PDA

View Full Version : [MU] [MuSever] Season 6 Episode 3 Emulator # SCFMT 12.0.0.1+ Custom

Trong
12-06-16, 05:39 PM
Như đã nói, nên hôm nay mình xin phép được đăng Server này lên với một số điều chỉnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

INSTRUCTION :)

+ Sửa SQL Password, IP, Serial, Version tại:

zMuServer\Apps\Config.ini
zMuServer\Apps\Data\SCF_Config.ini
zMuServer\Apps\Data\SCF_ServerList.cfg
zMuServer\SCFData\SCF_Common.ini

+ Restore/Attach database MuOnline tại zMuServer\Database
+ Merge zMuServer\Database\ODBC.reg

+ Sửa thông tin IP, Serial, Version ở Client tại : TitanAddOn.dll
Version : 22749
Serial : k1Pk2jcET48mxL3b

+ Server đã bao gồm:

ODBC All OS
Database chuẩn SCF
ServerStartUp
MuMaker (Trong thư mục Apps)
TitanEditor (Trong thư mục Apps)
TitanEditorAdds
DataServer (TitanLinkServer)
ConnectServer (TitanCS)
GameServer
GameServerCS

FEATURES :)

Hệ thống danh hiệu theo Level (Vì chưa lấy được số Resets của nhân vật chính và làm server Non-Reset)
Luôn hiện danh hiệu của nhân vật chính, các nhân vật khác cần trỏ chuột vào mới hiện danh hiệu và HPBar để chống nhiễu.
Có thể tắt hệ thống danh hiệu, MiniMAP và thêm các tùy chọn khác tại file Config.ini ở client
Hệ thống Auto-Reconnect khi bị ngắt kết nối. (Vẫn có bug)
Hệ thống hiển thị bảng tin tức mới khi mới vào game (có thể tắt tại Server)
Full Custom Jewels + Wings (chưa có hiệu ứng, đang nghiên cứu).
Hiển thị Time, Mininap, 3D, Monsters HPBar,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BUG LIST #-o

Auto-Reconnect làm việc chưa tốt
Nếu kích hoạt Minimap khi thoát game tại một số máy sẽ bị Cash Main
Không hỗ trợ chat Tiếng Việt (hoặc em chưa biết cách)
Lỗi khi làm NV khi thoát sẽ bị roolback, lỡ đeo gì khi relogin sẽ bị xóa vì chưa làm NV
Lỗi qoái máu ít không có HPBar và giết không nhận được EXP
GM/AD vào Huyết Lâu BC sẽ không hiện Wings (Coi như bình thường nó như vậy thì đã loại bỏ bug này)

CREDITS :">

Webzen
TitansTech (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): Deathway, Darkav, IcaruS, bet0x, cosoraro
hoanmaster (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đào Văn Trong (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DOWNLOAD :) 2016/06/12
(English)

Full Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[MEGA] Full Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!zwIFVBxD!nOvSqsW9fobdthkkbVLOt4HlHVnhIQzkq12uvz9 kQtM
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[MEGA] Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!S1h1lQxC!tB3UmXBa2N_BC1mG9wK5kXCP9RI6VK7q-a92Ew5a0A8
MuServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[MEGA] MuServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!W0RGUC6b!EmWVfQrGpSckwwtkD-_Z_j_kyACZ68axumligXz9_O0

STATUS
- update stoped: Full Source (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!3kwEzKzT!lPiT_3Vu4aiEe7dtIcCreUtL6PCDhivduSHJnfF miE0) :)
# Last Source & Server file: Download HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!DlJUyY4J!dxBQaq8WjXUfFQVPaVJlqrCxJe_g0bUEnYCYpg1 oYJw) (Patch,MuServer,Source)

- new version on working
TODO LIST :-? ☐☑✔✓

☐ Thêm hiệu ứng cho Wings
☑ Điều chỉnh lệnh cộng điểm
☐ Cho phép bật tắt và custom nhiều hơn tại client
☐ TEST và kiểm tra lại Dame các nhân vật
☐ Sửa lại tên ngọc Custom cho đúng thuộc tính.
☐ Thêm các tính năng hữu ích
☐ Fix các bug còn tồn đọng

Thanks to testing team: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video Hướng dẫn Backup và Phục Hồi CSDL cho các bạn chưa biết!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là bản phát hành BETA cần sự đánh giá và đóng góp để hoàn thiện.
Do kiến thức còn hạn hẹp và sự hiểu biết còn nông cạn nên rất mong được sự góp ý và chia từ các bạn để hoàn thiện server hơn!
Sau khi sửa lỗi mọi thứ vẫn được phát hành miễn phí, chứ không phải sau khi hoàn thiện lại thành bản thương mại!
Xin chân thành cảm ơn!

lequangvu
12-06-16, 05:50 PM
Xé tem :))
Thank bạn vì tinh thần cộng đồng, thực sự mình rất thích vọc sv nhưng chẳng có time và cũng chẳng có khả năng, nên chỉ vọc mỗi web tý ti cho thỏa đam mê :D

Cần fix vụ bug item có hạn có thể cho vào quay chaos hoặc bỏ vào gia cường hay là quay socket sẽ bị mất hạn. "tốt nhất khóa luôn không cho phép di chuyển đi đâu, chỉ cho di chuyển trên người nhân vật đấy và xuống rương cá nhân".
Cần điều chỉnh thêm option /uythac hay hơn là dùng ké lệnh /offtrade
Cần hỗ trợ custom đa dạng hơn và kèm theo tool edit ok theo sv, titanedit vẫn còn lỗi thì phải.. nghĩ thêm đã :P

Jackma2000
12-06-16, 06:02 PM
Rất chuẩn tks bạn nhé .
Pm mình ngay nhận cái thẻ tks nhé bạn.

Jackma2000
12-06-16, 06:13 PM
chưa add cái 7 số bí mật khi xóa nhân vật hả bạn?

Trong
12-06-16, 06:17 PM
Xé tem :))
Thank bạn vì tinh thần cộng đồng, thực sự mình rất thích vọc sv nhưng chẳng có time và cũng chẳng có khả năng, nên chỉ vọc mỗi web tý ti cho thỏa đam mê :D

Cần fix vụ bug item có hạn có thể cho vào quay chaos hoặc bỏ vào gia cường hay là quay socket sẽ bị mất hạn. "tốt nhất khóa luôn không cho phép di chuyển đi đâu, chỉ cho di chuyển trên người nhân vật đấy và xuống rương cá nhân".
Cần điều chỉnh thêm option /uythac hay hơn là dùng ké lệnh /offtrade
Cần hỗ trợ custom đa dạng hơn và kèm theo tool edit ok theo sv, titanedit vẫn còn lỗi thì phải.. nghĩ thêm đã :P

Cảm ơn bác ạ, EM có đính kèm trong server MuMake và TitanEdit dùng tạm ạ :)

chưa add cái 7 số bí mật khi xóa nhân vật hả bạn?

Cái này chưa test vì chưa thử web Việt, web nước ngoài không có chỗ set 7 số đó :|
Sẽ test sớm tất cả bug report! Và ngâm cứu fix sớm nhất có thể.

Xin cảm ơn ạ :)

memories8x
12-06-16, 06:25 PM
Cảm ơn bác ạ, EM có đính kèm trong server MuMake và TitanEdit dùng tạm ạ :)

Cái này chưa test vì chưa thử web Việt, web nước ngoài không có chỗ set 7 số đó :|
Sẽ test sớm tất cả bug report! Và ngâm cứu fix sớm nhất có thể.

Xin cảm ơn ạ :)
đưa online đc ko đây ku em! thiếu thiếu cái gì ý nhỉ

Jackma2000
12-06-16, 06:29 PM
SCFElfSoldierMaxLevel=150
SCFAllianceRequireMembers=5
SCFGuildResetReq=0
SCFGuildWarMemberReq=3
SCFUseSNOCheckCode=0 >>>>>0 chuyển là 1 mà k hoạt động
SCFIsTradeAntiHackTime=0
SCFUsePShopOnlyInLorenMarket=0

Trong
12-06-16, 06:32 PM
đưa online đc ko đây ku em! thiếu thiếu cái gì ý nhỉ

* Các bạn có thể tải Client trải nhiệm trực tiêp với IP có sẵn tại Client mà không cần chạy Server!
(Web test: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Thiếu gì hả bác ? Server vẫn Online suốt mà.

Trong
12-06-16, 06:39 PM
SCFElfSoldierMaxLevel=150
SCFAllianceRequireMembers=5
SCFGuildResetReq=0
SCFGuildWarMemberReq=3
SCFUseSNOCheckCode=0 >>>>>0 chuyển là 1 mà k hoạt động
SCFIsTradeAntiHackTime=0
SCFUsePShopOnlyInLorenMarket=0

Cái tính năng này để làm gì đó bác ? em soi Code nó bị comment và nó là tiếng Hàn :D

Jackma2000
12-06-16, 06:49 PM
Cái tính năng này để làm gì đó bác ? em soi Code nó bị comment và nó là tiếng Hàn :D

nó là xóa nhân vật check 7 số bi mật khi xóa đó bạn

862266
12-06-16, 07:05 PM
win 2003 chay dc k nhi.....................................

Jackma2000
12-06-16, 07:28 PM
các công thức xoay wing 4,5.ss8 ko hoạt động
xoay wing 3 k thành công mà ko mất hết nguyên liệu
chắc bug gì rồi

nguyentienthuy
12-06-16, 07:28 PM
rất cảm ơn bác. Mong các admin có tâm khi mở online thì chuẩn kĩ và mở lâu dài ổn định đừng có hứng lên rồi mở được thời gian lại đóng :-L và nên thêm cái antihack. Và các bác làm dịch vụ lấy hàng share đi kinh doanh thì nến kết thúc đi cho con cái sau này nó có phúc đức

Trong
12-06-16, 07:40 PM
win 2003 chay dc k nhi.....................................
Bác đã cài VC++ CHƯA?

các công thức xoay wing 4,5.ss8 ko hoạt động
xoay wing 3 k thành công mà ko mất hết nguyên liệu
chắc bug gì rồi

Em mới add wing thôi chưa kiểm tra phần mĩ wing :D sẽ check

nampinn
12-06-16, 07:44 PM
Cái này scoure của Hoàn à? bạn có thể share luôn scoure theo server được không để nghiên cứu tí :D?

