PDA

View Full Version : [JX] Mình cần giúp về máy ảo VMware!

trungkhuyen
16-08-18, 11:22 AM
Chào các bác!
Các bác cho em hỏi: cài VMware thì trong ổ C:\, khi tải cái Centos và WinXp giải nén vào ổ D:\
Khi làm như hướng dẫn của các bác trên đây chạy máy ảo Linux và Winxp thì khi set HDD cho Centos là 20Gb, rồi 20Gb này lấy từ ổ C:\ hay ổ D:\ vậy các bác?
Em hỏi như vậy là vì em vừa kiểm tra ổ C:\ em cài Win 10 64x Pro bản Lite rút gọn ver 1803 mà tận 40Gb (chỉ cài các phần mềm thông dụng như C++,.. Đến nay chơi JX linux offline cũng 2 tháng! (Điều lo ngại là chơi lâu dài chắc full C:\ mất : ((((((

beobanlinh
16-08-18, 05:43 PM
Chào các bác!
Các bác cho em hỏi: cài VMware thì trong ổ C:\, khi tải cái Centos và WinXp giải nén vào ổ D:\
Khi làm như hướng dẫn của các bác trên đây chạy máy ảo Linux và Winxp thì khi set HDD cho Centos là 20Gb, rồi 20Gb này lấy từ ổ C:\ hay ổ D:\ vậy các bác?
Em hỏi như vậy là vì em vừa kiểm tra ổ C:\ em cài Win 10 64x Pro bản Lite rút gọn ver 1803 mà tận 40Gb (chỉ cài các phần mềm thông dụng như C++,.. Đến nay chơi JX linux offline cũng 2 tháng! (Điều lo ngại là chơi lâu dài chắc full C:\ mất : ((((((Bạn giải nén vào ổ D thì sẽ chiếm dung lượng ổ D nhé ...;)