PDA

View Full Version : [JX] JX2-Share bản 1click full 2014 chơi off đã config có thể chơi lan pk tết

cgalaxy
16-01-20, 06:29 PM
-Chào anh em,lâu quá jx1 không làm thêm được gì mới nên nay mình chuyển qua ngâm cứu jx2
Mà dạo này Jx2 đang hot, lại được share bản full 2014 hàng ngon, nên hôm nay mình share cho anh em bản 1 click cho những anh em newbie có cái để chơi tết,
Thông tin bản này:
-Sever :bản full 2014 của thuongeopi đã share trên 4rum.
-Client của JX2HungBa
-Máy mạnh có thể chạy full 7GS chơi cho sướng đỡ lag
-Tải về phát chơi luôn, không cần chỉnh gì cả, dễ hơn cả bắn bi hay nhảy dây;).
-Có thể chơi lan với anh em cùng phòng ,dùng chung wifi với lớp mạng 192.168.1.x, tha hồ pk xuyên tết
-Tạm thời các bạn cứ mở full 7 GS, mình đang chỉnh lại để chỉ cần mở 3 GS là full map
-Web regacc của thuongeopi ở 192.168.1.220 để regacc, không cần dùng navicat.
-Tương lai sẽ có những update tiếp cho anh em tha hồ chơi off, như là add thêm phái và skill mới, hoặc mod đưa về bản 2008,bla bla,... mình cần thêm thời gian vì lâu quá chưa mò lại JX :D

TK:root
Pass: cgalaxy
Tk MySQL
Pass: 2020jx2
Vào địa chỉ 192.168.1.220 để regacc nhaz !, ko cần navicat

Link tải:
Centos 7 1-click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Severlist (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client HungBa (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
SecureSRT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
GIẢI NÉN CENTOS BẰNG 7ZIP NẾU KHÔNG MUỐN BỊ LỖI
chép severlist vào folder client, vào game hiện nhiều sever giống VNG là được (tất cả sever đều cùng 1 IP)

Hướng dẫn cho newbie, biết zồi thì hem cần xem :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý tắt sever théo thứ tự các nút đã add sẵn nhaz, thoát đột ngột bị rollback, không save data ráng chịu (thứ tự thì ngc lại với lúc bật, tắt từ GS6 về 1,...)

1 vài hình ảnh mới test :

Sever có minh giáo 3 đường, chắc có full đồ, bí kiếp tuyệt học các kiểu, (tại mình không chơi jx2 nên ko rành lắm :D, để đọc script rồi sẽ mò thêm cho anh em)

Special thanks to : ThuongEoPi(full sever files), codonleloi (enable event)

vd_tt
16-01-20, 06:55 PM
mình cũng ko có chơi jx2 nên ko biết các phái hay skill, chỉ vừa google thông tin :

Sau phiên bản thử nghiệm cuối tháng 06/2018 vừa qua, quý nhân sĩ đã có dịp gia nhập 2 hệ phái hoàn toàn mới là Côn Lôn Kiếm Tôn và Đường Môn Nhậm Hiệp. Trong bài viết lần này, quý nhân sĩ hãy cùng Bổn Trang nhìn lại tổng quan về hệ phái Đường Môn Nhậm Hiệp nhé!

link :

nên nếu phiên bản này mà 2014 đúng vng thì ko thể nào có đường môn nhậm hiệp được :D

mình cũng đang ngâm cứu, thấy đồ đạc các thứ code cũng đơn giản dễ hiểu

dragonwall
16-01-20, 07:11 PM
mình cũng ko có chơi jx2 nên ko biết các phái hay skill, chỉ vừa google thông tin :

link :

nên nếu phiên bản này mà 2014 đúng vng thì ko thể nào có đường môn nhậm hiệp được :D

do các tính đồ nhân sĩ đam mê quy hội thêm vào đó. Con này chỉ còn môn phái chiêu thức mới chơi bắt mắt, tính năng này nọ về sau theo kiểu "clone", ai chơi cũng thấy nhàm chán :))

operabn
16-01-20, 07:53 PM
hóng jx2 2019 giờ 2014 nó share full tóe loe rồi =))=))=))=))

jetvietnam
16-01-20, 09:55 PM
add thêm trang bị vip vào GM top ơi, đi pb thì đi 1 mình all pb luôn nhé. tks nhiều

cgalaxy
17-01-20, 12:26 AM
-định up thêm mấy cái vọc vạch mà bị lỗi hết rồi, anh em đown chơi tạm đi, có gì mình up tiếp cho

chickenmut
17-01-20, 12:31 AM
add thêm trang bị vip vào GM top ơi, đi pb thì đi 1 mình all pb luôn nhé. tks nhiều

có lệnh GM với id ốp thì tự chọn ốp mà test đi anh, thêm vào đó mà anh không thích thì nó là rác ròi
ví dụ em thích đi nội công gân cốt nhưng anh thích nội công thân pháp vậy lấy toàn ốp gân cốt chắc anh không vừa lòng
có sẵn id bật GM lên là ra món đồ có ốp đúng ý, ốp xịn xò như nào tùy anh build;)

bagiabancf
17-01-20, 08:38 AM
i7 8700 & 32gb RAM có đủ chạy full-load 7gs ko bác :D
Ko biết một vài gs bác lượt bỏ có ảnh hưởng nhiều ko ạ, bác cho em vài ví dụ với
Cảm ơn bác :D

jetvietnam
17-01-20, 09:14 AM
có lệnh GM với id ốp thì tự chọn ốp mà test đi anh, thêm vào đó mà anh không thích thì nó là rác ròi
ví dụ em thích đi nội công gân cốt nhưng anh thích nội công thân pháp vậy lấy toàn ốp gân cốt chắc anh không vừa lòng
có sẵn id bật GM lên là ra món đồ có ốp đúng ý, ốp xịn xò như nào tùy anh build;)

ý mình là trang bị đồng phục ví dụ như hào hiệp vô hạ, thiên hạ vô song, bạch kim viêm đế, đồ tướng đồ soái á bác

bagiabancf
17-01-20, 09:58 AM
ý mình là trang bị đồng phục ví dụ như hào hiệp vô hạ, thiên hạ vô song, bạch kim viêm đế, đồ tướng đồ soái á bác

Dùng cách thủ công đi bác:
Chuyển kênh chat sang Kênh Hệ Thống trong game, nhập cái này vào: ?gm ds AddItem(x,y,z,a,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0,15), thay lần lượt
x là Loại hình chính
y là Loại hình phụ
z là Phân loại chi tiết(số khác nhau trả về trang bị khác nhau & kiều hình khác nhau, như Kiều nữ, Nữ gợi cảm, Nam tiêu chuẩn, Nam khoai to :D )
a là số lượng vật phẩm bác cần(vd muốn làm 1 lúc 4 cái áo thì nhập số 4 vào)
-1 6 cái số -1 này tương ứng là (lv của opt/maximum là 7),(số ký hiệu opt)
15 là số cường hóa
Tải cái Id.rar của bác anhtuanapt, trong này có gần của các id vật phẩm bác cần như ngoại trang, kim xà 4 5, trang bị tướng soái diệu dương hào hiệp,... v/phẩm shop, thú cưỡi blah lah

Ví dụ ở dòng số 1547 trong exel trang bị - áo(trong Id.rar):
0 là loại hình chính
100 là loại hình phụ
30222 là Phân loại chi tiết