Jackma2000
12-06-16, 07:45 PM
Trọng share nốt cái cộng điểm k cần đổi lại nv đi bạn ..

badsboys
12-06-16, 07:49 PM
Bị lỗi này là sao bác. Giúp e với

Trong
12-06-16, 07:56 PM
Cái này scoure của Hoàn à? bạn có thể share luôn scoure theo server được không để nghiên cứu tí :D?

Ừ Source của hoanmaster, thay wing skin, đổi tên thôi mà :D

Trong share nốt cái cộng điểm k cần đổi lại nv đi bạn ..

Cái này quên chưa nghịch đã cho thêm vào TODO LIST ;;)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bị lỗi này là sao bác. Giúp e với

Không Attack được DB thì run Query nhé trong thư mục đó đủ cả đó!
Không Run được Query thì Restore :)

badsboys
12-06-16, 08:00 PM
Ừ Source của hoanmaster, thay wing skin, đổi tên thôi mà :D

Cái này quên chưa nghịch đã cho thêm vào TODO LIST ;;)

Không Attack được DB thì run Query nhé trong thư mục đó đủ cả đó!
Không Run được Query thì Restore :)

run query thì làm như thế nào cậu, với restore nữa. Mình chỉ biết attack à. Cậu chỉ mình với

Trong
12-06-16, 08:23 PM
run query thì làm như thế nào cậu, với restore nữa. Mình chỉ biết attack à. Cậu chỉ mình với

Bi giờ mình có việc bận, đêm mình quay video cho mai coi mà Cái này cơ bản mà nhỉ search google chưa thế :-?

badsboys
12-06-16, 08:37 PM
Bi giờ mình có việc bận, đêm mình quay video cho mai coi mà Cái này cơ bản mà nhỉ search google chưa thế :-?

rồi cậu ơi. Mà search xong cũng không biết cách làm. Hic

yeuai332
12-06-16, 09:25 PM
rồi cậu ơi. Mà search xong cũng không biết cách làm. Hic

badsboys
13-06-16, 11:25 AM

Mình làm theo cậu vẫn bị lỗi như thế này là sao vậy cậu.

hoangtu_eck94
13-06-16, 11:49 AM
Mình làm theo cậu vẫn bị lỗi như thế này là sao vậy cậu.
lấy db nbb về mà chạy. bản này có thêm gì trong db đâu

badsboys
13-06-16, 12:07 PM
lấy db nbb về mà chạy. bản này có thêm gì trong db đâu

Cậu cho mình xin link đc không?

hoangtu_eck94
13-06-16, 12:44 PM
Cậu cho mình xin link đc không?
tải db mà c muốn dùng về là được

badsboys
13-06-16, 01:46 PM
tải db mà c muốn dùng về là được

Cho mình hỏi thêm với cậu. Tạo acc bằng gì vậy cậu. Sao mình dùng mu maker toàn bị lỗi này.

hoangtu_eck94
13-06-16, 02:07 PM
Cho mình hỏi thêm với cậu. Tạo acc bằng gì vậy cậu. Sao mình dùng mu maker toàn bị lỗi này.
dùng web tạo hoặc vào memb_info tạo bằng tay nhé c

badsboys
13-06-16, 03:15 PM
dùng web tạo hoặc vào memb_info tạo bằng tay nhé c

Tạo web thì mình cài xampp bị lỗi. Còn tạo tay thì bị lỗi này

Trong
13-06-16, 04:52 PM
Tạo web thì mình cài xampp bị lỗi. Còn tạo tay thì bị lỗi này

Bạn dùng DB MD5 vậy bạn đã thêm MD5 cho SQL chưa?
Sao bạn không thử DB gốc hoặc DB non-MD5 của NWEBMU ?

badsboys
13-06-16, 05:58 PM
Bạn dùng DB MD5 vậy bạn đã thêm MD5 cho SQL chưa?
Sao bạn không thử DB gốc hoặc DB non-MD5 của NWEBMU ?

À mình đăng ký được rồi cậu. Mình tải lại DB non MD5 thì đăng ký được rồi. Thanks cậu

badsboys
13-06-16, 06:10 PM
Mình attack lại DB no MD5 thì lại không connet server được cậu ơi.

nampinn
13-06-16, 06:36 PM
Mình attack lại DB no MD5 thì lại không connet server được cậu ơi.

Connexserver thì liên quan gì đến data nhỉ?
Cậu xem lại config IP đúng chưa? cả SQL data pass nữa?

badsboys
13-06-16, 07:35 PM
Connexserver thì liên quan gì đến data nhỉ?
Cậu xem lại config IP đúng chưa? cả SQL data pass nữa?

Làm đúng theo hướng dẫn. Ip thì nó có sẵn mình không có chỉnh. Chỉ chỉnh SQL à. Mà cũng disconet sv

lequangvu
13-06-16, 09:12 PM
Chủ thớ có thể điều chỉnh lại cho config dùng noip không nhỉ?, vì thấy hiện tại chỉ edit ip thôi

Trong
13-06-16, 09:17 PM
Làm đúng theo hướng dẫn. Ip thì nó có sẵn mình không có chỉnh. Chỉ chỉnh SQL à. Mà cũng disconet sv

đã thử dùng file UPDATE # 1 chưa ?

Chủ thớ có thể điều chỉnh lại cho config dùng noip không nhỉ?, vì thấy hiện tại chỉ edit ip thôi

Test trên No-IP bình thường nhé, mới chuyển lên VPS để test thui.

badsboys
13-06-16, 09:54 PM
đã thử dùng file UPDATE # 1 chưa ?

Test trên No-IP bình thường nhé, mới chuyển lên VPS để test thui.

rồi luôn thớt ơi. Đã thử và chỉnh ip lại vẫn k vào được server

Trong
13-06-16, 09:56 PM
rồi luôn thớt ơi. Đã thử và chỉnh ip lại vẫn k vào được server

bạn có nhìn thấy chữ ký của mình ko? mình có 30 phút trước khi phải đi ngủ /:)

badsboys
13-06-16, 10:09 PM
bạn có nhìn thấy chữ ký của mình ko? mình có 30 phút trước khi phải đi ngủ /:)

ok. cậu đợi mình tí nha..............

cậu còn onl không vậy. Mình pm cậu rồi đó

Hung966
13-06-16, 10:58 PM
tình hình là em đăng nhập thành công, sau khi em add đồ bằng mumaker khác thỳ k xóa được, đăng nhập cũng khôg đúng tài khoản nữa lun, chắc tại em chạy data sai, vì nhiều thứ quá e chả biết chạy cái nào với cái nào, nên em chạy đè tạm vào cái data có từ trước :(
em thấy ở #1 nói có mumaker mà em chả thấy link đâu, cho em hỏi là dùng sql 200 thỳ chạy những cái gì ạ , tại vì thư mục có nhiều data quá em không biết chạy cái nào

Trong
13-06-16, 11:08 PM
tình hình là em đăng nhập thành công, sau khi em add đồ bằng mumaker khác thỳ k xóa được, đăng nhập cũng khôg đúng tài khoản nữa lun, chắc tại em chạy data sai, vì nhiều thứ quá e chả biết chạy cái nào với cái nào, nên em chạy đè tạm vào cái data có từ trước :(
em thấy ở #1 nói có mumaker mà em chả thấy link đâu, cho em hỏi là dùng sql 200 thỳ chạy những cái gì ạ , tại vì thư mục có nhiều data quá em không biết chạy cái nào

1. MuMaker/TitanEditer thì ở trong thư Mục Apps
2. Add item gì mà không xóa được, xóa bằng gì MuMake hay phi vào shop ?
3. Trong thư mục "Database" có thư mục "SQLDB Titan SS6EP3 Default Database" trong thư mục này có 3 cái thư mục 1,2,3 không để ý tới nó.
Trong thư mục "SQLDB Titan SS6EP3 Default Database" có các file đều tương thích SQL2000
Bạn có thể Run Querry hoặc Attach tùy ý (tham khảo video)

Hung966
13-06-16, 11:19 PM
Hài Lắm, em ADD Nó Còn Đeo Luôn Vào Cánh, Vào NhẪN ..Nói Chung Là Tất Cả Bộ Phận Nữa Cơ :)) (cái này em add DB của sv khác với mumaker khác nên chắc là lỗi)
add đồ mà ra luôn cả cánh nữa cơ :))

1. MuMaker/TitanEditer thì ở trong thư Mục Apps
2. Add item gì mà không xóa được, xóa bằng gì MuMake hay phi vào shop ?
3. Trong thư mục "Database" có thư mục "SQLDB Titan SS6EP3 Default Database" trong thư mục này có 3 cái thư mục 1,2,3 không để ý tới nó.
Trong thư mục "SQLDB Titan SS6EP3 Default Database" có các file đều tương thích SQL2000
Bạn có thể Run Querry hoặc Attach tùy ý (tham khảo video)

cái này chỉ chạy mỗi MuOnline Thôi ak anh, những cái khác như ranking, MU event không có cũng được ak a, em new mem nên hỏi hơi nhiều a thông cảm ợ :(

Trong
13-06-16, 11:25 PM
cái này chỉ chạy mỗi MuOnline Thôi ak anh, những cái khác như ranking, MU event không có cũng được ak a, em new mem nên hỏi hơi nhiều a thông cảm ợ :(

Nếu bạn để ý các server bây giờ chỉ dùng 1 DB thôi.
và nếu để ý nữa sẽ thấy các file ODBC.reg mình có ghi là AIO All OS tức là không biệt HĐH Win32 hay x64
và file đó đã tích hợp hét mấy cái DB khác vào 1 rồi.
Chạy 1 cái là đủ.

fataxi
13-06-16, 11:40 PM
Hài Lắm, em ADD Nó Còn Đeo Luôn Vào Cánh, Vào NhẪN ..Nói Chung Là Tất Cả Bộ Phận Nữa Cơ :)) (cái này em add DB của sv khác với mumaker khác nên chắc là lỗi)
add đồ mà ra luôn cả cánh nữa cơ :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[COLOR="Silver"]

(

từ ss6 trở lên add đồ bằng mumaket đều bị. tí tải về xem thế nào hok biết sever ngon hok =))

Hung966
13-06-16, 11:43 PM
Nếu bạn để ý các server bây giờ chỉ dùng 1 DB thôi.
và nếu để ý nữa sẽ thấy các file ODBC.reg mình có ghi là AIO All OS tức là không biệt HĐH Win32 hay x64
và file đó đã tích hợp hét mấy cái DB khác vào 1 rồi.
Chạy 1 cái là đủ.

ok cám ơn anh nhiều, chúc anh ngủ ngon :))

Hung966
14-06-16, 08:42 AM
từ ss6 trở lên add đồ bằng mumaket đều bị. tí tải về xem thế nào hok biết sever ngon hok =))

add bằng mumaker trong folder app thỳ không bị cậu ợ :))

Hung966
14-06-16, 09:12 AM
cho em hỏi, sửa cái tên web ở đâu thế anh, đổi tên sv thỳ sửa trong listserver.bmd ak anh, em sửa rồi sao nó không đổi nhỉ :(

mylife01
14-06-16, 10:35 AM
cho em hỏi, sửa cái tên web ở đâu thế anh, đổi tên sv thỳ sửa trong listserver.bmd ak anh, em sửa rồi sao nó không đổi nhỉ :(

chưa test thử nhưng hình như cái này trong scfdata ấy mấy cái message gì đó, bạn tìm xem.

