PDA

View Full Version : [JX] Mình xin đưa ra kết luận sớm về Core Dumped Jx linux

Trang : [1] 2

bthhhz
14-05-16, 06:54 PM
Chào mấy bác. Tình hình là mọi người đang làm đều bị phá 1 cách thê thảm
Thì theo như hướng dẫn cũng như chỉ dẫn của mọi người
Mình cũng tìm hiểu và thấy mấy bạn nói về cái Shop
Hôm nay mình test lại và dã nhập được giá trị âm trong Shop nhưng không bị Core Dumped nên mọi người test lại và đưa ra kết luận cùng nhau nhá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách thức.
Ghi ra bên ngoài một giá trị ví dụ như 1 dấu -
sau đó các bạn vào shop và di chuyển con trỏ chuột lên trước con số và paste cái bạn copy vào là nó ra giá trị âm . !!
Như vậy là loại bỏ trường hợp này nha. Nên tìm theo hướng khác

hocdevgame
14-05-16, 08:04 PM
Hỏi ngu xíu như vậy là bạn đã fix đc trường hợp đó hay là đã tìm ra cách ngta phá

DNTmaster
14-05-16, 08:34 PM
Chào mấy bác. Tình hình là mọi người đang làm đều bị phá 1 cách thê thảm
Thì theo như hướng dẫn cũng như chỉ dẫn của mọi người
Mình cũng tìm hiểu và thấy mấy bạn nói về cái Shop
Hôm nay mình test lại và dã nhập được giá trị âm trong Shop nhưng không bị Core Dumped nên mọi người test lại và đưa ra kết luận cùng nhau nhá

Cách thức.
Ghi ra bên ngoài một giá trị ví dụ như 1 dấu -
sau đó các bạn vào shop và di chuyển con trỏ chuột lên trước con số và paste cái bạn copy vào là nó ra giá trị âm . !!
Như vậy là loại bỏ trường hợp này nha. Nên tìm theo hướng khác

:Laluot_182: thông số nhập vào là âm chưa hẳn là sau khi gửi lên SV sẽ là âm vì trong code Client có thể đã check tự chuyển số âm hoặc ko phải số thành số trước khi gửi lên SV.
Nên muốn test thêm về trường hợp này phải có thêm phần mềm thứ 3 như WPE thay đổi giá trị thông số truyền lên từ Packet chẳng hạn thì mới tìm hiểu được rõ nguồn gốc

bthhhz
14-05-16, 08:38 PM
:Laluot_182: thông số nhập vào là âm chưa hẳn là sau khi gửi lên SV sẽ là âm vì trong code Client có thể đã check tự chuyển số âm hoặc ko phải số thành số trước khi gửi lên SV.
Nên muốn test thêm về trường hợp này phải có thêm phần mềm thứ 3 như WPE thay đổi giá trị thông số truyền lên từ Packet chẳng hạn thì mới tìm hiểu được rõ nguồn gốc

mình test gồm 3 cái rồi WPE CE Procotol nhưng mà vẫn k thấy gì hết bạn à !!
về cách dùng chung 2 cách với nhau thì chưa thử cách này vì chưa hiểu cách làm cho lắm :(

wermanhme1990
14-05-16, 08:55 PM
mình test gồm 3 cái rồi WPE CE Procotol nhưng mà vẫn k thấy gì hết bạn à !!
về cách dùng chung 2 cách với nhau thì chưa thử cách này vì chưa hiểu cách làm cho lắm :(

Số âm item server nó đâu hiểu mà bảo gây lỗi gì, thông số truyền vào không hợp lệ server sẽ bỏ qua, nếu bạn nhập số âm mà mua được item mới là vấn đề, vd -1 lọ máu mà trong hành trang xuất hiện 1 lọ máu mới có chuyện để bàn.

11sac11
14-05-16, 08:58 PM
Số âm item server nó đâu hiểu mà bảo gây lỗi gì, thông số truyền vào không hợp lệ server sẽ bỏ qua, nếu bạn nhập số âm mà mua được item mới là vấn đề, vd -1 lọ máu mà trong hành trang xuất hiện 1 lọ máu mới có chuyện để bàn.

thế bạn +1 bình máu xem nhé. mua được mà cũng k thấy hiện tượng gì cả :)))

ShareSever
14-05-16, 09:10 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thế bạn +1 bình máu xem nhé. mua được mà cũng k thấy hiện tượng gì cả )

phải - nhé bạn. nếu +1 thì đồng nghĩa là vật phẩm dương rồi . đâu còn gọi là bug ?

bthhhz
14-05-16, 09:40 PM
tìm tới đây thì đứng hình cmnr :))
vẽ trái bí .
Gần nửa tháng măng mò tất cả các kiểu con đà điểu =]]z
Giờ tới đây bí !!

wermanhme1990
14-05-16, 09:44 PM
vẽ trái bí .
Giờ tới đây bí !!

Bạn mò vậy mất công, khi nào chứng kiến tận mắt người ta làm như vậy mà server nó die đã, lúc đó mới tin, còn người ta nói thích nói gì thì nói, sao tin được mà đi mò theo lời người ta, biết đâu người ta đang troll bạn thì sao.

bthhhz
14-05-16, 09:52 PM
Bạn mò vậy mất công, khi nào chứng kiến tận mắt người ta làm như vậy mà server nó die đã, lúc đó mới tin, còn người ta nói thích nói gì thì nói, sao tin được mà đi mò theo lời người ta, biết đâu người ta đang troll bạn thì sao.

Bạn cứ nghĩ đi. cái thằng phá đó. Biết bao nhiêu người. Mua chuộc nó bằng số tiền hàng chục triệu mà nó ko chỉ.
Vậy thì bạn nghĩ còn ai biết cách phá mà làm để bạn xem.
Hàng loạt sv từ lớn tới bé từ sống lâu dài tới mới ngóc đầu. Có sót sv nào k có dấu răng nó đâu ?
Chỉ có những sv mà nó k biết Domain nên nó k phá chứ giỏi cho nó biết xem. nó liếm qua hết !
Nó đi đòi tiền bảo kê mỗi tháng 5 triệu.
Nói thật chứ tiền thì ko thiếu. Nhưng mà phải giải quyết triệt để đc thì mới chi.
Còn giải quyết k đc thì nó 5tr thằng khác 5tr rồi còn đứa khác nữa. ăn uống gì nữa bạn.

Thêm cho bạn 1 câu. Cái gì trong khả năng thì từ tò mò .
Và mình thà giết lầm còn hơn bỏ sót. Bởi vì mình RẢNH VÀ DƯ MỠ để làm điều đó

11sac11
14-05-16, 09:54 PM
vẽ trái bí .
Giờ tới đây bí !!

ngồi bày bán và đã có kết quả :))

wermanhme1990
14-05-16, 09:59 PM
Bạn cứ nghĩ đi. cái thằng phá đó. Biết bao nhiêu người. Mua chuộc nó bằng số tiền hàng chục triệu mà nó ko chỉ.
Nó đi đòi tiền bảo kê mỗi tháng 5 triệu.
Nói thật chứ tiền thì ko thiếu. Nhưng mà phải giải quyết triệt để đc thì mới chi.
Còn giải quyết k đc thì nó 5tr thằng khác 5tr rồi còn đứa khác nữa. ăn uống gì nữa bạn.

Thêm cho bạn 1 câu. Cái gì trong khả năng thì từ tò mò .
Và mình thà giết lầm còn hơn bỏ sót. Bởi vì mình RẢNH VÀ DƯ MỠ để làm điều đó

Cũng tùy bạn, kingsoft người ta có nguyên đội ngũ coder hơn trăm người trả lương nghìn đô, chưa kể độ ngũ tester, về việt nam đội ngũ của vng còn test lại nữa, vậy mà lại đi phạm 1 cái lỗi ngớ ngẫn là không kiểm tra value item trong giới hạn nào thì server sẽ xữ lý sao.

Còn bạn nào bảo phá được cái jx của vng, cứ thể hiện, cho 1 lần vng lên báo với tựa "server vng sập vì hacker" coi nào, chứ nói miệng, ai cũng nói được.

bthhhz
14-05-16, 10:34 PM

Test tiếp. Bày bán và mua hàng :))
Nhưng mà mua hàng k có nhập số lượng thím ơi thím 8-}

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cũng tùy bạn, kingsoft người ta có nguyên đội ngũ coder hơn trăm người trả lương nghìn đô, chưa kể độ ngũ tester, về việt nam đội ngũ của vng còn test lại nữa, vậy mà lại đi phạm 1 cái lỗi ngớ ngẫn là không kiểm tra value item trong giới hạn nào thì server sẽ xữ lý sao.

Còn bạn nào bảo phá được cái jx của vng, cứ thể hiện, cho 1 lần vng lên báo với tựa "server vng sập vì hacker" coi nào, chứ nói miệng, ai cũng nói được.

Ê bạn. Ở đây là hàng loạt sv đang bị lỗi nha bạn .

Còn cái câu này : Còn bạn nào bảo phá được cái jx của vng, cứ thể hiện, cho 1 lần vng lên báo với tựa "server vng sập vì hacker" coi nào, chứ nói miệng, ai cũng nói được
Mình nói khi nào vậy bạn .
Ăn không nói có ít thôi bạn. Toppic mình giành cho người bị lỗi vào để cùng giải quyết k phải giành cho Thánh Phán

11sac11
14-05-16, 10:45 PM
Test tiếp. Bày bán và mua hàng :))
Nhưng mà mua hàng k có nhập số lượng thím ơi thím 8-}

Ê bạn. Ở đây là hàng loạt sv đang bị lỗi nha bạn .

Còn cái câu này : Còn bạn nào bảo phá được cái jx của vng, cứ thể hiện, cho 1 lần vng lên báo với tựa "server vng sập vì hacker" coi nào, chứ nói miệng, ai cũng nói được
Mình nói khi nào vậy bạn .
Ăn không nói có ít thôi bạn. Toppic mình giành cho người bị lỗi vào để cùng giải quyết k phải giành cho Thánh Phán

Không phải nhập số âm là gây lổi đâu bạn. Tôi check được rồi.( bật mí cho các bác là lổi do item nhé :))

nyD-vEnus
14-05-16, 10:50 PM
Không phải nhập số âm là gây lổi đâu bạn. Tôi check được rồi.( bật mí cho các bác là lổi do item nhé :))

Thông não tiếp đi bạn ei :)) Thông não tiếp đi bạn ei :))

bthhhz
14-05-16, 10:59 PM

mấy nghìn item mà biết item nào .
nói rõ luôn đi bác ơi. thông não anh em đi

HungDevJX
14-05-16, 11:00 PM
Thông não tiếp đi mấy bạn ơi ::-*:-*:-*:-*

11sac11
14-05-16, 11:03 PM
mấy nghìn item mà biết item nào .
nói rõ luôn đi bác ơi. thông não anh em đi

Những item nào dùng nhiều trong game đó các bác :)). Tự mình mò nó mới thú :)). Giờ mình đi giết mấy con ma cà rồng chuyên hút máu người đã :))

bthhhz
14-05-16, 11:05 PM
Những item nào dùng nhiều trong game đó các bác :)). Tự mình mò nó mới thú :)). Giờ mình đi giết mấy con ma cà rồng chuyên hút máu người đã :))

Bác nói vậy làm sao mà biết đây. bác đọc inbox đi tui có gửi tấm hình thử đó

btt204
14-05-16, 11:10 PM

Cái lỗi ngồi bày bán dẫn đến disgame của bác này share lâu rồi mà , nguyên nhân do file lang bị lỗi.

Hôm qua có người gợi ý thế này

Mở shop lên, click vào tất cả các điểm có thể click chuột trên màn hình. Bỏ các vật phẩm dùng chuột phải gọi shop ra.

ShareSever
14-05-16, 11:26 PM
Bác nói vậy làm sao mà biết đây. bác đọc inbox đi tui có gửi tấm hình thử đó

inbox cái contact nào cậu. thấy cậu đang quan tâm đúng cmn hướng của mình cùng trao đổi nào.,

bthhhz
14-05-16, 11:39 PM
inbox cái contact nào cậu. thấy cậu đang quan tâm đúng cmn hướng của mình cùng trao đổi nào.,

nhìn bên dưới .
Nhưng mà cũng k có gì để trao đổi bởi bây giờ vẫn là 1 ẩn số !!

ShareSever
14-05-16, 11:48 PM

Bạn làm được vô sever của bthhhz tét cho bạn ấy xem đi cái kìa. phải ko. hay là lại giả vờ tắt cái gamersever rồi chụp hình troll anh em hả :D

btt204
14-05-16, 11:58 PM
Bạn làm được vô sever của bthhhz tét cho bạn ấy xem đi cái kìa. phải ko. hay là lại giả vờ tắt cái gamersever rồi chụp hình troll anh em hả :D

Jx linux bộ cũ bị lỗi lang , ngồi xuống bán là dis game . Chắc cậu ấy nhầm lẫn hihi đồ ngốc

ShareSever
14-05-16, 11:59 PM
Jx linux bộ cũ bị lỗi lang , ngồi xuống bán là dis game . Chắc cậu ấy nhầm lẫn hihi đồ ngốc

Bộ nào mà lỗi lang hả bạn. mình tét thử ngồi bán ầm ầm mà. nếu có chăng có bộ lang ở cliet thì cũng ko động chạm dc vào sv. vì nó tính theo sv chứ ko có tính lang ở cliet.

hocdevgame
15-05-16, 12:02 AM

server tôi rao bán có lỗi dis gì đâu !!!

btt204
15-05-16, 12:05 AM
Bộ nào mà lỗi lang hả bạn. mình tét thử ngồi bán ầm ầm mà. nếu có chăng có bộ lang ở cliet thì cũng ko động chạm dc vào sv. vì nó tính theo sv chứ ko có tính lang ở cliet.

Nhớ ko nhầm của tranminhdo hay ai đó share lên khi giao dịch ngồi bán bị disgame nguyên nhân hình như trong file lang thiếu .Các bạn lên google gõ "Bị dis game khi bày bán jxlinux sẽ thấy thông tin bản vá" .

hocdevgame
15-05-16, 12:30 AM
nếu ai đó mà mò ra được ngu dại gì nói để đi kiếm 5tr 1 tháng k cho thì phá potay. 1 hành động k đẹp

ShareSever
15-05-16, 12:30 AM

Mà tôi có 1 sự hoài nghi ko hề nhẹ ở đây với tấm ảnh này. Ngồi bày bán gần dc NPC hiệu thuốc. nó hình như không liên quan nhau lắm :))

hocdevgame
15-05-16, 12:33 AM
Mà tôi có 1 sự hoài nghi ko hề nhẹ ở đây với tấm ảnh này. Ngồi bày bán gần dc NPC hiệu thuốc. nó hình như không liên quan nhau lắm :))

ông kia bảo item được nhiều người xài. Có lẽ nào là 2 cái item xuất hiẹn trong ảnh màu vàng và xanh :))

dongmau
15-05-16, 01:33 AM
Không biết cao nhân đắc đạo nào mà phá thèn em tui....
Em nó online sv lần đầu mà cũng không tha.
Hi Vọng những tấm hình này sẽ giúp mọi người :D, và em của em :D

hieuhien789
15-05-16, 03:03 AM

Còn cái thằng trong hình tưởng ai nếu các bạn cần biết thì tớ sẽ cho ít thông tin. tụi này đang đi phá khắp sv 1 tuần này. sv của mình bị nó vào phá tanh bành tới đóng cửa roài. chúng mài. rồi sẽ nhận quả báo nhé các em

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => nó là admin sever này nhé các bạn. nó đóng tiền cho thằng tranhungsa ở forum này rồi kêu thằng tranhungsa như con dog đi khắp các sever private khác phá để mình nó độc quyền đây mà. cơ mà thằng tranhungsa nó khôn lắm em ạ. nó thu tiền mày chứ lấy gì nó đòi fix và chỉ mày đi phá người ta.

Anh em vào sever nó thử nghiệm packet nhé . vô đó thử nghiệm cho thích sever có sẵn member đông lắm. qua đó test hiệu quả hơn.

