PDA

View Full Version : [JX] LINUX - Định hướng "tự sướng" khi chơi Ofline!

yeuVLTK
16-06-19, 12:28 PM
Khi chạy sever để chạy offline nhằm hoài niệm lại kỉ niệm xưa, sử dụng những món đồ, kỹ năng,.. mà xưa chỉ có trong giấc mơ... :D
Đôi khi chỉ có một mình nên sẽ chóng chán. Và càng mau chán là khi nhân Drop, nhân exp,... CHính vì thế mình có vài ý tưởng cũng như cách bản thân định hướng khi bước vào thế giới Võ Lâm Tự Sướng này ^^!

1.Viết một cốt truyện (chuỗi nhiệm vụ) theo tiểu thuyết kiếm hiệp nào đó: Thiên Long Bát Bộ, Anh Hùng Xạ Điêu,...

2. Hoặc Tự viết một cốt truyện về cuộc đời mình rồi lạc vào chốn võ lâm ra sao,... Có thể viết nhiều hơn một lựa chọn đường đi (Chánh - Tà - Trung Lập), mỗi con đường sẽ có những Thần Binh, kỹ năng Kỳ Ngộ riêng... Tuy là 3 con đường nhưng cuối cùng sẽ có 1 con Boss End game chung KHỦNG nhất. (Mình đang chơi kiểu này, dù chưa viết code đến con Boss End game 4 Hệ, nhưng đến con BOSS 3 Hệ thì chắc mình chơi cả năm mới mong gặp được nó : )))))

3. Tạo vài NPC tương tác ngẫu nhiên trong các làng gọi là Kỳ Duyên khi gặp được Đại cao thủ Ẩn Danh. Là những cao thủ "về hưu" sống như những người dân bình thường nên chắc chắn mình ko thể nhận ra khi nhìn bề ngoài. Và chỉ có vài người, lại xuất hiện ngẫu nhiên trong 8 Thôn trong thời gian ngắn lại đổi vị trí. Bên cạnh bạn phải đạt được trình độ cao (yêu cầu hoàn thành nv nào đó) mới có thể Thỉnh Giáo họ. Và phần thưởng là may mắn được truyền thụ 1 võ công môn phái khác (hỏa, học được chiêu Thủy) Boss này cũng ko phải vừa :))

4. Sòng bạc, Xổ Số mỗi ngày,...

5. Tạo nhiều NPC ở các thành thôn đáng tỉ thí với nhau cho không khí thêm sôi động như ảnh!

6. Dĩ nhiên là sever nhân 1 tất cả nhé! Như vậy mới giống năm nào...

Còn vài thứ mình đã làm nữa nhưng quên rồi, do mới có PC lại!
Các bạn có ý tưởng nào hay hay để chơi off thì chia sẻ hen! Chúc các bạn chơi vui vẻ!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trilap2004
16-06-19, 09:54 PM
Thanks bác vì cái ý tưởng. Để làm được nhiều cốt truyện và nhiệm vụ là cả 1 công trình đó...

Để làm được nhiệm vụ cốt truyện tốn time lắm :(. Như khi mình viết script nhiệm vụ cốt truyện Ỷ Thiên Đồ Long Ký, phải viết trước kịch bản là nhân vật nào đối thoại trước, nhân vật nào đối thoại sau. Xong rồi nhân vật nào nhận nhiệm vụ, rồi hoàn thành, rồi cũng 1 nhân vật đó phát triển thêm nhiệm vụ sau này. Nếu 0 viết xuống thì sẽ bị loạn hàm số của GetTask với SetTask...Rồi thêm cái khung đối thoại cho giống kịch bản nữa...y chang như làm phim hahaha!

