PDA

View Full Version : [JX] File chứa thông tin về Map của Thần Hành Phù

hoanghuan
19-05-20, 08:02 PM
Như tiêu đề mình có sử dụng thần hành phù tất cả mọi nơi. Nhưng khi đứng ở chờ Tống Kim kích vào nó báo như hình. Ai biết đường dẫn file cần fix không xin chỉ dùm. tks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

YOLODC
19-05-20, 09:42 PM
Như tiêu đề mình có sử dụng thần hành phù tất cả mọi nơi. Nhưng khi đứng ở chờ Tống Kim kích vào nó báo như hình. Ai biết đường dẫn file cần fix không xin chỉ dùm. tks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này chắc mỗi server khác nhau , nhưng nó nằm trong setting/item mở từng file lên xem , ko thì dùng jx studio cho nhanh , muốn sửa thì mở file đó lên tìm dòng thông báo đó rồi xóa dùng điều kiện đi là xong vd

if (nSubWorldID >= 416 and nSubWorldID <= 511) then
Msg2Player("Bản đồ hiện tại ngươi đang đứng thuộc khu vực đặc thù, không thể sử dụng thần hành phù")
return 1
end

hoanghuan
19-05-20, 10:46 PM
Cái này chắc mỗi server khác nhau , nhưng nó nằm trong setting/item mở từng file lên xem , ko thì dùng jx studio cho nhanh , muốn sửa thì mở file đó lên tìm dòng thông báo đó rồi xóa dùng điều kiện đi là xong vd

Msg2Player("Bản đồ hiện tại ngươi đang đứng thuộc khu vực đặc thù, không thể sử dụng thần hành phù")
return 1
end

Dù sao cũng cảm ơn bạn tuy nhiên mh tìm mờ mắt ko ra :D, Bạn có thể cho xin tên file cũng đc. cám ơn nhé

smarhero
20-05-20, 10:52 AM
Dù sao cũng cảm ơn bạn tuy nhiên mh tìm mờ mắt ko ra :D, Bạn có thể cho xin tên file cũng đc. cám ơn nhé

Script/item/ib/shenxifu.lua

30 charrrrr

hoanghuan
20-05-20, 03:51 PM
Script/item/ib/shenxifu.lua

30 charrrrr

Cái này không sửa được bạn ah.
return 1
end
Nó nằm ở chỗ này mình chưa tìm ra trong file nào đó quy định về item không dùng được cho Map

JXDev
20-05-20, 05:13 PM
/home/jxser/server1/settings/item_detail.txt
Bác thử vào đường dẫn trên rồi tìm tới ID 1266 xóa nó đi rồi chạy lại server.

hoanghuan
20-05-20, 06:34 PM

Tks bạn nhiều nhé! ...................................

smarhero
22-05-20, 09:40 AM

Bác cho em hỏi cái dòng bản đồ mới ở trong npc xa phu là nó nằm chổ nào ạ, mình tìm hết file trong file station + mấy file dẫn đến trong npc vẫn ko có, thần hành phù cũng không ạ

hoanghuan
22-05-20, 10:26 AM
Bác cho em hỏi cái dòng bản đồ mới ở trong npc xa phu là nó nằm chổ nào ạ, mình tìm hết file trong file station + mấy file dẫn đến trong npc vẫn ko có, thần hành phù cũng không ạ
Bạn vào đường dẫn sau xem file nhé. Mình trước nhớ có tìm ra và tắt nó đi nhưng ko nhớ trong file nào
\script\activitysys\config

JXDev
23-05-20, 08:02 AM

/home/jxser/server1/script/activitysys/config/13