PDA

View Full Version : [TLBB] cách tìm iD vật phẩm trong Eqipbase và tạo vật phẩm trang bị cho nhân vật

tranvanhantv
09-11-20, 11:01 AM
Chào các bạn mình viết bài hướng dẫn các bạn mới bắt đầu chơi TLBB và muốn học hỏi ai biết rồi xin đừng cười mình nhé...!!!:D:D:D

Dầu tiền các bạn vào Client/Material/Icon và tìm vật phẩm mình muốn..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhấp tiếp vào hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau dó dùng Notepad++ mở file Client/Config/Equipbase.txt nhấn Ctrl+F tìm tên nó..

Sau đó dò qua bên trái tìm ID và copy nó.

Tiếp chúng ta vào game và nhập !!createitem = ID tìm được = 2=1

Chúc các bạn mới thành công.

phamvuong
09-11-20, 01:00 PM
tại sao phải loằng ngoằng thế khi mà chỉ cần tìm theo tên trang bị rồi create ra nhỉ
à quên
muốn tìm theo tên thì phải gõ theo kiểu chữ vscii chứ ko phải unicode
cách chuyển font thì tìm trên gg nhé

tranvanhantv
09-11-20, 04:31 PM
tại sao phải loằng ngoằng thế khi mà chỉ cần tìm theo tên trang bị rồi create ra nhỉ
à quên
muốn tìm theo tên thì phải gõ theo kiểu chữ vscii chứ ko phải unicode
cách chuyển font thì tìm trên gg nhé
Mình nghĩ các bạn mới nhiều khi họ không biết chuyển với lại họ tập việt hóa như mình kiến thức lượm lặc ít nên không biết.
Mình làm tới đâu biết tới đó nên chỉ như vậy các pro nhìn sơ là biết đâu thể nào qua mắt thợ được hì.

phamvuong
09-11-20, 04:53 PM
Mình nghĩ các bạn mới nhiều khi họ không biết chuyển với lại họ tập việt hóa như mình kiến thức lượm lặc ít nên không biết.
Mình làm tới đâu biết tới đó nên chỉ như vậy các pro nhìn sơ là biết đâu thể nào qua mắt thợ được hì.

cách của bạn thực sự rất phức tạp
ko bik thì đã có gg cơ mà
thực ra cũng nhiều bài hướng dẫn lắm rồi nhưng newbie bây giờ hầu như ko thèm đọc

toantuanh
09-11-20, 06:20 PM
Thấy chủ thớt hay đấy chứ... cách này đôi khi nhiều người ko rành làm được.. mình thì biết cách nhừng cái chữ trong Equipbase của mình nó khác trong game bạn à kkk.. ko search được

p13cks03
09-11-20, 06:39 PM
cách này cũng hay, nhưng những item nó giống hình như đả tạo đồ thì rất khó

skythienlong
09-11-20, 08:53 PM
hiệu quả thì vẫn là dịch ra, search ID
equipbase ( thú cưỡi, trang bị, thời trang, vũ khí)
commonitem ( vật phẩm, ngọc đổi trang bị, item phục hồi, bí kíp, bí tịch, yếu quyết, trứng pet, cường hoá...v...v....)
geminfo ( ngọc cấp 1 đến 9)

hiểu sơ sơ cơ cấu rồi thì chỉnh opt đồ

opt ngọc (dễ nhất)
opt trang bị
opt trang bị ( bộ)

các bạn đang chơi dòng vạn tượng như thớt, trong cái Dị Dung Các có cái gọi vật phẩm trực tiếp nhưng ko có dòng số lượng ko cần dùng lệnh gm

saodzi
10-11-20, 06:12 PM
lằng nhằng thế nhỉ, để tìm đc 1 cái icon trong 1 mớ hình ảnh đấy k phải là dễ, hơn nữa có những item có cùng 1 hình ảnh, nhất là những bản đã dev ( k phải là bản gốc ) thì cái này lại càng thường xuyên sảy ra,
chỉ cần dịch ra rồi tìm theo tên là đc, còn đổi font chữ thì bất kể ai dev cũng đều phải làm, lên gg tìm hiểu 10 15p là ra
cái lý do mem mới thì thật sự là k thuyết phục, càng mem mới càng phải tìm hiểu nhiều hơn mem cũ