Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn sửa lỗi World Lock/Kick acc và Database lỗi

shjnjchj1786
05-01-17, 03:00 AM
E đang chạy offline mà thỉnh thoảng nó hiện lỗi trên tab world là Lock user account=...

Lỗi này rất ít khi xảy ra, một khi xảy ra thì đăng nhập lại game bằng tài khoản đó sẽ hiện ngay phía client:
Kiểm tra mật khẩu tài khoản thành công -> Xin kiểm tra lại đường mạng

Còn database thì thỉnh thoảng hiện lỗi:..... for column 'pet name'
hầu như bị lỗi này là sẽ bị Lock user sau khi đăng xuất game e đã nêu trên.

Bác nào sửa được thì inbox em hoặc comment tại đây, em xin hậu tạ.

danhducdcnag
05-01-17, 08:41 AM
E đang chạy offline mà thỉnh thoảng nó hiện lỗi trên tab world là Lock user account=...

Lỗi này rất ít khi xảy ra, một khi xảy ra thì đăng nhập lại game bằng tài khoản đó sẽ hiện ngay phía client:

Mình chia sẽ kinh nghiệm:
Trước mình sài máy ảo cũng thường bị như vậy sau khi đổi máy ảo 3.30 của tuan565 thì tình trạng này hết 100%.
Trước khi bắt đầu bạn nên làm rỗng db nhé tránh lỗi
Sau khi chơi xong thì nên stop đúng cách. /home/tlbb/server#./stop.shtùy theo file stop.sh nằm ở đâu nhé).
Chúc thành công.

thoigian07
05-01-17, 09:14 AM

mình cũng hay bị lỗi này ,chỉ có cách là đổi pass lại tài khoản đó song đăng nhập lại thì được :) , cũng ko biết khắc phục ntn

shjnjchj1786
05-01-17, 09:40 AM
Mình chia sẽ kinh nghiệm:
Trước mình sài máy ảo cũng thường bị như vậy sau khi đổi máy ảo 3.30 của tuan565 thì tình trạng này hết 100%.
Trước khi bắt đầu bạn nên làm rỗng db nhé tránh lỗi
Sau khi chơi xong thì nên stop đúng cách. /home/tlbb/server#./stop.shtùy theo file stop.sh nằm ở đâu nhé).
Chúc thành công.

bác gặp cái lỗi đang chơi mà tab shm hiện lỗi database kiểu kia luôn hả?

danhducdcnag
05-01-17, 09:45 AM
bác gặp cái lỗi đang chơi mà tab shm hiện lỗi database kiểu kia luôn hả?

Lỗi đó hiện mình không bị nữa sau khi làm cách trên. Giờ đang chơi server make 2.35 ngon tuyệt.

shjnjchj1786
05-01-17, 09:50 AM
Lỗi đó hiện mình không bị nữa sau khi làm cách trên. Giờ đang chơi server make 2.35 ngon tuyệt.

thanks bác
có lẽ do e cài máy ảo mới nên xóa trong sql quá tay gây ra lỗi, để so sánh sql với bản 3.30 xem sao

Sói Đẹp Trai
06-01-17, 04:30 PM
Đơn giản lắm. Do cái Billing của bạn nó config kiểu gì đó, cái này rất hay bị với Billing windows do cái connect của nó đến linux làm delay time. Cách fix rất đơn giản, kill cái tab Login đi chạy lại là hết. Nếu bị kẹt nick thì kill luôn thằng World và chạy lại