PDA

View Full Version : [JX] Share source JX3 đã test build client ok...

thanhhovn
26-10-19, 05:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass:68play
Nếu không muốn include file thì giải nén thư mục k3 vào ổ E: nhá
Build với VS 2005 SP1,
Vs 2005 sp1 lấy từ bên 523play hoặc cài vs 2005 ,xong cài tiếp vs2005 sp1 nhá.
Chúc cuối tuần vui vẻ.

ZhouJieLun
26-10-19, 07:08 PM
Cái bản này nhớ share đi share lại vô số lần rồi, dùng để học tập chứ chơi bời ko dc đâu, quái đánh ko mất máu, té chết ko hồi sinh,...

operabn
26-10-19, 09:56 PM
jx3 share rồi mà sao chưa thấy em jx2 của nó ra nhỉ buồn thật sự :-<:-<:-<

zitkutedn1998
27-10-19, 02:39 PM
cho xin 500 hình bác ơi :D sao nhẹ vậy nhĩ :D

thanhhovn
27-10-19, 10:22 PM
Cái bản này nhớ share đi share lại vô số lần rồi, dùng để học tập chứ chơi bời ko dc đâu, quái đánh ko mất máu, té chết ko hồi sinh,...
Client và Server build ok nhá bạn,Bản này là source chứ không phải là one click server nhá,
Nhớ check hàng cho kỹ nhá.
Còn lỗi bạn nói là thiếu file script lua hoặc lỗi file script của server,Khi chạy server của 523 vào debug sẽ rõ.Fix lỗi thì ae fix ,
Mong chờ 1 server hoàn chỉnh made in Việt Nam.

wermanhme1990
27-10-19, 11:16 PM
mã nguồn là bản beta, tài nguyên máy chủ không có, nên phải tự chế lấy, không dành cho người chơi, chỉ dành cho dân dev để học tập.

Dark.Hades
27-10-19, 11:19 PM
Hóng 1 bản trên github để ae cùng dev

Nếu chưa ai làm thì mình mạnh dạn up lên git trước :)>-

wermanhme1990
27-10-19, 11:30 PM
Hóng 1 bản trên github để ae cùng dev

Nếu chưa ai làm thì mình mạnh dạn up lên git trước :)>-
chắc không ai dev mấy, máy build src này yêu cầu phải mạnh, chứ không ngồi đợi dài cổ.

Dark.Hades
27-10-19, 11:34 PM
chắc không ai dev mấy, máy build src này yêu cầu phải mạnh, chứ không ngồi đợi dài cổ.
build trước .lib rồi thì chỉ việc link thôi bác, 1 người build là cả đám đc nhờ rùi :))

máy mình cũng đủ mạnh nên chắc tự nguyên build trước

wermanhme1990
27-10-19, 11:54 PM
build trước .lib rồi thì chỉ việc link thôi bác, 1 người build là cả đám đc nhờ rùi :))

máy mình cũng đủ mạnh nên chắc tự nguyên build trước
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
28-10-19, 12:21 AM
Có cái source mà share đi share lại ko beites bao nhiêu lần và ko biết bao nhiêu năm rồi :)).

ZhouJieLun
28-10-19, 11:00 AM
Client và Server build ok nhá bạn,Bản này là source chứ không phải là one click server nhá,
Nhớ check hàng cho kỹ nhá.
Còn lỗi bạn nói là thiếu file script lua hoặc lỗi file script của server,Khi chạy server của 523 vào debug sẽ rõ.Fix lỗi thì ae fix ,
Mong chờ 1 server hoàn chỉnh made in Việt Nam.

Từ hồi jx3 còn ở vn source này đã được share đi share lại rồi, của bạn có khác gì cái source 5 phái đấy ko?

btbaotrung90
28-10-19, 08:28 PM
Con anỳ nếu có time fix thì chắc chơi tạm dc,còn game này source đã dc share từ lâu, mình từng cài rùi mà :)

Dark.Hades
28-10-19, 09:41 PM
Không biết các bác kêu build thành công phía trên đã bác nào chính tay tự build chưa?
Bản thân mình build đủ loại sourcec mà con nào cũng thiếu (mình ko sử dụng *.lib của source, mà re-build), riêng có bản này thì đủ gần hết, thiếu file "fileex.h" có hàm g_GetPriorRootPath()

