PDA

View Full Version : [JX] Share SV Linux! Update Đẩy đủ tính năng!

Trang : 1 [2]

hoangthuyit
21-10-16, 08:27 PM
Trong hàm add vòng sáng ở lbadmin.lua bạn tìm xem số nào lớn nhất, nhân tiếp cho 18 rồi thay kết quả mới vào số cũ.
P/s phải là số lớn nhất trong cái hàm đó nha. Online ĐT nên trả lời cho bác dc vậy thôi và inbox hướng dẫn bạn add npc cái tượng. Check nhé. Khi nào tiện mình chỉ chỉ tiết hơn nếu bạn chưa hiểu.
Thân ái

Cám ơn bạn hiền nhiều nha hihi :D

duongto
22-10-16, 01:54 PM
cho hỏi đường dẫn tất cả file về Vi Sơn Đảo là gì vậy

malboydt
22-10-16, 02:47 PM
cho mình hỏi server này chiêu Buff 9x của Nga My Phổ Độ Chúng Sinh không cộng điểm được ah ( cộng điểm 5 chiêu hỗ trợ rồi vẫn không cộng được), có cách nào sửa lại được không. thank

tvnnam
23-10-16, 02:14 AM
bạn nào có cho mình xin sever này có sẵn trong centos( máy ảo) với.... chứ sever trích ra ngoài ...do máy mình bị lỗi font và scprit khi copy từ máy thật qua máy ảo nên không đối thoại với npc và chơi đc. Mình xin cảm ơn... cuối tuần rảnh nên muốn vào nghịch và test thử sever này phát..... nghe nói chủ topic Bác Hungdevjx sắp share sever full hoạt động phải ko nhỉ?:)

tvnnam
23-10-16, 12:04 PM
bạn nào có cho mình xin sever này có sẵn trong centos( máy ảo) với.... chứ sever trích ra ngoài ...do máy mình bị lỗi font và scprit khi copy từ máy thật qua máy ảo nên không đối thoại với npc và chơi đc. Mình xin cảm ơn... cuối tuần rảnh nên muốn vào nghịch và test thử sever này phát..... nghe nói chủ topic Bác Hungdevjx sắp share sever full hoạt động phải ko nhỉ?:)

up... cho ai giúp mình phát ^^:-bd

trieutam010
23-10-16, 12:06 PM

cái này là sv máy ảo rồi mà bác

minhkhanh109
23-10-16, 12:17 PM
Chán jx linux rồi!!! Ít bữa lập topic kiếm 150tks thì share Jx linux full hoạt động trong game!!! + bộ web dk nạp thẻ các kiểu cho ae hút máu các kiểu luôn!!

Có ae nào thích vs build souce win không!! bik về sơ sơ và muốn học C++!! Tâm cmn huyết thì ib mình hc chung nhé :D
JX chuẩn bị dậy sóng rồi anh em ơi!
1 like

KangGary
23-10-16, 04:31 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây :)>-:)>-:)>-:)>-

tvnnam
23-10-16, 06:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ok cảm ơn tình yêu nhiều.... có cần phải config ip hay chỉnh sửa gì ko bạn?:-c

tvnnam
23-10-16, 06:51 PM
cái này là sv máy ảo rồi mà bác

nó là sever trích ra ngoài bạn ạ

KangGary
23-10-16, 07:32 PM
ok cảm ơn tình yêu nhiều.... có cần phải config ip hay chỉnh sửa gì ko bạn?:-c

Cf dùm như mấy bản update kia luôn roài ;)

vuongtusamac
24-10-16, 01:58 AM
Cf dùm như mấy bản update kia luôn roài ;)

CENTOS của bạn chỉ cần copy settings ra rồi cho vào Client là được phải không Kang ?

KangGary
24-10-16, 02:39 AM
CENTOS của bạn chỉ cần copy settings ra rồi cho vào Client là được phải không Kang ?

Uhm đúng rồi.........
30 chả cá

duongto
27-10-16, 02:15 PM
ai chỉ mình ID map Chiến Long Động với (mình tìm không thấy nhiều map nó không hiển thị tên)
và file quy định (map + tọa độ) quả Hoàng Kim ra ở đâu với. thank

boybd
28-10-16, 10:55 AM
bản này có auto ko bác ơi , nếu ko có thì add vào dc ko?

vuduymanh
28-10-16, 12:42 PM
bản này có auto ko bác ơi , nếu ko có thì add vào dc ko?

auto thì dùng autobisu 1.3 nhe

tvnnam
28-10-16, 01:48 PM
ai chỉ mình ID map Chiến Long Động với (mình tìm không thấy nhiều map nó không hiển thị tên)
và file quy định (map + tọa độ) quả Hoàng Kim ra ở đâu với. thank

959_name=ChiÕn Long §éng ID map Chiến Long Động

boybd
28-10-16, 04:15 PM
auto thì dùng autobisu 1.3 nhe
bạn có ko cho minh đi , google có mà bị lỗi core.dll (:|

JXDev
28-10-16, 06:08 PM

Lên đó mà tải bác ko thì kiếm mấy cái patch của sv Online tải về lấy auto về thiếu gì

thitgaluoc
28-10-16, 10:55 PM

Link này mình không tải được :(

tvnnam
28-10-16, 11:57 PM

Sever này tải #1 có mà bạn. Do máy mình lỗi font nên bạn kang giúp mình cho sẵn vào máy ảo để chạy thôi. Bạn tải sever #1 về và làm theo hd là ok

boybd
29-10-16, 04:19 PM

Lên đó mà tải bác ko thì kiếm mấy cái patch của sv Online tải về lấy auto về thiếu gì

thank bạn nhiều nha , mình làm dc rồi :x

KangGary
29-10-16, 04:43 PM

Xóa dồi :)))))
.........................

vikingnguyen
30-10-16, 03:23 PM
Các bác làm ơn cho em hỏi là lỗi gì vậy ạ ? Xem dùng sever Yoken9X rồi xóa và copy sever của bác chủ thớt vào !

KangGary
30-10-16, 03:25 PM
Các bác làm ơn cho em hỏi là lỗi gì vậy ạ ? Xem dùng sever Yoken9X rồi xóa và copy sever của bác chủ thớt vào !

đã cf ip như tvnnam chỉ đúng hết chưa?
...................

vikingnguyen
30-10-16, 03:38 PM
đã cf ip như tvnnam chỉ đúng hết chưa?
...................

Đã vào chơi đc 2 lần rồi , nhưng lần gần nhất là đang chơi thì ko Phù đc , out ra vào lại mất acc ! Reset lại là bị vậy luôn

JXDev
30-10-16, 04:20 PM
Đăng ký nick mới thử xem bác

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

boybd
01-11-16, 06:32 AM
mọi người chơi sv này bị lỗi gì không , mình thì bị lỗi ko thấy nhân vật khi mặc vũ khí minh phượng và đằng long , lỗi vượt ải tới đoạn phản dame là bị thiếu mất 1 quái thành ra không hoàn thành được , có ai giúp fix được không mấy pro?

tvnnam
01-11-16, 08:37 AM
mọi người chơi sv này bị lỗi gì không , mình thì bị lỗi ko thấy nhân vật khi mặc vũ khí minh phượng và đằng long , lỗi vượt ải tới đoạn phản dame là bị thiếu mất 1 quái thành ra không hoàn thành được , có ai giúp fix được không mấy pro?

lỗi tàng hình ko thấy nhân vật: bạn xóa npcres/setting bên client đi... sau đó vào lại xem hiện ko? hoặc bạn chưa đồng bộ sever qua client.... trường hợp cuói cùng do thiếu SPR... bạn chưa thêm vào. còn vượt ải mình chưa test chưa biết...

bachvanphi
01-11-16, 12:16 PM
lỗi tàng hình ko thấy nhân vật: bạn xóa npcres/setting bên client đi... sau đó vào lại xem hiện ko? hoặc bạn chưa đồng bộ sever qua client.... trường hợp cuói cùng do thiếu SPR... bạn chưa thêm vào. còn vượt ải mình chưa test chưa biết...

