PDA

View Full Version : cần tìm sư phụ chỉ giáo dev HATT

vanduc97
29-06-17, 10:20 PM
tình hình là em mới có bộ asset mà chưa biết đồng bộ server sao cho nó hoạt động :(

Tuan565
30-06-17, 01:01 AM
Config phải lấy dc ở dạng nào . Xml chưa pack thì còn lọc ra dc mà so sánh để thêm phía serverr chứ còn lấy hình ảnh ko thì vẫn phải tự thêm tay ở file hết

operabn
30-06-17, 06:58 AM
Bác tuấn ơi , làm sao chuyển port của dkvs ,muốn mở 2 game cùng 1 lúc mà không biết chuyển sang port khác như là ip:82 .....90 , thank bac

langtukids
30-06-17, 09:10 AM
bác tuấn có nhận đệ ko, à mà chuyện ngoài lề tí, bác cho e hỏi là cái Nguyên hiện giờ đang ở đâu vậy?

Tuan565
30-06-17, 09:50 AM
bác tuấn có nhận đệ ko, à mà chuyện ngoài lề tí, bác cho e hỏi là cái Nguyên hiện giờ đang ở đâu vậy?
......................
Công tử phố núi ,....

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác tuấn ơi , làm sao chuyển port của dkvs ,muốn mở 2 game cùng 1 lúc mà không biết chuyển sang port khác như là ip:82 .....90 , thank bac

DKVS ở file config nó có dòng port đó sửa ở mỗi file đó là mở dc .

operabn
30-06-17, 11:03 AM
......................
Công tử phố núi ,....

DKVS ở file config nó có dòng port đó sửa ở mỗi file đó là mở dc .

nhưng mà nó em đổi nhưg nó vẫn không chạy đc cái essamp chạy nhưng mà ko vào đựợc web , vd cho port 82 nhưng ko có kết nối đổi cả ở samp luôn nhưng không được huhu
:((

vanduc97
30-06-17, 11:10 AM
Config phải lấy dc ở dạng nào . Xml chưa pack thì còn lọc ra dc mà so sánh để thêm phía serverr chứ còn lấy hình ảnh ko thì vẫn phải tự thêm tay ở file hết

bác có thể hướng dẫn em add đồ bằng tay ko

Tuan565
30-06-17, 03:50 PM
nhưng mà nó em đổi nhưg nó vẫn không chạy đc cái essamp chạy nhưng mà ko vào đựợc web , vd cho port 82 nhưng ko có kết nối đổi cả ở samp luôn nhưng không được huhu
:((

Cái đó là bên web thì đổi ở web chứ
Kia là đổi port server . Còn port web đổi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thay 80 bằng port khác vs file essamp.ini sửa nữa để nó khỏi check port 80 cũ

bác có thể hướng dẫn em add đồ bằng tay ko

Tùy đồ nữa chứ . nói chung khá rắc rối . Đọc hiểu nội dung các file xml phía server đã =))
Ví dụ item thời trang lại file khác . Thú cưỡi lại file khác . Đồ đạc lung tung lại khác

operabn
30-06-17, 05:56 PM
Kia là đổi port server . Còn port web đổi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thay 80 bằng port khác vs file essamp.ini sửa nữa để nó khỏi check port 80 cũ

Tùy đồ nữa chứ . nói chung khá rắc rối . Đọc hiểu nội dung các file xml phía server đã =))
Ví dụ item thời trang lại file khác . Thú cưỡi lại file khác . Đồ đạc lung tung lại khác

vâng để em thử
cảm ơn đại ka 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr cá

operabn
30-06-17, 06:49 PM

tình hình là e chạy được web cơ mà không chạy được cái cmd chạy java , không hiểu lỗi sao , đang chạy 1 bản rồi muốn chạy thêm 1 bản nữa mà không được

Tuan565
30-06-17, 08:09 PM
tình hình là e chạy được web cơ mà không chạy được cái cmd chạy java , không hiểu lỗi sao

cmd java xem set java đúng chưa nữa . ko nhận java thì nó lên rồi tắt ngóm ngay
Tốt nhất là lấy 1 bộ jdk mới nhất trong máy (1.8) rồi copy 1 thư mục jdk để ngang hàng vs server
Thêm đoạn sau vào file bat start ( đầu tiên)

set path=%cd%\jdk\bin;%path%
thì ko phải set ở máy tính nữa