PDA

View Full Version : [JX] Nghĩ Dev lâu rồi nhưng quên share lại, nay mới nhớ nên share cho ae :D

cuongvh93
01-04-17, 09:16 AM
Chào toàn thể AE chiến hữu :D chả là trc mình cũng mò đc dăm 3 cái, thấy cái gì hay hay thì mình đem bỏ vào Server của mình chơi nên riết rồi mình cũng k biết SV gốc là SV nào nữa, nghĩ dev lâu rồi nhưng nay mới sực nhớ nên share cho AE ai cần thì dow về mà dùng nha.

+ Hoa Sơn Ngon (Lúc trc vì mê Hoa Sơn quá nên mình mua riêng bộ Skill Hoa Sơn của tranminhdo)
+ CTC 3 trụ đã có trong này nhưng vì yêu cầu BH phải có trên 32 thành viên mới đánh đc nên mình chưa test đc, kiếm điều kiện để bỏ 32 thành viên nhưng chưa ra(Thất thành đại chiến thì OK vì đã test hết rồi, nhưng mình tắt thất thành rồi nên ae nào muốn thì vào Gateway mở lại nha).
+ Viêm đế OK
+ Patch có res của Long Tương Chi Lân và Hắc Thần.
+ Bây giờ mình cũng k nhớ rõ nên ae ai dow về thì chuột bạch nha, có 1 số tính năng mình k thích nên mình tắt đi cho nên ae nào thích thì mở lại.(vì mình dev theo hướng online nên cũng có thể đem online nhưng cũng phải tùy chỉnh lại thêm nữa).

thôi không ba xàm ba láp nữa, chúc AE phát triển JX ngày càng mạnh nha :D

các bác tạo tài khoản administrator là đc active admin.

các tài khoản login lần đầu nhận đc lb admin và sử dụng đc là: administrator, cuongreal,cuongreal1->cuongreal5

Server JX: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KangGary
01-04-17, 09:19 AM
Bóp tờ-rim phát :)):)):)):))

Theo chồng bỏ cuộc chơi lắm thế :)

sky.light9530
01-04-17, 10:08 AM
Có chức năng gì hay hay tự vẽ không ông ơi =]] Ông đi sâu vào chức năng của sv tý đi ông :P Để xem có chức năng nào hay gom về cho sv của tui kk

bincute1
01-04-17, 10:48 AM
thử kéo về chơi off, thank bác vì đã share ^^

cuongvh93
01-04-17, 11:08 AM

Bác chạy xong có gì hay review lại cho AE dow về chơi nha, tại lâu r mình k vào nữa nên k có cài máy ảo.

bincute1
01-04-17, 11:16 AM
Bác chạy xong có gì hay review lại cho AE dow về chơi nha, tại lâu r mình k vào nữa nên k có cài máy ảo.

tui tải về để đó thui, khi nào hứng lên mới cài chơi off ^^

n4poleong
01-04-17, 11:21 AM
cho mình hỏi đồ hắc thần bị tàn hình thì fix làm sao với

dukute1995
01-04-17, 12:15 PM
đã test sv không có gì hot :) 30 charrrr

dongmau
01-04-17, 06:19 PM
Thank pro :D
Server này khá nhiều tâm huyết :D. cách viết và sắp xếp rất đẹp gon gàn :D
Tuy chưa test hết nhưng rất đáng để quan tâm :D
Nếu fix dump hoàn thiện thì đây là 1 bản online ngon :D thích hợp cho các bạn lấy làm sv nền dev lên tiếp nha :D

Linh_JX
01-04-17, 09:36 PM
dame Hoa sơn lâu nay mạnh quá ông. skill hoa sơn sao rồi ông ?

bincute1
02-04-17, 06:12 PM
linux mà fix được drump core thì dùng server này mở online ngon :3

cuongvh93
08-04-17, 08:01 AM
Bác cuongvh93 ơi sao cái túi thốc đại em mở nó load đang mở load xong thì ko thấy j cả

bác xài patch nào thế?................

cuongvh93
08-04-17, 11:50 PM
Mình lấy mỗi settings qua thôi hihi

Bác muốn hoàn hảo thì dùng bản Client Full sẽ ngon hơn.

JXDev
08-04-17, 11:52 PM
Dạo này bác Cường về rửa xe rồi nghỉ dev game :))

chieudavl
12-04-17, 01:03 AM
sao mình chạy server ok hết, đến lúc vào game thì nó cứ để " Đang lấy thông tin nhân vật" hoài là sao vậy mọi người

chieudavl
12-04-17, 07:24 PM
sao mình chạy server ok hết, đến lúc vào game thì nó cứ để " Đang lấy thông tin nhân vật" hoài là sao vậy mọi người

songvijx
22-04-17, 12:06 PM
Bạn chạy được sever k giúp mình chạy với !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình chạy tới chỗ này bị lỗi !

hoilamgi45
22-04-17, 12:25 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này tui cài trên vps cũng hay bị
Rs lại con win là dc còn cài off chắc có liên quan đến sql và 2 cục pay

KangGary
22-04-17, 12:40 PM

cf sai, xem lại mấy file cf ip đó.
Mà hôm trước đã teamv cho rồi mà

songvijx
22-04-17, 01:34 PM
cf sai, xem lại mấy file cf ip đó.
Mà hôm trước đã teamv cho rồi mà

ukm
mình muốn mở online qua modem cho ae quán nét chơi bạn ơi . Bạn có thể giúp mình k !

JunWoo1
22-04-17, 02:24 PM
Cho mình hỏi là bỏ cái skill này kiểu gì được không, chơi offline mà có mỗi GM có lệnh bài nên muốn giao dịch cái gì cũng khó, mà lười k muốn viết thêm hàm vào lệnh bài tân thủ.

bincute1
22-04-17, 02:49 PM

bạn để lại face mình inbox cho , server này mình đang dev mà ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình hỏi là bỏ cái skill này kiểu gì được không, chơi offline mà có mỗi GM có lệnh bài nên muốn giao dịch cái gì cũng khó, mà lười k muốn viết thêm hàm vào lệnh bài tân thủ.

vào chỗ mic >> loginmessinger gì đó chỉnh lại là dc nhé ^^

songvijx
22-04-17, 02:52 PM

FR MÌNH ĐÂY BẠN ƠI !
THANKS BẠN

Z1000
22-04-17, 03:08 PM

Chơi offline thì ẩn thân làm gì bạn :))

songvijx
22-04-17, 03:14 PM
chơi offline thì ẩn thân làm gì bạn :))

ai pro teamv giúp mình với !
1 128 669 717
7406

hoilamgi45
22-04-17, 03:21 PM

DelMagic(733)
DelMagic(732)
................................................

JunWoo1
22-04-17, 04:13 PM
Chơi offline thì ẩn thân làm gì bạn :))

Lệnh bài GM tự có 2 skill đó mà.

duythangln90
22-04-17, 06:44 PM
Pro nào có thể giúp e onl sever này lên 2 con VPS AMAZON cùi mía đc không ạ !
VPS win 2008 R2
VPS Amazon Linux AMI 2017.03.0 (HVM)
ram 1G
P/s: facebook.com/nguyenngocduythang
Thanks !

cuongvh93
22-04-17, 09:50 PM
mình dùng dùng client full của bạn cũng ko dc bạn à load xong là ko dc j im du

bạn xem file đó trong magicscript.txt rồi xem đường dẫn trong đó, r xem trong client xem có file lua đó k? nếu k có thì bỏ vào client file lua của nó theo đường dẫn.

