PDA

View Full Version : [JX] Share bản Ver 4 TranMinhDo add thêm Đằng Long + Tinh Sương.

cuongvh93
16-06-16, 08:35 PM
Mình chỉ gà mờ làm chơi cho vui thôi, ai pro thì bỏ qua cho mình, tự sướng là chính mà hehe, mình bỏ Hoa Sơn Trúc Ông ra vì không hiểu sao đồ Hoa Sơn không mặc được. Mình cũng đang tìm cách fix.
mình đang chỉnh sữa thêm vài thứ nữa rồi up link sau. Ai chưa làm được thì dow về tự sướng cho vui :D Các bạn vào game lại lể quan lấy LB Admin dùng, trong LB Admin có tất cả các thứ :D GM là id: administrator, tên nhân vật: Administrator

Update do lỗi trang bị Võ Đang:

Hôm nay mình sẽ Update lại server vì trang bị của Võ Đang rê chuột vào là bị dis game, và trang bị Đằng Long VĐ cấp 120 sẽ mặc được chứ k phải 180 như trước. Tiếc 1 điều là Hoa Sơn, Hoa Sơn có tất cả Trang Bị từ Tư Mãng cho đến Tinh Sương nhưng vẫn bị lỗi như trước là không mặc được, nó không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn ở trang bị, mình gà quá k fix được lỗi này. Mong cao nhân fix được cho ae trãi nghiệm thêm :D Mình sẽ up PatchClient và ClientFull vì thấy nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá :D

Note: Do pasword và id pays e đã đổi lại nên bác nào có server đang chạy đc rồi thì copy các file goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini từ server cũ của các bác đè vào server này nha.

LinkUpdate:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PatchClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ClientFull: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào setup Server sạch mà k nhấp vào NPC được thì dùng bộ WinSCP này để chép file vào CentOS xem như thế nào. Lúc trước mình cũng bị chép qua CentOS bị lỗi font không nhấp vào NPC được, mình xài bản này thì hết bị.

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Up vài hình trang bị Hoa Sơn hóng cao nhân chỉ điểm :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ztviet
16-06-16, 08:47 PM
Hs muốn sài thoát ra vào lại. Test

cuongvh93
16-06-16, 08:51 PM
Hs muốn sài thoát ra vào lại. Test

Mình restart lại server luôn rồi mà cũng k đc :D

dongmau
16-06-16, 08:57 PM
Chủ Thớt cho xin patch luôn với nha :)
UPpppppppppppppppppppppppppppppp
hóng :P

HungDevJX
16-06-16, 09:09 PM
Tinh Sương Đẩy đủ res luôn hã bạn ;));));));))

ztviet
16-06-16, 09:43 PM
Vãi cha đức hỏi câu. Giờ clb này đứa nào chả có. Mới dưới đất chui lên à
2 3 trang thôi. Chịu khó xem đê b-(8-}

HungDevJX
16-06-16, 09:53 PM
Vãi cha đức hỏi câu. Giờ clb này đứa nào chả có. Mới dưới đất chui lên à
2 3 trang thôi. Chịu khó xem đê b-(8-}

Vãi đùa nhau à ông. Bản Res Tinh Suonh tranminhdo bán 5tr sao h share đầy diễn đàn vậy . Ôn thì 1 chút mà có biến rồi8-x8-x8-x8-x8-x

kenlucky2000
17-06-16, 01:17 AM
thansk thớt !!!!!!!!!!!!!!!!!!! hóng opt all trang bị full 6 dòng :))

cuongvh93
17-06-16, 10:30 AM
thansk thớt !!!!!!!!!!!!!!!!!!! hóng opt all trang bị full 6 dòng :))

E đã update link rồi, ráng nhớ đê hướng dẫn e fix cái Hoa Sơn bác ơi........ :D :D

HungDevJX
17-06-16, 10:59 AM
E đã update link rồi, ráng nhớ đê hướng dẫn e fix cái Hoa Sơn bác ơi........ :D :D

Bác ném cho cái patch mà k Pak lại với :D :D

cuongvh93
17-06-16, 11:04 AM
Bác ném cho cái patch mà k Pak lại với :D :D

pak có mấy file thôi mà bác. chỉ có dmjx01.pak --> dmjx06.pak thôi à. đâu có nặng đâu :D... à bác có Scripts sách kỹ năng 90 không share mình với :D:D:D:d

hungnha18
17-06-16, 11:30 AM
pak có mấy file thôi mà bác. chỉ có dmjx01.pak --> dmjx06.pak thôi à. đâu có nặng đâu :D... à bác có Scripts sách kỹ năng 90 không share mình với :D:D:D:d

cái này chép đè jxser vào ver3 của yoken hả bác

cuongvh93
17-06-16, 11:42 AM
cái này chép đè jxser vào ver3 của yoken hả bác

Xóa jxser cũ rồi chép cái này vào bác ơi.

hungnha18
17-06-16, 12:35 PM
Xóa jxser cũ rồi chép cái này vào bác ơi.

thank you bác cuongvh93 nha 30 chả r

HungDevJX
17-06-16, 01:02 PM

Viết đi bác :) nó đơn giản mà :D

Cái goiquid e lấy ném qá SV e rồi mang bộ trang bị tinh sương thì nó ra không khí. Res k có. Fix ntn đây ta :-*:-*:-*:-* hồi h k bik res sao luôn ai thông não phát với :P

tvnnam
17-06-16, 03:31 PM
Viết đi bác :) nó đơn giản mà :D

Cái goiquid e lấy ném qá SV e rồi mang bộ trang bị tinh sương thì nó ra không khí. Res k có. Fix ntn đây ta :-*:-*:-*:-* hồi h k bik res sao luôn ai thông não phát với :P

Settings -> item: goldequipres.txt
Settings -> item->004: goldequip.txt

Chép vào đồng bộ Server và client

HungDevJX
17-06-16, 03:46 PM

tvnnam
17-06-16, 04:07 PM

update client thu phí mới nhất chưa bạn? dùng client sạch chưa chép path sever cũ nhé......rồi chép path của sever này vào thử xem.... nếu vẫn ko đc thì mình cũng bó tay thật

HungDevJX
17-06-16, 04:12 PM
update client thu phí mới nhất chưa bạn? dùng client sạch chưa chép path sever cũ nhé......rồi chép path của sever này vào thử xem.... nếu vẫn ko đc thì mình cũng bó tay thật

Để e úp client mới thử chứ client sạch hoàn toàn :D :D

KangGary
17-06-16, 04:38 PM
Xài client bản thu phí đi
Copy client ra 1 folder riêng, để dành update

hocdevgame
17-06-16, 05:06 PM

Ví dụ sever mình ,muốn copy những dòng trong file này nó có ra k bác

hungnha18
17-06-16, 06:24 PM
trong bishoh.cfg Account= jxserver nhỉ
goddess.cfg là User=root Databse=JXServer

xomnhalalop12
17-06-16, 08:28 PM
Bản này Tinh Sương Option có 5 dòng vậy con 1 dòng nữa đâu