HoangThaoBe
15-05-16, 03:10 AM

Còn cái thằng trong hình tưởng ai nếu các bạn cần biết thì tớ sẽ cho ít thông tin. tụi này đang đi phá khắp sv 1 tuần này. sv của mình bị nó vào phá tanh bành tới đóng cửa roài. chúng mài. rồi sẽ nhận quả báo nhé các em

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => nó là admin sever này nhé các bạn. nó đóng tiền cho thằng tranhungsa ở forum này rồi kêu thằng tranhungsa như con dog đi khắp các sever private khác phá để mình nó độc quyền đây mà. cơ mà thằng tranhungsa nó khôn lắm em ạ. nó thu tiền mày chứ lấy gì nó đòi fix và chỉ mày đi phá người ta.

Anh em vào sever nó thử nghiệm packet nhé . vô đó thử nghiệm cho thích sever có sẵn member đông lắm. qua đó test hiệu quả hơn.

gì thế bạn phát ngôn cho chuẩn tí nha ???
mình nói thẳng luôn là mình là ad sv bạn bảo nhưng mình nói thật nhé sv bạn hay sv nào mình chả phá làm gì cả
còn mình mà bỏ tiền ra thuê phá hay phá sv nào thì cả nhà ra đường ô tô cán chết bạn nhé nói thì cút chút bằng chứng nhé :/

NewbieJX1
15-05-16, 03:48 AM

con cẩu tặc này đâu ra lỗi bố vào cái vấn đề phá sv này thế?
ok bố gà thấy nick là biết bố gà rồi. Bố bị lỗi => ko biết sửa => xin sự giúp đỡ trên 4rum. Biết thì ngúc ngắc đéo biết thì ngậm c*c bạn ơi. À quên. Sv tao hiện chơi off với thằng cùng phòng nhé. Phá thì inbox lấy địa chỉ tới chơi chung =))

vn_soldier
15-05-16, 06:06 AM
Server mấy bạn thử không cho ngồi bày bán khoảng 1 vài ngày xem còn bị lỗi không.

wermanhme1990
15-05-16, 06:13 AM

Sao trong hình lại lôi tên mình vào hay thế, vụ gì đây nữa, chủ hình cho lời giải thích coi nào.

bthhhz
15-05-16, 06:35 AM

thằng chympronhat là thằng admin shxt-volam và congthanhvolam mà . Mấy năm trước từng chơi sv nó nền AWJX và cũng bị nó hốt mấy củ .
nên từ đó có động lực Dev game.
Cảm ơn bạn nhé 8-}

wermanhme1990
15-05-16, 06:46 AM

Chủ hình post hình có tên mình trong đó, đề nghị giải thích rõ nha, sao lại lôi tên mình vào, cho chủ hình 1 ngày để nói rõ lý do. nếu không mình rũa cho là chết đó, tự nhiên không liên quan gì lại lôi tên mình vào.
Chơi kiểu "gắp lữa bỏ tay người" là không được nha.
Hồi trước có thằng trong group tố cáo trên group bảo mình lừa đảo bán acc, mình bảo nó tố cáo thì show log và bank giao dịch lên không thì phải đăng bài xin lỗi mình, nó không show được. Mình mới rũa cái nhẹ nhẹ thôi, ra đường bị tai nạn giao thông, chẳng biết có đúng không mà nó inbox nói, may anh không rũa em xe cán chết, mới gãy tay sơ sơ.

11sac11
15-05-16, 07:52 AM

bày bán được gần hiệu thuốc thì mới gây lổi chứ ngồi trong phạm vi bày bán thì nói làm gì bạn :))
mình k biết gì về dev sever cả nha :)) sever này là sever AHHK mình vào test thôi :))

bthhhz
15-05-16, 09:10 AM
bày bán được gần hiệu thuốc thì mới gây lổi chứ ngồi trong phạm vi bày bán thì nói làm gì bạn :))
mình k biết gì về dev sever cả nha :)) sever này là sever AHHK mình vào test thôi :))

Nếu như bác nói thì là do phạm vi bày bán. Nó gần vs hiệu thuốc quá nên bị lỗi này à !
Cái phạm vi bày bán thì có thể chỉnh được . nhưng mà k hiểu mấy về cách làm nó dis.
Mong bác inbox cho mình cách với nha :(

hieuhien789
15-05-16, 09:16 AM
thằng chympronhat là thằng admin shxt-volam và congthanhvolam mà . Mấy năm trước từng chơi sv nó nền AWJX và cũng bị nó hốt mấy củ .
nên từ đó có động lực Dev game.
Cảm ơn bạn nhé 8-}

Chuẩn rồi đó bạn hiền. ta đang đợi ông build tools bug JX. khi đó ta sẽ quay lại giết con ma cà rông hút màu này. chờ anh nhé :D

ShareSever
15-05-16, 09:19 AM

Phạm vi có thể chỉnh được bạn nhé. nếu càn thiết inbox mình cho cái sv của mình cho bạn vào test chơi nhé. chứ mình sợ quăng boom lắm ;)

bthhhz
15-05-16, 10:00 AM
Chuẩn rồi đó bạn hiền. ta đang đợi ông build tools bug JX. khi đó ta sẽ quay lại giết con ma cà rông hút màu này. chờ anh nhé :D

Từ lúc dev game tới giờ chưa bao giờ biết phá . chỉ biết làm thôi.
Việc build tools bug hay gì thì mình k có trình độ đó đâu

HungDevJX
15-05-16, 10:53 AM

Bác cho rõ thông tin này đi. o=>

11sac11
15-05-16, 11:11 AM
vòng lập vô tận không có điểm dừng => tràng bộ nhớ => die

wermanhme1990
15-05-16, 11:16 AM

Cái này ai lập trình chẳng từng gặp qua, nói như không nói thì tốt nhất đừng nói cho rồi.

bthhhz
15-05-16, 11:27 AM

Biết rằng là cái đó cũng bị lỗi
tại vì khi bị thì cache trong Centos tăng đột biến lên từ 2 đến 3 gbs .
Nhưng lại k hiểu no bị ở đoạn nào . Mong bạn thông não

BladeKnight109
15-05-16, 01:42 PM
Sao trong hình lại lôi tên mình vào hay thế, vụ gì đây nữa, chủ hình cho lời giải thích coi nào.

thì cũng giống như bạn nói tôi phá jx linux đó thôi. =)). Luật nhân quả. ;)):x:x

phungbaphu
15-05-16, 02:08 PM
thì cũng giống như bạn nói tôi phá jx linux đó thôi. =)). Luật nhân quả. ;)):x:x
chuyện qua rồi cứ để nó qua thôi. Ở việt nam nếu không có sự khuyến khích nào đó để tìm cách giải quyết bug thì sẽ không thế khá lên được. Vì bug luôn tồn động ở mỗi chương trình chỉ có cách hạn chế chứ không thể triệt tiêu vì vậy nếu chúng ta cùng nhau xây dựng cơ sở dữ liệu bug để tìm cách fix thì sẽ gần đến giới hạn bugless còn không chứ ngồi thấy thằng này thọc thằng kia rồi thằng kia thọc lại thọc 1 hồi chỉ toàn thấy người Việt Quánh Người Việt

bthhhz
15-05-16, 02:57 PM
chuyện qua rồi cứ để nó qua thôi. Ở việt nam nếu không có sự khuyến khích nào đó để tìm cách giải quyết bug thì sẽ không thế khá lên được. Vì bug luôn tồn động ở mỗi chương trình chỉ có cách hạn chế chứ không thể triệt tiêu vì vậy nếu chúng ta cùng nhau xây dựng cơ sở dữ liệu bug để tìm cách fix thì sẽ gần đến giới hạn bugless còn không chứ ngồi thấy thằng này thọc thằng kia rồi thằng kia thọc lại thọc 1 hồi chỉ toàn thấy người Việt Quánh Người Việt

Đấy mới chính là một lời giải thích rất hữu dụng cho những gì mà chúng tớ cần !!

thoy ông ơi =))
Biết đâu bọn vietnix thấy ông sử dụng Tlink nhiều nó ganh ghét đăng tin !
cho qua đê :3

bthhhz
15-05-16, 06:21 PM
Mình vừa test thêm 1 kiểu nữa là.
Không có vật phẩm những vẫn bày bán được bằng cách như sau
Định giá 1 lọ máu bất kỳ.
Sau đó thiết lập lời rao bán.
rồi sau đó đem bình máu đó bỏ xuống dưới thanh máu .
Dùng tay ăn nhanh bình máu sau đó ngồi xuống bày bán .

Nhưng mà vẫn k có bị dumped.
Bạn nào đang có hướng đi này nên bỏ ý định nha !

Mình thì đang có 1 cái suy nghĩ khác về cái Core Dumped là do Client bị đổi cái gì đó.
Nếu có server bạn nào đang bị phá
Mình xin mạng phép xin Hook hết các DLL từ Patch của các bạn rồi để các bạn test thử nha.
Vì hiện sv mình Online đã bị nó phá Nát cho nên nó k vào phá nữa nên mình k thử đc.
nếu bạn nào đang bị phá xin liên hệ bên dưới chữ ký mình.
Mình sẽ giúp các bạn Hook hết toàn bộ các DLL ngoài game . vào file Game.exe để thử xem nó phá đc k nhé !!

phungbaphu
15-05-16, 07:23 PM
Bạn Up load File Core Dump để mình phân tích nhé (Google Drive)

11sac11
15-05-16, 07:30 PM
Mình vừa test thêm 1 kiểu nữa là.
Không có vật phẩm những vẫn bày bán được bằng cách như sau
Định giá 1 lọ máu bất kỳ.
Sau đó thiết lập lời rao bán.
rồi sau đó đem bình máu đó bỏ xuống dưới thanh máu .
Dùng tay ăn nhanh bình máu sau đó ngồi xuống bày bán .

Nhưng mà vẫn k có bị dumped.
Bạn nào đang có hướng đi này nên bỏ ý định nha !

Mình thì đang có 1 cái suy nghĩ khác về cái Core Dumped là do Client bị đổi cái gì đó.
Nếu có server bạn nào đang bị phá
Mình xin mạng phép xin Hook hết các DLL từ Patch của các bạn rồi để các bạn test thử nha.
Vì hiện sv mình Online đã bị nó phá Nát cho nên nó k vào phá nữa nên mình k thử đc.
nếu bạn nào đang bị phá xin liên hệ bên dưới chữ ký mình.
Mình sẽ giúp các bạn Hook hết toàn bộ các DLL ngoài game . vào file Game.exe để thử xem nó phá đc k nhé !!
làm như bạn thì lúc bạn đang ngồi bày bán mà có ai kick vào xem là người đó bị đứng lun không di chuyển hay làm gì đc cả :)) cái đó cũng là 1 lổi ( lổi đó mà mấy chục thằng bày bán như bạn thì mấy thằng trong sever bị đứng hơi nhìu :) )

bthhhz
15-05-16, 08:29 PM
làm như bạn thì lúc bạn đang ngồi bày bán mà có ai kick vào xem là người đó bị đứng lun không di chuyển hay làm gì đc cả :)) cái đó cũng là 1 lổi ( lổi đó mà mấy chục thằng bày bán như bạn thì mấy thằng trong sever bị đứng hơi nhìu :) )

Mong bán thông não rõ ra đi bác . Bác ấp úng quá mọi người sao biết
Mình phải thử hết tất cả các cách để tìm ra lỗi mới fixed đc .

Bạn Up load File Core Dump để mình phân tích nhé (Google Drive)

Đây là file Core Dumped từ Server mình bị
File này được xuất từ ngày 5/5/2016

Bạn có tool dịch ra đc file này inbox cho mình với nha Mình cũng tìm hiểu thêm
Vì file chẳng có đuôi gì nên k biết lấy cái gì dịch nó .
Mong bạn cho mình cái link với nhé

jurasic
15-05-16, 08:34 PM
Mong bán thông não rõ ra đi bác . Bác ấm úng quá mọi người sao biết

Đây là file Core Dumped từ Server mình bị
File này được xuất từ ngày 5/5/2016

Bạn có tool dịch ra đc file này inbox cho mình với nha Mình cũng tìm hiểu thêm
Vì file chẳng có đuôi gì nên k biết lấy cái gì dịch nó .
Mong bạn cho mình cái link với nhé

Vào máy chủ của bạn, tải thêm gdb (centos) sau đó chạy lệnh "gdb path/to/the/binary path/to/the/core" sửa path/to/binary thành đường dẫn file GS , path/core thành đường dẫn file core dump.
Chụp màn hình và up lên đây ( nhớ đầy đủ) để mình trace trong source :)

bthhhz
15-05-16, 08:39 PM
Vào máy chủ của bạn, tải thêm gdb (centos) sau đó chạy lệnh "gdb path/to/the/binary path/to/the/core" sửa path/to/binary thành đường dẫn file GS , path/core thành đường dẫn file core dump.

Cảm ơn bác. vậy để mình úp lại cái file Core vào trong con linux đã ! vì mình vừa lấy nó xuống
Bác có cái liên hệ nào .Cho em xin phát nhé. để em dễ gửi
Cảm ơn bác !
Tiện thể bác cho em hỏi cái lỗi tự nhiên đang chạy Server bị bug ra 1 loạt Script error và báo là :
LUA ERROR!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! breakrun

bthhhz
15-05-16, 09:16 PM

Theo như hướng dẫn của bác này thì mình cũng xin hướng dẫn với mọi người cùng tìm lỗi luôn như sau :
1. cài đặt software : yum install gdb
2. Chạy lệnh : gdb home/jxser/server1/jx_linux_y home/jxser/server1/core.đuôi số của file Core

knight06
15-05-16, 09:17 PM

cách này thì nhiều bro đã check rồi search google cách đọc file dump linux là ra gdb hoặc vài tool nữa, nhưng ở đây có 1 vấn đề là đọc có ra số âm ( như 1 số bạn đã đọc ra ở trên) nhưng vấn đề là TRONG SOURCE ĐÃ CHECK SẴN CÁI BIẾN ÂM ĐÓ < 0 thì trả về 0 rồi (cả win lẫn linux) , cái này thì bạn nào có source sẽ thấy ngay
Nên ở đây có mấy giả thiết mình nghiên cứu đc chút chia sẻ cho mọi người:
1. Đó là 1 câu lệnh gọi trực tiếp và đc phép bỏ qua mọi điều kiện
2. GDB chỉ đọc đc từ file dump rồi khớp match với file binary trong khi theo mình tìm hiểu bộ nhớ thực thi thực sự nằm ở /proc/ , mình đã check 1 add từ dump file và trong này thì ra 2 kết quả khác nhau hoàn toàn (nhưng có vẻ là trong /proc/ đúng hơn khá nhiều vì khi đưa vào /proc thì đọc đc trọn vẹn nguyên tình hình lúc bị dump tức là đọc đc hết gần 3gb dữ liệu dump ngay thời điểm đó,còn gdb hay edb có vẻ đọc ko hết chỉ đc 1 phần mà add thì chưa chắc là đúng )

bthhhz
15-05-16, 09:18 PM
cách này thì nhiều bro đã check rồi search google cách đọc file dump linux là ra gdb hoặc vài tool nữa, nhưng ở đây có 1 vấn đề là đọc có ra số âm ( như 1 số bạn đã đọc ra ở trên) nhưng vấn đề là TRONG SOURCE ĐÃ CHECK SẴN CÁI BIẾN ÂM ĐÓ < 0 thì trả về 0 rồi (cả win lẫn linux) , cái này thì bạn nào có source sẽ thấy ngay
Nên ở đây có mấy giả thiết mình nghiên cứu đc chút chia sẻ cho mọi người:
1. Đó là 1 câu lệnh gọi trực tiếp và đc phép bỏ qua mọi điều kiện
2. GDB chỉ đọc đc từ file dump rồi khớp match với file binary trong khi theo mình tìm hiểu bộ nhớ thực thi thực sự nằm ở /proc/ , mình đã check 1 add từ dump file và trong này thì ra 2 kết quả khác nhau hoàn toàn (nhưng có vẻ là trong /proc/ đúng hơn khá nhiều)

Bác này là team VietGuard đã fix lỗi Core Dumped cho volammienphi.net đúng k nhỉ ?

jurasic
15-05-16, 09:49 PM
Bác này là team VietGuard đã fix lỗi Core Dumped cho volammienphi.net đúng k nhỉ ?