Hung966
14-06-16, 11:05 AM
chưa test thử nhưng hình như cái này trong scfdata ấy mấy cái message gì đó, bạn tìm xem.
em vừa tìm nhưng mà k thấy a ạ hx

Domino9990
14-06-16, 11:22 AM
Như đã nói, nên hôm nay mình xin phép được đăng Server này lên với một số điều chỉnh:

Đây là bản phát hành BETA cần sự đánh giá và đóng góp để hoàn thiện.
Do kiến thức còn hạn hẹp và sự hiểu biết còn nông cạn nên rất mong được sự góp ý và chia từ các bạn để hoàn thiện server hơn!
Sau khi sửa lỗi mọi thứ vẫn được phát hành miễn phí, chứ không phải sau khi hoàn thiện lại thành bản thương mại!
Xin chân thành cảm ơn!

Đọc từ đầu đến cuối:
topic của Trong khá chất lượng khiến nhiều người phải học hỏi (nội dung,hình thức,cả con người)
cố lên nhé Trong rất hân hạnh được vào topic này hi vọng sẽ còn rất nhiều điều mới mẻ

Trong
14-06-16, 11:49 AM
Đọc từ đầu đến cuối:
topic của Trong khá chất lượng khiến nhiều người phải học hỏi (nội dung,hình thức,cả con người)
cố lên nhé Trong rất hân hạnh được vào topic này hi vọng sẽ còn rất nhiều điều mới mẻ

Em hứa sẽ cố gắng thực hiện những lời đã nói ra. Sẽ không hứa xuông :-*
Em vừa nhận việc công ty làm 12h/ngày lên thời gian nghiên cứu fix lỗi và cập nhật topic sẽ update fix lỗi chậm hơn :|
Do trình độ có hạn nên có thể phát sinh nhiều lỗi không mong muốn./:)
Nếu có sự chậm chạm mong mọi người thông cảm. :)

Trong
14-06-16, 12:04 PM

Mẹo nhỏ để tìm được mọi thứ bạn muốn nếu bạn nhìn thấy (trừ chữ tàu, hàn, nhật,... ko biết gõ)
Mọi chữ trong Client MU hiển thị đều nằm ở các chỗ sau: 1 các file bmd (text.bmd), 2 các file dll(zClient.dll,TitanAddOn.dll,...), 3 là các file exe (main.exe)
4, là từ Server gửi về!

Vậy làm sao để mò chữ đó nhanh nhất?
+ Với file BMD hãy dùng "Magic Hand MU Editor" mở lên và gõ từ cần tìm là sẽ ra, không thấy tức là không có (chú ý file encoder, Tiếng Việt dùng UTF-8)
+ Với file DLL, EXE: nếu không bị pack hãy dùng bất cứ trình chỉnh sửa HEX Editor nào đó (điên hình tốt nhất là HxD) mở lên và gõ từ muốn tìm (cái này phải linh động, nhiều chữ nó thêm byte 00 do vậy hãy tìm bằng mã hex và chèn thêm byte 00 vào sẽ ra. Không thấy thì kông có hoặc đã bị mã hóa)
+ Trên Server: trên server không có nhiều file chứa văn bản. điển hình là file Message.txt ở thư mục Data\Lang chứa đã số các văn bản.
Nếu không có hãy thử các nhanh gọn là ra thư mục gốc của server và gõ lên khung Search *.* và nhấn chuột phải vào tất cả các file tìm thấy và chọn Edit with Notepad++... (phải cài Notepadd++ trước) và đợi Notepadd++ load xong thì nhấn tìm kiếm tất cả!
Các file DLL, EXE áp dụng tương tự như trên!

* Kết luận các file cần chú ý: Message.txt trên server, Text_eng.bmd ở Client!

Chúc thành công :)

The Gamer
14-06-16, 12:22 PM
trong cho mình xin cái skin của arena đi bạn đẹp phết :D

Trong
14-06-16, 12:32 PM
trong cho mình xin cái skin của arena đi bạn đẹp phết :D

Bác chịu khó tải client đi :)

Nếu mạng chậm thì yêu cầu lại em up riêng :D

Hung966
14-06-16, 12:58 PM
Mẹo nhỏ để tìm được mọi thứ bạn muốn nếu bạn nhìn thấy (trừ chữ tàu, hàn, nhật,... ko biết gõ)
Mọi chữ trong Client MU hiển thị đều nằm ở các chỗ sau: 1 các file bmd (text.bmd), 2 các file dll(zClient.dll,TitanAddOn.dll,...), 3 là các file exe (main.exe)
4, là từ Server gửi về!

Vậy làm sao để mò chữ đó nhanh nhất?
+ Với file BMD hãy dùng "Magic Hand MU Editor" mở lên và gõ từ cần tìm là sẽ ra, không thấy tức là không có (chú ý file encoder, Tiếng Việt dùng UTF-8)
+ Với file DLL, EXE: nếu không bị pack hãy dùng bất cứ trình chỉnh sửa HEX Editor nào đó (điên hình tốt nhất là HxD) mở lên và gõ từ muốn tìm (cái này phải linh động, nhiều chữ nó thêm byte 00 do vậy hãy tìm bằng mã hex và chèn thêm byte 00 vào sẽ ra. Không thấy thì kông có hoặc đã bị mã hóa)
+ Trên Server: trên server không có nhiều file chứa văn bản. điển hình là file Message.txt ở thư mục Data\Lang chứa đã số các văn bản.
Nếu không có hãy thử các nhanh gọn là ra thư mục gốc của server và gõ lên khung Search *.* và nhấn chuột phải vào tất cả các file tìm thấy và chọn Edit with Notepad++... (phải cài Notepadd++ trước) và đợi Notepadd++ load xong thì nhấn tìm kiếm tất cả!
Các file DLL, EXE áp dụng tương tự như trên!

* Kết luận các file cần chú ý: Message.txt trên server, Text_eng.bmd ở Client!

Chúc thành công :)

anh ơi cho em hỏi sao em đổi tên thư mục thỳ cái chỗ em khoanh đỏ nó thành thế này, sửa thế nào ạ, hì làm loãng top của a quá 8-x

Trong
14-06-16, 01:14 PM
anh ơi cho em hỏi sao em đổi tên thư mục thỳ cái chỗ em khoanh đỏ nó thành thế này, sửa thế nào ạ, hì làm loãng top của a quá 8-x

Cái này do chức năng hook, ko có vấn đề gì đâu đã. Thử khởi động lại máy xem.
Cái này ko chắc nhé :)

8gamevn
14-06-16, 03:33 PM
Quá good lâu lắm với thấy 1 bài bố cục gọn gàng đẹp như vậy

Hung966
14-06-16, 05:02 PM
Cái này do chức năng hook, ko có vấn đề gì đâu đã. Thử khởi động lại máy xem.
Cái này ko chắc nhé :)
ok a em khởi động lại máy thỳ nó bình thường :)

fataxi
14-06-16, 08:09 PM
Thớt cho hỏi. cái danh hiệu thay hình file nào cậu

Trong
14-06-16, 08:50 PM
Thớt cho hỏi. cái danh hiệu thay hình file nào cậu

Data\Custom\RankHornor
Thay cái có cùng kích thước nhé :V

Update tới sẽ cho phép config kích thước bên ngoài cho dễ chỉnh.

badsboys
14-06-16, 09:06 PM
Data\Custom\RankHornor
Thay cái có cùng kích thước nhé :V

Update tới sẽ cho phép config kích thước bên ngoài cho dễ chỉnh.

Cái này chỉnh tỉ lệ rớt đồ thần cho kundun ở đâu vậy cậu. Đánh kundun rớt toàn đồ exl không à. Với mình muốn xem với add thêm set đồ thần thì ở đâu vậy cậu

Trong
14-06-16, 09:20 PM
Cái này chỉnh tỉ lệ rớt đồ thần cho kundun ở đâu vậy cậu. Đánh kundun rớt toàn đồ exl không à. Với mình muốn xem với add thêm set đồ thần thì ở đâu vậy cậu

Mấy cái này tìm hiểu bên Hướng Dẫn của diễn đàn nhé, cách làm cũng giống mọi server MU SCF khác thôi.

Bản demo của mình đánh kun ra đủ loại nhé nhưng tỷ lệ ra đồ thần ko nhiều thôi. /:)

Hung966
14-06-16, 09:50 PM
em thay file Message.txt bên sv của a hoanmaster sang sv của a liệu có được không nhỉ \:D/

badsboys
14-06-16, 10:12 PM
Mấy cái này tìm hiểu bên Hướng Dẫn của diễn đàn nhé, cách làm cũng giống mọi server MU SCF khác thôi.

Bản demo của mình đánh kun ra đủ loại nhé nhưng tỷ lệ ra đồ thần ko nhiều thôi. /:)

Mình tìm không thấy. Chỉ thấy chỉnh tỉ lệ rớt đồ thôi à. Còn đánh kundun mình k thấy

Trong
14-06-16, 10:14 PM
em thay file Message.txt bên sv của a hoanmaster sang sv của a liệu có được không nhỉ \:D/

định làm thánh hỏi của năm đây >:P

mọi thứ cứ tự giác nhé, sau khi thử nhiệm có lỗi mới report !

