PDA

View Full Version : [JX] Nhận phần thưởng hoàn thành Dã Tẩu thì server có lỗi?

minhduc_aa
26-08-19, 09:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình trả nhiệm vụ Dã Tẩu được tiền và kinh nghiệm thì trên game vẫn nhận được nhưng ở server báo lỗi ở các dòng 953 & 976, script/global/seasonnpc.lua.
Mình xem nhưng chẳng hiểu gì cả có cao nhân nào ghé qua cho mình một giải pháp ạ?
Xin cám ơn các bạn.

p13cks03
26-08-19, 10:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình trả nhiệm vụ Dã Tẩu được tiền và kinh nghiệm thì trên game vẫn nhận được nhưng ở server báo lỗi ở các dòng 953 & 976, script/global/seasonnpc.lua.
Mình xem nhưng chẳng hiểu gì cả có cao nhân nào ghé qua cho mình một giải pháp ạ?
Xin cám ơn các bạn.

theo mình nghĩ nó thiếu include

minhduc_aa
26-08-19, 11:50 PM
theo mình nghĩ nó thiếu include

Mình chưa xác định được luôn tại sao nó trả giá trị lỗi :(

p13cks03
27-08-19, 08:44 AM
Mình chưa xác định được luôn tại sao nó trả giá trị lỗi :(

hình như là trong function selectaward_money có cái hàm nào mà nó không hiểu, ông cần phải thêm include vào, ông search thử mấy hàm trong function đó trong server xem nó khai báo include sao rồi mình thêm vào. Ông thử xem ko biết có đúng không ^^!.

f-fantasy
27-08-19, 12:18 PM

Xin cám ơn các bạn.

Bạn xem thử phía trên cùng của file đã Include các file như này chưa

Include("\\script\\task\\newtask\\tasklink\\tasklink_head.l ua");
Include("\\script\\task\\newtask\\tasklink\\tasklink_award. lua");

Trong file tasklink_award.lua lại Include tới file Include("\\script\\tong\\tong_award_head.lua")
Và trong file tong_award_head.lua có setup biến số TASKID_TONG_TASKLINKTEMP nó ảnh hưởng tới hàm
function SelectAward_Exp(nAward) trong seasonnpc.lua của bạn.

local nTongValueGift = GetTaskTemp(TASKID_TONG_TASKLINKTEMP);
tongaward_tasklink(nTongValueGift);

minhduc_aa
27-08-19, 07:07 PM
Trong file tasklink_award.lua lại Include tới file Include("\\script\\tong\\tong_award_head.lua")

Chỗ này bạn trị đúng bệnh rồi đó, cám ơn bạn rất nhiều. Mình nghĩ mấy ai xài hàng share cũ cũ vài năm trước chắc thiếu chỗ này hết.:D