PDA

View Full Version : [JX] Share option Trang bị Minh phượng, Đằng long, Tinh sương full đủ dòng

minhduc_aa
01-08-16, 04:03 PM
Update mới: Chào các bạn, lâu lâu mở lại thấy các bạn có hỏi opt trang bị khuyết một dòng, một tính năng hay lỗi một chút, đây mình share bản item mình tải của bạn cuongvh93 dc fix lại theo ver 3, ver4 xài cũng dc. (Mình đang chơi test trên ver3 à)
Các bạn tải về và chép đè vào setting trong server, đồng bộ vào client luôn nhé:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn nào có dc đồ siêu nhân đẹp thì up ảnh option lên share quảng cáo rộng rãi nha.
post minh họa:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có hàm xóa HKMP mà up lên trang bị bạch kim của Võ đang kiếm có chút lỗi đã fix::-*

Share hàm từ clbgamesvn.com, sưu tập dc:
1. Thêm dòng này vào main lễ quan:
{"N©ng cÊp trang bÞ B¹ch Kim", wantt_upgoldeq},

2. Ghi nội dung hàm:
function wantt_upgoldeq()
GiveItemUI("N©ng CÊp Trang BÞ HKMP "," Thµnh Trang bÞ B¹ch Kim", "doo_upgoldeq_process",1);
end
function doo_upgoldeq_process()
UpgradePlatinaFromGoldItem(GetGiveItemUnit(1))
for i = 1,8 do
UpgradePlatinaItem(GetGiveItemUnit(1))
end
end

Lưu ý chỉ đổi trang bị HKMP thôi, đồ thanh câu -> tinh sương các kiểu đổi ra bạch kim là hỏng, tàn hình, ... đấy
Ở bản item của cuongvh93, Có 1 món bạch kim võ đang kiếm đổi kiểu nào cũng sẽ ra độ bền âm, chạy auto VLBS là phù về thành hoặc game tự tắt. nên mình có fix trong file platinaequip.txt ở 004/item/setting rồi he, cứ dùng.
Đã test bản trang bị của cuongvh93, good job, cám ơn Cường đã share.

( Nguồn lấy từ trang của cuongvh93)

cuongvh93
01-08-16, 04:14 PM
Ngon quá test thôi :D tks bác nhiều :D

minhduc_aa
01-08-16, 04:21 PM
Ngon quá test thôi :D tks bác nhiều :D

à fix đủ rồi =)) quên coi lại............................................. .............................

HungDevJX
01-08-16, 04:42 PM
à fix đủ rồi =)) quên coi lại............................................. .............................

CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 50
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 100
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 2
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 25
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 300
CheckNewItemMagicAttrib: When Creating NewItem, Found MagicAttribData Beyond Limit , so ReNew. Item's MagicType 139, Value0 = 25

Mỗi lần Nhận đồ xanh maxop mà cấp 10 là nó phát sinh lỗi này!!! Bác minhduc biết sao không hướng dẫn mình vơi :)

cuongvh93
01-08-16, 04:43 PM

Cái này bác chỉ chỉnh trong file goldequip.txt thôi phải không bác minhduc? tại cái item của mình mình chỉnh tùm lum giờ mà đè cái item này dô fix lại làm biếng ghê kaka nếu có trong goldequip.txt thì mình copy goldequip.txt đè thôi kakaka....

minhduc_aa
01-08-16, 04:50 PM
Cái này bác chỉ chỉnh trong file goldequip.txt thôi phải không bác minhduc? tại cái item của mình mình chỉnh tùm lum giờ mà đè cái item này dô fix lại làm biếng ghê kaka nếu có trong goldequip.txt thì mình copy goldequip.txt đè thôi kakaka....
Goldequip và platinaequip nữa, còn cái hàm đồ xanh cấp 10 tối về mình xem lại. Đang rep bằng đt. Hết giờ làm rồi, mưa nên chưa về

cuongvh93
01-08-16, 04:52 PM
Goldequip và platinaequip nữa, còn cái hàm đồ xanh cấp 10 tối về mình xem lại. Đang rep bằng đt. Hết giờ làm rồi, mưa nên chưa về

OKE tks bác nhiều, e cũng chuẩn bị về nè bác kaka

tvnnam
01-08-16, 04:58 PM
lại có thêm thành viên tích cực jx linux xuất hiện đây rồi....=D> hy vọng jxlinux sẽ có sự khởi sắc :)) cảm ơn bạn đã chia sẻ :">

carotkhoaitay
01-08-16, 06:04 PM
sao mình chép cái item vào rồi, mà đồ đằng long côn lôn đao, cái áo với nón với vũ khí nó có 5 dòng nhỉ, thiếu mất 1 dòng ẩn rồi

minhduc_aa
01-08-16, 06:42 PM
sao mình chép cái item vào rồi, mà đồ đằng long côn lôn đao, cái áo với nón với vũ khí nó có 5 dòng nhỉ, thiếu mất 1 dòng ẩn rồi

