PDA

View Full Version : [JX] Xin giúp đỡ!

yeuVLTK
23-06-19, 02:49 AM
Mình chạy off jx linux.
CHuyện là thế này: mình set điều kiện mặc set Xích Lân = 1000 Thân pháp
Mình tạo 1 char dùng lệnh bài AD thêm 1000 tiềm năng, mình add nhanh = Ctrl 1000 thân pháp. Sau đó mình mặc Set Xích Lân chỉ được vài món thì bị Core dumd , "Segmentation fault (core dumped)"
Mình đã bị lỗi gì vậy các bác?
Gặp trường hợp Core dum thì mình phải cài lại Centos phải không? (do xuất hiện file năng mấy Gb, và xóa nó đi từ Winscp thì thư mục Centos vẫn giảm dung lượng???
Cảm ơn bác đã đọc!

trilap2004
23-06-19, 04:35 AM
Mình chạy off jx linux.
CHuyện là thế này: mình set điều kiện mặc set Xích Lân = 1000 Thân pháp
Mình tạo 1 char dùng lệnh bài AD thêm 1000 tiềm năng, mình add nhanh = Ctrl 1000 thân pháp. Sau đó mình mặc Set Xích Lân chỉ được vài món thì bị Core dumd , "Segmentation fault (core dumped)"
Mình đã bị lỗi gì vậy các bác?
Gặp trường hợp Core dum thì mình phải cài lại Centos phải không? (do xuất hiện file năng mấy Gb, và xóa nó đi từ Winscp thì thư mục Centos vẫn giảm dung lượng???
Cảm ơn bác đã đọc!

Theo mình nghĩ Script bác dev bị lỗi liên kết, gây xung đột với lib nên ngốn bộ nhớ đâm ra coredump

yeuVLTK
23-06-19, 08:39 AM
Theo mình nghĩ Script bác dev bị lỗi liên kết, gây xung đột với lib nên ngốn bộ nhớ đâm ra coredump
vậy nguyên nhân là cái lệnh bài admin à bác?
Mình ko lo dùng lệnh bài admin add đồ test sẽ bị core dum, cái mình lo là sau này mấy acc train giết boss nhặt đc rồi mặc vào ko biết có bị ko!

yeuVLTK
23-06-19, 09:16 AM
Có phải lỗi này ko bác?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trilap2004
23-06-19, 10:55 AM
Có phải lỗi này ko bác?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác tìm cái script teacherday fix lại nhé....Đa phần script lỗi là do phần Include.. để chạy các lib, mà do khi dev lọc tới lọc lui nên mất file 0 có Include được

yeuVLTK
23-06-19, 11:16 AM
Bác tìm cái script teacherday fix lại nhé....Đa phần script lỗi là do phần Include.. để chạy các lib, mà do khi dev lọc tới lọc lui nên mất file 0 có Include được

cái teacher head là mình xóa đi, do ko dùng. nhưng vẫn có đường dẫn trong đó. Mình thêm vào trở lại rồi.. nên nó ko liên quan core dum này
Mình muốn hỏi ko biết có phải cái lỗi "NewItem magictype Limit..." ở trên ko!
Và sau khi mình kiểm tra thì chỉ khi đeo các chiếc Nhẫn là mới bị Core dum . Option dòng cuối của nhẫn có ID 130 , + kỹ năng vốn có. Mình ko biết tại sao như vậy!!