PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi về [TimeSetting] trong ConfigInfo.ini và tình trạng Roolback

zacktt
10-06-16, 01:27 PM
[TimeSetting]
RecoverTime=10000 ;Thời gian mỗi lần hồi máu (khi ngồi thiền, dùng dược cao...)
DisconnectTime1=20000 ;thời gian còn lưu giữ trong game khi bị ngắt kết nối
DisconnectTime2=20000 ;thời gian còn lưu giữ trong game khi bị ngắt kết nối
KickUserTime=300000 ;thời gian tối đa, cho phép kết nối lại sau khi bị ngắt kết nối
SMUKickUserTime=1800000 ;Thời gian kick người dùng ra khỏi hệ thống
DropBoxRecycle=60000 ;thời gian xóa túi đồ đánh quái rớt ra
TimeChangeInterval=150000 ;thời gian nghỉ
PacketAuditTime=0 ;thống kê số kết nối mạng gửi đi, tần số, thời gian nghỉ. 0: không thống kê.

Mới đầu Sever em bị lỗi khi thoát ra thì rất khó đăng nhập lại.

Em có hỏi các bác tại CLB thì có 1 bác bảo e giảm sửa thông số của dòng SMUKickUserTime. E đã giảm từ 1800000 xuống còn 120000 thì thấy Server đăng nhập nhanh hơn hẳn.

Sau khi chỉnh sửa thì của e thành như sau

[TimeSetting]
RecoverTime=10000
DisconnectTime1=20000
DisconnectTime2=20000
KickUserTime=300000
SMUKickUserTime=120000
DropBoxRecycle=15000
TimeChangeInterval=150000
PacketAuditTime=0

Nhưng bắt đầu từ khi sửa ở thì Server của e bị roolback.

Bác nào biết có thể cho e biết là e sửa sai ở đâu hoặc vì đâu mà Server e bị roolback hoặc là các nào biết sửa giúp e với được không ạ.

E xin phép gửi các bác 1 chút phí thuốc, nước gọi là anh em trước lạ sau quen.

Cảm ơn các bác nhiều. Nếu e có sai luật gì thì mong modz bỏ qua cho lần đầu

hiphop100chop
13-06-16, 03:58 PM
bác sửa được rollback chưa? e vào game ok, chơi bình thường nhưng cứ khi out ra là bị rollback sql chẳng lưu 1 chút thông tin nhân vật nào cả

hiphop100chop
18-06-16, 06:03 PM
up .

danhducdcnag
18-06-16, 07:17 PM
Up 30charrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrr

hiphop100chop
18-06-16, 08:23 PM
Up 30charrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrr

cũng hóng lỗi rollback luôn hả bác

huuduyen_05
18-06-16, 08:34 PM
Việc rollback này thì xem lại các thiết lập mysql của bạn, có thể do nó lưu chậm hoặc db khi import thiếu các function/procedure

hiphop100chop
18-06-16, 09:19 PM
Việc rollback này thì xem lại các thiết lập mysql của bạn, có thể do nó lưu chậm hoặc db khi import thiếu các function/procedure

lưu chậm thì mình nghĩ k phải tại vì có 1 máy mình vào, thử mua vài đồ trong shop với làm vài thứ linh tinh rồi đứng nguyên đợi 30p mới out mà cũng bị vậy, mà tạo account thì nó lưu bình thường tạo nhân vật vẫn lưu chỉ là khi vào game làm gì đó nó k lưu lại thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

còn về import thiếu các function/procedure thì mình k hiểu rõ lắm, mình chỉ import db như bình thường thôi k làm thêm thao tao gì khác k biết còn cần phải làm gì nữa sau khi import k

Sói Đẹp Trai
22-06-16, 10:57 AM
shm đã run chưa, run ok chưa. Không có shm => không lưu dữ liệu => Backup!

hiphop100chop
22-06-16, 02:44 PM
shm đã run chưa, run ok chưa. Không có shm => không lưu dữ liệu => Backup!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nó báo vậy là lỗi ạ! và fix như nào vậy bạn

shinno
22-06-16, 05:25 PM
đã run ok! tạo nhân vật nó còn lưu mà bạn, chỉ có trong lúc chơi nó k lưu thôi hic, mất bn công lên đồ out ra cái là mất :(

shm lỗi thì vào chơi nó nghi mệt không chạy nữa nên không lưu:">

hiphop100chop
22-06-16, 08:01 PM
đúng là lỗi không lưu do shm lỗi! cảm ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ, cảm ơn Sói nhiều

supergames
22-06-16, 09:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nó báo vậy là lỗi ạ! và fix như nào vậy bạn

stop xong start lai la xong 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

anh huuduyen cho em xin cái Data base trang tinh voi tks anh nhieu database e luu data rat cham hay gay loi treo acc Trong Sever

supergames
23-06-16, 05:10 AM

MOD ơi cho em xin File SQL Tlbbdb với được không ạ cái database của em nó lưu data chậm quá toạn bị dính lỗi treo acc trong sever

hiphop100chop
23-06-16, 09:40 AM
mình bị khó đăng nhập, mỗi lần out ra mất 30p nhanh thì 10p mới đăng nhập lại được, muốn vào nhanh thì phải khởi động lại server

zacktt
02-07-16, 05:36 PM

vuhuy99v
07-07-16, 12:58 AM

Vậy tình trạng rollback này bạn fix sao!?
Chả biết sao dạo này mình cũng bị rollback thường xuyên.

makute7413
07-07-16, 07:38 AM
Rollback không phải chỉ do source gây ra, mình cũng từng bị ở 1 server ubuntu. Lý do chỉ vì chạy source sv quá sớm sau khi restart =))