Thay vào cái lệnh GM kia ta được: ?gm ds AddItem(0,100,30222,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0,15)
Nó sẽ Add cho bạn trang bị Tống Lôi Hổ Soái Bào dành cho Kiều nữ, options mặc định
Nếu thay 6 cái số - 1 kia lần lượt lành 7,852,7,852,7,852; nó sẽ trả cho bạn trang bị tương đương nhưng thay vì opts mặc định thì 3 opt đầu sẽ là Giản cách Liên Hoa Tâm Kinh bằng 0, Thời gian hỗ trợ tăng 140%(Opt chìm kích họat sẽ ko thay đổi)
Cái số 852 kia lấy đâu ra thì xem ở Excel Thuộc tính trang bị, cũng ở trong file rar đó luôn

Cách thay thuộc tính này áp dụng được cho Vũ khí, ngọc bội, áo mũ quần(cả đồ chính & ngoại trang), riêng Kim Xà giá trị -1 hay gì thì nó vẫn sẽ trả số random

--- Chế độ gộp bài viết ---

quên chưa dẫn link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chickenmut
17-01-20, 10:09 AM
Ko biết một vài gs bác lượt bỏ có ảnh hưởng nhiều ko ạ, bác cho em vài ví dụ với

alo bác ơi config online đi, em chung tay chi tiền điện với bác, mở free anh em pk mùa tết thôu

beobanlinh
17-01-20, 10:26 AM
máy mình 16GB set 10GB ram cho VMware chạy full 7gs ầm ầm nè bạn

alo bác ơi config online đi, em chung tay chi tiền điện với bác, mở free anh em pk mùa tết thôu
like like :D

ntjna
17-01-20, 12:25 PM
bản này có phải là bản do bác Thương nào đó share ra không bác ơi? bản đó phái MG tuy có gia nhập được nhưng ko có skill cũng như ko đến được map MG, cũng chưa làm gì được :D

kemcpr
17-01-20, 02:55 PM
hóng link từ hôm qua đến giờ chưa thấy link :(

cgalaxy
17-01-20, 04:06 PM
Đã up link nhé

link :

Mình cũng ko chơi jx2 nên ko rành lắm, nhưng mình nghĩ nếu unpack được file script rồi thêm vào skill và faction giống jx1 linux thêm Hoa sơn vậy

toilaai175
17-01-20, 06:40 PM
-Chào anh em,lâu quá jx1 không làm thêm được gì mới nên nay mình chuyển qua ngâm cứu jx2
Mà dạo này Jx2 đang hot, lại được share bản full 2014 hàng ngon, nên hôm nay mình share cho anh em bản 1 click cho những anh em newbie có cái để chơi tết,
Thông tin bản này:
-Sever :bản full 2014 của thuongeopi đã share trên 4rum.
-Client của JX2HungBa
-Máy mạnh có thể chạy full 7GS chơi cho sướng đỡ lag
-Tải về phát chơi luôn, không cần chỉnh gì cả, dễ hơn cả bắn bi hay nhảy dây;).
-Có thể chơi lan với anh em cùng phòng ,dùng chung wifi với lớp mạng 192.168.1.x, tha hồ pk xuyên tết
-Tạm thời các bạn cứ mở full 7 GS, mình đang chỉnh lại để chỉ cần mở 3 GS là full map
-Web regacc của thuongeopi ở 192.168.1.220 để regacc, không cần dùng navicat.
-Tương lai sẽ có những update tiếp cho anh em tha hồ chơi off, như là add thêm phái và skill mới, hoặc mod đưa về bản 2008,bla bla,... mình cần thêm thời gian vì lâu quá chưa mò lại JX :D

TK:root
Pass: cgalaxy
Tk MySQL
Pass: 2020jx2
Vào địa chỉ 192.168.1.220 để regacc nhaz !, ko cần navicat

Link tải:
Centos 7 1-click (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Severlist (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Client HungBa (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
SecureSRT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
GIẢI NÉN CENTOS BẰNG 7ZIP NẾU KHÔNG MUỐN BỊ LỖI
chép severlist vào folder client, vào game hiện nhiều sever giống VNG là được (tất cả sever đều cùng 1 IP)

Hướng dẫn cho newbie, biết zồi thì hem cần xem :D

Lưu ý tắt sever théo thứ tự các nút đã add sẵn nhaz, thoát đột ngột bị rollback, không save data ráng chịu (thứ tự thì ngc lại với lúc bật, tắt từ GS6 về 1,...)

1 vài hình ảnh mới test :

Sever có minh giáo 3 đường, chắc có full đồ, bí kiếp tuyệt học các kiểu, (tại mình không chơi jx2 nên ko rành lắm :D, để đọc script rồi sẽ mò thêm cho anh em)

Special thanks to : ThuongEoPi(full sever files), codonleloi (enable event)

bác ơi, MySQL truy cập ở đâu thế? em cảm ơn bác ạ

trungkii
17-01-20, 07:26 PM
File Centos hình như có vấn đề rồi bác ơi,em giải nén toàn bị corrupt

beobanlinh
17-01-20, 07:48 PM
File Centos hình như có vấn đề rồi bác ơi,em giải nén toàn bị corruptbạn giải nén bằng 7zip xem sao :D

toilaai175
17-01-20, 08:18 PM
ai cho minh biet truy cap MySQL ở đâu thế? có tài khoản mật khẩu chủ topic cung cấp mà ko biết vào đường nào

nguyennhuloi
17-01-20, 10:48 PM
bác nào cho em hỏi tí.
em vào Virtual Network Editor - VMnet1 - subnet IP: 192.168.1.0
Jx2014-CentOS 7 em edit Network Adapter thành VMnet1
sao khi chạy đến B2
mở SecureCRTPortable lên kích đúp vào 192.168.1.200 nó không connect được ạ.
rất mong các bác chỉ giáo! em thèm bản này lắm rồi :D

rGame.Vn
17-01-20, 10:57 PM
Đồ của bác bao giờ cũng chất lượng :(
Chúc bác và gia đình ăn tết vui vẻ :)>-:)>-:)>-

cgalaxy
17-01-20, 11:29 PM
-Các bạn giải nén bằng 7zip ấy sẽ không bị lỗi. vì centos nó dung lượng hơi lớn nên mình nén bằng 7z
-Máy ảo này để bridge để có thể chơi Lan, mình đã set ip tĩnh cho máy ảo rồi nên không cần set nat vmet1 đâu

nguyennhuloi
17-01-20, 11:46 PM
-Các bạn giải nén bằng 7zip ấy sẽ không bị lỗi. vì centos nó dung lượng hơi lớn nên mình nén bằng 7z
-Máy ảo này để bridge để có thể chơi Lan, mình đã set ip tĩnh cho máy ảo rồi nên không cần set nat vmet1 đâu
cảm ơn bác đã chỉ bảo, em sẽ thử lại

cgalaxy
17-01-20, 11:47 PM
bác nào cho em hỏi tí.
em vào Virtual Network Editor - VMnet1 - subnet IP: 192.168.1.0
sao khi chạy đến B2
rất mong các bác chỉ giáo! em thèm bản này lắm rồi :D
Bác đăng nhập vào user root, pass: cgalaxy rồi làm theo hướng dẫn sau

cgalaxy
17-01-20, 11:52 PM
Bản 1 click này chưa update hả bác? e vô thấy mg vẫn lỗi, VAC vẫn mất tụ khí, 3gs chưa full map bác ợ!
Full map 7 GS mà , có sẵn button hết rồi chỉ set ram rồi bật lần lượt lên thôi, cái 3 GS full map mình đang chỉnh, đang unpack skill minh giáo+ up mấy cái event+ phụ bản 1 người của bạn kia vào mà bị lỗi, do máy mình sài font, đang sửa lại