Linh_JX
17-06-16, 10:33 PM
cám ơn bác :))))

bthhhz
17-06-16, 10:44 PM
cám ơn bác :))))

Linh óc chó .hahahah. con mợ mày :3

kenlucky2000
17-06-16, 11:03 PM
Không nhớ rõ bác ơi :( e bỏ hoa sơn lun rồi :( bác xem trong file goldequip hoặc là add hoa sơn = tay là sẽ không gặp lỗi, cho e hỏi luôn là opt áo VĐK mấy dòng vậy bác. Mạng yếu quá kéo ko nỗi :))

AlexKing
17-06-16, 11:39 PM
đồ tinh sương phải mix mới đẹp

show 1 tấm cho bằng ae ;);)

Xin giã biệt bạn lòng ơi
Trao trả môi người cười
Vì hai lối mộng hai hướng trông

....

magicattrib_ge.txt

magicdesc.txt

hên xui chép 2 file này vào thử xem full 6 dòng dc ko (tinh sương thì có load them 1 số opt mới nên chắc ko có full nổi r)

nguyenvanduc1
18-06-16, 04:52 AM

Xin giã biệt bạn lòng ơi
Trao trả môi người cười

....

magicattrib_ge.txt

magicdesc.txt

hên xui chép 2 file này vào thử xem full 6 dòng dc ko (tinh sương thì có load them 1 số opt mới nên chắc ko có full nổi r)

Cho xin ver 4 có phái Hoa Sơn với mấy anh ơi..! E tải trên mạng toàn ra thứ gì không? không đúng ver 4

nguyenvanduc1
18-06-16, 07:37 AM
[QUOTE=cuongvh93;1147990]Mình chỉ gà mờ làm chơi cho vui thôi, ai pro thì bỏ qua cho mình, tự sướng là chính mà hehe, mình bỏ Hoa Sơn Trúc Ông ra vì không hiểu sao đồ Hoa Sơn không mặc được. Mình cũng đang tìm cách fix.
mình đang chỉnh sữa thêm vài thứ nữa rồi up link sau. Ai chưa làm được thì dow về tự sướng cho vui :D Các bạn vào game lại lể quan lấy LB Admin dùng, trong LB Admin có tất cả các thứ :D GM là id: administrator, tên nhân vật: Administrator

Link:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Note: Do pasword và id pays e đã đổi lại nên bác nào có server đang chạy đc rồi thì copy các file goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini từ server cũ của các bác đè vào server này nha.
Vài hình ảnh cho vui :D

Cho mình hỏi sao Lệnh bài đi Vi Sơn Đảo và mấy lệnh bài Truyền Bắc gì đó không đi được, mình tới NPC thuyền phu rồi mà ko có?

cuongvh93
18-06-16, 08:51 AM
Tinh Sương mình đang dùng vẫn 6 dòng mà các bạn.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xin giã biệt bạn lòng ơi
Trao trả môi người cười

....

magicattrib_ge.txt

magicdesc.txt

UI bác nhìn đẹp vậy :D cho xin với bác ơi :P

data1990
18-06-16, 08:58 AM
Bác alexking xài bản win nên bác xin cũng không đưa vào linux đc đâu

bthhhz
18-06-16, 09:10 AM
Bác alexking xài bản win nên bác xin cũng không đưa vào linux đc đâu

biết thì nói. không biết thì đừng nên nói =))

cuongvh93
18-06-16, 09:17 AM
trong bishoh.cfg Account= jxserver nhỉ
goddess.cfg là User=root Databse=JXServer

AlexKing
18-06-16, 09:36 AM
biết thì nói. không biết thì đừng nên nói =))

ổng nói cũng đúng mà, đưa vào Linux thì chắc cũng dc mà cực lắm ai mà làm :(

nguyenvanduc1
18-06-16, 09:48 AM
làm sao thêm lệnh bài admin hay vậy ? chỉ mình với...thanks!

cuongvh93
18-06-16, 09:55 AM
làm sao thêm lệnh bài admin hay vậy ? chỉ mình với...thanks!

Mình lấy res của LB Hoàng Kim rồi cho nó vào magicscripts.txt rồi dùng lệnh lấy ra thôi hehehe

bthhhz
18-06-16, 10:00 AM
ổng nói cũng đúng mà, đưa vào Linux thì chắc cũng dc mà cực lắm ai mà làm :(

Tui đang nói tới việc Được và Không. đâu nói đên việc cực.
Vấn đề là làm đc. Nhưng bây giờ thời đại mì ăn liền rồi . hehe

nguyenvanduc1
18-06-16, 10:08 AM
Mình lấy res của LB Hoàng Kim rồi cho nó vào magicscripts.txt rồi dùng lệnh lấy ra thôi hehehe
Như giờ mình muốn thêm vài chức năng nữa vào lệnh bài, thì chỉnh chỗ nào?:):):):)

cuongvh93
18-06-16, 10:33 AM
Như giờ mình muốn thêm vài chức năng nữa vào lệnh bài, thì chỉnh chỗ nào?:):):):)

đường dẫn file LB Admin trong phần server1\scripts\global\lbadmin.lua đó bạn.

tvnnam
18-06-16, 11:09 AM
Cho xin ver 4 có phái Hoa Sơn với mấy anh ơi..! E tải trên mạng toàn ra thứ gì không? không đúng ver 4

ver 4 chính xác phái hoa sơn chưa đầy đủ và hoàn thiện bạn nhé... muốn chơi hoa sơn thì tìm sever khác có sẵn hoặc hiểu biết chút thì bạn thêm vào cũng đc

hochoigame
18-06-16, 11:16 AM
sửa thử 1 số option tinh sương trong đây goldequip.txt chạy sv bị lỗi goldequip.txt liền

tvnnam
18-06-16, 11:17 AM
Tui đang nói tới việc Được và Không. đâu nói đên việc cực.
Vấn đề là làm đc. Nhưng bây giờ thời đại mì ăn liền rồi . hehe

một sự thật phũ phàng ;)) còn có thể lấy từ kt, phong thần, vl2 ... sang đc huống chi cùng cha khác mẹ >:)

data1990
18-06-16, 01:20 PM
một sự thật phũ phàng ;)) còn có thể lấy từ kt, phong thần, vl2 ... sang đc huống chi cùng cha khác mẹ >:)

Cái mình nói là những người k chuyên dev sao đưa vào? Đâu phải nói với pro như các bác đâu

bthhhz
18-06-16, 03:48 PM

kaka. Đời mà anh. Nhiều người cứ thấy trước mắt, đâu biết phía sau có những gì =))
Cứ im im làm đc gì thì mình giữ thôi.

nguyenvanduc1
18-06-16, 04:11 PM
Cho mình hỏi như ver 3 có bán lệnh bài đi vi sơn đảo, mạn bắc thảo nguyên,... trong kỳ trân các..
Nhưng ver 4 lại không đi được, mình chỉnh lại chỗ nào ạ...? E cảm ơn

nguyenvanduc1
18-06-16, 04:55 PM

Cho e hỏi cách để online server này,.. .e làm hoài theo hướng dẫn trong gruop mà ko dc!... Cần pro giúp đỡ..!!!