Tí mình xem và up lại update cho. Cám ơn bạn đã test

minhduc_aa
01-08-16, 08:31 PM

Update rồi nhé, xem topic sẽ fix nha bạn hiền. Áo đây

Nón đây

:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

cuongvh93
01-08-16, 09:36 PM
Mình conpy file goldquip.txt vào server rồi và đồng bộ đồ hết luôn rồi mà cũng còn 5 dòng 6 dòng như cũ luôn :((( với lại cái mà bác edit trên đầu bài viết đè vào file Excel nó bị thiếu bác ơi, bị lỗi.

minhduc_aa
01-08-16, 09:58 PM
Mình conpy file goldquip.txt vào server rồi và đồng bộ đồ hết luôn rồi mà cũng còn 5 dòng 6 dòng như cũ luôn :((( với lại cái mà bác edit trên đầu bài viết đè vào file Excel nó bị thiếu bác ơi, bị lỗi.

vuduymanh
01-08-16, 10:32 PM

ko liên quan đến file goldquip.txt đâu
mà ko có file goldequipres.txt nữa sao hiện rec hi
share cho anh em trong rum nè chép vao server clien và gateway nha
link file đã test và thành công (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

như bản vr4 của cuongvh93 share mấy hôm vừa rồi mình lấy thiêm thư mục Data và package.ini của patch jxrin và thêm 2 file trên mình dùng ngon tất cả đều 6 dòng từ ,đằng long đến, tinh sương ,hắc thần ,nữ oa ,long tương đều dùng ngon ko tàn hình đủ op 6 dòng

cuongvh93
01-08-16, 10:44 PM
Cái file MagicDesc.txt chép vào đâu vậy bác? item hả?

vuduymanh
01-08-16, 10:56 PM
Cái file MagicDesc.txt chép vào đâu vậy bác? item hả?

ClientVL\settings\item
ClientVL\settings\item\000
ClientVL\settings\item\001
ClientVL\settings\item\002
ClientVL\settings\item\003
ClientVL\settings\item\004
---------------------------
server1/settings\item
server1/settings\item\000
server1/settings\item\001
server1/settings\item\002
server1/settings\item\003
server1/settings\item\004
--------------------------------------
server1\itemexchange_setting\item\004
server1\rolevalueladder_setting\item\004
-----------------------------------------
gateway\itemexchange_setting\item\004
gateway\rolevalueladder_setting\item\004

cuongvh93
01-08-16, 11:10 PM
ClientVL\settings\item
ClientVL\settings\item\000
ClientVL\settings\item\001
ClientVL\settings\item\002
ClientVL\settings\item\003
ClientVL\settings\item\004
---------------------------
server1/settings\item
server1/settings\item\000
server1/settings\item\001
server1/settings\item\002
server1/settings\item\003
server1/settings\item\004
--------------------------------------
server1\itemexchange_setting\item\004
server1\rolevalueladder_setting\item\004
-----------------------------------------
gateway\itemexchange_setting\item\004
gateway\rolevalueladder_setting\item\004

minhduc_aa
01-08-16, 11:47 PM

Uh đúng rồi tớ up lại link cho.
Tải về file này nha: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Xem trang topic mình nha Cường. test rồi, mọi thứ ổn, opt cân đối. Nếu dc Cường up vô bản item của Cường rồi share lại 1 bản cho gọn, mất công ae hỏi hoài =))

cuongvh93
02-08-16, 08:23 AM
Tải về file này nha: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Xem trang topic mình nha Cường. test rồi, mọi thứ ổn, opt cân đối. Nếu dc Cường up vô bản item của Cường rồi share lại 1 bản cho gọn, mất công ae hỏi hoài =))

NumberOne luôn bác minhduc ơi, quá thơm quá thơm luôn..... :x:x:x

Ducthinh682
02-08-16, 11:14 AM

Đồ Bạch Hổ - Phái Hoa Sơn trị số tài phú binh giáp có 3000, các phai khác đồ bạch hổ trị số tài phú đều 6000
mình muốn sửa trị số tài phú binh giáp của đồ Bạch Hổ - Hoa Sơn thì phải sửa như thế nào vậy bạn

Romano...Uzuna
02-08-16, 11:36 AM
cái file magicdesc.txt chép vào đâu vậy bác? Item hả?

sever đóng cửa rùi hả bạn ??????????????????????????????

cuongvh93
02-08-16, 01:12 PM
Đồ Bạch Hổ - Phái Hoa Sơn trị số tài phú binh giáp có 3000, các phai khác đồ bạch hổ trị số tài phú đều 6000
mình muốn sửa trị số tài phú binh giáp của đồ Bạch Hổ - Hoa Sơn thì phải sửa như thế nào vậy bạn

file normal.txt đó bạn............................................. ......

gateway\itemexchange_setting\normal.txt
gateway\rolevalueladder_setting\normal.txt
server1\itemexchange_setting\normal.txt
server1\rolevalueladder_setting\normal.txt

--- Chế độ gộp bài viết ---

sever đóng cửa rùi hả bạn ??????????????????????????????