Đầu tiên mở ra xem có gì khác ko, sau đó thử thay thế và chạy thử.
Nếu không lỗi là OK. Vọc là như vậy :)

Còn cái của hoanmaster và cái này ko khác mấy chữ đâu file đó mình để là Message_VTM.txt là cái gốc của hoanmaster Tiếng Việt đó.
Vì mình config server theo chuẩn Tiếng Anh từ Server đến Client.

Hung966
14-06-16, 10:22 PM
định làm thánh hỏi của năm đây >:P

mọi thứ cứ tự giác nhé, sau khi thử nhiệm có lỗi mới report !

Đầu tiên mở ra xem có gì khác ko, sau đó thử thay thế và chạy thử.
Nếu không lỗi là OK. Vọc là như vậy :)

Còn cái của hoanmaster và cái này ko khác mấy chữ đâu file đó mình để là Message_VTM.txt là cái gốc của hoanmaster Tiếng Việt đó.
Vì mình config server theo chuẩn Tiếng Anh từ Server đến Client.

ok anh :D, công nhận hỏi nhiều quen đi, lười động não :-w

thanhluan_lndh
15-06-16, 06:09 AM
Cách fix tạm Lỗi 2 qoái nhện và Gà (rồng con) không có HPBar và giết không nhận được EXP:
Mở monster.txt tăng lượng HP của 2 quái đó lên nhiều hơn 2 con số (ngoài 2 quái đó còn có nhiều quái khác nữa như goblin, scorpion ở Noria)

badsboys
15-06-16, 01:18 PM
Chủ thớt ơi. Cho hỏi sao đánh rớt đồ thần lại như vầy nè. Chỉ mình cách sửa với.

YouTobe
15-06-16, 02:55 PM
Chủ thớt ơi. Cho hỏi sao đánh rớt đồ thần lại như vầy nè. Chỉ mình cách sửa với.

badsboys
15-06-16, 03:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link này die rồi c ơi. Cậu cho mình xin link khác được không?
à vô được rồi cậu.

badsboys
15-06-16, 04:31 PM
Đã làm theo hướng dẫn của bác YouTube vẫn không fix được cậu ơi.

nguyentienthuy
15-06-16, 06:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link này die rồi c ơi. Cậu cho mình xin link khác được không?
à vô được rồi cậu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tanlockgvn
15-06-16, 09:25 PM
Đã làm theo hướng dẫn của bác YouTube vẫn không fix được cậu ơi.

item thần: tải 2 file này về chép đè vào Data/lang/kor xem hết ko.

item thường có socket thì so sánh code trong file SCFData/Item/SCF_SocketItems.txt xem có thừa id nào ko.

//================================================== ============================
//Slot Items Settings File [KOR]
//#<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
//[SCFMT TEAM]
//------------------------------------------------------------------------------
//Revision 14 July, 2010
//================================================== ============================
// Index ItemID ItemName

0
0 26 //Flameberge
0 27 //Sword Bracker
0 28 //Imperial Sword

2 16 //Frost Mace
2 17 //Absolute Scepter

4 23 //Stinger Bow

5 30 //Deadly Staff
5 31 //Imperial Staff

6 17 //Crimson Glory
6 18 //Salamander Shield
6 19 //Frost Barrier
6 20 //Guardian Shield

7 45 //Titan Helm
7 46 //Brave Helm
7 49 //Seraphim Helm
7 50 //Faith Helm
7 51 //Phaewang Helm
7 52 //Hades Helm
7 53 //Queen Helm

8 45 //Titan Armor
8 46 //Brave Armor
8 47 //Destory Armor
8 48 //Phantom Armor
8 49 //Seraphim Armor
8 50 //Faith Armor
8 51 //Phaewang Armor
8 52 //Hades Armor
8 53 //Queen Armor

9 45 //Titan Pants
9 46 //Brave Pants
9 47 //Destory Pants
9 48 //Phantom Pants
9 49 //Seraphim Pants
9 50 //Faith Pants
9 51 //Phaewang Pants
9 52 //Hades Pants
9 53 //Queen Pants

10 45 //Titan Gloves
10 46 //Brave Gloves
10 47 //Destory Gloves
10 48 //Phantom Gloves
10 49 //Seraphim Gloves
10 50 //Faith Gloves
10 51 //Phaewang Gloves
10 52 //Hades Gloves
10 53 //Queen Gloves

11 45 //Titan Boots
11 46 //Brave Boots
11 47 //Destory Boots
11 48 //Phantom Boots
11 49 //Seraphim Boots
11 50 //Faith Boots
11 51 //Phaewang Boots
11 52 //Hades Boots
11 53 //Queen Boots
end

badsboys
15-06-16, 09:44 PM
item thần: tải 2 file này về chép đè vào Data/lang/kor xem hết ko.

item thường có socket thì so sánh code trong file SCFData/Item/SCF_SocketItems.txt xem có thừa id nào ko.

//Slot Items Settings File [KOR]
//#<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
//[SCFMT TEAM]
//------------------------------------------------------------------------------
//Revision 14 July, 2010
// Index ItemID ItemName

0
0 26 //Flameberge
0 27 //Sword Bracker
0 28 //Imperial Sword

2 16 //Frost Mace
2 17 //Absolute Scepter

4 23 //Stinger Bow

5 30 //Deadly Staff
5 31 //Imperial Staff

6 17 //Crimson Glory
6 18 //Salamander Shield
6 19 //Frost Barrier
6 20 //Guardian Shield

7 45 //Titan Helm
7 46 //Brave Helm
7 49 //Seraphim Helm
7 50 //Faith Helm
7 51 //Phaewang Helm
7 52 //Hades Helm
7 53 //Queen Helm

8 45 //Titan Armor
8 46 //Brave Armor
8 47 //Destory Armor
8 48 //Phantom Armor
8 49 //Seraphim Armor
8 50 //Faith Armor
8 51 //Phaewang Armor
8 52 //Hades Armor
8 53 //Queen Armor

9 45 //Titan Pants
9 46 //Brave Pants
9 47 //Destory Pants
9 48 //Phantom Pants
9 49 //Seraphim Pants
9 50 //Faith Pants
9 51 //Phaewang Pants
9 52 //Hades Pants
9 53 //Queen Pants

10 45 //Titan Gloves
10 46 //Brave Gloves
10 47 //Destory Gloves
10 48 //Phantom Gloves
10 49 //Seraphim Gloves
10 50 //Faith Gloves
10 51 //Phaewang Gloves
10 52 //Hades Gloves
10 53 //Queen Gloves

11 45 //Titan Boots
11 46 //Brave Boots
11 47 //Destory Boots
11 48 //Phantom Boots
11 49 //Seraphim Boots
11 50 //Faith Boots
11 51 //Phaewang Boots
11 52 //Hades Boots
11 53 //Queen Boots
end

Có cần sửa bên Clien không cậu

SoiGiunKim
15-06-16, 10:01 PM
rất cảm ơn bác. Mong các admin có tâm khi mở online thì chuẩn kĩ và mở lâu dài ổn định đừng có hứng lên rồi mở được thời gian lại đóng :-L và nên thêm cái antihack. Và các bác làm dịch vụ lấy hàng share đi kinh doanh thì nến kết thúc đi cho con cái sau này nó có phúc đức

Thế cho hỏi mình lấy sv này mở kinh doanh có đc ko nhỉ :-w

tanlockgvn
15-06-16, 10:11 PM
Thế cho hỏi mình lấy sv này mở kinh doanh có đc ko nhỉ :-w

xem cho kỹ và test thấy online dc thì đem online ai cấm đâu nhỉ

BUG LIST
Lỗi khi làm NV khi thoát sẽ bị roolback, lỡ đeo gì khi relogin sẽ bị xóa vì chưa làm NV
Lỗi 2 qoái nhện và Gà (rồng con) không có HPBar và giết không nhận được EXP
GM/AD vào Huyết Lâu BC sẽ không hiện Wings (Coi như bình thường nó như vậy thì đã loại bỏ bug này)

Hung966
16-06-16, 12:42 AM
cho em hỏi dòng này
[GMSystem][Admin] Promoted to GM! Expiry: 31-12-2020
cái này là hạn sửa dụng á

Trong
16-06-16, 06:20 AM
cho em hỏi dòng này
[GMSystem][Admin] Promoted to GM! Expiry: 31-12-2020
cái này là hạn sửa dụng á

Đặt/Sửa Admin và thời gian tại SCF_GMSystem.txt

KhongGianOL
16-06-16, 07:35 AM
xem cho kỹ và test thấy online dc thì đem online ai cấm đâu nhỉ

BUG LIST
Lỗi 2 qoái nhện và Gà (rồng con) không có HPBar và giết không nhận được EXP

Chuẩn, ngoài ra còn thêm rớt đồ +2, +3, +1 +option....

tanlockgvn
16-06-16, 07:45 AM
Chuẩn, ngoài ra còn thêm rớt đồ +2, +3, +1 +option....

mấy món đồ rớt ra có tên mà ko thấy thì mở item(new).txt ra xem mấy cái id của item mới sửa drop lại thành 0 ko cho nó rơi nữa là dc.

KhongGianOL
16-06-16, 07:55 AM
mấy món đồ rớt ra có tên mà ko thấy thì mở item(new).txt ra xem mấy cái id của item mới sửa drop lại thành 0 ko cho nó rơi nữa là dc.

Mới qa tới Anh...chưa có rãnh fix thui...tại mình post để có ng` chú ý đến cái đó...

Với lại, thêm cái này, theo ý bac tanloc thì làm nv cấp 3, bị lỗi đó...nhưng khi thử làm = web thì hết bị...vậy thì chắc nó nằm ở chỗ sv hoặc client...đang nghĩ thế nhưng chưa tìm thử./

tanlockgvn
16-06-16, 08:22 AM
Mới qa tới Anh...chưa có rãnh fix thui...tại mình post để có ng` chú ý đến cái đó...

Với lại, thêm cái này, theo ý bac tanloc thì làm nv cấp 3, bị lỗi đó...nhưng khi thử làm = web thì hết bị...vậy thì chắc nó nằm ở chỗ sv hoặc client...đang nghĩ thế nhưng chưa tìm thử./

bug list đó là của bác Trong liệt kê. chứ ko phải mình rút ra :D.
mình vẫn theo source của bác Hoan share và hóng thêm cái gì mới thôi :D

KhongGianOL
16-06-16, 11:25 AM
Đính chính, đã sửa xong AUTO_RECONNECT....còn một số bug nữa sắp xong./.NHưng chủ thớt cho hỏi cái...mún fix tiếng việt toàn bộ trong client cho hiển thị thì phải làm sao...thử lấy client khác chép qa nhưng ko hiển thị...

