PDA

View Full Version : [JX] Update Ver 4 - Hoa Sơn - Đằng Long - Tinh Sương....

Trang : [1] 2 3 4

cuongvh93
02-07-16, 09:56 PM
Chào các bác…. Sau vài ngày nghiên cứu thì em cũng đã có những update cho thú vui chơi off thêm kích thích :D về bản update lần này thì không có gì nhiều chủ yếu là có thêm Hoa Sơn cho anh em nghịch thôi. Các bác pro thì bỏ qua cho em nha, lỗi thì còn cũng nhiều, anh em về xem nếu fix được thì fix cho nó hoàn thiện :D
Lỗi đồ Hoa Sơn còn tồn động là nó k hiện chữ Hoa Sơn phái ở chổ Yêu Cầu Môn Phái, mình mò muốn nát cái Server mà k biết nó nằm ở đâu. Bác nào mò được hay biết thì cho mình biết với nha :D

- Thêm tài phú binh giáp cho các trang bị của Hoa Sơn
- Fix lỗi không vào được khu vực bang.
- Mặc được trang bị Hoa Sơn
- Thêm phái hoa sơn theo bản Hoa Sơn của bác Đức chia sẻ trên diễn đàn, có skill Lăng Ba Vi Bộ, nhờ 1 bài trên forum nên skill Huyền Nhãn Vân Yên của Hoa Sơn này có thêm lăng ba vi bộ, nhưng chỉ được 1 tí xíu thôi, buông chuột ra là mất.

Hôm nay mình sẽ up thêm CentOS luôn, server có sẵn trong đó và 1 server được trích riêng ra ngoài:

- IP server : 192.168.100.100
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IP Server các bác có thể đổi lại hoặc đổi lại IP card NAT trong VMware, Bản VMware mình dùng là VMware 12 nha các bác.
Khi mở Server lần đầu tiên nó sẽ hiện ra 1 cái bảng có chữ "I move It" và "I copy It", các bác nhớ chọn "I move It" nha

- Để đỗi IP CentOS các bác vào CentOS gõ lệnh: vi /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0 , sau đó nhấn phím "i" đển tiến hành đỗi IP, các bác đỗi các dòng này để phù hợp với Config của các bác:

IPADDR=192.168.100.100
GATEWAY=192.168.100.2
DNS1=192.168.100.2

Sau khi đổi xong các bác nhấn phím "esc" và sau đó nhấn ": x" viết liền chứ k cách nha các bác, tại mình viết liền thì nó ra icon này :x, rồi enter, vậy là xong, sau đó gõ tiếp lệnh: service network restart . Vậy là xong :D

Để đổi pass MySQL lại cho khớp với config server các bác thì đổi lại như sau:
vào CentOS gõ lệnh: mysql_secure_installation
NOTE: Do mình đã đổi ID và Password PAYS nên các bác copy các file goddess.cfg, bishop.cfg, relay_config.ini, servercfg.ini của server cũ của các bác đè lên server em nha.

Link nè các bác:

Server + CentOS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Only Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PatchClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là LB Admin mình vừa edit lại thêm vài thứ nữa, ai cần dùng thì lấy về dùng nha các bạn.

Chỉ việc tải về chép đè vào Server và Client là xong :D

Làm cái Video chơi cho vui hehe:

nguyenhuynhduc
02-07-16, 10:05 PM
Mình like k phải vì share. Mà mình like vì Video có bài e thích Là Tiếng đàn tranh "Nữ Nhi Tình" :">:">:">:">:">:">

vuduymanh
03-07-16, 06:33 AM
Về cái hiện tên môn phái trên trang bị
Theo như hôm nọ mình có hỏi bác gataway
Thì bác ấy bảo phải hood cái 10 vào trong game.exe
Thì nó mới hiện ai biết c+++ thì mói làm dc
Hihi

aphrodite
03-07-16, 07:09 AM
Bác cho em hỏi giờ em chỉ muốn lấy set Tinh Sương để update vào sever cũ thì làm sao hả bác, mong bác hướng dẫn cho em!!!!;;);;);;)

tvnnam
03-07-16, 08:47 AM
Rất cảm ơn tinh thần nhiệt huyết và luôn luôn lắng nghe của bác Cường.:-|

vuduymanh
03-07-16, 09:20 AM
Bác cho em hỏi giờ em chỉ muốn lấy set Tinh Sương để update vào sever cũ thì làm sao hả bác, mong bác hướng dẫn cho em!!!!;;);;);;)

Bạn chép thư mục script và settings vào server tiếp chép settings vào client

vuduymanh
03-07-16, 09:44 AM
Skill hoa sơn của bạn đức thêm bóng hình kill thôi

Bạn kham khảo skill hoa sơn của jxrin.com ngon hơn hiệu ứng vòng sáng quanh người và bóng nước dưới chân
Như mình nè hi

cuongvh93
03-07-16, 09:55 AM
Skill hoa sơn của bạn đức thêm bóng hình kill thôi

Bạn kham khảo skill hoa sơn của jxrin.com ngon hơn hiệu ứng vòng sáng quanh người và bóng nước dưới chân
Như mình nè hi

Bác thông não cho e với, là chỉ chỉnh sữa trong skill.txt thôi hay mình chỉnh luôn trong file lua vậy bác :D mình k hình dung được, nó cứ lơ lơ lững lững quá :))). cám ơn bác nhiều.

vuduymanh
03-07-16, 10:06 AM
Bác thông não cho e với, là chỉ chỉnh sữa trong skill.txt thôi hay mình chỉnh luôn trong file lua vậy bác :D mình k hình dung được, nó cứ lơ lơ lững lững quá :))). cám ơn bác nhiều.

Mình ko để ý sửa ở đâu. Vì mình unpach trong pak của họ mình chép vào server và client hihi
Mình có so sánh file lua thì thấy nó khác nhau nhiều bạn kham khảo xem
Nhưng mỗi tội dùng kill phái hoa sơn mana nó về 0/10245
Ai biết fix thì ngon

cuongvh93
03-07-16, 10:16 AM
Mình ko để ý sửa ở đâu. Vì mình unpach trong pak của họ mình chép vào server và client hihi
Mình có so sánh file lua thì thấy nó khác nhau nhiều bạn kham khảo xem
Nhưng mỗi tội dùng kill phái hoa sơn mana nó về 0/10245
Ai biết fix thì ngon

Mình vừa unpak đc file huashan.lua, còn file skills.txt thì sao k thấy nhỉ :D của jxrin đúng k bác :D

vuduymanh
03-07-16, 10:23 AM
Mình vừa unpak đc file huashan.lua, còn file skills.txt thì sao k thấy nhỉ :D của jxrin đúng k bác :D

Bạn xem file khai bái đúng đường dẫn file
Settings/skill.text chưa
Settings/skill/skill.text
Setting/

cuongvh93
03-07-16, 10:30 AM
Bạn xem file khai bái đúng đường dẫn file
Settings/skill.text chưa
Settings/skill/skill.text
Setting/

À ra rồi bác ơi, thơm quá, thơm quá xá :D:D:D:D

nguyenhuynhduc
03-07-16, 10:31 AM
cho mình hỏi ngược chủ đề tí
spcrit cái bảng thông báo thái thú của thành thị nó nằm file nào v mấy ban/:)/:)/:)

vuduymanh
03-07-16, 10:35 AM
cho mình hỏi ngược chủ đề tí
spcrit cái bảng thông báo thái thú của thành thị nó nằm file nào v mấy ban/:)/:)/:)

Mình onl bằng đt ko xem dc

Bạn sach câu hỏi đối thoại bằng notepad++ trong scirpt là thấy mà

nguyenhuynhduc
03-07-16, 10:50 AM
Mình onl bằng đt ko xem dc

Bạn sach câu hỏi đối thoại bằng notepad++ trong scirpt là thấy mà

Hướng dẫn mình seach trong notepađ++ với :( mình gà qá nên k bik

cuongvh93
03-07-16, 10:58 AM

Dùng jxedit mà search bác.....................

vuduymanh
03-07-16, 11:04 AM
Bạn xem dưới mày là dc

Bạn trên thanh công cụ notepad ấn seach tiếp dong
Giả sử bạn có một thư mục trong đó có rất nhiều file (dạng text) bây giờ bạn muốn kiếm một từ khóa trong tất cả các files ở thư mục đó bạn có thể thực hiện như sau.

- Bạn lụa chọn từ khóa cần tìm kiếm sau đó nhất Ctrl + F , hộp thoại Find in Files hiện ra, bạn chọn tab Find in Files:

- Bạn nhấn vào nút …<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong phần Directory để chọn thư mục chứa các files, trong trường hợp này của tôi là namkna demo và nhấn OK .

- Sau khi chọn thư mục bấm vào fill all như hình dưới:

- Notepad++ sẽ bắt đầu tìm kiếm các file trong thư mục đó:

- Kết quả tìm kiếm sẽ được hiển thị trong phần Find result, trong trường hợp này của tôi có 1053 lần xuất hiện của từ khóa trên trong thư mục Namkna demo nên Notepad++ sẽ hiển thị kết quả là Find result – 1053 hits:

Thay thế nhiều dòng trong Notepad++

Ở trên bạn đã dùng tổ hợp lệnh Ctrl+F để thực hiện tìm kiếm trong Notepad++, nhưng lệnh này chỉ hộ trợ được những từ khóa nằm trên 1 dòng, còn với trường hợp muốn tìm kiếm nhiều dòng thì bạn dùng lệnh Ctrl + R .

Sau khi lựa chọn nhiều dòng trong Notepad++ và nhấn Ctrl+R thì hộp thoại Find/Replace sau hiện ra, bạn có thể:
Nhấn Count để xem dòng đó xuất hiện bao nhiều lần trong file văn bản hiện tại
Nhấn Replace Rest để thay thế các dòng tô màu xám bằng các dòng ở ô cửa sổ bên dưới.
- Trên đây là 1 số thủ thuật nhỏ với Notepad++ chúc các bạn sẽ tiếp tục khai thác thêm nhiều tiện ích nữa của trình soạn thảo văn bản tuyệt vời này

taioi03
03-07-16, 12:14 PM
Mình chạy s3relay bị báo lỗi này :
FAIL: ▒▒RootRelay▒▒▒▒▒ӳ▒▒ - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

ko biết bị lỗi gì. mong mọi người chỉ giúp mình. cảm ơn

vuduymanh
03-07-16, 12:21 PM
Tốt nhất chụp ảnh gửi lên
Hoặc config theo

Config IP

gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,
InternetIp = 192.168.1.100
IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến
Config như trên là ngon chạy dc ko lỗi do bạn config sai mới bị thôi

taioi03
03-07-16, 12:56 PM
Tốt nhất chụp ảnh gửi lên
Hoặc config theo

Config IP

gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200,

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến
Config như trên là ngon chạy dc ko lỗi do bạn config sai mới bị thôi

mình config đúng hết rồi bạn ơi. mình đang config để mạng khác có thể vào đc JX của mình .
hình lỗi của hình ở dưới

vuduymanh
03-07-16, 01:05 PM
mình config đúng hết rồi bạn ơi. mình đang config để mạng khác có thể vào đc JX của mình .
hình lỗi của hình ở dưới

À do bạn config lan
Bạn lên google có bài hướng dẫn đưa jx linux online
Bằng nhiều thứ
1 online bằng modem
2 online bằng vps
3 online bằng hamachi
4 online lan

ducjapan
03-07-16, 01:09 PM
cái này VM10-0 ko mở dc hả bạn có thể làm clip hướng dẫn cài đặt cụ thể hơn dc k :( mình là zombie

nguyenhuynhduc
03-07-16, 01:11 PM
cái này VM10-0 ko mở dc hả bạn có thể làm clip hướng dẫn cài đặt cụ thể hơn dc k :( mình là zombie

Làm j có vụ vmn10 mở không dc. Lỗi này là do sai s3relay. Còn nếu config đã chạy dc nhưng hôm nay bị vậy. Thì cứ rs lại máy là dc

taioi03
03-07-16, 01:16 PM
À do bạn config lan
Bạn lên google có bài hướng dẫn đưa jx linux online
Bằng nhiều thứ
1 online bằng modem
2 online bằng vps
3 online bằng hamachi
4 online lan

mình đã đọc qua và cấu hình giống như người ta hướng dẫn mà vẫn ko đc.

máy ảo centos ping tới database và ngược lại => ở máy lan mình cũng ping tới đc 2 máy mà :-o
vậy nguyên nhân gì mà s3relay errror, mình chưa tìm ra.đang tìm cao nhân chỉ điểm

nguyenhuynhduc
03-07-16, 01:29 PM
Hỏi nay h éo like dc 1 lần. Nhìn là ngứa hán:)>-:)>-:)>-

vikingnguyen
03-07-16, 01:59 PM
Xin giúp mình với,mình sử dụng CentOS của Yoken9x rồi Delele cái jxser đi , sau đó chép jxser down từ bài này về , sau khi mình set Group 7777 , Patch xong tất cả mọi thứ , nhưng khi vào Game thì ko sử dụng đc Thần Hành Phù cũng như Thổ Địa Phù vĩnh viễn mua từ Tàng Kinh Các , khi click chuột phải vào nó báo là "Hiện tại ngươi không thề sử dụng Thần Hành Phù/Thổ Địa Phù" , xin cao nhân giúp đỡ cho !

dakhunter
03-07-16, 03:39 PM
Có hàng chưa bác cuongvh93. Đang mong bác up cái hoa sơn giống bác Mạnh =D>

tului
03-07-16, 04:51 PM
Cho mình hỏi điểm tài phú là điểm gì, làm sao để có nó, đeo Phi phong cấp 10 nó đòi điểm đó mà chằng biết đâu ra :D

