PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cài đặt Kiếm Thế 2.6 bằng video(2017)

Sesshomaru
10-01-17, 11:44 AM
Chúc mừng năm mới!!!

Hướng dẫn cài đặt KT 2.6 bằng Video cho newbie:
Server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass gamerur.com
(nguồn : link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) )

Xampp 1.7.4 và navicat premium: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bước 1:cài Mysql(sử dụng xampp 1.7.4)
-Next next và tick vào apache(nếu dùng web) và Mysql(bắt buộc)
-nó thông báo running là đã cài và khởi động thành công
-Hướng dẫn đổi pass bằng navicat
-Pass:1234

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 2:cài cơ sở dữ liệu cần thiết chạy KT
-Mình sử dụng sv hướng dẫn là Kiếm Thế chí tôn
-vào folder Tool chạy các file sau
-Vc2005forkt cái này hệ thống chạy ẩn,nên chờ 1 lúc sẽ có thông báo như vậy là xong
-vcredist_x86_2005_4053
-vcredist_x86_2005_6195
Chạy xong 3 cái này là có thể khởi động sv được,nhưng phải làm bước 3 trước

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 3:Import database
Vào navicat tạo 1 database mới tên là jxaccount
import dữ liệu từ folder tool
Xuất hiện 3 table đó là xong

Bước 4:config sv

ip server của mình là 192.168.200.130
mở file GS*servercfg để đổi ip in và out
thay đổi bao nhiêu file thì phải dựa vào Gamecenter/setting/hotset.ini
Nếu servercount = 3 thì phải chạy 3 GS mới full map,và phải config 3 file GS*servercfg.ini
Tuy nhiên phải đặt ít nhất là 3,nhiều nhất là 8 hoặc 16,ko được thấp hơn 3 và nhiều hơn 16
khởi động server nè
Nó báo load task thành công là khởi động xong GS đó
Chỉ chạy 1 GS để test thì khoảng 2,3 GB,nếu chạy full 3 gs khoảng 800 MAP thì rơi vào khoảng 5-6GB Ram
Thêm cả client vào khoảng gần 7GB,nếu mở online thì khuyến khích Ram tối thiểu cho 3 GS là 10GB,8GS là 16GB

Bước 5:Test game:Config lại serverlistdebug.ini rồi vào game thôi
Chúc các bạn năm mới vui vẻ,thành công...

darkbloody
10-01-17, 02:39 PM
Cho em hỏi server bác share dùng client nào vậy .

Sesshomaru
10-01-17, 06:53 PM
Cho em hỏi server bác share dùng client nào vậy .

Client full của VNG,sau đó chép patch ở folder Patch vào client là vào được game

darkbloody
10-01-17, 07:57 PM
Cho em hỏi cái mã mở khóa người là bao nhiêu vậy a , vừa tạo nv đã bị khóa mất rồi .

mylove2004tc
11-01-17, 04:21 AM
Server lúc chạy GS nó báo lỗi file Map gì đó không read được nhưng vô chơi OK lắm(báo lỗi mà chơi được thôi kệ bỏ qua). Đang test skill và đò đạc linh tinh.

Mà cho mình hỏi cái này với, sao chơi game ở độ phân giải 1024x768 nó báo lổi stop working rồi tắt ngúm, chơi 800x600 thì ok. Màn hình mình độ phân giải 1920x1080.
Ai biết cách fix chỉ với, chứ chơi 800x600 thấy game nó nhỏ xíu(xem skill bay được bao xa và độ hoành tráng thì nó bay ra luôn mẹ cái khung hình [-O

minhgiaochuy
13-01-17, 09:19 PM
Bác nào cài đc rồi teamview em phát. Xem video hướng dẫn các kiểu rồi mà cài vẫn không đc

___NHDL___
14-01-17, 05:52 PM
các bác cho e hỏi tạo tài khoản game như nào vậy ạ. e nhớ mấy bản share vào game nhập tài khoản nó tự đăng ký mà.

Sesshomaru
14-01-17, 06:08 PM
các bác cho e hỏi tạo tài khoản game như nào vậy ạ. e nhớ mấy bản share vào game nhập tài khoản nó tự đăng ký mà.

khởi động bishop thì bạn sửa từ

KG_Bishop_fix.exe thành KG_BishopD.exe là vào game ko cần đăng ký acc

___NHDL___
14-01-17, 11:28 PM
khởi động bishop thì bạn sửa từ

KG_Bishop_fix.exe thành KG_BishopD.exe là vào game ko cần đăng ký acc
thanks bác e vào được game rồi ạ. bác cho e hỏi làm sao có thẻ GM in game vậy ạ.

anhhungah12
15-01-17, 12:41 PM

aphrodite
18-01-17, 12:26 AM
em bị hiện lỗi này là sao các bác config y chang [-O<

matrixlah
18-01-17, 02:29 AM
em bị hiện lỗi này là sao các bác config y chang [-O<

Bác xem đường dẫn file có đúng chưa ?

tuankiss
02-02-17, 10:05 PM
Dùng win 10, làm y như video, đến đoạn ấn Run 5 cái kia nó tắt hết, chả cái nào chạy cả :( !
Máy ram 4g , liệu có do thiếu ram ko nhỉ ?

satthupro95
03-02-17, 01:32 AM
Dùng win 10, làm y như video, đến đoạn ấn Run 5 cái kia nó tắt hết, chả cái nào chạy cả :( !
Máy ram 4g , liệu có do thiếu ram ko nhỉ ?