Mấy ông muốn reg acc thì vào 192.168.1.220, không cần vào navicat
Còn muốn chỉnh sửa DB thì vào 192.168.1.220/admin, nhập root và pass MySQL là được

bagiabancf
18-01-20, 12:11 AM
Rất cảm ơn thớt, mình đã chạy ok
Full-load GS, chiếm chưa tới 12gb RAM, cũng ko chua lắm :D
Mà hiện tại bị lỗi ko vào được Biện Kinh, ko biết phải tại mình chạy ko load hết ko

bagiabancf
18-01-20, 12:17 AM
Đính chính là do chạy GS chưa đúng ạ, giờ thì vào BK ok rồi :D

nguyennhuloi
18-01-20, 12:30 AM
Thôi xong !
máy em ram có 12G chạy đến GS5 full ram
set lại ram máy ảo thì không khởi động được centos :-o
hụt hẫng quá :ah:

mà hôm trước em chạy server của bác bosualongthanh có 8g ram mà nhỉ, em tưởng ăn được !

trungkii
18-01-20, 12:31 AM

Em giải nén bằng 7z rồi bác,cơ mà giải nén ra thiếu file sao ấy,giải nén mấy lần đều ko có file để chạy vmware

bagiabancf
18-01-20, 12:34 AM
Thôi xong !
máy em ram có 12G chạy đến GS5 full ram
set lại ram máy ảo thì không khởi động được centos :-o
hụt hẫng quá :ah:

mà hôm trước em chạy server của bác bosualongthanh có 8g ram mà nhỉ, em tưởng ăn được !
bên đó chưa full, đã được lượt bỏ 1 số thứ rồi, đơn cử như mấy cái maps lv cao như hoàng lăng 1 2 ko vào được

anhtuanapt
18-01-20, 10:39 AM
:D lâu lắm rồi ko chơi vl2 của vng nên không rõ giao diện với các thứ chuẩn của nó ntn, nhưng bản share full thớt bỏ công làm giống #bosualongthanh quá tốt cho các bạn thích ăn liền, ít nhất là có người dùng vọc vạch để diễn đàn này không chết là được rồi. Tết nay rảnh về ngâm custom giải trí, ra tết cày cuốc để đời nó vật tiếp :go:

beobanlinh
18-01-20, 11:51 AM
Rất cảm ơn thớt, mình đã chạy ok
Full-load GS, chiếm chưa tới 12gb RAM, cũng ko chua lắm :D
Mà hiện tại bị lỗi ko vào được Biện Kinh, ko biết phải tại mình chạy ko load hết ko
Đưa lên online cho anh em chơi ké với bạn , chơi 1 mình buồn quá [-X

jetvietnam
18-01-20, 11:55 AM
chạy sv xong tạo được nhân vật vào game thì bị sv bảo trì là sao các bác

521618
18-01-20, 12:12 PM
16gb ram mở full 7gs đc không mn ?
Tiện các bác cho mình auto bản này với
tks

lehuyet
18-01-20, 12:14 PM
Mấy bác cho em hỏi chút là em làm ntn rồi
Virtual Network Editor - VMnet1 - subnet IP: 192.168.1.0
sao khi chạy đến B2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

akir1994
18-01-20, 12:35 PM
link down không tải được nữa do quá tải , anh nào up lại link mới giúp em :)

jetvietnam
18-01-20, 12:46 PM
sv không có xu sẵn, dùng navicat kết nối database không được bác ơi

Porcupine
18-01-20, 01:08 PM
Chiến trường là cái nào ấy nhỉ, để copy sang bản đã xóa Chiến trường kia. :)>-

beobanlinh
18-01-20, 01:16 PM
sv không có xu sẵn, dùng navicat kết nối database không được bác ơi
vào bằng trình duyệt web gõ 192.168.1.220/admin id root pass 2020jx2 rồi vào add xu như navicat nhé :D

toilaai175
18-01-20, 02:23 PM
vào bằng trình duyệt web gõ 192.168.1.220/admin id root pass 2020jx2 rồi vào add xu như navicat nhé :D

em cảm ơn bác, qua giờ em cũng hỏi mà chưa ai trả lời!
mà bác ơi, bác chỉ giúp em tên cột add xu là cột nào ấy bác em có chỉnh sửa lại dữ liệu cột coin trong paysys -> account, mà ko vào game ko thấy thay đổi gì cả, nhờ bác thông hộ em! em cảm ơn ạ!

jetvietnam
18-01-20, 02:23 PM
bác không chỉnh mở các phó bản chỉnh đi hoạt động 1 mình luôn top

toilaai175
18-01-20, 02:34 PM
bác không chỉnh mở các phó bản chỉnh đi hoạt động 1 mình luôn top

bác chỉnh được xu chưa bác ơi! chỉ em với bác!

jetvietnam
18-01-20, 02:42 PM
bác chỉnh được xu chưa bác ơi! chỉ em với bác!

mục pay> accout>> kiếm mục coin đó bác nó đang có 9 xu đó

toilaai175
18-01-20, 02:54 PM

vâng, em chỉnh mục đó rồi paysys>account em chỉnh xong thoát ra vào lại vẫn ko thấy xu nào cả ạ! mà nó đang số 9 nhưng đăng nhập vào cũng đâu thấy xu nào đâu bác! thông hộ em!

toilaai175
18-01-20, 03:06 PM

hay em chạy thiếu gì mà nó ko tăng xu được nhỉ? kim phiếu là xu đó đúng ko bác?

nguyennhuloi
18-01-20, 03:08 PM
Hâm mộ bác Cgalaxy từ bên Jx1 luôn !
bác ra bản nào ram nhẹ nhé tí đi cho anh em chơi tết tí, ram có 12G sốt lắm rồi :D=))

beobanlinh
18-01-20, 03:33 PM
do cái client hùng bá nó ko hiện xu mà nó chơi kim phiếu nhưng xu vẫn có trong nick , bạn mua thử kỳ trân các mà xem :D

Hâm mộ bác Cgalaxy từ bên Jx1 luôn !
bác ra bản nào ram nhẹ nhé tí đi cho anh em chơi tết tí, ram có 12G sốt lắm rồi :D=))muốn chơi full 7gs thì ram phải 16GB nhé bạn , chạy 2 client rơi tầm hơn 13GB rồi , 12GB hơi thiếu=))

akir1994
18-01-20, 03:51 PM

Xu với kim phiếu khác đó anh
Mà anh up lại link em down với link thớt ko tải được nữa rồi

toilaai175
18-01-20, 03:52 PM
do cái client hùng bá nó ko hiện xu mà nó chơi kim phiếu nhưng xu vẫn có trong nick , bạn mua thử kỳ trân các mà xem :D

muốn chơi full 7gs thì ram phải 16GB nhé bạn , chạy 2 client rơi tầm hơn 13GB rồi , 12GB hơi thiếu=))

vâng, em cảm ơn bác đã thông cho em, trước thấy nó đen đen tưởng ko xài được, có xu giờ mở được cái kỳ trân các rồi! em cảm ơn bác ạ!

bagiabancf
18-01-20, 05:21 PM
Đưa lên online cho anh em chơi ké với bạn , chơi 1 mình buồn quá [-X

Bác nào đẩy cái guide bung máy cá nhân thành server để chơi online thì đẩy qua e, e chỉ ngán mấy cái vấn đề pháp lý vd lậu liếc thôi, chứ tạo sân cho ae pk giải trí cũng ko thành vấn đề.

