PDA

View Full Version : [JX] Jup đỡ việt hóa các thành thị ạ :D

nguyenhuynhduc
25-06-16, 06:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

E muốn vh đoạn code trong hình. Ai bik chỉ e với. E có tìm tới đoạn code nhưng k thấy đoạn tiếng trung quốc ý

Đây là đoạn code ACE jup với

function GameInfo()
Say("Muèn t×m hiÓu th«ng tin thµnh thÞ nµo?", 9, GetCityAreaName(1).."/CityInfo", GetCityAreaName(2).."/CityInfo", GetCityAreaName(3).."/CityInfo", GetCityAreaName(4).."/CityInfo", GetCityAreaName(5).."/CityInfo", GetCityAreaName(6).."/CityInfo", GetCityAreaName(7).."/CityInfo", "Trë vÒ/ArenaMain", "Kh«ng cÇn ®©u/OnCancel");
end;

function CityInfo(nSel)
local nCityId = nSel + 1;
SetTaskTemp(245, nCityId);
if (nCityId < 1 or nCityId > 7) then
return
end;
Say(format("Muèn t×m hiÓu th«ng tin g× vÒ c«ng thµnh chiÕn %s?",GetCityAreaName(nCityId)), 4,
"T×nh h×nh b¸o danh/RegisterInfo",
"C«ng thµnh chiÕn sù /CityWarInfo",
"Trë vÒ/GameInfo",
"Kh«ng cÇn ®©u/OnCancel");
end;

e mún vh nó thì vào chỗ nào ACE jup với TKS ạ

bil4i3n
25-06-16, 06:51 PM
CITYWAR_ARRANGE =
{
{3,4, "Ph­îng T­êng"},--
{1,2, "Thµnh §«"},--
{2,3, "§¹i Lý"},--
{5,6, "BiÖn Kinh"},--
{4,5, "T­¬ng D­¬ng"},--
{0,1, "D­¬ng Ch©u"},--
{6,0, "L©m An"},--
}

shppero
25-06-16, 09:38 PM
CITYWAR_ARRANGE =
{
{3,4, "Ph­îng T­êng"},--
{1,2, "Thµnh §«"},--
{2,3, "§¹i Lý"},--
{5,6, "BiÖn Kinh"},--
{4,5, "T­¬ng D­¬ng"},--
{0,1, "D­¬ng Ch©u"},--
{6,0, "L©m An"},--
}

minh dung notepad++ để việt hóa hã bạn.
mình chạy notepad++ trên máy that của mình để xem các file .lua mà vẫn hiển thị tiếng việt dc k bạn ???
mình chạy win 10

bil4i3n
25-06-16, 10:05 PM
minh dung notepad++ để việt hóa hã bạn.
mình chạy notepad++ trên máy that của mình để xem các file .lua mà vẫn hiển thị tiếng việt dc k bạn ???
mình chạy win 10

Được nha, mình vẫn đang dùng win 10 đó thôi :)
tải Font này về mà việt hóa LINK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nguyenhuynhduc
25-06-16, 11:42 PM
Đã coppy của a biladen vào Nhưng vẫn Tiếng trung quốc A xem đoạn code thử còn chỗ nào hướng dẫn e với

shppero
25-06-16, 11:45 PM
Được nha, mình vẫn đang dùng win 10 đó thôi :)
tải Font này về mà việt hóa LINK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hiện bạn có onl yahoo k, mình hỏi tí :D

bil4i3n
26-06-16, 01:05 AM
Đã coppy của a biladen vào Nhưng vẫn Tiếng trung quốc A xem đoạn code thử còn chỗ nào hướng dẫn e với
mai rảnh team qua mình fix cho đoạn đó, lâu quá không nhớ nổi, mở ctc đã hơn năm rồi :|

hiện bạn có onl yahoo k, mình hỏi tí :D
mai on rồi pm cho mình.

nguyenhuynhduc
26-06-16, 06:59 PM
A rảnh chưa team jup e với ~X(~X(~X(~X(