HungDevJX
18-06-16, 05:44 PM
Cho e hỏi cách để online server này,.. .e làm hoài theo hướng dẫn trong gruop mà ko dc!... Cần pro giúp đỡ..!!!

Bạn onl VPS hay modem mình jup đỡ cho :)

cuongvh93
18-06-16, 07:27 PM

onl modem thì mình biết, onl VPS thì chịu. k có VPS để chuột bạch :D

nguyenvanduc1
18-06-16, 08:02 PM
onl modem thì mình biết, onl VPS thì chịu. k có VPS để chuột bạch :D

OK..! Hướng dẫn mình Online trên modem đi pan.... :)

nguyenhuynhduc
18-06-16, 10:14 PM
ỦA sao tinh sương có món OP 6 dòng có món 5 dòng. Có món 4 dòng.
Có lúc 2 dòng hiện Kề bên là sao ta

Ai bik fixx hướng dẫn mình với :(:(:(:(

caddy389
19-06-16, 12:22 AM
cái này sao ko có DB để actack vậy ad ..... em chưa cài như vậy hlep với

hungnha18
19-06-16, 01:05 AM
ông chủ post nói copy bishop goddess.. của cái khác đè vào cái của ông chạy như bt

xomnhalalop12
19-06-16, 10:18 AM
anh em nào cài server này mà có res Đằng Long Tinh Sương ko?

hungnha18
19-06-16, 12:26 PM
anh em nào cài server này mà có res Đằng Long Tinh Sương ko?

bản này có rồi ma ...................... 30 char

xomnhalalop12
19-06-16, 01:02 PM
bản này có rồi ma ...................... 30 char

mình cài nó tàn hình hoặc ko có res hjc X_XX_X ai giúp với

hungnha18
19-06-16, 02:09 PM

update võ lâm VNG mới nhất chwa

vuduymanh
19-06-16, 02:19 PM

Vào client/settings/
Xóa thư mục npcrec đi
Là dc

xomnhalalop12
19-06-16, 04:05 PM
Được rồi thaks nhá
30 charrrr 666666

DarkUnDer
20-06-16, 03:24 PM
Bạn cho mình hỏi ÉP đồ phổ hoàng kim môn phái và ép đồ hoàng kim ở đâu và như thế nào vậy bạn

nguyenvanduc1
20-06-16, 04:16 PM
A ơi cho e hỏi chỉnh ID tên vòng sáng Danh Hiệu Chỗ nào ạ..! Cảm ơn a nhiều..1

cuongvh93
20-06-16, 06:41 PM
A ơi cho e hỏi chỉnh ID tên vòng sáng Danh Hiệu Chỗ nào ạ..! Cảm ơn a nhiều..1

Sữa tên danh hiệu thì file settings/playertitle.txt

Muốn add danh hiệu thêm vào LB admin thì vào trong scripts/global/lbadmin.lua

nguyenvanduc1
20-06-16, 09:02 PM
Sữa tên danh hiệu thì file settings/playertitle.txt

Muốn add danh hiệu thêm vào LB admin thì vào trong scripts/global/lbadmin.lua

Cảm ơn bạn nhiều nha..!
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn, mình chạy trên máy thật thì bị lỗi này

okaomaolaola
20-06-16, 09:26 PM
Bản này hay quá, mình đang trải nghiệm, cảm ơn chủ thớt nhé :)

hungnha18
20-06-16, 09:28 PM
Hi All,

Sao mình vô game không được nhỉ ?

Báo lỗi DirectDraw: CreateDirectDraw() Failed

Mình tìm google thì bảo là chuyển sang 16bit

Có ai có cách gì giúp mình ko ?

trong thư mục VLTK có file tên config bạn chỉnh qua 3d

cokiemhoalong
20-06-16, 10:45 PM
Các bác ơi cho em hỏi cái sao em đeo vũ khí đằng long và tinh sương bị tàn hình nhỉ.
Em cũng đã vào client/settings/ xóa thư mục npcrec đi rồi nhưng vẫn thế
Em tạo nhân vật khác mới và nhận và vẫn bị
Server và pacht em dùng nguyên của chủ top
Mong ai chỉ giúp

Được rồi thaks nhá
30 charrrr 666666

Bác chỉ em mới
Em lm theo bác vuduymanh nhưng vẫn bị tàn hình khi đeo vũ khí
Client up bản thu phí mới nhât rồi và cũng dùng pacht theo server

boyngocst1
20-06-16, 11:47 PM
ae cho mình hỏi cái đường dẫn file Tống Kim nó nằm ở đâu, vì sv này hình như lỗi tống kim ko có. Và đường dẫn cái Tống Kim Chiêu Thư ở đâu, gọi TKCT nó toàn wa đại lý có thằng NPC báo danh TK nằm bên đó mà đến h vẫn k vào được. ae cho mình xin đường dẫn vs.

nguyenvanduc1
21-06-16, 09:07 AM
Bạn cho mình hỏi mình hỏi, minh lấy code của bạn bỏ vào ver 3, chep toàn bộ thư mục setting của bạn bỏ vào server.
Giải nén patch và chạy.!
Mọi thứ đều ok nhưng bấm vào trang lấy ị tinh sương thì ko thấy trang bị đc add vào hành trang... vậy là lỗi gì vậy bạn?
Mong bạn giúp đỡ...!
Thanks...!

tvnnam
21-06-16, 09:10 AM
Bạn cho mình hỏi mình hỏi, minh lấy code của bạn bỏ vào ver 3, chep toàn bộ thư mục setting của bạn bỏ vào server.
Giải nén patch và chạy.!
Mọi thứ đều ok nhưng bấm vào trang lấy ị tinh sương thì ko thấy trang bị đc add vào hành trang... vậy là lỗi gì vậy bạn?
Mong bạn giúp đỡ...!
Thanks...!

Chưa đồng bộ sever và client bạn nhé

nguyenvanduc1
21-06-16, 09:54 AM
Chưa đồng bộ sever và client bạn nhé

Mình đồng bộ rồi bạn, trang phục kim ô, bạch hổ, xích lân, long đằng đều nhận đc.
Riêng trang phục Tinh Sương thì ko nhận dc.
P/s: mình đồng bộ theo hướng dẫn như sau:
Chép thư mục Setting từ Server vào Client.

cuongvh93
21-06-16, 10:10 AM
Mình đồng bộ rồi bạn, trang phục kim ô, bạch hổ, xích lân, long đằng đều nhận đc.
Riêng trang phục Tinh Sương thì ko nhận dc.
P/s: mình đồng bộ theo hướng dẫn như sau:
Chép thư mục Setting từ Server vào Client.

\gateway\itemexchange_setting\item\004\goldequip.t xt
\gateway\rolevalueladder_setting\item\004\goldequi p.txt
\server1\itemexchange_setting\item\004\goldequip.t xt
\server1\rolevalueladder_setting\item\004\goldequi p.txt

Chú ý đè các file này nếu bạn add vào server bạn đang chơi nha.

ombomlieuchet
21-06-16, 10:14 AM
\gateway\itemexchange_setting\item\004\goldequip.t xt
\gateway\rolevalueladder_setting\item\004\goldequi p.txt
\server1\itemexchange_setting\item\004\goldequip.t xt
\server1\rolevalueladder_setting\item\004\goldequi p.txt

Chú ý đè các file này nếu bạn add vào server bạn đang chơi nha.