toilaai175
18-01-20, 07:59 PM
Xu với kim phiếu khác đó anh
Mà anh up lại link em down với link thớt ko tải được nữa rồi

tải được bình thường mà em ơi!

toilaai175
18-01-20, 08:27 PM
ai biết cách thêm kim phiếu chỉ giúp em với ạ! cảm ơn mọi người!

vd_tt
18-01-20, 08:55 PM

vào navicat bên tab coin thêm vào rồi qua game rút kim phiếu

toilaai175
18-01-20, 09:01 PM
vào navicat bên tab coin thêm vào rồi qua game rút kim phiếu

rút sao vậy bác ơi, chỉ giúp em với! này em chưa chơi tới nên ko biết! cảm ơn bác ạ

conduongtong
18-01-20, 09:27 PM
Thớt ơi fix giúp lỗi buff skill nga my xong chuyển thành bị mất nha, bản trước 1gs không bị lỗi này, thanks nhiều nhiều :3

philong999
19-01-20, 05:59 PM
Mình làm từ a->z không gặp vấn đề gì hết.
Nhưng lúc vào game tạo NV thì nó báo SV bảo trì.
Cám ơn các bác.

akir1994
19-01-20, 06:02 PM

code add kim phiếu
?gm ds ModifyJinJuan(50000,1)

bạn ơi giúp lại mình qua clbgameviet , lấy link down đi thái hư 1 mình 8 ải , với event tết giùm mình được không ^_^ ,

bagiabancf
19-01-20, 06:16 PM
Mình làm từ a->z không gặp vấn đề gì hết.
Nhưng lúc vào game tạo NV thì nó báo SV bảo trì.
Cám ơn các bác.

Chaỵ lại SecureCRT với mấy cái GS đi bạn :D

chống chế 30 charrrrrrrrrrrrr

philong999
19-01-20, 06:52 PM
Chaỵ lại SecureCRT với mấy cái GS đi bạn :D

chống chế 30 charrrrrrrrrrrrr

Mình tắt đi chạy lại vài lần rồi nhưng vẫn bị thế.
Vẫn chạy đúng qui trình nhé.
Vẫn bị Server Bảo Trì.
:Laluot_234:

jetvietnam
19-01-20, 07:40 PM
Thớt ơi fix giúp lỗi buff skill nga my xong chuyển thành bị mất nha, bản trước 1gs không bị lỗi này, thanks nhiều nhiều :3
nmk buff skill mà qua thành không mất là bị lõi nha bạn, cùng thành thì còn khách thành sẽ bị mất buff là chuẩn

JunWoo1
19-01-20, 07:44 PM
hóng cách login navicat để reg acc vì không hiểu sao centos mình không login được web theo địa chỉ ip set (192.168.0.109) vì theo ip của chủ thớt SecureCRT không ping vào được :(

jetvietnam
19-01-20, 07:48 PM
hóng cách login navicat để reg acc vì không hiểu sao centos mình không login được web theo địa chỉ ip set (192.168.0.109) vì theo ip của chủ thớt SecureCRT không ping vào được :(

ip là 192.168.1.xx mà bạn

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

JunWoo1
19-01-20, 07:57 PM
ip là 192.168.1.xx mà bạn

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

ừ thì mình set ip của centos bên mình là 192.168.0.109 mà :|

jetvietnam
19-01-20, 08:22 PM
ừ thì mình set ip của centos bên mình là 192.168.0.109 mà :|

kết nối navicat ko dc đâu dùng trình duyệt vào bằng ip/admin để đăng nhập csdl

JunWoo1
19-01-20, 08:35 PM
kết nối navicat ko dc đâu dùng trình duyệt vào bằng ip/admin để đăng nhập csdl

ok tks bạn để mình thử mò xem sao kết nối ip/admin lại ko được

toilaai175
19-01-20, 08:56 PM
code add kim phiếu
?gm ds ModifyJinJuan(50000,1)

bạn ơi giúp lại mình qua clbgameviet , lấy link down đi thái hư 1 mình 8 ải , với event tết giùm mình được không ^_^ ,

bác cho link đi bác ơi, thái hư thì bản này vẫn đi 1 mình dc mà, event tết là cái nào?

jetvietnam
19-01-20, 09:04 PM
trong game có mục kim phiếu, mình add xu rồi chỉ sài dc ngự các còn phần kim phiếu add ở mục nào mn nhỉ

akir1994
19-01-20, 09:06 PM
bác cho link đi bác ơi, thái hư thì bản này vẫn đi 1 mình dc mà, event tết là cái nào?

Anh giúp em 2 link down này với , ngày mai rảnh em share mấy opt ngon cho anh

conduongtong
19-01-20, 09:48 PM
nmk buff skill mà qua thành không mất là bị lõi nha bạn, cùng thành thì còn khách thành sẽ bị mất buff là chuẩn

toilaai175
20-01-20, 12:29 AM

Anh giúp em 2 link down này với , ngày mai rảnh em share mấy opt ngon cho anh

đây nhé!

toilaai175
20-01-20, 01:06 AM
ai biết lỗi này xử lý như nào không ạ?
em cảm ơn!

nontop1
20-01-20, 01:22 PM
-minh giáo ko có skill vs về môn phái ak bác ??

vancanh1991
21-01-20, 01:05 PM
Bác cho em xin cái soft unpak jx2 được không ạ :D cái unpak của server cũ chạy lên nó tự tắt luôn không hoạt động! ^:)^

nhanhgio
21-01-20, 04:30 PM
cho hỏi có bác nào sửa VAC ko tốn tụ khí chưa ạ:D

anhhungkiemthe
21-01-20, 08:33 PM
Mấy bác cho em hỏi chút là em làm ntn rồi
Virtual Network Editor - VMnet1 - subnet IP: 192.168.1.0
sao khi chạy đến B2

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai biết lỗi này k ạ mình kiểm tra ip vẩn đúng nhưng không kết nối được secureCRT

LongPT
21-01-20, 09:50 PM
ai biết lỗi này k ạ mình kiểm tra ip vẩn đúng nhưng không kết nối được secureCRT
Reset config mạng trong máy ảo rồi config lại là được đó bạn.

hangson3100
22-01-20, 08:02 AM

- bỏ dấu # sửa dòng này lại UseDNS yes thành no trong file

vi /etc/ssh/sshd_config

- Sửa DNS từ 8.8.8.8, 8.8.4.4 thành 192.168.1.1 .Dùng start/restart lai htttpd để reg acc và kết nối mysql (không hiểu sao máy mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> luôn stop hoặc fail khỉ khởi động lại máy nên bắt buộc phải chạy lại chắc do ram set hơi it)

/etc/init.d/network restart

sudo systemctl start <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý không được để trống DNS ,chạy server sẽ báo lỗi.

nguyennhuloi
22-01-20, 10:40 AM
em bị như thế này ạ. lúc mới cài thì chạy ngon vài tiếng không sao.
lúc khởi động lại máy thì cứ không kết nối được ạ.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nontop1
22-01-20, 07:59 PM
em bị như thế này ạ. lúc mới cài thì chạy ngon vài tiếng không sao.
lúc khởi động lại máy thì cứ không kết nối được ạ.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giống t đổi sang NAT mà dùng :D cái kia hay bị time out lắm

anhhungkiemthe
22-01-20, 09:48 PM
Reset config mạng trong máy ảo rồi config lại là được đó bạn.
vẩn k được bạn ạ
..............................

