PDA

View Full Version : Phong Vân: ai giúp mình lỗi này với.

dung9ahpvip
15-06-16, 09:31 PM
t bật file start server.bat lên thì bị lỗi này. Cao nhân nào giúp đỡ với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BeeZone
15-06-16, 09:48 PM
t bật file start server.bat lên thì bị lỗi này. Cao nhân nào giúp đỡ với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

MYSQL chưa được chạy. Lỗi kết nối DB

dung9ahpvip
15-06-16, 09:55 PM
MYSQL chưa được chạy. Lỗi kết nối DB

Mình có chạy bằng xampp rồi. không biết do lỗi gì nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ZhouJieLun
16-06-16, 06:16 AM
Mình có chạy bằng xampp rồi. không biết do lỗi gì nữa.

bảng này của ESSamp chứ xampp gì, chắc đổi file config đổi luôn cả ip db thành ip wan luôn chứ gì:-"

dung9ahpvip
16-06-16, 09:41 AM
bảng này của ESSamp chứ xampp gì, chắc đổi file config đổi luôn cả ip db thành ip wan luôn chứ gì:-"

vậy là file config trong server vẫn giữ nguyên ip 127.0.0.1 chứ k đổi thành ip wan hả bác?

ZhouJieLun
16-06-16, 09:43 AM
vậy là file config trong server vẫn giữ nguyên ip 127.0.0.1 chứ k đổi thành ip wan hả bác?

config có 1 ipdata là để nguyên nhé
mà hình như 2 3 cái lận, ko phải chỉ 1 đâu, mò tiếp đi =))

dung9ahpvip
16-06-16, 10:23 AM
config có 1 ipdata là để nguyên nhé
mà hình như 2 3 cái lận, ko phải chỉ 1 đâu, mò tiếp đi =))

tks bác. e làm đc rồi. nhưng mà mở thêm mấy cái event kiểu gì vậy bác?
VD cái sự kiện vòng quay may mắn ở promotion/lucky_prizedraw/prizeinfo thì có nhiều file có tên dạng ntn [2015][2][3][00,00]开始持续1439分钟.txt thì làm ntn hả bác?