Chào bạn . Bạn có rảnh ko . TeamViewer giúp mình cài trên win8.1 đc ko . Mình cài mà lúc chạy toàn báo lỗi là chỉnh sang chế độ 2d 16bit , mình chuyển về chế độ 16bit rồi mà vẫn ko chạy được

kenh14
21-06-16, 10:19 AM
Mọi ng cho hỏi cách xóa phản dame của các boss với.

nguyenvanduc1
21-06-16, 10:44 AM
Mấy a cho e hỏi cách thay đổi thông tin thuộc tính của lệnh bài admin.
Ví dụ: Khi đưa chuột vào nó thì sẽ hiện dòng chữ admin gì gì đó mới có thể sử dụng, mình muốn chỉnh nó thì làm sao ạ.
Và làm sao để khóa cứng nó, tất là ko cho phép bán lệnh bài trong shop. Khi bán hiện ra bạn không thể bán...
Đó chỉ e làm cái đó với....
E cảm ơn nhiều ạ..!

tvnnam
22-06-16, 03:32 PM
Chào bạn . Bạn có rảnh ko . TeamViewer giúp mình cài trên win8.1 đc ko . Mình cài mà lúc chạy toàn báo lỗi là chỉnh sang chế độ 2d 16bit , mình chuyển về chế độ 16bit rồi mà vẫn ko chạy được

vào config/setting của client chuyển 3 thành 2 và ok .... còn chuyển sang chế độ 16bit <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mấy a cho e hỏi cách thay đổi thông tin thuộc tính của lệnh bài admin.
Ví dụ: Khi đưa chuột vào nó thì sẽ hiện dòng chữ admin gì gì đó mới có thể sử dụng, mình muốn chỉnh nó thì làm sao ạ.
Và làm sao để khóa cứng nó, tất là ko cho phép bán lệnh bài trong shop. Khi bán hiện ra bạn không thể bán...
Đó chỉ e làm cái đó với....
E cảm ơn nhiều ạ..!

dùng hàm khóa vật phẩm bạn nhé:

add vật phẩm khóa

hàm:
index = AddItem(.......) or AddEventItem(...)
SetItemBindState(index,-2)

cokiemhoalong
22-06-16, 06:59 PM
Các bác ơi cho em hỏi cái sao em đeo vũ khí đằng long và tinh sương bị tàn hình nhỉ.
Em cũng đã vào client/settings/ xóa thư mục npcrec đi rồi nhưng vẫn thế
Em tạo nhân vật khác mới và nhận và vẫn bị
Server và pacht em dùng nguyên của chủ top
Mong ai chỉ giúp

Bác chỉ em mới
Em lm theo bác vuduymanh nhưng vẫn bị tàn hình khi đeo vũ khí
Client up bản thu phí mới nhât rồi và cũng dùng pacht theo server

Uppppppppppppppppppp
Ai giúp em mới

p13cks03
22-06-16, 07:30 PM
Uppppppppppppppppppp
Ai giúp em mới

hồi trước tui cũng bị download cái client mới nhất của VNG về là hết

cokiemhoalong
22-06-16, 10:26 PM
hồi trước tui cũng bị download cái client mới nhất của VNG về là hết

Mình đã cập nhật bản thu phí mới nhất mà vẫn bị
Và xóa cái thư mục npcrec trong settings mà vẫn ko dc.
Nhưng em chép setting sang server võ lâm bác nam. Thì lại dùng dc
Huhu mà vr4 lại bị ai giúp em mới

quannd
25-06-16, 08:47 AM
Cho em hỏi mật khẩu của tài khoản Administrator
Với lại em không click được vào Lễ Quan dù đã đồng bộ client-server rồi.

okaomaolaola
25-06-16, 10:27 PM
Hi moi nguoi,

Mình có thắc mắc về vụ chơi mạng LAN, có ai rành giúp mình phần này với được không ?

Trước đây mình cài theo topic này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - V3 của Volamkysu.vn, bên này sài 2 máy ảo: 1 mày windows và 1 máy centos.

Khi mình cài V4 này, mình chỉ cài đè cái server tới centos và patch tới client rùi chơi thui. Mình cài game xong rồi, đã chơi dc lun rùi, nhưng có 1 vấn đề khi chuyển qua chơi mạng LAN.

Mình đã chỉnh cái network connector trong máy ảo thành [Bridge] và check vô cái nút [Replicate physical network] bên dưới rùi nhưng khi ping 3 máy với nhau vẫn không thấy, thành ra không kết nối được.
Hiện tại mình thấy trong 4 file [goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini] đang để ip là [192.168.1.xxx], mà mạng LAN nhà mình là dãy ip [192.168.100.xxx]. Không biết đây có phải lý do không ? Mình đã thử chỉnh mấy file này sang dãy ip [192.168.100.xxx] rùi mà vẫn báo lỗi khi chạy máy windows:
1. File [Buoc 1], [Buoc 2]: không kết nối dc với database
2. File [Chay Server]: báo lỗi khong ket noi duoc sang con CentOS

Vậy thành ra mình chỉ chơi 1 máy mình dc, ko chơi mạng LAN dc, có ai có kiến thức về vụ này, chỉ giúp mình với, mình xin hậu tạ...

Cảm ơn,

Nếu dc thì có thể liên hệ mình qua skype: viet.huynhba
Hoặc để lại thông tin, mình sẽ liên lạc

vietgym
26-06-16, 07:08 AM
Hi moi nguoi,

Mình có thắc mắc về vụ chơi mạng LAN, có ai rành giúp mình phần này với được không ?

Trước đây mình cài theo topic này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - V3 của Volamkysu.vn, bên này sài 2 máy ảo: 1 mày windows và 1 máy centos.

Khi mình cài V4 này, mình chỉ cài đè cái server tới centos và patch tới client rùi chơi thui. Mình cài game xong rồi, đã chơi dc lun rùi, nhưng có 1 vấn đề khi chuyển qua chơi mạng LAN.

Mình đã chỉnh cái network connector trong máy ảo thành [Bridge] và check vô cái nút [Replicate physical network] bên dưới rùi nhưng khi ping 3 máy với nhau vẫn không thấy, thành ra không kết nối được.
Hiện tại mình thấy trong 4 file [goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini] đang để ip là [192.168.1.xxx], mà mạng LAN nhà mình là dãy ip [192.168.100.xxx]. Không biết đây có phải lý do không ? Mình đã thử chỉnh mấy file này sang dãy ip [192.168.100.xxx] rùi mà vẫn báo lỗi khi chạy máy windows:
1. File [Buoc 1], [Buoc 2]: không kết nối dc với database
2. File [Chay Server]: báo lỗi khong ket noi duoc sang con CentOS

Vậy thành ra mình chỉ chơi 1 máy mình dc, ko chơi mạng LAN dc, có ai có kiến thức về vụ này, chỉ giúp mình với, mình xin hậu tạ...