Pro nào có thể giúp e onl sever này lên 2 con VPS AMAZON cùi mía đc không ạ !
VPS win 2008 R2
VPS Amazon Linux AMI 2017.03.0 (HVM)
ram 1G
P/s: facebook.com/nguyenngocduythang
Thanks !

chưa cấu hình VPS bao giờ hehe... nhưng vụ SQL fix đc chưa?

duythangln90
22-04-17, 10:01 PM
bạn xem file đó trong magicscript.txt rồi xem đường dẫn trong đó, r xem trong client xem có file lua đó k? nếu k có thì bỏ vào client file lua của nó theo đường dẫn.

chưa cấu hình VPS bao giờ hehe... nhưng vụ SQL fix đc chưa?

cài trên VPS 2008 nó không ra tên SQL bác ơi , dùng (local) thì vẫn đc nhưng ko biết cài cấu hình cái linux amazon nên cũng potay :(
chạy đỡ trên máy ảo vậy

ntcong295810
23-04-17, 12:18 AM
mình cài bị lỗi này . ai giúp mình với :(

duythangln90
23-04-17, 08:54 AM
mình cài bị lỗi này . ai giúp mình với :(

Mình cũng bị cái này, mấy sv kia thì ko bị

ntcong295810
23-04-17, 02:10 PM
Mình cũng bị cái này, mấy sv kia thì ko bị

config lại cái goodess gì đó , do cái password mã hóa khác nhau , cái củ của yoken mặc định là 1234560123 , còn bản này khác nên nó bị. mình mới phát hiện ra :D

songvijx
23-04-17, 03:50 PM
config lại cái goodess gì đó , do cái password mã hóa khác nhau , cái củ của yoken mặc định là 1234560123 , còn bản này khác nên nó bị. mình mới phát hiện ra :D

Bạn ơi mình bi lỗi này giúp mình dc k bạn
teamv12
147 911 142
7478
thanks bạn

bincute1
23-04-17, 04:03 PM
Bạn ơi mình bi lỗi này giúp mình dc k bạn
teamv12
147 911 142
7478
thanks bạn

bị trùng ip, nếu đang sài mạng chung thì đổi ip khác là được, chứ ip 192.168.1.2 hay dùng nên dễ trùng :))

duythangln90
23-04-17, 06:18 PM
bị trùng ip, nếu đang sài mạng chung thì đổi ip khác là được, chứ ip 192.168.1.2 hay dùng nên dễ trùng :))

mình đổi ip gì cũng bị như vậy hết là sao bạn , chép lại chạy sv yokent9x thì chạy bình thường

JunWoo1
23-04-17, 06:18 PM
Mình chạy sever được khoảng 1-2 tiếng là hiện lỗi này. cái này có thể fix được không nhỉ, hay do là mình chạy 2 win ảo nên mới gây ra lỗi này.
p/s offline nhé, k phải online

bincute1
23-04-17, 06:34 PM
Mình chạy sever được khoảng 1-2 tiếng là hiện lỗi này. cái này có thể fix được không nhỉ, hay do là mình chạy 2 win ảo nên mới gây ra lỗi này.

hình như vụ này là do máy ảo thiếu ram bạn ơi ^^

hoilamgi45
23-04-17, 06:36 PM

Fenling fery j đó là pld
Có thể đến giờ pld bị dump
Kiểm tra file fenlingferi j đó trong mission thử
Chỉ là suy đoán thôi nhe =))

bincute1
23-04-17, 06:47 PM
Fenling fery j đó là pld
Có thể đến giờ pld bị dump
Kiểm tra file fenlingferi j đó trong mission thử
Chỉ là suy đoán thôi nhe =))

ko phải đâu, bị như thế khởi động lại đến chỗ load map lại báo dump tiếp ^^
dùng cái centor os khác lại hết ^^

JunWoo1
23-04-17, 07:20 PM
ko phải đâu, bị như thế khởi động lại đến chỗ load map lại báo dump tiếp ^^
dùng cái centor os khác lại hết ^^
máy ảo mình để 1,5gb thấy cũng khá nhiều rồi mà. chắc thử để lên 2gb xem thế nào
nếu không được thì có nghĩa là phải thay cái centor os khác hả bạn :D

bincute1
23-04-17, 07:25 PM
máy ảo mình để 1,5gb thấy cũng khá nhiều rồi mà. chắc thử để lên 2gb xem thế nào
nếu không được thì có nghĩa là phải thay cái centor os khác hả bạn :D

uhm. cái centor os của yoken bị lỗi này ^^

HungDevJX
24-04-17, 12:06 AM
cài trên VPS 2008 nó không ra tên SQL bác ơi , dùng (local) thì vẫn đc nhưng ko biết cài cấu hình cái linux amazon nên cũng potay :(
chạy đỡ trên máy ảo vậy

30ph là sv onl. Cứ inbox mình

HungDevJX
24-04-17, 12:15 AM
Lỗi bad::log gì kìa nó gây dump đó :))) sv namcung share đa số bị file lỗi hình như g_npcdeath hay s ấy

ntcong295810
24-04-17, 12:24 AM
Lỗi bad::log gì kìa nó gây dump đó :))) sv namcung share đa số bị file lỗi hình như g_npcdeath hay s ấy

HungDevJX có sv ctc nào chơi offline ít lỗi không (gà nên ko biết fix lỗi như nào hết ) :( chỉ cho mình với.Mình mới tham gia chơi off nên ko biết gì nhiều.cám ơn trc nha :D

JunWoo1
24-04-17, 09:28 AM

Vậy fix lỗi ý như thế nào?, liệu có phải thay file hoặc centos ko, nếu thay centos thì dùng bản của ai, mình k rõ cái này lắm.
Nếu thay centos thì dùng của ai, bản của mình đang dùng là của 2 máy ảo, trước chạy của yoken không bị lỗi như này nên vẫn nghĩ là do win xp ảo share ít ram quá

songvijx
25-04-17, 09:15 AM
chào toàn thể ae chiến hữu :d chả là trc mình cũng mò đc dăm 3 cái, thấy cái gì hay hay thì mình đem bỏ vào server của mình chơi nên riết rồi mình cũng k biết sv gốc là sv nào nữa, nghĩ dev lâu rồi nhưng nay mới sực nhớ nên share cho ae ai cần thì dow về mà dùng nha.

+ hoa sơn ngon (lúc trc vì mê hoa sơn quá nên mình mua riêng bộ skill hoa sơn của tranminhdo)
+ ctc 3 trụ đã có trong này nhưng vì yêu cầu bh phải có trên 32 thành viên mới đánh đc nên mình chưa test đc, kiếm điều kiện để bỏ 32 thành viên nhưng chưa ra(thất thành đại chiến thì ok vì đã test hết rồi, nhưng mình tắt thất thành rồi nên ae nào muốn thì vào gateway mở lại nha).
+ viêm đế ok
+ patch có res của long tương chi lân và hắc thần.
+ bây giờ mình cũng k nhớ rõ nên ae ai dow về thì chuột bạch nha, có 1 số tính năng mình k thích nên mình tắt đi cho nên ae nào thích thì mở lại.(vì mình dev theo hướng online nên cũng có thể đem online nhưng cũng phải tùy chỉnh lại thêm nữa).

Thôi không ba xàm ba láp nữa, chúc ae phát triển jx ngày càng mạnh nha :d

Các tài khoản login lần đầu nhận đc lb admin và sử dụng đc là: Administrator, cuongreal,cuongreal1->cuongreal5

server jx: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sao mình coppy vào sever bi lỗi font bạn ơi
vào game ok nhưng kích npc k dc
có cách nào coppy k bi lỗi font k nhi ?
Mấy sever khac đau có bị vậy đau !

prtear2721995
25-04-17, 09:57 AM

Bác bị lỗi này là do bác đã giải nén file sv ở ngoài rồi copy lên máy ảo nó bị lỗi font nhé.

