Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] lỗi không lưu thương hội

phamvuong
05-05-20, 11:05 AM
các pro cho mình hỏi chút
mình có ném 1 sv lên vps nghịch
mọi thứ ok hết nhưng tạo thương hội ví dụ abc, xong rs sv thì char vẫn có lưu danh hiệu là chủ thương hội abc đã lập còn thương hội abc thì ko tồn tại
ai biết chỉ giùm fix lỗi này như thế nào

huuduyen_05
05-05-20, 05:07 PM
Trường hợp này do khi tắt server thì bạn không để server save thông tin mà kill các process đang chạy "1 cái rụp"

phamvuong
05-05-20, 05:38 PM
Trường hợp này do khi tắt server thì bạn không để server save thông tin mà kill các process đang chạy "1 cái rụp"

không phải sếp ơi
mình tắt dùng lệnh stop mà
nó ko báo lỗi gì cả
ko biết có phải do vps không nhưng mình vất sang máy ảo thì nó lưu thương hội bình thường
vps chạy mọi cái ok mỗi thương hội là nó không lưu

huuduyen_05
06-05-20, 09:20 AM
không phải sếp ơi
mình tắt dùng lệnh stop mà
nó ko báo lỗi gì cả
ko biết có phải do vps không nhưng mình vất sang máy ảo thì nó lưu thương hội bình thường
vps chạy mọi cái ok mỗi thương hội là nó không lưu

Vậy thì có sai sót cấu hình chỗ nào đó bên VPS rồi. Thế này phải mò xem các cấu hình xem là gì mới biết lỗi chỗ nào được.

Để đoán thì mình đoán mỗi lý do ở trên, mà ko phải nó thì chưa đoán ra cái lý do khác.

phamvuong
06-05-20, 11:40 AM
Vậy thì có sai sót cấu hình chỗ nào đó bên VPS rồi. Thế này phải mò xem các cấu hình xem là gì mới biết lỗi chỗ nào được.

Để đoán thì mình đoán mỗi lý do ở trên, mà ko phải nó thì chưa đoán ra cái lý do khác.

đúng có thể là do vps
trc mình dùng vps khác thì ok vẫn bật tắt bằng start và stop
nhưng mới chuyển qua vps này đc mấy ngày thì cứ bị lỗi ko lưu thương hội sau khi rs sv
mọi cái khác đều ổn
sếp hướng dẫn mình check dc ko
sv ném lên để mấy ae chơi chung cho vui thôi sếp

huuduyen_05
06-05-20, 12:39 PM
đúng có thể là do vps
trc mình dùng vps khác thì ok vẫn bật tắt bằng start và stop
nhưng mới chuyển qua vps này đc mấy ngày thì cứ bị lỗi ko lưu thương hội sau khi rs sv
mọi cái khác đều ổn
sếp hướng dẫn mình check dc ko
sv ném lên để mấy ae chơi chung cho vui thôi sếp

Không biết phải hướng dẫn như thế nào nữa.
Cơ bản để kiểm tra lỗi thì bạn thử thế này. Chạy server -> vào thao tác thương hội -> tắt server dạng thủ công (không dùng lệnh stop)
Khi tắt thì tắt theo từng bước, xem xem log các thứ chạy ok chưa rồi mới sang bước tiếp theo.

phamvuong
07-05-20, 09:18 AM
Không biết phải hướng dẫn như thế nào nữa.
Cơ bản để kiểm tra lỗi thì bạn thử thế này. Chạy server -> vào thao tác thương hội -> tắt server dạng thủ công (không dùng lệnh stop)
Khi tắt thì tắt theo từng bước, xem xem log các thứ chạy ok chưa rồi mới sang bước tiếp theo.

tắt thủ công mình cũng thử rồi sếp
kết quả như nhau
mình tạo mới vps cài từ đầu cũng vẫn bị
mình cài centos7
hnay chuyển qua ubuntu thì mới được nhưng tab login chậm hơn hẳn so với bình thường
ko hiểu do đâu luôn
hix