do thiếu thư viên VS, tìm bản VS 2005 trên 4rum ấy ..........

tuankiss
03-02-17, 07:23 AM
do thiếu thư viên VS, tìm bản VS 2005 trên 4rum ấy ..........
Cám ơn bạn rất nhiều ^^!
Mình tối qua có tải thử bản chạy trên máy ảo VMware! Thấy ok Links (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), nhưng liệu mình có thê đưa sever này vào máy ảo chạy được không nhỉ? Mình nghi ngại win 10 nó sẽ khó chạy hơn win 7 hay 8 :P

jambovt05
03-02-17, 12:47 PM
.................................................. .................................................. .....................

tuankiss
04-02-17, 08:33 PM
Lỗi báo Sv đang bảo trì là sao ạ ?
Em đã check Ip trong 3 file GS đều trùng với serverlistdebug.ini ở ( client/user) , để cho chắc em bon luôn các file GS khác cũng trùng IP đó ạ !

hxhhxhz
04-02-17, 09:11 PM
Lỗi báo Sv đang bảo trì là sao ạ ?
Em đã check Ip trong 3 file GS đều trùng với serverlistdebug.ini ở ( client/user) , để cho chắc em bon luôn các file GS khác cũng trùng IP đó ạ !

thứ 1 : lỗi chưa mở máp
thứ 2 : chưa mở port gs
thứ 3 : lỗi item
thứ 4 : lỗi dư dấu cách hoặc đã dư ở 1 nơi khác có địa chỉ ip .. khi chỉnh nhớ = notepad và pải chú ý đừng để dư hoặc thiếu cái gì..

cứ kiểm tra hết sẽ được :)

tuankiss
04-02-17, 09:54 PM
thứ 1 : lỗi chưa mở máp
thứ 2 : chưa mở port gs
thứ 3 : lỗi item
thứ 4 : lỗi dư dấu cách hoặc đã dư ở 1 nơi khác có địa chỉ ip .. khi chỉnh nhớ = notepad và pải chú ý đừng để dư hoặc thiếu cái gì..

cứ kiểm tra hết sẽ được :)

Cám ơn bạn nhiều vì đã giúp đỡ mình !
1 : Mở map thì theo như bài viết máy mình ko đủ sức để mở full map, chỉ mở cái map test như đầu bài hướng dẫn thôi !
2: Port gs là gì ạ ? Chắc ko phải config IP cho các file Gs đâu nhỉ? Mình làm theo video trên mà !
3: lỗi item à ! Lúc chạy cái cuối cùng Gamesever ý, mình thấy nó báo có mấy map lỗi, có lẽ nào do đây ko ạ?
4: Mình đã check và ko có gì ạ !

Ngoài ra mình muốn nhờ bạn các add đồng vào game ! Mình có tải 1 sever cài sẵn trên win ảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng nó bị lỗi lấy đồng từ túi tân thủ ( hoặc từ thẻ GM/ Admin) !
Mình cũng thử ném scrip túi tân thủ khác vào cũng ko thấy có đồng ! Bạn rảnh giúp mình với ^^!

anhcuonghate
06-02-17, 11:18 AM
Pro giúp em cái màn hình với, để chế độ 600x800 thì màn hình chử nghĩa nó bể tùm lum, hok tháy gì hết. hjx.... còn để chế độ 1024x768 thì nó stopworking...

cảm ơn.

mylove2004tc
06-02-17, 05:01 PM
Pro giúp em cái màn hình với, để chế độ 600x800 thì màn hình chử nghĩa nó bể tùm lum, hok tháy gì hết. hjx.... còn để chế độ 1024x768 thì nó stopworking...

cảm ơn.
Bạn kiếm bộ kiếm thế nào chơi được 1024 rồi copy folder UI của nó qua. Mình đã từng gặp rồi chép qua thì OK. Nhưng màn hên xui nghen:|
500 đồng ảnh demo lúc trước thử
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

namqwer16
25-02-17, 12:46 AM
bác chỉ e cách tạo acc , thêm đồng các thứ bằng navicat vs e thử tạo ở tab jxacount mà k đc

anhnhianh
11-04-17, 06:18 PM
Cho mình hỏi sao không có quyền admin vậy bạn

vaidaitrau
28-04-17, 10:07 PM
Bạn kiếm bộ kiếm thế nào chơi được 1024 rồi copy folder UI của nó qua. Mình đã từng gặp rồi chép qua thì OK. Nhưng màn hên xui nghen:|
500 đồng ảnh demo lúc trước thử
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác có thể share em cái UI đó được không ?

princecold8x
22-06-17, 12:11 PM
---------------------------------------------------------------------

hieuhuhong
29-04-18, 04:53 PM
Em không biết dev chỉ biết chơi làm theo XAMPP thì bị lỗi port 80 hoặc 443, tìm trên mạng thì xử lý được rồi, 2 cái đều running
Sau đó không xem được video 3 thì không config được, nhưng có kiểm tra máy cái GS thì thấy 112.213.84.168 không biết đổi về đâu, trước đó thì có chạy mấy cái thư viện nhưng báo lỗi không thể cài

lqthanh85bl
29-04-18, 09:17 PM
Bác chủ cho xin lại video 3 được không bác, link bị xóa rồi không xem được, cảm ơn bác

na.ilusm89
21-09-18, 10:35 PM
Các bác cho e hỏi em cài dc sever này r
nhưng sao lại ra giao diện này

Mà lại k ra giao diện này là sao ạ - Cần chỉ giáo ạ

Xem lại trong ui và interface các đường dẫn hình ảnh