Bác mang file sv.tar lên máy ảo rồi giải nén trên máy ảobluoon là hết bị nhé

duythangln90
25-04-17, 10:30 AM

ông cài sv nào vậy đâu phải sv này, cho tui xin cái UI này với ông

duythangln90
25-04-17, 10:50 AM

cái bất minh đạo cụ này là gì nhỉ sao no kêu update , mình dùng patch full ,đặt tên administrator rồi sao ko thấy chức năng admin vậy

hoilamgi45
25-04-17, 11:47 AM

cái bất minh đạo cụ này là gì nhỉ sao no kêu update , mình dùng patch full ,đặt tên administrator rồi sao ko thấy chức năng admin vậy
Đồng bộ item/004 từ sv qa clinet là hết

songvijx
25-04-17, 12:51 PM
ông cài sv nào vậy đâu phải sv này, cho tui xin cái UI này với ông

link của bạn đây
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

ĐỒNG BỘ SETTING XEM SAO
bạn coppy vào cennos có bi lỗi FONT K BẠN

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

duythangln90
25-04-17, 01:27 PM
link của bạn đây
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

ĐỒNG BỘ SETTING XEM SAO
bạn coppy vào cennos có bi lỗi FONT K BẠN

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

mình ko bị lỗi font, mình dùng win 10 sài 2 máy ảo mình chép vào máy ảo rùi mới giải nén chép vào Centos
mình xin cái UI mà sao bạn lại cho mình bản client giangnam đâu có UI trong đó đâu

songvijx
25-04-17, 02:29 PM
mình ko bị lỗi font, mình dùng win 10 sài 2 máy ảo mình chép vào máy ảo rùi mới giải nén chép vào Centos
mình xin cái UI mà sao bạn lại cho mình bản client giangnam đâu có UI trong đó đâu
UI HINH NHƯ UNPAK rùi !
BẠN LẤY SETTING BÊN SEVER ĐÓ QUA CLENT LÀ ĐC BẠN
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoanghuan
25-04-17, 06:18 PM
Mình cũng bị y vậy khi dùng cái bản của Trần Minh Đô và Nam cung cứ 2h 1 lần. Dùng cái bản CTC 3 trụ thì lâu hơn khoảng nửa ngày dính phát. Có lúc nó báo do file (g_npcdeath.lua) có lúc báo do file fldmap_boat1.lua có lúc file hỗ trợ tân thủ ....
Mình theo dõi cũng lâu nhưng cũng chưa tìm ra nguyên nhân. Không biết phải do centos không nếu do Centos thì chưa có cái nào không bị dính dumcore kiểu này. Đang chờ cao thủ fix xem sao.

cuongvh93
25-04-17, 08:06 PM
Mình cũng bị y vậy khi dùng cái bản của Trần Minh Đô và Nam cung cứ 2h 1 lần. Dùng cái bản CTC 3 trụ thì lâu hơn khoảng nửa ngày dính phát. Có lúc nó báo do file (g_npcdeath.lua) có lúc báo do file fldmap_boat1.lua có lúc file hỗ trợ tân thủ ....
Mình theo dõi cũng lâu nhưng cũng chưa tìm ra nguyên nhân. Không biết phải do centos không nếu do Centos thì chưa có cái nào không bị dính dumcore kiểu này. Đang chờ cao thủ fix xem sao.

Bản này mình từng onl cho ae vào chơi, chạy đc 1 tuần k bị dump gì hết. bác setup lại Centos mới xem sao. E toàn tự cài Centos k ah.

hoanghuan
25-04-17, 08:35 PM
Bản này mình từng onl cho ae vào chơi, chạy đc 1 tuần k bị dump gì hết. bác setup lại Centos mới xem sao. E toàn tự cài Centos k ah.
Bạn co centos đó ko cho mh xin với chứ mh chạy toàn lỗi kiểu này ah. tks bạn trước!

duythangln90
25-04-17, 08:55 PM
Bạn co centos đó ko cho mh xin với chứ mh chạy toàn lỗi kiểu này ah. tks bạn trước!

thử bản này xem
Thông số như sau :

1. Flatform Centos32 bit i686.
2. NAT IP 192.168.200.101
3. Root password : 123456
4. Mysql password : 1234560123
5. LAMP gồm có : Apache 2.4, MYSQL 5.6, PHP 5.6, đã cài glib.
5. Địa chỉ Phpmyadmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongvh93
25-04-17, 09:27 PM

MÌnh có hướng dẫn này, bạn tham khảo đi. Dễ mà

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuduymanh
25-04-17, 09:45 PM
bạn cuongvh ơi mình dùng client full mà mở cái túi thuốc đại nó load xong là ko đc j là bị j vậy cường

cuongvh93
25-04-17, 10:20 PM
bạn cuongvh ơi mình dùng client full mà mở cái túi thuốc đại nó load xong là ko đc j là bị j vậy cường

để mình test lại xem sao? thấy có bạn kia cũng bị

sin1992
25-04-17, 10:25 PM

bạn mở võ lâm việt nam đó ah :D
có gì chỉ dạy với

cuongvh93
26-04-17, 01:05 PM

Lỗi này các bác vào script\global\thuoc.lua

các bác sữa 6,1,4372 thành 6,1,4639 nha :D

cuongvh93
26-04-17, 01:19 PM
à AE nào biết thêm hiệu ứng Hắc Thần k chỉ mình với, dạo này buồn buồn lâu lâu mở lên chơi :D có bài của HoangVT mà sao làm k đc :))))

hoanghuan
26-04-17, 09:25 PM
thử bản này xem
Thông số như sau :

1. Flatform Centos32 bit i686.
2. NAT IP 192.168.200.101
3. Root password : 123456
4. Mysql password : 1234560123
5. LAMP gồm có : Apache 2.4, MYSQL 5.6, PHP 5.6, đã cài glib.
5. Địa chỉ Phpmyadmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã chạy thử cái của bạn nửa ngày bị không khác gì nhiều. Không biết do cái gì!

cuongvh93
27-04-17, 11:54 AM
à AE nào biết thêm hiệu ứng Hắc Thần k chỉ mình với, dạo này buồn buồn lâu lâu mở lên chơi :D có bài của HoangVT mà sao làm k đc :))))

à Đc rồi. Ahehehe

dongmau
27-04-17, 03:34 PM
à Đc rồi. Ahehehe

bạn thật là thiên tài :D
Có thể chia sẻ tư liệu tham khảo cho mọi người cùng học với ạ :D:-*

cuongvh93
27-04-17, 03:46 PM
bạn thật là thiên tài :D
Có thể chia sẻ tư liệu tham khảo cho mọi người cùng học với ạ :D:-*

Bác HoangVTV có hướng dẫn đó bác, nhưng chỉ mới hiện đc hiệu ứng skill vậy thôi, phải add skill Càn Khôn Vô Lượng mới hiện 2 con rồng, đang kiếm để làm mang giày hắc thần vào là nó kích vòng :D

Link nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duythangln90
27-04-17, 04:35 PM
Bác HoangVTV có hướng dẫn đó bác, nhưng chỉ mới hiện đc hiệu ứng skill vậy thôi, phải add skill Càn Khôn Vô Lượng mới hiện 2 con rồng, đang kiếm để làm mang giày hắc thần vào là nó kích vòng :D

Link nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đặt tên cuongreal1 hay administrator không thấy có chức năng admin vậy bạn

cuongvh93
27-04-17, 04:48 PM
đặt tên cuongreal1 hay administrator không thấy có chức năng admin vậy bạn

tài khoản chứ không phải tên nhân vật đâu bác.

duythangln90
27-04-17, 05:33 PM
tài khoản chứ không phải tên nhân vật đâu bác.

muốn đổi thì mình đổi trong file nào bác

vanchienbmt
28-04-17, 02:48 AM
:P mình chẳng hiểu sao giải nén từ win hay centos đều bị lỗi font nên không load đc npc, bác nào có cách nào khác không :D

cuongvh93
28-04-17, 08:13 AM
Sao các bác bị lỗi này nhiều vậy ta, trước giờ e dùng có bị lỗi font gì đâu nhỉ, các bác xài WinSCP có phải bản dow từ trên clb này k? vì mình đã thử dow mấy bản WinSCP khác chuyển dữ liệu qua thì sẽ bị lỗi font, còn dùng bản trên clb này share thì sẽ k bị. Còn nén lại thì e dùng Winrar 5.30 beta. e dùng nhiều máy rồi mà đâu có bị tình trạng này, các bác xem lại xem :)

vanchienbmt
28-04-17, 08:27 AM
Sao các bác bị lỗi này nhiều vậy ta, trước giờ e dùng có bị lỗi font gì đâu nhỉ, các bác xài WinSCP có phải bản dow từ trên clb này k? vì mình đã thử dow mấy bản WinSCP khác chuyển dữ liệu qua thì sẽ bị lỗi font, còn dùng bản trên clb này share thì sẽ k bị. Còn nén lại thì e dùng Winrar 5.30 beta. e dùng nhiều máy rồi mà đâu có bị tình trạng này, các bác xem lại xem :)

[-O< mình dùng Winscp trên clb luôn ko hiểu sao bỏ vào centos giải nén hay giải nén bên win 7, xp đều đã chuyển font china prc nhưng vẫn lỗi, mình cũng ko hiểu nữa :-??

cuongvh93
28-04-17, 08:29 AM
[-O< mình dùng Winscp trên clb luôn ko hiểu sao bỏ vào centos giải nén hay giải nén bên win 7, xp đều đã chuyển font china prc nhưng vẫn lỗi, mình cũng ko hiểu nữa :-??