Hung966
16-06-16, 12:48 PM
thế này có phải lỗi không nhỉ :( , với cả cộng điểm bằng lệnh thỳ phải tắt hẳn game vào lại nó mới cộng còn đổi nhân vật hay chọn lại sv thỳ không được

bimaloha
16-06-16, 06:19 PM
thế này có phải lỗi không nhỉ :( , với cả cộng điểm bằng lệnh thỳ phải tắt hẳn game vào lại nó mới cộng còn đổi nhân vật hay chọn lại sv thỳ không được

chọn sv được mà, chọn lại nhân vật thì không, kiểu thay đổi nhân vật không lưu data nhân vật ý

Hung966
16-06-16, 08:26 PM
Đợi A Trong Fix Thôi, Em Chưa Biết Vụ Này :((

Trong
16-06-16, 08:33 PM

Lệnh cộng điểm mình sửa rồi nhưng chưa đưa lên update mới thôi,
còn bug bị roolback mình đang ngâm cứu.

Đính chính, đã sửa xong AUTO_RECONNECT....còn một số bug nữa sắp xong./.NHưng chủ thớt cho hỏi cái...mún fix tiếng việt toàn bộ trong client cho hiển thị thì phải làm sao...thử lấy client khác chép qa nhưng ko hiển thị...

Client tiếng việt thì lấy cái Client MU Tếng Việt bất kỳ (thư mục local)
patch vào là đc!

bimaloha
16-06-16, 08:38 PM
#1: 853 level không lên được 854. Từ 854 lại bình thường
#2: Addpoint phải chọn máy chủ/ thoát hẳn game mới được, thay đổi nhân vật không cộng điểm
#3: Nhiệm vụ 3 cũng như #2
#4: Move crywolf, barack ... lỗi, mapserverinfor.dat xóa 1 > end
#5:/Disconnect nó lại reconnect ... > vứt cái cmd này đi là vừa
#6: Quên rồi, tý chỉnh sửa

... Bác nào fix được addpoint, reconnect, nhiệm vụ thì chia sẻ em với :">

Hung966
17-06-16, 08:55 PM

Client tiếng việt thì lấy cái Client MU Tếng Việt bất kỳ (thư mục local)
patch vào là đc!

anh hướng dẫn sửa được không ạ, em cám ơn a :-/

bimaloha
18-06-16, 12:11 AM

Update thêm fix lỗi đi bạn.
Với lại mình nghĩ server không cập nhật thay đổi của database sau khi làm nhiệm vụ 3, addpoint (/addpoint lẫn cộng tay) (cũng có thể còn 1 số cái khác sẽ bị tương tự nhưng chưa sờ đến)
Thay đổi nhân vật không lưu database nốt nên việc cộng điểm, làm nhiệm vụ 3 bị mất là đương nhiên.
Cộng point, làm nhiệm vụ 3 xong Chọn máy chủ hay đánh quái (được cộng exp -> lưu db mới - k biết mua đồ, giao dịch, ... có được nốt không, mình chưa thử - thì thay đổi nhân vật sẽ vẫn còn nv3 và điểm cộng đã add).
//Mình nghĩ chỉ cần sửa source GS, khi nhân vật làm xong nv3, addpoint thì update db giống như khi chọn lại máy chủ hay nhận exp thì sẽ fix được bug này :D
//Tương tự như code bác gì bảo để cộng điểm nhân vật ý

GCReFillSend(aIndex, (int)lpObj->MaxLife + lpObj->AddLife, 0xFE, 0, lpObj->iMaxShield + lpObj->iAddShield);
gObjSetBP(aIndex);
GCManaSend(aIndex, (int)lpObj->MaxMana + lpObj->AddMana, 0xFE, 0, lpObj->MaxBP + lpObj->AddBP);
gObjCalCharacter(aIndex);
UpdateCharInfo(aIndex);

Trong
18-06-16, 06:29 AM
Xin lỗi vì update chậm trễ.
Mình muốn fix được nhiều thứ và kiểm tra kỹ trước khi post update mới,
các bạn giục quá mình update tạm cái adpoint nhé :) test test :>

lequangvu
18-06-16, 07:37 AM

Chậm mà chắc còn hơn vội vã rồi bug tè le bạn ạ, quan điểm của mình là vậy

Hung966
18-06-16, 11:04 AM

1 nghìn like mồm =))

mung 10 thang 3

bimaloha
18-06-16, 11:54 AM

Cứ tự tin khoe cá tính đi Trỏng ạ >:)
Update sớm mọi người cùng test, làm 1 mình chi cho khổ ;))
//Thử thêm update db nhân vật khi làm xong nv3 như point nữa là ổn nhé Tròng :-bd

bimaloha
18-06-16, 02:17 PM
Trống ơi, vẫn thiếu kìa, mới load SD, AG, máu với mana chưa tăng theo điểm cộng ngay :D
Về cơ bản là ngon dần đều rồi đó ;)

badsboys
18-06-16, 03:33 PM
Chủ thớt có time chỉnh lại set đồ thần luôn nha. Nó không hiện tính năng. + lên k được.

bimaloha
18-06-16, 04:59 PM
Chủ thớt có time chỉnh lại set đồ thần luôn nha. Nó không hiện tính năng. + lên k được.

Không biết bạn nói set thần nào, mình thử mấy set bình thường đều ổn. Siêu thần mình xóa hết rồi :D

Cái lỗi gameserver treo lâu nó hiện MonsterAIUnit... với MonsterAIRule error ở 509 510 ... mình chưa biết cách khắc phục :D

//Mình thử xóa trong monter.txt ID từ 503 đến 520, chạy 3 tiếng rồi chưa thấy lỗi ý lại, không biết đúng không nữa :D

// 503 1 "±äÉíÐÜè" 10 10 0 10 10 10 1 10 10 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0
// 504 1 "µÛ¹ú˾Áî¿­ÎÄ" 1 1250 0 45 50 35 0 91 80 6 0 6 10 600 3000 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 505 1 "¿­Îĵĸ¨×ô¹Ù" 1 930 0 42 47 30 0 80 70 6 0 2 10 600 1600 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 506 1 "µÛ¹ú¸±Ë¾Áî" 1 800 0 39 44 28 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 507 1 "µÛ¹úÖ¸»Ó¹Ù" 1 800 0 39 44 28 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 508 1 "µÛ¹úµÚÒ»¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 509 1 "µÛ¹úµÚ¶þ¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 510 1 "µÛ¹úµÚÈý¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1400 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 511 1 "µÛ¹úµÚËľüÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1400 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 512 1 "µÛ¹úУξ" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 513 1 "µÛ¹ú½Ì¹Ù" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 514 1 "µÛ¹úÆïÊ¿Íų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 515 1 "µÛ¹ú´óħ·¨Ê¦" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 2 6 10 600 1600 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 516 1 "µÛ¹ú°µÉ±Íų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1200 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 517 1 "µÛ¹úÆï±øÍų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 518 1 "µÛ¹úµ¶¶Ü±ø" 1 580 0 30 35 20 0 30 20 6 0 2 7 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254
// 519 1 "µÛ¹ú¼À˾" 1 500 0 25 30 15 0 30 20 6 2 6 10 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254
// 520 1 "µÛ¹úÆïÊ¿" 1 550 0 28 33 17 0 30 20 6 0 2 7 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254

Đây là file item xóa hết set Hoàng Kim và đồ custom: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai chỉ xóa set hoàng kim thì tìm từ khóa //Season 6 rồi xóa hết mấy bộ Scale, Silk, Sphinx, Wind, Dark Soul, Dragon, SU, Legendary, Red Wing, Atlantis là ok

Lỗi nhện, gà con không hiển thị máu thì như có bác nào ở mấy page trước chỉ rồi. Tăng máu mấy con 2 số lên 3 số thì sẽ hiển thị máu, đánh ra exp

Mình bị lỗi cái GSCS nên không move barack được, nên chuyển crywolf, barack, refuge về sub-1 luôn. Thêm quái ở barack + refuge + crywolf: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn lỗi gì nữa ta? Point thì thiếu máu + mana, nv3 đợi Trống fix GS nốt...
À hình như con Hoa tiên (ID 450) add vào devias không đi được sky thì phải :D

bimaloha
18-06-16, 05:39 PM
Chả hiểu nhầm ở đâu mà /reset toàn "không đủ cấp độ" :-L

À. Con cái bug này.
Hòm đồ chứa được > 4 tỷ zen (có lẻ). Khi zen > 2tỷ thì không rút được. Nhét thêm cho > 4 tỷ > tràn > về 0 thì hòm đồ bình thường, nhét < 2 tỷ zen lại rút được :D

//Sửa được cái /reset rồi.
SCF_Reset.ini cho ai cần này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái lệnh /pkclear có vấn đề thì phải :D

Hung966
18-06-16, 09:59 PM

nguyentienthuy
18-06-16, 10:21 PM

Xem trên gameserver :) ;));));))

Trong
18-06-16, 10:48 PM
Món đồ chỉ không lên tên thì có nghĩa là ở server có đồ đó và ở client cũng có món đồ đó chỉ là nó chưa được khai báo trong file ItemTooltip_eng.bmd
Nếu nó chỉ hiện ô vuông không có hình thì là client cũng ko có món đồ đó trong item_eng.bmd
Chắc cậu thay client khác vào!

[B]
Mình bị lỗi cái GSCS nên không move được lên crywolf, barack, refuge,....

Mình test hoàn toàn bình thường! Ko move được mà làm nhiệm vụ được thì đến nể.
Mình config server chi làm 2 server nếu muốn vào các máp trên thì phải bật server GameServerCS!