Như mình muốn làm trùng sinh 7 có đc không ạ?

bachvanphi
04-11-16, 01:07 PM
Các bác nào fix đc Viêm Đế ko? Vào trong đó bị kẹt luôn, ko ra đc :((:((:((:((

laptrinhjx
05-11-16, 05:44 PM
Ai biết cài sever linux này hộ giúp e với , muốn mở off chơi :H

thitgaluoc
05-11-16, 08:21 PM
^
Xem hướng dẫn cài ở đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem thêm cái này nếu cần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái server này cái bang rồng, kỹ năng cấp 90 chỉ có 1 rồng thôi nhỉ?
Với cả sử dụng lệnh vài admin để lấy trang bị tím không được?
Bạn nào biết giúp dùmg, cảm ơn :D

minhkhanh109
05-11-16, 08:30 PM
Ai biết cài sever linux này hộ giúp e với , muốn mở off chơi :H
ib team mình cài giúp cho!!!!!!!!!!!!!!

JXDev
05-11-16, 08:42 PM
^
Xem hướng dẫn cài ở đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem thêm cái này nếu cần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái server này cái bang rồng, kỹ năng cấp 90 chỉ có 1 rồng thôi nhỉ?
Với cả sử dụng lệnh vài admin để lấy trang bị tím không được?
Bạn nào biết giúp dùmg, cảm ơn :D

Mã skill mới 4 rồng chứ bác 1 skill thì 1 con 9 skill 2 con 16 skill 3 con 20 4 con

hungnha18
12-11-16, 12:06 PM
Hoạt Động Thiên Trùng Lâu vào rồi mà đánh làm sao các bác nhỉ

prtear2721995
12-11-16, 06:51 PM
Có cao nhân nào biết code nhiệm vụ thông thương không ạ cho em xin với ! thông thương như VNG ngày xưa vậy ạ. Em thích tính năng đó nhung tìm hoài không thấy server nào có hêt :(

HungDevJX
18-11-16, 02:31 PM
Bác share cho e cái đó được k?

cũng chỉ là Người! hồi kia bóc phốt chắc h lập clone !! Dẫm đuôi 1 lần h theo cắn hoài [-(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sv có trò xí ngầu k thớt
30 chả cá tô nạm bò viên

Mặt thì hãm tài ! óc thì trái nho !Update lên não #1

bachvanphi
18-11-16, 03:03 PM
cũng chỉ là Người! hồi kia bóc phốt chắc h lập clone !! Dẫm đuôi 1 lần h theo cắn hoài [-(

Mặt thì hãm tài ! óc thì trái nho !Update lên não #1

Bác cho e hỏi lệnh nào để cộng dồn exp ạ

hotsummerboy
23-11-16, 01:11 PM
Sao mình edit file chiến tâm tôn giả là không nói chuyện được với chiến tâm tôn giả nủa vậy mấy bác, mình chỉ thêm dấu -- thôi

tvnnam
23-11-16, 03:26 PM
Sao mình edit file chiến tâm tôn giả là không nói chuyện được với chiến tâm tôn giả nủa vậy mấy bác, mình chỉ thêm dấu -- thôi

bỏ -- đi là nói chuyện bt lại nhé bạn... thêm dấu là coi như đoạn code đó không đc chạy đâu bạn nhé

trungkhuyen
23-11-16, 05:06 PM
Sever này tải #1 có mà bạn. Do máy mình lỗi font nên bạn kang giúp mình cho sẵn vào máy ảo để chạy thôi. Bạn tải sever #1 về và làm theo hd là ok
.
Nam ơi Nam ơi Nam...! cho tui hỏi cái sever này có như ver4 gốc của bạn share ko vậy ?? :| (giờ có 3 cái sever, 1 ver4 gốc, 2 là ver3 úp đủ tính năng gì đó.., 3 là ver4 có Hoa Sơn, Đằng Long.., theo các bạn sever nào ít lỗi nhất vậy?? ví dụ lỗi dồn damge 5 độc, hoặc nổ của Thiên Nhẫn..

minhduc_aa
24-11-16, 07:34 AM
.
Nam ơi Nam ơi Nam...! cho tui hỏi cái sever này có như ver4 gốc của bạn share ko vậy ?? :| (giờ có 3 cái sever, 1 ver4 gốc, 2 là ver3 úp đủ tính năng gì đó.., 3 là ver4 có Hoa Sơn, Đằng Long.., theo các bạn sever nào ít lỗi nhất vậy?? ví dụ lỗi dồn damge 5 độc, hoặc nổ của Thiên Nhẫn..

Thấy hungdevjx #1 có ghi fix nổ damage rồi mà. Còn ver4 gốc chỉ là nguồn cảm hứng cho việc mua bán, update đằng long tinh sương là thêm dc image và hoạt động vào và skill, nhất là hoa sơn cũng chưa dc, cái bản này là ổn rồi. Mình từng dev tào lao từ cái update của cuongvh93 rồi đưa hungdevjx dev lên bản này nên mình nghĩ cái này ổn nhất rồi. Những cái lặt vặt cứ hỏi vào đây ai biết đóng góp cho cách giải quyết.
Mình nghỉ jx rồi (auto vlbs 1.3 nó tồn virus), xài dc ít tháng là nó bung ra, mà để ý thấy mở auto là ngốn ram kinh, moẹ :((

HungDevJX
24-11-16, 08:12 AM
.

nổ dame 5 độc ! và nổ dame thiên nhẫn tầng 2 oke rồi!! Cứ đồng bộ là sài

hotsummerboy
24-11-16, 08:13 AM
Bác minhduc_aa cho mình cái link server của bác dc k, link ở #1 die rồi. MÌnh fix cái thợ rèn kiệt sức thôi

HungDevJX
24-11-16, 08:20 AM
Bác minhduc_aa cho mình cái link server của bác dc k, link ở #1 die rồi. MÌnh fix cái thợ rèn kiệt sức thôi

Thim tìm đến thợ rèn!! Tìm câu Talk của thợ rèn!! Rồi xem hàm nó điều kiện gì!! rồi edit lại đơn giản v thôi! còn khôg thi Xem ver4 hay cái nào k có! Update qa thím!

trungkhuyen
24-11-16, 08:22 AM
nổ dame 5 độc ! và nổ dame thiên nhẫn tầng 2 oke rồi!! Cứ đồng bộ là sài
.
là chỉ sever bạn share trong 3 cái sever mình nói trên? (hiện tại đang tập dev ver4 gốc)
Từ lúc bạn share đến giờ sever của bạn có phát hiện lỗi gì nghiêm trọng ko bạn? vì hình như của bạn là ver3 up lên, mà ver 3 thì có khá nhiều lỗi...