Các bạn thường xuyên vào regionvn.ddns.net để biết nha, mình sẽ mở lại nhưng không phải tuần này :(

Ducthinh682
02-08-16, 02:57 PM
file normal.txt đó bạn............................................. ......

gateway\itemexchange_setting\normal.txt
gateway\rolevalueladder_setting\normal.txt
server1\itemexchange_setting\normal.txt
server1\rolevalueladder_setting\normal.txt

Các bạn thường xuyên vào regionvn.ddns.net để biết nha, mình sẽ mở lại nhưng không phải tuần này :(

Sửa Trong đó là đc hả bạn??? có cần đồng bộ không ?
Với lại cho mình hỏi mình muốn bỏ cái yêu cầu tài phú binh giáp trong mấy cái phi phong thì bỏ như thế nào vậy bạn

cuongvh93
02-08-16, 03:03 PM
Sửa Trong đó là đc hả bạn??? có cần đồng bộ không ?
Với lại cho mình hỏi mình muốn bỏ cái yêu cầu tài phú binh giáp trong mấy cái phi phong thì bỏ như thế nào vậy bạn

trong file goldquip.txt bạn để 0 hoặc xóa luôn mấy số đó ở cột AJ thử xem phải không. Mình đoán là dòng đó chứ mình chưa làm.

Ducthinh682
02-08-16, 03:07 PM
trong file goldquip.txt bạn để 0 hoặc xóa luôn mấy số đó ở cột AJ thử xem phải không. Mình đoán là dòng đó chứ mình chưa làm.

Ok cám ơn bạn...
còn sữa cái Tài Phú Binh giáp đồ bạch hổ của Phái Hoa Sơn.. Mình việt hóa cái file normal.txt để sửa như thế nào vậy bạn

cuongvh93
02-08-16, 03:16 PM
Ok cám ơn bạn...
còn cái Tài Phú mình sửa lại rồi có cần đồng bộ không bạn?

không cần đồng bộ file normal.txt với client bạn.

Ducthinh682
02-08-16, 03:17 PM
không cần đồng bộ file normal.txt với client bạn.

sữa cái Tài Phú Binh giáp đồ bạch hổ của Phái Hoa Sơn.. Mình việt hóa cái file normal.txt để sửa như thế nào vậy bạn

minhduc_aa
03-08-16, 06:44 AM
sữa cái Tài Phú Binh giáp đồ bạch hổ của Phái Hoa Sơn.. Mình việt hóa cái file normal.txt để sửa như thế nào vậy bạn

Không cần việt hóa đâu bạn. ngay khúc đồ bạch hổ hoa sơn cuongvh93 bạn ấy dịch ra rồi. bấm ctrl f tìm cái tên là ra ấy mà.

carotkhoaitay
03-08-16, 08:48 AM
Không cần việt hóa đâu bạn. ngay khúc đồ bạch hổ hoa sơn cuongvh93 bạn ấy dịch ra rồi. bấm ctrl f tìm cái tên là ra ấy mà.

cái Vũ Khí Minh Phượng Bổng cái Bang. DÒng Ẩn nó là gia tăng sát thuơng, của bạn nó là xác xuất hóa giải xác thuơng. bạn hướng dẫn mình cách sửa lại dòng ẩn đó với

minhduc_aa
03-08-16, 11:39 AM
cái Vũ Khí Minh Phượng Bổng cái Bang. DÒng Ẩn nó là gia tăng sát thuơng, của bạn nó là xác xuất hóa giải xác thuơng. bạn hướng dẫn mình cách sửa lại dòng ẩn đó với

Ý bạn là dòng ẩn 2 hay ẩn 3?
Nếu thay = sát thương vật lý ngoại công, sẽ nhập vào dòng hiện 2 đấy. là còn có 5 dòng
Dù sao đi nữa nếu bạn thích mình fix cho bạn = sát thương vật lý + xxx % nhé, không = điểm:

Minh Phượng Quang phục trượng: file excel (goldequip.txt) Hàng 2912:Cột AZ, giá trị 3549 bạn sửa thành 48
Số điểm tăng % dao động từ min 100% đến max là 150%.
Hàng 5030:Cột AZ, giá trị 3684, sửa thành 48
Sẽ random 100%-150%
Đồng bộ qua client.
Theo ý kiến riêng mình có test trong Tống Kim rồi: sát thương của Cái bang to quá sẽ không đánh lại Thiếu Lâm (ngang đồ, ngang cấp) ^^. Đặc biệt là TL Biến thái max sinh khí max phản đòn , đồ đạc + phản đòn. nếu TL đứng yên thì giết dc 1 thằng thiếu lâm, cái bang mất ~40% máu trở lên đó.
Dòng ẩn như gia tăng sát thương kiểu y chang VNG làm thì mình không biết. bạn tìm vài ID trong magicattrib_ge xem sao. nhiều lắm cũng ko biết số mấy.

carotkhoaitay
03-08-16, 12:28 PM
Ý bạn là dòng ẩn 2 hay ẩn 3?
Nếu thay = sát thương vật lý ngoại công, sẽ nhập vào dòng hiện 2 đấy. là còn có 5 dòng
Dù sao đi nữa nếu bạn thích mình fix cho bạn = sát thương vật lý + xxx % nhé, không = điểm:

Minh Phượng Quang phục trượng: file excel (goldequip.txt) Hàng 2912:Cột AZ, giá trị 3549 bạn sửa thành 48
Số điểm tăng % dao động từ min 100% đến max là 150%.
Hàng 5030:Cột AZ, giá trị 3684, sửa thành 48
Sẽ random 100%-150%
Đồng bộ qua client.
Theo ý kiến riêng mình có test trong Tống Kim rồi: sát thương của Cái bang to quá sẽ không đánh lại Thiếu Lâm (ngang đồ, ngang cấp) ^^. Đặc biệt là TL Biến thái max sinh khí max phản đòn , đồ đạc + phản đòn. nếu TL đứng yên thì giết dc 1 thằng thiếu lâm, cái bang mất ~40% máu trở lên đó.
Dòng ẩn như gia tăng sát thương kiểu y chang VNG làm thì mình không biết. bạn tìm vài ID trong magicattrib_ge xem sao. nhiều lắm cũng ko biết số mấy.

mình muốn sửa lại dòng ẩn 3 của nó như hình này nè bạn,

dòng ẩn 3, nó là gia tăng sát thuơng + ... , nhưng cái kia ẩn 3 nó lại xác xuất hóa giải sát thuơng. mình muốn đổi lại chỗ đó.

nguyenhuynhduc
03-08-16, 12:48 PM
Mấy bạn cho mình hỏi. Chức năng vận tiêu! E đã chỉnh lại thời gian nEndDate = 202005010000, Rồi chạy ra bên thuyền PHượng tường mà k thấy NPC Người vận chuyển đâu hết. Ai biết lỗi j hướng dẫn mình với (:|

minhduc_aa
10-08-16, 06:11 PM
Mấy bạn cho mình hỏi. Chức năng vận tiêu! E đã chỉnh lại thời gian nEndDate = 202005010000, Rồi chạy ra bên thuyền PHượng tường mà k thấy NPC Người vận chuyển đâu hết. Ai biết lỗi j hướng dẫn mình với (:|
Phích được thời gian vận tiêu chưa, chưa thì ib mình gửi cho cái thư mục vận tiêu của mình, đến 2019.

mình muốn sửa lại dòng ẩn 3 của nó như hình này nè bạn,

dòng ẩn 3, nó là gia tăng sát thuơng + ... , nhưng cái kia ẩn 3 nó lại xác xuất hóa giải sát thuơng. mình muốn đổi lại chỗ đó.
Hơn 4000 dòng thuộc tính trong magicattrib_ge.txt mà không có source hay bản dịch thì mình mò kim đáy bể vậy. Mình chỉ làm dc gần giống hay cải biên lại thôi chứ giống hoàn toàn thì tốn thời gian lắm.

daotruong
28-08-16, 02:19 PM
mình muốn nhận đồ Đằng Long, Tinh Sương max option như bộ Minh Phượng và các bộ trước thì phải làm thế nào hả cậu
hoặc là thêm 2 bộ này vào phần max option trong lệnh bài admin cũng đc. chỉ mình với. thanks

minhduc_aa
28-08-16, 03:44 PM
mình muốn nhận đồ Đằng Long, Tinh Sương max option như bộ Minh Phượng và các bộ trước thì phải làm thế nào hả cậu
hoặc là thêm 2 bộ này vào phần max option trong lệnh bài admin cũng đc. chỉ mình với. thanks

