PDA

View Full Version : [TLBB] Tuyển thành viên cùng Dev TLBB trên Github

Dark.Hades
16-10-16, 04:43 AM
Bài viết này chỉ hướng đến những cá nhân có 1 trong những yếu tố sau sau:
- Muốn học hỏi từ con số 0
- Muốn nâng cao kỹ năng lập trình
- Có tinh thần chia sẻ vì cộng đồng
- Đam mê TLBB

Vì mục tiêu share và cùng nhau học hỏi, mình với 1 số bạn đam mê tlbb đã tạo repo trên github, nội dung là dev mọi thứ có liên quan tới tlbb.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho đến ngày 10.10.2017 đã tiến hành:
- Launch: update Client, vào game, giống bản gốc (C++) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Release Server chạy trên Docker (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Website đăng ký tài khoản (C++) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Website quản lý tài khoản (cơ bản) (PHP) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TODO:
- Release Server và Client (version 1.00.2930 - Built)
- Tool fake Login game

Vì repo này mang nội dung Dev TLBB Private nên chúng tôi hoan nghênh các bạn dev mọi thứ liên quan tới TLBB, Server 2x, 3x, tool, ...
Có thể hiện tại các repo chưa đủ chức năng như mong muốn nhưng 1 ngày không xa thôi...

Chúng tôi xây dựng bộ repo và còn phát triển nó vì chúng tôi còn đam mê tlbb.

Tất cả những gì các bạn nhìn thấy đều là miễn phí, và sẽ không bao giờ thu phí, các bạn có thể tự do download và tái sử dụng chúng vì bất cứ mục đích nào.
Vì vậy, các bạn có mong muốn gia nhập thì reply tại đây/inbox facebook/inbox tại forum cho mình để mình cấp quyền dev cho các bạn.

kehuydietUS
16-10-16, 06:22 AM
ủng hộ nhiệt tình cho thím này dev vì niềm đang mê dev vì muốn có bản hoàn chỉnh free cho 500 Ae sài thật sự đó là 1 nghĩa cử rất cao đẹp
chúc team nhanh tìm được nhiều cao thủ dev để đưa tlbb lên 1 tầm cao mới =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

chihochoi
16-10-16, 08:25 AM
dev rồi úp lên github.com luôn hay sao nhỉ :-?:-?:-?:-?:-?

Dark.Hades
16-10-16, 09:17 AM
dev rồi úp lên github.com luôn hay sao nhỉ :-?:-?:-?:-?:-?
dev rồi push trực tiếp lên github, nếu b đã từng xài git thì sẽ thấy nó rất tiện, làm việc nhóm ko cần ngồi cùng 1 phòng, ko cần online cùng lúc mà vẫn phát triển code êm ru

nghichtu91
16-10-16, 10:05 AM
ko có src của sv à ...........................................

Dark.Hades
16-10-16, 03:31 PM
Có source nhưng chưa build đc
............................

trananh88vt
16-10-16, 04:36 PM
Có source nhưng chưa build đc
............................

Phải src này không : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Build được hết tất cả.

Nhưng client không full resource không vào client được. (Server chạy trên win chạy được hết.)

wermanhme1990
16-10-16, 04:44 PM
Phải src này không : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Build được hết tất cả.

Nhưng client không full resource không vào client được. (Server chạy trên win chạy được hết.)

Cái client đó chạy ở chế độ debug rồi dò các thành phần còn thiếu để bổ sung và sửa chữa, dùng client 0.80 ấy, có bác Sang develop đó, không biết giờ còn tiếp tục dự án không:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trananh88vt
16-10-16, 05:07 PM
Cái client đó chạy ở chế độ debug rồi dò các thành phần còn thiếu để bổ sung và sửa chữa, dùng client 0.80 ấy, có bác Sang develop đó, không biết giờ còn tiếp tục dự án không:

Bác có client 0.80 không cho link đi. Dùng resource các version cao hơn không có load đc :(

wermanhme1990
16-10-16, 05:48 PM
Bác có client 0.80 không cho link đi. Dùng resource các version cao hơn không có load đc :(

0.80 thì hơi cao, mặc định source này là bản 0.1.0 nên bạn dùng Client 0.26.1127 - FPT, sẽ ít lỗi:

trananh88vt
16-10-16, 06:30 PM
0.80 thì hơi cao, mặc định source này là bản 0.1.0 nên bạn dùng Client 0.26.1127 - FPT, sẽ ít lỗi:

Thanks pro

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

Dark.Hades
16-10-16, 07:04 PM

bác có source code nào dùng build sv/client mà còn build đc k share mình phát

wermanhme1990
16-10-16, 07:10 PM
bác có source code nào dùng build sv/client mà còn build đc k share mình phát

Source như nhau cả, bữa trananh88vt có share, lấy về build là được, vấn đề là cấu hình server và sửa chữa bổ sung ở client:

P/s: bảo trananh88vt upload lại cho, chứ link die rồi.