Có ai test lại làm NV chưa ? mình test nó hoạt động bình thường!
Còn bug gì nữa ko ra ?

nghoanganh
18-06-16, 10:51 PM
chủ topic ơi cho mình xin mumaker của bạn vs xin wed để reset được không ( mình ít cài nên kinh nghiệm còn ít )

KhongGianOL
18-06-16, 10:53 PM
chủ topic ơi cho mình xin mumaker của bạn vs xin wed để reset được không ( mình ít cài nên kinh nghiệm còn ít )

Trong
18-06-16, 11:21 PM

Bạn lười ko chịu đọc bài viết rồi :-$ Trong bài viết mình có nói đã kèm theo MuMarker và TitanEditor rồi.

Chắc bạn cũng lười tìm kiếm nốt :ar Web thì sang chuyên mục SQL & Website thì có mà 1 rổ :))

P/S: Mình sài mỗi MuCore thôi các web Việt Nam như nbb, dweb,... chưa bao giờ dùng cả!

Hung966
19-06-16, 12:04 AM
Món đồ chỉ không lên tên thì có nghĩa là ở server có đồ đó và ở client cũng có món đồ đó chỉ là nó chưa được khai báo trong file ItemTooltip_eng.bmd
Nếu nó chỉ hiện ô vuông không có hình thì là client cũng ko có món đồ đó trong item_eng.bmd

Mình config server chi làm 2 server nếu muốn vào các máp trên thì phải bật server GameServerCS!

Còn bug gì nữa ko ra ?

em thay file monstersetbase của hoanmaster đánh nó rớt mấy đồ đấy a ạ, file monster của a có medusha không nhỉ em tìm không thấy :( file của hoanmaster thỳ có nhưng mà nó có 1 đống ở loren, em tìm để xóa thỳ không thấy có con đấy :3
//================================================== =======================================
// Lorencia Spot's
//================================================== =======================================
1
0 0 5 135 80 136 81 -1 10 //Bull Fighter
3 0 5 184 128 185 126 -1 10 //Spider
2 0 5 183 127 184 128 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 180 129 185 130 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 181 123 183 128 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 185 126 181 127 -1 10 //Budge Dragon
6 0 5 141 219 9 244 -1 10 //Lich
14 0 5 133 175 132 176 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 134 176 135 177 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 136 175 133 174 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 135 177 131 180 -1 10 //Skeleton Warrior
7 0 5 91 126 135 80 -1 10 //Giant
1 0 5 91 126 135 80 -1 10 //Hell Hound
end

bimaloha
19-06-16, 12:29 AM

Còn bug gì nữa ko ra ?

Thì đó, mình có nói rồi mà, mình move qua GSCS lỗi nên tắt luôn, dồn về GS hết. Thêm quái các map crywolf, barack, refuge để làm hnhiệm vụ mà.
Nhiệm vụ làm xong mà đổi nhân vật > mất, không thể nhận lại để làm được luôn ý.
Còn bug mấy cái vớ vẩn như kiểu hòm đồ chứa > 2 tỷ zen ( hơn 4 tỷ) mình đã nói ý.

em thay file monstersetbase của hoanmaster đánh nó rớt mấy đồ đấy a ạ, file monster của a có medusha không nhỉ em tìm không thấy :( file của hoanmaster thỳ có nhưng mà nó có 1 đống ở loren, em tìm để xóa thỳ không thấy có con đấy :3
// Lorencia Spot's
1
0 0 5 135 80 136 81 -1 10 //Bull Fighter
3 0 5 184 128 185 126 -1 10 //Spider
2 0 5 183 127 184 128 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 180 129 185 130 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 181 123 183 128 -1 10 //Budge Dragon
2 0 5 185 126 181 127 -1 10 //Budge Dragon
6 0 5 141 219 9 244 -1 10 //Lich
14 0 5 133 175 132 176 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 134 176 135 177 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 136 175 133 174 -1 10 //Skeleton Warrior
14 0 5 135 177 131 180 -1 10 //Skeleton Warrior
7 0 5 91 126 135 80 -1 10 //Giant
1 0 5 91 126 135 80 -1 10 //Hell Hound
end

Medusa á? MonsterSetBase hay Monster.txt? Monster.txt thì là con ID 561, có mà. Setbase thì chắc không. Thêm vào vulcanus là đẹp :D
Item lỗi thì xài cái item(kor) mình đã share ý, xóa item custom các thứ là hết :D

Hung966
19-06-16, 12:40 AM
Thì đó, mình có nói rồi mà, mình move qua GSCS lỗi nên tắt luôn, dồn về GS hết. Thêm quái các map crywolf, barack, refuge để làm hnhiệm vụ mà.
Nhiệm vụ làm xong mà đổi nhân vật > mất, không thể nhận lại để làm được luôn ý.
Còn bug mấy cái vớ vẩn như kiểu hòm đồ chứa > 2 tỷ zen ( hơn 4 tỷ) mình đã nói ý.

Medusa á? MonsterSetBase hay Monster.txt? Monster.txt thì là con ID 561, có mà. Setbase thì chắc không. Thêm vào vulcanus là đẹp :D
Item lỗi thì xài cái item(kor) mình đã share ý, xóa item custom các thứ là hết :D
monster thỳ có sửa cho nó dame to trâu bò r :))

MonsterSetBase thỳ không, chắc tự thêm :v

Hung966
19-06-16, 01:03 AM
ak thấy con medusha rồi, khổ,dùng notepad cùi ctrl+f nó không ra

badsboys
19-06-16, 09:33 AM
Không biết bạn nói set thần nào, mình thử mấy set bình thường đều ổn. Siêu thần mình xóa hết rồi :D

Cái lỗi gameserver treo lâu nó hiện MonsterAIUnit... với MonsterAIRule error ở 509 510 ... mình chưa biết cách khắc phục :D

//Mình thử xóa trong monter.txt ID từ 503 đến 520, chạy 3 tiếng rồi chưa thấy lỗi ý lại, không biết đúng không nữa :D

// 504 1 "µÛ¹ú˾Áî¿­ÎÄ" 1 1250 0 45 50 35 0 91 80 6 0 6 10 600 3000 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 505 1 "¿­Îĵĸ¨×ô¹Ù" 1 930 0 42 47 30 0 80 70 6 0 2 10 600 1600 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 506 1 "µÛ¹ú¸±Ë¾Áî" 1 800 0 39 44 28 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 507 1 "µÛ¹úÖ¸»Ó¹Ù" 1 800 0 39 44 28 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 508 1 "µÛ¹úµÚÒ»¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 509 1 "µÛ¹úµÚ¶þ¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1600 10 2 150 10 6 254 254 254 254 254
// 510 1 "µÛ¹úµÚÈý¾üÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1400 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 511 1 "µÛ¹úµÚËľüÍų¤" 1 780 0 36 41 27 0 70 60 6 0 2 10 600 1400 10 2 160 10 6 254 254 254 254 254
// 512 1 "µÛ¹úУξ" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 513 1 "µÛ¹ú½Ì¹Ù" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 514 1 "µÛ¹úÆïÊ¿Íų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 130 10 6 254 254 254 254 254
// 515 1 "µÛ¹ú´óħ·¨Ê¦" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 2 6 10 600 1600 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 516 1 "µÛ¹ú°µÉ±Íų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1200 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 517 1 "µÛ¹úÆï±øÍų¤" 1 650 0 33 38 22 0 50 40 6 0 2 10 600 1600 10 2 140 10 6 254 254 254 254 254
// 518 1 "µÛ¹úµ¶¶Ü±ø" 1 580 0 30 35 20 0 30 20 6 0 2 7 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254
// 519 1 "µÛ¹ú¼À˾" 1 500 0 25 30 15 0 30 20 6 2 6 10 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254
// 520 1 "µÛ¹úÆïÊ¿" 1 550 0 28 33 17 0 30 20 6 0 2 7 600 1400 10 2 120 10 6 254 254 254 254 254

Đây là file item xóa hết set Hoàng Kim và đồ custom: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai chỉ xóa set hoàng kim thì tìm từ khóa //Season 6 rồi xóa hết mấy bộ Scale, Silk, Sphinx, Wind, Dark Soul, Dragon, SU, Legendary, Red Wing, Atlantis là ok

Lỗi nhện, gà con không hiển thị máu thì như có bác nào ở mấy page trước chỉ rồi. Tăng máu mấy con 2 số lên 3 số thì sẽ hiển thị máu, đánh ra exp

Mình bị lỗi cái GSCS nên không move barack được, nên chuyển crywolf, barack, refuge về sub-1 luôn. Thêm quái ở barack + refuge + crywolf: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

set này nè cậu

Hung966
19-06-16, 10:21 AM

Cái lỗi gameserver treo lâu nó hiện MonsterAIUnit... với MonsterAIRule error ở 509 510 ... mình chưa biết cách khắc phục
cái lỗi này nó như thế nào v thím :D

bimaloha
19-06-16, 11:05 AM
set này nè cậu

Xóa hết mấy set ý đi như mình này:D
zMuServer\Data\lang\kor

itemsettype(Kor).txt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
itemsetoption(Kor).txt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái lỗi gameserver treo lâu nó hiện MonsterAIUnit... với MonsterAIRule error ở 509 510 ... mình chưa biết cách khắc phục
cái lỗi này nó như thế nào v thím :D

Nó như này này :'(
Thấy cái MonsterClass = bao nhiêu thì xóa ID Monster ý ở Monster.txt đi thì hết bị class đó :D

Hung966
19-06-16, 11:34 AM
file monstersetbase_.txt quái chuẩn hơn nhưng mà nó có luôn 1 đống kundun ở loren em tìm xóa mãi không thấy,thấy mỗi id con medusha, ai giúp em với :beat_brick:

mà sao id có mỗi 1 dòng mà con medusha ra 1 đống nhể ^#(^

bimaloha
19-06-16, 11:50 AM
file monstersetbase_.txt quái chuẩn hơn nhưng mà nó có luôn 1 đống kundun ở loren em tìm xóa mãi không thấy,thấy mỗi id con medusha, ai giúp em với :beat_brick:

mà sao id có mỗi 1 dòng mà con medusha ra 1 đống nhể ^#(^

Kundun Loren line 99, xóa đi là ok:

275 0 5 184 126 180 120 -1 10 // Silver Valkyrie

Medusa line 682, xóa đi là được:

561 0 30 136 86 136 86 -1 15 //Giant

Nhân tiện giải thích luôn. 15 là số quái thả ra trong bãi đó bạn :D

syak90
19-06-16, 11:59 AM
Trống ơi, vẫn thiếu kìa, mới load SD, AG, máu với mana chưa tăng theo điểm cộng ngay :D
Về cơ bản là ngon dần đều rồi đó ;)