Trong goldequip.txt có 2 bộ Minh Phượng, 1 bộ random, 1 bộ giá trị max.
Bạn thích thì sửa Đằng Long + Tinh Sương (1 bộ random) thành bộ max như Minh Phượng.
chỉ số option thì ở 004/magicattrib_ge.txt nhé.

traugiautien
28-08-16, 10:04 PM
Các bác cho em hỏi hiện tại Trang bị Tinh Sương có res ở bản cập nhật nào (VNG) thế ạ.
hỏi ngu tý nữa các có thể cho em xin cái tên file có res cập nhật mới của VNG không.

minhduc_aa
28-08-16, 10:47 PM
Các bác cho em hỏi hiện tại Trang bị Tinh Sương có res ở bản cập nhật nào (VNG) thế ạ.
hỏi ngu tý nữa các có thể cho em xin cái tên file có res cập nhật mới của VNG không.

Trang bị tinh sương có từ bản Vận Tiêu bang hội tháng tư năm nay.
Tên file thì không biết vì nghe đồn là đến tay người dùng thì bị pack hết cả rồi bạn.=;

cuongvh93
29-08-16, 01:13 PM
Các bác ơi, bác nào có hình option của Đằng Long với Tinh Sương cho e xin với, của tất cả các phái luôn càng tốt :D:D

minhduc_aa
29-08-16, 07:44 PM
Các bác ơi, bác nào có hình option của Đằng Long với Tinh Sương cho e xin với, của tất cả các phái luôn càng tốt :D:D
Dc một set luôn có chăng là đại gia đó cường ơi. Có lúc Đức ngắm gái có chơi xem video like Bigo lâu lâu thấy vài chú đánh võ lâm. Nhưng nó cb rồng mặc long tương vàng. Hic. Ko nhắc sớm mình bấm theo dõi thằng cu đó nhắn hỏi gamer trực tiếp xem cho tiện.

cuongvh93
29-08-16, 09:26 PM
Dc một set luôn có chăng là đại gia đó cường ơi. Có lúc Đức ngắm gái có chơi xem video like Bigo lâu lâu thấy vài chú đánh võ lâm. Nhưng nó cb rồng mặc long tương vàng. Hic. Ko nhắc sớm mình bấm theo dõi thằng cu đó nhắn hỏi gamer trực tiếp xem cho tiện.

Tìm Option nát cái google mà ra có mấy cái =))) đang làm thêm cái Đằng Long với Tinh Sương maxop cho giống xích lân bạch hổ minh phượng nhìn cho sướng mắt kaka

cuongvh93
30-08-16, 03:40 PM
Đi làm rảnh quá k biết làm gì, mới làm thêm cái vụ đồ MaxOption của Tinh Sương với Đằng Long nhìn cho sướng mắt. Bác nào cần e share cho thị dâm chơi :D Nhưng viết MaxOption dựa trên nền của bác Đức thôi chứ k biết Option thật của nó như nào để làm cho chính xác 100% được. Chơi off mà, sướng mắt là đc haha

lilom13
30-08-16, 04:16 PM
share len cho anh em voi ban. thank ban nhieu. da nhan nut thank

cuongvh93
30-08-16, 04:43 PM
Link đây các bác:

daotruong
03-09-16, 02:23 PM
Link đây các bác:

Cường ơi. mình tải về rồi nhưng đúng là vẫn gà nên chưa biết làm thế nào để lấy đồ ra đc. giúp mình chi tiết chút đc k

JXDev
03-09-16, 02:36 PM
Cường ơi. mình tải về rồi nhưng đúng là vẫn gà nên chưa biết làm thế nào để lấy đồ ra đc. giúp mình chi tiết chút đc k

Bác làm giống cái Script dohoangkimmax.lua trong Global ấy edit cái dòng for i lại rồi dùng hàm gọi ra mà nhận :x

daotruong
03-09-16, 02:57 PM
Bác làm giống cái Script dohoangkimmax.lua trong Global ấy edit cái dòng for i lại rồi dùng hàm gọi ra mà nhận :x

mình đang làm. hình như là đúng rồi.thanks nhé

JXDev
03-09-16, 03:06 PM
mình đang làm. hình như là đúng rồi.thanks nhé

Cứ thử bác à không được mình xóa đi :d. Omo ngại gì vết bẩn

daotruong
03-09-16, 11:19 PM
Link đây các bác:

mình test thì thấy vài vấn đề đấy là. một vài set thì giày sẽ là option của đường môn. với lại k có tài phú cậu ạ

JXDev
03-09-16, 11:47 PM
mình test thì thấy vài vấn đề đấy là. một vài set thì giày sẽ là option của đường môn. với lại k có tài phú cậu ạ

Bác cường kêu là ko biết op của nó ra thế nào rồi mà chơi of thì quan trọng gì :) . Ko có tài thù bác add tài phú vào cho ẻm có bài hd add tài phú hay sao ấy

nguyeenxhair1
06-09-16, 08:57 PM
Các bác cho hỏi sao m cóp file fix 6 dòng của bác minhduc vào sv mục Setting/item với vào clien cũng trong mục Setting/item sao vẫn chỉ là 5 dòng vậy :( Với lại mình mặc mấy món đằng long, tinh sương, hắc thần bị tàng hình thì fix thế nào vậy.