Cảm ơn,

Nếu dc thì có thể liên hệ mình qua skype: viet.huynhba
Hoặc để lại thông tin, mình sẽ liên lạc

Thế này nhé
Trước tiên bạn phải config Network Bridge cho máy ảo, tham khảo hình này
Sau đó bật máy ảo (guest) phải để địa chỉ IP cho cùng mạng với địa chỉ IP của mạng LAN bạn đang dùng (cùng network id và subnetmask), tham khảo hình này
Trong trường hợp của bạn, cách dễ là đổi địa chỉ mạng LAN về địa chỉ giống trong các file cfg sẽ dễ hơn là làm ngược lại
Nếu làm đúng ko chỉ máy ảo của bạn có thể kết nối với các máy tính mạng LAN mà còn có thể mở port modem, gán dynamic dns để từ Internet còn truy cập được vào máy ảo ấy chứ

okaomaolaola
26-06-16, 07:51 AM
Thế này nhé
Trước tiên bạn phải config Network Bridge cho máy ảo, tham khảo hình này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Sau đó bật máy ảo (guest) phải để địa chỉ IP cho cùng mạng với địa chỉ IP của mạng LAN bạn đang dùng (cùng network id và subnetmask), tham khảo hình này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Trong trường hợp của bạn, cách dễ là đổi địa chỉ mạng LAN về địa chỉ giống trong các file cfg sẽ dễ hơn là làm ngược lại
Nếu làm đúng ko chỉ máy ảo của bạn có thể kết nối với các máy tính mạng LAN mà còn có thể mở port modem, gán dynamic dns để từ Internet còn truy cập được vào máy ảo ấy chứ

Cảm ơn bạn đã giúp, nhưng

cách dễ là đổi địa chỉ mạng LAN về địa chỉ giống trong các file cfg sẽ dễ hơn là làm ngược lại
ngoài 4 file [goddess.cfg, bishop.cfg,relay_config.ini,servercfg.ini], mình cần đổi file khác nữa hả bạn ? tại IP LAN mình thứ 1 ko bik đổi, thứ 2 sợ nó ảnh hưởng đến các máy khác trong nhà.

Cảm ơn bạn

cokiemhoalong
26-06-16, 05:48 PM
Ko biết bị sao nữa
Hôm nọ đang chơi bản cũ unach dc cái trang bi tinh sương cho vào dùng ngon ko tàn hình
Thấy có bản mới xóa đi chạy ai rè bị lỗi tàn hình trang bị mới tinh sương và đằng long
Client em update thu phí mới nhất rồi à
Em đã xóa đi thư mục npcrec rồi .và cũng đồng bộ settings rồi nhưng vẫn bị các bác à
Ai giúp em mới dc ko ạ

cuongvh93
27-06-16, 09:38 PM
Các bạn dùng có thấy bị lổi không? Hôm nay mình mới thấy trang bị của Võ Đang bị lỗi, mình đang tìm cách fix, nếu fix đc mình sẽ up lại bản fix, chắc mình up client full luôn quá thấy có nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá :)

vuduymanh
27-06-16, 10:17 PM
Các bạn dùng có thấy bị lổi không? Hôm nay mình mới thấy trang bị của Võ Đang bị lỗi, mình đang tìm cách fix, nếu fix đc mình sẽ up lại bản fix, chắc mình up client full luôn quá thấy có nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá :)

Up full client bạn up link google nhe bạn tải cho nhanh

tvnnam
27-06-16, 10:24 PM

trang bị tinh sương vẫn lỗi tàng hình sao bạn? ( đồng bộ, update client thu phí, xóa npcres trong client/setting ) vần chưa fix đc ah? mà trang bị võ đang bị lỗi gì vậy bạn? vì sao bạn khẳng định lỗi này do client?

cuongvh93
27-06-16, 10:31 PM
trang bị tinh sương vẫn lỗi tàng hình sao bạn? ( đồng bộ, update client thu phí, xóa npcres trong client/setting ) vần chưa fix đc ah? mà trang bị võ đang bị lỗi gì vậy bạn? vì sao bạn khẳng định lỗi này do client?

Minh Phượng Võ Đang k xem đc, trỏ chuột vào là bị dis, xem cái cẩm nan của a e fix được rồi, với trang bị Đằng Long 120 mang được mà chỉ có VĐ 180 mới mang được. Em fix xong rồi chắc mai update lại :D E nghĩ do client, vì server e thấy k bị gì cả a nam à, e chơi bthuong k thấy bị tàn hình món nào hết :D

tvnnam
27-06-16, 10:38 PM
Minh Phượng Võ Đang k xem đc, trỏ chuột vào là bị dis, xem cái cẩm nan của a e fix được rồi, với trang bị Đằng Long 120 mang được mà chỉ có VĐ 180 mới mang được. Em fix xong rồi chắc mai update lại :D E nghĩ do client, vì server e thấy k bị gì cả a nam à, e chơi bthuong k thấy bị tàn hình món nào hết :D

ok b. mình đã hiểu ý bạn? bạn cứ test kỹ ....có gì update lại cho ae test tham khảo cùng ....cảm ơn bạn:)>- rất nhiệt huyết và có tinh thần trách nhiệm :-bd

cuongvh93
28-06-16, 10:11 AM
Hôm nay mình sẽ Update lại server vì trang bị của Võ Đang rê chuột vào là bị dis game, và trang bị Đằng Long VĐ cấp 120 sẽ mặc được chứ k phải 180 như trước. Tiếc 1 điều là Hoa Sơn, Hoa Sơn có tất cả Trang Bị từ Tư Mãng cho đến Tinh Sương nhưng vẫn bị lỗi như trước là không mặc được, nó không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn ở trang bị, mình gà quá k fix được lỗi này. Mong cao nhân fix được cho ae trãi nghiệm thêm :D Mình sẽ up PatchClient và ClientFull vì thấy nhiều bạn bị lỗi tàn hình quá :D

LinkUpdate:

PatchClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ClientFull: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hvaquang
28-06-16, 11:45 AM

- client full nặng thế bác. Dùng riêng patch clinet chép vào client full vng thôi được không ????????????

cuongvh93
28-06-16, 11:56 AM
- client full nặng thế bác. Dùng riêng patch clinet chép vào client full vng thôi được không ????????????

