không hề nhỏ

Cho em xin 1 chân vào với tiền bốiiii ơi

OldGamer
23-05-21, 07:46 PM

1. Kiếm người thông thạo c++ đã khó, rành JX càng khó hơn

2. Unreal, Unity hay Cocos2DX cũng chỉ giúp show hình thôi vẫn sẽ không giúp nổi bật hơn nếu sử dụng lại hình ảnh của jx

thachlong78
24-05-21, 08:01 AM

Bên mình đã đủ nhân lực rồi nhé bạn, hiện tại là Studio Game như những Studio Game bình thường thôi

thachlong78
24-05-21, 08:22 AM
1. Kiếm người thông thạo c++ đã khó, rành JX càng khó hơn

2. Unreal, Unity hay Cocos2DX cũng chỉ giúp show hình thôi vẫn sẽ không giúp nổi bật hơn nếu sử dụng lại hình ảnh của jx

Game mình đang phát triển là Game 3D, tất nhiên mới hoàn toàn từ đồ hoạ đến mã nguồn. Game bản quyền mà bạn. Nhắc đến mảng 2D, hiện tại Unity là khác biệt so với phần còn lại do hỗ trợ Shader Graph, và VFX Graph, việc giao tiếp coi như trực tiếp với GPU cho hiệu năng hơn hẳn phương pháp cổ điển, ngoài ra Unity cũng đã hỗ trợ DOTS cho những ai cần hiệu năng CPU. Trước 2019 Unity cũng được, Cocos cũng xong, nhưng giờ khác nhiều rồi.

tan_vu646
24-05-21, 10:35 AM
Game mình đang phát triển là Game 3D, tất nhiên mới hoàn toàn từ đồ hoạ đến mã nguồn. Game bản quyền mà bạn. Nhắc đến mảng 2D, hiện tại Unity là khác biệt so với phần còn lại do hỗ trợ Shader Graph, và VFX Graph, việc giao tiếp coi như trực tiếp với GPU cho hiệu năng hơn hẳn phương pháp cổ điển, ngoài ra Unity cũng đã hỗ trợ DOTS cho những ai cần hiệu năng CPU. Trước 2019 Unity cũng được, Cocos cũng xong, nhưng giờ khác nhiều rồi.
- Vậy sao bác ThachLong lại chọn Unreal engine cho phiên bản mới này. Có thể chia sẻ kinh nghiệm và lý do chọn Unreal không bác?

thachlong78
24-05-21, 08:30 PM
- Vậy sao bác ThachLong lại chọn Unreal engine cho phiên bản mới này. Có thể chia sẻ kinh nghiệm và lý do chọn Unreal không bác?

Mảng 3D Unreal hơn hẳn các Engine khác bạn ạ . Bên 3D giữa hình ảnh thiết kế và hiển thị trong Game khác nhau rất nhiều, mỗi Engine có công thức hiển thị riêng, và Unreal làm tốt hơn hẳn phần còn lại.

OldGamer
24-05-21, 10:09 PM

Nếu 3D thì nặng vấn đề model với animation rồi
Khâu design nhân vật quái với bản đồ

thachlong78
24-05-21, 10:43 PM
Nếu 3D thì nặng vấn đề model với animation rồi
Khâu design nhân vật quái với bản đồ

Từ 2015 có rất nhiều thay đổi về quy trình làm Model 3D, các chương trình dạy bây giờ hầu hết đã lỗi thời, làm đúng không nặng như mọi người nghĩ. Bên mình phải mất cỡ 6 tháng để tìm ra quy trình làm việc chuẩn để tạo ra các Game AAA, rồi thay đổi nó để tối ưu trên Mobile. Có rất nhiều thứ không biết thì khó, biết lại dễ.

OldGamer
24-05-21, 11:40 PM
Từ 2015 có rất nhiều thay đổi về quy trình làm Model 3D, các chương trình dạy bây giờ hầu hết đã lỗi thời, làm đúng không nặng như mọi người nghĩ. Bên mình phải mất cỡ 6 tháng để tìm ra quy trình làm việc chuẩn để tạo ra các Game AAA, rồi thay đổi nó để tối ưu trên Mobile. Có rất nhiều thứ không biết thì khó, biết lại dễ.