HungDevJX
24-11-16, 08:24 AM
.
là chỉ sever bạn share trong 3 cái sever mình nói trên? (hiện tại đang tập dev ver4 gốc)
Từ lúc bạn share đến giờ sever của bạn có phát hiện lỗi gì nghiêm trọng ko bạn? vì hình như của bạn là ver3 up lên, mà ver 3 thì có khá nhiều lỗi...

chỉ có trong SV mình! dev thì lấy SV mình làm nền! ý kiến riêng sv này khá đầy đủ rồi!
Còn bạn nghĩ nền này khá nhìu lỗi!! thì bạn cứ lấy ver4 làm nền ! đơn giản v đó

trungkhuyen
24-11-16, 08:31 AM
chỉ có trong SV mình! dev thì lấy SV mình làm nền! ý kiến riêng sv này khá đầy đủ rồi!
Còn bạn nghĩ nền này khá nhìu lỗi!! thì bạn cứ lấy ver4 làm nền ! đơn giản v đó
.
cảm ơn bạn nhìu , đang copy qua nè.. ^^

hotsummerboy
24-11-16, 08:39 AM
Thim tìm đến thợ rèn!! Tìm câu Talk của thợ rèn!! Rồi xem hàm nó điều kiện gì!! rồi edit lại đơn giản v thôi! còn khôg thi Xem ver4 hay cái nào k có! Update qa thím!
Nó nằm ở file nào vậy bác? Mình mới tập làm ah k rành lắm

HungDevJX
24-11-16, 08:41 AM
Nó nằm ở file nào vậy bác? Mình mới tập làm ah k rành lắm

.................................................. ..............................................

trungkhuyen
24-11-16, 08:57 AM
lỗi gì vậy Hùng??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HungDevJX
24-11-16, 09:53 AM
lỗi gì vậy Hùng??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

config Mac linux ! và IP cho đúng vào!! là oke

hàng đầu tiên là IP win

hàng cuối là ip linux

HungDevJX
24-11-16, 01:15 PM
Sv có trò xí ngầu k thớt
30 chả cá tô nạm bò viên

và đây là #1 cho thằng xin hàng ng ta k dc thì cắn người

trungkhuyen
24-11-16, 05:39 PM
config Mac linux ! và IP cho đúng vào!! là oke

hàng đầu tiên là IP win

hàng cuối là ip linux
.
Mình thua luôn...... ko biết cách sửa Hùng ơi, mình đang chạy ver4 xóa jser cũ chép cái của bạn vào chạy thì bị như vậy, Hùng chỉ mình cách config với

trungkhuyen
24-11-16, 07:51 PM
mình làm được rồi Hùng ^^!

bthhhz1
24-11-16, 08:06 PM
mình làm được rồi Hùng ^^!

Đã sửa được lỗi trên thì trình của bạn đã trên 1 số loại 1 bậc rồi
Đừng tự đánh giá thấp mình trước 1 số loài hạ đẳng.
Ráng mò thêm chút sẽ ra:>

trungkhuyen
24-11-16, 08:12 PM
Đã sửa được lỗi trên thì trình của bạn đã trên 1 số loại 1 bậc rồi
Đừng tự đánh giá thấp mình trước 1 số loài hạ đẳng.
Ráng mò thêm chút sẽ ra:>
.
hok hỉu ý bạn lắm...... nhưng nhờ bạn Hùng và các bạn giúp mình đã vào đc rồi..đang tìm cách sửa "máy bảo trì.."

HungDevJX
24-11-16, 08:14 PM
.
hok hỉu ý bạn lắm...... nhưng nhờ bạn Hùng và các bạn giúp mình đã vào đc rồi..đang tìm cách sửa "máy bảo trì.."

team 11 và ib mình id pass
30 chảyyyyyyyyyyyyyyy

trungkhuyen
24-11-16, 08:24 PM
team 11 và ib mình id pass
30 chảyyyyyyyyyyyyyyy
.
cảm ơn Hùng :x mình mò và vào game được rồi ^^ cảm ơn Hùng nhìu lắm... Vào đc là ok rồi Hùng hen??

trungkhuyen
25-11-16, 01:05 AM
cho mình hỏi có cách nào để cho quái các map xuất hiện nhiều hơn ngoài cách get tọa độ thủ công rồi add vào autoxe.lua ko???

nhoxduy003
25-11-16, 07:28 PM
ai giúp mình lỗi này với ạ gấp lắm ạ em mò mãi không ra
Last login: Fri Nov 25 19:24:45 2016 from 192.168.1.200
S3Relay-¿ªÊ¼Æô¶¯£¡ S3Relay- Bat dau Khoi dong!
Loading All Scripts....................
000008Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE
Load Stable Rank count 0
Load Dynamic Rank count 0
Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE end
000033LOAD 2010 EXPANSION FUGUIJINHE BET NUMBER
[2010 expansion fuguijinhe bet number] BetCount:0 Normal Number: 69 87 49 93 45 83 71 91 53 Special Number: 29
000076
All Scripts Have Been Loaded! Count = 76
root client[:0] create
start autotimer for Ping:
TRIP_MODE: None
Loading World Setting...

gateway client create: 127.0.0.1
000077Load LeagueData: LeagueType: 4, Leagues: 7, Roles: 7
Load LeagueData: LeagueType: 500, Leagues: 9, Roles: 9
Load LeagueData: LeagueType: 502, Leagues: 11, Roles: 11
Load LeagueData: LeagueType: 508, Leagues: 7, Roles: 0
Load LeagueData: LeagueType: 509, Leagues: 7, Roles: 0
Load LeagueData: LeagueType: 10000, Leagues: 1, Roles: 4
He thong thong bao tin tuc tu dong
Khoi dong chuc nang he thong trong tro choi. . .
Ladder startup. . .
Nhiem vu khieu chien thoi gian 20:0. . .
NAME
============ League Match Start: Phase=2 SeasonID=74 ==============
000078Du lieu Boss hoang kim database 52301
Du lieu Boss hoang kim database 51302
Du lieu Boss hoang kim database 51102
Du lieu Boss hoang kim database 135403
Du lieu Boss hoang kim database 135604
Du lieu Boss hoang kim database 135705
Du lieu Boss hoang kim database 135206
Du lieu Boss hoang kim database 135807
Du lieu Boss hoang kim database 136008
Du lieu Boss hoang kim database 135109
TONG_SPFESTIVAL will start at 20:0...
TONG_SHREWMOUSE will start at 20:0...
Vo lam de nhat bang
Hoang chi chuong
================= Su kien le hoat dong ==================
'Phong Hoa Lien Thanh da bat dau 13:0. . .
'Phong hoa lien thanh ket thuc 15:30. . .
================= Hoa Son Dai Chien ==================
000079Du lieu Boss hoang kim database 52301
000080Du lieu Boss hoang kim database 52301
000081Du lieu Boss hoang kim database 52301
=====Chunjie_Jieri2009 ## 19:30 ### 10 # ###=======
**************** Chien truong Tong Kim ****************
BATTLE[GuoZhan] 20:50 startup. . .
================= Le quan hoat dong bang xep hang moi ngay ==================
=====shensuanzi ## 19:5 ### 1440 # ###=======
tbIdx nCount 0
=====Tiem do cu ## 19:30 ### 30 # ###=======
MAKE GOLDBOSS murongquan: 20:20
[SEVENCITY]task[start_signup] loaded
[SEVENCITY]task[close_signup] loaded
[SEVENCITY]task[prepare] loaded
[SEVENCITY]task[start] loaded
[SEVENCITY]task[close] loaded
Hoat dong PBM 2010 --- Phu quy hop gam
MidAut2010 LoadData
[YANDIBAOZANG] Task Start At 20:25...
Dugeon Timer Begin, Interval 10 Min
Dai yen dan hiep hoat dong moi ngay vao luc 24h ai co tuu luong cao thi den bao danh
=== Hoa Moc Nhan ===
=====Dia dao sinh tu ## 20:0 ### 60 # ###=======
Khoi dong le hoi trung thu
MAKE GOLDBOSS zhangxuan: 20:10
MAKE GOLDBOSS jinshiliang: 20:15
BATTLE[XiangYang] 10:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 09:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 14:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 16:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 18:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 16:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 20:50 startup. . .
Ngay nha giao hoat dong - Hoi Hoa Dang
tianchimijing boss out
MAKE BIG BOSS AT : 19:45
GOLD BOSS COUNT : 0
000082MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 02:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 06:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 10:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 13:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 18:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 21:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 23:00
=================·Phong Lang Do 0h==================
=================·Phong Lang Do 1h==================
=================·Phong Lang Do 4h==================
=================·Phong Lang Do 5h==================
=================·Phong Lang Do 8h==================
=================·Phong Lang Do 9h==================
=================·Phong Lang Do 12h==================
=================·Phong Lang Do 13h==================
=================·Phong Lang Do 16h==================
=================·Phong Lang Do 17h==================
=================·Phong Lang Do 20h==================
=================·Phong Lang Do 21h==================
20161125-192724<DEBUG:0xb773f710>: KGLOG_PROCESS_ERROR(bRetCode) at line 48 in BOOL KStatDataManager::Init()
Failed to init statdatamanager!
S3Relay-Æô¶¯Íê±Ï£¡ S3Relay- Khoi dong hoan tat!
>>>
SockThread start success
Game Module Is Started. -->mua Xuan 2006 hoat dong
New Game Module Is Started. -->mua Xuan 2006 hoat dong
Game Module Is Started. -->OpenShop
Game Module Is Started. -->Thiep chuc mung
New Game Module Is Started. -->Thiep chuc mung
Game Module Is Started. -->Do pho
New Game Module Is Started. -->Do pho
Game Module Is Started. -->Phuc duyen - Phao Hoa
New Game Module Is Started. -->Phuc duyen - Phao Hoa
Game Module Is Started. -->Truyen Cong
Game Module Is Started. -->Le Vat tinh nhan
New Game Module Is Started. -->Le Vat tinh nhan
Game Module Is Started. -->YANDIBAOZANG
Game Module Is Started. -->YANDIBAOZANG_TALK
Game Module Is Started. -->SWITH_DAIYITOUSHI
Game Module Is Started. -->chunjie2009_dangboss
SDBLadder Loaded