Client VNG bác xóa hết chừa mục data thôi, rồi chép patch client vào, patch này mình up thiếu mấy file dmjx01.pak--> dmjx06.pak, bác kiếm mấy file này ở client cũ bác bỏ vào nha. nhớ up client VNG lên bản mới nhất nếu k sẽ bị tàn cmn hình đấy :D

Bybaybong
28-06-16, 04:40 PM
có lẽ nên mở 1 bản free cho ae test thử các tính năng và lỗi
:3
để tối up cho ae test :3
còn dư con vps
đành nghich mấy hôm vậy

cuongvh93
28-06-16, 04:59 PM
Hóng cao nhân vào chỉ điểm vấn đề Hoa Sơn, đang máu Hoa Sơn mà bị lỗi này buồn quá :((((

Bybaybong
28-06-16, 05:03 PM
Mô tả qua lỗi xem giúp gì được không cường

cuongvh93
28-06-16, 05:49 PM
Không mặc trang bị Hoa Sơn được bạn ơi. Nó để như hình mình up á. Phái Hoa Sơn cũng i xì vậy luôn. Môn Phái: đỏ chét luôn :D

Bybaybong
28-06-16, 06:04 PM
tối kéo về vps
để xem sao
:3 có gì em update cho bác
bữa giờ đang rảnh

N.T.S.1802
28-06-16, 07:53 PM
có lẽ nên mở 1 bản free cho ae test thử các tính năng và lỗi
:3
để tối up cho ae test :3
còn dư con vps
đành nghich mấy hôm vậy

Bác có thể hướng dẫn em cách cài đặt chơi offline trên máy được không? Em tải cả 3 link về rồi nhưng không biết cách cài
nên mạo muội xin bác hướng dẫn.
Trăm sự nhờ bác ạ :(

cuongvh93
28-06-16, 08:22 PM

Cũng add có Hoa Sơn rồi các bác ah, nhưng k phải ver4 mà là từ ver3+Cgalaxy+ Đằng Long,TInh Sương :D Nhưng nó vẫn không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn :(

quannd
28-06-16, 11:00 PM
Bạn cường giải đáp giúp mình
Mình đã thử đổi đủ loại v3 v4 từ yoken, anh đô, tvnam rồi mà khi vào game chỉ có lễ quan mặc định của ver đó + tôn giả hỗ trợ lvl 80 có vài lễ bao
LB admin bắt buộc phải dùng tk admin của bạn mới thấy hay sao? Cho mình xin acc admin+mk với ~:>

tvnnam
29-06-16, 06:50 AM

Cũng add có Hoa Sơn rồi các bác ah, nhưng k phải ver4 mà là từ ver3+Cgalaxy+ Đằng Long,TInh Sương :D Nhưng nó vẫn không hiện chữ Môn Phái: Hoa Sơn :(

cái client 3.7G bạn share đã update thu phí mới nhất chưa? hay tự về update lại và đã chép cái pathclient vào client của bạn vào chưa?

Mình đã thử đổi đủ loại v3 v4 từ yoken, anh đô, tvnam rồi mà khi vào game chỉ có lễ quan mặc định của ver đó + tôn giả hỗ trợ lvl 80 có vài lễ bao
LB admin bắt buộc phải dùng tk admin của bạn mới thấy hay sao? Cho mình xin acc admin+mk với ~:>

đọc vài trang trước là thấy id + pass admin bạn nhé

N.T.S.1802
29-06-16, 07:02 AM
cái client 3.7G bạn share đã update thu phí mới nhất chưa? hay tự về update lại và đã chép cái pathclient vào client của bạn vào chưa?

đọc vài trang trước là thấy id + pass admin bạn nhé

Em chạy xong server vào game nó báo lỗi này
Bro có thể chỉ em fix được không ạ:3

cuongvh93
29-06-16, 08:20 AM
Client này mình up lên bản mới nhất rồi nha ae :D

Bạn tạo 1 tk mới id là administrator, tên nv là Administrator thì sẽ làm adm, nhưng mình đâu để chế độ chỉ adm mới lấy lb đc đâu. vào lể quan là nhận thôi mà.

HtG365
29-06-16, 11:10 AM
bác nào hướng dẫn sơ cho e cách cài sau khi tải 3 file trên với

cuongvh93
29-06-16, 11:51 AM
bác nào hướng dẫn sơ cho e cách cài sau khi tải 3 file trên với

jxser thì bác bỏ vào centos, clientfull thì bác dùng để chơi, cách chạy thì tham khảo clip của yoken.

N.T.S.1802
29-06-16, 12:49 PM
jxser thì bác bỏ vào centos, clientfull thì bác dùng để chơi, cách chạy thì tham khảo clip của yoken.
Bạn cường cho mình hỏi là cái jxser cho vào server như nào được không?
mình làm theo video hướng dẫn cài đặt được rồi
nhưng khi vào game thì cứ bị kết nối đến máy chủ thất bại- kiểm tra lại đường truyền.

taioi03
29-06-16, 02:31 PM
nhưng khi vào game thì cứ bị kết nối đến máy chủ thất bại- kiểm tra lại đường truyền.

Cho id teamviewer mình xem thử !

hvaquang
29-06-16, 03:18 PM
Bác xem file serverlist.ini của sv và client đã trùng nhau chưa ???

ghost0507
29-06-16, 04:04 PM
Cho em hỏi mật khẩu của tài khoản Administrator
Với lại em không click được vào Lễ Quan dù đã đồng bộ client-server rồi.

Mình cũng bị không click được vào Lễ Quan ai biết chỉ dùm với

quannd
29-06-16, 06:19 PM
Mình cũng bị không click được vào Lễ Quan ai biết chỉ dùm với

Cái admin mình được tl rồi, còn click lễ quan bạn dùng CentOS của Yoken là click được

ghost0507
29-06-16, 06:28 PM
Cái admin mình được tl rồi, còn click lễ quan bạn dùng CentOS của Yoken là click được

Đang dùng CentOS của Yoken mà bị lỗi đó ,có cách fix nào khác không

cuongvh93
29-06-16, 07:34 PM
Đang dùng CentOS của Yoken mà bị lỗi đó ,có cách fix nào khác không

Bạn bị lỗi gì? nói ra xem nào? :D

ghost0507
29-06-16, 07:48 PM
Bạn bị lỗi gì? nói ra xem nào? :D

Lỗi không nhấp vào được lễ quan và npc khác đã dùng CentOS của Yoken,mấy ngày rồi ai giúp với

cuongvh93
29-06-16, 07:58 PM
Lỗi không nhấp vào được lễ quan và npc khác đã dùng CentOS của Yoken

Bạn chép đè server của mình vào server yoken hả?

ghost0507
29-06-16, 08:14 PM
Bạn chép đè server của mình vào server yoken hả?

xóa server yoken rồi chép server của bạn vào coppy các file như đã hướng dẫn click lễ quan không được mấy ngày rồi ai biết giúp với

cokiemhoalong
29-06-16, 10:18 PM
Chán quá bác à em tải cái client full của bác vẫn tàn hình huhu
Đồng bộ setting và xoa thư mục npcrec vẫn bị chả hiểu bị kiểu j nữa juhu

vuduymanh
30-06-16, 12:25 PM
Chán quá bác à em tải cái client full của bác vẫn tàn hình huhu
Đồng bộ setting và xoa thư mục npcrec vẫn bị chả hiểu bị kiểu j nữa juhu

pmmm mình giúp cho

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

nguyenhuynhduc
30-06-16, 01:19 PM
SV này xóa hết scprit v ta :) 30 charyyyyyyyy

cuongvh93
30-06-16, 07:37 PM
Sau 2 ngày ngâm cứu thì e cũng có cách để chơi phái Hoa Sơn vào trong server có trang bị Tinh Sương và Đằng Long này :D ..... Không biết các bác thích chơi Hoa Sơn theo kiểu của Galaxy hay của bác Đức share để e thêm bớt vào cho thêm có cái gọi là thú vui tao nhả chơi off :D của bác Đức thì có Skill Lăng Ba Vi Bộ đó.......
Server hôm trước e share còn lỗi không vào Khu Vực Bang được và TKim cũng không vào được luôn.... bây giờ thì fix cũng ổn ổn rồi :D

Romano...Uzuna
30-06-16, 07:39 PM
Lỗi này là sao vậy bạn ..................chỉ cách mình fix với

cuongvh93
30-06-16, 07:41 PM
Sai IP, không kết nối với CentOS được. vào centos gõ iconfig rồi xem ip của eth-0 là bao nhiêu.