So... to fix the Reset in Character window (C) we only need enable and config the reset system??? :D

bimaloha
19-06-16, 12:12 PM
So... to fix the Reset in Character window (C) we only need enable and config the reset system??? :D

hmm.
You mean "how to enable <reset system> in Character window"?
IDK :D sometime it works, and the other it isn't. The first character login always work perfect, but if i swich other character, it'll be wrong 8-|
sry im not good at engling :D

Hung966
19-06-16, 12:12 PM
Kundun Loren line 99, xóa đi là ok:

275 0 5 184 126 180 120 -1 10 // Silver Valkyrie

Medusa line 682, xóa đi là được:

561 0 30 136 86 136 86 -1 15 //Giant

Nhân tiện giải thích luôn. 15 là số quái thả ra trong bãi đó bạn :D

Thank thank thím, ăn cơm xong phải test ngay mới được :D

bimaloha
19-06-16, 03:21 PM
Thực sự thì lệnh /addpoint mới hoạt động với agi. vit, str, ene, cmd cộng xong thay đổi nhân vật vẫn mất :D

Hung966
19-06-16, 03:22 PM

làm sao để sửa mấy món đồ này cho nó giao dịch được hay cất hòm đồ được ạ, bán không được, dùng cũng không xong, cất cũng không được luôn X_X

ak ai mở được swamp event không, em mở 3h10 đến giờ mà nó không thông báo :3 , vào các cổng trong map thỳ chả có quái nào hết, xong nó thông báo bạn không thể vào...#%$# :3 :3 :3

bimaloha
19-06-16, 04:28 PM

làm sao để sửa mấy món đồ này cho nó giao dịch được hay cất hòm đồ được ạ, bán không được, dùng cũng không xong, cất cũng không được luôn X_X

ak ai mở được swamp event không, em mở 3h10 đến giờ mà nó không thông báo :3 , vào các cổng trong map thỳ chả có quái nào hết, xong nó thông báo bạn không thể vào...#%$# :3 :3 :3

Xóa đi là nhanh nhất ;))

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

Hung966
19-06-16, 04:50 PM
Xóa đi là nhanh nhất ;))

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

em đang xài cái item của thím share mà, tưởng thím xóa hết r :3

kehuydietUS
19-06-16, 05:48 PM
Các bạn có thể tải Client trải nhiệm trực tiêp với IP có sẵn tại Client mà không cần chạy Server!
(Web test: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
Server này mình test thấy cứ đổi nhân vật xong là nó lại trở về 1 khoảng thời gian trước đó
VD mình làm xong NV 3 ok đổi NV để đeo wing 3 thì nó lại trở về lúc mình bắt đầu xuống 3rack đánh 60 con quái
mà w3 mình mua lúc làm xong NV thì vẫn còn mới dị chứ =))

Hung966
19-06-16, 06:31 PM
việt hóa mấy viên này ở đâu nhỉ các chế

event bạch long điện em đi đến giờ bắt đầu là bị dis ,, em thử 2 phát đều bị :|

bimaloha
19-06-16, 08:04 PM
em đang xài cái item của thím share mà, tưởng thím xóa hết r :3

Hí hí, còn sót 3 cái ;;) đã sửa nhé \:D/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

việt hóa mấy viên này ở đâu nhỉ các chế

event bạch long điện em đi đến giờ bắt đầu là bị dis ,, em thử 2 phát đều bị :|

Client (Local/Eng/ItemToolTip_eng.bmd và ItemToolTipText_eng.bmd :D

Hung966
19-06-16, 08:48 PM
Hí hí, còn sót 3 cái ;;) đã sửa nhé \:D/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client (Local/Eng/ItemToolTip_eng.bmd và ItemToolTipText_eng.bmd :D

=P~=P~ em mến thím rồi đấy

mung 10 thang 3

nguyentienthuy
19-06-16, 09:10 PM

concosummo
21-06-16, 07:36 AM
Em cài SQL, Restore DB, Chạy ODBC các cái rất bình thường nhưng khi khởi động Server thì bị kẹt ở TiTankLink Server (tức là cái file DataServer.exe) nó hiện lên rồi đứng yên ở đó luôn :Laluot_191:, ai chạy được rồi giúp em với.

Hung966
21-06-16, 03:30 PM
Up Lên Cho A Trong Update....... [-(

Hung966
21-06-16, 03:40 PM
Ai Hướng Dẫn Em Mở Sub SV Này Với, Em Cám Ơn :(

hangvu911
21-06-16, 07:44 PM
Em cài SQL, Restore DB, Chạy ODBC các cái rất bình thường nhưng khi khởi động Server thì bị kẹt ở TiTankLink Server (tức là cái file DataServer.exe) nó hiện lên rồi đứng yên ở đó luôn :Laluot_191:, ai chạy được rồi giúp em với.

cho mình hỏi sv có giới hạn member ko vậy chủ thớt
sẵn đây xin cám ơn chủ thớt đã share bản đẹp và tốt thế
100 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bimaloha
21-06-16, 08:32 PM
Ai Hướng Dẫn Em Mở Sub SV Này Với, Em Cám Ơn :(

Mở thêm sub 2 3 4 á, copy thêm GS rồi mở thôi :D
Mình đang tìm cách mở cụm máy chủ 2 ở bộ này mà chẳng hiểu gì cả, cái connect chạy vẫn load port 44405 nên bị báo bind :-ss

hangvu911
21-06-16, 09:05 PM
Mình đang tìm cách mở cụm máy chủ 2 ở bộ này mà chẳng hiểu gì cả, cái connect chạy vẫn load port 44405 nên bị báo bind :-ss

thanks ban max 50 member a`
mình thường bị delay game khi tắt sv mở lại

bimaloha
22-06-16, 10:29 AM
thanks ban max 50 member a`
mình thường bị delay game khi tắt sv mở lại

Giới hạn là bạn set, Trong có đặt giới hạn mem đâu nhỉ, default Trong set là 300 mem cơ mà :-o
"delay" ở sv hay client hả bạn, nói cụ thể hơn 1 tý nếu giúp được mình giúp

Hung966
22-06-16, 08:18 PM

hướng dẫn cụ thể hơn tý được không thým, em chưa mở thêm sub bao giờ :(

nampinn
22-06-16, 09:37 PM
hướng dẫn cụ thể hơn tý được không thým, em chưa mở thêm sub bao giờ :(

Của cậu đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m+Sub+Cho+SCF.doc

Hung966
22-06-16, 09:56 PM
Của cậu đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m+Sub+Cho+SCF.doc

cám ơn nha, tớ cũng vừa dựa theo top này làm được rồi, khá đơn giản :-bd

bimaloha
23-06-16, 08:13 AM
Sửa được kha khá lỗi rồi, còn mỗi cái x-shop hiển thị không đúng giá tiền. Có cái x-shop edit của TQ, cơ mà xài không hiểu lắm :))
Tối nay open cho group chơi \m/

tanlockgvn
23-06-16, 08:37 AM
Sửa được kha khá lỗi rồi, còn mỗi cái x-shop hiển thị không đúng giá tiền. Có cái x-shop edit của TQ, cơ mà xài không hiểu lắm :))
đồng bộ giá xshop hơi mất thời gian thôi nhưng không khó

bimaloha
23-06-16, 09:26 AM
đồng bộ giá xshop hơi mất thời gian thôi nhưng không khó

nó là cột value trong SCF_CashShop_Product.txt hay là ở client thế ông :D

Hung966
23-06-16, 06:07 PM

lỗi gì nhiều vậy thím, chỉ em fix với [-(

bimaloha
23-06-16, 06:34 PM
lỗi gì nhiều vậy thím, chỉ em fix với [-(

Không có antihack không onl nổi, có mà anti tầm tầm cũng không nổi :((

bimaloha
23-06-16, 08:34 PM
Xin nó tha thiết rồi đấy, off thôi, sao cưỡng.
Bác nào đang mở mu của trong tương tự, mình thử bug crash dataserver.exe như nó phát xem nào :-"

Sau khi crash DS thì nó rẽ run lại, nhưng sẽ bị như này này, tắt GS bật lại là sẽ rollback 1 đoạn dài dài tùy vào lúc crash đến lúc bật lại:

Hung966
23-06-16, 10:23 PM
Xin nó tha thiết rồi đấy, off thôi, sao cưỡng.
Bác nào đang mở mu của trong tương tự, mình thử bug crash dataserver.exe như nó phát xem nào :-"

Sau khi crash DS thì nó rẽ run lại, nhưng sẽ bị như này này, tắt GS bật lại là sẽ rollback 1 đoạn dài dài tùy vào lúc crash đến lúc bật lại:

Thím fix được lỗi reconnect với vào bạch long điện bị dis chưa :( đọc trên mạng bảo thay file ttc gì đấy mà thay xong vẫn bị
Dạo k thấy a trong có gì mới nhề

bimaloha
24-06-16, 02:06 PM
Thím fix được lỗi reconnect với vào bạch long điện bị dis chưa :( đọc trên mạng bảo thay file ttc gì đấy mà thay xong vẫn bị
Dạo k thấy a trong có gì mới nhề

Mình theo ý kiến của hangvu911 thì tắt auto reconnect đi, thế là hết lỗi rollback điểm cộng và nhiệm vụ master. BLĐ thì chưa thử :D
Ai có antihack nào không nhỉ, share mình với 8-x

Hung966
24-06-16, 03:52 PM
Mình theo ý kiến của hangvu911 thì tắt auto reconnect đi, thế là hết lỗi rollback điểm cộng và nhiệm vụ master. BLĐ thì chưa thử :D
Ai có antihack nào không nhỉ, share mình với 8-x

Tắt Thế nào vậy cậu chỉ tớ với :(

bimaloha
24-06-16, 05:12 PM
Tắt Thế nào vậy cậu chỉ tớ với :(

Trong custom ý :>
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Hung966
26-06-16, 01:14 AM
Chán nhỉ, chủ top mất tích rồi, còn một lỗi khi offtrade đăng nhập lại thỳ đồ bán trong cửa hàng mất sạch , ai biết fix lỗi này chỉ mình với nha :(

Hung966
26-06-16, 08:53 AM
Up Cho Ai Vào Giúp :v

...........................................

nguyentienthuy
26-06-16, 08:57 AM
Up Cho Ai Vào Giúp :v

...........................................