P/s: Thấy nhiều bạn ko cài đc sv, nếu ai đã cài và chạy đc sv của yoken rồi thì chỉ việc xóa 2 thư mục script + settings, tiếp theo là chép 2 thư mục script + settings của bạn cuongvh93 vào, tiếp theo set Group 7777 (cái này thì tìm trong forum or google nhé) cho 2 thư mục script + settings vừa chép vào đó => done. :D

duyennomientay
03-07-16, 05:26 PM
hoa sơn chuẫn VNG khi nào mới có đây :)

ghost0507
03-07-16, 08:16 PM
Cho mình hỏi điểm tài phú là điểm gì, làm sao để có nó, đeo Phi phong cấp 10 nó đòi điểm đó mà chằng biết đâu ra :D

P/s: Thấy nhiều bạn ko cài đc sv, nếu ai đã cài và chạy đc sv của yoken rồi thì chỉ việc xóa 2 thư mục script + settings, tiếp theo là chép 2 thư mục script + settings của bạn cuongvh93 vào, tiếp theo set Group 7777 (cái này thì tìm trong forum or google nhé) cho 2 thư mục script + settings vừa chép vào đó => done. :D

Làm như bác thì bị lỗi không click vào lễ quan được đọc trên diễn đàn nói lỗi font mà chỉnh không được nhờ cao nhân chỉ dùm

aphrodite
03-07-16, 08:31 PM
em làm đc rồi nhưng nảy sinh 1 vấn đề đó là sau khi copy chơi và làm nhiệm vụ môn phái thì out ra vào lại nhân vật bị auto xóa. Vào chest trong bang và bảng xếp hạng vẫn còn tên, nhưng nhân vật khộng cánh mà bay bác chỉ giáo em với:Laluot_150::Laluot_150:

tului
03-07-16, 09:06 PM
Làm như bác thì bị lỗi không click vào lễ quan được đọc trên diễn đàn nói lỗi font mà chỉnh không được nhờ cao nhân chỉ dùm

Mình làm như thế có lỗi lầm gì đâu nhỉ, down luôn cái client full của chủ thớt bên topic kia rồi chép đè cái patch bên này vào là chiến thôi, mình đã cài và đã thành công nhé :D

tvnnam
03-07-16, 09:49 PM
Mình làm như thế có lỗi lầm gì đâu nhỉ, down luôn cái client full của chủ thớt bên topic kia rồi chép đè cái patch bên này vào là chiến thôi, mình đã cài và đã thành công nhé :D

ý bạn ấy nói lỗi scprit khi chép sever từ máy thật sang máy ảo để chạy game bạn ạ... chứ path và client ko bị lỗi gì bạn nhé

cuongvh93
03-07-16, 09:51 PM
Các bác dùng bộ WinSCP này để chép file vào CentOS xem như thế nào. Lúc trước mình cũng bị chép qua CentOS bị lỗi font không nhấp vào lễ quan được, mình xài bản này thì hết bị.

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
03-07-16, 09:55 PM

lỗi font dẫn đến lỗi scprit trong sever nên ko kcik đc vào một số npc trong đó có cả lễ quan.... theo mình đc biết có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến lỗi trên... nhưng có 5 nguyên nhân chính sau đây bạn có thể xem và tự dò thử xem nhé:

1. lỗi do máy tính cài có font ( font china chẳng hạn)
2. lỗi do phần mêm giải nén có lỗi hoặc lỗi thời
3. lỗi do bạn đặt thư mục sever chưa phù hợp
4. lỗi do đuôi nén chưa phù hợp... đổi sang đuôi khác. TGZ chẳng hạn
5. lỗi do Wíncp kết nối đến sever bị lỗi
6. lỗi do sơ suất trong quá trình dev scprit ( bỏ qua do bạn mới cài đặt mà)

tvnnam
03-07-16, 10:45 PM
Các bác dùng bộ WinSCP này để chép file vào CentOS xem như thế nào. Lúc trước mình cũng bị chép qua CentOS bị lỗi font không nhấp vào lễ quan được, mình xài bản này thì hết bị.

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đã làm theo cách fix của bạn nhưng vẫn lỗi font bạn nhé.... mình đang test xem bị lỗi gì

tului
03-07-16, 11:32 PM
tvnam cho mình hỏi, phi phong cấp 10 yêu cầu điểm tài phú, làm thế nào có điểm tài phú để đeo pp zậy bạn ? thks

tvnnam
04-07-16, 12:47 AM
tvnam cho mình hỏi, phi phong cấp 10 yêu cầu điểm tài phú, làm thế nào có điểm tài phú để đeo pp zậy bạn ? thks

tài phú binh giáp hay Tinh lực tài phú sửa trong normal.txt server1 và gateway nhé
E:\jxser-yoken\server1\rolevalueladder_setting
E:\jxser-yoken\server1\itemexchange_setting

File Normal.txt
đồng bộ qua gateway luôn nhé

dakhunter
04-07-16, 01:43 AM
Về cái hiện tên môn phái trên trang bị
Theo như hôm nọ mình có hỏi bác gataway
Thì bác ấy bảo phải hood cái 10 vào trong game.exe
Thì nó mới hiện ai biết c+++ thì mói làm dc
Hihi

ủa mình tưởng đâu chỉ cần thay đổi chỉ số trong goldequip là thay đổi được rồi chứ. Vd: 8 là võ đang 9 là côn lôn chắc 10 là hoa sơn

vuduymanh
04-07-16, 05:34 AM
ủa mình tưởng đâu chỉ cần thay đổi chỉ số trong goldequip là thay đổi được rồi chứ. Vd: 8 là võ đang 9 là côn lôn chắc 10 là hoa sơn

Thay trong đó chỉ hiện yêu cầu phái còn hiện chữ phái thì khác

nguyenhuynhduc
04-07-16, 09:11 AM
À ra rồi bác ơi, thơm quá, thơm quá xá :D:D:D:D

Cườngvh ơi ném cho mình cái bộ skill của jxrrin với.

Cho mình hỏi. Khi đi ra khỏi Thành mà muốn k mở Dc KTC thì edit chỗ nào v mn

hvaquang
04-07-16, 09:32 AM
- bác thớt có tool unpak cho xin với ạ... :v
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrr

vikingnguyen
04-07-16, 10:31 AM
Xin giúp mình với,mình sử dụng CentOS của Yoken9x rồi Delele cái jxser đi , sau đó chép jxser down từ bài này về , sau khi mình set Group 7777 , Patch xong tất cả mọi thứ , nhưng khi vào Game thì ko sử dụng đc Thần Hành Phù cũng như Thổ Địa Phù vĩnh viễn mua từ Tàng Kinh Các , khi click chuột phải vào nó báo là "Hiện tại ngươi không thề sử dụng Thần Hành Phù/Thổ Địa Phù" , xin cao nhân giúp đỡ cho !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

N.T.S.1802
04-07-16, 10:46 AM
Hôm nay mình sẽ up thêm CentOS luôn, server có sẵn trong đó và 1 server được trích riêng ra ngoài:

IP Server các bác có thể đổi lại hoặc đổi lại IP card NAT trong VMware, Bản VMware mình dùng là VMware 12 nha các bác.
Khi mở Server lần đầu tiên nó sẽ hiện ra 1 cái bảng có chữ "I move It" và "I copy It", các bác nhớ chọn "I move It" nha

- Để đỗi IP CentOS các bác vào CentOS gõ lệnh: vi /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0 , sau đó nhấn phím "i" đển tiến hành đỗi IP, các bác đỗi các dòng này để phù hợp với Config của các bác:

IPADDR=192.168.100.100
GATEWAY=192.168.100.2
DNS1=192.168.100.2

Sau khi đổi xong các bác nhấn phím "esc" và sau đó nhấn ": x" viết liền chứ k cách nha các bác, tại mình viết liền thì nó ra icon này :x, rồi enter, vậy là xong, sau đó gõ tiếp lệnh: service network restart . Vậy là xong :D

NOTE: Do mình đã đổi ID và Password PAYS nên các bác copy các file goddess.cfg, bishop.cfg, relay_config.ini, servercfg.ini của server cũ của các bác đè lên server em nha.

Bác cường có thể hướng dẫn em chạy server được ko?

cuongvh93
04-07-16, 10:51 AM
Xin giúp mình với,mình sử dụng CentOS của Yoken9x rồi Delele cái jxser đi , sau đó chép jxser down từ bài này về , sau khi mình set Group 7777 , Patch xong tất cả mọi thứ , nhưng khi vào Game thì ko sử dụng đc Thần Hành Phù cũng như Thổ Địa Phù vĩnh viễn mua từ Tàng Kinh Các , khi click chuột phải vào nó báo là "Hiện tại ngươi không thề sử dụng Thần Hành Phù/Thổ Địa Phù" , xin cao nhân giúp đỡ cho !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn thoát ra rồi vào lại xem có sử dụng được k? vì mình đang dùng bình thường k bị lỗi đó.

Mình vừa tạo nhân vật và Test, dùng phù k đc là đúng. Dùng Thần Hành Phù vẫn ok mà.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác cường có thể hướng dẫn em chạy server được ko?

Bác tham khảo video hướng dẫn cài của yoken9x đi, bạn ấy hướng dẫn rất chi tiếc.

caddy389
04-07-16, 12:09 PM
có sever win ko trời ơi nhìn thèm mún chết đi dc test choi offline hu hu hu hu hu ai giúp phát với

N.T.S.1802
04-07-16, 12:18 PM
[/COLOR]

Bác tham khảo video hướng dẫn cài của yoken9x đi, bạn ấy hướng dẫn rất chi tiếc.

vấn đề là em đã xem và cài đặt theo nhưng bị lỗi như này bác ạ :(

cuongvh93
04-07-16, 12:19 PM
vấn đề là em đã xem và cài đặt theo nhưng bị lỗi như này bác ạ :(

PAYS chỉ chạy được từ Windows 7 trở xuống thôi bác, 8.1 với 10 k chạy được đâu.

ghost0507
04-07-16, 12:21 PM
Lệnh bài ADM không có chuyển sinh em muốn thêm dòng chuyển sinh vào lễ quan như thế nào các bác giúp em (hướng dẫn chi tiết chút) thanks :((

N.T.S.1802
04-07-16, 01:46 PM
PAYS chỉ chạy được từ Windows 7 trở xuống thôi bác, 8.1 với 10 k chạy được đâu.
vậy thì đúng thiệt rồi.
Nếu thế em sẽ chạy bản 2 máy ảo.
Bác có thể hướng dẫn em config để chơi được offline không ạ?

cuongvh93
04-07-16, 01:57 PM
Lệnh bài ADM không có chuyển sinh em muốn thêm dòng chuyển sinh vào lễ quan như thế nào các bác giúp em (hướng dẫn chi tiết chút) thanks :((

Mở file Lể Quan lên thêm vào như sau:

phía trên include file Bắc Đẩu Lão Nhân vào:

Include("\script\\event\\springfestival08\\allbrother\\beid oulaoren.lua")

xuống phía dưới thêm trong hàm main:

{"Ta muèn ChuyÓn Sinh.", beidou_translife_main},

cuongvh93
04-07-16, 02:02 PM
vậy thì đúng thiệt rồi.
Nếu thế em sẽ chạy bản 2 máy ảo.
Bác có thể hướng dẫn em config để chơi được offline không ạ?

Bạn cài VMware đi, bản VMware12 nha, rồi pm skype mình mình cài cho.

oklao
04-07-16, 02:05 PM
cho em hỏi em đã cài thành công nhưng kick vao npc mon phái of hieu thuốc, thợ rèn ko thấy gi fix làm sao ạ em là newmebe

N.T.S.1802
04-07-16, 02:20 PM

Em cài xong rồi bác có facebook hay không ạ. Sky máy em bị sao ko biết cách đăng nhập :(
------
À em cài được rồi. Bản cũ chạy VM12 được nhưng khi chép đè server của bác vs patch client vào thì nó
báo kết nối đường truyền thất bại. Nhờ bác hướng dẫn chi tiết cách chép đè server với client để vào được game ạ.

ducjapan
04-07-16, 08:39 PM
cho mình hỏi tí , sửa lỗi vào khu vực bang kiểu gì vậy , toàn bị báo là đường đi phía trước chưa thông

cuongvh93
04-07-16, 08:46 PM
cho mình hỏi tí , sửa lỗi vào khu vực bang kiểu gì vậy , toàn bị báo là đường đi phía trước chưa thông

Server này vào KVB được nhé bạn..... còn k vào được kvb là do map kvb server bạn đang chơi chưa được mở.

ducjapan
04-07-16, 09:00 PM
Server này vào KVB được nhé bạn..... còn k vào được kvb là do map kvb server bạn đang chơi chưa được mở.

chỉ mình cách mở map kvb dc ko bạn

dakhunter
04-07-16, 10:17 PM

Server thím fix được lỗi tạo khu vực bang riêng không? Với lại thím add cái Hoa Sơn của bác Mạnh vô luôn chưa ấy nhỉ >:)

vunhutha
04-07-16, 10:45 PM
Ai giúp mình làm dùm cái máy ảo sever này không vậy , cám ơn nha

taioi03
04-07-16, 10:51 PM
Ai giúp mình làm dùm cái máy ảo sever này không vậy , cám ơn nha

id teamviewer mình cài cho >:)

cuongvh93
04-07-16, 10:53 PM
Server thím fix được lỗi tạo khu vực bang riêng không? Với lại thím add cái Hoa Sơn của bác Mạnh vô luôn chưa ấy nhỉ >:)

Tất cả đã có ở bản update này rồi nha bác :D

tului
05-07-16, 12:19 AM
Mình test thấy còn lỗi như zầy, sử dụng Tống Kim chiêu thư thì nó chuyển map sang Thành Đô, làm thế nào cho nó chuyển đúng về Tống Kim thay vì phải qua Tương Dương rồi chạy lên chiến trường, xin hướng dẫn cách fix nhé mọi người. Thks :D

cuongvh93
05-07-16, 09:57 AM
Mình test thấy còn lỗi như zầy, sử dụng Tống Kim chiêu thư thì nó chuyển map sang Thành Đô, làm thế nào cho nó chuyển đúng về Tống Kim thay vì phải qua Tương Dương rồi chạy lên chiến trường, xin hướng dẫn cách fix nhé mọi người. Thks :D