Mất 6 tháng cho vấn đề character với animation đã là nhanh rồi :)
Còn lại code với config thôi

thachlong78
25-05-21, 12:27 AM
Mất 6 tháng cho vấn đề character với animation đã là nhanh rồi :)
Còn lại code với config thôi

6 tháng chỉ đập đi làm lại đó bạn, sau từng đó thời gian mới bắt đầu vẽ chính thức được. Thời gian dành cho việc vẽ khoảng 2 năm, với 5 người làm liên tục. Kinh phí cỡ vài tỷ là hoàn thành được rồi. Cũng công việc đó mà theo mô hình các công ty lớn sẽ cần hàng triệu đô. Vừa rồi đơn vị làm Game 7754 huy động vốn làm Game mới, nghe nói cần 20 tỷ, chỉ là Game Offline PC mà cần những từng đó, đủ thấy sự khác nhau trong việc sử dụng nguồn vốn thế nào rồi

viptai
25-05-21, 03:35 PM
6 tháng chỉ đập đi làm lại đó bạn, sau từng đó thời gian mới bắt đầu vẽ chính thức được. Thời gian dành cho việc vẽ khoảng 2 năm, với 5 người làm liên tục. Kinh phí cỡ vài tỷ là hoàn thành được rồi. Cũng công việc đó mà theo mô hình các công ty lớn sẽ cần hàng triệu đô. Vừa rồi đơn vị làm Game 7754 huy động vốn làm Game mới, nghe nói cần 20 tỷ, chỉ là Game Offline PC mà cần những từng đó, đủ thấy sự khác nhau trong việc sử dụng nguồn vốn thế nào rồi
sao không dùng Unreal Engine 5 mới nhất làm game luôn Thachlong?
với lại cho hỏi là có thể đẩy cao hình ảnh jx1 lên HD ko? nếu game nó khác quá thì kén người chơi.
hiện tại t đang chơi moonlight blade mobile, đồ họa dc gọi là đỉnh số 1 trong các game 3D hiện tại, ngang ngửa với các game PC bom tấn hạng AAA về đồ họa.

thachlong78
25-05-21, 05:58 PM
sao không dùng Unreal Engine 5 mới nhất làm game luôn Thachlong?
với lại cho hỏi là có thể đẩy cao hình ảnh jx1 lên HD ko? nếu game nó khác quá thì kén người chơi.
hiện tại t đang chơi moonlight blade mobile, đồ họa dc gọi là đỉnh số 1 trong các game 3D hiện tại, ngang ngửa với các game PC bom tấn hạng AAA về đồ họa.

Unreal Engine 5 vẫn chưa ra mắt mà bạn, lúc nào ra mắt cũng sẽ Update lên bản 5 thôi. Bản 2D đẩy lên HD đó hả, view camera ra xa là được, còn bản 3D bên mình đang phát triển là chuẩn FullHD. Giống VLTK chắc chắn rồi

thachlong78
25-05-21, 06:25 PM
Cuối năm nay sẽ có bản Test đầu, như thường lệ mọi người ở đây sẽ được ưu tiên Test trước. Sản phẩm làm chưa đầy 2 năm nhưng là tích luỹ kinh nghiệm mười mấy năm làm Game của mình. Hi vọng ít nhất mảng Game kiếm hiệp sẽ không phải phụ thuộc vào China nữa.

OldGamer
25-05-21, 08:14 PM

Hơn kém nhau cách làm thôi. Tui cũng mất 4-5 tháng nuôi 3 thằng nhóc đê nghiên cứu làm 3D trên Unity.
20 tỷ đó chắc tiêu tốn 1/2 cho engine, phòng óc với trang bị làm việc nhưng khả năng hơi bị thấp.

thachlong78
25-05-21, 10:20 PM
Hơn kém nhau cách làm thôi. Tui cũng mất 4-5 tháng nuôi 3 thằng nhóc đê nghiên cứu làm 3D trên Unity.
20 tỷ đó chắc tiêu tốn 1/2 cho engine, phòng óc với trang bị làm việc nhưng khả năng hơi bị thấp.

Ừ, cách làm khác nhau. Bên mấy công ty họ thích đao to búa lớn vậy đó, mà làm hơi kém.

thachlong78
02-06-21, 04:25 AM
Nhân đây cũng muốn gửi lời xin lỗi tới các bạn đã từng làm Gamer Võ Lâm Việt. Sau khi biết Võ Lâm Việt bắt buộc phải đóng mình đã cố gắng để được mở miễn phí cho các bạn nhưng không được. Thế nào là người đứng đầu sản phẩm lỗi lớn nhất ở mình.

minhchau0309
02-06-21, 08:31 AM
Nhân đây cũng muốn gửi lời xin lỗi tới các bạn đã từng làm Gamer Võ Lâm Việt. Sau khi biết Võ Lâm Việt bắt buộc phải đóng mình đã cố gắng để được mở miễn phí cho các bạn nhưng không được. Thế nào là người đứng đầu sản phẩm lỗi lớn nhất ở mình.