- bỏ dấu # sửa dòng này lại UseDNS yes thành no trong file

- Sửa DNS từ 8.8.8.8, 8.8.4.4 thành 192.168.1.1 .Dùng start/restart lai htttpd để reg acc và kết nối mysql (không hiểu sao máy mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> luôn stop hoặc fail khỉ khởi động lại máy nên bắt buộc phải chạy lại chắc do ram set hơi it)

Lưu ý không được để trống DNS ,chạy server sẽ báo lỗi.
bạn chỉ chi tiết hơn được không ạ

hangson3100
22-01-20, 11:42 PM
vẩn k được bạn ạ
..............................

bạn chỉ chi tiết hơn được không ạ

đổi DNS chỗ IPV4 đó đổi 8.8.8.8, 8.8.4.4 thành 192.168.1.1

xong làm tiếp

vi /etc/ssh/sshd_config

kéo xuống tìm dòng

#UseDNS yes

thay bằng

UseDNS no

save file lai xong khởi động tận hưởng.

anhhungkiemthe
23-01-20, 12:42 AM
đổi DNS chỗ IPV4 đó đổi 8.8.8.8, 8.8.4.4 thành 192.168.1.1

xong làm tiếp

kéo xuống tìm dòng

#UseDNS yes

thay bằng

UseDNS no

save file lai xong khởi động tận hưởng.

vẩn không được bác ơiiiiiiiiiiiiiii

toilaai175
23-01-20, 08:10 AM
Cao nhân nào chỉ em cách cái đặt chơi qua HAMACHI hay online như nào mà để vài ngưởi không ở trong mạng LAN vẫn chơi được với ạ! tự kỷ mình cũng hơi chán

nontop1
23-01-20, 06:20 PM
Chơi game thic nhất khoản ngoại trang các bác ak :D e mới test thử trên kn

kimzonzon
23-01-20, 11:22 PM
ở VM em mở Edit -> Vmnet 1 chỉnh IP thành 192.168.1.220 nó báo " An error has occurred vmnet1 settings. The subnet IP and subnet mask are mismatch " nhỉ

trungkii
24-01-20, 08:18 AM
Chơi game thic nhất khoản ngoại trang các bác ak :D e mới test thử trên kn

Sao của em nó ko hiện đồ thanh long soái nhỉ bác :(

nontop1
24-01-20, 09:12 AM
Sao của em nó ko hiện đồ thanh long soái nhỉ bác :(
bộ uy hổ , thanh long, ẩn huyết bị thiếu files hay sao ý t k biết nữa

JunWoo1
24-01-20, 10:05 AM

thiếu res chứ, vì có option rồi mà :| 30 charrrrrrrrr

nontop1
24-01-20, 02:09 PM
thiếu res chứ, vì có option rồi mà :| 30 charrrrrrrrr

vậy res của client có hả bác

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

JunWoo1
24-01-20, 05:05 PM
vậy res của client có hả bác

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

mình cũng chịu chết thôi à :v, đã thử ở mấy clien test có uy hổ nhưng còn ko start được clien

Q9_Boy
24-01-20, 05:18 PM
chỉ mong có ai hảo thâm chỉ cách mở thêm mấy cái event chơi cho vui nhà vui cửa:-<

trungkii
24-01-20, 06:55 PM

bác cho em xin file res của bác với :(

nontop1
24-01-20, 07:47 PM
bác cho em xin file res của bác với :(
vẫn đang tìm bác ah , chưa có file res nào thich hợp

zthanhbinhxz
24-01-20, 07:58 PM
Cho em hỏi cái SecureCRT Portable em tải về báo lỗi key thì giờ crack key hay sao bác, không thì bác cho em xin các lệnh cd của SecureCRT nha em tự chạy tay cũng được. Thanks :D.

akir1994
25-01-20, 09:15 AM
YQ cao cấp em ép vào mật tịch thì nó ra opt của yq thường không phải opt của YQ cao cấp , anh nào fix được lỗi này chưa ạ hướng dẫn em với

Porcupine
25-01-20, 09:33 AM
Cho em hỏi cái SecureCRT Portable em tải về báo lỗi key thì giờ crack key hay sao bác, không thì bác cho em xin các lệnh cd của SecureCRT nha em tự chạy tay cũng được. Thanks :D.

Mở file ButtonBarV3.ini lên có lệnh trong đó mà
SEND,cd /home/jx2JQ/gw/Goddess \\r./KG_GoddessD \\r,Goddess,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gw/Bishop \\r./KG_BishopD \\r,Bishop,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gw/Relay \\r./SO2RelayD \\r,Relay,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs0 \\r./SO2GameSvrD0 \\r,GS0,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs1 \\r./SO2GameSvrD1 \\r,GS1,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs2 \\r./SO2GameSvrD2 \\r,GS2,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs3 \\r./SO2GameSvrD3 \\r,GS3,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs4 \\r./SO2GameSvrD4 \\r,GS4,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs5 \\r./SO2GameSvrD5 \\r,GS5,,,
SEND,cd /home/jx2JQ/gs6 \\r./SO2GameSvrD6 \\r,GS6,,,

hvaquang
25-01-20, 07:54 PM
- bác nào có File ser riêng. lấy trên centos ra cho mình xin với .................................................. ...................

trungkii
27-01-20, 11:40 AM
có cao nhân nào hướng dẫn cách hiện trang bị UHS ko ạ :((

jetvietnam
02-02-20, 08:53 PM
bác giúp mở hết phó bản có thể đi 1 mình dc ko, với lại chạy 2 gs thì 1 số map không di chuyển được 7 thành thị không di chuyển dc bác à

Mình xin mã của sinh thần cang để thả boss bang với

nguyennhuloi
09-02-20, 10:55 PM
Các bác có bác nào biết chỉ em cách sử dụng thẻ tháng, ngôi sao may mắn, hạt tứ linh.... mà không phải reset thời gian server với. reset thời gian server thì bị hạn chế quá :D

wudangvn88
12-02-20, 12:37 AM
Lỗi này xử lý sao vậy anh em ? các cái khác cũng bị <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

okebcsqq
13-02-20, 10:50 AM
sửa ip sever trong client ntn vậy các bác???

wudangvn88
13-02-20, 02:53 PM
vào thư mục setting trong client sửa lại ip

wudangvn88
15-02-20, 07:11 PM
anh em cho hỏi lệnh add boss với ạ. Ví dụ add vào map tương dương 172/188

cgalaxy
15-02-20, 08:47 PM
Hello anh em, ăn tết kỹ quá nên giờ mình mới vào support ae đc, chuẩn bị update v1 nhé:D

bagiabancf
15-02-20, 09:09 PM
Hello anh em, ăn tết kỹ quá nên giờ mình mới vào support ae đc, chuẩn bị update v1 nhé:D
đợi bác mãi :D Bác cho e hỏi set-tịme ở server thế nào để ko bị chuyển. Hể set xong trong Centos shutdown/start lại là nó tự sync lại time

wudangvn88
15-02-20, 11:12 PM
đợi bác mãi :D Bác cho e hỏi set-tịme ở server thế nào để ko bị chuyển. Hể set xong trong Centos shutdown/start lại là nó tự sync lại time
Tắt cái auto cập nhật múi giờ trong centos đi

wudangvn88
16-02-20, 03:50 AM
anh em cho hỏi mình đi tàng kiếm nó báo : Đường đi phía trước chưa thông

adm_mubmt
16-02-20, 08:43 AM
anh em cho hỏi mình đi tàng kiếm nó báo : Đường đi phía trước chưa thông
Do bạn chưa mở map nên nó không cho vào bạn ạ!

