PDA

View Full Version : [MU] Cần 1 sư phụ giậy nghề về Gian Lận trong Mu

cobehamchoi
08-11-17, 07:15 PM
Như tiều đề em muốn học làm về 1 số thứ linh tinh gọi tắt là hack trong mu ấy ạ ai nhận học trò không ạ

vd_tt
08-11-17, 08:34 PM
ai lấy đĩa bay của bạn ấy thì trả đi kìa :-<

socolas
08-11-17, 10:09 PM
Như tiều đề em muốn học làm về 1 số thứ linh tinh gọi tắt là hack trong mu ấy ạ ai nhận học trò không ạ

Trùm cuối là cheat engine, solid ^.^ cứ lên youtube ngâm cứu 2 em này hắc mọi loại game online, offline (offline thì dễ hơn vì ko có anti :D). Tự hack MU của mình trước cái đã, ko có anti nhé, sau đó học cách bypass anti điển hình dễ nhất là MHP anti. Vì muốn sử dụng 2 tool trên thì bạn phải bypass được em anti trước, như là UGK còn bypass được cơ mà ^.^ tất cả trên youtube chả cần phải học ai, lừa đảo không à. chúc may mắn ~o)~o)~o)~o)

freepro921
08-11-17, 10:50 PM
Mu chống hack từ GameServer, thì có dùng tools gì cũng không hack được đâu, học làm gì cho tốn thời gian vào việc vô bổ này :|

cobehamchoi
08-11-17, 11:01 PM
Mu chống hack từ GameServer, thì có dùng tools gì cũng không hack được đâu, học làm gì cho tốn thời gian vào việc vô bổ này :|

dạ cảm ơn 2 anh . hết trò nên muốn nghịch lạ vậy thôi ạ . em biết đăng lên 1 số adm đang làm game rất gét nhưng muốn biết muốn học thì mới tìm cao nhân mà anh hihi .

socolas
08-11-17, 11:21 PM

Cái đó thì chưa chắc à nha, UGK cũng chống hack từ GS đấy, vẫn hack như thường. Với lại nghiên cứu Hack khá là hấp dẫn đấy ai nói vô bổ, hiểu rõ cơ chế hack + thêm khả năng của bạn thì build cái anti từ src MHP vẫn ngon chán, ko cần pải thuê làm gì tốn tiền trong khi MU mình vẫn bị hack. 90% mu trên mumoira.info bạn có thể hack được nhé :) Tha hồ mà chọn MU victim mà thử nghiệm =)). vào one hit, speed, các kiểu con đà điểu, hấp dẫn vô cùng luôn ^.^

wermanhme1990
09-11-17, 12:58 AM
Cái đó thì chưa chắc à nha, UGK cũng chống hack từ GS đấy, vẫn hack như thường. Với lại nghiên cứu Hack khá là hấp dẫn đấy ai nói vô bổ, hiểu rõ cơ chế hack + thêm khả năng của bạn thì build cái anti từ src MHP vẫn ngon chán, ko cần pải thuê làm gì tốn tiền trong khi MU mình vẫn bị hack. 90% mu trên mumoira.info bạn có thể hack được nhé :) Tha hồ mà chọn MU victim mà thử nghiệm =)). vào one hit, speed, các kiểu con đà điểu, hấp dẫn vô cùng luôn ^.^

game online chống hack từ server thì không hack được bạn nhé, game mu hack được dù chống ở server vì: không có source code của server và client, server có source code nhưng là source code emulator, client cũng vậy, nên việc giao tiếp giữa server và client rất khó khăn, phụ thuộc vào trình của người làm server emulator để có thể tìm ra cách fix hack triệt để.

đặc trưng của dòng game nhập vai rất khó tìm ra cách tối ưu nhất để quản lý toàn bộ action của character, npc, cái này hồi trước ai làm game cabal, loong hoặc 9d sẽ thấy rõ, hack tràn lan vì chỉ chống hack ở client.

vietanhlsl
09-11-17, 02:06 AM
tất cả mọi loại game trên đời đều có thể bị hack, nhưng người hack không thể nào không bị phát hiện.
Phát hiện rồi thì là việc của adm thôi. Adm ko làm gì thì gamer cứ hack.