Bạn vào đường dẫn server1\script\item\battles\rescript.lua sữa lại cái dòng này:

tìm đến function ToSong và ToJin, tìm đến hàm if cuối của 2 function này sữa id map lại:
function ToSong sữa lại cái NewWord của lv 120 là: NewWorld( 325,1541,3178);
function ToJin sữa lại cái NewWord của lv 120 là: NewWorld( 325,1570,3085);

dakhunter
05-07-16, 01:59 PM

Hêhhe. :sexy:

kubiqbdhdndt
05-07-16, 03:31 PM
mấy bác ơi,sao em nhận lệnh bài adm thì nó thành bất minh đạo cụ vậy

tvnnam
05-07-16, 03:46 PM
mấy bác ơi,sao em nhận lệnh bài adm thì nó thành bất minh đạo cụ vậy

đồng bộ setting từ sever qua client đi em

kubiqbdhdndt
05-07-16, 05:18 PM
đồng bộ setting từ sever qua client đi em

em làm đc rồi,cảm ơn ạ
luôn tiện cho em hỏi file quy định rơi đồ khi đánh boss sát thủ vs boss hk ở đâu vậy ạ

tvnnam
05-07-16, 06:38 PM
em làm đc rồi,cảm ơn ạ
luôn tiện cho em hỏi file quy định rơi đồ khi đánh boss sát thủ vs boss hk ở đâu vậy ạ
trong đây có cái e cần nhé :

nguyenvanduc1
05-07-16, 06:57 PM
Trùng sinh lần 4 không được..! Help
Trùng sinh tối đa 3 lần, mà ngựa thì đòi lần 4, ai giúp với..! Chỉnh chỗ nào ạ

cuongvh93
05-07-16, 07:19 PM
Trùng sinh lần 4 không được..! Help
Trùng sinh tối đa 3 lần, mà ngựa thì đòi lần 4, ai giúp với..! Chỉnh chỗ nào ạ

TS 4 được mà, nhưng bạn phải nhận nv rồi đi đánh quái lụm 999 cái Tích Lịch Đơn.

nguyenvanduc1
05-07-16, 07:38 PM
TS 4 được mà, nhưng bạn phải nhận nv rồi đi đánh quái lụm 999 cái Tích Lịch Đơn.
Có cách nào trùng sinh nhanh ko?
Cảm ơn ạ..!

cuongvh93
05-07-16, 08:05 PM
Cảm ơn ạ..!

Vào file script của Bắc Đẩu Lão Nhân tìm hàm điều kiện 999 Tích Lịch Đơn bỏ hàm ấy đi...

Có bác nào thông não cho e giờ làm sao chuyển vòng màu vàng thành vòng nước giống của bản Nam Cung k? :)))))

shppero
05-07-16, 10:04 PM
pác cuongvh93 có thể cho mình xin Facebook mình hỏi chút xíu việc dc k :D.
Facebook của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn trước nha.

KangGary
05-07-16, 10:25 PM
Cảm ơn ạ..!
Nâng lên cấp 200 rồi trùng sinh xem:-?

Linh_JX
05-07-16, 10:31 PM
Vào file script của Bắc Đẩu Lão Nhân tìm hàm điều kiện 999 Tích Lịch Đơn bỏ hàm ấy đi...

Có bác nào thông não cho e giờ làm sao chuyển vòng màu vàng thành vòng nước giống của bản Nam Cung k? :)))))

này à bác

nguyenvanduc1
06-07-16, 09:22 AM
Sao mình thêm hàm vào lệnh bài admin thì bị bị mất hàm cũ, như quản lý server, rồi bị lỗi gọi hàm lung tung.như chọn hoa sơn phái thì nhảy tới hàm chọn trang phục.
Hình như hàm của bạn quy định số dòng phải ko?

nguyenvanduc1
06-07-16, 09:50 AM
Mình có làm sẵn bản "mì ăn liền cho các bạn nào cài lỗi hay gì gì đó nè, nhớ là phải cài và copy data client sạch nha.

HD chi tiết Võ Lâm Offline Linux 2016 - Ver 4.0 - Việt Hóa 99,99%
► 【 Liên hệ】 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
► Yêu cầu :

+ Máy đã cài vmware 10 trở lên.
+ Cài client VLTK của Vinagame: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Cấu hình tối thiểu : Ram 4G (2G vẫn chạy đc nhưng rất lag)
+ Thông tin game:
__Đây là ver 4 Full Trang Bị Đằng Long - Tinh Sương
__Fix thần hành phủ đi khắp thiên hạ, nếu dùng chức năng Quản lý SV để bay nhân vật về BLH thì bạn phải đi xa phu để kích hoạt lại Thần Hành Phủ nhé..!
__Add NPC Hỗ trợ tân thủ để nhận lệnh bài Admin.Tích hợp toàn bộ trang thiết bị nội ngoại thất vài thẻ bài..! All in One..!
__Fix lỗi Ví sơn đảo vào không đánh quái được..!
__Thêm chức năng bán vé chai vật phẩm ko dùng tới
__ Nâng cấp trang bị hoàng kim thành bạch kim,
__Thêm bạn đồng hành cho FA
__Phái Hoa Sơn cho các bạn test :
+Nữ : thuộc hệ Thủy mới gia nhập đc
+Nam : hệ nào cũng đc
Để gia nhập phái HOa SƠn các bạn nhận thẻ bài Admin - Nâng cấp lên level- chọn Hoa Sơn Phái - Sau đó bay về NPC Trúc Ông nhận skill
__+ Để trùng sinh lần 4 và 5 các bạn up lên level 200 nhé ..!

**Download:
1. JxServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.HD chép đè :
- Yêu cầu Client sạch..!
- Đầu tiên các bạn xóa hết nha, chỉ để lại thư mục "data" thôi,
- Sau đó chép Patch vào là ok..!

**Thông tin:
Hệ điều hành: CentOS 6.5
Hệ điều hành: WindowXP3
Lưu ý :
- Chạy file hình biểu tượng "3 cửa sổ "
- Đặt lại Ram cho máy ảo CentOS(1,5g-2gb), Win(ít thôi ko cần nhiều 256mb)
- Khi chạy lần đầu tiên, nó hỏi thì chọn "I moved it".
- Đăng nhập CentrOS thì nhập
User: root (nhấn enter)
Pass: 123456 (nhập mật khẩu vào 123456, nó sẽ ko hiện lên đâu, cứ bấm 123456 rồi enter là ok)
3. Clip hướng dẫn chạy: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

=========Xong rồi đó ..! Vào chiến thôi..!
---------------Done--------------

4. Phần mềm auto :
- Giải nén ra - chạy file Vn.Font - Install
- Auto Train: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Auto PK: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Done..!

5. Update- Ngoại truyện :
- Bạn nào đang chơi ver4 cũ hoặc ver3 cũ của có thể tự cập nhật
- Link câp nhật JxLinux : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Patch : Tải Patch ở trên
- Tải về và làm theo hd trong file
======================================

Chúc Các bạn chạy thành công..!

cuongvh93
06-07-16, 10:07 AM
này à bác

Không bác, cái vòng nước như skill Hoa SƠn của Nam Cung đó, mà bác cho e hỏi cái ID cái vòng đó bao nhiêu vậy, con Hãn Huyết của mình cái vòng VLLD củ chuối quá :D cám ơn bác.

tvnnam
06-07-16, 10:43 AM
Mình có làm sẵn bản "mì ăn liền cho các bạn nào cài lỗi hay gì gì đó nè, nhớ là phải cài và copy data client sạch nha.

HD chi tiết Võ Lâm Offline Linux 2016 - Ver 4.0 - Việt Hóa 99,99%
► 【 Liên hệ】 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
► Yêu cầu :

Chúc Các bạn chạy thành công..!

oh vừa mới test qua.... thấy bạn hướng dẫn rất chi tiết.... cảm ơn bạn đã giúp đỡ ...:D nhưng cho mình hỏi bạn chút <:-P

1. có gì mới trong bản này so với bản của Cường ko bạn ơi?

2. cái path có sẵn trong JxServer và cái path down về có khác nhau gì không bạn?

ShareSever
06-07-16, 10:53 AM

Ý là bản update này của bạn có thể tạo khu vực bang riêng (bang khác không thể vào khu vực bang ý), hiểu ko bác

KangGary
06-07-16, 11:31 AM
Mình chạy bị lỗi " this kernel requires an x86-64 cpu but only detected an i686 cpu vmware 12"
Bạn nào giúp mình với. thank nhé.

Cấu hình máy mình
Time of this report: 7/6/2016, 11:30:42
Machine name:
Operating System: Windows 10 Pro 64-bit (10.0, Build 10586) (10586.th2_release_sec.160527-1834)
Language: English (Regional Setting: English)
System Manufacturer: Gigabyte Technology Co., Ltd.
System Model: To be filled by O.E.M.
BIOS: F3
Memory: 16384MB RAM
Available OS Memory: 16332MB RAM
Page File: 3674MB used, 29040MB available
Windows Dir: C:\WINDOWS
DirectX Version: 11.2
DX Setup Parameters: Not found
User DPI Setting: Using System DPI
System DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
DWM DPI Scaling: Disabled
Miracast: Not Available
Microsoft Graphics Hybrid: Not Supported
DxDiag Version: 10.00.10586.0000 64bit Unicode

leantse
06-07-16, 11:58 AM
Mình chạy bị lỗi " this kernel requires an x86-64 cpu but only detected an i686 cpu vmware 12"
Bạn nào giúp mình với. thank nhé.

Cấu hình máy mình
Time of this report: 7/6/2016, 11:30:42
Machine name:
Operating System: Windows 10 Pro 64-bit (10.0, Build 10586) (10586.th2_release_sec.160527-1834)
Language: English (Regional Setting: English)
System Manufacturer: Gigabyte Technology Co., Ltd.
System Model: To be filled by O.E.M.
BIOS: F3
Memory: 16384MB RAM
Available OS Memory: 16332MB RAM
Page File: 3674MB used, 29040MB available
Windows Dir: C:\WINDOWS
DirectX Version: 11.2
DX Setup Parameters: Not found
User DPI Setting: Using System DPI
System DPI Setting: 96 DPI (100 percent)
DWM DPI Scaling: Disabled
Miracast: Not Available
Microsoft Graphics Hybrid: Not Supported
DxDiag Version: 10.00.10586.0000 64bit Unicode
Xem clip trên thử bạn

vikingnguyen
06-07-16, 12:05 PM
Bạn có thề chỉ mình cách nào chỉnh lại harddisk trong VMWARE nhỏ lại đc ko ạ ? 100gb lớn quá mà ổ mình thì gần full rồi ! Thanks bạn ,. mình sài VMWARE 10

nguyenvanduc1
06-07-16, 02:51 PM
oh vừa mới test qua.... thấy bạn hướng dẫn rất chi tiết.... cảm ơn bạn đã giúp đỡ ...:D nhưng cho mình hỏi bạn chút <:-P

1. có gì mới trong bản này so với bản của Cường ko bạn ơi?

2. cái path có sẵn trong JxServer và cái path down về có khác nhau gì không bạn?

Patch trong Jx và Patch ngoài đều giống nhau,, Patch này là của bạn Cường nha..!
Mình có sử dụng toàn bộ hàm lbadmin của bạn Cường..!
bản này có thể nói giống 100% của bạn Cường... có điều mình cá nhân hóa hơi nhiều hjhj

tvnnam
06-07-16, 03:01 PM
Patch trong Jx và Patch ngoài đều giống nhau,, Patch này là của bạn Cường nha..!
Mình có sử dụng toàn bộ hàm lbadmin của bạn Cường..!
bản này có thể nói giống 100% của bạn Cường... có điều mình cá nhân hóa hơi nhiều hjhj

ok để tối rảnh mình test thử..... :>

nguyenvanduc1
06-07-16, 03:17 PM
Test thì bị tàng hình và không hiện icon trong mục nhận " Trang bị cực phẩm - Trang bị Hiếm "Hắc Thần, Dương Thần, ...
Có bạn nào bị không?? Giúp với..!

cuongvh93
06-07-16, 03:53 PM
Cảm ơn ạ..!

function tichlichdon()
for i =1,999 do
AddItem(6,1,2973,0,0,0)
end
end
function deltichlichdon()
for i = 1,999 do
ConsumeEquiproomItem(1,6,1,2973,-1)
end
end

thêm hàm này vào LB Admin rồi lấy khõi phải đi đánh quái nha bạn :)) xong dùng hàm dưới để xóa, chứ ngồi bán 999 cái làm biếng lắm haha....