Chuyển font làm gì bác, server này k cần chuyển font đâu.

hoanghuan
28-04-17, 08:36 AM
MÌnh có hướng dẫn này, bạn tham khảo đi. Dễ mà

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn cho mình hỏi chút là trước bạn cài bản 32bit hay là bản 64 bit vậy. Mình đang nghi lỗi đó sợ máy chủ chạy bản 32bit nhận 4g ram sợ thiếu ram gây lỗi dumcere sever.

cuongvh93
28-04-17, 09:02 AM
Bạn cho mình hỏi chút là trước bạn cài bản 32bit hay là bản 64 bit vậy. Mình đang nghi lỗi đó sợ máy chủ chạy bản 32bit nhận 4g ram sợ thiếu ram gây lỗi dumcere sever.

MÌnh toàn chơi 64 bác ơi :D ............

hoanghuan
28-04-17, 09:07 AM
MÌnh toàn chơi 64 bác ơi :D ............
Mình chưa cài centos bao giờ bạn chỉ dùm mình là cần những thứ gì để cài em nó nhỉ. nếu có cho mh xin luôn thì hay. tks bạn!

cuongvh93
28-04-17, 09:15 AM
Mình chưa cài centos bao giờ bạn chỉ dùm mình là cần những thứ gì để cài em nó nhỉ. nếu có cho mh xin luôn thì hay. tks bạn!

File iso nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn cài thì dễ mà, google phát nó chỉ hết mà :D CÒn khó hiểu quá thì teamview đi e hộ bác cho.

vanchienbmt
28-04-17, 10:38 AM
File iso nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn cài thì dễ mà, google phát nó chỉ hết mà :D CÒn khó hiểu quá thì teamview đi e hộ bác cho.

Hỏi ko phải :D bạn biết bật tính năng GM server này ko chỉ mình với mình cám ơn!

cuongvh93
28-04-17, 11:25 AM
Hỏi ko phải :D bạn biết bật tính năng GM server này ko chỉ mình với mình cám ơn!

GM tùy ng dev thôi bác ơi, chứ k phải sv nào cũng giống sv nào. sv đó e k có dow về nên k biết bên trong có gì nữa.

vanchienbmt
28-04-17, 04:36 PM
GM tùy ng dev thôi bác ơi, chứ k phải sv nào cũng giống sv nào. sv đó e k có dow về nên k biết bên trong có gì nữa.

cám ơn bác nhiều nhưng ko hiểu sao server của bác mình giải nén đủ kiểu vẫn lỗi font bao gồm cả chuyển font về china prc bác có thể nén lại .zip giúp mình với đc ko bác

dovietthai
28-04-17, 06:58 PM
mình cũng bị lỗi font, mình tự cài centos, mà mắc cười là tùy npc mới bị. có npc click đc bthuong, có npc ko effect. Kì thật

có khi nào do windows ko nhỉ. mình dùng win 10 64, update đầy đủ.

wermanhme1990
28-04-17, 07:21 PM
cám ơn bác nhiều nhưng ko hiểu sao server của bác mình giải nén đủ kiểu vẫn lỗi font bao gồm cả chuyển font về china prc bác có thể nén lại .zip giúp mình với đc ko bác

Bảo chủ thớt vào centos rồi nén lại thành file xxxxx.tar.gz sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.

n4poleong
29-04-17, 05:32 PM

bác cường chỉ mình làm hiện ẩn dòng cảu set long tuơng với hiện hình mà nó bị ẩn hết 2 dòng rồi

hoilamgi45
29-04-17, 06:16 PM

bác cường chỉ mình làm hiện ẩn dòng cảu set long tuơng với hiện hình mà nó bị ẩn hết 2 dòng rồi
Mở excel lên tìm đến cột BB .......

KangGary
29-04-17, 06:31 PM
Có ai xài win 10 không nhỉ.
Lên win 10 kéo con vlmp về cài đặt, update đầy đủ xong thì chạy client.
Client không hiển thị mà chỉ thấy auto chạy?

cuongvh93
29-04-17, 06:32 PM
Bảo chủ thớt vào centos rồi nén lại thành file xxxxx.tar.gz sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.

Mình đã update lại link mình nén trực tiếp trên CentOS, bác nào lỗi font dow lại xem còn bị không :D

n4poleong
29-04-17, 07:13 PM
Mở excel lên tìm đến cột BB .......

mình thấy nó hiện số 383 mà k hiểu là gì hết

duythangln90
30-04-17, 12:29 PM
Mình đã update lại link mình nén trực tiếp trên CentOS, bác nào lỗi font dow lại xem còn bị không :D

bản update mới có add luôn cái này chứ pro $-)

kukondd
30-04-17, 02:19 PM

nhìn kích thích quá bạn ơi .... làm thế nào mà hay vậy

minhduc_aa
30-04-17, 04:40 PM

Cứ đu theo bản Tinh Sương cuongvh93 share trên diễn đàn thì có tất :P

songvijx
30-04-17, 05:50 PM

đã chạy thành công và k bi lỗi Font
lb admin nằm ở đau bạn
thank

minhduc_aa
30-04-17, 06:00 PM
đã chạy thành công và k bi lỗi Font
lb admin nằm ở đau bạn
thank
Script /global/lbadmin.lua bạn ơi

lang_khach
30-04-17, 06:40 PM

các tài khoản login lần đầu nhận đc lb admin và sử dụng đc là: administrator, cuongreal,cuongreal1->cuongreal5

cho mình hỏi là có cách nào thay đổi tên tk gm dc k? mình vào mình thay tên đổi họ nhưng vào cung chẳng được.ai biet thi chỉ giúp với

songvijx
30-04-17, 06:54 PM

cho mình hỏi là có cách nào thay đổi tên tk gm dc k? mình vào mình thay tên đổi họ nhưng vào cung chẳng được.ai biet thi chỉ giúp với
sao vao mon phái thiêu skill nhieu vậy có ai bi k
bạn vao mon phái co thiêư skill như minh k bạn

JunWoo1
30-04-17, 07:29 PM

tìm đường dẫn server1\script\global\¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
search add_cy(60), đổi 60 thành 70 là có trấn phái + skill xuất sư
p/s bạn thử treo một thời gian xem có bị lỗi này không nhé :( mình bị suốt nên nản không muốn cài nữa

hoilamgi45
30-04-17, 08:34 PM

Cấp 50 thì chừng đó skill đúng rồi còn gì

JunWoo1
30-04-17, 09:09 PM
Cấp 50 thì chừng đó skill đúng rồi còn gì

nhưng mà lên 60 ko làm đc nhiệm vụ trùng phản sư môn, cho nên add skill vào phái là có skill 60 luôn

cuongvh93
01-05-17, 04:04 AM
Cái vụ skill thì các bác vào phái sẽ add đến skill 50, và lên đến 60 các bác bỏ 5v xuất sư để lấy skill 6x, mình làm vậy để có thể xuất sư đc.

Còn cái hiệu ứng Hắc Thần thì các bác dow bản VLTK miễn phí của VNG về rồi copy cái updatefree10.pak vào, rồi khai báo trong file packet, vào game add skill Càn Khôn Vô LƯợng là có, ID skill 1262.

Cứ đu theo bản Tinh Sương cuongvh93 share trên diễn đàn thì có tất :P

Bác có res hiệu ứng hắc thần riêng k bác đức? hay bác dùng pak của vl free vậy :D

cuongvh93
01-05-17, 04:12 AM
p/s bạn thử treo một thời gian xem có bị lỗi này không nhé :( mình bị suốt nên nản không muốn cài nữa

Mình đang để server này ở cty, chạy gần 2ngay rồi vẫn bthuong mà bạn.

minhduc_aa
01-05-17, 06:54 AM
Cái vụ skill thì các bác vào phái sẽ add đến skill 50, và lên đến 60 các bác bỏ 5v xuất sư để lấy skill 6x, mình làm vậy để có thể xuất sư đc.