Romano...Uzuna
30-06-16, 07:55 PM
Sai IP, không kết nối với CentOS được. vào centos gõ iconfig rồi xem ip của eth-0 là bao nhiêu.
Mình chỉnh IP theo cái đó à bạn ! ip mình là 127.0.0.1

tvnnam
30-06-16, 11:32 PM
Sau 2 ngày ngâm cứu thì e cũng có cách để chơi phái Hoa Sơn vào trong server có trang bị Tinh Sương và Đằng Long này :D ..... Không biết các bác thích chơi Hoa Sơn theo kiểu của Galaxy hay của bác Đức share để e thêm bớt vào cho thêm có cái gọi là thú vui tao nhả chơi off :D của bác Đức thì có Skill Lăng Ba Vi Bộ đó.......
Server hôm trước e share còn lỗi không vào Khu Vực Bang được và TKim cũng không vào được luôn.... bây giờ thì fix cũng ổn ổn rồi :D

thì bác fix và update lại link đê.... cho mọi người chơi cùng cho vui.....=D> tốt nhất lấy bản của Đức share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xong Bác thêm vào là tốt nhất.... còn về đồ hoa sơn mà không thể hiện môn phái : hoa sơn phái .... mình thấy có bạn đã hướng dẫn sơ qua rồi... bạn đọc và xem là hiểu nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chúc bạn có động lực để tạo 1 sever hoàn chỉnh cho ACE cùng chơi nhé8->

ducjapan
01-07-16, 01:16 PM
:((:((:((:((
toàn kết nốt thất bại kiểm tra lại đuờgn chuyền là sao hả bạn

tvnnam
01-07-16, 03:05 PM
:((:((:((:((
toàn kết nốt thất bại kiểm tra lại đuờgn chuyền là sao hả bạn

đợi bản fix và update mới của chủ theard đi bạn...... chắc sẽ không bị lỗi như vậy? đây ko phải là lỗi mà bạn chưa biết config lại IP cho khớp giữa sever - getway và client mà thôi

vikingnguyen
01-07-16, 03:53 PM
Cho mình hỏi vì sao khi chưa trùng sinh thì chưa sài đc Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù mua từ Tàng Kinh Các vậy ?
Cho mình hỏi điều kiện để sử dụng Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù chỉnh ở đâu vậy ạ ?

cuongvh93
01-07-16, 03:56 PM
Hẹn các bác tối CN nha, còn đang fix vài thứ nữa :D Đang ngâm cứu gộp Lăng Ba Vi Bộ với Huyền Nhãn Vân Uyên, cơ mà hơi khó.

tvnnam
01-07-16, 04:04 PM
Cho mình hỏi vì sao khi chưa trùng sinh thì chưa sài đc Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù mua từ Tàng Kinh Các vậy ?
Cho mình hỏi điều kiện để sử dụng Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù chỉnh ở đâu vậy ạ ?

mở file magicscpỉt trong setting/item/004 trong sever nên... dùng tìm kiếm ctrl + h đánh file cần tìm kéo sang bên phải tìm váo scpỉt cần kiếm là đc

hvaquang
01-07-16, 04:12 PM
mở file magicscpỉt trong setting/item/004 trong sever nên... dùng tìm kiếm ctrl + h đánh file cần tìm kéo sang bên phải tìm váo scpỉt cần kiếm là đc

Bác cho hỏi mình add v4 vào sv và giữ lại các file cần thiết để chạy s3relay nhưng k hiu yại sao vào thằng lễ quan nó cứ 1 câu Xin Chào mà chả có cái chổ để lấy lbadmin

dakhunter
01-07-16, 04:15 PM
Hẹn các bác tối CN nha, còn đang fix vài thứ nữa :D Đang ngâm cứu gộp Lăng Ba Vi Bộ với Huyền Nhãn Vân Uyên, cơ mà hơi khó.

Nice. Cũng muốn chơi Hoa Sơn để test skill mà làm biếng nghiên cứu :D

tvnnam
01-07-16, 04:27 PM
Bác cho hỏi mình add v4 vào sv và giữ lại các file cần thiết để chạy s3relay nhưng k hiu yại sao vào thằng lễ quan nó cứ 1 câu Xin Chào mà chả có cái chổ để lấy lbadmin

vào scprit xem code của lễ quan đã đúng chưa? chắc lúc bạn thêm thiếu rồi... nó nằm trong scprit bạn nhé

vikingnguyen
01-07-16, 04:28 PM

Xin lỗi cho mình hỏi là bạn có thể giúp mình hướng dẫn rõ hơn đc ko ạ ? Vì mình tạo nhân vật mới trong game , mua Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù vô hạn nhưng không sử dụng được, xin giúp mình cách fix nó cụ thể vì mình gà lắm ! Cảm ơn bạn tvnam và tất cả các bạn

tvnnam
01-07-16, 04:46 PM
Xin lỗi cho mình hỏi là bạn có thể giúp mình hướng dẫn rõ hơn đc ko ạ ? Vì mình tạo nhân vật mới trong game , mua Thần Hành Phù và Thổ Địa Phù vô hạn nhưng không sử dụng được, xin giúp mình cách fix nó cụ thể vì mình gà lắm ! Cảm ơn bạn tvnam và tất cả các bạn

Tải bản patch 2.1 của cgalaxy hoặc patch của yoken . vào data copy các file . dmjx01.pak đến dmjx06.pak . sau đó chép qua client đang sử dụng . đồng thời nhớ khai báo file pak vào trong pakage.ini ngoài client
Script nhận thần hành phù: shenxingfu.lua
AddItem(6,1,x,1,0,0,0)
Trong đó X là số Item của thần hành phù hoặc các Item nằm trong setting/item/004/magicscript.txt
vào đó seach Thần hành phù rồi lấy ID của nó bỏ vào . hình như là cột số 3 ( bỏ cái cột Name ra )

quannd
01-07-16, 05:05 PM
Hẹn các bác tối CN nha, còn đang fix vài thứ nữa :D
ClientFull mà bạn đăng lên có cần đồng bộ file gì với jxser của bạn không vậy hay set root 7777 là chạy luôn. :(

cuongvh93
01-07-16, 06:28 PM
ClientFull mà bạn đăng lên có cần đồng bộ file gì với jxser của bạn không vậy hay set root 7777 là chạy luôn. :(

ClientFull và server đã đồng bộ, các bác khỏi cần đồng bộ gì nữa nha. nếu PatchClient k thì còn phải làm thêm vài thao tác.

hvaquang
01-07-16, 06:54 PM
ClientFull và server đã đồng bộ, các bác khỏi cần đồng bộ gì nữa nha. nếu PatchClient k thì còn phải làm thêm vài thao tác.