Còn đánh nhau thôn trấn đâu có máu lửa như đánh nhau ngoài Biện Kinh năm nào kkkkk!

f-fantasy
16-06-19, 10:37 PM
Mình lại thích kiểu "biến thai" nó ko giống cái vltk ngày xưa tý nào. 1 ngày cắm chuột có thể chyển sinh đến 10 20 lần. Sau 1 tuần cắm chuột là solo được boss rồi. Chớ như ngày xưa không lẽ chơi vài năm off 1 mình mới solo được boss ư =)))).
Cho nên lần nào tải các sever được share về mình cũng chỉnh cho thành biến thái kiểu vèo vèo, chơi khoảng 2 tuần solo được boss.
Cũng nhờ thế mình tạo ra được khá nhiều script chức năng méo giống ai :v

trilap2004
16-06-19, 11:36 PM
Mình lại thích kiểu "biến thai" nó ko giống cái vltk ngày xưa tý nào. 1 ngày cắm chuột có thể chyển sinh đến 10 20 lần. Sau 1 tuần cắm chuột là solo được boss rồi. Chớ như ngày xưa không lẽ chơi vài năm off 1 mình mới solo được boss ư =)))).
Cho nên lần nào tải các sever được share về mình cũng chỉnh cho thành biến thái kiểu vèo vèo, chơi khoảng 2 tuần solo được boss.
Cũng nhờ thế mình tạo ra được khá nhiều script chức năng méo giống ai :v

Bác làm nhiệm vụ như trên học skill Cửu Dương Thần Công tha hồ đâm boss nha kkkk, đảm bảo ngon ;)

phungrong004
17-06-19, 07:15 AM
Mình có ý tưởng như thế này ( lấy từ game phong thần)... sau khi đã trùng sinh hoặc 5... thì nhân vật đó có thể tu tiên hoặc tu ma dđao. Và sẽ vào 1 thế giới khác luyện level lại từ đầu và trang bị khác option ngon vs quái trâu. Và muốn qua mỗi tầng thì phải đủ danh vọng....
Ý tưởng này, có thể viết cốt truyện và ace mình hợp tác nhé.

p13cks03
17-06-19, 08:02 AM
mấy con npc đánh nhau này tui nghĩ ra lúc lâu rồi, vẫn còn 1 ý tưởng là làm npc cho nó ngồi rao bán tất cả các thành luôn, cho nó nhộn nhịp như xưa :))

truong0493
22-06-19, 06:50 PM
làm được AI cho nó tham gia các hoạt động như tống kim không các bạn ?

p13cks03
22-06-19, 10:44 PM
làm được AI cho nó tham gia các hoạt động như tống kim không các bạn ?

add mấy con quái ngoài thành vào map tống kim là dc thôi

dovietthai
03-07-19, 09:43 AM
Hay. Cũng hay. Chờ vài năm nữa rồi làm.
Trước hết bà con cho xin bộ server client Việt Hóa ổn nhất với. ;)

f-fantasy
03-07-19, 10:54 AM
Hay. Cũng hay. Chờ vài năm nữa rồi làm.
Trước hết bà con cho xin bộ server client Việt Hóa ổn nhất với. ;)

Bạn lên youtube tìm chanel của bạn PGaming ấy. Server đó mình thấy ổn, tải về rồi loại bỏ bớt vài map theo cái hướng dẫn hạn chế coredump của mình là chơi phà phà tét tẹt

vikingnguyen
16-07-19, 07:44 PM
Bạn lên youtube tìm chanel của bạn PGaming ấy. Server đó mình thấy ổn, tải về rồi loại bỏ bớt vài map theo cái hướng dẫn hạn chế coredump của mình là chơi phà phà tét tẹt

Bác làm ơn chỉ mình hạn chế coredump với ạ !

ZhouJieLun
16-07-19, 08:42 PM
Bác làm ơn chỉ mình hạn chế coredump với ạ !

Ông ấy chỉ nhiều vl rồi mà, giảm bớt map đang mở xuống là hết bị

emducobiet
02-09-19, 12:49 PM
Server hay, dòm lại thấy thích quá, tự dưng lại thèm \:D/ bỏ jx lâu lắm rồi