minhduc_aa
25-11-16, 09:01 PM
ai giúp mình lỗi này với ạ gấp lắm ạ em mò mãi không ra

Mình lười lập topic nữa nên update lại ít miêu tả nhé. Hầu hết sửa rồi mấy lỗi mấy bạn mới mắc phải

ở khúc cuối cùng đó bác . tui vo game được r nhưng mặc đồ bị tàng hình :(

8->
Này nhé: 1 là lật vài trang trước xem dùm cách xóa npcres trong client.
2 là mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
Ít miêu tả sơ sơ cho các bạn mới biết JX thì chơi ngay khỏi hỏi luôn nhé:
- Phong lăng độ:
=================·Phong Lang Do 21h================== mỗi ngày
- Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi :))
- Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
- Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
- Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
- Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
- Các lệnh bài Tử mãng - Đằng long muốn có thì đánh boss Hoàng kim.
- ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
- Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
- Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
- Npc trợ giúp: lễ quan, chiến tâm tôn giả
- Server free gôm từ các hàng share nên ko có mấy cái fix cao siêu nhen.
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
Link Auto: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
usp=sharing)

trungkhuyen
25-11-16, 10:32 PM
cho mình hỏi có cách nào để cho quái các map xuất hiện nhiều hơn ngoài cách get tọa độ thủ công rồi add vào autoxe.lua ko???
Mình copy và sửa script, dòng magicscript của "Hồi thiên tái tạo lễ bao" và làm item khác rất ok Nhưng cái dòng " còn dư 60"... thì lại ko thấy đâu??? làm thế nào cho nó hiện ra vậy?

.
Giúp với các bạn!! :) ............................

trungkhuyen
25-11-16, 11:29 PM
Cho mình hỏi skill Rồng lv20 mà sao đánh ra có 1 con à..

minhduc_aa
26-11-16, 01:42 AM
Cho mình hỏi skill Rồng lv20 mà sao đánh ra có 1 con à..
Hmmm. Có chơi lộn server của ai không nè. Mình test qua mấy skill các phái rồi từ bản cuongvh93 cho đến bản này và mình mới up full toàn bộ cái server và client cùng phụ bản update thì bản game nào skill cũng chạy tốt ko có lỗi như bạn nói ạ. Xem lại scripts. Skill. Gaibang.lua bạn đã làm gì trong đó khiến nó đến nỗi???
Còn cái hồi thiên tái tạo lễ bao server nào cũng có dòng hiện số lượng. Bạn xem lại coi nha. Mấy bản ngạo tuyết hay bản cũ thì thôi nhé, ko có biết.

minhduc_aa
26-11-16, 01:47 AM
Đây là up nhắc lại cho newbie,

Mình lười lập topic nữa nên update lại ít miêu tả nhé. Hầu hết sửa rồi mấy lỗi mấy bạn mới mắc phải
Mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
- Phong lăng độ:
- Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi :))
- Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
- Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
- Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
- Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
- ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
- Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
- Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này, hiện auto này chưa thấy có virus, có thể để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
Link Auto: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
usp=sharing)
Tải client khá nặng nên là đi uống cafe đi nhậu đi rồi về nhận kết quả.

trungkhuyen
26-11-16, 11:15 AM
Hmmm. Có chơi lộn server của ai không nè. Mình test qua mấy skill các phái rồi từ bản cuongvh93 cho đến bản này và mình mới up full toàn bộ cái server và client cùng phụ bản update thì bản game nào skill cũng chạy tốt ko có lỗi như bạn nói ạ. Xem lại scripts. Skill. Gaibang.lua bạn đã làm gì trong đó khiến nó đến nỗi???
Còn cái hồi thiên tái tạo lễ bao server nào cũng có dòng hiện số lượng. Bạn xem lại coi nha. Mấy bản ngạo tuyết hay bản cũ thì thôi nhé, ko có biết.
.
lúc trước mình chạy ver4, sau đó mình delete jser ver4 đi, mình dowload link bạn minhkhanh up ở #1 topic này tên thư mục là "jxser moi", mình lấy thư mục jxser trong đó copy vào centos , sửa các ip config rồi chạy sever đánh skill CB 9x lv 20 thì có 1 con à.. con rồng này nó bự hơn 1 chút con lv1 , con Tống Nguyên Soái cũng đánh 1 con như vậy.. (mình ko động vào gì nữa cả) , patch thì lấy ptach ver4 rồi chép setting (xóa npces) của server này vào

KangGary
26-11-16, 11:42 AM
.
lúc trước mình chạy ver4, sau đó mình delete jser ver4 đi, mình dowload link bạn minhkhanh up ở #1 topic này tên thư mục là "jxser moi", mình lấy thư mục jxser trong đó copy vào centos , sửa các ip config rồi chạy sever đánh skill CB 9x lv 20 thì có 1 con à.. con rồng này nó bự hơn 1 chút con lv1 , con Tống Nguyên Soái cũng đánh 1 con như vậy.. (mình ko động vào gì nữa cả) , patch thì lấy ptach ver4 rồi chép setting (xóa npces) của server này vào
Đã test vẫn 4 rồng chứ 8-x
Làm như Đức, kiểm tra skill lại xem

thanhmeu115
26-11-16, 12:52 PM
em ở port modem để chơi onl với bạn nhưng em không biết cấu hình ip sao hết có bác nào hảo tâm giúp em với

nhoxduy003
26-11-16, 08:26 PM
em ở port modem để chơi onl với bạn nhưng em không biết cấu hình ip sao hết có bác nào hảo tâm giúp em với
tui cũng newber nè làm chung cho vui k :)) thích thì inb tui 2 thang lam cho vui :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungkhuyen
26-11-16, 10:34 PM
Đã test vẫn 4 rồng chứ 8-x
Làm như Đức, kiểm tra skill lại xem
.
Mình chơi ở tiệm net nên ko thể dùng client full của đức đc! hix!!!!!!!!!!!!!!!!! mai tui xóa cái jxer đó làm lại xem sau... tui chỉ dowload có 2 sever đó thôi chớ có sever nào nữa đâu mà nhầm lẫn sever nào khác..thiệt khổ cho tui mừ..." 3 CON RỒNG KIA TRỐN Ở ĐÂU RỒI....??? VỀ ĐÂY CÁI COI.... " hic!