Bác nào từng build thành công thì cho mình xin file đó cái nào :))

thanhhovn
29-10-19, 03:20 PM
Không biết các bác kêu build thành công phía trên đã bác nào chính tay tự build chưa?
Bản thân mình build đủ loại sourcec mà con nào cũng thiếu (mình ko sử dụng *.lib của source, mà re-build), riêng có bản này thì đủ gần hết, thiếu file "fileex.h" có hàm g_GetPriorRootPath()

Bác nào từng build thành công thì cho mình xin file đó cái nào :))

Bỏ include fileex + comment //g_GetPriorRootPath.
Tét rồi ok nhá.

thinhba
29-10-19, 03:39 PM
Bác nào run ok cho em xin tấm hình sương sương đi ạ. Chỉ cần login vào game đi loanh quanh Đạo Hương Thôn, chứ tui nhớ game quá

operabn
29-10-19, 08:11 PM
đợi cao nhân bulid xong rồi share cho anh em clb mở mang tầm mẳt :)>-:)>-:)>-

Dark.Hades
30-10-19, 02:34 AM
Bỏ include fileex + comment //g_GetPriorRootPath.
Tét rồi ok nhá.

Mình tạo 1 em fix kiểu này, mai sau nếu có mò lại còn đỡ:

void g_GetPriorRootPath(const char* path)
{
#pragma message ("IMPLEMENT THIS")
}

void g_GetPriorFullPath(const char* path, LPCSTR filePath)
{
}

Bác nào run ok cho em xin tấm hình sương sương đi ạ. Chỉ cần login vào game đi loanh quanh Đạo Hương Thôn, chứ tui nhớ game quá
Run xong server, còn client ko hiểu sao run cứ chết :))
Cuối tuần mình nghiên cứu tiếp xem sao
Xem tut trong ảnh thì đổi lang qua khựa, xong run là lên, mà mình chết từ đoạn AMPServer, phải tự cài mysql ngoài :))

thanhhovn
30-10-19, 05:42 AM
Mình tạo 1 em fix kiểu này, mai sau nếu có mò lại còn đỡ:

void g_GetPriorRootPath(const char* path)
{
}

void g_GetPriorFullPath(const char* path, LPCSTR filePath)
{
}

Run xong server, còn client ko hiểu sao run cứ chết :))
Cuối tuần mình nghiên cứu tiếp xem sao
Xem tut trong ảnh thì đổi lang qua khựa, xong run là lên, mà mình chết từ đoạn AMPServer, phải tự cài mysql ngoài :))

Mình run bình thường mà,Bạn config ip server của client trong mấy file .config hay .cfg gì đó nhá,Ampserver thì bạn chỉ run mysql hoặc add service mysql + download file serverlist.ini ,xong dùng xampp thả file serverlist.ini vào nhá,(file serverlist.ini bạn lấy trong url của file config của bọn khựa rồi khai báo ip server của mình nhá),

tuanlonghp
30-10-19, 07:51 AM
Mình run bình thường mà,Bạn config ip server của client trong mấy file .config hay .cfg gì đó nhá,Ampserver thì bạn chỉ run mysql hoặc add service mysql + download file serverlist.ini ,xong dùng xampp thả file serverlist.ini vào nhá,(file serverlist.ini bạn lấy trong url của file config của bọn khựa rồi khai báo ip server của mình nhá),
Tải về mà giải nén cứ lỗi bác nào up lại link đi

Dark.Hades
15-11-19, 12:31 AM
Bump hỏi các bác đã vào game.
Các bác cho hỏi bản này đã có khinh công môn phái chưa?

ZhouJieLun
15-11-19, 11:02 AM
Bump hỏi các bác đã vào game.
Các bác cho hỏi bản này đã có khinh công môn phái chưa?

nhìn quả src là của 2009 thì chưa có cmnr, 2010 hay 2011 mới có, tới bản tàng kiếm sơn trang mới có khinh công

Dark.Hades
15-11-19, 06:50 PM
nhìn quả src là của 2009 thì chưa có cmnr, 2010 hay 2011 mới có, tới bản tàng kiếm sơn trang mới có khinh công
Nghe bác nói mà buồn, ngày trước chơi con game này chỉ vì cái khinh công bay nhảy của nó, max phê.
Muốn tìm bản private chơi hoặc tự build để bay nhảy mà khó quá :-