Cuối cùng cũng unpack full được thư mục setting của sẻver dung lượng khoảng hơn 12mb. Không ngờ lại nhiều file ini và file text đến thế, file .lua rất ít

wudangvn88
16-02-20, 10:08 AM
Do bạn chưa mở map nên nó không cho vào bạn ạ!

Cuối cùng cũng unpack full được thư mục setting của sẻver dung lượng khoảng hơn 12mb. Không ngờ lại nhiều file ini và file text đến thế, file .lua rất ít
Mở map Tàng kiếm sao bạn giúp mình với.

adm_mubmt
16-02-20, 10:54 AM
Mở map Tàng kiếm sao bạn giúp mình với.

Bạn vào thư mục gs/maps/worldset_1.ini thêm số ID map đó vào
Nhưng hình như 1 gs giới hạn số mở tối đa số map hay sao ý.
Bạn chơi offline thì cứ mở thử full hết map xem thế nào: thêm từ World_100=1 trở đi.
Nhưng nếu đông người vào chơi cùng 1 lúc thì cứ theo công thức tính. thêm 1 map = bớt đi ít player

bagiabancf
16-02-20, 11:10 AM
Nhờ cao nhân lôi cái tính năng Bang Hội Vinh Danh ở NPC Sứ giả Hoạt động ra giúp, muốn set cái bang thành Bang Chiếm Thành mà ông NPC kia trống trơn :D

khanhbabe
18-02-20, 10:28 PM
HELP! mình kết nối CRT thì báo "The remote system refused the connection."
mấy game mình chạy đều bị lỗi này

phamvuong
19-02-20, 09:22 AM
HELP! mình kết nối CRT thì báo "The remote system refused the connection."
mấy game mình chạy đều bị lỗi này

nó từ chối kết nối
thử chạy quyền admin xem

khanhbabe
19-02-20, 09:35 AM
nó từ chối kết nối
thử chạy quyền admin xem

mình chạy bằng admin cũng bị từ chối như vậy, bị lần đầu khi chạy con JXmobile giờ JX2 cũng dính =))=))

phamvuong
19-02-20, 09:45 AM
mình chạy bằng admin cũng bị từ chối như vậy, bị lần đầu khi chạy con JXmobile giờ JX2 cũng dính =))=))
à mình bik tại sao rồi
bạn set lớp mạng của moderm giống lớp mạng của máy ảo là kết nối ok
hoặc sửa ip máy ảo giống lớp mạng của moderm thì cũng kết nối dc
mấy con này đều bị dính cái này

khanhbabe
19-02-20, 10:49 AM
à mình bik tại sao rồi
bạn set lớp mạng của moderm giống lớp mạng của máy ảo là kết nối ok
hoặc sửa ip máy ảo giống lớp mạng của moderm thì cũng kết nối dc
mấy con này đều bị dính cái này
Khà khà vẫn bị từ chối b rảnh thì untralview giúp m :-bd
12828222
9200

phamvuong
19-02-20, 12:17 PM
Khà khà vẫn bị từ chối b rảnh thì untralview giúp m :-bd
12828222
9200

không kết nối được team của bạn
kkkkk

khanhbabe
19-02-20, 01:31 PM
không kết nối được team của bạn
kkkkk
m cài Untralview bạn nãy để lâu bị logout
12 828 222
9200

phamvuong
19-02-20, 01:43 PM
m cài Untralview bạn nãy để lâu bị logout
12 828 222
9200

mình dùng team chứ ko dùng ultra
kkkk
ultra src có virus nên mình ko dùng

kubiqbdhdndt
21-03-20, 11:16 PM
sao em kết nối với SecureCRTPortable đều bị Connection timed out vậy các bác, e thấy ip trông centos là 192.168.1.220 rồi nhưng vẫn k kết nối đc

f-fantasy
28-03-20, 11:11 PM
Ai chỉ mình edit lại IP được không tại IP nhà mình là 192.168.2.xxx không phải .1.xxx hxhx

anhtuanapt
29-03-20, 12:41 AM
Ai chỉ mình edit lại IP được không tại IP nhà mình là 192.168.2.xxx không phải .1.xxx hxhx

Chỉnh lại IP của PAY, GMC, Goddess, Bishop, Relay, Gameserver và IP của SQL hoặc web, chi tiết thì tìm lại trên vài theard đã có hướng dẫn kèm hình ảnh.:go:

bvanquang
03-04-20, 08:08 AM
Chỉnh lại IP của PAY, GMC, Goddess, Bishop, Relay, Gameserver và IP của SQL hoặc web, chi tiết thì tìm lại trên vài theard đã có hướng dẫn kèm hình ảnh.:go:

mình xài bản VMware Workstation Pro 12.0, nó báo ko tương thích. Vậy xài bản nào vậy bạn

anhtuanapt
04-04-20, 12:12 AM
mình xài bản VMware Workstation Pro 12.0, nó báo ko tương thích. Vậy xài bản nào vậy bạn
Bản 15 đi cứ xài bản newest rồi downgrade xuông dần :)>-

devperx
06-04-20, 12:54 AM
Server có chức năng admin ko ạ :)
Cho em hỏi enable hoặc chỉnh ở file nào ạ. Thanks

vantrung1412
28-04-20, 11:06 PM
Ai bị lỗi không kết nối được với secureCRT thì thử đổi ip gateway trong máy ảo thành 192.168.1.254 xem . Bữa mình để ip 192.168.1.1 thì không kết nối được . Để 192.168.1.254 thì kết nối ngon lành

phuongpvmtc72
01-06-20, 05:50 PM
cho mình hỏi. mình dùng win 10 home , đã cài vmware như đúng hướng dẫn rồi, nhưng đến bước khởi chạy scrt thì không thể kết nối đươc với vmware. mình đã xem ip vmware chính xác là 192.168.1.220 . mong các bạn chỉ giúp

kyucmongmanh
10-10-20, 02:10 PM
Lớp mạng 192.168.0.100 thì phải làm như thế nào?

kyucmongmanh
11-10-20, 07:51 AM
Thì bạn đổi ip centos thành 192.168.0.220
Rồi đổi ip bishop và gs thành 192.168.0.220
Paysys, goddess, relay để 127.0.0.1

Hỏi thì hỏi có chủ ngữ vị ngữ vào nhé
Cảm ơn bạn. Nhưng paysys goddess và relay đổi ở file nào bạn. Newbie

SaoThaiBinh72
27-02-21, 05:34 AM
Cho mình hỏi sao khởi động sv thành công mà vô 192.168.1.220 ở trình duyệt nó im re nhỉ?

cuongpzo
28-02-21, 07:56 PM
Cho mình hỏi sao khởi động sv thành công mà vô 192.168.1.220 ở trình duyệt nó im re nhỉ?
Bác kiểm tra lại xêm thử có Ping đến được IP đó ko? Nếu ko thì thử vào trong CentOS mà dùng Firefox mở thử, (Localhost đc hem?)
Xem thử port 80 của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có mở chưa?