KangGary
26-11-16, 11:34 PM
.
Mình chơi ở tiệm net nên ko thể dùng client full của đức đc! hix!!!!!!!!!!!!!!!!! mai tui xóa cái jxer đó làm lại xem sau... tui chỉ dowload có 2 sever đó thôi chớ có sever nào nữa đâu mà nhầm lẫn sever nào khác..thiệt khổ cho tui mừ..." 3 CON RỒNG KIA TRỐN Ở ĐÂU RỒI....??? VỀ ĐÂY CÁI COI.... " hic!

Mà thấy hỏi nhiều cái có trong box jx, sao ko lội page?
Bí kíp đầy ra đó

trungkhuyen
27-11-16, 10:55 AM
.
Đức cho hỏi sever của Đức có nổ dame 5 độc và Thiên Nhẫn ko?

songvijx
27-11-16, 11:51 AM
.
Đức cho hỏi sever của Đức có nổ dame 5 độc và Thiên Nhẫn ko?

Bạn ơi giúp mình cài vo lam offline linuxx với đựoc k

thanhmeu115
27-11-16, 12:37 PM
tui cũng newber nè làm chung cho vui k :)) thích thì inb tui 2 thang lam cho vui :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác đợi đj em mới làm được rồi jờ đang làm web đăng ký acc onl đang tìm sự trợ júp em có làm bài hướng dẫn rồi nhưng mà xong thì em úp lên hết luông

trungkhuyen
27-11-16, 01:33 PM
Bạn ơi giúp mình cài vo lam offline linuxx với đựoc k
.
bạn lục 2 cái hướng dẫn chạy JX linux trên mọi nên WIN , bạn làm theo ĐÚNG như hướng dẫn đi, rồi trục trặc gì hỏi mọi người, mình cũng Newbie thui à

nhoxduy003
27-11-16, 01:35 PM
.
bạn lục 2 cái hướng dẫn chạy JX linux trên mọi nên WIN , bạn làm theo ĐÚNG như hướng dẫn đi, rồi trục trặc gì hỏi mọi người, mình cũng Newbie thui à

bac biet chạy cái Scrip không cần tắt gamesever ko bác

trungkhuyen
27-11-16, 03:03 PM
bac biet chạy cái Scrip không cần tắt gamesever ko bác
.
vào mục script có bạn share script đó.
Đức ơi..sever bạn có nổ dame 5 độc và Thiên nhẫn ko?

trungkhuyen
27-11-16, 05:18 PM
làm được rồi !! của Đức thì ko nhồi dame 5 độc, của Hùng thì rồng 9x 1 con, mình chỉ cần copy dòng 358 skill của Đức vào skill của Hùng thì mình có nhồi dame 5 độc và spr 4 rồng của Đức ^^!

minhduc_aa
27-11-16, 07:40 PM
làm được rồi !! của Đức thì ko nhồi dame 5 độc, của Hùng thì rồng 9x 1 con, mình chỉ cần copy dòng 358 skill của Đức vào skill của Hùng thì mình có nhồi dame 5 độc và spr 4 rồng của Đức ^^!

Mình có chơi free ngũ độc của vlmp, võ lâm mp của zing ấy, thì có thấy ngũ độc nhồi dame gì đâu???
Hay tại zing update mới rồi à

trungkhuyen
27-11-16, 07:46 PM
Mình có chơi free ngũ độc của vlmp, võ lâm mp của zing ấy, thì có thấy ngũ độc nhồi dame gì đâu???
Hay tại zing update mới rồi à
.
À vụ nhồi dame thì hình như lúc phiên bản SHXT hay sau ấy (Thu phí) - lúc săn boss sát thủ 5 độc hay đi săn vì có nhồi dame..

minhduc_aa
27-11-16, 08:04 PM
.
À vụ nhồi dame thì hình như lúc phiên bản SHXT hay sau ấy (Thu phí) - lúc săn boss sát thủ 5 độc hay đi săn vì có nhồi dame..
Thế thì đành chịu thua. Hồi nhỏ bạn bè chơi vltk đông lắm cơ nhưng mình lại chơi phong thần. Mới chơi lại vlmp mới đây dc 1 năm lúc vô clb chủ yếu coi vlmp có gì thì về làm cho jx.

trungkhuyen
27-11-16, 08:20 PM
Thế thì đành chịu thua. Hồi nhỏ bạn bè chơi vltk đông lắm cơ nhưng mình lại chơi phong thần. Mới chơi lại vlmp mới đây dc 1 năm lúc vô clb chủ yếu coi vlmp có gì thì về làm cho jx.
.
Vậy có bạn đồng hành ko bạn?

hotsummerboy
28-11-16, 03:04 PM
Đổi lb tử mãng ở TRTB Lâm an bị lỗi, chọn Đmôn ra Nffa my, nga mi ra thiên vương....

thanhmeu115
28-11-16, 06:05 PM
có bác nào biết cách cài wweb đăng ký acc onl không ạk giúp em với

minhduc_aa
28-11-16, 10:50 PM
Đổi lb tử mãng ở TRTB Lâm an bị lỗi, chọn Đmôn ra Nffa my, nga mi ra thiên vương....
Lật topic này trang 32 có phần sửa lỗi đó. Còn ko thích thì tự bạn có thể tinh chỉnh lại. Nó ko hẳn là lỗi vì tử mãng vốn là trùng luyện chứ ko có nhận free, nhận dc 5 món/ bộ thay vì set 10 cây/bộ nên nó xếp lỗi. Quẩy lại 1 phát cho nhận 10 món
n == 10 thay vì n == 5

trungkhuyen
29-11-16, 12:06 AM
Đức ơi! sever này có bạn đồng hành ko Đức? với lại ở Vi Sơn Đảo ko đánh đc quái ??

minhduc_aa
29-11-16, 06:48 AM
Đức ơi! sever này có bạn đồng hành ko Đức? với lại ở Vi Sơn Đảo ko đánh đc quái ??

Server hungdevjx tất nhiên có bạn đồng hành, mình ko biết npcs.txt của hung có thay đổi gì so với bản của mình ko, vì mình dùng ver3 còn các bạn khác chơi ver4, nhận đồng hành trong các Nha môn thành thị, có các em xinh tươi bên trong Nha môn ấy, dạo vòng vòng là có.
Có 1 lỗi dis nhẹ là cắm acc auto vlbs mà đồng hành die thì bị dis game, ko có báo crash chỉ đơn giản là nó auto thoát luôn ko fix dc.
Vi sơn đảo thì vô file jishandao.lua gì đấy, sửa fightstate từ 0 thành 1, rồi cảm nhận. Mà mấy cái nhẹ nhàng như vậy thì lật trang 32 topic này mấy cái vặt vặt mình fix rồi. Down về, chơi

HungDevJX
29-11-16, 07:37 AM
Server hungdevjx tất nhiên có bạn đồng hành, mình ko biết npcs.txt của hung có thay đổi gì so với bản của mình ko, vì mình dùng ver3 còn các bạn khác chơi ver4, nhận đồng hành trong các Nha môn thành thị, có các em xinh tươi bên trong Nha môn ấy, dạo vòng vòng là có.
Có 1 lỗi dis nhẹ là cắm acc auto vlbs mà đồng hành die thì bị dis game, ko có báo crash chỉ đơn giản là nó auto thoát luôn ko fix dc.
Vi sơn đảo thì vô file jishandao.lua gì đấy, sửa fightstate từ 0 thành 1, rồi cảm nhận. Mà mấy cái nhẹ nhàng như vậy thì lật trang 32 topic này mấy cái vặt vặt mình fix rồi. Down về, chơi

minhduc biết trap của 4 cổng 3lh nằm chỗ nào không :!

