PDA

View Full Version : [MU] Ai cho em xin ODBC với ạ

MozillaFirefox
25-05-16, 09:45 AM
Hiện em đang config sv ss1 lên onl trên con vps windows server 2008 64 bit. Em có chạy 1 số ODBC ổn nhưng riêng thằng gameserver ko chạy. Ai cho em xin con ODBC với ạ :D
Em cảm ơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
25-05-16, 09:55 AM
Hiện em đang config sv ss1 lên onl trên con vps windows server 2008 64 bit. Em có chạy 1 số ODBC ổn nhưng riêng thằng gameserver ko chạy. Ai cho em xin con ODBC với ạ :D
Em cảm ơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

=)))))))))))))))))))))))

hahaha =))

cài 0.97 vẫn cài đc trên sql 2k8 r2 mừ nhỉ =)))

2k8 vẫn chạy đc mừ.

MozillaFirefox
25-05-16, 09:56 AM
=)))))))))))))))))))))))

hahaha =))

cài 0.97 vẫn cài đc trên sql 2k8 r2 mừ nhỉ =)))

2k8 vẫn chạy đc mừ.

Em đang cài con này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
25-05-16, 10:12 AM
Em đang cài con này

cài đủ vc fw vào

Odbc con đó share của x64 rùi mà.

ko có thì xách odbc của xteam qua.

MozillaFirefox
25-05-16, 10:29 AM
cài đủ vc fw vào

Odbc con đó share của x64 rùi mà.

ko có thì xách odbc của xteam qua.

Đều đứng im bất động :'(
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lequangvu
25-05-16, 10:50 AM
Mình nghĩ có thể do không tương thích với phiên bản hệ điều hành, hoặc thiếu thư viện netframe và C++

MozillaFirefox
25-05-16, 08:19 PM
Mình nghĩ có thể do không tương thích với phiên bản hệ điều hành, hoặc thiếu thư viện netframe và C++

làm như bác chạy ok rồi. em cám ơn
gs báo lỗi này là bị gì ạ
em dùng vps azure

wermanhme1990
25-05-16, 08:24 PM
làm như bác chạy ok rồi. em cám ơn
gs báo lỗi này là bị gì ạ
em dùng vps azure
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn show full hình chạy các file của server lên, che ip lại để biết file exe khác báo gì.
Nếu là lỗi odbc, bạn nên add tay chứ đừng chạy file odbc.reg, dễ gặp lỗi.

MozillaFirefox
25-05-16, 08:46 PM
bạn show full hình chạy các file của server lên, che ip lại để biết file exe khác báo gì.
Nếu là lỗi odbc, bạn nên add tay chứ đừng chạy file odbc.reg, dễ gặp lỗi.

cảm ơn bác. đã vào đc hehe
30 charrrrrrrrrrrr

lequangvu
25-05-16, 09:19 PM
Lỗi chạy được GS mà thông báo như vậy là do config kết nối từ gs tới joinserver chưa đúng, có thể chưa chạy joinserver hoặc port joinserver sai

MozillaFirefox
25-05-16, 09:30 PM
Lỗi chạy được GS mà thông báo như vậy là do config kết nối từ gs tới joinserver chưa đúng, có thể chưa chạy joinserver hoặc port joinserver sai

do em config lung tung quá :D
chỉ cần edit 2 file thành ip của vps là ok :D
có tools nào tạo đồ cho ss1 khác nữa ko bác :D

lequangvu
26-05-16, 07:49 AM
Nó thông báo lỗi luôn rồi kìa, kiểm tra lại ODBC đấy