PDA

View Full Version : [JX] xin đc giúp đỡ Database Sql 2000 .!

mylove8
03-05-19, 03:31 PM
Anh e cho hỏi mình có chạy thành công sever ofline rồi mà vào sql ko tìm thấy mục nhận vật , mình muốn chỉnh các thông số như level điểm point này nọ , a e ai biết nằm ở thư mục nào chỉ dùm với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoilamgi45
03-05-19, 06:30 PM
Anh e cho hỏi mình có chạy thành công sever ofline rồi mà vào sql ko tìm thấy mục nhận vật , mình muốn chỉnh các thông số như level điểm point này nọ , a e ai biết nằm ở thư mục nào chỉ dùm với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chuột phải vào account-info rồi chọn new gì đấy ko nhớ rõ bạn mò từng hàng đi

Bull_Shit
04-05-19, 08:29 AM

JX nó đâu có save nhân vật trong MSSQL đâu mà đòi edit, MSSQL nó chỉ quản lý tài khoản , mật khẩu, thời gian chơi, KNB thôi :D

mylove8
04-05-19, 08:45 AM
JX nó đâu có save nhân vật trong MSSQL đâu mà đòi edit, MSSQL nó chỉ quản lý tài khoản , mật khẩu, thời gian chơi, KNB thôi :D

thế nó save ở đâu bạn chỉ giùm mình với đc không :(

Bull_Shit
04-05-19, 11:11 AM
thế nó save ở đâu bạn chỉ giùm mình với đc không :(

nó nằm trong MySQL ở bên linux ấy, dùng navicat vào đó mà chỉnh :D

mylove8
04-05-19, 02:06 PM
nó nằm trong MySQL ở bên linux ấy, dùng navicat vào đó mà chỉnh :D

Cho mình hỏi chút cái phần User Name và Password trong Navicat điền là gì vậy ạ , mình ko biết id và mật khẩu :(

Bull_Shit
04-05-19, 02:09 PM
Cho mình hỏi chút cái phần User Name và Password trong Navicat điền là gì vậy ạ , mình ko biết id và mật khẩu :(

id root pass : 1234560123
mặc định là pass vậy đó bạn :D

mylove8
04-05-19, 02:33 PM
id root pass : 1234560123
mặc định là pass vậy đó bạn :D

dạ mình nhập pass như bạn mà ko đc :( bạn cho hỏi muốn xem cái pass trong navicat đó thì tìm ở thư mục nào trong sever vậy ạ

Bull_Shit
04-05-19, 02:42 PM
dạ mình nhập pass như bạn mà ko đc :( bạn cho hỏi muốn xem cái pass trong navicat đó thì tìm ở thư mục nào trong sever vậy ạ

server mấy ông kia share thì only 1 pass đó chứ có khác gì đâu, ko vô bằng navicat đc là do ông không biết config chứ ko phải sai pass đâu [-X

mylove8
04-05-19, 02:53 PM
server mấy ông kia share thì only 1 pass đó chứ có khác gì đâu, ko vô bằng navicat đc là do ông không biết config chứ ko phải sai pass đâu [-X

Mình vào đc game + winscp + CRT bình thường mà , vào mỗi Navicat thì nó báo sai pass :(

Bull_Shit
04-05-19, 03:37 PM
Mình vào đc game + winscp + CRT bình thường mà , vào mỗi Navicat thì nó báo sai pass :(

thì do MySQL nó chưa cho login từ ngoài vào nên vậy đó

--- Chế độ gộp bài viết ---

Để Remote MySQL từ Navicat bằng User Root thì làm thêm 1 phát này nữa:

mylove8
04-05-19, 04:02 PM
thì do MySQL nó chưa cho login từ ngoài vào nên vậy đó

--- Chế độ gộp bài viết ---

Để Remote MySQL từ Navicat bằng User Root thì làm thêm 1 phát này nữa:

đây là mình chưa biết mật khẩu lên mình mới hỏi chỗ tìm mật khẩu mặc định của sever đó mà, đây chỉ là cách đổi mật khẩu thôi đúng ko bạn, bạn có facebook ko giúp mình tý thank bạn nhiều

Bull_Shit
04-05-19, 11:29 PM
đây là mình chưa biết mật khẩu lên mình mới hỏi chỗ tìm mật khẩu mặc định của sever đó mà, đây chỉ là cách đổi mật khẩu thôi đúng ko bạn, bạn có facebook ko giúp mình tý thank bạn nhiều

giúp thì ok, cứ ném link fb bạn lên :D. mình ngại public FB cá nhân lắm:D

cry4night
05-05-19, 08:39 AM
giúp thì ok, cứ ném link fb bạn lên :D. mình ngại public FB cá nhân lắm:D

Đây bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bull_Shit
05-05-19, 10:43 AM
Đây bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đưa link fb mà ko cho mes vậy thanh niên 8-}

DuongDaiCaJX
06-05-19, 06:22 PM
Bạn đang xài bản server nào. Nếu chỉnh xu, tài khoản mật khẩu mới dùng SQL, còn level, điểm point gì gì đó trong setting hết nhé. Level mới vào thì cũng chỉnh dc ở script bằng hàm SetLevel(()

mylove8
07-05-19, 12:17 AM
Bạn đang xài bản server nào. Nếu chỉnh xu, tài khoản mật khẩu mới dùng SQL, còn level, điểm point gì gì đó trong setting hết nhé. Level mới vào thì cũng chỉnh dc ở script bằng hàm SetLevel(()

mình dowm ở trang này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rõ ràng có ghi - Password MySQL: 1234560123 mà vào toàn báo lỗi sai pass :(

DuongDaiCaJX
07-05-19, 08:43 AM
mình dowm ở trang này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rõ ràng có ghi - Password MySQL: 1234560123 mà vào toàn báo lỗi sai pass :(

Vãi bác, nó ghi rõ thế này còn gì:
- IP server : 192.168.1.100
- Password: 123456
- Password MySQL: 1234560123

Như bức ảnh là phần ghi pas Mysql, bác phải qua tab SSH ghi cái user với pass đăng nhập vào linux nữa chứ.

mylove8
07-05-19, 09:20 AM
Vãi bác, nó ghi rõ thế này còn gì:
- IP server : 192.168.1.100
- Password: 123456
- Password MySQL: 1234560123

Như bức ảnh là phần ghi pas Mysql, bác phải qua tab SSH ghi cái user với pass đăng nhập vào linux nữa chứ.

Dạ cảm ơn Bác nhiệt tình giúp đỡ e , nhưng em làm như Bác bảo qua phần SSH nhập thử cả 2 pass trên mà nó vẫn báo như vầy :( em tuyệt vọng quá Bác

p13cks03
07-05-19, 11:59 PM
Dạ cảm ơn Bác nhiệt tình giúp đỡ e , nhưng em làm như Bác bảo qua phần SSH nhập thử cả 2 pass trên mà nó vẫn báo như vầy :( em tuyệt vọng quá Bác

cờ clip nè

mylove8
08-05-19, 02:52 PM
cờ clip nè

Cảm ơn bạn nhé mình làm đc rồi.