bạn thực thi rồi up hình để mình xem nhanh cho :)

bthhhz
15-05-16, 09:57 PM
bạn thực thi rồi up hình để mình xem nhanh cho :)

oke bác. Em đang úp lên. gần 3 gbs úp lên nhiều quá !! còn 1 khúc nữa.
Có gì em sẽ inbox cho bác qua hòm thư

bthhhz
15-05-16, 10:11 PM
Bác cho em hỏi lại cái đoạn này bác !
chữ to/the
là sao đây nhỉ :(
hiện tại file core nó nằm ở root/home/jxser/sever/core.3989

Em ghi lệnh như thế này k biết đúng chưa :
gdb home/jxser/server1/jx_linux_y home/jxser/server1/core.3989
__________________________________________________ ____
À rồi em bug được rồi nhưng không biết đúng chưa :

tadoken
15-05-16, 10:37 PM
Sv mình cũng đang bị phá. Nó gửi câu lệnh insert hay update gì mà đụng tới primary key của mysql.

bthhhz
15-05-16, 10:48 PM
Sv mình cũng đang bị phá. Nó gửi câu lệnh insert hay update gì mà đụng tới primary key của mysql.

thử bug file core xem có giống vs dạng file của mình k

ShareSever
15-05-16, 10:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/QUOTE]

Lỗi bug mua item rõ như ban ngày đó cậu, không cần phải mò cách khác đâu. cứ item mà nhắm. nhờ cao nhân build dùm file jx_linux_y là giải quyết được vấn đề.

nhenconvt01
15-05-16, 10:51 PM
chữ to/the

Nếu không lầm thì item ở shop 11 và vị trí 352 bị lỗi. (lâu không chạm hàm này nên ko kỹ - có thể là shop 352 và item số 11 kaka)
Hoặc vị trí 352 này là dòng ko có giá trị hoặc giá trị sai

bthhhz
15-05-16, 11:04 PM
Nếu không lầm thì item ở shop 11 và vị trí 352 bị lỗi. (lâu không chạm hàm này nên ko kỹ - có thể là shop 352 và item số 11 kaka)

cái này chỉ mới có 1 file core dumped.
Bạn nào đang bị phá có file bug ra thử xem. so sánh với nhau

bil4i3n
15-05-16, 11:27 PM

Sale(11) là shop tạp hóa
vị trí 352 là Item Hỏa phòng hoàn hoặc độc phòng hoàn
2 cái hình như không liên quan lắm bác à còn cái Sale(352) thì không tồn tại rồi
link shop này ở đây: \script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÏåÑô\ÏåÑô\npc\Ï� �Ñô_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua

ShareSever
15-05-16, 11:55 PM
Sale(11) là shop tạp hóa
vị trí 352 là Item Hỏa phòng hoàn hoặc độc phòng hoàn
2 cái hình như không liên quan lắm bác à còn cái Sale(352) thì không tồn tại rồi
link shop này ở đây: \script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÏåÑô\ÏåÑô\npc\Ï� �Ñô_ÔÓ»õµêÀÏ°å¶Ô»°.lua

Vị trí ID đâu có xác định là ở file nào đâu bạn. vì không có ghi rõ là ở file nào. magicscript.txt hay ..........................

dongmau
16-05-16, 02:44 AM
8-x
Đã fix thành công :D
Rất tiếc mình chủ động nhiều người xin thông tin nhưng họ không rep :))
Hi vọng không ai inbox mình :))
CLBgamesvn muôn năm :D

bthhhz
16-05-16, 06:11 AM
Không lẽ là do hàm AddEventItem() như một số bạn diễn tả mấy hôm trước na nhỉ ??

tomatoes
16-05-16, 06:23 AM
Vậy cuối cùng vẩn chưa ai share cách bug hả :)

bthhhz
16-05-16, 08:26 AM

chưa bác. cẫn chưa tìm thấy .
30 charrrrrrrr

likejx
16-05-16, 09:50 AM
Đã tìm được hướng fix rồi, Mình cần các bạn nào có file core up hình lỗi lên để xác định 9 xác

nhenconvt01
16-05-16, 09:52 AM

Nó báo lỗi rõ ràng thế rùi còn share làm gì nữa. Chịu test không thui. Chứ ng ta fix đc cũng ko chỉ đâu.
Mình ko làm linux nên chỉ biết xíu đó thui.

bthhhz
16-05-16, 09:58 AM
Nó báo lỗi rõ ràng thế rùi còn share làm gì nữa. Chịu test không thui. Chứ ng ta fix đc cũng ko chỉ đâu.

tôi biết là bạn k chỉ rồi. bạn k cần phải tô đậm lên nữa đâu.
Chúng tôi cùi bắp nên bị phá và tập trung tìm lỗi.
Không phải cứ ngồi đọc comment rồi chỉ biết phán như thánh và ngồi chờ như sung rụng đâu

Đã tìm được hướng fix rồi, Mình cần các bạn nào có file core up hình lỗi lên để xác định 9 xác

bên trang trước mình có úp link rồi đó bạn . thử xem. dạo này thàng phá đang tăng cường phá dữ lắm.
fix đc rồi để xem nó phá cách nào
nghe đâu hôm qua nó phá volammienph.net k đc nó chửi volammienphi ;)
ngh như thằng sửu nhi

nhenconvt01
16-05-16, 10:04 AM
tôi biết là bạn k chỉ rồi. bạn k cần phải tô đậm lên nữa đâu.
Chúng tôi cùi bắp nên bị phá và tập trung tìm lỗi.
Không phải cứ ngồi đọc comment rồi chỉ biết phán như thánh và ngồi chờ như sung rụng đâu[COLOR="Silver"]

Ò vậy xin lỗi bạn. Mình đã ghi rõ ràng mình không làm linux và ko biết fix. Chỉ góp ý với những gì hiểu biết về bản thân.
Còn thực sự không cần thiết thì thui.

Xin lỗi nhé. Vì nhìu khi muốn chia sẻ và bị ném đá như thế này thì ai còn share nữa. Lúc nào cũng chỉ chờ ng ta chỉ thì bó tay rùi.

Và mình xin hỏi bạn và tất cả những ng đọc topic này 1 câu. Giả sử bạn tìm ra cách nó dump core và fix được bạn và mọi người có share hay không ?

Vậy nếu như không có người ngu và trẻ trâu như mình góp ý thì bạn có fix dc không.

Lấy nick chính comment cũng bị chửi, nick clone cũng bị. Ức chế vãi cái CLB này.

bthhhz
16-05-16, 10:16 AM
Ò vậy xin lỗi bạn. Mình đã ghi rõ ràng mình không làm linux và ko biết fix. Chỉ góp ý với những gì hiểu biết về bản thân.
Còn thực sự không cần thiết thì thui.

Xin lỗi nhé. Vì nhìu khi muốn chia sẻ và bị ném đá như thế này thì ai còn share nữa. Lúc nào cũng chỉ chờ ng ta chỉ thì bó tay rùi.

Mở mồm thì kêu có fix đc cũng k ai share .
Khi bị đụng tới thì giả dạng người tốt là muốn share nhưng bị ném đá.
Đạo đức giả.
Éo cần biết bạn giỏi thế nào chỉ cần biết bạn cũng giống thằng trẩu con vmware1990,gì kia thôi

nhenconvt01
16-05-16, 10:18 AM
Mở mồm thì kêu có fix đc cũng k ai share .
Khi bị đụng tới thì giả dạng người tốt là muốn share nhưng bị ném đá.
Đạo đức giả.
Éo cần biết bạn giỏi thế nào chỉ cần biết bạn cũng giống thằng trẩu con vmware1990,gì kia thôi

Trích comment của mình nhé

Đọc kỹ rùi hãy trả lời.

nhenconvt01
16-05-16, 10:28 AM
Nhiều khi muốn làm trẻ trâu vào thảo luận chút mà cũng khó. Vậy thui từ nay xin im lặng như mấy năm trước zậy.

shiraran
16-05-16, 10:29 AM
Thôi mấy bác... không giúp thì thôi còn vô gây war làm gì... mình cũng đang mò mẫm mấy ngày nay... fix được thì share liền... ghét cái thứ phá làng phá xóm

ShareSever
16-05-16, 10:40 AM
Và mình xin hỏi bạn và tất cả những ng đọc topic này 1 câu. Giả sử bạn tìm ra cách nó dump core và fix được bạn và mọi người có share hay không ?

Vậy nếu như không có người ngu và trẻ trâu như mình góp ý thì bạn có fix dc không.

Lấy nick chính comment cũng bị chửi, nick clone cũng bị. Ức chế vãi cái CLB này.

Tôi xin cam đoan với bạn nếu tôi tìm được bug tôi sẽ pulic cách fix lên đây cho toàn bộ pic này . ok :D

Hoang.JX1Team
16-05-16, 10:45 AM
Toppic để thảo luận và góp ý thôi, còn có đến được đích không thì chỉ nhờ vào bản thân thôi k nên quá trông đợi vào người khác. Mình theo dõi mấy bạn cũng lâu rồi trước có bài thảo luận về worldstat là 1 ví dụ điển hình, nên lấy đó mà rút kinh nghiệm. Ngta làm được thì mình cùng làm được, không nên suy nghĩ chỉ họ mới có thể còn mình thì không.

Hoang.JX1Team
16-05-16, 10:52 AM
Nhiều khi muốn làm trẻ trâu vào thảo luận chút mà cũng khó. Vậy thui từ nay xin im lặng như mấy năm trước zậy.

nhenconvt01 a k cần chấp nhặt làm gì, góp ý cho họ hiểu hay không phải do mình quyết định.

trananh88vt
16-05-16, 10:55 AM
nhenconvt01 a k cần chấp nhặt làm gì, góp ý cho họ hiểu hay không phải do mình quyết định.

Nhìu khi cùng nản chứ. Với kinh nghiệm bao năm code src JX nhìn bug và đoán có thể tới 80% là đúng và ghi khá là rõ rùi. Vậy mà còn bị chửi.
Mình không làm linux không lẽ phải cài linux tìm bug và share lên mới chịu.

quang.vietnix
16-05-16, 11:03 AM
Đấy mới chính là một lời giải thích rất hữu dụng cho những gì mà chúng tớ cần !!

thoy ông ơi =))
Biết đâu bọn vietnix thấy ông sử dụng Tlink nhiều nó ganh ghét đăng tin !
cho qua đê :3

Đọc xong cười ko ngậm được miệng luôn =))

ShareSever
16-05-16, 11:09 AM

Vậy mấy cao thủ như trananhvt88 và bạn Hoàng JX. cái hình này. báo lỗi về shop. nhưng shop (ID vật phẩm nào ) thuộc quy đỉnh ở đâu. vì ở linux có 2 loại gồm item/004 và shop bảo vật. nó có rất nhiều file ID vật phẩm chẳng có nhẽ bao gồm tất cả :( thì. hơi bị khó khoanh vùng.

Hoang.JX1Team
16-05-16, 11:28 AM

Vậy mấy cao thủ như trananhvt88 và bạn Hoàng JX. cái hình này. báo lỗi về shop. nhưng shop (ID vật phẩm nào ) thuộc quy đỉnh ở đâu. vì ở linux có 2 loại gồm item/004 và shop bảo vật. nó có rất nhiều file ID vật phẩm chẳng có nhẽ bao gồm tất cả :( thì. hơi bị khó khoanh vùng.

KBuySell::Buy(this=0x949b1a0, nPlayerIdx=120, nBuy=352, nBuyIdx=11, nPlace=<value optimized out>, nX=<value optimized out>, nY=<value optimized out>)

Mở file buysell.txt bằng excel. ShopId = 352(dòng 353), nBuyIdx = 11(cột 12). nPlace, nX, nY chính xác phải là giá trị xác định, có lẽ đây là một vật phẩm "không rõ" dẫn đến sai giá trị. Nhưng định nghĩa trong src thì giá trị nằm ngoài phạm vi sẽ return nên có lẽ không phải do sai 3 biến này.

Mà để có thể mua được vật phẩm thì phải yêu cầu shop id 352 từ server nếu không thì cũng return. Nếu trong script không có hàm nào như Sale(353) thì có lẽ lỗi từ cách mà người bug gọi shop này ra.

knight06
16-05-16, 11:36 AM
KBuySell::Buy(this=0x949b1a0, nPlayerIdx=120, nBuy=352, nBuyIdx=11, nPlace=<value optimized out>, nX=<value optimized out>, nY=<value optimized out>)

Mở file buysell.txt bằng excel. ShopId = 352(dòng 353), nBuyIdx = 11(cột 12). nPlace, nX, nY chính xác phải là giá trị xác định, có lẽ đây là một vật phẩm "không rõ" dẫn đến sai giá trị. Nhưng định nghĩa trong src thì giá trị nằm ngoài phạm vi sẽ return nên có lẽ không phải do sai 3 biến này.

Mua thì chắc chắn dẫn tới hàm buy , mà mọi người đọc ko hết
this=0x949b1a0 <== mọi người quên mất cái này rồi , nó là 1 cái class có info mua bán, mà theo source win thì những cái biến sau đây chưa hề có info trên linux

private:
int* m_SellItem;
KItem* m_Item;
int m_Width;
int m_Height;
int m_MaxItem;

nghĩa là cái pointer this đó có thể chứa nhiều hơn như này nữa chẳng hạn 1 ít info của character mà đọc ko đc thì ko thể có info đầy đủ để mà fix :-s
những cái này chứa trong cái pointer this đó chưa hề đc show ra nên chưa chắc gì mấy cái các bác đọc đã là đúng trừ phi có thánh nào đọc đc biến trong cái pointer này thì may ra

Hoang.JX1Team
16-05-16, 11:38 AM
this=0x949b1a0 <== mọi người quên mất cái này rồi , nó là 1 cái class có info mua bán, mà theo source win thì những cái biến sau đây chưa hề có info trên linux

private:
int* m_SellItem;
KItem* m_Item;
int m_Width;
int m_Height;
int m_MaxItem;

nghĩa là cái pointer this đó có thể chứa nhiều hơn như này nữa mà đọc ko đc thì ko thể có info đầy đủ để mà fix :-s
những cái này chứa trong cái pointer this đó chưa hề đc show ra nên chưa chắc gì mấy cái các bác đọc đã là đúng trừ phi có thánh nào đọc đc biến trong cái pointer này thì may ra

Bạn có hiểu con trở this là gì không? Khi viết hàm sử dụng trỏ this mà không cần gán địa chỉ bạn nghĩ là nó tự có địa chỉ đó sao?
Những biến bạn show lên thì chẳng liên quan gì đến vấn đề đang bàn cả. Mọi thứ đều cần biến lưu bạn à, không chỉ gọi hàm là xong đâu.
Trỏ this được ngầm định trong hàm được gán bằng địa chỉ của đối tượng gọi hàm.
Khi bạn truyền đến id shop và index của item trong shop thì sẽ lấy được index của item trên server được lưu trong biến m_SellItem
Thông tin của item được lưu trong m_Item
Số lượng shop m_Height
Số lượng vật phẩm tối đa trong shop m_Width

trananh88vt
16-05-16, 12:24 PM
0949B1A0 là địa chỉ bộ nhớ ( hay cái gì không biết gọi thế nào vì cái này ngu lém ) của Lớp KBuySell khi GameServer khởi động thui.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bthhhz
16-05-16, 01:06 PM
vậy nói tẹc ra là Nhenconvt1 là trananh88vt ! Cùng chung với thằng khốn hero_it9x với thằng ken.diamonds à =))
Giỏi jxwin thì làm gì kệ cha mấy chú.! Giỏi thì làm mà ăn chả ai giành đâu =]]z
Nghe bảo fix đc bug dupe rồi cho nên lên gạ vào toppic cho k ai share để làm ăn chứ gì =))
Cái trò mèo

ShareSever
16-05-16, 01:12 PM
Sau khi thử mấy file core dum của mấy bạn mình và của bạn chủ thớt thì các log báo đó. cũng chỉ là. các item trong shop

Gồm: hiệu thuốc -> vật phẩm giải độc

Tạp hóa -> Vật phẩm cấp 1 cấp 2 (ví dụ bao tay trắng ở shop đó)

Thợ rèn -> Đao cấp 1 và cấp 2. (ở thợ rèn)

=> suy ra mua ở shop cái gì cũng dc. cứ có vật phẩm bán là dumper hết

chung quy lại là các vật phẩm giá trị nhỏ 100l hay 50l để thằng bug nó vào. mua cho dễ bug dc ngay. giá rẻ. thông qua log. thì khi thằng mua nó mua vật phẩm đó. nó vẫn mất tiền nhé anh em, và vật phẩm đó vẫn có trong hành trang nó. khi mình vào xem thì không có gì khác biệt ngoài 1 vật phẩm nó mua.. cái này đã test nhé. Vẫn mất tiền trong hành trang -> và dumper GS,

-> tới đây là tắc tịt . vì nếu có biết mua cái gì cũng ko giải quyết dc. chỉ chờ đợi cao nhân mà cầm cái soucer Full VNG mấy hôm nay sow ý. vào cứu giúp buid ra 1 file jx_linux_y chuẩn kenrel return chỗ bug đó

bthhhz
16-05-16, 01:20 PM
Sau khi thử mấy file core dum của mấy bạn mình và của bạn chủ thớt thì các log báo đó. cũng chỉ là. các item trong shop

chung quy lại là các vật phẩm giá trị nhỏ 100l hay 50l để thằng bug nó vào. mua cho dễ bug dc ngay. giá rẻ. thông qua log. thì khi thằng mua nó mua vật phẩm đó. nó vẫn mất tiền nhé anh em, và vật phẩm đó vẫn có trong hành trang nó. khi mình vào xem thì không có gì khác biệt ngoài 1 vật phẩm nó mua.. cái này đã test nhé. Vẫn mất tiền trong hành trang -> và dumper GS,

-> tới đây là tắc tịt . vì nếu có biết mua cái gì cũng ko giải quyết dc. chỉ chờ đợi cao nhân mà cầm cái soucer Full VNG mấy hôm nay sow ý. vào cứu giúp buid ra 1 file jx_linux_y chuẩn kenrel return chỗ bug đó
Tiếp tục tìm kiếm đi. Mọi ngóc ngách mò hết rồi nó cũng lòi ra thôi

Toppic này là mình lập ra. Mình không cần bàn luận nữa .
Mong mod xóa dùm mình toppic này nhé. !
Cảm ơn mod !