Các bác cho e hỏi chỉnh cái file item GM này ở đâu với ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?_nc_cat=103&_nc_sid=b96e70&_nc_ohc=ydffHjYTxfAAX_Vd4jk&_nc_ht=scontent.fhan3-2.fna&oh=e03ca889e5f50807dd0ce63ce8aa4174&oe=5EFCD48B

?gm ds AddItem(2,0,125,1) -- Hội minh lệnh bài lập bang
?gm ds CastState("state_add_book_attribute_value",1000,-1,-1) -- phần + thêm của mật tịch (1000 là 1000%)

?gm ds AddItem(0,110,51,1,1,7,842,7,842,7,842,7,15) -- Hàm ad ngoại trang, nón, áo quần
+ 110 là quần, 109 là áo, 108 là mũ
+ giải thích số 51:
- từ 1 đến 18 là đồ nam tiêu chuẩn,
- 19 đến 36 là nam khôi ngô,
- 37 đến 54 là nữ gợi cảm,
- 55 đến 72 trở lên, là kiều nữ.
+ 7 là level dòng, 842 là id thuộc tính dòng ( id này các bác tự tìm nhé )

?gm ds AddItem(0,101,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15) l?y qu?n Thiên h? vô song NTC.
?gm ds AddItem(0,105,30332,1,4,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1)-Thú cu?i
?gm ds AddItem(0,101,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n THVS
?gm ds AddItem(0,103,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón THVS
?gm ds AddItem(0,100,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo THVS
?gm ds AddItem(0,101,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n LHT
?gm ds AddItem(0,103,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón LHT
?gm ds AddItem(0,100,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo LHT
?gm ds AddItem(0,101,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n LHS
?gm ds AddItem(0,103,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón LHS
?gm ds AddItem(0,100,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo LHS
?gm ds AddItem(0,102,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-NB LHS
?gm ds AddItem(0,102,8846,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,1,15)-NB
?gm ds AddItem(0,0,16,1,1,7,252,7,252,7,252,-1,15)-Bao tay h?t nhân nguyên t?
?gm ds AddTitle(65, 2)-Danh hi?u
?gm ds AddItem(0,110,51,1,1,7,842,7,842,7,842,7,15)-Ngo?i trang kh?ng
?gm ds SetTask(701, GetTask(701) + 250000)-Tang công tr?ng
?gm ds AddItem(0,0,13,1,1,7,842,7,84)

Đuôi thỏ mở rương.
?gm ds AddItem(2,1,2,10,8,999)
2,1,2,1,8,999

?gm ds LevelUpBook()LevelUpBook()LevelUpBook()LevelUpBook ()LevelUpBook()-Tang c?p m?t t?ch

?gm ds ModifyExp(2000000000)-Tang kinh nghi?m
?gm ds Earn(5500000)-Tăng vàng

?gm ds AwardGenuineQi()-Tang chân khí
?gm ds SetLevel(99, 1);-Tang c?p 99
?gm ds ModifyReputation(10,0)-Tang danh v?ng
?gm ds SetTask(336,GetTask(336) + 10)-Tang su môn
?gm ds LevelUpBook(99)-Tang c?p MT ph?
?gm ds PlayerReborn(2, random(4));-Chuy?n sinh 7
?gm ds DoWait(31,29,1)-Ruong quý tử - Sách PET
?gm ds SetTask(TASK_VNG_PET, GetTask(TASK_VNG_PET) + (10000 * 100))-Tang di?m nâng c?p pet
?gm ds SetTask(1535, 10000*100)-Tang di?m linh l?c pet
?gm ds MeridianUpdateLevel()-Võ Tôn
?gm ds AddItem(0,112,158,1,4)- Lang 3 TT
?gm ds ClearItemInPos()-Xóa ruong
0,105,30039,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0
?gm ds AddItem(2,1,30370,1)- TMKL
?gm ds AddItem(2,95,204,1)- TCL
?gm ds AddItem(2,1,30499,3)-HCAH
?gm ds AddItem( 2, 1, 30524, 1)-T?y t?m 4
?gm ds AddItem(2,1,30728,1)-Tr?ng pet
?gm ds AddItem(2,1,30559,1)
kx van du
?gm ds AddItem(0, 153, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
?gm ds AddItem(0, 152, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
?gm ds AddItem(0, 154, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
(0,102,23,1,1,7,485,7,841,7,841,0,0)
{1,300,"T©y B¾c Väng",{1,1,19,2},0},
{1,300,"B¸nh Bét vµng",{1,1,15,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt B¸t B¶o",{2,1,1123,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt ch©n gµ",{2,1,1124,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt H*¬ng Ng·i",{2,1,1125,2},0},
{1,400,"ThÊt Hoa Tô Nguyªn T¸n (néi ®æng)",{1,0,272,2},0},
?gm ds AddItem(2, 22, 101, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 102, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 103, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 201, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 202, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 203, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 206, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 301, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 302, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 303, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 306, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 401, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 402, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 403, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 406, 100, 4)
?gm ds AddItem(0,112,224,1,30,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0) -- M?t T?ch Tiêu Dao
?gm ds AddItem(0,107,30019,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0) --M?t T?ch Siêu C?p
(0,108,30029,1,4,3,13075,7,102)
(0,109,30029,1,4,5,342,2,346,7,102)
(0,110,30029,1,4,4,282,7,250,7,10)
?gm ds AddItem(2, 0, 1 + 606, 1, 1)
?gm ds Msg2SubWorld("Trung ®Ñp trai")-Chú ý kênh h? th?ng
?gm ds SetPlayerRoute(ID)-- Vào Phái
?gm ds SetTask(704,6) --Add Quân Hàm Nguyên Soái
(0,0,30145,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)
PlayerReborn(1, random(4));
?gm ds AddItem(2,0,30006,1,1)
LearnSkill(57)
{"Long tö Ên",{2,0,30002,1}},
{"Hæ tö Ên",{2,0,30003,1}},
{"Phông tö Ên",{2,0,30005,1}},
{"¦ng tö Ên",{2,0,30006,1}},
?gm ds AddPet(IDPet) -- Add Pet
?gm ds AddItem(2, 0, 1 + 606, 1, 1) -- Ruong Y?u Quy?t

Có ai bị lỗi Skill của Côn Lôn ko? Cứ đánh skill Băng Phong Quyết thì chưa được, Mà Thiên Lôi Phù thì lại được. Giờ chưa bik chổ nào để có thể fix được, tìm từng bước để kiếm file LUA lỗi nhưng chưa ra.

Và có bác nào có thể giúp mình chỉnh sửa MAP cần mở nó sẽ ở GSever chỉ định ko? Sao Đi đâu nó cũng Đường chưa thông hoài. Ý mình là Thành thị,Thôn cùng phái sẽ ở GSever1, còn các MAP còn lại sẽ ở các sever 2 3 4... Lâu ngày chuyển lại VL2 nên chả còn nhớ tý gì.
Thank các bác.

SaoThaiBinh72
28-02-21, 10:42 PM
Bác kiểm tra lại xêm thử có Ping đến được IP đó ko? Nếu ko thì thử vào trong CentOS mà dùng Firefox mở thử, (Localhost đc hem?)
Xem thử port 80 của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có mở chưa?