Dark.Hades
16-10-16, 07:16 PM

Build được hết tất cả.

bác share đê ae có của ăn của để, đang nghiên cứu tool cho client...

trananh88vt
16-10-16, 07:39 PM
bác share đê ae có của ăn của để, đang nghiên cứu tool cho client...

Đây bác. Client vào không được. Nó thiếu file.

Server build vs 2008. Client thì vs 2003 (update len VC 7.1), tool cũng build vs2003.

wermanhme1990
16-10-16, 07:41 PM

Server build vs 2008. Client thì vs 2003 (update len VC 7.1), tool cũng build vs2003.
mấy file thiếu đó, 1 số có thể mod được bằng cách copy, rename tên của 1 số file tương ứng. nhưng sẽ bị lỗi hiển thị.

Dark.Hades
16-10-16, 11:20 PM

Bác chụp e cái ảnh cấu trúc file client sau khi build đc k

trananh88vt
17-10-16, 03:28 PM
Bác chụp e cái ảnh cấu trúc file client sau khi build đc k

Ảnh nè bác :(

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

songtu
17-10-16, 06:01 PM
cho xin 1 slot , theo nhiệt tình luôn

Dark.Hades
17-10-16, 06:20 PM
cho xin 1 slot , theo nhiệt tình luôn
Yêu vl :))
bác để lại tên tài khoản git và thông tin llac nhé, ae nc cho dễ

songtu
17-10-16, 11:31 PM
Yêu vl :))
bác để lại tên tài khoản git và thông tin llac nhé, ae nc cho dễ

ID rít : bluesky92
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé,
một khi đam mê!! quăng luôn!!
lâu ko nghiêm túc ngich món này, nói chung là yêu món lập trình!! ~o)~o)~o)~o)~o)
trước thấy rikudo cũng lập nhóm, đc 1 thời gian là hẹo , nản

Dark.Hades
18-10-16, 08:36 AM
ID rít : bluesky92
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé,
một khi đam mê!! quăng luôn!!
lâu ko nghiêm túc ngich món này, nói chung là yêu món lập trình!! ~o)~o)~o)~o)~o)
trước thấy rikudo cũng lập nhóm, đc 1 thời gian là hẹo , nản
Tks bác.
mình tính nếu bắt đầu làm thì sẽ đi từ source code lên, mục tiêu là build đc sv và client từ 2 source code mình đã upload lên đó
neeus nghiên cứu đc cái này thì có thể làm đc rất nhiều thứ, như tạo file .xzip để update client, cấu trúc của .axp, ...

songtu
18-10-16, 08:40 AM
Tks bác.
mình tính nếu bắt đầu làm thì sẽ đi từ source code lên, mục tiêu là build đc sv và client từ 2 source code mình đã upload lên đó
neeus nghiên cứu đc cái này thì có thể làm đc rất nhiều thứ, như tạo file .xzip để update client, cấu trúc của .axp, ...

đúng ý mình luôn, cái hồi mà điêu văn nó nở rộ :))
hi vọng, là làm đc cái gì đó :)

tayduki1993
19-10-16, 12:00 AM
không biết 1 tí gì có tham gia đc hok vậy (*)(*)

Dark.Hades
19-10-16, 12:28 PM
không biết 1 tí gì có tham gia đc hok vậy (*)(*)
chỉ cần bạn có THỰC SỰ muốn tham gia hay không thôi.

tayduki1993
19-10-16, 09:29 PM
ID rít : tayduki1993
không biết tí zì , mong được tham gia ! 8-}

Dark.Hades
19-10-16, 09:59 PM
Sau vài ngày nghiên cứu source sv và client đc share ở trên, mình thấy là khựa dùng 1 Launch/Bin/Data fake từ gốc của sohu, nếu tiếp tục đi theo hướng sử dụng src này thì ta sẽ đổi toàn bộ công thức render của client/....