ShareSever
16-05-16, 01:27 PM

P.s: anh em đang theo dõi và các bạn đang lót dép hóng. topic này lập ra để bàn luận và chia sẻ. tìm kiếm ko phải nơi gây war nhé. ai biết thì vào cho anh em vài lời để tìm. gợi ý thôi cung được. còn ai vào thể hiện chất xám hoặc gây war. lạc đề với nội dung bài viết náy. thì mong các bạn next dùm ạ.

OsinLove
16-05-16, 01:28 PM

Bạn tét kỳ trân các chưa ? Nếu chưa thì làm phát luôn đi cho trọn vẹn buysell.

Nếu kỳ trân các không bị thì chuyển hết shop về script mua item bằng từng dòng script thử xem.

Không có server test thông cảm

bthhhz
16-05-16, 01:33 PM
Bạn tét kỳ trân các chưa ? Nếu chưa thì làm phát luôn đi cho trọn vẹn buysell.

Nếu kỳ trân các không bị thì chuyển hết shop về script mua item bằng từng dòng script thử xem.

Không có server test thông cảm

tôi đang thử thay hết hàm Sale = hàm Shop Tinh lực như của thằng thợ rèn

KenDiamonds
16-05-16, 01:33 PM
Đã không tính coment vì không biết gì về linux rồi còn lôi vào đây làm gì ! :D Pm nói thế để hiểu ra vì người ta biết cách người ta hướng dẫn, chứ không lẽ cơm dâng tận miệng à.
Chưa gì đã nhỏng lên như 1 thằng trẻ trâu rồi :P Sao khó khăn vậy nè.
Rõ là người kia nói chuyện đoàng hoàng. Xin lỗi rõ ràng trong cmt trên. Còn dùng từ ... sao có văn hoá vậy. Đây nhỏ tuổi hơn mà còn thấy khinh đó. ANH BẠN TRẺ.
Nhắn tin yahoo k có mục đích gây war mà chat lại thì ...
Lại còn kiểu phân biệt vùng miền. Coment vậy thôi có gì không phải thì cho xin lỗi nha :P

thì im họng lại lo làm đi nha

Đéo cần phải lên mà comment kiểu xàm cức đâu

Đều là ếch ngồi ngồi đáy giếng cả thôi. Quan trọng khác nhau là ở cái giếng đó.

BladeKnight109
16-05-16, 01:35 PM
chữ to/the

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

BOOL __cdecl KBuySell::Buy(KBuySell *const this, int nPlayerIdx, int nBuy, int nBuyIdx, int nPlace, int nX, int nY)
{

v7 = nBuyIdx;
v8 = nBuy;
v9 = &Player[nPlayerIdx];
v41 = nPlayerIdx;
v10 = &Npc[v9->m_nIndex];
if ( v10->m_FightMode || nBuy < 0 || nBuy >= this->m_Height )
return 0;
curCurrencyType = v9->m_BuyInfo.m_ctCurrencyType;
if ( v9->m_BuyInfo.m_ctCurrencyType == 3 )
{
v8 = nBuyIdx >> 20;
v7 = nBuyIdx << 12 >> 12;
}
else if ( nBuy != v9->m_BuyInfo.m_nBuyIdx )
{
g_DebugLog(L_BuySell_0, v10->Name);
return 0;
}
if ( v7 < 0 )
return 0;
if ( this->m_Width <= v7 )
return 0;
v12 = this->m_ShopGoods[v8][v7];
if ( v12 < 0 || v12 >= this->m_MaxGoods )
return 0;
if ( curCurrencyType != 3 && curCurrencyType != 5 && curCurrencyType != 9 && curCurrencyType != 12 )
{
v13 = nPlace;
v14 = nX;
v47 = v12;
nY_0 = nY;
goto LABEL_19;
}
v47 = v12;
if ( !KItemList::SearchPosition(
&v9->m_ItemList,
this->m_Goods[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nWidth,
this->m_Goods[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nHeight,
&itemPos) )
{
KSG_LogFile::printf_t(
&g_NewLogFile,
"[BuySell] ItemPos Error. [%s(%s)] CurrencyType(%d), (ClientPos:%d,%d,%d)\r\n",
Player[v41].m_AccountName,
Player[v41].m_PlayerName,
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY);
return 0;
}
v13 = itemPos.nPlace;
if ( itemPos.nPlace != nPlace )
{
v40 = itemPos.nX;
nUniPriceType = itemPos.nY;
goto LABEL_39;
}
v14 = itemPos.nX;
v40 = itemPos.nX;
if ( itemPos.nX != nX )
{
&g_NewLogFile,
"[BuySell] ItemPos Conflict. [%s(%s)] CurrencyType(%d), (ClientPos:%d,%d,%d), (ServerPos:%d,%d,%d)\r\n",
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY,
itemPos.nPlace,
itemPos.nX,
itemPos.nY);
goto LABEL_40;
}
nY_0 = itemPos.nY;
if ( itemPos.nY != nY )
{
LABEL_39:
&g_NewLogFile,
"[BuySell] ItemPos Conflict. [%s(%s)] CurrencyType(%d), (ClientPos:%d,%d,%d), (ServerPos:%d,%d,%d)\r\n",
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY,
itemPos.nPlace,
v40,
nUniPriceType);
LABEL_40:
v13 = itemPos.nPlace;
v14 = itemPos.nX;
nY_0 = itemPos.nY;
}
LABEL_19:
v15 = &this->m_Goods[v47];
pGoods = v15;
v16 = v15->m_nUniPriceType;
if ( v16 && curCurrencyType != v16 )
return 0;
sBuy.nPlace = v13;
sBuy.nX = v14;
sBuy.nBuy = v8;
sBuy.nBuyIdx = v7;
sBuy.nY = nY_0;
sBuy.nItemIdx = 0;
sBuy.bRet = 0;
sBuy.nPrice = KGoods::GetPrice(pGoods, curCurrencyType);
if ( sBuy.nPrice == 1000000000 )
return 0;
if ( (unsigned int)curCurrencyType > 0x10 )
return 0;
pCurrency = 0;
if ( !KCurrency::Query(curCurrencyType, &pCurrency)
|| !pCurrency
|| !((int (__cdecl *)(ICurrency *, KPlayer *, KGoods *, KBUYINF *))*pCurrency->_vptr.ICurrency)(
pCurrency,
&Player[v41],
pGoods,
&sBuy) )
{
return 0;
}
result = 1;
if ( !sBuy.bRet )
{
v42 = v8 + 1;
KBuySell::WriteLog(this, nPlayerIdx, pGoods, sBuy.nPrice, curCurrencyType, v8 + 1, 0, 0);
if ( curCurrencyType == 3 || curCurrencyType == 12 )
{
v21 = this->m_Goods;
if ( !v21->baseclass_0.m_CommonAttrib.bStack )
goto LABEL_88;
nCount = v21->baseclass_0.m_nCurrentDur;
if ( v21->baseclass_0.m_nCurrentDur <= 0 )
goto LABEL_88;
v22 = v21->baseclass_0.m_nMaxDurability;
if ( v22 <= 0 )
v22 = 1;
if ( nCount > v22 )
LABEL_88:
nCount = 1;
v23 = (int)&v21[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nItemGenre;
v46 = (int)&v21[v47].m_strGoodsName;
nPrice = sBuy.nPrice;
if ( !*(_DWORD *)(*(_DWORD *)v46 - 12) )
{
v24 = *(_DWORD *)(v23 + 744);
if ( (signed int)v24 <= 1200000000 )
v25 = v24 / 0xE10;
else
v25 = v24 / 0x3C;
v26 = *(_DWORD *)(v23 + 4);
v27 = *(_DWORD *)(v23 + 748) / 0xE10u;
if ( v26 != 1 || *(_DWORD *)v23 )
{
if ( *(_DWORD *)v23 )
{
v39 = &s;
snprintf(
&s,
0x103u,
"[%d-%d-%d-%d",
(unsigned __int8)*(_DWORD *)v23 + 16 * (unsigned __int8)v26,
*(_DWORD *)(v23 + 8),
*(_DWORD *)(v23 + 12),
*(_DWORD *)(v23 + 36));
}
else
{
v39 = &s;
snprintf(&s, 0x103u, "[%d-%d-%d", 16 * (unsigned __int8)v26, *(_DWORD *)(v23 + 8), *(_DWORD *)(v23 + 12));
}
}
else
{
v39 = &s;
snprintf(&s, 0x103u, "[%d-%d", 16, *(_DWORD *)(v23 + 128));
}
v28 = &s;
do
{
v29 = *(_DWORD *)v28;
v28 += 4;
v30 = ~v29 & (v29 - 16843009) & 0x80808080;
}
while ( !v30 );
if ( !(~v29 & (v29 - 16843009) & 0x8080) )
v30 >>= 16;
LOBYTE(v30) = 2 * v30;
std::string::assign(&s, v30);
v31 = v27 != 0;
if ( v25 )
{
if ( v31 )
{
if ( *(_DWORD *)(v23 + 744) > 1200000000 )
snprintf(&s, 0x103u, "ED%luU%lu]%s", v25, v27, v23 + 44);
else
snprintf(&s, 0x103u, "E%luU%lu]%s", v25, v27, v23 + 44);
}
else if ( *(_DWORD *)(v23 + 744) > 1200000000 )
{
snprintf(&s, 0x103u, "ED%lu]%s", v25, v23 + 44);
}
else
{
snprintf(&s, 0x103u, "E%lu]%s", v25, v23 + 44);
}
}
else if ( v31 )
{
snprintf(&s, 0x103u, "U%lu]%s", v27, v23 + 44);
}
else
{
snprintf(&s, 0x103u, "]%s", v23 + 44);
}
v51 = 0;
v32 = &s;
do
{
v33 = *(_DWORD *)v32;
v32 += 4;
v34 = ~v33 & (v33 - 16843009) & 0x80808080;
}
while ( !v34 );
if ( !(~v33 & (v33 - 16843009) & 0x8080) )
{
v34 >>= 16;
v32 += 2;
}
v35 = __CFADD__((_BYTE)v34, (_BYTE)v34);
LOBYTE(v34) = 2 * v34;
v36 = &v32[-v35 - 3] - v39;
std::string::append(&s, v34);
std::string::assign(v23 + 896, v46, v36);
v37 = *(_DWORD *)v46 - 12;
if ( *(_DWORD *)v37 > 0x1Fu )
{
if ( *(_DWORD *)(v37 + 8) >= 0 )
std::string::_M_leak_hard(v46);
*(_BYTE *)(*(_DWORD *)v46 + 31) = 0;
}
}
KCurrencyManager::ReportCurrencyStatChanged(
&g_CurrencyManager,
*(const char **)(v23 + 896),
"SHOP",
curCurrencyType,
nPrice,
nCount,
v42,
1,
0);
}
KPlayer::KSaveAction::SetLastActionTime(&Player[v41].m_SaveAction, 0, -1);
if ( !pGoods->baseclass_0.m_CommonAttrib.bStack )
goto LABEL_89;
v17 = pGoods->baseclass_0.m_nCurrentDur;
if ( v17 <= 0 )
goto LABEL_89;
v18 = pGoods->baseclass_0.m_nMaxDurability;
if ( v18 <= 0 )
v18 = 1;
if ( v17 > v18 )
LABEL_89:
v17 = 1;
v19 = curCurrencyType;
v20 = pGoods;
v20->m_dwSaleStats[v19][0] += v17;
v20->m_dwSaleStats[v19][1] += v17;
result = 1;
}
return result;
}

bthhhz
16-05-16, 01:40 PM
Đã không tính coment vì không biết gì về linux rồi còn lôi vào đây làm gì ! :D Pm nói thế để hiểu ra vì người ta biết cách người ta hướng dẫn, chứ không lẽ cơm dâng tận miệng à.
Chưa gì đã nhỏng lên như 1 thằng trẻ trâu rồi :P Sao khó khăn vậy nè.
Rõ là người kia nói chuyện đoàng hoàng. Xin lỗi rõ ràng trong cmt trên. Còn dùng từ ... sao có văn hoá vậy. Đây nhỏ tuổi hơn mà còn thấy khinh đó. ANH BẠN TRẺ.
Nhắn tin yahoo k có mục đích gây war mà chat lại thì ...
Lại còn kiểu phân biệt vùng miền. Coment vậy thôi có gì không phải thì cho xin lỗi nha :P

Đều là ếch ngồi ngồi đáy giếng cả thôi. Quan trọng khác nhau là ở cái giếng đó.

