PDA

View Full Version : [MU] [Cầu May] xin hướng dẫn tìm offset của các skill

avinhdt
06-01-18, 11:02 PM
mới tập tành xin các pro chỉ giáo.
mình chỉ biết mở main = olly nhưng chưa biết cách tìm offset ntn nữa :(

bimaloha
07-01-18, 10:40 AM
Thay vì cầu may thì dành thời gian tìm hiểu Asm đi. Nhiều source zClient nói chung và ss6 nói riêng được share ra đã có 1 vài đoạn asm về skill rồi, xem mà lấy kinh nghiệm để làm thôi. CLB giờ toàn đứa lười, làm không chịu làm, những cái đơn giản cũng không tự tìm hiểu để làm nên tâm lý chung của nhiều người đi trước là đếch muốn giúp. Giúp xong toàn tính ỷ lại, chả thấy giúp được người sau, mang về bán lại hoặc mở riêng ăn tiền cười khẩy :-< Bên cạnh đó cũng có người thì lại như mình, vui thì giúp, không bao giờ lấy tiền của ai, cho không lấy, nhưng lần sau nhờ lại không giúp nữa, cứ thích thế đấy :D

avinhdt
07-01-18, 11:05 AM
Thay vì cầu may thì dành thời gian tìm hiểu Asm đi. Nhiều source zClient nói chung và ss6 nói riêng được share ra đã có 1 vài đoạn asm về skill rồi, xem mà lấy kinh nghiệm để làm thôi. CLB giờ toàn đứa lười, làm không chịu làm, những cái đơn giản cũng không tự tìm hiểu để làm nên tâm lý chung của nhiều người đi trước là đếch muốn giúp. Giúp xong toàn tính ỷ lại, chả thấy giúp được người sau, mang về bán lại hoặc mở riêng ăn tiền cười khẩy :-< Bên cạnh đó cũng có người thì lại như mình, vui thì giúp, không bao giờ lấy tiền của ai, cho không lấy, nhưng lần sau nhờ lại không giúp nữa, cứ thích thế đấy :D

cám ơn cậu.
mình đặt nhầm tiêu đề tí . mình đang tìm offset của item nỏ hoa long :D .
cậu vui thì giúp cũng dc.
tìm dc offset cua nỏ hỏa long mới fix dc cái nỏ hỏa long cấp 2 cậu ah :(

bimaloha
07-01-18, 11:53 AM
cám ơn cậu.
mình đặt nhầm tiêu đề tí . mình đang tìm offset của item nỏ hoa long :D .
cậu vui thì giúp cũng dc.
tìm dc offset cua nỏ hỏa long mới fix dc cái nỏ hỏa long cấp 2 cậu ah :(

Source zClient mình chia sẻ có rồi đấy.

#define ITEM_INTER 1171
#define ITEM2(x, y) ((x * 512) + y + ITEM_INTER)

ID = ITEM2(4, 18) = 3237 (dec) = CA5 (hex)