?gm ds AddItem(2,0,125,1) -- Hội minh lệnh bài lập bang
?gm ds CastState("state_add_book_attribute_value",1000,-1,-1) -- phần + thêm của mật tịch (1000 là 1000%)

?gm ds AddItem(0,110,51,1,1,7,842,7,842,7,842,7,15) -- Hàm ad ngoại trang, nón, áo quần
+ 110 là quần, 109 là áo, 108 là mũ
+ giải thích số 51:
- từ 1 đến 18 là đồ nam tiêu chuẩn,
- 19 đến 36 là nam khôi ngô,
- 37 đến 54 là nữ gợi cảm,
- 55 đến 72 trở lên, là kiều nữ.
+ 7 là level dòng, 842 là id thuộc tính dòng ( id này các bác tự tìm nhé )

?gm ds AddItem(0,101,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15) l?y qu?n Thiên h? vô song NTC.
?gm ds AddItem(0,105,30332,1,4,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1)-Thú cu?i
?gm ds AddItem(0,101,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n THVS
?gm ds AddItem(0,103,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón THVS
?gm ds AddItem(0,100,30207,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo THVS
?gm ds AddItem(0,101,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n LHT
?gm ds AddItem(0,103,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón LHT
?gm ds AddItem(0,100,30227,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo LHT
?gm ds AddItem(0,101,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Qu?n LHS
?gm ds AddItem(0,103,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Nón LHS
?gm ds AddItem(0,100,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-Áo LHS
?gm ds AddItem(0,102,30219,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)-NB LHS
?gm ds AddItem(0,102,8846,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,1,15)-NB
?gm ds AddItem(0,0,16,1,1,7,252,7,252,7,252,-1,15)-Bao tay h?t nhân nguyên t?
?gm ds AddTitle(65, 2)-Danh hi?u
?gm ds AddItem(0,110,51,1,1,7,842,7,842,7,842,7,15)-Ngo?i trang kh?ng
?gm ds SetTask(701, GetTask(701) + 250000)-Tang công tr?ng
?gm ds AddItem(0,0,13,1,1,7,842,7,84)

Đuôi thỏ mở rương.
?gm ds AddItem(2,1,2,10,8,999)
2,1,2,1,8,999

?gm ds LevelUpBook()LevelUpBook()LevelUpBook()LevelUpBook ()LevelUpBook()-Tang c?p m?t t?ch

?gm ds ModifyExp(2000000000)-Tang kinh nghi?m
?gm ds Earn(5500000)-Tăng vàng

?gm ds AwardGenuineQi()-Tang chân khí
?gm ds SetLevel(99, 1);-Tang c?p 99
?gm ds ModifyReputation(10,0)-Tang danh v?ng
?gm ds SetTask(336,GetTask(336) + 10)-Tang su môn
?gm ds LevelUpBook(99)-Tang c?p MT ph?
?gm ds PlayerReborn(2, random(4));-Chuy?n sinh 7
?gm ds DoWait(31,29,1)-Ruong quý tử - Sách PET
?gm ds SetTask(TASK_VNG_PET, GetTask(TASK_VNG_PET) + (10000 * 100))-Tang di?m nâng c?p pet
?gm ds SetTask(1535, 10000*100)-Tang di?m linh l?c pet
?gm ds MeridianUpdateLevel()-Võ Tôn
?gm ds AddItem(0,112,158,1,4)- Lang 3 TT
?gm ds ClearItemInPos()-Xóa ruong
0,105,30039,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0
?gm ds AddItem(2,1,30370,1)- TMKL
?gm ds AddItem(2,95,204,1)- TCL
?gm ds AddItem(2,1,30499,3)-HCAH
?gm ds AddItem( 2, 1, 30524, 1)-T?y t?m 4
?gm ds AddItem(2,1,30728,1)-Tr?ng pet
?gm ds AddItem(2,1,30559,1)
kx van du
?gm ds AddItem(0, 153, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
?gm ds AddItem(0, 152, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
?gm ds AddItem(0, 154, 28, 1, 1, -1, -1, -1, -1, -1, -1, 0, 15, 0, 0)
(0,102,23,1,1,7,485,7,841,7,841,0,0)
{1,300,"T©y B¾c Väng",{1,1,19,2},0},
{1,300,"B¸nh Bét vµng",{1,1,15,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt B¸t B¶o",{2,1,1123,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt ch©n gµ",{2,1,1124,2},0},
{1,100,"B¸nh Ýt H*¬ng Ng·i",{2,1,1125,2},0},
{1,400,"ThÊt Hoa Tô Nguyªn T¸n (néi ®æng)",{1,0,272,2},0},
?gm ds AddItem(2, 22, 101, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 102, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 103, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 201, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 202, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 203, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 206, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 301, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 302, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 303, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 306, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 401, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 402, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 403, 100, 4)
?gm ds AddItem(2, 22, 406, 100, 4)
?gm ds AddItem(0,112,224,1,30,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0) -- M?t T?ch Tiêu Dao
?gm ds AddItem(0,107,30019,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,0) --M?t T?ch Siêu C?p
(0,108,30029,1,4,3,13075,7,102)
(0,109,30029,1,4,5,342,2,346,7,102)
(0,110,30029,1,4,4,282,7,250,7,10)
?gm ds Msg2SubWorld("Trung ®Ñp trai")-Chú ý kênh h? th?ng
?gm ds SetPlayerRoute(ID)-- Vào Phái
?gm ds SetTask(704,6) --Add Quân Hàm Nguyên Soái
(0,0,30145,1,1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,-1,15)
PlayerReborn(1, random(4));
?gm ds AddItem(2,0,30006,1,1)
LearnSkill(57)
{"Long tö Ên",{2,0,30002,1}},
{"Hæ tö Ên",{2,0,30003,1}},
{"Phông tö Ên",{2,0,30005,1}},
{"¦ng tö Ên",{2,0,30006,1}},
?gm ds AddPet(IDPet) -- Add Pet
?gm ds AddItem(2, 0, 1 + 606, 1, 1) -- Ruong Y?u Quy?t

Có ai bị lỗi Skill của Côn Lôn ko? Cứ đánh skill Băng Phong Quyết thì chưa được, Mà Thiên Lôi Phù thì lại được. Giờ chưa bik chổ nào để có thể fix được, tìm từng bước để kiếm file LUA lỗi nhưng chưa ra.

Và có bác nào có thể giúp mình chỉnh sửa MAP cần mở nó sẽ ở GSever chỉ định ko? Sao Đi đâu nó cũng Đường chưa thông hoài. Ý mình là Thành thị,Thôn cùng phái sẽ ở GSever1, còn các MAP còn lại sẽ ở các sever 2 3 4... Lâu ngày chuyển lại VL2 nên chả còn nhớ tý gì.
Thank các bác.

Centos chua cai apache bac a, minh cai thi duoc roi.

cuongpzo
28-02-21, 11:42 PM
Centos chua cai apache bac a, minh cai thi duoc roi.

Cái này đã có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi mà bác. Tự bác cài thêm Apache ak?

Ai biết cách chỉnh cái GServer nó chạy MAP nào chỉ định được chưa? Nó chạy lung tung ở các GS quá mà ko đủ RAM để mở Full GS.

hervehuynh
06-10-21, 04:43 PM
Cần cao nhân giúp đỡ newbie. Em kết nối MySQL không được, tạo tài khoản không được! Trong db có tài khoản nào sẵn cho em xin với! Hay chỉ em cách tạo tài khoản với, web đăng ký em vô không được! Thanks!!!

vanthanhbg0
03-01-22, 12:40 AM

mình cũng đang bị giống như bạn. Kết nối đến 192.168.1.220 (đã ping thành công) nhưng khi vào trình duyệt 192.168.1.220 thì im re. chỉ mình với

vanthanhbg0
03-01-22, 11:10 AM
Mình tạo tài khoản rồi, nhưng khi tạo nhân vật xong vào game, nó bảo bảo trì các bác giúp e với

DungT
04-01-22, 11:04 PM
8-}8-}
server một hít chỉ cần tải về giải nén ra và chạy
cần cài vmwar phần mềm tạo máy ảo
và chỉnh card mạng các kiểu là xong
đâu có cần dev hay builid scr hay gì đâu mà sao thấy mấy bạn khó khăn thế nhỉ :-o:-o:-ss