JXDev
06-09-16, 09:03 PM
Các bác cho hỏi sao m cóp file fix 6 dòng của bác minhduc vào sv mục Setting/item với vào clien cũng trong mục Setting/item sao vẫn chỉ là 5 dòng vậy :( Với lại mình mặc mấy món đằng long, tinh sương, hắc thần bị tàng hình thì fix thế nào vậy.

Chép cả vào item 000 > 004 nữa . Bữa mình chép như vậy rồi đồng bộ client cái được à. Tải path của jxrin về lấy file vltk.pak rồi copy vào thư mục dât và khai báo trong package là hiện trang bị tàng hình

nguyeenxhair1
06-09-16, 09:41 PM
Chép cả vào item 000 > 004 nữa . Bữa mình chép như vậy rồi đồng bộ client cái được à. Tải path của jxrin về lấy file vltk.pak rồi copy vào thư mục dât và khai báo trong package là hiện trang bị tàng hình

Cảm ơn bác :) cho e xin cái link down jxrin với :(

JXDev
06-09-16, 10:00 PM
Cảm ơn bác :) cho e xin cái link down jxrin với :(

của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyeenxhair1
07-09-16, 07:56 AM
của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình copy file vltk.pak vào data xong khai báo vào package.ini sao vào game vẫn bị tàng hình nhỉ
đây là file Package.ini của mình

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak
30=dmjx01.pak
31=dmjx02.pak
32=dmjx03.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx05.pak
35=dmjx06.pak
36=vltk.pak

tvnnam
07-09-16, 08:17 AM
mình copy file vltk.pak vào data xong khai báo vào package.ini sao vào game vẫn bị tàng hình nhỉ
đây là file Package.ini của mình

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak
30=dmjx01.pak
31=dmjx02.pak
32=dmjx03.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx05.pak
35=dmjx06.pak
36=vltk.pak

1. Bạn thử xóa thư mục Npcres trong Settings đi và đồng bộ Server vs Client
2. bạn đưa : vltk.pak nên đầu mục khai báo thử xem

JXDev
09-10-16, 10:13 AM
Có bác nào biết cách fix lỗi này ko chỉ em với . sao 2 dòng cuối nó ko kick em sửa ID BA và BB đồ OK hết rồi sao nó chỉ kick mấy dòng trên còn 2 dòng dưới nó ko kick nhỷ

JXDev
09-10-16, 03:57 PM
úp ùm ụp . Bác Minhduc vào cứu em với ;)

minhduc_aa
09-10-16, 09:24 PM
Có bác nào biết cách fix lỗi này ko chỉ em với . sao 2 dòng cuối nó ko kick em sửa ID BA và BB đồ OK hết rồi sao nó chỉ kick mấy dòng trên còn 2 dòng dưới nó ko kick nhỷ

Bạn thử đồng bộ cái file goldequip.txt mà bạn chỉnh xong trong thư mục 004 đó vào các thư mục 003, 002, 001, 000 trong item xem.
Gateway/itemexchange _setting
Gateway/rolevalueladder_setting
Hai thư mục nói trên, bạn copy file 004 đồng bộ như ở item đó.
Server1/itemexchange _setting/item/004
Server1/rolevalueladder_setting /item/004
Hai thư mục này cũng copy cái goldequip.txt của bạn vào
Rồi đồng bộ vào client những nơi cần goldequip.txt

JXDev
09-10-16, 10:37 PM
Bạn thử đồng bộ cái file goldequip.txt mà bạn chỉnh xong trong thư mục 004 đó vào các thư mục 003, 002, 001, 000 trong item xem.
Gateway/itemexchange _setting
Gateway/rolevalueladder_setting
Hai thư mục nói trên, bạn copy file 004 đồng bộ như ở item đó.
Server1/itemexchange _setting/item/004
Server1/rolevalueladder_setting /item/004
Hai thư mục này cũng copy cái goldequip.txt của bạn vào
Rồi đồng bộ vào client những nơi cần goldequip.txt