Next khỏi toppic đi pé. Bọn sâu bọ =))

BOOL __cdecl KBuySell::Buy(KBuySell *const this, int nPlayerIdx, int nBuy, int nBuyIdx, int nPlace, int nX, int nY)
{

v7 = nBuyIdx;
v8 = nBuy;
v9 = &Player[nPlayerIdx];
v41 = nPlayerIdx;
v10 = &Npc[v9->m_nIndex];
if ( v10->m_FightMode || nBuy < 0 || nBuy >= this->m_Height )
return 0;
curCurrencyType = v9->m_BuyInfo.m_ctCurrencyType;
{
v8 = nBuyIdx >> 20;
}
else if ( nBuy != v9->m_BuyInfo.m_nBuyIdx )
{
g_DebugLog(L_BuySell_0, v10->Name);
return 0;
}
if ( v7 < 0 )
return 0;
if ( this->m_Width <= v7 )
return 0;
v12 = this->m_ShopGoods[v8][v7];
if ( v12 < 0 || v12 >= this->m_MaxGoods )
return 0;
if ( curCurrencyType != 3 && curCurrencyType != 5 && curCurrencyType != 9 && curCurrencyType != 12 )
{
v13 = nPlace;
v14 = nX;
v47 = v12;
nY_0 = nY;
goto LABEL_19;
}
v47 = v12;
if ( !KItemList::SearchPosition(
&v9->m_ItemList,
this->m_Goods[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nWidth,
this->m_Goods[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nHeight,
&itemPos) )
{
&g_NewLogFile,
"[BuySell] ItemPos Error. [%s(%s)] CurrencyType(%d), (ClientPos:%d,%d,%d)\r\n",
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY);
return 0;
}
v13 = itemPos.nPlace;
if ( itemPos.nPlace != nPlace )
{
v40 = itemPos.nX;
goto LABEL_39;
}
v14 = itemPos.nX;
v40 = itemPos.nX;
if ( itemPos.nX != nX )
{
&g_NewLogFile,
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY,
itemPos.nPlace,
itemPos.nX,
itemPos.nY);
goto LABEL_40;
}
nY_0 = itemPos.nY;
if ( itemPos.nY != nY )
{
LABEL_39:
&g_NewLogFile,
curCurrencyType,
nPlace,
nX,
nY,
itemPos.nPlace,
v40,
nUniPriceType);
LABEL_40:
v13 = itemPos.nPlace;
v14 = itemPos.nX;
nY_0 = itemPos.nY;
}
LABEL_19:
v15 = &this->m_Goods[v47];
pGoods = v15;
v16 = v15->m_nUniPriceType;
if ( v16 && curCurrencyType != v16 )
return 0;
sBuy.nPlace = v13;
sBuy.nX = v14;
sBuy.nBuy = v8;
sBuy.nBuyIdx = v7;
sBuy.nY = nY_0;
sBuy.nItemIdx = 0;
sBuy.bRet = 0;
sBuy.nPrice = KGoods::GetPrice(pGoods, curCurrencyType);
if ( sBuy.nPrice == 1000000000 )
return 0;
if ( (unsigned int)curCurrencyType > 0x10 )
return 0;
pCurrency = 0;
if ( !KCurrency::Query(curCurrencyType, &pCurrency)
|| !pCurrency
|| !((int (__cdecl *)(ICurrency *, KPlayer *, KGoods *, KBUYINF *))*pCurrency->_vptr.ICurrency)(
pCurrency,
&Player[v41],
pGoods,
&sBuy) )
{
return 0;
}
result = 1;
if ( !sBuy.bRet )
{
v42 = v8 + 1;
KBuySell::WriteLog(this, nPlayerIdx, pGoods, sBuy.nPrice, curCurrencyType, v8 + 1, 0, 0);
if ( curCurrencyType == 3 || curCurrencyType == 12 )
{
v21 = this->m_Goods;
if ( !v21->baseclass_0.m_CommonAttrib.bStack )
goto LABEL_88;
nCount = v21->baseclass_0.m_nCurrentDur;
if ( v21->baseclass_0.m_nCurrentDur <= 0 )
goto LABEL_88;
v22 = v21->baseclass_0.m_nMaxDurability;
if ( v22 <= 0 )
v22 = 1;
if ( nCount > v22 )
LABEL_88:
nCount = 1;
v23 = (int)&v21[v47].baseclass_0.m_CommonAttrib.nItemGenre;
v46 = (int)&v21[v47].m_strGoodsName;
nPrice = sBuy.nPrice;
if ( !*(_DWORD *)(*(_DWORD *)v46 - 12) )
{
v24 = *(_DWORD *)(v23 + 744);
if ( (signed int)v24 <= 1200000000 )
v25 = v24 / 0xE10;
else
v25 = v24 / 0x3C;
v26 = *(_DWORD *)(v23 + 4);
v27 = *(_DWORD *)(v23 + 748) / 0xE10u;
if ( v26 != 1 || *(_DWORD *)v23 )
{
if ( *(_DWORD *)v23 )
{
v39 = &s;
snprintf(
&s,
0x103u,
"[%d-%d-%d-%d",
(unsigned __int8)*(_DWORD *)v23 + 16 * (unsigned __int8)v26,
*(_DWORD *)(v23 + 8),
*(_DWORD *)(v23 + 12),
*(_DWORD *)(v23 + 36));
}
else
{
v39 = &s;
snprintf(&s, 0x103u, "[%d-%d-%d", 16 * (unsigned __int8)v26, *(_DWORD *)(v23 + 8), *(_DWORD *)(v23 + 12));
}
}
else
{
v39 = &s;
snprintf(&s, 0x103u, "[%d-%d", 16, *(_DWORD *)(v23 + 128));
}
v28 = &s;
do
{
v29 = *(_DWORD *)v28;
v28 += 4;
v30 = ~v29 & (v29 - 16843009) & 0x80808080;
}
while ( !v30 );
if ( !(~v29 & (v29 - 16843009) & 0x8080) )
v30 >>= 16;
LOBYTE(v30) = 2 * v30;
std::string::assign(&s, v30);
v31 = v27 != 0;
if ( v25 )
{
if ( v31 )
{
if ( *(_DWORD *)(v23 + 744) > 1200000000 )
snprintf(&s, 0x103u, "ED%luU%lu]%s", v25, v27, v23 + 44);
else
snprintf(&s, 0x103u, "E%luU%lu]%s", v25, v27, v23 + 44);
}
else if ( *(_DWORD *)(v23 + 744) > 1200000000 )
{
snprintf(&s, 0x103u, "ED%lu]%s", v25, v23 + 44);
}
else
{
snprintf(&s, 0x103u, "E%lu]%s", v25, v23 + 44);
}
}
else if ( v31 )
{
snprintf(&s, 0x103u, "U%lu]%s", v27, v23 + 44);
}
else
{
snprintf(&s, 0x103u, "]%s", v23 + 44);
}
v51 = 0;
v32 = &s;
do
{
v33 = *(_DWORD *)v32;
v32 += 4;
v34 = ~v33 & (v33 - 16843009) & 0x80808080;
}
while ( !v34 );
if ( !(~v33 & (v33 - 16843009) & 0x8080) )
{
v34 >>= 16;
v32 += 2;
}
v35 = __CFADD__((_BYTE)v34, (_BYTE)v34);
LOBYTE(v34) = 2 * v34;
v36 = &v32[-v35 - 3] - v39;
std::string::append(&s, v34);
std::string::assign(v23 + 896, v46, v36);
v37 = *(_DWORD *)v46 - 12;
if ( *(_DWORD *)v37 > 0x1Fu )
{
if ( *(_DWORD *)(v37 + 8) >= 0 )
std::string::_M_leak_hard(v46);
*(_BYTE *)(*(_DWORD *)v46 + 31) = 0;
}
}
KCurrencyManager::ReportCurrencyStatChanged(
&g_CurrencyManager,
*(const char **)(v23 + 896),
"SHOP",
curCurrencyType,
nPrice,
nCount,
v42,
1,
0);
}
KPlayer::KSaveAction::SetLastActionTime(&Player[v41].m_SaveAction, 0, -1);
if ( !pGoods->baseclass_0.m_CommonAttrib.bStack )
goto LABEL_89;
v17 = pGoods->baseclass_0.m_nCurrentDur;
if ( v17 <= 0 )
goto LABEL_89;
v18 = pGoods->baseclass_0.m_nMaxDurability;
if ( v18 <= 0 )
v18 = 1;
if ( v17 > v18 )
LABEL_89:
v17 = 1;
v19 = curCurrencyType;
v20 = pGoods;
v20->m_dwSaleStats[v19][0] += v17;
v20->m_dwSaleStats[v19][1] += v17;
result = 1;
}
return result;
}

Cái này để tôi copy cho 1 người bạn nó coi.Chứ tôi chưa đủ trình hiểu cái này.
Tks ông ! Lũy !

yeujx
16-05-16, 01:40 PM

server nào đang bị phá tạm đóng shop lại tạm thời mua = script xem thế nào

jurasic
16-05-16, 01:45 PM
if (curCurrencyType != CURRENCYTYPE_GOLDCOIN_NEW && nBuy != Player[nPlayerIdx].m_BuyInfo.m_nBuyIdx)
{
g_DebugLog(L_BuySell_0, Npc[Player[nPlayerIdx].m_nIndex].Name);
return FALSE;
}

Source đoạn lỗi đây
Có thể là do loại tiền tệ không phải là tinh lực (thu phí) hoặc đồng(miễn phí) và vật phẩm buy # với buyindex trong server :)

bthhhz
16-05-16, 01:46 PM
Anh có source anh có thể Build giúp mọi người 2 cái S3relay vơi cái Sword No virut với anh !

knight06
{
v8 = nBuyIdx >> 20;
}

BladeKnight109
if (curCurrencyType != CURRENCYTYPE_GOLDCOIN_NEW && nBuy != Player[nPlayerIdx].m_BuyInfo.m_nBuyIdx)
{
return FALSE;
}

Source đoạn lỗi đây
Có thể là do loại tiền tệ không phải là tinh lực (thu phí) hoặc đồng(miễn phí) và vật phẩm buy # với buyindex trong server :)

nó return rồi nên không thể lỗi chỗ đó dc đâu bạn.

bthhhz
16-05-16, 01:47 PM
{
return FALSE;
}

Source đoạn lỗi đây

nếu như vậy thì có lẽ lỗi từ tống kim chăng ?
Bởi có đôi lúc script chạy 1 loạt lỗi Script Error . Nhưng chỉ toàn liên quan tới tống kim và cũng Dis sv chăng ?

OsinLove
16-05-16, 01:47 PM
tôi đang thử thay hết hàm Sale = hàm Shop Tinh lực như của thằng thợ rèn

Thay xong hết các shop về script dạng danh sách thì vấn đề tiếp theo là gì ?

Theo bác ở client có thể dùng hàm call gs chạy script không ? vì hôm trước thấy có bác send script như này

4 năm trước có nghiên cứu hàm này và đã thành công trên game kiếm thế không biết JX có không

tại server

if MODULE_GAMESERVER then
function c2s:CallBack(...)
Lib:CallBack(arg);
end
end

function c2s:a(b)
me.Call(unpack(b))
end

ở client file login

me.CallServerScript(a,me.AddItem,18,1,400,1);
me.CallServerScript(a,me.AddjbCoin,100000000000000 000000000000);

lỗi này đã phát hiện ra 4 năm rồi nay share cho các bác nào chưa biết thì kiểm tra lại script trong server có function call server không nhé.

Nó dùng hàm dưới client thế này gọi shop ra được ko ? Có nên xóa toàn bộ dử liệu của các shop thường khi chuyển sang shop script không ?

bthhhz
16-05-16, 01:50 PM
Thay xong hết các shop về script dạng danh sách thì vấn đề tiếp theo là gì ?

Theo bác ở client có thể dùng hàm call gs chạy script không ? vì hôm trước thấy có bác send script như này

Nó dùng hàm dưới client thế này gọi shop ra được ko ? Có nên xóa toàn bộ dử liệu của các shop thường khi chuyển sang shop script không ?

Mình nghĩ là không thể được . Vì nếu gọi như vậy Server sẽ tự đá bay nhân vật đó ra khỏi Game và Lọc lại Packet gửi lên liền. Hôm rồi mình có thử và có 1 đoạn GSV mình post lên . đã dùng thử cái đó rồi

BladeKnight109
16-05-16, 01:50 PM

không biết tool gì edit được cái file linux đây. 8-|

bthhhz
16-05-16, 01:54 PM
không biết tool gì edit được cái file linux đây. 8-|

Hỏi bác gì cầm source kia xem . ?
tháy bác ấy có source chắc bác ấy biết !!

yeujx
16-05-16, 02:04 PM
{
return FALSE;
}

Source đoạn lỗi đây

show clip build source jx full vng cho các ae mãn nhãn đi pro (phải chăng jxp thống trị rối sao ?)

dongmau
16-05-16, 02:12 PM

Tấm ảnh này và tấm ảnh của chủ top đã nói lên tất cả rồi mà mọi người cứ tìm :D
~o)

BladeKnight109
16-05-16, 03:11 PM

private:
int* m_SellItem;
KItem* m_Item;
int m_Width;
int m_Height;
int m_MaxItem;

nghĩa là cái pointer this đó có thể chứa nhiều hơn như này nữa chẳng hạn 1 ít info của character mà đọc ko đc thì ko thể có info đầy đủ để mà fix :-s

struct __cppobj KBuySell
{
int **m_ShopGoods;
KGoods *m_Goods;
int m_Width;
int m_Height;
int m_MaxGoods;
std::map<std::basic_string<char,std::char_traits<char>,std::allocator<char> >,int,std::less<std::basic_string<char,std::char_traits<char>,std::allocator<char> > >,std::allocator<std::pair<const std::basic_string<char,std::char_traits<char>,std::allocator<char> >,int> > > m_mapGoodsName;
KItem *m_arySaleLogItem;
int m_nSaleLogItemCount;
KSG_LogFile m_SaleLogFile;
};

struct BuySellInfo
{
int m_nBuyIdx;
DWORD m_SubWorldID;
int m_nMpsX;
int m_nMpsY;
int m_nScale;
CurrencyType m_ctCurrencyType;
int m_nCurGoodIdx;
int m_nRestGoodCount;
int m_nPrice;
int m_nPlace;
int m_nX;
int m_nY;
int m_nConsumeOldGoldCoin;
int m_nConsumeNewGoldCoin;
DWORD m_dwCallBackScriptID;
char m_szCallBackFunc[100];
BOOL m_bDynamicShop;
std::map<int,KGoods,std::less<int>,std::allocator<std::pair<const int,KGoods> > > m_MapDynamicSelItemInfo;
$C7450EFCEAA076E962D201E23B469249 m_sPlayerStoresInfo[12];
};

Mà để có thể mua được vật phẩm thì phải yêu cầu shop id 352 từ server nếu không thì cũng return. Nếu trong script không có hàm nào như Sale(353) thì có lẽ lỗi từ cách mà người bug gọi shop này ra.

nPlace là rương chứa (nơi chứa item), nX: và nY là tạo độ (ô) mà item sau khi mua sẽ add vào.

Edward_Newgate
16-05-16, 03:28 PM
Học lập trình nhìn mấy thím debug ham quá :D
Chắc phải tìm hiểu theo :))

Hoang.JX1Team
16-05-16, 03:34 PM
nPlace là rương chứa (nơi chứa item), nX: và nY là tạo độ (ô) mà item sau khi mua sẽ add vào.

Nói như bạn thì đúng đó nhưng mà giá trị phải là giá trị xác định(số), đây trả về nội dung giá trị tối ưu hóa bạn không cảm thấy sai hay sao cần phải giải thích?

BladeKnight109
16-05-16, 03:38 PM
Nói như bạn thì đúng đó nhưng mà giá trị phải là giá trị xác định(số), đây trả về nội dung giá trị tối ưu hóa bạn không cảm thấy sai hay sao cần phải giải thích?

Preview lại mấy trang trước và đọc cho kỹ cái function mình decode.

Hoang.JX1Team
16-05-16, 03:47 PM
Preview lại mấy trang trước và đọc cho kỹ cái function mình decode.

Bạn nhìn vào giải thích thử xem nó được add vào vị trí nào giùm mình?

knight06
16-05-16, 03:50 PM

cái pointer this ko phải là khi gọi hàm nó mới có bác ạ, nó lưu info của 1 đống trong đó còn mấy cái kia là em paste ra ví dụ thôi, theo bác Lũy đây thì cái vị trí mà gây lỗi đó nó nằm ở đơn vị tiền tệ gọi từ pointer this đến

tomatoes
16-05-16, 03:53 PM
Mấy bác Pro quá,tôi đọc chả hiểu gì,ai đó nói đơn giản là lổi hàm nào đc ko :)
Tôi edit trên GS linux giùm cho ^^

Hoang.JX1Team
16-05-16, 03:54 PM
cái pointer this ko phải là khi gọi hàm nó mới có bác ạ, nó lưu info của 1 đống trong đó còn mấy cái kia là em paste ra ví dụ thôi, theo bác Lũy đây thì cái vị trí mà gây lỗi đó nó nằm ở đơn vị tiền tệ gọi từ pointer this đến

this này là địa chỉ của class KBuySell, là cơ bản trong c++ chẳng liên quan gì đến lỗi các bạn đang thảo luận cả.

tuidangvui
16-05-16, 03:58 PM
Đúng là member clb này không đơn giản, tới mức này thì bug j cũng có thể xử đẹp, mở rộng tầm nhìn, xin bái phụ thật sự, ko phải theo ý mỉa mai nhá, thật tâm đáng phải học hỏi nhiều, bái phục

bthhhz
16-05-16, 04:02 PM

tốt quá còn gì bằng .
Cà chua chín :v

Đúng là member clb này không đơn giản, tới mức này thì bug j cũng có thể xử đẹp, mở rộng tầm nhìn, xin bái phụ thật sự, ko phải theo ý mỉa mai nhá, thật tâm đáng phải học hỏi nhiều, bái phục

Vạch ra được lỗi thì mới fix đc bác ạ.
Thật với bác chứ tìm mười mấy ngày rồi. biết bao nhiêu cái sv nát rồi :))
fix xong share lên hết đứa nào cũng có . Xem chúng nó phá cách nào và đòi tiền bảo kê = cách nào?