Còn cái hiệu ứng Hắc Thần thì các bác dow bản VLTK miễn phí của VNG về rồi copy cái updatefree10.pak vào, rồi khai báo trong file packet, vào game add skill Càn Khôn Vô LƯợng là có, ID skill 1262.

Bác có res hiệu ứng hắc thần riêng k bác đức? hay bác dùng pak của vl free vậy :D
Pak vl free, remix lại dùng vẫn ngon mà không cần pack riêng ra cuong ạ. Cái này làm từ đời lâu lắm nào rồi ấy =))
Gom cái càn khôn vô lượng vào chung Hài ẩn luôn là được mà.
Theo VNG nè: Hài ẩn Hắc Thần: Khi bị đánh trúng và sinh lực xuống dưới 25%, có xác suất nhân vật nhận được trạng thái tăng tốc độ di chuyển thêm 30% kéo dài trong 10 giây.

Nhìn kỹ chân Nga My tui để skill chuột phải là phật quang phổ chiếu (công kích nội công) ko phải lưu thủy(võ công lưu phái: hỗ trợ) . (bị con võ đang chịch máu tụt đỏ có xác suất ra skill tăng tốc 30% như trên). Hẳn là hàng xịn chứ nhỉ.

cuongvh93
01-05-17, 07:03 AM
Pak vl free, remix lại dùng vẫn ngon mà không cần pack riêng ra cuong ạ. Cái này làm từ đời lâu lắm nào rồi ấy =))
Gom cái càn khôn vô lượng vào chung Hài ẩn luôn là được mà.
Theo VNG nè: Hài ẩn Hắc Thần: Khi bị đánh trúng và sinh lực xuống dưới 25%, có xác suất nhân vật nhận được trạng thái tăng tốc độ di chuyển thêm 30% kéo dài trong 10 giây.

Nhìn kỹ chân Nga My tui để skill chuột phải là phật quang phổ chiếu (công kích nội công) ko phải lưu thủy(võ công lưu phái: hỗ trợ) . (bị con võ đang chịch máu tụt đỏ có xác suất ra skill tăng tốc 30% như trên). Hẳn là hàng xịn chứ nhỉ.

Cái này lúc trc bác có share trên clb mà đúng k? gộp cái CKVL với Hài ẩn thắc thần như nào bác? thông não phát, bữa add id skill CKVL vào cột U của Hài ẩn hắc thần mà k đc :D

à có 1 cách nảy nghĩ ra và làm phát đc luôn r, nhưng cái này chỉ add cái hiệu ứng ấy vào chứ k phải thêm skill CKVL, cột J của skill Hài ẩn hắc thần thay số 203 vào là đc :D

minhduc_aa
01-05-17, 07:30 AM
Cái này lúc trc bác có share trên clb mà đúng k? gộp cái CKVL với Hài ẩn thắc thần như nào bác? thông não phát, bữa add id skill CKVL vào cột U của Hài ẩn hắc thần mà k đc :D
à nãy chụp hình mà che mất bảng skill tay trái - phải haha. Tắt máy đi ăn sáng nên online đt chơi thì tui nhắc vậy nha. Tui nhớ thế này thôi, nãy mở ra 1 lần coi lại haha:
setting- skill.txt:

Cái dạng skill: Hài ẩn - Hắc thần: 1008 sửa lại 503 (hỗ trợ)
Cột kế bên 1008 đó có chỉ số 3 giữ nguyên
State special của càn khôn vô lượng = 203 thì phải, copy vô ô tương ứng với hài ẩn hắc thần. Gần cuối cột excel miêu tả có 1 cột tui dịch tạm là "cho phép dùng khi hòa bình (peace) trong thành" bạn search tên cột đó, Càn khôn vô lượng là 1, Hài ẩn - hắc thần nó là 0, nên sửa lại = 1 cho giống y đúc Càn khôn vô lượng. Vậy xong đồng bộ qua thôi.

Goldequip.txt xác suất trọng kích = 3% có id số là 1078 thì phải, xem đuôi cái bao tay số mấy thì hài cũng số đó.
id càn khôn vô lượng trong đồ là 4065
Hồi xưa tui share là 4065, giờ sửa lại = 1078 thôi. rồi đồng bộ các thứ
Cường xem làm nhé. Nghỉ lễ không đi chơi à mà ngồi máy tính ngâm chi cho mệt :):))

à có 1 cách nảy nghĩ ra và làm phát đc luôn r, nhưng cái này chỉ add cái hiệu ứng ấy vào chứ k phải thêm skill CKVL, cột J của skill Hài ẩn hắc thần thay số 203 vào là đc :D

Ờ nó đó bạn hiền................... thông minh phết nhỉ :P

cuongvh93
01-05-17, 11:46 AM
à nãy chụp hình mà che mất bảng skill tay trái - phải haha. Tắt máy đi ăn sáng nên online đt chơi thì tui nhắc vậy nha. Tui nhớ thế này thôi, nãy mở ra 1 lần coi lại haha:
setting- skill.txt:

State special của càn khôn vô lượng = 203 thì phải, copy vô ô tương ứng với hài ẩn hắc thần. Gần cuối cột excel miêu tả có 1 cột tui dịch tạm là "cho phép dùng khi hòa bình (peace) trong thành" bạn search tên cột đó, Càn khôn vô lượng là 1, Hài ẩn - hắc thần nó là 0, nên sửa lại = 1 cho giống y đúc Càn khôn vô lượng. Vậy xong đồng bộ qua thôi.

Goldequip.txt xác suất trọng kích = 3% có id số là 1078 thì phải, xem đuôi cái bao tay số mấy thì hài cũng số đó.
Cường xem làm nhé. Nghỉ lễ không đi chơi à mà ngồi máy tính ngâm chi cho mệt :):))

Cám ơn bác đức nhiều hehe :D...............

JunWoo1
01-05-17, 12:57 PM
Mình đang để server này ở cty, chạy gần 2ngay rồi vẫn bthuong mà bạn.

mình chạy đc tầm 4 tiếng, treo đấy đi ngủ dậy là bị thế :(

kemcpr
02-05-17, 12:44 PM
mình chạy đc tầm 4 tiếng, treo đấy đi ngủ dậy là bị thế :(

hình như là do centor hay sao ý
ps: mà bác cuongvh mới update đã có bác lấy về mở online =))

JunWoo1
02-05-17, 12:46 PM

rất tiếc là mình cài centos mới rồi vẫn bị =)) nên thôi chơi tạm bản v4 đằng long vậy =))
offline giết thời gian thì quan trọng gì đâu, chỉ là sever này thấy chơi giống 1 bản online quá nên mới ham thôi

hoilamgi45
02-05-17, 12:56 PM

Cho e cái domain của nó đi bác :))

hoilamgi45
02-05-17, 04:09 PM

Xem thử sv cuongvh dc phát triển lên sẽ ntn thôi

duythangln90
02-05-17, 05:41 PM
setting- skill.txt:

cái này là sao nhỉ tìm mấy cái dòng này trong Goldequip.txt ko thấy

cuongvh93
02-05-17, 08:05 PM

Cho link xem thử bác :D....................

ah sao thấy nhiều bác bị dump điết gì quá, mà mình treo server ở cty chơi 3-4 ngày nay rồi có bị gì đâu ta. Nếu cần mình up lên cho bản VMware CentOS mới cài, mới toanh chạy thử nhẩy.

kemcpr
03-05-17, 10:09 PM
Cho link xem thử bác :D....................

ah sao thấy nhiều bác bị dump điết gì quá, mà mình treo server ở cty chơi 3-4 ngày nay rồi có bị gì đâu ta. Nếu cần mình up lên cho bản VMware CentOS mới cài, mới toanh chạy thử nhẩy.

nó đóng rồi hay sao ý , hôm bữa vào test thử y chang server bác , đến độ nó ko thèm thay tên server luôn mà