thachlong78
09-11-17, 06:32 AM
Game gốc China hầu hết không thể hack, vì cấu trúc nó chuyên biệt, khớp từ Client đến Server, dù có thay đổi dữ liệu Client thì Server vẫn vậy, tính toán hoàn toàn độc lập, nên không thể hack được gì cả. Game gốc Hàn lại khác, nền tảng từ Game Offline, phần Server viết bằng ngôn ngữ khác, thường chỉ đảm nhận truyền dữ liệu, tính toán những thứ cần thiết, còn lại do Client đảm nhận, nên chỉ cần thay dữ liệu Client thì dữ liệu Server cũng bị thay đổi, vậy là dính hack.

cobehamchoi
09-11-17, 07:38 AM

em cũng tiểu hiểu 1 số clip nhưng đa số họ đều hack phụ thuộc vào phần mềm chống hack nào thôi ạ . anh có fb không mong anh chỉ rõ hay hướng dẫn cho em thử được không ạ

Kitara
09-11-17, 09:33 AM
hack vào server í troll admin vui hơn =))

cobehamchoi
09-11-17, 09:57 AM
hack vào server í troll admin vui hơn =))

nhưng quan trọng mu nước ngoài còn hack đc mu mình cứ thấy sao sao ấy ạ

wermanhme1990
09-11-17, 10:14 AM
Game gốc China hầu hết không thể hack, vì cấu trúc nó chuyên biệt, khớp từ Client đến Server, dù có thay đổi dữ liệu Client thì Server vẫn vậy, tính toán hoàn toàn độc lập, nên không thể hack được gì cả. Game gốc Hàn lại khác, nền tảng từ Game Offline, phần Server viết bằng ngôn ngữ khác, thường chỉ đảm nhận truyền dữ liệu, tính toán những thứ cần thiết, còn lại do Client đảm nhận, nên chỉ cần thay dữ liệu Client thì dữ liệu Server cũng bị thay đổi, vậy là dính hack.
vì cơ chế quản lý dữ liệu chặt chẻ của kingsoft vậy mà mấy con game như jx1, kiếm thế, toàn yêu cầu tối thiểu ram 16gb, chạy bình thường chưa có người chơi đã hơn 8gb ram rồi.

mấy ông game khác thì chuyển sang hướng vẫn cho client quản lý 1 số cái không ảnh hưởng lắm, vẫn hack được, nhưng xây dựng hệ thống người chơi tố cáo, clip quay lại game play để xem gian lận của người chơi, khóa acc, acc đăng ký phải tốn tiền.
chứ không thể quản lý triệt để như kingsoft được, rất tốn tài nguyên.

Kitara
09-11-17, 01:28 PM
nhưng quan trọng mu nước ngoài còn hack đc mu mình cứ thấy sao sao ấy ạ

VN còn dễ hơn nước ngoài nhiều

cobehamchoi
09-11-17, 02:39 PM
VN còn dễ hơn nước ngoài nhiều

bạn có thể hướng dẫn mình được không . link fb mình có gì mong giúp đỡ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình chỉ on đc buổi tối là chơi game đc ngày đi làm rồi . ib mình gửi link mu.
vì vấn đề này hơi nhạy cảm với adm mu

Kitara
09-11-17, 03:16 PM
bạn có thể hướng dẫn mình được không . link fb mình có gì mong giúp đỡ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình chỉ on đc buổi tối là chơi game đc ngày đi làm rồi . ib mình gửi link mu.
vì vấn đề này hơi nhạy cảm với adm mu

k dùng fb :D

gợi ý câu trả lời: Hồ Chí Minh muôn năm

tinhx001
13-11-17, 09:27 AM
gian lận cũng đi học nữa, đúng chất Việt Nam quá :D

wermanhme1990
13-11-17, 09:41 AM
nếu bạn học được gian lận trong game hoặc phần mềm không thiếu công ty tuyển bạn đi làm tester hoặc bảo mật phần mềm, lương không hề ít.

annynhiem
13-11-17, 10:13 AM

Bởi vậy chơi game ở nước ngoài họ không thích đa số mem đến từ VN vì phần lớn có tư tưởng gian lận.
- Dù có hack được cũng không nên phá hoại các nồi cơm của admin, giai đạn tét cứ vào pk cho nó sướng hơi đâu mà bỏ tiền để bị hút máu. các mu open từ mumoira.ìno đa phần là chỉ open 1 tháng là close hết
- Hãck là hành vi gian lận và phạm pháp
- sự kiện hút máu đua top phú hộ đa số các admin cùi bắp lúc open đều áp dụng để hút máu xong close
- Nên tham gia các mu có tuổi đời từ 5 năm trở lên khi mở các máy chủ khác