PDA

View Full Version : [MU] Không vào đựoc domain nOIP

webzen
29-05-16, 08:00 AM
mình đã mở port và cài noip nhưng ko vào đựoc nó báo như thế này ai biết bị gì ko ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
29-05-16, 08:43 AM
Vào bằng chính mạng chủ thì nó sẽ như vậy, ở máy chủ bạn chỉ vào bằng localhost, bạn test bằng mạng ngoài thì mới chính xác nhé, còn nó chạy được như vậy chứng tỏ là có kết nối tới mạng nhà bạn rồi, không biết bạn đã mở port 80 ở trong modem chưa? Nếu chưa mở thì vào mở ra nữa là xong

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình mới test truy cập vào domain của bạn thì được biết là bạn chưa mở port nên không vào được web chính của bạn mà nó đang vào modem

Trong
29-05-16, 08:45 AM
mình đã mở port và cài noip nhưng ko vào đựoc nó báo như thế này ai biết bị gì ko ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong mạng LAN bạn cần set ip và domain vào host nhé!

VD: Máy bạn IP là 192.168.1.123 bạn đã trỏ port đến IP này thì
trong file hosts bạn cần đặt là 192.168.1.123 subdomain.no-ip.com

như vây máy bạn sẽ truy cập được theo domain đó bình thường.

webzen
29-05-16, 10:48 AM
trong mạng LAN bạn cần set ip và domain vào host nhé!

VD: Máy bạn IP là 192.168.1.123 bạn đã trỏ port đến IP này thì
trong file hosts bạn cần đặt là 192.168.1.123 subdomain.no-ip.com

như vây máy bạn sẽ truy cập được theo domain đó bình thường.

thanks bạn mình làm đựoc rồi ... tks levisvu~ .... cảm ơn nha .. mình vào host như bạn nói đã vào dc

webzen
30-05-16, 06:25 AM
máy khác ko vào dc giúp mình với

lequangvu
30-05-16, 07:33 AM
Máy cùng mạng LAN không vào được thì cũng phải sửa file host trỏ đến ip máy chủ nhé, còn máy ở mạng ngoài không vào được là do modem chưa mở port