PDA

View Full Version : [JX] Win - Load Res JX2

vegeta.songoku
28-10-19, 08:41 PM
Chào anh em dev. Sau hàng tháng nghiên cứu src jx1 và d3d9, hiện tại mình đã load được map, npc, player và animated JX2.
Tuy nhiên đang kẹt load vũ khí ghép vào tay nhân vật chưa thực hiện được vì không hiểu.
Ngoài ra còn file 3E cũng chưa hiểu cấu trúc. Vẫn đang ngâm.
Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo giúp đỡ vài đường.
Và liệu có thể code 1 bản jx2 win cơ bản hay không?
Thank you.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhkent
28-10-19, 09:07 PM
Chào anh em dev. Sau hàng tháng nghiên cứu src jx1 và d3d9, hiện tại mình đã load được map, npc, player và animated JX2.
Tuy nhiên đang kẹt load vũ khí ghép vào tay nhân vật chưa thực hiện được vì không hiểu.
Thank you.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác sever e cái sv chơi off vọc vạch đc ko bác :D

mrsmith59
29-10-19, 09:47 PM
Chỉ muốn khen một câu: Quá chất !!

BladeKnight109
30-10-19, 10:41 AM
Trong video thấy bạn load được spr mới ko bị viền đen. Không biết bạn có thể bật mí một xíu về cái này được không. Đã thử vọc engine.dll của Vina gâu, RE cái function DrawAlpha và DrawAlphaEx của nó copy sang mà vẫn đen hoàn đen.
Còn RES của Jx2 hỏi khác một tí so với JX1 nhưng không nhiều vì nó chung 1 engine đi lên. nhìn chung code lại source thì load vẫn vô tư. Nhưng vẫn thích JX1 hơn :D;)

vegeta.songoku
30-10-19, 10:53 AM
Trong video thấy bạn load được spr mới ko bị viền đen. Không biết bạn có thể bật mí một xíu về cái này được không. Đã thử vọc engine.dll của Vina gâu, RE cái function DrawAlpha và DrawAlphaEx của nó copy sang mà vẫn đen hoàn đen.
Còn RES của Jx2 hỏi khác một tí so với JX1 nhưng không nhiều vì nó chung 1 engine đi lên. nhìn chung code lại source thì load vẫn vô tư. Nhưng vẫn thích JX1 hơn :D;)

Res JX2 khác hoàn toàn chứ ko phải một tí đâu cụ ạ: mesh, mtl, ani, 3e. Nó là 1 cái hình nộm 3D trong không gian. Còn JX1 là hình phẳng 2D. Xem thử source kiếm thế nhé, bên đó có load viền đen.

traminh83
30-10-19, 01:10 PM
Thank you.

Xem video này, xem thêm 3 cái video trên kênh của bác ========> chất quá chất
Bạn có thể cho biết học jx1 với d3d9 bắt đầu từ đâu ko?
Source JX1 c++ mình cũng biết được 1 mớ, nhưng còn cái d3d9, làm sao áp nó vào source jx1, hihi, chỉ mong bạn cho biết hướng đi nghiên cứu.
Nói gì chứ dev code là khoái.

Thanks video. Đầu óc mình thêm mở mang.

vegeta.songoku
30-10-19, 01:28 PM
Xem video này, xem thêm 3 cái video trên kênh của bác ========> chất quá chất
Bạn có thể cho biết học jx1 với d3d9 bắt đầu từ đâu ko?
Source JX1 c++ mình cũng biết được 1 mớ, nhưng còn cái d3d9, làm sao áp nó vào source jx1, hihi, chỉ mong bạn cho biết hướng đi nghiên cứu.
Nói gì chứ dev code là khoái.

Thanks video. Đầu óc mình thêm mở mang.

gõ vào google d3d9, nhấn vào microsoft để ngâm. Trong source Represent3 đã được code bằng d3d9 rồi, giờ đọc hiểu và áp dụng thôi cụ. Phần skill 3E tôi vẫn chưa load đc.