trungkhuyen
29-11-16, 11:54 AM
không có file đó bạn ơi.. jinshandao.lua

hotsummerboy
29-11-16, 12:29 PM
Cái vụ set hoàng kim môn phái 5 món mà nó ra 6 món vì có 1 món có dòng [Hạn chế thời gian] làm mấy món kia k kích dc mình đã chỉnh cột BA của file golditem.txt 1->401...28->428 từ dòng 766-905 thì phải là k load dc server luôn, sau khi copy paste hết vào mấy folder mà bạn nói. minhduc cho hỏi vậy là lỗi gì? , load s1 nó bào lỗi core dump, thay lại như cũ thì chạy bình thường

thanhmeu115
29-11-16, 04:43 PM
hiện tại em đang bị lỗi này mặc dù em cấu hình
<?php
$host="192.168.1.2"; // Địa chỉ IP Sever, tên seve SQL - mặc định 127.0.0.1
$user="sa"; // Tài khoản truy cập MsSQL - mặc định "sa"
$pass="1234560123"; // Mật khẩu truy cập MsSQL - mặc định để trống
$tenweb="VO LAM SONG KIEM";
$link=mssql_connect($host,$user,$pass) or die ("Khong the ket noi den server");
mssql_select_db('account_tong',$link);

?>
mà vẫn lỗi em không thể kết nốip đến database để đăng ký được

kalentjne
30-11-16, 03:43 AM
Có ai làm ơn pack dùm mình bộ server này trong centos ko? Trích ra kiểu này mình dùng win10 giải nén cái là lỗi font liền ko click nói chuyện với npc được. Lội page 29 có 1 bác post mà bác ấy xóa mất tiêu rồi :((:((:((:((:((:((:((:((

sleepmd
02-12-16, 11:10 AM
Các bạn cho tôi xin file Centos, database va tools dum , cám on các bạn truóc

songvijx
02-12-16, 11:13 AM
Các bạn cho tôi xin file Centos, database va tools dum , cám on các bạn truóc

ĐÂY BẠN VÀO ĐÂY LÀ CÓ TẤT CẢ

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

hotsummerboy
02-12-16, 11:42 AM
Sửa trang bị huyền tinh hỏng k dc vậy các bác?

kubiqbdhdndt
18-12-16, 04:36 PM
ai chỉ e vs,mang đồ hắc thần long tương,đằng long,tinh sương vào là bị tàng hình ạ

minhduc_aa
18-12-16, 08:56 PM
ai chỉ e vs,mang đồ hắc thần long tương,đằng long,tinh sương vào là bị tàng hình ạ

Lật trang 32, comment của tôi. Tích góp đầy đủ down đi sáng mai dậy sớm cài rồi chơi.

Sửa trang bị huyền tinh hỏng k dc vậy các bác?

Mình vẫn sửa dc mà. Chắc bạn mang ko đủ tiền.

trungkhuyen
23-12-16, 02:58 PM
Có bạn nào bị mất nhân vật sau khi đăng nhập của sever này không vậy??? chứ mình bị hoài à... thỉnh thoảng tự nhiên nó hiện trở lại..rồi thỉnh thoảng lại bị mất...

trumbongdem0
23-12-16, 07:19 PM
Có bạn nào bị mất nhân vật sau khi đăng nhập của sever này không vậy??? chứ mình bị hoài à... thỉnh thoảng tự nhiên nó hiện trở lại..rồi thỉnh thoảng lại bị mất...

ẩn ẩn hiện hiện khó chịu nhĩ kakaka:))

minhduc_aa
23-12-16, 08:08 PM
Bạn vô gateway xem file log của thư mục rollback xem. chuyển cài jxser đang xài qua centOS mới, sạch sẽ rồi config lại chơi :)

trungkhuyen
26-12-16, 12:05 PM
ẩn ẩn hiện hiện khó chịu nhĩ kakaka:))
.
bạn cũng bị như mình hả .... ^^

Bạn vô gateway xem file log của thư mục rollback xem. chuyển cài jxser đang xài qua centOS mới, sạch sẽ rồi config lại chơi :)
.
Bạn cho mình xin cái Centos sạch với.. hiện mình dùng Centos ver4 của bạn tvnam á..

minhduc_aa
26-12-16, 01:29 PM
.
bạn cũng bị như mình hả .... ^^

.
Bạn cho mình xin cái Centos sạch với.. hiện mình dùng Centos ver4 của bạn tvnam á..

xài CentOS của yoken9x đi. Của mình nó nặng 5,5gb, up có mà đến sáng mai =))

sleepmd
28-12-16, 09:52 PM
Các bác cho tui hõi cái này là lỗi game hay là tại tui không đuọc may mấn, tui lấy đồ xanh tù Lênh bài admin đã 4 tiếng rồi mà vẫn không tìm đuọc một món có dòng PHSL , kiếm đũ cã 5 hệ vẫn không tìm đuọc.Chĩ tìm đuọc đồ PHTL thôi. có ai bị chuyện này không vậy ba con cô bác $-)$-)$-)

minhduc_aa
28-12-16, 10:11 PM
Các bác cho tui hõi cái này là lỗi game hay là tại tui không đuọc may mấn, tui lấy đồ xanh tù Lênh bài admin đã 4 tiếng rồi mà vẫn không tìm đuọc một món có dòng PHSL , kiếm đũ cã 5 hệ vẫn không tìm đuọc.Chĩ tìm đuọc đồ PHTL thôi. có ai bị chuyện này không vậy ba con cô bác $-)$-)$-)

8-> Từng có topic về chuyện may mắn nhận được đồ này á, bạn có thời gian thì đào mộ với google xem, tỉ lệ đồ xanh option ngon.
Hoặc bạn vào setting/item/004 xem trong magicattrib.txt (mở bằng excel) tìm dòng phục hồi ấy ấy bạn tăng trị số lên, ví dụ hàng ngang là Phục hồi ấy ấy, rê chuột hàng dọc có số hai ba ngàn gì đó chẳng hạn, thì bạn sửa số đó thành năm trăm ngàn chẵn xem. Đảm bảo khi nhận được dễ ra luôn.
Lưu ý: Cũng có xác suất mới nhận dc thôi, vì trị số đó vẫn phải chia đều cho các opt khác, ví dụ Sinh khí, Nội lực tối đa, thể lực tối đa, v.v... Chỉnh xong thì đồng bộ qua client nhé.

yeuVLTK
29-12-16, 12:21 AM
cho mình hỏi sau khi random (0,100) được ví dụ là giá trị 50 thì làm thế nào để là giá trị 50 mãi cho đến một thời gian hoặc Del và add NPC đó lại thì script mới thực thi random (0,100) lại và một giá trị mới xuất hiện!

Chứ mỗi lần mình click vào NPC là chạy random lại à...lúc thì giá trị 50, lúc thì 99,...

vjppro753
04-01-17, 01:51 PM
cho mình hỏi đồ tử mảng đằng long lấy ở đâu vậy, trong game ấy sao cái lệnh bài admin mình không thấy. Mình chỉ chơi off thôi mong các bạn giúp.

sleepmd
04-01-17, 09:41 PM
cho mình hỏi đồ tử mảng đằng long lấy ở đâu vậy, trong game ấy sao cái lệnh bài admin mình không thấy. Mình chỉ chơi off thôi mong các bạn giúp.

Cái lệnh bài Admin cũa Vu Duy Manh up có đồ Tũ mãng Đàng Long, lấy cái đó mà sài.

vjppro753
04-01-17, 11:35 PM
Cái lệnh bài Admin cũa Vu Duy Manh up có đồ Tũ mãng Đàng Long, lấy cái đó mà sài.
bạn có thể cho mình link không mình tìm không thấy.

sleepmd
05-01-17, 08:27 AM
bạn có thể cho mình link không mình tìm không thấy.

vanchienbmt
02-02-17, 01:06 AM
Mình setup server này dính: FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

khi run s3relay?
Hoặc nếu chạy được thì máy chủ bảo trì hoặc đầy!
Bạn nào hỗ trợ mình với, mình cám ơn

minhduc_aa
02-02-17, 09:52 AM
Mình setup server này dính: FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

khi run s3relay?
Hoặc nếu chạy được thì máy chủ bảo trì hoặc đầy!
Bạn nào hỗ trợ mình với, mình cám ơn

restart lai may tinh va chay lai server.

vanchienbmt
02-02-17, 12:30 PM
restart lai may tinh va chay lai server.