BladeKnight109
16-05-16, 04:12 PM

Anh return 0; đoạn em bôi đỏ đó anh, ngay chỗ hàm if đó thử xem. em nghỉ nó là nguyên nhân gây crash. Do em ko biết cách edit nên đành bó chân, chỉ decompile dc thôi.

.text:080C6BBB mov [esp+4], eax ; nPlayerIdx
.text:080C6BBF call _ZN8KBuySell3BuyEiiiiii ; KBuySell::Buy(int,int,int,int,int,int)
.text:080C6BC4 jmp short loc_80C6B78

//----- (081FE950) --------------------------------------------------------

.text:081FE9A3 mov edx, [ecx+25240h]
.text:081FE9A9 cmp edx, 3
.text:081FE9AC mov [ebp+curCurrencyType], edx
.text:081FE9B2 jz short loc_81FE9D6
.text:081FE9B4 cmp nBuy_0, [ecx+2522Ch]
.text:081FE9BA jz short loc_81FE9E1

{
v8 = nBuyIdx >> 20;
}

Không anh thử trace Data nó gửi lên xem nó gửi những gì

//----- (080C6AA0) --------------------------------------------------------
void __cdecl KPlayer::BuyItem(KPlayer *const this, BYTE *pProtocol)
{

if ( this->m_BuyInfo.m_bDynamicShop )
{
v2 = this->m_nIndex;
if ( !Npc[v2].m_FightMode )
{
nShopIdx = this->m_BuyInfo.m_nBuyIdx;
if ( nShopIdx >= 0 )
{
v3 = &Npc[v2];
v4 = this->m_BuyInfo.m_nMpsX;
v7 = this->m_BuyInfo.m_SubWorldID;
v5 = this->m_BuyInfo.m_nMpsY;
v6 = Npc[v2].m_OffY;
nNowMapX = 0;
nCurMapY = v5;
nNowMapY = 0;
KSubWorld::Map2Mps(
&SubWorld[v3->m_SubWorldIndex],
v3->m_RegionIndex,
v3->m_MapX,
v3->m_MapY,
v3->m_OffX,
v6,
&nNowMapX,
&nNowMapY);
if ( nNowMapX == v4 && nNowMapY == nCurMapY && Npc[this->m_nIndex].m_SubWorldIndex == v7 )
KPlayer::FormatCallNotReturn(
this,
"\\script\\item\\dynamic_shop\\dynamic_shop_gs.lua",
"DynamicShop:Buy",
"dd",
nShopIdx + 1,
*((_DWORD *)pProtocol + 1));
}
}
}
else
{
KBuySell::Buy(
&BuySell,
this->m_nPlayerIndex,
this->m_BuyInfo.m_nBuyIdx,
*((_DWORD *)pProtocol + 1),
pProtocol[3],
pProtocol[2],
pProtocol[1]);
}
}

Kêu đọc thì ko đọc, cứ thích ngồi đó cải bướng.Đúng là đàn gải tai trâu. ^:)^^:)^

Kệ nó đi.

wermanhme1990
16-05-16, 04:14 PM

Cái gdb nó dùng để debug chương trình trên linux, với điều kiện phải có source code, khi debug nếu lỗi nó sẽ báo ở line nào, nếu không có source code, nó sẽ báo không tìm thấy file chứa cái line gây lỗi, Nếu có source code thì mọi việc rất dễ dàng.
Mình không làm về cái lĩnh vực như bác không có source code vẫn fix được chương trình, nên mình không biết có thể fix lỗi như bác đang làm trên windows không, bác thử dọn nhà sang ở với linux tầm 6 tháng đến 1 năm xem thử, hi vọng là fix được.

HoangTVT
16-05-16, 04:32 PM
Kêu đọc thì ko đọc, cứ thích ngồi đó cải bướng.Đúng là đàn gải tai trâu. ^:)^^:)^

Tôi chẳng hiểu có gì liên quan giữa hàm đã được truyền tham số với hàm khai báo. Khi bị dump tham số truyền sai, nói cho đỡ đi đường vòng còn ngồi cãi cố?. Pointer this là tham số ngầm định giữ địa chỉ của đối tượng gọi hàm(ở đây là class KBuySell), cứ chăm chăm vào không phải tốn công vô ích hay sao?

BladeKnight109
16-05-16, 04:39 PM
Tôi chẳng hiểu có gì liên quan giữa hàm đã được truyền tham số với hàm khai báo. Khi bị dump tham số truyền sai, nói cho đỡ đi đường vòng còn ngồi cãi cố?. Pointer this là tham số ngầm định giữ địa chỉ của đối tượng gọi hàm(ở đây là class KBuySell), cứ chăm chăm vào không phải tốn công vô ích hay sao?

Tôi không cải với bạn. Khi nào hiểu được hàm decode rồi hãy phát biểu. Và tôi cũng chẳng để cập đến con trỏ This gì ở đây hết. ok.

&BuySell,
this->m_nPlayerIndex,
pProtocol[3],
pProtocol[2],
pProtocol[1]);

Lấy 3 byte từ byte 1 đến byte thứ 4, dù cho bạn có send như thế nào thì giá trị nhỏ nhất là 0 và giá trị lớn nhất là 255. Trong hàm Buy đã kiểm tra vị trí trống của hòm đồ.... các kiểu rồi. Đến đây thì chắc tự hiểu rồi ha.

HoangTVT
16-05-16, 04:50 PM
Tôi không cải với bạn. Khi nào hiểu được hàm decode rồi hãy phát biểu. Và tôi cũng chẳng để cập đến con trỏ This gì ở đây hết. ok.

Bạn nên nhìn hàm bằng con mắt lập trình viên chứ đừng nhìn hàm bằng cách máy tính hiểu, nếu như bạn thì người ta không cần các công cụ soạn thảo đâu bạn à.

{

{
v2 = this->m_nIndex;
{
if ( nShopIdx >= 0 )
{
v3 = &Npc[v2];
v6 = Npc[v2].m_OffY;
nNowMapX = 0;
nCurMapY = v5;
nNowMapY = 0;
v3->m_RegionIndex,
v3->m_MapX,
v3->m_MapY,
v3->m_OffX,
v6,
&nNowMapX,
&nNowMapY);
if ( nNowMapX == v4 && nNowMapY == nCurMapY && Npc[this->m_nIndex].m_SubWorldIndex == v7 )
this,
"dd",
nShopIdx + 1,
}
}
}
else
{
&BuySell,
this->m_nPlayerIndex,
pProtocol[3],
pProtocol[2],
pProtocol[1]);
}
}

void KPlayer::BuyItem(BYTE *pProtocol)
{
PLAYER_BUY_ITEM_COMMAND* pCommand = (PLAYER_BUY_ITEM_COMMAND *)pProtocol;
int nShopIdx;
int nCurMapY;
int nNowMapY;
int nNowMapX;

if ( m_BuyInfo.m_bDynamicShop )
{
if ( !Npc[m_nIndex].m_FightMode )
{
nShopIdx = m_BuyInfo.m_nBuyIdx;
if ( nShopIdx >= 0 )
{
nNowMapX = 0;
nCurMapY = m_BuyInfo.m_nMpsY;
nNowMapY = 0;
SubWorld[Npc[m_nIndex].m_SubWorldIndex].Map2Mps(
Npc[m_nIndex].m_RegionIndex,
Npc[m_nIndex].m_MapX,
Npc[m_nIndex].m_MapY,
Npc[m_nIndex].m_OffX,
Npc[m_nIndex].m_OffY,
&nNowMapX,
&nNowMapY);
if ( nNowMapX == m_BuyInfo.m_nMpsX && nNowMapY == nCurMapY && Npc[m_nIndex].m_SubWorldIndex == m_BuyInfo.m_SubWorldID )
"dd",
nShopIdx + 1,
pCommand->m_Number);
}
}
}
else
{
m_nPlayerIndex,
m_BuyInfo.m_nBuyIdx,
pCommand->m_Number,
pCommand->m_Place,
pCommand->m_X,
pCommand->m_Y);
}
}

tomatoes
16-05-16, 04:50 PM
Nhà cúp điện nên ko làm liền đc,gợi ý cách viết code vào linux,cứ load IDA bình thường rồi edit trên nó,xong nhìn qua hex, cứ thế mà dùng hex editor làm xong save lại,có thể load IDA để test lại,nếu cần chổ trống thì có thể viết code lên 1 hàm nào ko xài tới(GS KT có khá nhiều nên nghĩ jX cũng vậy).Ai rành ASM sẻ hiểu thui :)

BladeKnight109
16-05-16, 04:53 PM
Nhà cúp điện nên ko làm liền đc,gợi ý cách viết code vào linux,cứ load IDA bình thường rồi edit trên nó,xong nhìn qua hex, cứ thế mà dùng hex editor làm xong save lại,có thể load IDA để test lại,nếu cần chổ trống thì có thể viết code lên 1 hàm nào ko xài tới(GS KT có khá nhiều nên nghĩ jX cũng vậy).Ai rành ASM sẻ hiểu thui :)

Để em làm thử xem :D:D:D:D

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Bạn nên nhìn hàm bằng con mắt lập trình viên chứ đừng nhìn hàm bằng cách máy tính hiểu, nếu như bạn thì người ta không cần các công cụ soạn thảo đâu bạn à.

Bạn đi mà giảng dạy mấy cái lý thuyết đó cho mấy đứa nó mới học đi bạn. Có khi giảng xong nó còn ko hiểu bạn đang nói gì. 3:-O

bthhhz
16-05-16, 05:00 PM
Hay đấy anh tomatos .
Mong là mấy anh cao thủ sẽ fix được cái này.
Bọn em k đủ trình độ để hiểu được những thứ này ! đành phải nhờ tới các anh

tomatoes
16-05-16, 05:06 PM
Đại loại như là mình ko có thể write và save bằng IDA đc nhưng mình vẩn hex đc file linux,nhưng vấn đề là hẽ như thế nào thì mình phải mò trên IDA cho chuẩn phần hex,xong sau đó mình dùng Hex Editor để hex lại file Linux và save,đây là cách crack cơ bản áp dụng tốt cho nhiều nền tảng khác,kể cả iOS,Android.

nhaodzo
16-05-16, 05:19 PM
nhìn các cao thủ nói mà nghe vừa hiểu vừa ko hiểu :(. hóng các cao nhân vậy. và cũng xin các thánh war xì top tại topic này nhé.
@bác cà chua: dạo này bác có thời gian qua cả võ lâm linux ah bác :D. hóng mãi mấy bản Mu free của bác về vọc chơi mà ko có ;(

bthhhz
16-05-16, 06:15 PM
nhìn các cao thủ nói mà nghe vừa hiểu vừa ko hiểu :(. hóng các cao nhân vậy. và cũng xin các thánh war xì top tại topic này nhé.
@bác cà chua: dạo này bác có thời gian qua cả võ lâm linux ah bác :D. hóng mãi mấy bản Mu free của bác về vọc chơi mà ko có ;(

Cha hiếu lâu lâu tái xuất comment phát thúi rùm cha ! hahahaha

BladeKnight109
16-05-16, 06:44 PM
Đại loại như là mình ko có thể write và save bằng IDA đc nhưng mình vẩn hex đc file linux,nhưng vấn đề là hẽ như thế nào thì mình phải mò trên IDA cho chuẩn phần hex,xong sau đó mình dùng Hex Editor để hex lại file Linux và save,đây là cách crack cơ bản áp dụng tốt cho nhiều nền tảng khác,kể cả iOS,Android.

Em đang cố tình hex lại cho nó luôn luôn chạy vào đoạn đó xem giả thuyết lúc đầu của em có đúng hay ko. nếu đúng thì việc fix sẽ dễ hơn. Mà nhìn Hex hơi bị rối mắt

BladeKnight109
16-05-16, 06:50 PM

Vấn đề ở đây là bạn chẳng hiểu tôi đang nói về cái gì.
Ai chẳng biết cái this đó là Class KBuySell item :|

Bạn nghĩ tôi với K9 chưa từng học qua ngôn ngữ lập trình hay sao mà cần bạn phải nói những cái đó?

Vấn đề của K9 là muốn biết rõ các biến nào còn thiếu trong class KBuySell ở linux so với jxwin.

Bạn vào đây góp ý kiến và tìm ra hướng giải quyết thì mọi người hoan nghênh, chứ ỷ vào mình có source hoặc hiểu biết vào phán thì thôi bọn này ko cần đâu :)

bthhhz
16-05-16, 06:58 PM
Có một số người sợ các bạn ở đây làm đc rồi tranh giành member với họ cho nên ....
Biết đâu chính những người ngồi đây châm biếm chính là người phá :))

ShareSever
16-05-16, 08:03 PM
Có một số người sợ các bạn ở đây làm đc rồi tranh giành member với họ cho nên ....
Biết đâu chính những người ngồi đây châm biếm chính là người phá :))

i like chuẩn cmnr. nhắc lại 1 làn nữa từ hồi trưa lúc 12h00 là bạn nào vào đây để khoe chất xám hoặc gây war vui lòng next dùm mình nhé. topic này ko nghênh đón các bạn đâu. mong hãy hiểu điều đó. chúng tôi cần bản fix về dumper core và nguyên nhân của nó. chỉ vậy thôi. chứ chung tôi ko xin cách phá để đi phá người khác. đơn giản là vậy!

11sac11
16-05-16, 09:33 PM
i like chuẩn cmnr. nhắc lại 1 làn nữa từ hồi trưa lúc 12h00 là bạn nào vào đây để khoe chất xám hoặc gây war vui lòng next dùm mình nhé. topic này ko nghênh đón các bạn đâu. mong hãy hiểu điều đó. chúng tôi cần bản fix về dumper core và nguyên nhân của nó. chỉ vậy thôi. chứ chung tôi ko xin cách phá để đi phá người khác. đơn giản là vậy!

có lẽ nào :)) tin buồn hay tin vui đây :)) k có xu để mua thử :))

bthhhz
16-05-16, 09:37 PM

Bác biết thì thông ra cho mọi người giải quyết cái bác ơi !!

nhaodzo
16-05-16, 09:55 PM

DTNTEAM
16-05-16, 10:11 PM
Đầu tháng 7 có luật mới , private gian nan hơn , ai biết thì share đi chứ đừng có ỉm làm cái mẹ gì cứ nghĩ là càng ít jx càng tốt , nhầm to rồi nhé ,giờ jx phải đại trà thì mới thoát khỏi C50 .

huynhkim
16-05-16, 11:05 PM
Sau nhiều năm quay lai JX ! Dù ko cống hiến đc j - nhưng cũng là những ng đầu tiên test sv jx win - rồi đến linux !

nhớ cái ngày mà njx linux mới shere - ai ai cùng việt hóa - nhớ có ông j đó bắt like cả trăm lần mới shere bản VH - Đến nản - Tuy mình là gà - nhưng cũng hiểu là trước sau j cũng có ng lợi dụng cái này mà phá phách !