BladeKnight109
30-10-19, 06:08 PM
Res JX2 khác hoàn toàn chứ ko phải một tí đâu cụ ạ: mesh, mtl, ani, 3e. Nó là 1 cái hình nộm 3D trong không gian. Còn JX1 là hình phẳng 2D. Xem thử source kiếm thế nhé, bên đó có load viền đen.

source kiếm thế link die rồi bạn, ko biết tải chỗ nào. Mà theo mình biết, bộ source đó bị thiếu phần engine và Represent

thaihoa91
30-10-19, 10:16 PM
Kinh thặc! Lâu rồi mình cũng ko có thời gian đụng vào, rất thích mấy bác vọc kiểu này, hy vọng trong năm sau có con máy mới + time rảnh rỗi nào đó thì vọc lại source JX :D

vegeta.songoku
30-10-19, 10:29 PM
Kinh thặc! Lâu rồi mình cũng ko có thời gian đụng vào, rất thích mấy bác vọc kiểu này, hy vọng trong năm sau có con máy mới + time rảnh rỗi nào đó thì vọc lại source JX :D

cao nhân trở lại lẹ giúp tôi load vũ khí skill với nào :D

BladeKnight109
30-10-19, 10:58 PM

Hòa ko biết load đâu, suốt ngày sub jav giờ chỉ biết load jav thôi. Với lại lão ta bị gay mà, đợt có đăng lên facebook tự nhận mình bị gay 8-}. Nghe đồn sắp làm đám cưới với một anh cùng cty nha mọi người =))

hangson3100
31-10-19, 11:41 AM
Hòa ko biết load đâu, suốt ngày sub jav giờ chỉ biết load jav thôi. Với lại lão ta bị gay mà, đợt có đăng lên facebook tự nhận mình bị gay 8-}. Nghe đồn sắp làm đám cưới với một anh cùng cty nha mọi người =))

Thông tin hữu ích. Idol lại là gay ah. 8-}

thaihoa91
31-10-19, 10:24 PM

=)) thiệt sự là bây giờ tui hỏng kiến thức đến 70% rồi, nếu mà bắt đầu ngâm lại source chắc phải mò mấy cái vụ làm hiệu ứng ko dính viền đen, pet, auto in game... rồi mới dám tới phần load skill từ JX2 =))

One Piece chứ jav gì =)) anh dịch từ Anh sang Việt mà nhiều đứa tưởng anh giỏi tiếng Nhật mới đau, trong khi tiếng Nhật 1 chữ bẻ đôi cũng méo biết =))

Thông tin hữu ích. Idol lại là gay ah. 8-}

Tui ế thôi, chứ vẫn men chán =)) khổ lắm.

BladeKnight109
01-11-19, 05:12 PM
=)) thiệt sự là bây giờ tui hỏng kiến thức đến 70% rồi, nếu mà bắt đầu ngâm lại source chắc phải mò mấy cái vụ làm hiệu ứng ko dính viền đen, pet, auto in game... rồi mới dám tới phần load skill từ JX2 =))

One Piece chứ jav gì =)) anh dịch từ Anh sang Việt mà nhiều đứa tưởng anh giỏi tiếng Nhật mới đau, trong khi tiếng Nhật 1 chữ bẻ đôi cũng méo biết =))

anh hãy sống thật với giới tính của anh đi. Chối làm gì trong khi ai cũng biết. Hỏi DNTMaster và Cubinktvn sẽ rõ giới tính của ông hòa nhé mọi người. :D 8-}

traminh83
01-11-19, 06:39 PM

Thái Hòa vẫn one piece! Vào clb cũng gần chục năm mà thấy hòa cũng y vậy.
Source ngâm cũng hiểu mà cũng không hiểu vì chỉ là tay ngang, giờ muốn ngâm phải có sư phụ chỉ điểm mới hiểu được nhanh.

tam241992
02-12-20, 07:36 PM
Thank you.

Lâu quá vô lại h còn phát triển quá hay, mà code jx 1 cho jx2 thì hơi chua, quang trọng chuyển 3D core qua graphic để giảm nhẹ cpu, và nhiều thứ để làm lắm, có tiền đầu tư thì sẽ làm đc hết. :)
Quang trọng thời gian thôi. :)