KangGary
03-05-17, 10:55 PM
Võ Lâm VN chắc của ba songjx rồi :)

vanchienbmt
04-05-17, 02:30 AM
:D bác nào hướng dẫn mình xóa 2 skill mặc định admin là ẩn thân với chạy với, mình cmas ơn

hoilamgi45
04-05-17, 08:12 AM
DellMagic (732)
DellMagic (733)

vanchienbmt
04-05-17, 10:52 AM
DellMagic (732)
DellMagic (733)

bạn hướng dẫn cụ thể hơn chút đc ko ạ 😀

JunWoo1
04-05-17, 12:43 PM
bạn hướng dẫn cụ thể hơn chút đc ko ạ 😀

viết hàm vào thẻ GM hoặc NPC nào ý ý. ví dụ như
function xoagm()
DelMagic(733)
DelMagic(732)
end
như thế là xong.

kemcpr
04-05-17, 01:16 PM
viết hàm vào thẻ GM hoặc NPC nào ý ý. ví dụ như
function xoagm()
DelMagic(733)
DelMagic(732)
end
như thế là xong.

bạn vào file loginmessinger xóa 2 cái này :
DelMagic(733)
DelMagic(732)
dont :v

vanchienbmt
04-05-17, 01:17 PM
bạn vào file loginmessinger xóa 2 cái này :
DelMagic(733)
DelMagic(732)
dont :v

[-O< chẳng hiểu sao mình xóa xong mà vẫn ko đc vẫn bị ẩn thân $-)

lang_khach
04-05-17, 01:24 PM
team day minh làm cho
30 charrrrrrr

vanchienbmt
04-05-17, 01:26 PM
team day minh làm cho
30 charrrrrrr

[-O< mình vừa inbox bạn teamviewer đó :( bạn xem hộp thư giúp mình nha

vanchienbmt
04-05-17, 05:45 PM
[-O< mấy bác cho em hỏi :D cách tạo hoa sơn phái với ạ:D

kukondd
04-05-17, 07:18 PM
Tạo 1 môn phái bất kỳ rồi Chạy tới thằng hòa sơn trúc ông là vào phái hoa sơn thôi bạn :-*:-*

vanchienbmt
04-05-17, 11:26 PM
Tạo 1 môn phái bất kỳ rồi Chạy tới thằng hòa sơn trúc ông là vào phái hoa sơn thôi bạn :-*:-*

thằng ấy ở đâu thế bạn :)) mình hơi gà hỏi nhiều có gì thông cảm ạ

KangGary
04-05-17, 11:32 PM
Lễ quan hoặc npc giống namcung

vanchienbmt
04-05-17, 11:36 PM
Lễ quan hoặc npc giống namcung

[-O< mình tìm khắp ba lăng click từng thằng mà ko có thằng nào đc cả :(

cuongvh93
05-05-17, 08:05 AM
Server này Hoa Sơn mình đã bỏ ra rồi, muốn add lại thì vào mở lên lại global\jxprivate\npc_hoason.lua hay sao ấy, lâu r k đụng tới k nhớ rõ :D

kemcpr
05-05-17, 09:10 AM

bạn ở bmt hả ? mình cũng ở bmt đây ^^

vanchienbmt
05-05-17, 10:50 AM
bạn ở bmt hả ? mình cũng ở bmt đây ^^

:-ss vâng bình cũng bmt, ngay lê duẩn đh tây nguyên

vanchienbmt
05-05-17, 11:36 AM
Server này Hoa Sơn mình đã bỏ ra rồi, muốn add lại thì vào mở lên lại global\jxprivate\npc_hoason.lua hay sao ấy, lâu r k đụng tới k nhớ rõ :D

[-O< mình tìm thấy file đó nhưng ko biết bật npc lên sao :P

vanchienbmt
05-05-17, 05:54 PM
:P mình đã bật được NPC hoa sơn nhưng nhận đồ trong lệnh bài lại không mặc được có dòng chữ đỏ chỗ Môn Phái:
Bạn nào chỉ mình fix lỗi này với :D mình cám ơn!

hoilamgi45
05-05-17, 06:07 PM
:P mình đã bật được NPC hoa sơn nhưng nhận đồ trong lệnh bài lại không mặc được có dòng chữ đỏ chỗ Môn Phái:
Bạn nào chỉ mình fix lỗi này với :D mình cám ơn!

Out ra vô lại xem mặc dc ko bạn

kemcpr
05-05-17, 10:08 PM
:-ss vâng bình cũng bmt, ngay lê duẩn đh tây nguyên

gần nhau rùi. tui dưới chân cầu vượt đinh tiên hoàng

duythangln90
05-05-17, 11:45 PM
gần nhau rùi. tui dưới chân cầu vượt đinh tiên hoàng

bữa 1/5 mới lên Ea Ktur, Huyện Cư Kuin, Đắk Lắk chơi xong :D

kemcpr
06-05-17, 09:27 AM
bữa 1/5 mới lên Ea Ktur, Huyện Cư Kuin, Đắk Lắk chơi xong :D

tui ở tận thành phố buôn ma thuật cơ. cư kuin cách buôn ma thuật xa lắm ^^

duythangln90
06-05-17, 11:18 AM
tui ở tận thành phố buôn ma thuật cơ. cư kuin cách buôn ma thuật xa lắm ^^

25km phải ko bạn tầm 30p là tới rùi

DarkUnDer
07-05-17, 09:32 PM
Sao mình xài ClientFull luôn nhưng mà mặc đồ Hắc Thần với Long Tương vào nhân vật vẫn bị tàng hình vậy bạn.. không phải tài khoản admin đâu nha...

minhduc_aa
07-05-17, 09:49 PM
Sao mình xài ClientFull luôn nhưng mà mặc đồ Hắc Thần với Long Tương vào nhân vật vẫn bị tàng hình vậy bạn.. không phải tài khoản admin đâu nha...
Xoá thư mục npcres trong client

DarkUnDer
07-05-17, 10:02 PM
Xoá thư mục npcres trong client

Ok cám ơn bạn... mình xài win 7 chuyển qua 2D thế nào vậy bạn?

hoang958
07-05-17, 10:35 PM
anh em đã cài bản này có ai thêm được chức năng phong vân bảo điện không?
Mình đã làm theo tut trên 4r nhưng không được.

duythangln90
08-05-17, 09:52 AM
Ok cám ơn bạn... mình xài win 7 chuyển qua 2D thế nào vậy bạn?

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0

sửa số 3 thành số 2 trong config client

nh0xsh0ck192
08-05-17, 11:24 AM

bạn nào rãnh team dùm mình với mình kiếm không ra cái thư muc ¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó này bạn nào giúp cho mình xin cái tên nick fb nhé thạnk!

JunWoo1
08-05-17, 12:32 PM
bạn nào rãnh team dùm mình với mình kiếm không ra cái thư muc ¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó này bạn nào giúp cho mình xin cái tên nick fb nhé thạnk!
hôm qua mình gửi inbox rồi đấy.
thích thì mình viết lại cũng đc
đường dẫn của folder server1\script\global\¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
ở trong đấy là folder môn phái.
mở file bằng notepad ++ search add_
ví dụ mở file đầu tiên là ´äÑ̽ÓÒýµÜ×Ó search add_ sẽ ra add_cy(60), thay 60 bằng 70 là được, tiếp theo thì cứ thế mà tiến hành thôi

nh0xsh0ck192
08-05-17, 01:31 PM
hôm qua mình gửi inbox rồi đấy.
thích thì mình viết lại cũng đc
đường dẫn của folder server1\script\global\¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
ở trong đấy là folder môn phái.
mở file bằng notepad ++ search add_
ví dụ mở file đầu tiên là ´äÑ̽ÓÒýµÜ×Ó search add_ sẽ ra add_cy(60), thay 60 bằng 70 là được, tiếp theo thì cứ thế mà tiến hành thôi
tối team giúp mình phát nhá cho mình xin nịck fabook với mình người mới nên mò hoài chả ra :(