thật sự thì trước khi phát hành rất háo hức, vì trước đó vltk 3D mobile không thể nào khoả lấp được cảm giác như jx1 PC, cho đến khi bác và efun ra bản mobile.
Tâm huyết là vậy nhưng nổ lực không thể đưa đứa con của mình bay cao cũng khá buồn bác nhỉ.
Nếu không thể làm online, e suggest bác có thể làm offline save database ở server để thu phí từ mua vật phẩm và save tài khoản lên server
hiện tại có một số game mobile như Võ lâm hiệp khác (ios), liên quân võ lâm (android) làm khá chỉnh chu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Gamer vẫn mong có những sp phát triển từ cộng đồng việt

thachlong78
02-06-21, 10:37 PM
thật sự thì trước khi phát hành rất háo hức, vì trước đó vltk 3D mobile không thể nào khoả lấp được cảm giác như jx1 PC, cho đến khi bác và efun ra bản mobile.
Tâm huyết là vậy nhưng nổ lực không thể đưa đứa con của mình bay cao cũng khá buồn bác nhỉ.
Nếu không thể làm online, e suggest bác có thể làm offline save database ở server để thu phí từ mua vật phẩm và save tài khoản lên server
hiện tại có một số game mobile như Võ lâm hiệp khác (ios), liên quân võ lâm (android) làm khá chỉnh chu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Gamer vẫn mong có những sp phát triển từ cộng đồng việt

Sau khi VLV đóng cửa mình hoàn toàn có thể mở Online 1 Server mới, chỉ là không được mở lại VLV. Làm Game nhiều năm vậy là lần đầu tiên phải đóng Server nhanh đến thế, buồn, mới quyết định bán toàn bộ.

thunglung
05-06-21, 02:11 PM
Cho mình hỏi cái hơi lạc đề là cái font JX1 là font gì thế nhỉ, mình tìm mãi k thấy font nào giống

OldGamer
05-06-21, 09:24 PM

Tại sao vậy ? Sao lại đóng cua ?

thachlong78
05-06-21, 11:38 PM
Tại sao vậy ? Sao lại đóng cua ?

Bị buộc đóng cửa đó bạn, còn cụ thể sao mình không muốn nhắc đến làm gì, chuyện 2 năm trước cứ để là 2 năm trước đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình hỏi cái hơi lạc đề là cái font JX1 là font gì thế nhỉ, mình tìm mãi k thấy font nào giống

Mình cũng không rõ nữa, tại gấp lấy đại 1 font VNI dùng được, không có chú ý vụ Font cho lắm

thaihoa91
10-06-21, 08:08 AM
Ủng hộ 2 tay :D Hy vọng sớm được xem First Look của game

thachlong78
12-06-21, 05:20 AM
Ủng hộ 2 tay :D Hy vọng sớm được xem First Look của game

Cũng đang gắng đẩy tiến độ đây. Dạo này sao rồi, nhắn cho tôi SDT vào hộp thư đi

YOLODC
06-07-21, 08:07 PM
Cuối năm nay sẽ có bản Test đầu, như thường lệ mọi người ở đây sẽ được ưu tiên Test trước. Sản phẩm làm chưa đầy 2 năm nhưng là tích luỹ kinh nghiệm mười mấy năm làm Game của mình. Hi vọng ít nhất mảng Game kiếm hiệp sẽ không phải phụ thuộc vào China nữa.

Bác cho em xin 1 slot test với nhé ! hóng quá :D

minhyahoo
09-07-21, 04:00 PM
Bác thaclong78 ơi, có thể " share " cho em 1 bộ source jx pc để em tập dev với :D

provklmv1
11-07-21, 09:29 PM

chek ib nhé bạn................................

zonjkut3
13-07-21, 03:46 AM
Idol mướp ra 1 cái demo cho ae cửng đi =)))

ThanhVipLn
04-07-22, 05:29 PM
Hóng cái demo
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yeujx
13-08-22, 06:54 PM

Bác này cũng lớn, lớn rồi, nói ko giữ lời gì hết. Cho ae xem 1 đoạn video demo đi, vài năm sau ra bản test cũng được x-(

thachlong78
21-08-22, 01:42 AM
Hóng cái demo
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Ha ha, Việt Kiếm sao rồi ? Đăng kỳ bản quyền thương hiệu và cấp phép chưa ?

thachlong78
21-08-22, 01:58 AM
Bác này cũng lớn, lớn rồi, nói ko giữ lời gì hết. Cho ae xem 1 đoạn video demo đi, vài năm sau ra bản test cũng được x-(

Ừ, trễ hẹn với các bạn, thông cảm nhé. Có một số vấn đề liên quan đến bản quyền và cấp phép nên bên mình không thể Demo quá sớm

hieucolc
01-11-22, 03:11 AM
Đồ mới skill chỉnh sửa giống với <KingSoft Private> như những thông tin truyền tai nhau của CLB, GVN với một số diễn đàn quảng cáo sv game private

Vuong192cc
24-11-23, 06:31 AM
Game sao rồi anh ơi,xắp hết năm rồi...cho em xem cái demo với đợi lâu lắm lun rồi...

rongluadh3003
27-12-23, 02:00 AM
nghe mà hóng muốn xem demo của game ghê :D