- có 1 thắc mắc muốn hỏi...! Về cái patch khi chép đè vào thì thấy thư mục settings nhưng khi mở game.exe nó lại load mất thư mục đó rồi ngó vào thì hiện 1 dọc sv của thằng VNG...
- bác nào có thể giải thích dùm đc k

Romano...Uzuna
01-07-16, 08:58 PM
Trang bị tinh sương và đằng long bị tàng hình bạn ơi, nhận vật phẩm tạo bang không được ai biết chỉ với

cuongvh93
01-07-16, 09:09 PM
Trang bị tinh sương và đằng long bị tàng hình bạn ơi, nhận vật phẩm tạo bang không được ai biết chỉ với

Nếu Client là ClientFull và Server bạn k chép đè vào bất kỳ server nào mà là 1 server sạch thì mình chắc chắn sẽ k bị tàn hình.

ghost0507
01-07-16, 11:08 PM
xóa server yoken rồi chép server của bạn vào coppy các file như đã hướng dẫn click lễ quan không được mấy ngày rồi ai biết giúp với

tvnnam
01-07-16, 11:31 PM

Lỗi font trong quá trình bạn sao chép từ máy thật sang máy ảo nhé

tvnnam
01-07-16, 11:40 PM
Nếu Client là ClientFull và Server bạn k chép đè vào bất kỳ server nào mà là 1 server sạch thì mình chắc chắn sẽ k bị tàn hình.

Bạn Cường cho hỏi cái clientfull 3.7G của bạn đã có chép pathclient vào chưa? Hay mình tự chép vào? Hiện tại mình đang bị lỗi font trong quá trình xóa sever cũ để chép sever của bạn vào máy ảo.

Bạn Cường cho hỏi cái clientfull 3.7G của bạn đã có chép pathclient vào chưa? Hay mình tự chép vào? Hiện tại mình đang bị lỗi font trong quá trình xóa sever cũ để chép sever của bạn vào máy ảo.

Nếu có fix và update bạn nên lập topic mới và chèn sever sẵn trong máy ảo như sever yoken để tránh lỗi font trong quá trình xóa và chép sever bạn nhé. Thankful������

hvaquang
02-07-16, 08:25 AM

- Đã bảo bác rồi mà... vứt patch vô client sạch đi k chịu... kâkka đắg

ghost0507
02-07-16, 10:46 AM
Lỗi font trong quá trình bạn sao chép từ máy thật sang máy ảo nhé

Lỗi này fix như thế nào chỉ giúp với mình gà lắm

cuongvh93
02-07-16, 11:01 AM
Các bác dùng bộ WinSCP này để chép file vào CentOS xem như thế nào. Lúc trước mình cũng bị chép qua CentOS bị lỗi font không nhấp vào lễ quan được, mình xài bản này thì hết bị.

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ghost0507
02-07-16, 12:31 PM
Các bác dùng bộ WinSCP này để chép file vào CentOS xem như thế nào. Lúc trước mình cũng bị chép qua CentOS bị lỗi font không nhấp vào lễ quan được, mình xài bản này thì hết bị.

Cũng không được ,bác cho em cái CentOS của bác em thử xem thank

tuanonly
02-07-16, 12:51 PM
giờ mình muốn up vào sever ver 3 thì làm thế nào hả bạn, mình không biết gì về linux, ver 3 mình lấy sever này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuongvh93
02-07-16, 12:57 PM
Cũng không được ,bác cho em cái CentOS của bác em thử xem thank

Bác chờ mai nha, mai e up bản update có jxser trong CentOS luôn nha :D

Romano...Uzuna
02-07-16, 01:23 PM
Đã xóa toàn bộ client và chép cilent mới v4 trên vào nhưng đồ tinh sương + đằng long vẫn tàng hình ai biết giúp với

duyennomientay
02-07-16, 07:52 PM
Đã xóa toàn bộ client và chép cilent mới v4 trên vào nhưng đồ tinh sương + đằng long vẫn tàng hình ai biết giúp với

xóa cái thư mục npcrest đi là được :)

heorr
02-07-16, 09:02 PM
sư đồ thiếp nhận đệ tử hok được ai giúp mình với

viptai
01-08-16, 10:50 AM
Bác chờ mai nha, mai e up bản update có jxser trong CentOS luôn nha :D
Đặt tên có khoảng cách sao bạn

KangGary
01-08-16, 11:13 AM
Đặt tên có khoảng cách sao bạn

Alt + 0217
........................

tvnnam
01-08-16, 11:41 AM
Lỗi này fix như thế nào chỉ giúp với mình gà lắm

cách dễ nhất chép đè lên thư mục cũ..... còn cách khác đổi đuôi trong máy ảo thì cũng hơi lằng ngoàng<:-P

sư đồ thiếp nhận đệ tử hok được ai giúp mình với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hi%E1%BA%BFp.rar

tải về chép đè lên các thư mục tương ứng trong sever là đc... nhớ chạy lại sever nhé

Ducthinh682
01-08-16, 11:45 AM
Minh` xai` ver4 khi chuyển sinh lần thứ 4 có phái thì đc hơn 3k tiềm năng , còn có phái thì chỉ nhận đc 1k5 điểm tiềm là sao vây mấy bạn ??

viptai
01-08-16, 12:52 PM

Link die rồi bạn ơi. Mình chép bằng winscp mới nhất. Vào game k nói chuyện với Npc dc.

minhduc_aa
02-08-16, 06:44 AM
Link die rồi bạn ơi. Mình chép bằng winscp mới nhất. Vào game k nói chuyện với Npc dc.
Khi bạn nhấp vào npc thì secureCRT có báo lỗi gì không?
Thử cách này nhé: Bạn chép thư mục script trong jxser/server1/script qua client, vào thư mục script lấy thư mục skill, copy 1 bản ra bên ngoài script sao cho có hai thư mục như vầy
D:/volam/script
D:/volam/skill

dongmau
05-08-16, 01:47 AM
Thớt ơi Bộ UI đẹp quá, bạn có UI full ko cho mình link với, Link patch die rồi 8-}

fatheon
08-08-16, 02:25 PM
fix link đi bác link die r, với cả server này đem onl có được không bác

tvnnam
08-08-16, 02:36 PM
fix link đi bác link die r, với cả server này đem onl có được không bác

sang bên topic này nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2 topic là 1 và tìm trong comment có hướng dẫn onl luôn nhé

fatheon
08-08-16, 03:21 PM
sang bên topic này nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2 topic là 1 và tìm trong comment có hướng dẫn onl luôn nhé

cảm ơn bác :) 30 charrrrrrrrrrr