- Giờ mình muốn hỏi thế này :
+ ai vào đây cũng muốn xin sv về chơi off - vậy lỗi này các bạn quan tâm làm j ? Còn để online ? Lừa ng thì đc - chứ trình độ các bạn mở oline bị gameer nó chửi cho cũng đáng thôi !:)>-

ztviet
16-05-16, 11:35 PM
Cảm ơn cái thứ nhất là tình nghĩa. Đúng rồi bác nhưng đó là ngày xưa. Giờ ai cũng online hút máu. Đâm ra muốn share muốn cho người ta cũng đắn đo chứ bác.
Thứ 2 bác không biết rồi. Thằng nào đưa domain vô đây nó nhai tuốt không phải do bọn mình gà không có trình hay lấy hàng share online đâu bác. Lâu lâu tham gia vài sever pri dev script cho vui chứ em thì dev vì đam mê học chơi nên không quan tâm ai phá ai. Và 1 phần trình độ kém nên không dám mở miệng nói bừa. Chứ không phải chờ sung rụng. Nhưng cũng rất tò mò là cao thủ quay tay nào làm nhức nách mấy chú đây . ;))

clubgame^^
17-05-16, 12:13 AM
........................................... Toàn là gà đọc ra tưởng cao nhân

dongmau
17-05-16, 01:01 AM

Khoe hình xong lặn mất
Vì huynh ấy làm và hưởng diss thay vì server =))=))=))

bthhhz
17-05-16, 06:32 AM
Ai muốn bàn luận gì vấn đề ngoài lề của lỗi xin đi ra chỗ khác nha.
Mọi người đang bàn luận để giải quyết vấn đề trên toppic mình lập ra.
Không phải chỗ để các bạn Khỏe trình độ.
Các bạn giỏi thì làm đầy hũ gạo các bạn chứ cũng k ai giành đâu mà khoe khoan !

sonhoht
17-05-16, 09:51 AM
Sao nhìn cái chổ tiết kiệm xu sao khũng quá vậy!?

bthhhz
17-05-16, 12:29 PM
Sao nhìn cái chổ tiết kiệm xu sao khũng quá vậy!?

Vấn đề ở đây là k ai biết làm :v

dongmau
17-05-16, 12:33 PM
Engine =P~

jackson2014
17-05-16, 12:33 PM
Tap trung vao tools lien quan packet nhu WPE con item khong the nao loi duoc. ITEM loi thi cung bi tools do pha ma ra. Trong bai viet nay co nhiu nguoi co tinh danh lac huong

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt

bthhhz
17-05-16, 12:39 PM
Tap trung vao tools lien quan packet nhu WPE con item khong the nao loi duoc. ITEM loi thi cung bi tools do pha ma ra. Trong bai viet nay co nhiu nguoi co tinh danh lac huong

Nếu chỉ có thì chỉ giới hạn đc cái này bên Client. và vẫn thể bị vượt.
Cách hay nhất vẫn là để GameServer xử lý packet dữ liệu đó là hay nhất. Nhưng không có source nên đành bó tay.
Phải nhờ đên mấy anh chuyên về các mảng này giúp đỡ thôi bạn

jackson2014
17-05-16, 12:48 PM
Con cach viet 1 app tren linux kiem tra ket noi 1 port vd port login kieu socket client dung thi cho vao khac thi block cach do moi giai quyet duoc

bthhhz
17-05-16, 12:59 PM
Con cach viet 1 app tren linux kiem tra ket noi 1 port vd port login kieu socket client dung thi cho vao khac thi block cach do moi giai quyet duoc

vấn đề là phải viết như thế nào đó bạn.
Vì cái mảng này khó với rất cả mọi người
Vả lại nói thì chi là nói
Làm mới biết nó khó

jackson2014
17-05-16, 01:05 PM
Toi da viet thu server lun check ket noi port login khi co 1 ket noi linux no se kiem tra client sai no bao. Nhung tui ko bek ham block Ip client do hen dang tim hieu. Neu ai bek lap trinh socket thi inbox hen cung chong dis

bthhhz
17-05-16, 01:07 PM
Chắc là kết nối cái kiểu nếu mà sai mật khẩu từ Game.exe mà do ông làm ra thì khi vừa vào game nó sẽ đá ra sao :3

jackson2014
17-05-16, 01:11 PM
Da ra tu luc login lun khong phai vao game moi da

ShareSever
17-05-16, 01:37 PM
Đã nói từ bài viết bên kia của tôi rồi. đừng nghĩ packet này nọ. phức tạp lắm. chân tình là vậy :(. chờ cao nhân build giúp cái jx_linux_y mọi viẹc sẽ dc giải quyết. đơn giản vậy thôi.

Đừng có đi quá xa mà lạc chủ đề.

OsinLove
17-05-16, 01:51 PM
Đã nói từ bài viết bên kia của tôi rồi. đừng nghĩ packet này nọ. phức tạp lắm. chân tình là vậy :(. chờ cao nhân build giúp cái jx_linux_y mọi viẹc sẽ dc giải quyết. đơn giản vậy thôi.

Đừng có đi quá xa mà lạc chủ đề.

Đúng đấy viết tools làm gì. Giờ fix trong gs và tìm đc cách chính xác gây dump do đâu. Bây giờ cũng chỉ là những giả thuyết chứ chưa đc test kỹ.

Nếu như mua item trong shop thường mà ID của item không có trong buysell.txt thì gây dump vậy chuyển sang shop dạng script thì làm sao thực hiện được ?

Phải chăng chỉ có riêng cách đó ? còn ai có file dump khác để debug không ?

jackson2014
17-05-16, 01:54 PM
Đợi source để làm là điều không thể. Mình phải tự tìm cách chống phá, cách không cho game.exe # vào server thì sẽ không bị phá. Đã có 1 team làm Ok rồi. Tui đã kiểm tra đa số thằng phá phải lấy game.exe khác chứ game.exe của server anti nó không phá được. Xem GS là biết lấy game.exe khác

OsinLove
17-05-16, 02:03 PM
Đợi source để làm là điều không thể. Mình phải tự tìm cách chống phá, cách không cho game.exe # vào server thì sẽ không bị phá. Đã có 1 team làm Ok rồi. Tui đã kiểm tra đa số thằng phá phải lấy game.exe khác chứ game.exe của server anti nó không phá được. Xem GS là biết lấy game.exe khác

Game khác vào 1 giây diss ra ngay nó vẫn làm đc thím à. nó dùng chính cái game anti của server đó thao tác như nào k biết mà gây dump. Nó k phải dùng cheat và wpe

jackson2014
17-05-16, 02:06 PM
Đa số các admin tui thấy nó lấy game # hết bác. ở đây linux check port login đó thì đâu load được nhân vật đã đứt kết nối rồi. Còn cách anti là vào đến game là load nhân vật có khả năng phá dis

bthhhz
17-05-16, 02:09 PM
Bạn nào bị phá thì cứ bug fire core ra đi .
Để so sánh xem có đúng chỗ đó hay k .
Chứ mình chỉ có 1 file Core thì chưa chắn chắn dc điều gì cả !!

Đa số các admin tui thấy nó lấy game # hết bác. ở đây linux check port login đó thì đâu load được nhân vật đã đứt kết nối rồi. Còn cách anti là vào đến game là load nhân vật có khả năng phá dis

Bạn chưa hiểu được cái cách nó làm rồi.
Bạn nên dừng cái bàn luận của bạn lại đây. Vì hướng đi của bạn đang bị sai rồi

jackson2014
17-05-16, 02:15 PM
Đó là y kiến của tui ai thấy hợp lý thì tìm hiểu. Đã có team VG chạy không bị phá nữa cũng dùng cách này

bthhhz
17-05-16, 02:23 PM
Đó là y kiến của tui ai thấy hợp lý thì tìm hiểu. Đã có team VG chạy không bị phá nữa cũng dùng cách này

Mình post cái này chắc là điều mà bạn cần nhất.
Đính chính đây là nguòi làm điều đó cho bạn luôn !
và cũng đang thảo luận ở trên toppic này là anh knight
Có nghĩa đấy chỉ là cách hạn chế. Còn trong server chưa hạn chế đc. Anh ấy cũng đang quan tâm đến vấn đề này lắm

jackson2014
17-05-16, 02:31 PM
Nếu vậy thì còn cách sài 8GS hạn chế thôi. Với lại 8GS thằng phá không bug được đồ

yeujx
17-05-16, 02:47 PM
{
return FALSE;
}

Source đoạn lỗi đây

nghe nói ông có src full của vng thì ông build ra 1 sv chuẩn CTC hay full các tính năng như hiện nay - bảo mật ngon bán cho các adm theo dạng thu phí theo tháng, hay 1 hình thức nào đó. mà gom tiền mua đất xây nhà, ô tô, máy bay ...v..v.. làm adm sv làm gì cho mệt (bán tầm 10 - 15 cái sv thu phí theo tháng con ngon hơn mở sv đấy. né dc c50 là điều rất cao đấy)

vn_soldier
17-05-16, 02:53 PM
nghe nói ông có src full của vng thì ông build ra 1 sv chuẩn CTC hay full các tính năng như hiện nay - bảo mật ngon bán cho các adm theo dạng thu phí theo tháng, hay 1 hình thức nào đó. mà gom tiền mua đất xây nhà, ô tô, máy bay ...v..v.. làm adm sv làm gì cho mệt (bán tầm 10 - 15 cái sv thu phí theo tháng con ngon hơn mở sv đấy. né dc c50 là điều rất cao đấy)

vzogame độc quyền jx2private mà cũng phải off là bạn hiểu rồi chứ. k phải vng nó không quan tâm mà là nhỏ quá nó không đáng quan tâm mà thôi.

yeujx
17-05-16, 03:05 PM
vzogame độc quyền jx2private mà cũng phải off là bạn hiểu rồi chứ. k phải vng nó không quan tâm mà là nhỏ quá nó không đáng quan tâm mà thôi.

chính vì sự độc quyền đó nên jx2private mới off - nếu jxp tràn lan có thể off, nhưng xác xuất sẽ là rất thấp (ngẫm xem có đúng hay ko ?)
dev src tốt, bảo mật ngon (trong tay có bản src full vng hiện tại chẳng sợ ai bug gì nữa, như ông jurasic nói, nếu phải tôi thì build sv ra mà bán 10 đến 20 cái gì đó v..v..v.. thu phi sv bán theo tháng mà ngồi hưởng tiền lộc, làm adm sv làm gì cho nó mệt, rồi cuối cùng kết quả như ông jx2private độc quyền tại VN (nhẹ thì off đền bù chút ít, nặng thì vừa đền bù lại vừa bóc lịch là có)

ShareSever
17-05-16, 04:18 PM
Tôi đã bảo rồi dẹp ngay cái vụ packet đi. không có packet gì hết ấy.

Tôi đã test và check theo bài viết chủ thớt 3 file core dumper khác nhau/ tất cả đều báo lỗi ở shop. chỉ khác mỗi 1 file core là 1 item shop khác. Nếu cần tôi post hình lên cho xem.

Trích đoạn lại bài viết của tôi nhé. Và khẳng định luôn shop bảo vật cũng bị nhé. ko riêng shop NPC.

Hình nhé:

P.s: tớ xin nhắc lại các bạn nào mà thể hiện và gây war vui lòng stop. tớ và chủ thớt đã đi theo cái này từ rất lâu. cho tới bây giờ. gần ra. các bạn. đừng đánh lạc hướng chúng mình

keo_ngot1418
17-05-16, 05:56 PM
Core Dumped còn ở vài chổ nửa nha.................

bthhhz
17-05-16, 06:19 PM

giải nghệ rồi thì có ý kiến hay đóng góp gì cho mọi người thì comment vào đi kẹo.
Mọi người đang vây vòng mãi cái shop mà vẫn chưa tìm đc hướng

bil4i3n
17-05-16, 06:33 PM

Mình thấy còn thêm 2 chỗ trong script chủ yếu là do người viết "Quá gà" mới phạm phải thôi, lỗi này gần như không xuất hiện, Kẹo còn chỗ nào show ra anh em xem với :D

bthhhz
18-05-16, 06:54 AM
Mình thấy còn thêm 2 chỗ trong script chủ yếu là do người viết "Quá gà" mới phạm phải thôi, lỗi này gần như không xuất hiện, Kẹo còn chỗ nào show ra anh em xem với :D

Nói rõ ra luôn đi em.
Ở đây cũng nhiều người chưa biết cái đó. kể cả anh.
Cùng nói ra trao đổi để xử lý triệt để cái này.
Đừng để thằng phá tự tung tự tác nữa !

tomatoes
18-05-16, 05:14 PM
Cái này đúng là fix khá mệt,nên chắc ko có time fix rồi.
P/S:Ai tìm đc bug này cũng hay thật,tìm đc sớm 7-8 năm về trước thì ngon rồi :D

PhamGiaBao
18-05-16, 05:25 PM
Linux mới có năm 2014 mà anh nhỉ. X_X

tomatoes
18-05-16, 05:28 PM
Biết đâu :D tưởng Kingsoft xài linux xưa giờ :)
Ko phải dân JX mà ^^
Cơ mà source này build trên Win cũng lổi thui,đây là lổi source mà :|

bthhhz
18-05-16, 06:16 PM

Giỡn bác. JxLinux người ta phát triển từ năm 2008 bên jxchina đã có sv online rồi. Mãi đến 2014 thì anh Evilbaby1 mới Share lên diễn đàn của mình bạn

Biết đâu :D tưởng Kingsoft xài linux xưa giờ :)
Ko phải dân JX mà ^^
Cơ mà source này build trên Win cũng lổi thui,đây là lổi source mà :|

Cơ chế của Jxwin nó khác bác à. Vì có source lên cũng fix dễ.
Còn linux k có source nên đành chết.
Nếu vậy là chỉ có bác Knight thì chắc là fix tạm thời đc

tomatoes
18-05-16, 06:45 PM
Ko fix đc đâu,lỗi trong source,ko có source fix nhọc lắm :|

bthhhz
18-05-16, 06:48 PM
Ko fix đc đâu,lỗi trong source,ko có source fix nhọc lắm :|

vậy thì có 1 cơ chế tạm thời là chặn send packet từ client như của anh knight làm cho volammienphi.net

tomatoes
18-05-16, 06:54 PM
vậy thì có 1 cơ chế tạm thời là chặn send packet từ client như của anh knight làm cho volammienphi.net
Ko phải nằm ở packet,packet JX vốn rất phức tạp,ko cần mã hóa thêm làm gì.Lỗi này do source GS,hacker có thể dùng olly hoặc CE hoặc thậm chí dùng 1 loader patch vào vài byte là crash GS ngay.

loveoggy
18-05-16, 07:07 PM

Có bạn đồng môn kkkkkkkkkkkkkk

nhaodzo
18-05-16, 08:26 PM
Mình thấy còn thêm "vài" chỗ trong "settings" chủ yếu là do người viết "Quá gà" mới phạm phải thôi, lỗi này gần như không xuất hiện, thím nào còn chỗ nào ở mấy file logs cũng gây dump chia sẻ nốt cho anh em nhé :(

tính ko comment nhưng vẫn phải comment cho vui cửa vui nhà :))

jackson2014
18-05-16, 09:53 PM
Tui đã nói rồi 1 game.exe duy nhất của mình thì sẽ ko gây dis GS đc. Viết 1 app ở linux chặn sử dụng game.exe khác tui đã viết OK nhận được game của mình. Nhưng tui không biết c++ có hàm nào ngắt kết nối IP đó không. Ai lâp trình socket thì liên hệ

bil4i3n
18-05-16, 10:03 PM
Mình thấy còn thêm "vài" chỗ trong "settings" chủ yếu là do người viết "Quá gà" mới phạm phải thôi, lỗi này gần như không xuất hiện, thím nào còn chỗ nào ở mấy file logs cũng gây dump chia sẻ nốt cho anh em nhé :(

tính ko comment nhưng vẫn phải comment cho vui cửa vui nhà :))

Ừm, ở script thì em nói thật chứ bên settings này nọ em không nắm rõ tại cũng gặp trường hợp này rồi, hồi lúc mới bắt đầu viết script do mới làm quen không hiểu cấu trúc hàm này nọ nên mới phát sinh lỗi thế chứ cũng chưa nghe ai nói là đã gặp trường hợp này hay bị phá như thế cả :D

yeujx
18-05-16, 10:27 PM
mấy ông kễnh con đừng có làm loãng + lạc chủ đề

nhaodzo
18-05-16, 11:00 PM
Ừm, ở script thì em nói thật chứ bên settings này nọ em không nắm rõ tại cũng gặp trường hợp này rồi, hồi lúc mới bắt đầu viết script do mới làm quen không hiểu cấu trúc hàm này nọ nên mới phát sinh lỗi thế chứ cũng chưa nghe ai nói là đã gặp trường hợp này hay bị phá như thế cả :D

bil4i3n
18-05-16, 11:11 PM

Nói ra ngại quá, lúc mới viết script em để vòng while chạy vô hạn :D

nhaodzo
18-05-16, 11:20 PM
Nói ra ngại quá, lúc mới viết script em để vòng while chạy vô hạn :D
=)) ăn thua j. a còn làm sai 1 món đồ mà ko biết thằng mặt lờ nào cầm. nó cứ online là dis =)). phải ban acc từng thằng 1 log vào thời điểm đó để check kìa. hôm ý mất đàu 6-7 tiếng vì bọn nó log lắm quá :v

bthhhz
19-05-16, 12:04 AM
Tui đã nói rồi 1 game.exe duy nhất của mình thì sẽ ko gây dis GS đc. Viết 1 app ở linux chặn sử dụng game.exe khác tui đã viết OK nhận được game của mình. Nhưng tui không biết c++ có hàm nào ngắt kết nối IP đó không. Ai lâp trình socket thì liên hệ

Tui đã nói rồi 1 game.exe duy nhất của mình thì sẽ ko gây dis GS đc
Bạn nói như đúng rồi đấy !
Biết bao nhiêu người. họ làm. nhưng vẫn k hiệu quả. cách của bạn quả thực k si nhê đâu

tomatoes
19-05-16, 07:45 AM
Đúng là cách tạm thời làm sao cho hacker ko thay đổi(1 tí gì) game.exe là ok (rất khó làm :D)
Các bạn cố gắng từ hướng này là đc,còn làm sao crash thì tôi ko public vì tránh người ta lại lợi dụng,khi nào tôi nghỉ ra cách fix triệt để tôi sẻ nói.

bthhhz
19-05-16, 07:49 AM
Đúng là cách tạm thời làm sao cho hacker ko thay đổi(1 tí gì) game.exe là ok (rất khó làm :D)
Các bạn cố gắng từ hướng này là đc,còn làm sao crash thì tôi ko public vì tránh người ta lại lợi dụng,khi nào tôi nghỉ ra cách fix triệt để tôi sẻ nói.