Test thì bị tàng hình và không hiện icon trong mục nhận " Trang bị cực phẩm - Trang bị Hiếm "Hắc Thần, Dương Thần, ...
Có bạn nào bị không?? Giúp với..!

xài Client Miễn Phí mới hiện được Res Hắc Thần, Long Tương nha bạn. :D

Hắc Thần:

Long Tương:

Còn bộ này đẹp mà k biết tên :D

tvnnam
06-07-16, 04:03 PM
function tichlichdon()
for i =1,999 do
AddItem(6,1,2973,0,0,0)
end
end
for i = 1,999 do
end
end

thêm hàm này vào LB Admin rồi lấy khõi phải đi đánh quái nha bạn :)) xong dùng hàm dưới để xóa, chứ ngồi bán 999 cái làm biếng lắm haha....

xài Client Miễn Phí mới hiện được Res Hắc Thần, Long Tương nha bạn. :D

Hắc Thần:

Long Tương:

Còn bộ này đẹp mà k biết tên :D

xài client miễn phí thì hiện nhưng lỗi giao diện nhân vật và một số lỗi nhỏ khác

HungDevJX
06-07-16, 05:23 PM
xài client miễn phí thì hiện nhưng lỗi giao diện nhân vật và một số lỗi nhỏ khác
Xin lỗi chủ topic hỏi sai chủ đề xí nha :)

A nam cho e hỏi hàm GetItemName(nItemIdx)
hàm nay dùng để check tên item
Khi viết xong dù mình bỏ Đúng Vật phẩm "Túc Sương" Thì nó vẫn Báo Là không phải Túc sương ạ. Rõ ràng Là check đúng tên rồi mà :) thông não jup e với 3 3:-O3:-O

funciton checkitem(nItemIdx)
if GetItemName(nItemIdx) ~= "Tóc S­¬ng " then --Check k phai ngua thi k cho chay script nua
Talk(1,"","§©y kh«ng ph¶i Tóc S­¬ng ("..nItemIdx..")")
return
end

HoangTVT
06-07-16, 05:36 PM

Khi viết xong dù mình bỏ Đúng Vật phẩm "Túc Sương" Thì nó vẫn Báo Là không phải Túc sương ạ. Rõ ràng Là check đúng tên rồi mà :) thông não jup e với 3 3:-O3:-O

if GetItemName(nItemIdx) ~= "Tóc S­¬ng " then --Check k phai ngua thi k cho chay script nua
return
end

mắc gì phải thêm 1 ký tự space ở cuối chuỗi vậy bạn, muốn chính xác thì mở file copy tên

HungDevJX
06-07-16, 05:44 PM
mắc gì phải thêm 1 ký tự space ở cuối chuỗi vậy bạn, muốn chính xác thì mở file copy tên

Lúc đầu cũng đã Coppy trong house.txt rồi k có kí tự space đâu bạn. Những vẫn k dc. Rồi thêm space thử dc k đó bạn

HoangTVT
06-07-16, 05:51 PM
Lúc đầu cũng đã Coppy trong house.txt rồi k có kí tự space đâu bạn. Những vẫn k dc. Rồi thêm space thử dc k đó bạn

Bạn in ra tên item rồi kiểm tra xem đúng với tên trong file chưa

HungDevJX
06-07-16, 06:00 PM
Bạn in ra tên item rồi kiểm tra xem đúng với tên trong file chưa

Đã kiểm tra mà vẫn không được. Không hiểu sao nữa

cabato
06-07-16, 06:21 PM

return
end

Kiểm tra theo tên vừa k chính xác do có thể bị trùng tên lại còn phải khai báo 1 dãy tên của vật phẩm(trường hợp kt nhiều item)
bạn dùng hàm kt id và cấp độ của item là chuẩn nhất

HungDevJX
06-07-16, 06:30 PM
Kiểm tra theo tên vừa k chính xác do có thể bị trùng tên lại còn phải khai báo 1 dãy tên của vật phẩm(trường hợp kt nhiều item)
bạn dùng hàm kt id và cấp độ của item là chuẩn nhất

Bạn có hàm kiểm tra id của item trong house.txt k cho mình xin với , Với cách sử dụng với. Chưa ranh hết hàm :)

cuongvh93
06-07-16, 09:07 PM

Đang nghiên cứu unpack của VLMP này a Nam êy.................... :D

cuongvh93
06-07-16, 09:32 PM
Mấy bạn ơi cho hỏi ID vòng sáng này là nhiêu v? :D

ghost0507
06-07-16, 09:45 PM
function tichlichdon()
for i =1,999 do
AddItem(6,1,2973,0,0,0)
end
end
for i = 1,999 do
end
end

Mình gà quá làm không chạy .Có bạn này có file lbadmin.lua sửa rồi share dùm cái thank

cuongvh93
06-07-16, 09:48 PM
Mình gà quá làm không chạy .Có bạn này có file lbadmin.lua sửa rồi share dùm cái thank

File lbadmin này mình đã sữa cho nó chạy duy nhất 1 file, k liên kết với hotrothem.lua với dohoangkimmax.lua nữa, với khắc phục tình trạng nhận vòng xong thoát ra vào lại mất. ae muốn xài dow về dùng nha :D

ghost0507
06-07-16, 10:52 PM

File lbadmin này mình đã sữa cho nó chạy duy nhất 1 file, k liên kết với hotrothem.lua với dohoangkimmax.lua nữa, với khắc phục tình trạng nhận vòng xong thoát ra vào lại mất. ae muốn xài dow về dùng nha :D

Cám ơn nhiệt tình bạn .Sẵn cho hỏi mở chuyển sinh 5 như thế nào vì chỉ cho ts 4

shppero
06-07-16, 11:27 PM
cuongvh93 ơi.
Bác có thể cho mình xin facebook hay có thể liên lạc với mình qua facebook dc không, mình hỏi chút việc dc k :)

Cảm ơn bác trước

nguyenvanduc1
07-07-16, 01:05 AM

Sẵn tiện Up luôn cái video về KTC cho bạn tham khảo, mặc dù không giúp đc gì nhiều..!
Võ Lâm Offline 2016 Ver 4 - Update Kỳ Trân Các 2016
► 【 My Facebook】<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn:

- Chép Font chữ TCVN3 vào C:Windowns\Font
++ Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Đăng nhập bằng phần mềm WinSCP
++ Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Mở Excel lên - chọn Font chữ ".VnCourier"
- Sau đó mở file "magicscript.txt" trong
"jxser\server1\settings\item\004" lên và chép nó vào Excel (làm vậy để tránh lỗi font- dễ đọc)

- Sau đó làm theo clip :
+ Bật Unikey - chọn kiểu gõ là TCVN3
+ Tìm vật phẩm trong file Excel, nhớ gõ theo TCVN3 nha..!
+ Mở file "goods.txt" thêm sản phẩm vào
+ Mở file "buysell.txt" điền số dòng sản phẩm muốn bán, số dòng -1
+ Mở file "type.txt" lên điền số dòng sản phẩm muốn hiện thị trong KTC, số dòng -1
- Xong..!

Nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là file mình làm
File magicscript của Excel : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update KTC của mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

~~~~~~♥ Chúc Bạn Thành Công ♥~~~~~~
(。◕‿◕。) Hãy cùng phát triển JX Linux (。◕‿◕。)

vuduymanh
07-07-16, 07:19 AM
Chán quá thằng em no nghịch máy hỏng ghost lại
Máy thì del mất server đang nghịch huhu
Skill đang ngon giờ mất rồi .up lại server thì
skill hoa sơn nó đâu mất cái nước dưới chân và
Hiệu ứng quanh người khi puff huhu
Ko nhớ nó ở file nào để fix ai biết chỉ giùm mình mới

cuongvh93
07-07-16, 11:08 AM
FB cá nhân quá :D liên lạc mình qua skype nha:D hungcuong1993

HungDevJX
07-07-16, 12:10 PM
Cường bạn cho mình xin file skill của sv jxrin mà bạn unpack với :)

ducjapan
07-07-16, 06:13 PM
:( ai có thể làm clip fix các IP ở centos như nào dc không

ducjapan
07-07-16, 06:23 PM
:) em là gà , mong các huynh có thể quay 1 clip hoàn thiện cài đặt sv này như Yoken đc không :)
Em Chỉ cần bắt đầu từ chỗ sửa IP của Centos thôi , các cái như VMware + SQL hoặc đồng bộ hay gì em có thể làm dc hết
:( ai giúp em chút đi

tului
07-07-16, 06:31 PM
:) em là gà , mong các huynh có thể quay 1 clip hoàn thiện cài đặt sv này như Yoken đc không :)
Em Chỉ cần bắt đầu từ chỗ sửa IP của Centos thôi , các cái như VMware + SQL hoặc đồng bộ hay gì em có thể làm dc hết

Mình thấy có rất nhiều bài viết hướng dẫn fix IP rồi mà, bạn chịu khó xem vào làm theo, trong topic của yoken cũng đã hướng dẫn chi tiết cách cài rồi. Không thì down nguyên cái máy ảo mà chủ topic share rồi về cài và chạy thôi. Nếu gặp khó khăn thì pm yahoo wjlljam1818 mình team xem thử nhé.

quannd
07-07-16, 08:54 PM

Bạn làm theo cách này dễ hơn này một lần xong luôn:
* Download chính ClientVL mà bác cường share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Download PatchClient ở bài #1
- Client đồng bộ hết rồi chỉ việc chép patch vào thôi

* Mở CentOS của yoken bằng WinSCP, xoá jxser đi, download Only Server giải nén ra jxser mới copy vào.
- Config lại 4 files: bishop.cfg, goddess.cfg, relay_config.ini, servercfg.ini(có thể tự config, hoặc chép đè từ server khác, hoặc download của mình chép đè thẳng lên)

* Set quyền jxser 7777 rồi mở server lên chơi.

phjthjenngoa
07-07-16, 10:35 PM

Anh cường ơi cho em xin facebook hoặc skype cài dùm e với

tvnnam
08-07-16, 12:35 AM
* Download chính ClientVL mà bác cường share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Mở CentOS của yoken bằng WinSCP, xoá jxser đi, download Only Server giải nén ra jxser mới copy vào.
- Config lại 4 files: bishop.cfg, goddess.cfg, relay_config.ini, servercfg.ini(có thể tự config, hoặc chép đè từ server khác, hoặc download của mình chép đè thẳng lên)

thêm dmjx02.pak và khai vào package là thấy thần hành phù...còn lỗi tàng hình do client .... lỗi font thì do scprit lúc chép qua máy ảo bị lỗi

ducjapan
08-07-16, 12:48 AM

cảm ơn bạn nha :D để tí dơnload vậy

ducjapan
08-07-16, 01:17 AM
à cho mình hỏi cái Centos cứ tải về xong mở lên chạy như bt à bạn hay fai fix IP tiếp , nếu fai fix chỉ mình dùm phát :D

mình thử bật cho nó chạy luôn thì bị như này là sao nhỉ

tvnnam
08-07-16, 07:42 AM
à cho mình hỏi cái Centos cứ tải về xong mở lên chạy như bt à bạn hay fai fix IP tiếp , nếu fai fix chỉ mình dùm phát :D

xem lại đường dẫn link chứa nó.... để nó ra ngoài và ở D là chuẩn nhất ví dụ: D:/JXSER/JXSER.WMX là chạy được

cuongvh93
08-07-16, 08:04 AM

Bạn dùng VMware mấy vậy? 11 hả?

ducjapan
08-07-16, 09:11 AM
mình dùng VMware10.0 nhé :( ko mở dc centos

cuongvh93
08-07-16, 09:23 AM
mình dùng VMware10.0 nhé :( ko mở dc centos

VMware 12 mới mở được bạn ơi................................

nguyenvanduc1
08-07-16, 11:30 AM
VMware 12 mới mở được bạn ơi................................

Vmware nào cũng chơi đc nè

ghost0507
08-07-16, 12:06 PM
vào bắc đẩu không cho chuyển sinh 5.ai biết chỉ mình fix với.

phjthjenngoa
08-07-16, 12:40 PM
Vmware nào cũng chơi đc nè

bác có thể pm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cài giúp em với được không em down hết rồi mà cài sever k đc.

Tk's bác nhiều

tuanonly
08-07-16, 01:16 PM
sever dùng database gì vậy bạn ?

HungDevJX
08-07-16, 03:47 PM
Cho mình hỏi bản này fix dc lỗi k vào khu vực bang. Có nghĩa là Khu vực bang nào là mình vào khu vực ấy.

Hay tất cả các bang đều vào chung 1 khu vực bang v chủ thớt :-bd:-bd:-bd:-bd

ducjapan
08-07-16, 06:11 PM

mình làm như bạn chỉ sao vẫn bị lỗi kết nối nhỉ :( giúp mình qua teamviewer dc k

ducjapan
08-07-16, 06:48 PM
làm được rồi :)))))))))) mừng vãi hahaha

ntnh19_4
08-07-16, 08:10 PM
ver 4 này chơi được trên windows 10 được không các bbạn ???

shppero
08-07-16, 08:30 PM
Có pác nào rành config trên vps k giúp mình 1 vé đi

cuongvh93
08-07-16, 10:58 PM
ver 4 này chơi được trên windows 10 được không các bbạn ???

Mình Windows 10 chạy ầm ầm nhá :D :D :D

nguyenvanduc1
09-07-16, 01:43 AM
bác có thể pm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cài giúp em với được không em down hết rồi mà cài sever k đc.

Tk's bác nhiều

OK..!
Facebook của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ducjapan
09-07-16, 10:03 AM
Sự kết hợp của NM vs Hoa Sơn

cuongvh93
09-07-16, 10:07 AM

Dùng Client Miễn Phí mới k tàng hình nha bạn :))))))

tvnnam
09-07-16, 10:09 AM

những set đó chỉ có client miễn phí mới hiện lên được vì thiếu spr... bạn nhé

Dùng Client Miễn Phí mới k tàng hình nha bạn :))))))

đã unpack đc skill của jxrin chưa bạn cường? dạo này đang tập trung làm gì?

ochohieucac123
09-07-16, 10:12 AM
3:-O cho hỏi sever này làm dc Nhiệm vụ môn phái cái bang 1x>15x dc k thớt... ôn lại kỉ niệm làm nv 5x ko hack cheat thôi dev nhiều hại não chơi kiểu nhẹ nhàng bớt setes tí =))

ducjapan
09-07-16, 10:34 AM
những set đó chỉ có client miễn phí mới hiện lên được vì thiếu spr... bạn nhé

có cách nào để thêm những Spr đấy vào cái bản mình đang dùng ko bạn

cuongvh93
09-07-16, 11:20 AM

Có đồ hot lắm nhưng k dám share a Nam ơi, sợ bị thiên hạ chữi quá :(

taioi03
09-07-16, 12:00 PM
khi mình dùng thần hành phù tới map 9x nào đó thì đôi lúc hiện thông báo Error : KMp3Music decode head fail.
mình nhấn ok vài lần thì hết.
không bíêt lỗi này là bị gì vậy. mong được mọi người chỉ cách fix.
cảm ơn

ntnh19_4
09-07-16, 01:18 PM
Mình Windows 10 chạy ầm ầm nhá :D :D :D

chơi như thế nào vậy bạn?? phải cài thêm máy ảo hay là chơi được trực tiếp luôn, tại máy mình ram không mạnh lắm, chơi máy ảo nữa lắg lắm

N.T.S.1802
09-07-16, 01:45 PM
3:-O cho hỏi sever này làm dc Nhiệm vụ môn phái cái bang 1x>15x dc k thớt... ôn lại kỉ niệm làm nv 5x ko hack cheat thôi dev nhiều hại não chơi kiểu nhẹ nhàng bớt setes tí =))

Cùng quan điểm với bạn. nhớ ngày đầu mới ra cày cái bang khổ vật vã đánh từng con nhím 1. làm nv 5x mãi không đưa đc vào góc lag :(
giờ muốn tìm bản full nhiệm vụ để chơi offline không cần đồ khủng làm gì cả mà không kiếm nổi :(

vuduymanh
09-07-16, 05:23 PM
có cách nào để thêm những Spr đấy vào cái bản mình đang dùng ko bạn

Coppy file trong data miễn phí cho vào data thu phí và nhớ khai báo thêm trong
File j pan..ini vì đang onli bằng đt ko nhớ.

ducjapan
09-07-16, 06:22 PM
Coppy file trong data miễn phí cho vào data thu phí và nhớ khai báo thêm trong
File j pan..ini vì đang onli bằng đt ko nhớ.

khai báo thêm là như nào vậy mình chưa hiểu cho lắm , bạn có thể chỉ rõ hơn dc ko

vuduymanh
09-07-16, 06:50 PM
khai báo thêm là như nào vậy mình chưa hiểu cho lắm , bạn có thể chỉ rõ hơn dc ko

vào client/package.ini
mở file package.ini
thêm mấy dòng ở dưới vào cuối trong file
nhớ trong thư mục Data phải có các file này nha
36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak

vikingnguyen
09-07-16, 07:21 PM
Cho mình hỏi nếu mình muốn lấy script LBAdmin bên sever này up vào server V3 hoặc V4 của bác tranminhdo thì mình phải làm như thế nào ạ ? Mình rất là gà nên nếu đc xin chỉ giúp mình chi tiết một xíu ạ ! Mình thích Version này lắm nhưng ko biết vì sao rất hay bị lỗi Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù đang sử dụng đc thì lại ko sử dụng đc nữa , mà bản này có LBAM là cái mình thích nhất , mong có bác nào chỉ dùm . Sẵn tiện nếu đc xin chỉ giúp cách lấy LBAM từ Lễ Quan hoặc CHiến Tâm Tôn Giả luôn ạ ! Cảm ơn ạ !

vuduymanh
09-07-16, 07:43 PM
Cho mình hỏi nếu mình muốn lấy script LBAdmin bên sever này up vào server V3 hoặc V4 của bác tranminhdo thì mình phải làm như thế nào ạ ? Mình rất là gà nên nếu đc xin chỉ giúp mình chi tiết một xíu ạ ! Mình thích Version này lắm nhưng ko biết vì sao rất hay bị lỗi Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù đang sử dụng đc thì lại ko sử dụng đc nữa , mà bản này có LBAM là cái mình thích nhất , mong có bác nào chỉ dùm . Sẵn tiện nếu đc xin chỉ giúp cách lấy LBAM từ Lễ Quan hoặc CHiến Tâm Tôn Giả luôn ạ ! Cảm ơn ạ !

về cái lệnh bài admin
để mai mình úp cho cái lệnh bài mới cho ,có thể để vào phí tắt và hình ảnh lệnh bài đẹp mắt hơn

dakhunter
09-07-16, 07:51 PM
Có đồ hot lắm nhưng k dám share a Nam ơi, sợ bị thiên hạ chữi quá :(

ib bác ơi >:)

ghost0507
09-07-16, 08:40 PM
Vào bắc đẩu không cho chuyển sinh 5.các bác hướng dẫn em fix với.

nguyenvanduc1
09-07-16, 10:16 PM
Xin lỗi mọi người cho e đi lạc chủ đề xíu, e đang muốn sửa vài đoạn code về chuyển sinh ạ..!
E có hỏi bên Ngạo Tuyết mà ko thấy mem nào trả lời, thấy bên này sôi động quá nên có gì mong ae giúp đỡ ạ..!
Help...!

Việc là thế này " e có tham khảo Code chuyển sinh trên clbgamesvn và chuyển sinh thành công...!
Nhưng khi chuyển sinh thì phái nào cũng nhận skill HOa Sơn hết..!
E không biết làm sao để xóa..!
Mong các pro chỉ giáo ạ..!
Em cảm ơn nhiều..!

Đây là code chuyển sinh của e..!

function ChuyenSinh1()
local b = 6 -- gioi han chuyen sinh
local a = GetTask(TASK_CHUYENSINH) -- so lan chuyen sinh
local c = 351 + a -- cai nay la ID cua ExpandRank.txt
local nTTK = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),1)
local nVLMT = GetNumber2(GetTask(TASK_TAYTUYKINH),2)
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) >= b then
Say("<color=water>Giíi h¹n chuyÓn sinh: "..b.." LÇn \n<color=wood>B¹n ®· ®¹t møc giíi h¹n chuyÓn sinh.",3,
"Quay lai/main",
"Tho¸t./no")
elseif GetTask(TASK_CHUYENSINH) < b and GetLevel() >= 200 and GetCash() >= 5000000 then
SetTask(TASK_CHUYENSINH,GetTask(TASK_CHUYENSINH)+1 )
if GetTask(TASK_CHUYENSINH) == a + 1 then
Pay(5000000) -- tru 500v
SetRankEx(c,1) -- vong sang
DelItem(187,5,1) -- xoa item
DelItem(129,5,1) -- xoa iteam
AddProp(-935)
ResetProp()-- reset tiem nang
ResetMagicPoint() -- reset ky nang
SetLevel(10) -- ve lv 10
AddMagicPoint(-GetMagicPoint()+9 + nVLMT + a*2) --xoa ky nang + 9 ky nang(lv10) + so lan an VLMT + 2 ky nang/lan chuyen sinh
AddProp(-GetProp() + 45+ nTTK*5 + a*20) -- xoa tiem nang + 45 tiem nang(lv10) + an TTK*5 + 20 tiem nang/chuyen sinh
Msg2Player("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng")
KickOutSelf()
Msg2Player("B¹n §· ChuyÓn Sinh Thµnh C«ng")
else
Msg2Player("B¹n Kh«ng §ñ CÊp 200 HoÆc Kh«ng Cã 500 V¹n L­îng")
end
else
Msg2Player("B¹n Kh«ng §ñ CÊp 200 HoÆc Kh«ng Cã 500 V¹n L­îng")
end
end

thienybi
09-07-16, 10:50 PM
Các bác cho em hỏi chút
Em tạo nhân vật nữ hệ thủy sau đó gia nhập hoa sơn bằng LB Admin nó bảo chỉ có hệ thủy mới gia nhập được.
Em đã chỉnh cách đánh boss sát thủ theo cách của anh TvNam mà sao nó vẫn chỉ cho đánh 8 con
( trước em chơi bản ver3 chạy 2 máy ảo làm theo cách đó vào săn bình thường)
Sorry em không biết úp ảnh

cuongvh93
09-07-16, 10:52 PM
Đi Vượt Ải cuối ngày nào các bác ơi :D:D:D

cuongvh93
09-07-16, 11:22 PM

Mình mới gộp cái scripts LB Admin của mình lại chỉ cần chạy 1file duy nhất, k cần file hotrothem với file dohoangkimmax nữa. Nếu bạn cần thì mình up lên cho.

Các bác cho em hỏi chút
Em tạo nhân vật nữ hệ thủy sau đó gia nhập hoa sơn bằng LB Admin nó bảo chỉ có hệ thủy mới gia nhập được.
Em đã chỉnh cách đánh boss sát thủ theo cách của anh TvNam mà sao nó vẫn chỉ cho đánh 8 con
( trước em chơi bản ver3 chạy 2 máy ảo làm theo cách đó vào săn bình thường)
Sorry em không biết úp ảnh

Muốn vào phái Hoa Sơn thì tạo acc Nam, hệ gì cũng được. Đến cấp 10 rồi gia nhập Hoa Sơn nha bạn. K phải Nữ nha.

vikingnguyen
10-07-16, 10:44 AM
Mình mới gộp cái scripts LB Admin của mình lại chỉ cần chạy 1file duy nhất, k cần file hotrothem với file dohoangkimmax nữa. Nếu bạn cần thì mình up lên cho.

