Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Giúp về vấn đề tự động Cập Nhật Lại thông tin trong data Server...

tiennguyenpn
22-12-19, 09:27 AM
Các bác cho em hỏi, em chơi bản tlbb 1.0 nhưng mỗi lần thoát Game, em vào lại nó lại về mặc định khi mới tạo Acc vậy.
VD: em vào Phái rồi, khảm ngọc rồi mà thoát ra vào lại tất cả đều mất hết vậy ạ.

Giờ em muốn là khi mình thay đổi gì trong Game nó tự cập nhật lại trong Database giống mấy bản 3.xx hiện nay vậy mong các bác giúp đỡ cho em vấn đề này.
Em xin cám ơn.

phamvuong
22-12-19, 10:18 AM
Các bác cho em hỏi, em chơi bản tlbb 1.0 nhưng mỗi lần thoát Game, em vào lại nó lại về mặc định khi mới tạo Acc vậy.
VD: em vào Phái rồi, khảm ngọc rồi mà thoát ra vào lại tất cả đều mất hết vậy ạ.

Giờ em muốn là khi mình thay đổi gì trong Game nó tự cập nhật lại trong Database giống mấy bản 3.xx hiện nay vậy mong các bác giúp đỡ cho em vấn đề này.
Em xin cám ơn.

do sv chưa kịp lưu dữ liệu mà bạn đã tắt máy ảo nên nó thế thôi

huuduyen_05
22-12-19, 10:39 AM
Tình trạng bạn mô tả nghe có vẻ giống Rollback. Bạn xem lại đã chạy đầy đủ các link chưa?
Xem db có vấn đề gì không về dung lượng chẳng hạn...?

tiennguyenpn
22-12-19, 11:54 AM
Mình chạy lệnh ./stop đợi ở đoạn tắt ShareMemory cứ đứng ì ra ý.
Không tài nào tắt đc.
Các bác có cách nào k.
Với mình có dùng qua mấy bản 3.35, 3.5x lúc chơi xong tắt Máy ảo đi.
Mai vào lại nó vẫn lưu những thứ đã mua, đang mặc, lên mẹo mụi lên hỏi xem có cách nào k.
Tại mình đi làm về cũng chỉ chơi vs xong ngủ à.

Nếu các bác có cách gì giúp e vs ạ, e xin cám ơn.

phamvuong
22-12-19, 02:16 PM
Mình chạy lệnh ./stop đợi ở đoạn tắt ShareMemory cứ đứng ì ra ý.
Không tài nào tắt đc.
Các bác có cách nào k.
Với mình có dùng qua mấy bản 3.35, 3.5x lúc chơi xong tắt Máy ảo đi.
Mai vào lại nó vẫn lưu những thứ đã mua, đang mặc, lên mẹo mụi lên hỏi xem có cách nào k.
Tại mình đi làm về cũng chỉ chơi vs xong ngủ à.

Nếu các bác có cách gì giúp e vs ạ, e xin cám ơn.

1 là thử thay sang máy ảo khác
2 set ram và cpu cao lên
3 ném sv khác vào máy ảo đó test xem có bị tương tự ko
hết cách