JunWoo1
08-05-17, 07:57 PM
tối team giúp mình phát nhá cho mình xin nịck fabook với mình người mới nên mò hoài chả ra :(

ib facebook cho mình để team xem nào -_- làm gì có chuyện tìm nát cả folder mà k thấy khi nó ở ngay trên đầu tiên của phần global :|
hay là bạn không biết sử dụng search của microsoft đấy :|

nh0xsh0ck192
08-05-17, 08:54 PM
ib facebook cho mình để team xem nào -_- làm gì có chuyện tìm nát cả folder mà k thấy khi nó ở ngay trên đầu tiên của phần global :|
hay là bạn không biết sử dụng search của microsoft đấy :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ban add dùm mình

vanchienbmt
10-05-17, 03:30 AM
:)) chẳng hiểu sao sv này mình chạy tầm 1 đến 2h là bị lỗi lbadmin.lua mất kết nối máy chủ và bị roleback [-O<

vuduymanh
10-05-17, 06:17 AM
Sao bị đc nhỉ mình bình thường treo láp 4 đến 5 tiếng có bị j đâu nhỉ
Cùng 1 bản mà mấy người bị nhiều người ko bị

nh0xsh0ck192
10-05-17, 10:29 AM
Sao bị đc nhỉ mình bình thường treo láp 4 đến 5 tiếng có bị j đâu nhỉ
Cùng 1 bản mà mấy người bị nhiều người ko bị

cho mình hỏi mình muốn chỉnh lever vận tiêu và nhận phần thưởng vận tiêu ờ chỗ nào vậy các pro?

kemcpr
10-05-17, 03:15 PM
:)) chẳng hiểu sao sv này mình chạy tầm 1 đến 2h là bị lỗi lbadmin.lua mất kết nối máy chủ và bị roleback [-O<

lỗi script thôi. bạn xem lại kĩ nhé

cho mình hỏi mình muốn chỉnh lever vận tiêu và nhận phần thưởng vận tiêu ờ chỗ nào vậy các pro?

config/12
30 char.....................

nh0xsh0ck192
10-05-17, 07:00 PM
lỗi script thôi. bạn xem lại kĩ nhé

config/12
30 char.....................

thank nhìu mình làm được rồi. bạn cho mình hỏi win 7 32 bit đua sv onl lên hamachi được không giúp mình với

kukondd
13-05-17, 09:03 PM
bạn chủ topic cho mình hỏi cái này xíu mình thấy trong file hotrotanthu có phần kích hoạt giftcode vậy mình muốn biết mã giftcode thỳ lấy ở chổ nào vậy
nếu có ai biết thỳ chỉ mình với mình cảm ơn

duythangln90
14-05-17, 11:41 AM
bạn chủ topic cho mình hỏi cái này xíu mình thấy trong file hotrotanthu có phần kích hoạt giftcode vậy mình muốn biết mã giftcode thỳ lấy ở chổ nào vậy
nếu có ai biết thỳ chỉ mình với mình cảm ơn

bạn nhầm với server nào vậy chứ server này làm gì có giftcode nào

kukondd
14-05-17, 02:36 PM
cái code này nè bạn

function giftcode()
if GetTask(864) == 1 then
actived()
else
local szTitle = "<npc>B¹n cßn <color=green>"..GetExtPoint(4).."<color> lÇn kÝch ho¹t giftcode "
local tbOpt =
{
{"Ta muèn kÝch ho¹t Giftcode", checkandactive},
{"Xem h­íng dÈn nhËn Gifecode", helptalk},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end;
end;

function actived()
local szTitle = "<npc>H·y ®îi ®Õn cÊp 80 quay l¹i ®Ó nhËn 1 set <color=green>HiÖp cèt<color> hoÆc <color=green>Nhu T×nh<color> khãa b¶o hiÓu 3 ngµy "
local tbOpt =
{
{"Ta ®· cÊp 80 xin cho ta nhËn", checkgiveset},
{"Ta lµ n÷ ta muèn nhËn l¹i Trang bÞ Nhu T×nh", checksex1},
{"Tho¸t"},
}
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)
end;

function checksex1()
if GetTask(868) == 1 and GetSex() == 1 then
giveset()
else
Msg2Player("B¹n ch­a nhËn th­ëng gifcode hoÆc ®· nh©n råi")
end;
end;

function checkgiveset()
if GetLevel() >= 80 and GetTask(868) == 0 then
giveset()
else
Talk(1,"","B¹n ch­a ®ñ cÊp 80 hoÆc ®· nhËn råi")
end;
end;

function giveset()
if GetSex() == 0 then
for i=186,189 do
local ItemIndex = AddGoldItem(0,i)
ITEM_SetExpiredTime(ItemIndex,3*24*60)
SyncItem(ItemIndex);
SetItemBindState(ItemIndex,-2)
end;
SetTask(868,1)
end;
if GetSex() == 1 then
for i=190,193 do
local ItemIndex = AddGoldItem(0,i)
ITEM_SetExpiredTime(ItemIndex,3*24*60)
SyncItem(ItemIndex);
SetItemBindState(ItemIndex,-2)
end;
SetTask(868,1)
end;
end;

function checkandactive()
if GetExtPoint(4) >= 1 and GetTask(862) == 0 then
PayExtPoint(4,1)
SetTask(862,1)
SetTask(864,1)
Msg2SubWorld("<color=yellow>Nh©n vËt <color><color=green>"..GetName().."<color><color=yellow>®· kÝch ho¹t thµnh c«ng giftcode tõ<color> facebook.com/vlhk")
else
Msg2Player("Ng­¬i ch­a cã c¬ héi nhËn giftcode hoÆc ®· kÝch ho¹t")
end;
end;

function thunghiem()
end;

hocdevgame
31-05-17, 02:28 AM
Cho mình hỏi, làm sao để đổi được Gm :
- Mình đã đổi các tên trong file lbadmin. , rồi file gmrole. -> Nhưng tắt gsv và chạy lại vẫn không được.
- Nhưng khi tạo tài khoản administrator và tạo nhân vật cuongreal, là vao đc lv 180 + 1 lệnh bai admin Nhưng '" Ăn lệnh bài là mất" .... Mình đã đổi tên Gm trong các file rồi... Help nó nghịch lý qá.

cuongvh93
31-05-17, 04:59 PM
Cho mình hỏi, làm sao để đổi được Gm :
- Mình đã đổi các tên trong file lbadmin. , rồi file gmrole. -> Nhưng tắt gsv và chạy lại vẫn không được.
- Nhưng khi tạo tài khoản administrator và tạo nhân vật cuongreal, là vao đc lv 180 + 1 lệnh bai admin Nhưng '" Ăn lệnh bài là mất" .... Mình đã đổi tên Gm trong các file rồi... Help nó nghịch lý qá.

Admin của mình viết đưa theo ID account chứ k theo tên bác ơi, id account là administrator thì 3 nhân vật trong tài khoản ấy đều active admin được, k cần biết nó tên gì !

hocdevgame
31-05-17, 06:01 PM
Admin của mình viết đưa theo ID account chứ k theo tên bác ơi, id account là administrator thì 3 nhân vật trong tài khoản ấy đều active admin được, k cần biết nó tên gì !

+ Vậy mình muốn sữa cái id đó. mình vao file ldaddmin hay gm_ sữa tên điều không được, nhưng khi tao ID theo b, mà trong file kia mình đã fixx hết rồi vẫn chạy admin của b, còn tên mình sữa thi ko zô.
+ Bác cho e xin cai fb hay skye tiện hướng dẫn fixx với ạ

lang_khach
31-05-17, 11:34 PM
+ Vậy mình muốn sữa cái id đó. mình vao file ldaddmin hay gm_ sữa tên điều không được, nhưng khi tao ID theo b, mà trong file kia mình đã fixx hết rồi vẫn chạy admin của b, còn tên mình sữa thi ko zô.
+ Bác cho e xin cai fb hay skye tiện hướng dẫn fixx với ạ

3 file : quanly.lua ,lbadmin.lua ,gmrole.lua 1 cái bên global 1 cái bên gmtool .hình như vậy mấy nay đi làm k ngịch qên bà r

Repdientu
31-05-17, 11:57 PM
bác nào giúp em lấy LB admin mà không cần ẩn thân và lên 180 đâu ạ, chứ em mới tập mở jx off lên chưa rành lắm

lichnt
01-06-17, 12:14 AM
3 file : quanly.lua ,lbadmin.lua ,gmrole.lua 1 cái bên global 1 cái bên gmtool .hình như vậy mấy nay đi làm k ngịch qên bà r

