PDA

View Full Version : [JX] Lấy trang bị qua sever khác xin mọi người giúp đỡ

ghost0507
21-08-19, 05:32 PM
Mình muốn lấy trang bị diệu dương sang sever khác, đã copy file goldequip,goldequipres và cả thư mục npcres khi vào game chọn trang bị diệu dương bị diss ai biết chỉ mình với thank

kemcpr
21-08-19, 05:37 PM
Mình muốn lấy trang bị diệu dương sang sever khác, đã copy file goldequip,goldequipres và cả thư mục npcres khi vào game chọn trang bị diệu dương bị diss ai biết chỉ mình với thank
xem lại op của trang bị nhé, dis thường do sai op thôi :)

hoilamgi45
21-08-19, 05:46 PM
magicattrib_ge.txt lay luon file nay + dong bo 004 ben itemexchange_setting + rolevalueladder_setting

duongto
21-08-19, 07:14 PM
cho em hỏi ké vấn đề về trang bị với. thank

1. em muốn thêm dòng cho item bạch kim khi ép lên +6 hay +7, thì chỉnh ở file nào ạ ( có thể chỉ cụ thể em với ) vì em chơi bản off này ép bạch kim lên +7 mà chẳng có thêm dòng nào mới cả

2. nếu em muốn lấy file trang bị bạch kim của sever khác qua sv đang chơi thì em cần lấy những file nào ạ

f-fantasy
21-08-19, 10:38 PM
Item bạch kim nằm trong file platinaequip.txt.
Còn việc trang bị diệu dương bị dis thì hình như bản của bạn Pgaming share ra trang bị Võ Đang chỉnh lại cái option 1762 hay 1761 gì đó. Nếu thấy nó là 1762 thì sửa thành 1761 và ngược lại. Thông thường là do option bị sai hoặc file txt bi hỏng thôi, nếu file txt hỏng thì di chuột vào item sẽ thấy ngay còn option sai (do chưa khai báo hoặc gì gì đó) nó sẽ dont send văng game

hoilamgi45
22-08-19, 10:00 AM
Item bạch kim nằm trong file platinaequip.txt.
Còn việc trang bị diệu dương bị dis thì hình như bản của bạn Pgaming share ra trang bị Võ Đang chỉnh lại cái option 1762 hay 1761 gì đó. Nếu thấy nó là 1762 thì sửa thành 1761 và ngược lại. Thông thường là do option bị sai hoặc file txt bi hỏng thôi, nếu file txt hỏng thì di chuột vào item sẽ thấy ngay còn option sai (do chưa khai báo hoặc gì gì đó) nó sẽ dont send văng game

cao nhân biết file nào quy định thuộc tính của trang bị bạch kim ko

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

f-fantasy
22-08-19, 10:07 AM
cao nhân biết file nào quy định thuộc tính của trang bị bạch kim ko

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Trong file đó luôn ấy, mấy con số ở sau cùng của 1 dòng ấy. Còn các con số đó ở đâu ra thì mình nghĩ nó ở 1 trong các file magicattrib. Do mình ko lọ mọ về trang bị Bạch Kim nhiều

laptrinhjx
22-08-19, 12:50 PM

phải phụ thuộc vào file magicattrib_ge.txt nữa vì điểm opt nằm ở đó