Muốn vào phái Hoa Sơn thì tạo acc Nam, hệ gì cũng được. Đến cấp 10 rồi gia nhập Hoa Sơn nha bạn. K phải Nữ nha.

Cảm ơn Bác , Bác cho em cái LBAM đó đi ạ ? Up vào server nào cũng đc hả Bác ?

vuduymanh
10-07-16, 11:21 AM
Cảm ơn Bác , Bác cho em cái LBAM đó đi ạ ? Up vào server nào cũng đc hả Bác ?

bạn vào đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tvnnam
10-07-16, 05:31 PM
Chào AE. ACE cho mình hỏi 2 vấn đề sau khi test sever ver 4 trong topic này.... Mong mọi người giải đáp giúp với ạ:

1. cho mình hỏi để việt hóa câu thoại đồng hành thì có liên quan đến những file nào vậy?

2. Không hiểu sao sever nên cấp rất nhanh mặc dù đã chỉnh settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 giống VNG và Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client ?

KangGary
10-07-16, 07:00 PM
Chào AE. ACE cho mình hỏi 2 vấn đề sau khi test sever ver 4 trong topic này.... Mong mọi người giải đáp giúp với ạ:

1. cho mình hỏi để việt hóa câu thoại đồng hành thì có liên quan đến những file nào vậy?

2. Không hiểu sao sever nên cấp rất nhanh mặc dù đã chỉnh settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 giống VNG và Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client ?
Sửa số kn cần lên level trong file level_exp nữa bác Nam

cuongvh93
10-07-16, 07:12 PM

Đúng rồi, file đó mình sữa lại từ lv 1 đến lv 100 hay 120 gì thì lên cấp nhanh. còn trở về sau thì hơi chua đó :D:D:D:D

A Nam chép thử settings\\partner\\talk\ .... mấy file txt trong đó từ server qua Client thử xem. tại e k có dùng tính năng đồng hành này :D

p13cks03
10-07-16, 07:47 PM
mấy cái vật phẩm event chỉnh hạn sử dụng ở đâu vậy mình tìm trong script/event hoài mà ko thấy T_T

vuduymanh
10-07-16, 08:24 PM

Việt hóa lời thoại đồng hành đây parter (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhớ chép cả client và server nhé bác
còn việt hóa tên đồng hành thì bác vào file npcr.txt

shppero
10-07-16, 08:41 PM
Tiện thể cho mình hỏi có lệnh nào để khởi động lại server không, hay chỉ có duy nhất là tắt bằng tay rồi mở lên = tay :D.
Cảm ơn

tvnnam
10-07-16, 09:06 PM

Đúng rồi, file đó mình sữa lại từ lv 1 đến lv 100 hay 120 gì thì lên cấp nhanh. còn trở về sau thì hơi chua đó :D:D:D:D

A Nam chép thử settings\\partner\\talk\ .... mấy file txt trong đó từ server qua Client thử xem. tại e k có dùng tính năng đồng hành này :D

Việt hóa lời thoại đồng hành đây parter (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhớ chép cả client và server nhé bác
còn việt hóa tên đồng hành thì bác vào file npcr.txt

ok cảm ơn các bạn .... mình đã fix được rồi >:D<

cuongvh93
10-07-16, 09:15 PM
À các bạn ơi cho mình hỏi, sao pt mình chỉ pt được có 4ng à, k full 7ng được. Bạn nào biết file nào quy định về pt giúp mình với :(

shppero
10-07-16, 10:40 PM
Alo bác Cường ơi, onl skype mình hỏi tí được không.

thienybi
11-07-16, 10:47 AM
Anh TvNam ơi bản V4 này có chỉnh săn boss sát thủ được không anh.
Em đã chỉnh theo cách của anh mà không được

ntnh19_4
11-07-16, 11:14 AM
các bác giúp e đổi lại thành giao diện giống này đc. không ạ, nhìn giao diện này có cảm hứng hơn cái mới :( em cam ơn ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thienybi
11-07-16, 11:41 AM
Anh Cường ơi em tao acc lên cấp 10 rồi gia nhập Hoa Sơn sao em chỉ có 2 skill 1x thôi vậy anh
Em đã cho acc lên cấp 80 rồi 180 mà vẫn chỉ có 2 skill đó

tvnnam
11-07-16, 12:23 PM
Anh TvNam ơi bản V4 này có chỉnh săn boss sát thủ được không anh.
Em đã chỉnh theo cách của anh mà không được

chỉnh cái gì? boss sát thủ vậy bạn?

chỉnh cái gì? boss sát thủ vậy bạn?

số lần săn boss trong 1 ngày : script\task\newtask\newtask_head.lua

Bạn tìm dòng này:
Code:
KILLER_MAXCOUNT = 8; --每天杀人上限8人
Sửa lại tùy thích xong reset lại server

chỉnh rớt đồ của boss sát thủ jx linux:
Trong settings: 1 đường dẫn vd \\settings\\droprate\\boss\\bosstask_lev90.ini

tvnnam
11-07-16, 12:33 PM
Tiện thể cho mình hỏi có lệnh nào để khởi động lại server không, hay chỉ có duy nhất là tắt bằng tay rồi mở lên = tay :D.
Cảm ơn

bạn tham khảo cách này thử xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh Cường ơi em tao acc lên cấp 10 rồi gia nhập Hoa Sơn sao em chỉ có 2 skill 1x thôi vậy anh
Em đã cho acc lên cấp 80 rồi 180 mà vẫn chỉ có 2 skill đó

phù về ba lăng huyện gặp lại hoa sơn trúc ông nhận toàn bộ skill. hoặc trong lệnh bài admin nhận skill cũng đc

tvnnam
11-07-16, 12:40 PM
các bác giúp e đổi lại thành giao diện giống này đc. không ạ, nhìn giao diện này có cảm hứng hơn cái mới :( em cam ơn ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cái này mình nhớ bản cuongvh93 giao diện cũng giống này mà....

vuduymanh
11-07-16, 12:50 PM

đây là bản võ lâm bác nam bạn muốn giao diện này thì đơn giản là khi chép pacht của cung98 vào thì bỏ lại cái ui và spr trong clien lại đừng chép đè cái thư mục ui và spr trong pacht

tvnnam
11-07-16, 12:53 PM
có bạn nào biết đường dẫn xa phu các thôn và thành thị không chỉ giúp mình phát? lâu không động mình quên mất rồi... thank

vikingnguyen
11-07-16, 01:51 PM
bạn vào đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình up LBAM vào bản Ver4 của tranminhdo , có hiển thị mà ko sử dụng đc bác ơi ! Người nông dân phải nàm thao vại ???

thienybi
11-07-16, 02:12 PM
Chỉnh số lần săn boss sát thủ đó anh
Em đã chỉnh theo cách của anh mà vẫn chỉ được 8 con

shppero
11-07-16, 02:23 PM
Cho mình hỏi edit skill mà boss sử dụng ở đâu vạy mấy huynh,
vd: boss HK quánh skill 150, giờ mình muốn nó quánh skill cấp 10 thoi thì s ạ.
Mình có vào file npcs.txt thì thấy thông tin của boss.
thấy 4 cột skill1->4 và đã xem LevelScript nhưng k thấy đâu là qui định skill no dùng hết.
Cao nhân nào giúp với

[QUOTE=tvnnam;1153056]bạn tham khảo cách này thử xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

Cái này là reload lại tất cả file hay chỉ file script thoi a???

p13cks03
11-07-16, 02:28 PM

vào đây xem

tvnnam
11-07-16, 03:21 PM
thấy 4 cột skill1->4 và đã xem LevelScript nhưng k thấy đâu là qui định skill no dùng hết.
Cao nhân nào giúp với

[QUOTE=tvnnam;1153056]bạn tham khảo cách này thử xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

Cái này là reload lại tất cả file hay chỉ file script thoi a???

đọc coment dưới đã giải thích rồi đó bạn....

tvnnam
11-07-16, 03:28 PM
[QUOTE=shppero;1153073]Cho mình hỏi edit skill mà boss sử dụng ở đâu vạy mấy huynh,
Cao nhân nào giúp với

. nói chung tứng cái bạn nhé theo đường dẫn nếu muốn load nhiều thì phải taoh Tab đưa cái hàm Reload chạy hết các link trong tab bằng lệnh
giống kiểu chạy hết các dòng trong tab từ 1 tới n vậy....

Chỉnh skill mà boss sử dụng bạn tham khảo cẩm nang sau nhé... mình ghi gần cuối thì phải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shppero
11-07-16, 03:28 PM
Vạy còn cái vụ skill của boss thì

Cao nhân nào giúp với

tvnnam
11-07-16, 03:34 PM
Mình up LBAM vào bản Ver4 của tranminhdo , có hiển thị mà ko sử dụng đc bác ơi ! Người nông dân phải nàm thao vại ???

ko sử dụng được do 3 nguyên nhân:

1. do bất minh đạo cụ: sever ko có item có trong lệnh bài

2. nhầm hoặc sai đường dẫn .....lỗi code hàm trong lệnh bài khi edit.....incule phải chuẩn

3. do chưa đồng bộ từ sever qua client: bạn thử đồng bộ theo hướng dẫn trong lệnh bài và cop scpirt và setting từ sever qua client xem thử

tvnnam
11-07-16, 03:42 PM
có bạn nào biết đường dẫn xa phu các thôn và thành thị không chỉ giúp mình phát? lâu không động mình quên mất rồi... thank

up cho ai biết chỉ giùm mình phát nhé.................................:-bd

shppero
11-07-16, 03:49 PM
[QUOTE=tvnnam;1153081] nói chung tứng cái bạn nhé theo đường dẫn nếu muốn load nhiều thì phải taoh Tab đưa cái hàm Reload chạy hết các link trong tab bằng lệnh
giống kiểu chạy hết các dòng trong tab từ 1 tới n vậy....

Chỉnh skill mà boss sử dụng bạn tham khảo cẩm nang sau nhé... mình ghi gần cuối thì phải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:((. đã xem hết topic. xem hết các trang mà k thấy a ơi :(

tvnnam
11-07-16, 04:23 PM
up cho ai biết chỉ giùm mình phát nhé.................................:-bd

đã tìm ra xa phu là script\global\station.lua

shppero
11-07-16, 04:31 PM
a Nam xem lại giúp em cái vụ edit skill mà boss HK sử dụng được không a.
Em xem trong topic của a mà k thấy.
Đang đọc 75 trang của a trong topic này :Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:(:(:(:(:(

cuongvh93
11-07-16, 04:55 PM
Mới up Server lên công ty online đc rồi, muốn public cho ae vào pk chơi mà sợ trẻ trâu phá quá. :(

tvnnam
11-07-16, 05:10 PM
a Nam xem lại giúp em cái vụ edit skill mà boss HK sử dụng được không a.
Em xem trong topic của a mà k thấy.
Đang đọc 75 trang của a trong topic này :Tổng hợp tất cả sever + update + Fix lỗi ....Tất tần tật từ A->Z Sever Linux VL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:(:(:(:(:(

thử vào đây mò xem nhé mình cũng chưa tìm hiểu về skill boss HK nên chưa biết : \jxser\server1\script\missions\boss\bossdeath.lua

Mới up Server lên công ty online đc rồi, muốn public cho ae vào pk chơi mà sợ trẻ trâu phá quá. :(

có gì hot ? share cho ace chơi cho zui Cường nhé :)>-

shppero
11-07-16, 05:20 PM
Em đã xem các file trong thư mục mission/boss r anh,
mà có chổ này k pik có phải không.
Boss tiểu hoàng kim thì khi chạy lệnh add vào thì chỉ lv 90. skill sử dụng là skill 9x.
daaddaij HK thì khi add vào là lv 95 skill sử dụng là 150.

[745] = {"Hµ Nh©n Ng· ", 745, 95, 321, 3, "\\settings\\maps\\¶«±±Çø\\³¤°×ɽ´\\ xuanjiziboss.txt"}, tô đỏ là lv của boss đ

[1] = {n_level = 90, n_series = 1, n_npcid = 523, n_mapid = 25, tb_coords = {{531,300}, {482,331}}, sz_name = "LiÔu Thanh Thanh"},

function QY_MakeBoss_RandInCity(bossid, bosslvl, series, mapid, posx, posy, bossname, str)
local mapidx = SubWorldID2Idx(mapid)
if (mapidx < 0) then
return
end
local npcindex = AddNpcEx(bossid, bosslvl, series, mapidx, posx*32, posy*32, 1, bossname, 1)
if (npcindex > 0) then
SetNpcDeathScript(npcindex, "\\script\\missions\\boss\\bossdeath.lua");
WriteLog(date("%H:%M")..","..bossid..","..bosslvl..","..series..","..SubWorldIdx2ID(mapidx)..","..posx..","..posy..","..bossname)
AddGlobalNews(str)

local nHour = tonumber(GetLocalDate("%H"));
if (nHour == 19) then
-- »Æ½ðBOSS¼ÆÊý
SetNpcParam(npcindex, 1, 1); -- ÊÇ·ñÊÇ19:30µÄ»Æ½ðBOSS
RemoteExecute("\\script\\mission\\boss\\bigboss.lua", "AddGoldBossCount", 0);
end
end

end

có cao nhân nào xem giúp với

taioi03
11-07-16, 06:20 PM

ip máy ảo của bạn tại cty là ip public cty hay ip local vậy ?
có phải mở 4 port 5622 , 5623, 5632 ,6666 đúng ko bạn.
mình đang cho ra pulic cho mấy đưa bạn chơi vui mà chưa đc.
có gì cho mình cái liên hệ để mình tiện hỏi với !

cuongvh93
11-07-16, 06:38 PM
ip máy ảo của bạn tại cty là ip public cty hay ip local vậy ?
có phải mở 4 port 5622 , 5623, 5632 ,6666 đúng ko bạn.
mình đang cho ra pulic cho mấy đưa bạn chơi vui mà chưa đc.
có gì cho mình cái liên hệ để mình tiện hỏi với !

Mình cài CentOS lên máy vật lý luôn =)))).... máy ảo lag lag thấy ghét... mình NAT IP Public bạn.

hvaquang
11-07-16, 08:06 PM
- Chuyển sinh làm sao ấy ông. h vào lễ quan hết chuyển sinh đc rồi k biết có bị sai cái j không :v

ntnh19_4
11-07-16, 09:38 PM
cho em hỏi cái file của ông Chiến Tâm Tôn Giả để lên cấp 80 ở đâu vậy ạ, khúc hỗ trợ tân thủ lên cấp 80 nằm ở đâu ạ :(

thienybi
11-07-16, 09:38 PM
EM gặp lỗi đang ép đồ thì thằng thợ rèn nó kêu mệt nó không cho ép nữa. Ai biết chỉnh lại giúp em với

cuongvh93
11-07-16, 09:49 PM
cho em hỏi cái file của ông Chiến Tâm Tôn Giả để lên cấp 80 ở đâu vậy ạ, khúc hỗ trợ tân thủ lên cấp 80 nằm ở đâu ạ :(

script/global/npchotro.lua nha bạn.

- Chuyển sinh làm sao ấy ông. h vào lễ quan hết chuyển sinh đc rồi k biết có bị sai cái j không :v

Bạn có edit file Lễ Quan không mà bị? file Lễ Quan chuyển sinh là mình include script của Bắc Đẩu Lão Nhân đó.

hvaquang
11-07-16, 10:12 PM
script/global/npchotro.lua nha bạn.

Bạn có edit file Lễ Quan không mà bị? file Lễ Quan chuyển sinh là mình include script của Bắc Đẩu Lão Nhân đó.

- Mình chưa chỉnh sửa bất cứ j... chỉ mới chạy sv rồi vào game bình thường nhưng vào lễ quan thì nó lại mất dòng "Ta Muốn Chuyển Sinh"

phjthjenngoa
11-07-16, 10:58 PM
Mình cài CentOS lên máy vật lý luôn =)))).... máy ảo lag lag thấy ghét... mình NAT IP Public bạn.