Cảm ơn đức để mai mình làm thử giờ :D

JXDev
09-10-16, 11:14 PM
Nó cũng bị y chag vậy ko hiểu bị gì nữa đức ơi:|

khanhhello9091
01-11-16, 08:06 PM

Mang đủ là tự kích thôi..!! Cứ lấy ví dụ : Ông mang 10 món trang bị tinh sương mà ông lấy cây kiếm ra thì làm sao nó kích dc 2 dòng ẩn ở dưới :D

Với cho mình hỏi : sao trang bị long tương bên bạn là màu vàng bên mình lại màu trắng vậy :( ...với mình tìm trong file goldequip lại k có trang bị vô song long tương

JXDev
01-11-16, 08:14 PM
Ko phải bạn ơi đeo cả mười cũng không kich cũng y như vậy bạn lên nhớ là cột BA và BB là ID để kick trang bị ví dụ mình làm 2 món trang bị và ID ở BA và BB giống nhau thì nó kick hết option của trang bị đó chứ ko phải là bỏ ra 1 cây kiếm la ko kick với lại trong hình của mình mình mặc đủ cả 5 món và trang bị đó chỉ có 5 món nhưng nó vẫn không kick .Nếu mà mình mặc thiếu món thì 5 dòng ở dưới sẽ có 1 dòng màu xanh là cây chứ không phải màu vàng

khanhhello9091
01-11-16, 08:24 PM
Ko phải bạn ơi đeo cả mười cũng không kich cũng y như vậy bạn lên nhớ là cột BA và BB là ID để kick trang bị ví dụ mình làm 2 món trang bị và ID ở BA và BB giống nhau thì nó kick hết option của trang bị đó chứ ko phải là bỏ ra 1 cây kiếm la ko kick với lại trong hình của mình mình mặc đủ cả 5 món và trang bị đó chỉ có 5 món nhưng nó vẫn không kick .Nếu mà mình mặc thiếu món thì 5 dòng ở dưới sẽ có 1 dòng màu xanh là cây chứ không phải màu vàng

vấn đề ở đây là bạn phải mang cùng 1 trang bị :)) ...võ lâm offline còn nhiều thiếu xót..k giống như bản của VNG ..dòng ẩn nó kích khi bạn mang đủ bộ của nó..
Trang bị Long tương ở sv VNG bạn mang 9 món tự kích dòng ẩn + 1 món VK là tự kích
Còn ở đây nó không tự kích...
Bạn cứ thử lấy 9 món tinh sương ( - vũ khí) + VK đằng long xem nó có kích dòng cuối k ))

mà trang bị vô song bạn kiếm đâu ra thế bạn...bên mình nó ra mau trắng..bên bạn màu vàng..nhìn đẹp thật

JXDev
01-11-16, 08:30 PM
Vâng thưa bạn kể cả mình mặc cả 10 món Long Tương đủ bộ của nó nó cũng không kick Ok bạn có thể test thử sv của bạn thì ko biết ntn chứ sv của mình là nó không kick dòng ẩn . Cái set Long Tương 5 món này là do edit lại tương nó kick ai dè không kick nhưng kể cả set long tương màu xanh cũng không kick . Còn TS hay ĐL mình ko bàn vì mình hỏi Long Tương :-o. Như đã nói thì set này nó là hữ latin bạn tìm trong goldequip mà edit tên thích đặt tên gì thì đặt

khanhhello9091
01-11-16, 08:38 PM
Vâng thưa bạn kể cả mình mặc cả 10 món Long Tương đủ bộ của nó nó cũng không kick Ok bạn có thể test thử sv của bạn thì ko biết ntn chứ sv của mình là nó không kick dòng ẩn . Cái set Long Tương 5 món này là do edit lại tương nó kick ai dè không kick nhưng kể cả set long tương màu xanh cũng không kick . Còn TS hay ĐL mình ko bàn vì mình hỏi Long Tương :-o. Như đã nói thì set này nó là hữ latin bạn tìm trong goldequip mà edit tên thích đặt tên gì thì đặt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=5008d3f315434d1dab9b03b2357086c8&oe=5892D28C

mình có nói gì đâu!..mình cũng góp ý vậy thôi..sv mình đâu có kích
Ý mình hỏi là màu trang bị long tương bạn là màu vàng mình là màu trắng...thấy màu vàng đẹp nên mình hỏi làm cách nào có màu vàng thôi mà

JXDev
01-11-16, 08:47 PM
Trong LB admin có nhận trang bị unknow ấy bạn nhận ra mặc vô còn muốn hiện thì chép cái updatejxf10 của VLMP vào data của client bạn rồi khai báo packge là hiện

khanhhello9091
01-11-16, 08:51 PM
Trong LB admin có nhận trang bị unknow ấy bạn nhận ra mặc vô còn muốn hiện thì chép cái updatejxf10 của VLMP vào data của client bạn rồi khai báo packge là hiện

ok..cám ơn bạn...mình đã làm vẫn hiện trang bị long tương nhưng vẫn màu trắng..thôi dù sao cũng cám ơn bạn