Sửa theo như bạn vẫn không đúng :( , ai biết chỉ giùm đi

hocdevgame
01-06-17, 09:07 PM
Mình đã fixx đc admin rồi... làm đổi tên các file trên : = tên mà các bạn đăng ký ID ac => không phải tên nhân vật, và 1 acc đó tao 3 nhân vật bất kỳ sẽ được làm admin.
+ vào file thằng NPC lễ quan : thêm 1 đoạn code lấy lệnh bài

{"NhËn LÖnh Bµi ADMIN", lbadmin}, =>> dòng này add trên để nó hiện ở lễ quan

function lbadmin()
local index = AddItem(6,1,4636,0,0,0,0)
SetItemBindState(index,-2)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc LÖnh Bµi ADMIN.")
end

+ copy xong tắt sever chạy lại zô lễ quan gặp nhận và chiến

Repdientu
01-06-17, 10:23 PM
Mình đã fixx đc admin rồi... làm đổi tên các file trên : = tên mà các bạn đăng ký ID ac => không phải tên nhân vật, và 1 acc đó tao 3 nhân vật bất kỳ sẽ được làm admin.
+ vào file thằng NPC lễ quan : thêm 1 đoạn code lấy lệnh bài

{"NhËn LÖnh Bµi ADMIN", lbadmin}, =>> dòng này add trên để nó hiện ở lễ quan

function lbadmin()
local index = AddItem(6,1,4636,0,0,0,0)
SetItemBindState(index,-2)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc LÖnh Bµi ADMIN.")
end

+ copy xong tắt sever chạy lại zô lễ quan gặp nhận và chiến

bác làm ơn cho xin local vị trí file con NPC lễ quan. em mới tập tành chạy jx nên không rành. Sẵn bác chỉ luôn là add account ở những file nào để có thể nhận lb Admin luôn ạ

hocdevgame
02-06-17, 12:16 AM
bác làm ơn cho xin local vị trí file con NPC lễ quan. em mới tập tành chạy jx nên không rành. Sẵn bác chỉ luôn là add account ở những file nào để có thể nhận lb Admin luôn ạ

đây là đường dẫn file Lễ Quan: jxser/sever1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua
===> ·ÈË_Àñ¹Ù.lua thằng này là lễ quan nhé.

p/s: Nhớ like 1 phát

Repdientu
02-06-17, 05:57 PM
đây là đường dẫn file Lễ Quan: jxser/sever1/script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua
===> ·ÈË_Àñ¹Ù.lua thằng này là lễ quan nhé.

p/s: Nhớ like 1 phát

Ngay và luôn cho bác. Cảm ơn bác nhiều, sẵn đây cho hỏi là bác sửa các file nào để tài khoản có thể nhận lb admin thế

hocdevgame
02-06-17, 08:53 PM
Ngay và luôn cho bác. Cảm ơn bác nhiều, sẵn đây cho hỏi là bác sửa các file nào để tài khoản có thể nhận lb admin thế

Cái đó hỏi chủ thớt bác ơi mình chưa rành lắm, pik nhui đó thôi. Nếu Muốn tìm file nào all cái lênh bài tân thủ, thì kèm theo add cái lbadmin zô.;)

thienfind
15-06-17, 09:16 PM
server này cài qua linux hả các bác hay là win vậy

xomnhalalop12
15-06-17, 10:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server này nó Xếp Hạng vậy anh em cho hỏi làm sao để fix cho nó xếp 1 cái rồi xóa cài củ với ạ

LHB_LOVE
18-06-17, 09:58 AM
Cho hỏi muốn chỉnh sửa lại nhiệm vụ môn phái làm từng cái giống VNG thì chỉnh ở đâu vậy ?
đã chép cái này vào rồi nhưng vào phái là có sẵn skill luôn :( : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

z0nkazu04
19-06-17, 12:32 PM
Cho hỏi muốn chỉnh sửa lại nhiệm vụ môn phái làm từng cái giống VNG thì chỉnh ở đâu vậy ?
đã chép cái này vào rồi nhưng vào phái là có sẵn skill luôn :( : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link forum nằm ở đâu quên mất

-Làm full nhiệm vụ từ 1x đến 9x + Ký danh đệ tử của 10 phái.
-Lv >= 10 là có thể nhận Q ký danh đệ tử.
-Có thể làm nhiệm vụ 9x của phái khác , sẽ nhận được 30 danh vọng nhưng không nhận được skill.
-Muốn làm nhiệm vụ 9x phải làm nv Ký danh đệ tử và danh vọng >= 240
-Việt hóa gần như 90% phái (thêm quest của Cái Bang, Năm Độc và Đường Môn)
-Vừa chơi vừa việt hóa nên gần giống VNG, xem hướng dẫn trên volam.zing.vn/cam-nang sẽ thấy
- Sửa vòng lặp suất xư ở các môn phái có nhiệm vụ 9x liên quan npc đến chưởng môn gây lỗi .
- Sửa lỗi không làm được quest ký danh
- Việt hóa tương đối hoàn chỉnh 10 phái ( tạm cho là 95% ) : tất cả nội dung nhiệm vụ đều được việt hóa , chỉ còn một số ít chữ tàu của quest 5x thiên nhẫn do không tìm ra dc script .
-Sửa lại cái thần hành phù giống vng cho vui.

Link update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về lấy mục script chép đè vào mục sever1 , trong mục script này chỉ có các mục map tiếng trung quốc nên không ảnh hưởng gì đến tính năng của các bác đang chơi cả nhé, yên tâm !

Cứ có ver mới là down về chép đè vào, không cần down link cũ .

thienfind
24-06-17, 04:57 PM
Bạn ơi cho mình hỏi mình bị mất kết nối paysys
Cái này trong bigshop mình đã chỉnh Mac centos aaaa-bbbb-cccc
Trong SQL thì aa-bb-cc-dd nhưng vẫn vậy
Không biết trong SQL điền IP của máy chạy SQL hay là IP của centos là do bị gì
S3 thì vẫn mở lên bình thường

tunkute10
24-10-18, 02:29 AM
Sao em xóa nhân vật nó dính lun , đăng ký lại cái tên của nhân vật đã xóa nó bảo không được có ai FIX được hk giúp em với ..

tunkute10
24-10-18, 03:14 AM
Với lại ai hướng dẫn em cài cái Auto ingame được không vậy ... Tks nhiều ^^

tunkute10
25-10-18, 02:21 AM
Cho em hỏi cái !! Sao Sv này cứ Admin Gd với Member là đứng hình cả Sv thế ?

vuila9
02-07-21, 03:28 PM
Ai còn link úp lên cho ae tải về với mọi người :D

kiemhiep
05-08-21, 10:03 AM
Ai còn link úp lên cho ae tải về với mọi người :D

Ai con link up len lai e voi :D:D:D:D

rinodung
15-01-22, 11:57 PM
Chào toàn thể AE chiến hữu :D chả là trc mình cũng mò đc dăm 3 cái, thấy cái gì hay hay thì mình đem bỏ vào Server của mình chơi nên riết rồi mình cũng k biết SV gốc là SV nào nữa, nghĩ dev lâu rồi nhưng nay mới sực nhớ nên share cho AE ai cần thì dow về mà dùng nha.

+ Hoa Sơn Ngon (Lúc trc vì mê Hoa Sơn quá nên mình mua riêng bộ Skill Hoa Sơn của tranminhdo)
+ CTC 3 trụ đã có trong này nhưng vì yêu cầu BH phải có trên 32 thành viên mới đánh đc nên mình chưa test đc, kiếm điều kiện để bỏ 32 thành viên nhưng chưa ra(Thất thành đại chiến thì OK vì đã test hết rồi, nhưng mình tắt thất thành rồi nên ae nào muốn thì vào Gateway mở lại nha).
+ Viêm đế OK
+ Patch có res của Long Tương Chi Lân và Hắc Thần.
+ Bây giờ mình cũng k nhớ rõ nên ae ai dow về thì chuột bạch nha, có 1 số tính năng mình k thích nên mình tắt đi cho nên ae nào thích thì mở lại.(vì mình dev theo hướng online nên cũng có thể đem online nhưng cũng phải tùy chỉnh lại thêm nữa).

thôi không ba xàm ba láp nữa, chúc AE phát triển JX ngày càng mạnh nha :D

Server JX: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào còn giữ 3 link google drive này không? cho em xin lại với ạ/