đã thử nhiều lần mà ko đc bạn ạ :)

vanchienbmt
02-02-17, 02:16 PM
Vòng này hả Hùng!

- Sau khi up skill trấn phái Hoa Sơn buff ko tăng máu + tốc độ chạy
- Nhưng lại sửa đc skill Kim Nhạn Hoành Không - tự nhân vật bị dính băng

- Không xử dụng đc hồi thành phù mua trong bảo vật

Bác ơi cho em xin giao diện cũ như cây máu với menu cũ với, cái mới khó nhìn quá :D

trungkhuyen
06-02-17, 03:53 PM
Mình dow lại sever này, nhưng lại báo có virus ? và đã bị xóa

heineken96xh
09-02-17, 12:38 AM
Bác nào cho mình hỏi cái lỗi mình luyện level lên 100% rồi mà nó không up level thì sửa thế nào nhỉ?

bthhhz1
09-02-17, 10:44 AM
Mình dow lại sever này, nhưng lại báo có virus ? và đã bị xóa

Tốt nhất nên quét trước khi dow, tránh mang em bé về, kẻo SiDa thì bỏ mạng
Người tốt họ share vì cộng đồng. kẻ xấu thì... khó nói lắm
không nói nữa :)):))

nguyenthinhpha
13-02-17, 12:52 PM
Cho mình hỏi vài câu hơi củ chuối. Trước đây mình có cài đặt trên win 7 và đã thành công chơi ngon lành, nhưng bây giờ mình lên win 10 vậy có tiếp tục chơi được nữa không? Và nếu chơi được, cách cài đặt giống hệt win 7 hay là còn có cách nào cài trên win 10 không? Mong mọi người chỉ giúp.

vuduymanh
13-02-17, 08:28 PM
Cho mình hỏi vài câu hơi củ chuối. Trước đây mình có cài đặt trên win 7 và đã thành công chơi ngon lành, nhưng bây giờ mình lên win 10 vậy có tiếp tục chơi được nữa không? Và nếu chơi được, cách cài đặt giống hệt win 7 hay là còn có cách nào cài trên win 10 không? Mong mọi người chỉ giúp.

bạn bản 2 máy ảo ý rồi xóa bản trong 2 máy ảo đí chép bản này vào

hotsummerboy
24-02-17, 08:50 AM
thấy pm mà rep k dc do mes full, skype mình hotsummerboyvn

hoanghuan
28-02-17, 04:24 PM
bản này có công thành chiến mà mình mở công thành chiến 3tru bị lỗi kiểu này là do làm sao hả các bác, làm ơn thông não e cái!

HungDevJX
28-02-17, 09:58 PM
bản này có công thành chiến mà mình mở công thành chiến 3tru bị lỗi kiểu này là do làm sao hả các bác, làm ơn thông não e cái!

tìm citywar_head.lua rồi seach cái hàm sai getSigningUpCity() mà tìm

yeuVLTK
03-03-17, 02:25 PM
Hùng ơi!
cho mình hỏi bảng skill 5 độc, nâng max các skill bùa giảm kháng (vd: Xuyên Tâm Độc Thích,..) nhưng kết quả hiện ra vẫn " - 0% " , mình thử buff vào nhân vật khác thì cũng không bị trừ kháng! ??

HungDevJX
03-03-17, 03:22 PM
Hùng ơi!
cho mình hỏi bảng skill 5 độc, nâng max các skill bùa giảm kháng (vd: Xuyên Tâm Độc Thích,..) nhưng kết quả hiện ra vẫn " - 0% " , mình thử buff vào nhân vật khác thì cũng không bị trừ kháng! ??

đồng bộ scprit qa sever đi bạn:-$

bthhhz1
03-03-17, 04:23 PM
scprit là cái gì thế chú?
a tưởng script vốn dĩ nằm ở sv mà. sao lại đồng bộ qa sever. trình a chưa sâu nên k hiểu lắm

yeuVLTK
03-03-17, 07:02 PM

mình đã chép script từ sever qua client rồi, skill đã sửa thành -52%, nhưng buff vào đối phương thì ko bị trừ... (chủ yếu mình muốn có tác dụng để săn boss)

minhduc_aa
04-03-17, 06:42 AM
mình đã chép script từ sever qua client rồi, skill đã sửa thành -52%, nhưng buff vào đối phương thì ko bị trừ... (chủ yếu mình muốn có tác dụng để săn boss)

Đơn giản là sửa chỗ nào trừ kháng dương 0% thôi

duongto
04-03-17, 02:39 PM
Nếu là nguồn từ mình thì là ver3 + đồ siêu nhân của bạn cuongvh93 + tính năng dev lên cho đủ đầy của bạn HungDevJx.
À không có gì đâu bạn, mình cũng nghịch từ bài của cuongvh93 thôi, hihi. Share đi share lại update chơi vui vẻ mà có kinh doanh gì đâu mà bác phải khách sáo.
Mình gửi lại link phòng khi bạn cần:
(Tại google drive mình đầy sau khi up lên patch Counter Strike Source thay skin súng ống nên không nhớ mình có xóa jxser không.

Ver trên kia mình fix theo ý mình thôi: (Trong lệnh bài Admin không cho nhận đồ free nhiều quá, phải tự cày đồ = đánh quái, đánh boss random)
- Trang bị thì full option chế biến, set Hắc Thần opt kỹ năng đã thêm hiệu ứng tương ứng.
- Đi phong lăng độ đánh thủy tặc, boss đầu lĩnh rơi Truy công lệnh, đổi ở bờ bên kia lấy kinh nghiệm.
- Đánh boss HK, nhận lệnh bài Tử Mãng - Đằng Long, Tinh Sương lệnh thì cắn event giáng sinh hên xui nhận dc. Đổi lệnh bài Tử Mãng - Đằng Long ở Thợ rèn thần bí Lâm An
- Bảo rương phi phong phải đánh ở map Vi sơn đảo, mạn bắc thảo nguyên có xác suất rơi ra, Thiên trì tầng 4 boss ra lúc 23h. (Bản đúng là 20h - nhưng 20h mình đang ăn cơm )
- Lệnh bài không cho nhận đồ tràn lan hihi, à fix rồi cái vụ thợ rèn hết kiệt sức khi ép đồ huyền tinh.
Mình làm vài cái đó mới mẻ mà thôi.
Thôi đi nhậu =)) cuối tuần rồi.:x

anh ơi cho em xin lại link với, link file anh share die rồi

minhduc_aa
04-03-17, 03:36 PM
anh ơi cho em xin lại link với, link file anh share die rồi
Server.
Client chắc còn, vậy dùng link cũ rồi chép script với setting qua.

yeuVLTK
04-03-17, 06:39 PM
Đơn giản là sửa chỗ nào trừ kháng dương 0% thôi

à, mình hiểu rõ rồi! nếu mặc đồ +buff mà trên người Kháng loại (dương) hay kháng thường nào cao thì nhân vật lấy Kháng loại đó! skill giảm kháng thường ko giảm kháng (dương) nên ko có tác dụng.. Nếu để Kháng Thường cao hơn kháng Dương thì khi Buff sẽ thấy kết quả ngay! Mình hiểu như vậy có đúng ko bạn?

