PDA

View Full Version : [MU] [Hỏi] Cách Sửa Trang Thông Tin Không Bị Lúc Ẩn Lúc Hiện

Hung966
09-06-16, 05:18 PM
Như Tiêu Đề Ai Giúp Em Với Ạ, Cái trang thông tin nhân vật mà phím tắt là "C" ấy, cứ bật lên khoảng 3,4 giây là nó lại ẩn, 3,4 giây sau lại hiện.. vộng điểm khó chịu lắm ợ :(

lequangvu
09-06-16, 05:57 PM
Lag này có thể do truy xuất DB hoặc vps yếu nên gây ra

Nếu là SCF ss6 trở lên thì xem lại titanlink
Nếu là các server thấp có dataserver thì xem lại nó

Còn vấn đề do vps thì xem lại vps khác thử xem hoặc nâng cấp cấu hình lên

cũng có thể do SQL nặng quá xử lý chậm

Hung966
09-06-16, 06:03 PM
Lag này có thể do truy xuất DB hoặc vps yếu nên gây ra

Nếu là SCF ss6 trở lên thì xem lại titanlink
Nếu là các server thấp có dataserver thì xem lại nó

Còn vấn đề do vps thì xem lại vps khác thử xem hoặc nâng cấp cấu hình lên

cũng có thể do SQL nặng quá xử lý chậm

e cài máy nhà luôn, chư lên vps, mu ss2 a ạ :( , thế là do sql xử lý chậm ak a, e có dùng 2 bản ss2 đều bị như thế

Domino9990
09-06-16, 08:29 PM
e cài máy nhà luôn, chư lên vps, mu ss2 a ạ :( , thế là do sql xử lý chậm ak a, e có dùng 2 bản ss2 đều bị như thế

vụ này là do card đồ họa nhé bạn. Những dòng card rời thì thì xài hầu như ok 1 số dòng on board sẽ bị :) vụ này đã đi vào huyền thoại khi mu xuất hiện rồi

Hung966
10-06-16, 12:35 PM
vụ này là do card đồ họa nhé bạn. Những dòng card rời thì thì xài hầu như ok 1 số dòng on board sẽ bị :) vụ này đã đi vào huyền thoại khi mu xuất hiện rồi
thế cái này là do máy chạy sv hay máy chơi a, e thử cả 2 máy lap với cây đều bị :( , lap thỳ e để chạy sv

lequangvu
10-06-16, 12:48 PM
Thế bạn đang chạy sv trên máy nào? và cấu hình máy như nào?, và chạy client ở máy nào, bạn có xem qua các mục mình nói chưa?

kehuydietUS
10-06-16, 01:01 PM
cái này hình như ở client mà trước có bài về Fix nút C nhấp nháy đó hình như chỉ xuất hiện trên ss2 thôi .=))

lequangvu
10-06-16, 01:32 PM
à giờ mới nhớ ra vụ này, bật nút C lên nó cứ tự ẩn lại hiện chứ không phải là lúc bật được lúc không, mình đang hiểu nhầm, vụ này thì mình nghĩ ở client ss2 đặc thù là vậy, có 1 vài client đã fix rồi, nhớ là có test qua mấy bản ss2 có bản của namech là bị vậy các bản kia không bị

The Gamer
10-06-16, 01:33 PM
do client đó.
cộng điểm nó ẩn xong hiện là vậy

Hung966
10-06-16, 10:58 PM
cái này hình như ở client mà trước có bài về Fix nút C nhấp nháy đó hình như chỉ xuất hiện trên ss2 thôi .=))

Đấy Ý Em Là Như Này Nè :( ........................

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ai Có Client SS2 Không Bị Nhấp Nháy Cho Em Xin Với Nha :(