bác có src thì share ae học hỏi với, e định đi theo hướng là dùng src trên kia để build Bin mới nhưng kể mà có src gốc đọc và ghi đc file xzip/axp thì tốt.
mong tin vui từ bác.

wermanhme1990
19-10-16, 11:01 PM
Hi vọng dev lại game từ source code của tàu nó mong manh lắm, cái này đòi hỏi người pro C/C++, bỏ thời gian đọc hiểu source code, tìm hiểu về ogre 3D nữa, thời gian rảnh chắc chỉ có mấy bác C/C++ đã về hưu+đam mê tlbb thì may ra.

Sói Đẹp Trai
21-10-16, 11:55 AM
Hi vọng dev lại game từ source code của tàu nó mong manh lắm, cái này đòi hỏi người pro C/C++, bỏ thời gian đọc hiểu source code, tìm hiểu về ogre 3D nữa, thời gian rảnh chắc chỉ có mấy bác C/C++ đã về hưu+đam mê tlbb thì may ra.
C++ là nhắc đến chế độ địa chỉ mà cái này ngang với hợp ngữ nên mò được nó thì đúng là super cao thủ thật đấy :D

wermanhme1990
21-10-16, 11:59 AM
C++ là nhắc đến chế độ địa chỉ mà cái này ngang với hợp ngữ nên mò được nó thì đúng là super cao thủ thật đấy :D

Chẳng qua không đúng chuyên ngành nên thấy khó, chứ mấy ông làm C/C++, nghề của mấy ông nên mấy cái source này không làm khó được, nhưng ngán nhất là đọc source code của người khác mà không có tài liệu đi kèm, chưa kể đây là 1 project lớn nữa.

songtu
21-10-16, 12:08 PM

cái đồ này dân cơ điện tử 1 nốt nhạc :))

wermanhme1990
21-10-16, 12:13 PM
cái đồ này dân cơ điện tử 1 nốt nhạc :))

Hồi trước mà biết mình chọn ngành tự động hóa là ngon rồi, không biết nên mới vào ngành lập trình phần mềm, bọn tự động hóa, có thằng mình quen giờ đi làm crack kiếm tiền.
Trước ngành đó mới, không giám theo vì sợ ra trường không có việc, giờ ngành đó là hot vì tương lai chế tạo robot AI.

Sói Đẹp Trai
21-10-16, 04:30 PM
Thì đấy. Đến thằng Java nó còn có Javadoc từ đầu đến đuôi mà nhiều lúc đọc vẫn thấy khó hiểu. Chưa kể C++ nó có chế độ địa chỉ giống kiểu lập trình nhúng :)) thử đọc cái code tool axp hoặc auto của tàu nó làm nó hook vào ram đã khó hiểu rồi chứ đừng nói đến decode đựoc :))

Dark.Hades
21-10-16, 06:51 PM
Đọc code tool thì hiểu với fix đc, động đến cả cái client thì hơi vật

Trên này có ai giữ source code của cái tool axp hiện tại mn đang dùng k?

Có bản translate thì chắc phải có source đc share chứ nhỉ

BladeKnight109
21-10-16, 08:59 PM
Được thì cho mình 1 slot thử sức với TLBB xem thế nào nhé.
- Có kỹ năng C++, biết chút chút ASM, decode và dịch ngược từ ASM to C++, hooking...
Source này có phải giống với source được share bên ragezone không nhỉ?:-?

Dark.Hades
21-10-16, 09:13 PM
Được thì cho mình 1 slot thử sức với TLBB xem thế nào nhé.
- Có kỹ năng C++, biết chút chút ASM, decode và dịch ngược từ ASM to C++, hooking...
Source này có phải giống với source được share bên ragezone không nhỉ?:-?
là nó bác ạ, mình tách riêng source này ra 1 orgin mới rồi, nếu bác tham gia thì add facebook và để lại git nhse

BladeKnight109
21-10-16, 09:49 PM
là nó bác ạ, mình tách riêng source này ra 1 orgin mới rồi, nếu bác tham gia thì add facebook và để lại git nhse

Chà, FB nữa à, mình thì chủ yếu skype. còn FB cá nhân thì thường chỉ giao tiếp với bạn bè người thân thôi :)

Dark.Hades
22-10-16, 01:17 AM
Chà, FB nữa à, mình thì chủ yếu skype. còn FB cá nhân thì thường chỉ giao tiếp với bạn bè người thân thôi :)
skype thì e ít dùng ở nhà, toàn xài ở cty thôi, fb cho tiện.