JXDev
01-11-16, 09:03 PM
ok..cám ơn bạn...mình đã làm vẫn hiện trang bị long tương nhưng vẫn màu trắng..thôi dù sao cũng cám ơn bạn

có tận 2 set Long Tương :H Set bạn đang mặc với 1 set màu vàng dùng hạm mà nhận ra trong LBadmin có đó

trungkhuyen
01-11-16, 09:44 PM
Đã lâu mình ko chơi VLTK online giờ lại có thêm option ...(Dương), Tăng Kỹ Năng 20%,... Mình ko biết rõ tác dụng của các option "lạ" đó..các bạn cho mình thêm thông tin với

trungkhuyen
23-11-16, 11:57 AM
Update mới: Chào các bạn, lâu lâu mở lại thấy các bạn có hỏi opt trang bị khuyết một dòng, một tính năng hay lỗi một chút, đây mình share bản item mình tải của bạn cuongvh93 dc fix lại theo ver 3, ver4 xài cũng dc. (Mình đang chơi test trên ver3 à)
Các bạn tải về và chép đè vào setting trong server, đồng bộ vào client luôn nhé:

Bạn nào có dc đồ siêu nhân đẹp thì up ảnh option lên share quảng cáo rộng rãi nha.
post minh họa:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có hàm xóa HKMP mà up lên trang bị bạch kim của Võ đang kiếm có chút lỗi đã fix::-*

Share hàm từ clbgamesvn.com, sưu tập dc:
1. Thêm dòng này vào main lễ quan:
{"N©ng cÊp trang bÞ B¹ch Kim", wantt_upgoldeq},

2. Ghi nội dung hàm:
function wantt_upgoldeq()
GiveItemUI("N©ng CÊp Trang BÞ HKMP "," Thµnh Trang bÞ B¹ch Kim", "doo_upgoldeq_process",1);
end
function doo_upgoldeq_process()
UpgradePlatinaFromGoldItem(GetGiveItemUnit(1))
for i = 1,8 do
UpgradePlatinaItem(GetGiveItemUnit(1))
end
end

Lưu ý chỉ đổi trang bị HKMP thôi, đồ thanh câu -> tinh sương các kiểu đổi ra bạch kim là hỏng, tàn hình, ... đấy
Ở bản item của cuongvh93, Có 1 món bạch kim võ đang kiếm đổi kiểu nào cũng sẽ ra độ bền âm, chạy auto VLBS là phù về thành hoặc game tự tắt. nên mình có fix trong file platinaequip.txt ở 004/item/setting rồi he, cứ dùng.
Đã test bản trang bị của cuongvh93, good job, cám ơn Cường đã share.

( Nguồn lấy từ trang của cuongvh93)
.
chép vào sever và client...có cần chép vào gate ko bạn??

tvnnam
23-11-16, 03:24 PM
.
chép vào sever và client...có cần chép vào gate ko bạn??

nói chung đồng bộ lại sever và client là đc....còn đồng bộ như nào
CÓ 6 THU MỤC CẦN CHÉP FILE NÀY VÀO
2 Ở GATE WAY
itemexchange_setting và rolevalueladder_setting
2 Ở SEVER1
2 Ở SERVER1/SETTING/ITEMS
SETTING/ITEM
SETTING/ITEM/004

trungkhuyen
23-11-16, 05:22 PM
nói chung đồng bộ lại sever và client là đc....còn đồng bộ như nào
CÓ 6 THU MỤC CẦN CHÉP FILE NÀY VÀO
2 Ở GATE WAY
2 Ở SEVER1
SETTING/ITEM
SETTING/ITEM/004
.
đó đó... tui mún khùng lúc đó lun á.. cái thư mục dưới là sao? trên là 4 rồi, còn 1 cái 004 của client và 004 của sever là 6 thư mục phải hok?

SETTING/ITEM
SETTING/ITEM/004 (hok hỉu cái này)

KangGary
23-11-16, 05:31 PM
.
đó đó... tui mún khùng lúc đó lun á.. cái thư mục dưới là sao? trên là 4 rồi, còn 1 cái 004 của client và 004 của sever là 6 thư mục phải hok?

SETTING/ITEM
SETTING/ITEM/004 (hok hỉu cái này)

Có gì mà không hiểu.
Vd file tên xxx đi
Như trên thì SETTING/ITEM/xxx
SETTING/ITEM/004/xxx

trungkhuyen
23-11-16, 05:33 PM
Có gì mà không hiểu.
Vd file tên xxx đi
Như trên thì SETTING/ITEM/xxx