Phải dev - liên hệ yahoo bác trong xem ....................

bimaloha
26-06-16, 03:47 PM
Chán nhỉ, chủ top mất tích rồi, còn một lỗi khi offtrade đăng nhập lại thỳ đồ bán trong cửa hàng mất sạch , ai biết fix lỗi này chỉ mình với nha :(

Cửa hàng lỗi, để lên còn mất đồ nữa gì là offtrade :D

Hung966
26-06-16, 05:29 PM
chán thật :-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s

datt37
28-06-16, 10:40 PM
Chủ topic đem con bỏ chợ rồi :Laluot_95: bản này thiếu mỗi antihack là cho online cũng tạm được

Domino9990
28-06-16, 11:17 PM
Chủ topic đem con bỏ chợ rồi :Laluot_95: bản này thiếu mỗi antihack là cho online cũng tạm được

Liên hệ UGK để mua antihack nhé bạn :)

nampinn
28-06-16, 11:36 PM
Liên hệ UGK để mua antihack nhé bạn :)

Bác sell luôn Anti của bác đi, hàng ngon cứ ỉm 1 mình à? :D

Trong
29-06-16, 07:42 PM
Tình hình là trong lúc DEV mình có thói quen sao chép thêm 1 bản soucre, khi sửa mà không bị lỗi thì sẽ xóa bản cũ.
Nhưng không may khi chọn xóa bản Source cũ mình chọn luôn cả thư mục source mới thế là đi =D> xóa phím Shift ko restore được.

vì vậy coi như sẽ không có update cho các version cũ, mình đang DEV cái khác.
Có update gì sẽ đăng ở đây. Vì mình đi làm rồi lên mỗi ngày chỉ có mấy tiếng buổi tối sửa code lên sẽ chậm, mong các bác thông cảm.

Thành thật xin lỗi :-&

nampinn
29-06-16, 07:59 PM
Tình hình là trong lúc DEV mình có thói quen sao chép thêm 1 bản soucre, khi sửa mà không bị lỗi thì sẽ xóa bản cũ.
Nhưng không may khi chọn xóa bản Source cũ mình chọn luôn cả thư mục source mới thế là đi =D> xóa phím Shift ko restore được.

vì vậy coi như sẽ không có update cho các version cũ, mình đang DEV cái khác.
Có update gì sẽ đăng ở đây. Vì mình đi làm rồi lên mỗi ngày chỉ có mấy tiếng buổi tối sửa code lên sẽ chậm, mong các bác thông cảm.

Thành thật xin lỗi :-&

Bỏ thói quen đó đi nhé.
Lần sau là không xóa bản cũ mà share lên clb đi là sẽ không bao giờ mất, nhớ nhé. :D

nuiystem
01-07-16, 02:28 AM
not support new item

Trong
01-07-16, 10:43 PM
not support new item

Only add custom wings!

------------------------------

Tình hình là vào MF thấy bản backup source nhưng lỡ DEV các khác rồi lên share FULL SOURCE cho anh em nghịch :) #1

nampinn
01-07-16, 10:55 PM
Only add custom wings!

------------------------------

Tình hình là vào MF thấy bản backup source nhưng lỡ DEV các khác rồi lên share FULL SOURCE cho anh em nghịch :) #1

Scoure này là đã uplate cuối cùng chưa cậu??????????????????

Trong
01-07-16, 11:09 PM
Scoure này là đã uplate cuối cùng chưa cậu??????????????????

rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiii

nuiystem
04-07-16, 07:51 AM
Hello
I try tét play Blood Cátle Wing not show

Thank you.

toshidotoke
04-07-16, 09:23 AM
not support new item

mình cũng không hiện new item như bạn này có cách nào cho nó hiện không bạn chủ topic ơi ! thích mấy bộ songoku quá mà không hiện !

nuiystem
04-07-16, 10:29 AM
mình cũng không hiện new item như bạn này có cách nào cho nó hiện không bạn chủ topic ơi ! thích mấy bộ songoku quá mà không hiện !

done ^_^

bimaloha
04-07-16, 02:33 PM

Cái này là do client bạn không có set item này, google mấy bài thêm item ý, đọc đoạn thêm vào client, kiếm mu có mấy bộ này thì cạp về xài > done :-"

nuiystem
06-07-16, 03:21 PM
play play , game rollback -.- OMG

can help me? , thạnk you all.

Domino9990
06-07-16, 08:06 PM

Project is on debuging we'll finish

thienvinh12312
10-07-16, 06:44 AM
Mình không biết đã config sai chỗ nào mà vào game lại ko thấy sever nào cả. Ping máy ảo và máy thật đã thông. Chỉ vô mấy file của bác , thay đổi password của db, và ip của bác. Còn lại version và serial giữ nguyên. :(

tudz113
10-07-16, 10:47 AM
có ai cài giúp mình k. mình vào fìle TitanAddOn.dll thì nó hiện ra như thế này. k chỉnh sửa j đc hết. mình cài trên máy ảo

và vào sv == main.exe thì nó báo như thế này. mình gà mờ mới tập tành mong các bạn giúp mình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bimaloha
11-07-16, 05:43 PM

Disable Auto reconnect at custom.
You can't reconnect, but you'll not got roll back when add point and do master quest.
Good luck :D

có ai cài giúp mình k. mình vào fìle TitanAddOn.dll thì nó hiện ra như thế này. k chỉnh sửa j đc hết. mình cài trên máy ảo

và vào sv == main.exe thì nó báo như thế này. mình gà mờ mới tập tành mong các bạn giúp mình<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Không, không phải notepad++, dùng hxd hoặc các tool hex editor khác để edit nhé!

nampinn
18-07-16, 01:27 PM
Có bác nào tiếp tuc dv scoure của Trong share không cho mình theo với.

161012
20-07-16, 04:54 PM
Có bác nào tiếp tuc dv scoure của Trong share không cho mình theo với.

Source của trong fix những gì vậy bạn

nampinn
02-09-16, 10:57 AM
Xin lỗi các bác, em đào mộ tí.
Bác nào giúp em cài sv này với, em cài mãi mà không được, làm như HD rồi mà vào client không thấy gì?

nampinn
03-09-16, 11:13 AM
Mình muốn move lên Barack mà không cần mở GSCS thì làm cách nào vậy các bác?

minhphi12
05-09-16, 11:23 AM
Ai cho mình xin DB full của bản này với bao gồm cả MU2003_EVENT_DATA Ranking_Data SCF MuTeam_Data MuOnline_Event_Data không giám lấy của mấy bản cũ sợ lỗi DB chạy tốt trên NBB 5.14 nha mọi người tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giờ không cho tải nữa rồi :-* thank mọi người

minhphi12
05-09-16, 11:39 AM
Win 7 32 chạy SQL 2008 R2 thì chạy ODBC nào vậy ae
ODBC_1DB_AllOS
ODBC_1DB_AllOS_NativeClient(SQL2005)
ODBC_1DB_AllOS_NativeClient10(SQL2008)
ODBC_1DB_AllOS_NativeClient11(SQL2012-14)
ODBC_ExInfo_NoTouch
Hay chạy ODBC (64bit) của các bản khác

anhtuan294
06-10-16, 01:21 PM
Sv này đánh quái thì trên đầu quái ko hiện số dame . Ai chỉ dùm cách fix với. Mò mãi ko thấy. mò mãi ko rab-(

phuong.ph
06-10-16, 04:55 PM
em không connect đc sql với server
file config trong zMuServer\Apps chỗ này config sao chỉ em với
em chạy titan link server nó cứ not reposting miết ko thấy hiện gì rồi vô gameserver chạy thì conect fail

161012
06-10-16, 09:06 PM
em không connect đc sql với server
file config trong zMuServer\Apps chỗ này config sao chỉ em với
em chạy titan link server nó cứ not reposting miết ko thấy hiện gì rồi vô gameserver chạy thì conect fail

Authentication chọn Windows Authentication
nếu không đc nữa thì đổi name server bằng (local)

Lmhuyenthoai
10-10-16, 07:16 AM
Ai làm dc danh hiệu admin tặng check column source này rồi inbox hướng dẫn mình chỉnh save column tren source gs mình xin hậu tạ

161012
14-10-16, 02:53 PM
Ai làm dc danh hiệu admin tặng check column source này rồi inbox hướng dẫn mình chỉnh save column tren source gs mình xin hậu tạ

hậu tạ gì vậy bác :)

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Trong
31-10-16, 08:19 PM
update fix move 8-|
Đang dev bản mới mà cứ bị hỏi bản cũ :-L

bimaloha
01-11-16, 03:44 PM
Bản này trước có treo chơi thử bị mấy thằng vào flood, crash server khó chịu lắm :-<

conan067
24-11-16, 10:01 AM
Chạy rồi oke hết tiếc thiếu casshop của game chắc do còn bug không online được, danh hiệu 1 lớp ak........ ^^

family2806
14-12-16, 04:38 PM
Mình mới tham gia box này nên còn nhiều điều chưa biết, mong bạn giải đáp giúp.
Dùng tool nào để sửa file TitanAddOn.dll? Mình dùng notepad sửa xong không mở game được.
Mình sửa config ở zMuServer\Apps\Config.ini thành công. Chạy server không lỗi. Nhưng mở MuMaker không được. Bị báo sai pass. Mình đọc lại file cũ thì hình như pass phải mã hóa không biết có đúng không?

anhtuan294
14-12-16, 07:28 PM
Mình mới tham gia box này nên còn nhiều điều chưa biết, mong bạn giải đáp giúp.
Dùng tool nào để sửa file TitanAddOn.dll? Mình dùng notepad sửa xong không mở game được.
Mình sửa config ở zMuServer\Apps\Config.ini thành công. Chạy server không lỗi. Nhưng mở MuMaker không được. Bị báo sai pass. Mình đọc lại file cũ thì hình như pass phải mã hóa không biết có đúng không?

1. Dùng tool HXD để hex IP, hoặc là vào Scoure mà chỉnh IP.
2. Config lại pass SA của MuMaket.
3. SV này nghịch thì đợc, Online vất bỏ.

bimaloha
18-12-16, 07:21 PM
Đổi connect với linkserver khác thì ok, thêm antihack, sửa lại bug điểm, nhiệm vụ, để nghịch tạm thấy cũng ok