a cường a rãnh chỉ e cài với e cũng đang muốn public lên công ty cho a/e chơi mà k biết làm.

cuongvh93
11-07-16, 11:01 PM
*Phần 1: Máy Win
- Bước 1: Chỉnh card mạng chính thành IP tĩnh 192.168.1.2 (bao nhiêu tùy thích)
Subnet 255.255.255.0
Gateway 192.168.1.1
Một số trường hợp có thể ko vào net dc thì chỉnh luôn cái DNS Server của google là 8.8.8.8

- Bước 2: Chỉnh serverlist trong SQL Server thành 192.168.1.2 MacAddress kệ nó, lát tính sau.
- Bước 3: qua Pays chỉnh database.ini như bình thường vẫn là 192.168.1.2

*Phần 2: Máy ảo Linux
- Bước 1: vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để xem IP Wan của máy mình.
VD: 113.69.169.111 OK bạn ghi cái này ra notepad lát còn dùng nhiều.
- Bước 2: Mở máy ảo lên (nhớ là không cần chỉnh cái gì hết cứ mở lên đã rồi tính)
Đăng nhập xong bạn gõ "ifconfig" để xem hiện tại IP của máy Linux là bao nhiêu. (Mình đoán là 192.168.200.128 theo cách cài default của sv)

- Bước 3: Dùng WinSCP đăng nhập vào và ra ngoài thư mục root, đi vào đường dẫn etc/sysconfig mở file network sửa chỗ GATEWAY=113.69.169.2
Tiếp tục vào network-scripts rename ifcfg-eth0 thành ifcfg-eth00.bak còn ifcfg-eth0.bak rename lại thành ifcfg-eth0
Đây thực chất là chỉnh cho card mạng eth0 về chế độ IP tĩnh chứ ko phải tự cấp phát IP như ban đầu.
Mở ifcfg-eth0 lên và sửa thành

DEVICE=eth0
BOOTPROTO=static
BROADCAST=113.69.169.255
DHCPCLASS=
HWADDR=00:0C:29:A8:56:71 (Dòng này trong máy mấy bác như nào thì để yên, không được copy cái địa chỉ ví dụ này vào)
IPADDR=113.69.169.111
NETMASK=255.255.255.0
NETWORK=113.69.169.0
ONBOOT=yes

Copy cái MAC Address của mấy bạn vào notepad ở đây là (00:0C:29:A8:56:71)

Xong thì save và tắt sau đó turn off máy ảo đi

- Bước 4: Mở VMWare => Edit => Virtual Network Adapter...
Chọn VMNet8 chỉnh Subnet IP thành 113.69.169.0 Sau đó bấm OK
Chuột phải vào tên máy ảo chọn Setting... kiểm tra phần Network Adapter đã chọn NAT hay chưa, nếu chưa thì sửa lại còn ok rồi thì mở máy ảo lên lại thôi

- Bước 5: Mở máy ảo lên rồi "ifconfig" phát xem IP nó đã đúng là IP Wan hay chưa.
Tiếp tục dùng WinSCP mở
goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

bishop.cfg thì chú ý 4 dòng này
AccSvrIP = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-A8-56-71
[FixIp]
IntranetIp = 113.69.169.111
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-EB-14-BE
[FixIp]
InternetIp = 113.69.169.111
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=113.69.169.111

Bạn mở SQL Server bên win rồi paste cái Mac 00-0C-29-EB-14-BE vào serverlist luôn nhé

Rồi chạy sv như bình thường. Đến bước này coi như bạn đã vào được sv rồi nhưng để người khác trên mạng vào game bạn phải mở port.

*Phần 3: Mở port
- Bước 1: Vào modem mở port 6666 5622 5623 5632 (Cái này nghe có ng nói chỉ cần mở 6666 và 5623 là dc, mình gà nên mở luôn cả 4 cho chắc ăn ))))
- Bước 2: Mở cửa sổ VMWare Edit => Virtual Network Adapter... => VMNet8 => NAT Setting => Add
Host port 6666
IP 113.69.169.111
VM Port 6666

Còn muốn chạy trên máy Vật Lý thì hơi phức tạp xíu....

taioi03
12-07-16, 12:19 AM
Subnet 255.255.255.0
Gateway 192.168.1.1
Một số trường hợp có thể ko vào net dc thì chỉnh luôn cái DNS Server của google là 8.8.8.8

- Bước 2: Chỉnh serverlist trong SQL Server thành 192.168.1.2 MacAddress kệ nó, lát tính sau.

- Bước 1: vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để xem IP Wan của máy mình.
- Bước 2: Mở máy ảo lên (nhớ là không cần chỉnh cái gì hết cứ mở lên đã rồi tính)
Đăng nhập xong bạn gõ "ifconfig" để xem hiện tại IP của máy Linux là bao nhiêu. (Mình đoán là 192.168.200.128 theo cách cài default của sv)

- Bước 3: Dùng WinSCP đăng nhập vào và ra ngoài thư mục root, đi vào đường dẫn etc/sysconfig mở file network sửa chỗ GATEWAY=113.69.169.2
Tiếp tục vào network-scripts rename ifcfg-eth0 thành ifcfg-eth00.bak còn ifcfg-eth0.bak rename lại thành ifcfg-eth0
Đây thực chất là chỉnh cho card mạng eth0 về chế độ IP tĩnh chứ ko phải tự cấp phát IP như ban đầu.

DEVICE=eth0
BOOTPROTO=static
BROADCAST=113.69.169.255
DHCPCLASS=
HWADDR=00:0C:29:A8:56:71 (Dòng này trong máy mấy bác như nào thì để yên, không được copy cái địa chỉ ví dụ này vào)
IPADDR=113.69.169.111
NETMASK=255.255.255.0
NETWORK=113.69.169.0
ONBOOT=yes

Chuột phải vào tên máy ảo chọn Setting... kiểm tra phần Network Adapter đã chọn NAT hay chưa, nếu chưa thì sửa lại còn ok rồi thì mở máy ảo lên lại thôi

- Bước 5: Mở máy ảo lên rồi "ifconfig" phát xem IP nó đã đúng là IP Wan hay chưa.
Tiếp tục dùng WinSCP mở
goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

AccSvrIP = 192.168.1.2
[FixIp]
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = 192.168.1.2
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1

Bạn mở SQL Server bên win rồi paste cái Mac 00-0C-29-EB-14-BE vào serverlist luôn nhé

Rồi chạy sv như bình thường. Đến bước này coi như bạn đã vào được sv rồi nhưng để người khác trên mạng vào game bạn phải mở port.

- Bước 1: Vào modem mở port 6666 5622 5623 5632 (Cái này nghe có ng nói chỉ cần mở 6666 và 5623 là dc, mình gà nên mở luôn cả 4 cho chắc ăn ))))
- Bước 2: Mở cửa sổ VMWare Edit => Virtual Network Adapter... => VMNet8 => NAT Setting => Add
Host port 6666
IP 113.69.169.111
VM Port 6666

đã thử cách mà bạn đã nêu trên . đánh tài khoản password ok. chọn nhân vật vào game thì "kết nối máy chủ thất bại, vui lòng kiểm tra lại đường truyền "

cuongvh93
12-07-16, 08:05 AM
đã thử cách mà bạn đã nêu trên . đánh tài khoản password ok. chọn nhân vật vào game thì "kết nối máy chủ thất bại, vui lòng kiểm tra lại đường truyền "

IP máy ảo phải i xì nhíp IP Wan mới đc nha bác :D

taioi03
12-07-16, 08:22 AM
IP máy ảo phải i xì nhíp IP Wan mới đc nha bác :D

Mình config IP Wan cũng bị lỗi y chang !
chọn nhân vật ok.vào game "kết nối thất bại "
mình đã mở các port cần rồi : 5622,5623,5632,6666.
vậy còn thiếu chỗ nào nữa ta. bạn thông não cho mình với !

cuongvh93
12-07-16, 08:44 AM
Mình config IP Wan cũng bị lỗi y chang !
chọn nhân vật ok.vào game "kết nối thất bại "
mình đã mở các port cần rồi : 5622,5623,5632,6666.
vậy còn thiếu chỗ nào nữa ta. bạn thông não cho mình với !

Lỗi này mình đã từng bị. do IP máy local k trùng với IP Wan.

roianthit
12-07-16, 08:58 AM
mn cho mình hỏi đây là bị lỗi gì vậy :(

hichay
12-07-16, 09:04 AM

chưa chạy lệnh service mysqld start

hoặc chưa cài đặt mysqld trên linux

cuongvh93
12-07-16, 09:11 AM

CentOS này bạn tự cài hay dow của ai vậy? xem trong file bishop.cfg những dòng liên quan đến database xem sao. thấy nó để fail database kìa.

roianthit
12-07-16, 09:26 AM
CentOS này bạn tự cài hay dow của ai vậy? xem trong file bishop.cfg những dòng liên quan đến database xem sao. thấy nó để fail database kìa.

Centos của bạn mình ko mở lên đc
Nên mình dùng centos của ver khác

cuongvh93
12-07-16, 10:06 AM
Đây là LB Admin mình vừa edit lại thêm vài thứ nữa, ai cần dùng thì lấy về dùng nha các bạn.

Chỉ việc tải về chép đè vào Server và Client là xong :D

ntnh19_4
12-07-16, 10:20 AM
Subnet 255.255.255.0
Gateway 192.168.1.1

DEVICE=eth0
BOOTPROTO=static
BROADCAST=113.69.169.255
DHCPCLASS=
IPADDR=113.69.169.111
NETMASK=255.255.255.0
NETWORK=113.69.169.0
ONBOOT=yes

Tiếp tục dùng WinSCP mở
goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

AccSvrIP = 192.168.1.2
[FixIp]
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = 192.168.1.2
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1

Host port 6666
IP 113.69.169.111
VM Port 6666

cái này chạy config trên 2 máy ảo theo hướng dẫn cài trên win 8 > được không a???

cuongvh93
12-07-16, 02:37 PM
.................................................. ........................................edit

N.T.S.1802
12-07-16, 04:11 PM
Em thấy trong game có chức năng đổi tên nhân vật chỗ lễ quan
nhưng khi em bấm vào đổi nhập tên nhân vật muốn đổi sau đó bấm xác nhận
nhưng vẫn không có hiện tượng gì xảy ra.
Bác nào biết cách fix lại xin chỉ giúp em với ạ.

ntnh19_4
12-07-16, 09:38 PM
.................................................. ........................................edit

a Cường chỉ e chơi qua hamachi cũng được a, hamachi làm theo hướng dẫn tới phần yum install LSB nó không được, hình như centos nó không kết nối mạng được (:|(:|(:|

cuongvh93
12-07-16, 09:53 PM
a Cường chỉ e chơi qua hamachi cũng được a, hamachi làm theo hướng dẫn tới phần yum install LSB nó không được, hình như centos nó không kết nối mạng được (:|(:|(:|

Mình không biết config chơi qua hamachi, làm trên máy ảo thì mình share bí kiếp đó rồi đó bạn :D

ntnh19_4
12-07-16, 09:54 PM
Mình không biết config chơi qua hamachi, làm trên máy ảo thì mình share bí kiếp đó rồi đó bạn :D

cái của a share làm trên 2 máy ảo được ko a, 1 máy ảo win 1 máy ảo linux, sao e làm thử nhưng bên máy win không có mạng nên không chạy cái SecureCRT đc. :(

cuongvh93
12-07-16, 09:58 PM
cái của a share làm trên 2 máy ảo được ko a, 1 máy ảo win 1 máy ảo linux, sao e làm thử nhưng bên máy win không có mạng nên không chạy cái SecureCRT đc. :(

được bạn. 1 máy chạy card NAT, 1 máy chạy card Bridged cũng đc nữa.

ntnh19_4
12-07-16, 10:09 PM
được bạn. 1 máy chạy card NAT, 1 máy chạy card Bridged cũng đc nữa.

máy nào card NAT máy nào card Brig a, máy ảo e đang là IP WAN, còn máy ảo Win XP là 192.168.1.200 á
a có yahoo hay fb gì ko, chỉ e config với, gần làm đc. rồi bị vướng khúc đó à :(

cuongvh93
12-07-16, 10:29 PM
máy nào card NAT máy nào card Brig a, máy ảo e đang là IP WAN, còn máy ảo Win XP là 192.168.1.200 á
a có yahoo hay fb gì ko, chỉ e config với, gần làm đc. rồi bị vướng khúc đó à :(

Máy CentOS card NAT, máy Windows Card Brigded rồi config IP thôi.

goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

AccSvrIP = IP(Win)
IntranetIp = IP(Linux)
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = IP(Win)
InternetIp = IP(Linux)
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=IP(Linux)

ntnh19_4
12-07-16, 10:49 PM
Máy CentOS card NAT, máy Windows Card Brigded rồi config IP thôi.

goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1
InternetIp = 127.0.0.1

AccSvrIP = IP(Win)
IntranetIp = IP(Linux)
InternetIp = 127.0.0.1

relay_config.ini
address = IP(Win)
InternetIp = IP(Linux)
IntranetIp = 127.0.0.1

servercfg.ini
[FixIp]
IntranetIp=127.0.0.1
InternetIp=IP(Linux)

vậy còn IP của máy ảo WIN để 1.200 hay là để ip động luôn a ????? e để ip động thì không chạy đc. Paysys

cuongvh93
12-07-16, 10:54 PM
vậy còn IP của máy ảo WIN để 1.200 hay là để ip động luôn a ????? e để ip động thì không chạy đc. Paysys

Khi nói đến Server thì có ai dùng ip động bao giờ đâu bạn...... từ máy CentOS phải chắc chắn 100% ping tới máy Windows.

aphrodite
13-07-16, 08:30 AM
tình hình sau khi chơi 1 thời gian em phát hiện ra một số lỗi:
- Em vào phái = npc tân thủ thôn làm hết nhiệm vụ từ 1x-9x sau một thời gian đăng nhập lại thì bị xóa mất (ko phải xóa hẳn, vì nó vẫn còn trong bang).
- Các bác chỉ em fix npc công bình tử mở đấu trường, em pt 2 người rồi mà ko vào đấu trường pk đc.
Mong cao nhân xuống núi giúp đỡ nhức đầu vì cái #1, ko bik fix làm sao.

vikingnguyen
13-07-16, 11:52 AM
Chào các bác…. Sau vài ngày nghiên cứu thì em cũng đã có những update cho thú vui chơi off thêm kích thích :D về bản update lần này thì không có gì nhiều chủ yếu là có thêm Hoa Sơn cho anh em nghịch thôi. Các bác pro thì bỏ qua cho em nha, lỗi thì còn cũng nhiều, anh em về xem nếu fix được thì fix cho nó hoàn thiện :D
Lỗi đồ Hoa Sơn còn tồn động là nó k hiện chữ Hoa Sơn phái ở chổ Yêu Cầu Môn Phái, mình mò muốn nát cái Server mà k biết nó nằm ở đâu. Bác nào mò được hay biết thì cho mình biết với nha :D

- Thêm tài phú binh giáp cho các trang bị của Hoa Sơn
- Fix lỗi không vào được khu vực bang.
- Mặc được trang bị Hoa Sơn
- Thêm phái hoa sơn theo bản Hoa Sơn của bác Đức chia sẻ trên diễn đàn, có skill Lăng Ba Vi Bộ, nhờ 1 bài trên forum nên skill Huyền Nhãn Vân Yên của Hoa Sơn này có thêm lăng ba vi bộ, nhưng chỉ được 1 tí xíu thôi, buông chuột ra là mất.

IPADDR=192.168.100.100
GATEWAY=192.168.100.2
DNS1=192.168.100.2

Link nè các bác:

Server + CentOS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Only Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PatchClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MOng bác giúp đỡ cho em ! Số là em down bản này về xong cài đặt đúng tất từ bản jxser thay thế và thử luôn cả bản CENTOS của bác share . Nhưng ko biết lý do vì sao mà cái vụ "Thần Hành Phù" và "Thổ Địa Phù" vĩnh viễn đã bị lỗi , lúc lập nhân vật thì báo là trên cấp 5 mới sử dụng đc , em cho cấp 6 thì báo "hiện tại ko sử dụng đc THP" . Dù cấp bao nhiêu cũng ko đc . Sau đó em load sever lại thì lại dùng đc ! Em dùng THP đi Mạc Cao Quật , lên đó giao lưu với mấy em quái thì lại ko phù đc , cũng ko THP đc luôn ! CỨ báo "HIện tại bạn ko sử dụng đc THP hoặc TĐP" . EM mới tức quá em ko thèm sương tình - đằng long nữa , nhưng em thích cái "Lệnh bài admin" quá nên em copy file Lễ Quan , file LBadmin.lua gì gì đó , 6 file trong 004 , các file 004 trong gateway và sever1 chuyển qua server V4 của tranminhdo và Viethoa3 up lên từ Joken9x . Lỗi tương tự xảy ra cho THP và TĐP . Thế là với hiểu biết nông cạn nên em nghĩ là có khả năng ko đồng bộ hay là sai thứ tự gì đó trong cái file "magicscript" ở trong 004 ko ! Nhưng khả năng em thì có hạn nên em ko thể hiểu đc . EM trình bày lên đây mong là anh chị em , bạn bè nào gặp thì cũng vote cho phát hay tìm ra thêm lỗi nào nhờ bác Cuong Fix để ra 1 bản hoàn thiện cho anh em cùng vui thỏa ước ao JX bấy lâu nay
PS : em cũng có down bản LBAM của 1 topic riêng, copy và y như bác chỉ nhưng khi click chuột phải vào cái LBAM hoặc bỏ vào ô phím tắt ấn thì im re ko thấy chuyện gì xảy ra ! Kính mong bác giúp đỡ em cũng như các bạn khác ! Yêu các bác DEV game vô cùng , chỉ mong đc 1 lần gặp 1 trong các bác học hỏi để phụ giúp các bác đc phần nào !

cuongvh93
13-07-16, 12:02 PM
MOng bác giúp đỡ cho em ! Số là em down bản này về xong cài đặt đúng tất từ bản jxser thay thế và thử luôn cả bản CENTOS của bác share . Nhưng ko biết lý do vì sao mà cái vụ "Thần Hành Phù" và "Thổ Địa Phù" vĩnh viễn đã bị lỗi , lúc lập nhân vật thì báo là trên cấp 5 mới sử dụng đc , em cho cấp 6 thì báo "hiện tại ko sử dụng đc THP" . Dù cấp bao nhiêu cũng ko đc . Sau đó em load sever lại thì lại dùng đc ! Em dùng THP đi Mạc Cao Quật , lên đó giao lưu với mấy em quái thì lại ko phù đc , cũng ko THP đc luôn ! CỨ báo "HIện tại bạn ko sử dụng đc THP hoặc TĐP" . EM mới tức quá em ko thèm sương tình - đằng long nữa , nhưng em thích cái "Lệnh bài admin" quá nên em copy file Lễ Quan , file LBadmin.lua gì gì đó , 6 file trong 004 , các file 004 trong gateway và sever1 chuyển qua server V4 của tranminhdo và Viethoa3 up lên từ Joken9x . Lỗi tương tự xảy ra cho THP và TĐP . Thế là với hiểu biết nông cạn nên em nghĩ là có khả năng ko đồng bộ hay là sai thứ tự gì đó trong cái file "magicscript" ở trong 004 ko ! Nhưng khả năng em thì có hạn nên em ko thể hiểu đc . EM trình bày lên đây mong là anh chị em , bạn bè nào gặp thì cũng vote cho phát hay tìm ra thêm lỗi nào nhờ bác Cuong Fix để ra 1 bản hoàn thiện cho anh em cùng vui thỏa ước ao JX bấy lâu nay
PS : em cũng có down bản LBAM của 1 topic riêng, copy và y như bác chỉ nhưng khi click chuột phải vào cái LBAM hoặc bỏ vào ô phím tắt ấn thì im re ko thấy chuyện gì xảy ra ! Kính mong bác giúp đỡ em cũng như các bạn khác ! Yêu các bác DEV game vô cùng , chỉ mong đc 1 lần gặp 1 trong các bác học hỏi để phụ giúp các bác đc phần nào !

Mình dùng phù bình thường k bị vấn đề gì hết bạn ơi. đây là LB admin nè bác chép đè lên sv bác đang chơi thử xem.

Bác đè lên server này luôn cũng đc, mình sợ bạn chưa đồng bộ Client đó.

vikingnguyen
13-07-16, 12:04 PM
Mình dùng phù bình thường k bị vấn đề gì hết bạn ơi. đây là LB admin nè bác chép đè lên sv bác đang chơi thử xem.

Bác đè lên server này luôn cũng đc, mình sợ bạn chưa đồng bộ Client đó.

Vậy xin bác share giúp em cái client bác đang sài đc ko ạ ! Có lẽ vấn đề nằm ở chỗ Client của em rồi !

cuongvh93
13-07-16, 12:08 PM
Vậy xin bác share giúp em cái client bác đang sài đc ko ạ ! Có lẽ vấn đề nằm ở chỗ Client của em rồi !

Mình có up patch lên mà bạn. Bạn dow client VNG về xóa hết chừa mục data, rồi chép đè patch mình vào.

ntnh19_4
13-07-16, 07:35 PM
Khi nói đến Server thì có ai dùng ip động bao giờ đâu bạn...... từ máy CentOS phải chắc chắn 100% ping tới máy Windows.

e không tài nào kết nối mạng cho máy ảo win đc., đã chỉnh wa 8 8 8 8 nhưng vào thử website không đc. a Cường ơi
với lại cái khúc này
relay_config.ini
address = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-EB-14-BE[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1

cái MAC này là của cái nào vậy a Cường :(

cuongvh93
13-07-16, 07:46 PM
e không tài nào kết nối mạng cho máy ảo win đc., đã chỉnh wa 8 8 8 8 nhưng vào thử website không đc. a Cường ơi
với lại cái khúc này
relay_config.ini
address = 192.168.1.2
MacAddress = 00-0C-29-EB-14-BE[FixIp]
IntranetIp = 127.0.0.1

cái MAC này là của cái nào vậy a Cường :(

MAC đó là của con Win, Windows cho xài card Brigded thì cấu hình ip như máy thật của bạn đó.

ntnh19_4
13-07-16, 07:59 PM
MAC đó là của con Win, Windows cho xài card Brigded thì cấu hình ip như máy thật của bạn đó.

máy thật e xài Wifi IP động, mà set IP 1 cái là nó mất internet :(

kuroo123
13-07-16, 08:30 PM
vào client/package.ini
mở file package.ini
thêm mấy dòng ở dưới vào cuối trong file
nhớ trong thư mục Data phải có các file này nha
36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak

Em làm theo hướng dẫn copy mấy file data đó vào Client của VL thu phí rồi thêm mấy dòng lệnh đó vào file package.ini rồi mà tại sao mặc đồ hắc thần, long tương vẫn bị tàng hình nhỉ? 8-x

vuduymanh
13-07-16, 10:20 PM
Em làm theo hướng dẫn copy mấy file data đó vào Client của VL thu phí rồi thêm mấy dòng lệnh đó vào file package.ini rồi mà tại sao mặc đồ hắc thần, long tương vẫn bị tàng hình nhỉ? 8-x

Bạn vào client/settings/
Xóa thư mục npcrec đi chạy game xem dc ko

N.T.S.1802
14-07-16, 12:08 AM

Cho mình hỏi mấy file này
36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak
lấy ở đâu để chép vào client

vuduymanh
14-07-16, 06:00 AM
Cho mình hỏi mấy file này
36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak
lấy ở đâu để chép vào client
Volammienphi.zing.vn
Tải về cài đặt update phiên bản mới rồi lấy file trên
Chép vào data thu phí

tvnnam
14-07-16, 06:33 AM
ACE cho mình hỏi ? giờ muốn xóa Dữ liệu cũ của BXH có trong sever này ở file nào nhỉ? và chức năng BXH vẫn hoạt động không vậy? sao mình ko thấy nó cập nhập;))

kuroo123
14-07-16, 08:36 AM
Bạn vào client/settings/
Xóa thư mục npcrec đi chạy game xem dc ko

Patch của anh cuongvh93 up lên ko có mục npcres đó nên em tải về chép vào client cũng ko có mà sao ko hiển thị dc nhỉ?

vuduymanh
14-07-16, 09:27 AM
Patch của anh cuongvh93 up lên ko có mục npcres đó nên em tải về chép vào client cũng ko có mà sao ko hiển thị dc nhỉ?

Bạn update client vng thu phí mới nhất là dc

tvnnam
14-07-16, 09:53 AM
ACE cho mình hỏi ? giờ muốn xóa Dữ liệu cũ của BXH có trong sever này ở file nào nhỉ? và chức năng BXH vẫn hoạt động không vậy? sao mình ko thấy nó cập nhập;))

up cho ai đi qua biết giúp mình chút nào? mò mãi ko ra ~X(

shppero
14-07-16, 11:06 AM
up cho ai đi qua biết giúp mình chút nào? mò mãi ko ra ~X(

Em thấy hàm này k biết có phải k. a xem thử nha. e cũng chưa thử :P.

function XoaXepHang()
for i=10277,10286 do
Ladder_ClearLadder(i)
end
Ladder_ClearLadder(10119)
end

tvnnam
14-07-16, 11:11 AM
ok bạn... tối về mình thử xem thế nào.... thế incule có liên kết đến file nào ko bạn?

shppero
14-07-16, 11:12 AM
ok bạn... tối về mình thử xem thế nào.... thế incule có liên kết đến file nào ko bạn?

chắc là 2 file này nè a. e thấy trong file nó include như thế hehe.
IncludeLib("RELAYLADDER");
IncludeLib("TONG")

ntnh19_4
14-07-16, 11:00 PM

e ping được rồi mà sao tới phần chạy cái secureCRT nó bị ????? vậy a, giúp e với sắp làm được rồi :(

shppero
15-07-16, 12:52 AM
sau khi dùng hàm xóa BXH thì k load được nửa;
a tvnnam ơi a có dùng cái hàm đó chưa. làm s để load lại bxh ta :D

hvaquang
15-07-16, 02:06 AM
Last login: Fri Jul 15 01:59:05 2016 from 192.168.1.1
ProtocolVersion:65
>>>Goddess connected
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

- Load tới đó rồi gặp lỗi bác thớt biết làm sao k ????

tvnnam
15-07-16, 08:45 AM
sau khi dùng hàm xóa BXH thì k load được nửa;
a tvnnam ơi a có dùng cái hàm đó chưa. làm s để load lại bxh ta :D

đã dùng thử.... qua 12h đêm nó reset lại BXH..... Còn cập nhập phải qua 12h đêm hôm sau nữa thì phải... đợi thử xem

cuongvh93
15-07-16, 08:50 AM
Dạo này đặt cái JX này ở Server công ty, lười remote vào Server công ty tạo account nên có viết 1 cái Web ASP.net để tạo tài khoản trên Web, có ae nào muốn tạo tk trên Web không mình share cho.

shppero
15-07-16, 08:55 AM
Dạo này đặt cái JX này ở Server công ty, lười remote vào Server công ty tạo account nên có viết 1 cái Web ASP.net để tạo tài khoản trên Web, có ae nào muốn tạo tk trên Web không mình share cho.

share luôn cái server đi bác Cường ơi :D:)>-:)>-:)>-

đã dùng thử.... qua 12h đêm nó reset lại BXH..... Còn cập nhập phải qua 12h đêm hôm sau nữa thì phải... đợi thử xem

chắc phải vạy r :D. a có thể cho e xin skype hay j đó để nc được k. học hỏi nhiều thứ :D

tvnnam
15-07-16, 09:01 AM
Last login: Fri Jul 15 01:59:05 2016 from 192.168.1.1
ProtocolVersion:65
>>>Goddess connected
[ERROR]Failed to connect to Paysys[192.168.1.200:5002]

- Load tới đó rồi gặp lỗi bác thớt biết làm sao k ????

có thể do các lỗi sau:
1 là config IP trong sever chưa đúng và set quyền cho sever
2 là bị firewall block hay antivirus firewall
3. Ip,Mac linux trong MySQL windows chưa chuẩn
và 1 lỗi cơ bản nữa là chưa mở mysqld trong linux lên .... bạn tắt đi và bật lại thử xem

hướng dẫn cách 1:
 config IP
gateway:
bishop.cfg thành
AccSvrIP = 192.168.1.200

goddess.cfg thành

s3relay:
relay_config.ini thành
address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên
IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
servercfg.ini thành
InternetIp=192.168.1.100
IntranetIp=127.0.0.1

set quyền cho sever:

- Sét quyền root 7777 cho 4 file jxlinux_y, bishop_y, goddess_y, s3relay_y
Chuột phải vào các file đó trong jxser mở bằng winscp
rồi propertile rồi đổi con số bên dưới thành 7777 là dc
- Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn propertie rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

KangGary
15-07-16, 09:41 AM
Các bác cho em hỏi chút là giờ em muốn chạy bằng domain thay vì ip tĩnh có được không ạ. và nữa là làm sao để cấu hình kết nối trong file game.exe tránh phải vào file setting trong client đó vì lộ IP dễ bị doss lắm ạ

N.T.S.1802
15-07-16, 01:53 PM
Volammienphi.zing.vn
Tải về cài đặt update phiên bản mới rồi lấy file trên
Chép vào data thu phí
Thank bạn! cho mình hỏi nữa. Mình muốn add thêm chức năng mở rộng rương
1 - 2 -3 vào lệnh bài hoặc vào NPC nào đó. Thì mình cần làm những gì.?

ntnh19_4
15-07-16, 02:37 PM

mình chạy config theo bạn hướng dẫn nhưng chỉ còn duy nhất secure CRT là không chạy à bạn, bị lỗi ???? mặc dù đã ping wa lại đều ok hết rồi [-O

cuongvh93
15-07-16, 02:41 PM
mình chạy config theo bạn hướng dẫn nhưng chỉ còn duy nhất secure CRT là không chạy à bạn, bị lỗi ???? mặc dù đã ping wa lại đều ok hết rồi [-O

Bạn edit lại IP trong SecureCRT chưa?

kuroo123
15-07-16, 02:45 PM
Thank bạn! cho mình hỏi nữa. Mình muốn add thêm chức năng mở rộng rương
1 - 2 -3 vào lệnh bài hoặc vào NPC nào đó. Thì mình cần làm những gì.?

Hàm mở rộng rương OpenStoreBox(X), X=1,2,3 hoặc bạn tham khảo code cho NPC Thẩm Cửu của server Bắc Nam

ntnh19_4
15-07-16, 02:50 PM
Bạn edit lại IP trong SecureCRT chưa?

edit ở file nào vậy bạn, mình có tìm nhưng ko thấy file nào chứa ip hết :(

cuongvh93
15-07-16, 02:56 PM
edit ở file nào vậy bạn, mình có tìm nhưng ko thấy file nào chứa ip hết :(

ntnh19_4
15-07-16, 03:00 PM

mình sửa lại giống rồi mà vẫn ????? bạn à :(

cuongvh93
15-07-16, 03:08 PM

mình sửa lại giống rồi mà vẫn ????? bạn à :(

Máy CentOS đang để IP Wan????.............

ntnh19_4
15-07-16, 03:09 PM
Máy CentOS đang để IP Wan????.............

đúng rùi bạn, mình cài theo cái hướng dẫn hôm bữa bạn quote á

cuongvh93
15-07-16, 03:13 PM
đúng rùi bạn, mình cài theo cái hướng dẫn hôm bữa bạn quote á

Vậy thì trỏ vào IP của máy thật. khi đó máy thật sẽ NAT vào VMware, nếu muốn mở Onl thì vào NATSetting trong VMware mở Port nữa.

ntnh19_4
15-07-16, 03:24 PM
Vậy thì trỏ vào IP của máy thật. khi đó máy thật sẽ NAT vào VMware, nếu muốn mở Onl thì vào NATSetting trong VMware mở Port nữa.

không được luôn bạn, hixhix

vuduymanh
15-07-16, 03:58 PM

sao ko làm theo cách này rồi chép server vào