BladeKnight109
22-10-16, 09:30 AM
skype thì e ít dùng ở nhà, toàn xài ở cty thôi, fb cho tiện.

Thế bạn inbox cho mình link fb của bạn đi.

JokerZone
22-10-16, 10:34 PM
Cho em tham gia với , em muốn học hỏi cách pack và unpack máy file .exe trong client , làm thế nào , cũng nghiên cứu vấn đề này lâu rồi, cần thay đổi 1 số thứ trong file .exe :)

Dark.Hades
22-10-16, 11:13 PM
Cho em tham gia với , em muốn học hỏi cách pack và unpack máy file .exe trong client , làm thế nào , cũng nghiên cứu vấn đề này lâu rồi, cần thay đổi 1 số thứ trong file .exe :)
Bạn để lại tài khoản git và facebook nhé

tayduki1993
26-10-16, 10:06 PM
bữa có đăng ký rồi mà ko thấy thông tin zì vậy , có gì ns tiếng chứ #-o#-o#-o#-o

Dark.Hades
26-10-16, 11:49 PM
bữa có đăng ký rồi mà ko thấy thông tin zì vậy , có gì ns tiếng chứ #-o#-o#-o#-o
mình có rep cmt của bạn mà k thấy b rep lại hay nhắn tin gì cả nhé.

tayduki1993
27-10-16, 03:42 AM

Giờ làm gì inboxx FB đi , có ghi FB , đợi tin FB có rep đâu

supergames
28-10-16, 03:00 AM
Cũng biết sơ sơ 1 cht minh thao gia vs được không hiện mình đang ngâm cái launch chỉ biết lm down file dấu như orgimain.dll thôi cũng k biết kiểu update.axp

JokerZone
31-10-16, 08:27 PM

Đây anh
Github : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FB : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dark.Hades
10-10-17, 02:56 PM
Updated link project and repositories 's link.

long1992yb
21-10-17, 03:02 PM
Bài viết này chỉ hướng đến những cá nhân có 1 trong những yếu tố sau sau:
- Muốn học hỏi từ con số 0
- Muốn nâng cao kỹ năng lập trình
- Có tinh thần chia sẻ vì cộng đồng
- Đam mê TLBB

Vì mục tiêu share và cùng nhau học hỏi, mình với 1 số bạn đam mê tlbb đã tạo repo trên github, nội dung là dev mọi thứ có liên quan tới tlbb.

Cho đến ngày 10.10.2017 đã tiến hành:
- Launch: update Client, vào game, giống bản gốc (C++) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Release Server chạy trên Docker (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Website đăng ký tài khoản (C++) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Website quản lý tài khoản (cơ bản) (PHP) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TODO:
- Release Server và Client (version 1.00.2930 - Built)
- Tool fake Login game

Vì repo này mang nội dung Dev TLBB Private nên chúng tôi hoan nghênh các bạn dev mọi thứ liên quan tới TLBB, Server 2x, 3x, tool, ...
Có thể hiện tại các repo chưa đủ chức năng như mong muốn nhưng 1 ngày không xa thôi...

Chúng tôi xây dựng bộ repo và còn phát triển nó vì chúng tôi còn đam mê tlbb.

Tất cả những gì các bạn nhìn thấy đều là miễn phí, và sẽ không bao giờ thu phí, các bạn có thể tự do download và tái sử dụng chúng vì bất cứ mục đích nào.
Vì vậy, các bạn có mong muốn gia nhập thì reply tại đây/inbox facebook/inbox tại forum cho mình để mình cấp quyền dev cho các bạn.

CHo mình hỏi dự án này đến đâu rùi? nếu chưa xong cho mình xin 1 chân với
:D Cám ơn mọi người :D

Dark.Hades
21-10-17, 06:58 PM
CHo mình hỏi dự án này đến đâu rùi? nếu chưa xong cho mình xin 1 chân với
:D Cám ơn mọi người :D
Dự án vẫn tiếp tục duy trì, tuy nhiên độ update không thường xuyên.

Bạn có thể để lại tên tài khoản github tại đây hoăcj inbox để mình add permis