bincute1
04-03-17, 06:48 PM
à, mình hiểu rõ rồi! nếu mặc đồ +buff mà trên người Kháng loại (dương) hay kháng thường nào cao thì nhân vật lấy Kháng loại đó! skill giảm kháng thường ko giảm kháng (dương) nên ko có tác dụng.. Nếu để Kháng Thường cao hơn kháng Dương thì khi Buff sẽ thấy kết quả ngay! Mình hiểu như vậy có đúng ko bạn?

hình như thế mà nếu ko thích thì làm lại bộ skill khác theo ý mình cũng dc mà

duongto
05-03-17, 08:10 PM
Ai biết cho em hỏi các đường dẫn NPC ông già noel và cây thông với
thank

gunbb92
09-03-17, 09:20 PM
AE cho hỏi sao mình copy sever vào máy ảo khi chạy cứ bị lỗi script ko load được thế. Có cách nào chép không bị lỗi font không ?

yeuVLTK
09-03-17, 10:12 PM
Mình chơi off sever này nè, vì đổi USB nên mình copy Centos + Win qua USB mới, mình chạy Centos + Win xong,... khi đến chạy sever thì bị lỗi này??? ko hiểu sao nữa! các hỗ trợ mình với! thanks!

bincute1
10-03-17, 03:50 PM
Mình chơi off sever này nè, vì đổi USB nên mình copy Centos + Win qua USB mới, mình chạy Centos + Win xong,... khi đến chạy sever thì bị lỗi này??? ko hiểu sao nữa! các hỗ trợ mình với! thanks!

xem lại font chứ nhé, lúc coppy qua thì bị lỗi font

duongto
22-03-17, 03:25 PM

Mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
- Phong lăng độ:
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này, hiện auto này chưa thấy có virus, có thể để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
usp=sharing)

anh Đức muốn tăng ngày event lên ( mà item vật phẩm rơi ra, tính năng NPC event vẫn còn khi hết năm 2018) thì chỉ cần chỉnh lại ngày trong file /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua thôi hay còn sửa đâu nữa hả anh, vì em thấy mấy sv em chơi, em chỉnh ngày event xong còn phải add item, NPC vào map nữa nên em hỏi chút.

minhduc_aa
24-03-17, 06:19 AM
anh Đức muốn tăng ngày event lên ( mà item vật phẩm rơi ra, tính năng NPC event vẫn còn khi hết năm 2018) thì chỉ cần chỉnh lại ngày trong file /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua thôi hay còn sửa đâu nữa hả anh, vì em thấy mấy sv em chơi, em chỉnh ngày event xong còn phải add item, NPC vào map nữa nên em hỏi chút.
Đó chỉ là ngày event còn hoạt động. Cứ vô file script event của nó mà chỉnh từng file .lua nào có nEndday=..... Theo ý bạn. Vậy nên mấy đồ vật, npc trong game có hàm tính thời gian thì cũng chỉnh lại hết. Ko phải chỉnh 1 file là xong

duongto
24-03-17, 05:02 PM
Đó chỉ là ngày event còn hoạt động. Cứ vô file script event của nó mà chỉnh từng file .lua nào có nEndday=..... Theo ý bạn. Vậy nên mấy đồ vật, npc trong game có hàm tính thời gian thì cũng chỉnh lại hết. Ko phải chỉnh 1 file là xong

cho em hỏi rõ chút anh: file script event của nó ví dụ event noel thì toàn bộ file.lua liên quan đến event noel đó chỉ nằm trong
/script/event/xmas07_makesnowman/. chứ không còn nằm chổ khác nữa phải không anh

p13cks03
24-03-17, 10:38 PM
Server.
Client chắc còn, vậy dùng link cũ rồi chép script với setting qua.

muốn chỉnh điều kiện công thành chiến, thay vì 2000 cái khiêu chiến lệnh chỉnh còn 200 cái phải làm sao, thanks ông

duongto
25-03-17, 08:08 AM
muốn chỉnh điều kiện công thành chiến, thay vì 2000 cái khiêu chiến lệnh chỉnh còn 200 cái phải làm sao, thanks ông

Thất Thành Đại Chiến. vào trong gateway/s3relay/relaysetting/task/sevencity_1.lua->sevencity_5.lua bỏ cái dòng if (day == 5) đi là ngày nào cũng có
1->7 tương đường thứ 2 -> chủ nhật đó bác. Day=5 là thứ 6.

cho hỏi sao cái sv của mình tới thứ 6 nó cũng k cho đăng ký TTC vậy bác , nó cứ bảo là chưa đến thời gian
Bác xem trong file tasklist.ini xem có khai báo mấy file đó chưa, hoặc có số -1 phía dưới không.

Như tiêu đề em thì em báo danh đang là 2000 vạn + 2000 Khiêu Chiến Lệnh, em muốn đổi điều kiện này ở đâu ạ cao nhân nào chỉ giúp em được không ạ
Thanks mọi người quan tâm giúp đỡ.
\jxser\server1\script\missions\sevencity\head.lua

SIGNUP_MONEY = 100000000 -- tien
SIGNUP_TIAOZHANLINGCOUNT = 5000 – kcl

ntcong295810
20-04-17, 11:59 AM
Cho mình hỏi xíu . Mình đã cài sv yoken và đã chơi được game. Giờ mình muốn cài sv này thì mình phải làm như thế nào :( .
Thông não giúp mình với :D

KangGary
20-04-17, 12:05 PM
Cho mình hỏi xíu . Mình đã cài sv yoken và đã chơi được game. Giờ mình muốn cài sv này thì mình phải làm như thế nào :( .
Thông não giúp mình với :D

Đây :)):)):))

ntcong295810
20-04-17, 11:55 PM
Đây :)):)):))

mình đã tải sv về rồi, giờ không biết phải làm sao :( , link die rồi bạn ơi.Giúp mình với !!!!!!!!!!

hoilamgi45
21-04-17, 01:54 AM
mình đã tải sv về rồi, giờ không biết phải làm sao :( , link die rồi bạn ơi.Giúp mình với !!!!!!!!!!

Cài dc sv yoken rồi mún chơi sv khác thì bứng cái jxser khác bỏ vào config lại ip trong mấy file hoặc copy mấy file config ra rồi chép đè vào sau khi đã bứng jxser mới vào

ntcong295810
21-04-17, 03:43 PM
Cài dc sv yoken rồi mún chơi sv khác thì bứng cái jxser khác bỏ vào config lại ip trong mấy file hoặc copy mấy file config ra rồi chép đè vào sau khi đã bứng jxser mới vào

bác có fb ko cho mình xin đi , mình ngu khoản này quá . :(:(

KangGary
21-04-17, 04:28 PM
Topic của tvnnam chỉ rõ quá tận tình rồi, vào đó mà đọc rồi làm theo.
Có khó khăn chi đâu.

ntcong295810
21-04-17, 04:51 PM
Topic của tvnnam chỉ rõ quá tận tình rồi, vào đó mà đọc rồi làm theo.
Có khó khăn chi đâu.

thanks you :D:D:D mình đã tìm đc bài hướng dẫn rồi :D , làm ko đựoc hỏi tiếp kakaka.

yeuVLTK
23-04-17, 05:39 PM
Làm sao tạo một con NPC mặt áo giới tính NỮ vậy các bạn?

Mình thấy toàn npc mặt áo của nam thôi (Đường Nghê Giáp,...)

truonghuyenlon
13-10-17, 09:17 PM

- Phong lăng độ:
usp=sharing)
Bạn up lại cho mình cái fix lỗi kiệt sức ở thợ rèn. Mình tìm được scrip nhưng không fix được
function Compound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, bPreview )
if( isCompoundableToday() ~= 0 ) then
Say("ThÇn bÝ thî rÌn # l·o phu vèn ngµy ®· kiÖt søc , hiÖp sÜ cßn lµ ngµy mai trë l¹i chÕ t¹o trang bÞ ®i . ", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;
end