Anh tomatoes anh biết cách thì anh có thể inbox nói cho em biết phát nhé.
vì em chưa biết cáhc làm diss nên cũng k biết hướng đi chính xác được.
Hởm rài em tìm cách để làm nó Core Dumped nhưng tìm chưa ra.
Phải tìm đc cách phá thì mới có đưa ra hướng cách tháo dỡ được.
Mong anh giúp đỡ !!

SaoThaiBinh72
19-05-16, 09:54 AM
Mình để ý thấy có mấy anh em trong này chuyên tung hỏa mù các anh em khác :/

bthhhz
19-05-16, 11:21 AM
Dù có tung, cũng phải thử. Vì thời gian rảnh k làm gì.
Với lại đây cũng chỉ là 1 thử thách thôi mà.
Chinh phục nó !!

btt204
19-05-16, 11:21 AM
Mình để ý thấy có mấy anh em trong này chuyên tung hỏa mù các anh em khác :/

Nếu bạn biết thì chia sẽ cho các bạn với . Nhân tiện nếu bạn nào có bộ setting của thời SHXT thì cho mình xin với nhé .

bthhhz
19-05-16, 11:46 AM
Nếu bạn biết thì chia sẽ cho các bạn với . Nhân tiện nếu bạn nào có bộ setting của thời SHXT thì cho mình xin với nhé .

Nó biết mới sợ.
Nó có cũng mới là lạ :v

xomnhalalop12
19-05-16, 01:55 PM
Nó mới làm server mình xong cũng rất quan tâm về vấn đề này

DNTmaster
19-05-16, 03:19 PM
Hóng mãi mà không có thêm thông tin gì :-s
Đoạn bôi đỏ không gây lỗi vừa test rồi :-?? nó ở 1 phần sau đó nữa

bthhhz
19-05-16, 03:24 PM
Hóng mãi mà không có thêm thông tin gì :-s
Đoạn bôi đỏ không gây lỗi vừa test rồi :-?? nó ở 1 phần sau đó nữa

Nghe mấy bác nói về thông tin về lỗi phải fix ở jx_linux_y
Cho bên các phương pháp bây giờ tắt đường hết rồi bác à. Vì điếm trên đầu ngón tay thì chắc ko tới 5 người ở diễn đàn mình có thể làm đc điều đó
Bởi mọi người có mỗi việc riêng cả bác ơi .
Chắc là có thể quay vào script tìm đến phần script mua vật phẩm và biến hóa làm sao đc chỗ đó thì hay chứ giờ chắc hết cách rồi

DNTmaster
19-05-16, 03:30 PM
Nghe mấy bác nói về thông tin về lỗi phải fix ở jx_linux_y
Cho bên các phương pháp bây giờ tắt đường hết rồi bác à. Vì điếm trên đầu ngón tay thì chắc ko tới 5 người ở diễn đàn mình có thể làm đc điều đó
Bởi mọi người có mỗi việc riêng cả bác ơi .
Chắc là có thể quay vào script tìm đến phần script mua vật phẩm và biến hóa làm sao đc chỗ đó thì hay chứ giờ chắc hết cách rồi

Có 1 vài cách fix cho trường hợp này không nhất thiết phải can thiệp sâu mà dùng các biện pháp để không thể gọi ra được lỗi nữa. Ngày xưa chật vật không có src vẫn sống phây phây

carotkhoaitay
19-05-16, 03:35 PM
co bạn nào thử bỏ hết Shop bán đồ chuyển sang bán bằng script chưa nhỉ

bthhhz
19-05-16, 03:37 PM
Có 1 vài cách fix cho trường hợp này không nhất thiết phải can thiệp sâu mà dùng các biện pháp để không thể gọi ra được lỗi nữa. Ngày xưa chật vật không có src vẫn sống phây phây

Nhưng vấn đề là hiện tại vẫn k tìm thấy người fix đc hay là thông tin về cách fix cả.
Đối với anh Knight thì nghe ổng bảo đc biết bên client có 1 hàm Checksum nhưng mà ngoài volammienphi.net ổng k làm cho ai
và cách đó cũng chỉ là tạm thời.
Nên bây giờ mọi thông tin dường như bịt kín cả.
Và thằng phá vẫn cứ hoành hành. Càng ngày càng gia tăng.
Hồi trước thì nó đòi 5tr/ tháng chứ nay nó đc mấy thằng Admin lớn thuê trả tiền nên nó ko nhận bịt miệng nữa .
Mà nói đi thì phải nói lại, Nó bảo kê 5tr/ tháng rồi.

co bạn nào thử bỏ hết Shop bán đồ chuyển sang bán bằng script chưa nhỉ

Tậu quá tậu. Biết bao nhiêu item, bao nhiêu hệ thống tự động... trời. Nhiều vô kể. bây giờ mà chuyển sang hình thức đó thì coi như náo loạn cả 1 game. Auto k thể tự động .... đủ chuyện hết !
Làm thì được nhưng mà với danh sách hơn 2k item. Làm ra 1 list đó cũng phải tầm 5 đến 7 ngày.
Và phải chia list vào từng con npc . nghĩ tới cảnh đó chắc ngủ nghỉ cho khỏe ông ơi

DNTmaster
19-05-16, 03:38 PM
Nhưng vấn đề là hiện tại vẫn k tìm thấy người fix đc hay là thông tin về cách fix cả.
Đối với anh Knight thì nghe ổng bảo đc biết bên client có 1 hàm Checksum nhưng mà ngoài volammienphi.net ổng k làm cho ai
và cách đó cũng chỉ là tạm thời.
Nên bây giờ mọi thông tin dường như bịt kín cả.
Và thằng phá vẫn cứ hoành hành. Càng ngày càng gia tăng.
Hồi trước thì nó đòi 5tr/ tháng chứ nay nó đc mấy thằng Admin lớn thuê trả tiền nên nó ko nhận bịt miệng nữa .
Mà nói đi thì phải nói lại, Nó bảo kê 5tr/ tháng rồi.

Tậu quá tậu. Biết bao nhiêu item, bao nhiêu hệ thống tự động... trời. Nhiều vô kể. bây giờ mà chuyển sang hình thức đó thì coi như náo loạn cả 1 game. Auto k thể tự động .... đủ chuyện hết !

Trong script có nhiều hàm đọc mảng lấy dữ liệu từ Txt nói chung chuyển Shop qua script cao lắm khoảng hơn 200 line Code là cùng ;))

Còn chuyện phá đòi tiền thưởng thì nhan nhản từ xưa tới giờ rồi :D không tránh được cái gì có tiền thì các thanh niên làm thôi

bthhhz
19-05-16, 03:42 PM
Trong script có nhiều hàm đọc mảng lấy dữ liệu từ Txt nói chung chuyển Shop qua script cao lắm khoảng hơn 200 line Code là cùng ;))

Còn chuyện phá đòi tiền thưởng thì nhan nhản từ xưa tới giờ rồi :D không tránh được cái gì có tiền thì các thanh niên làm thôi

À quên mất là có mảng đọc .txt.
Nhưng mà cái shop. nó chạy từ s3relay nữa. Nếu vậy thì coi như phần s3relay khỏi chạy luôn ấy !!
Và nó cũng rất bất tiện.
hôm qua giờ tớ ngâm trong cái chỗ xử lý code shop.
mà thấy nó có mấy đoạn thuộc theo kiểu của protocol nên hơi khó hiểu.
Để ngâm thử xem nó ra cái giống gì

btt204
19-05-16, 04:33 PM
Tôi mới nghiên cứu jx nên chưa hiểu hết cấu trúc tuy nhiên tôi đặt ra câu hỏi như sau:

Cái shop + kỳ trân các khi tiền hành mua item thì có script trung gian nào xử lý rồi mới gửi packet lên server hay server xử lý trực tiếp .

Giả thiết nếu có script xử lý , thì viết hàm kiểm tra ngay tại script đó , hợp lý thì đi tiếp . không hợp lệ thì return .

bthhhz
19-05-16, 04:52 PM
Tôi mới nghiên cứu jx nên chưa hiểu hết cấu trúc tuy nhiên tôi đặt ra câu hỏi như sau:

Cái shop + kỳ trân các khi tiền hành mua item thì có script trung gian nào xử lý rồi mới gửi packet lên server hay server xử lý trực tiếp .

Giả thiết nếu có script xử lý , thì viết hàm kiểm tra ngay tại script đó , hợp lý thì đi tiếp . không hợp lệ thì return .

Có 1 script tổng của các shop.
Nhưng trước nhất thì mình vẫn chưa dám khẳng định là do shop.
Vì mình đang đi theo hướng packet !

Hoang.JX1Team
19-05-16, 05:31 PM
Tôi khẳng định các bạn bỏ không cho phép bày bán vật phẩm thì sẽ không bị phá nữa.

bthhhz
19-05-16, 05:45 PM
Tôi khẳng định các bạn bỏ không cho phép bày bán vật phẩm thì sẽ không bị phá nữa.

đã thử bỏ, vẫn bị nha bác !!
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bthhhz
20-05-16, 08:01 PM
Chắc vấn đề này ai cũng đặt dấu hỏi cả rồi.
Vì đoạn này được kêu bị từ trong source thì k thể giải đáp dc nữa rồi
Thôi! Tiếp tục quay lại hướng xử lý packet vậy !!!

khangbeou
21-05-16, 12:59 PM
Có cao thủ nào tìm ra hướng giải quyết chưa ah.

Cho xin để ngâm cứu với

bthhhz
21-05-16, 01:11 PM
Trước khi cần đến cao thủ thì nên tự mình tìm hiểu trước đi bạn !
Bây giờ mọi người cũng đã vẽ dấu ? rồi.

khangbeou
21-05-16, 01:31 PM
Trước khi cần đến cao thủ thì nên tự mình tìm hiểu trước đi bạn !
Bây giờ mọi người cũng đã vẽ dấu ? rồi.

Xem rồi, bí mới hỏi mà. bro có hướng nào k0 chỉ với.

family2806
21-05-16, 02:42 PM
có vè như tất cả đều bế tắc hết rồi nhỉ :(

khangbeou
21-05-16, 03:15 PM
có vè như tất cả đều bế tắc hết rồi nhỉ :(

Giờ tài sản còn 3 triệu ai chống được share cho anh em xài, mình gửi luôn nè. nản toàn tập rồi

bthhhz
21-05-16, 03:29 PM
Xin phép qua Kiếm thế 2 và bắt đầu lại từ đầu.
Chào tạm biệt anh em =))

ztviet
21-05-16, 04:11 PM
Anh cho em theo với đường buông tay em anh nhé . >:D< .

Nảy giờ rảnh rảnh dạo 1 vòng clb. Thấy cái dumper này từ 2014 đã bị le que 1 2 sever . 1 2 người hỏi hầu như ai cũng không bị. Vậy giờ là ai cũng bị hay hên xui. Từ lúc nào nó bộc phát nhỉ. < lúc mấy ông war nhau về bug jx linux như win hả > . Hôm thấy mấy ông bảo đưa domain thằng nào dẹp thằng đó mà k nhớ ở đâu.
Thấy ông thì bị pord không thông như đây . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ông thì bị g_npcdeath.lua. như đây.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Còn đang bàn đây là shop. Sao nó từa lưa vậy . :-t:-t

khangbeou
21-05-16, 04:51 PM
Anh cho em theo với đường buông tay em anh nhé . >:D< .

Nảy giờ rảnh rảnh dạo 1 vòng clb. Thấy cái dumper này từ 2014 đã bị le que 1 2 sever . 1 2 người hỏi hầu như ai cũng không bị. Vậy giờ là ai cũng bị hay hên xui. Từ lúc nào nó bộc phát nhỉ. < lúc mấy ông war nhau về bug jx linux như win hả > . Hôm thấy mấy ông bảo đưa domain thằng nào dẹp thằng đó mà k nhớ ở đâu.
Thấy ông thì bị pord không thông như đây . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ông thì bị g_npcdeath.lua. như đây.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
Còn đang bàn đây là shop. Sao nó từa lưa vậy . :-t:-t

Lừa được thằng phá vào sv không có người, tất cả để chuẩn Kingsoft hết. thế mà nó vẫn làm văng sever được. chắc là trong cái script của sv Kingsoft bị lỗi gì rồi.

Giờ sv còn k0 nổi 20 mạng, từ bỏ jx qua web game cho lành vậy.

"Thà qua games khác chứ nhất quyết k0 trả tiền bảo kê."

bthhhz
21-05-16, 05:51 PM
Chắc chắn là dùng tool can thiệp từ bên ngoài. Chứ đéo có lý do gì mà nó lại làm như vậy ở trên shop nếu mà k có tool =]]z
Thằng tranhungsa gì kia nó bảo kê cho khoilualienthanh.com cho nên ..... anh em tự hiểu.
Bây giờ nó k còn nhận tiền bảo kê đâu. nó lấy tiền xong nó phá cũng vậy thoy =))

ztviet
21-05-16, 07:08 PM
Hay ta share public cho bỏ ghét . Không phải 1 mà lên 1000 sever. Cho nó tha hồ phá :))

bthhhz
21-05-16, 07:34 PM
Mod close toppic này dùm mình nhé. !!
Chúc các bạn sớm tìm ra lỗi.

ztviet
21-05-16, 08:50 PM
Thượng lộ bình an nhé bạn. Sao này quay lại mà không có backup thì ồ lá tui. \m/

hoangcungclub
21-05-16, 10:38 PM
ShareDatabase10AllocQueryEPP16KQuery_ShareData
ShareDatabase10RenameRoleEPKcS1

còn nhiu tự tìm hiểu
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

bthhhz
22-05-16, 05:48 PM
Hiện tại mình có đang tìm ra cái lỗi này rồi .
Nhưng không biết có fix thành công hay chưa.
bạn nào có server đang bị phá thì liên hệ facebook bên dưới chữ ký mình nha.

anhhungjx
22-05-16, 09:11 PM
Gió máy to quá. hôm nay hà nội mưa to thật, mà chả biết sao có bác nào kêu fix dc hết bị crash rồi ấy >... thế là topic này phải đóng cựa rồi:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

family2806
22-05-16, 09:12 PM
Server của mình hôm qua bị phá.
Kiểm tra có file Log KSG_NewLog_xxxx.log có nội dung như sau:

2016-05-21 10:12:54 [BuySell] ItemPos Conflict. [tranhungsa(LånÙEmÙCãÙ§éc)] CurrencyType(3), (ClientPos:3,0,1), (ServerPos:3,3,9)
2016-05-21 10:28:41 [BuySell] ItemPos Conflict. [tranhungsa(LånÙEmÙCãÙ§éc)] CurrencyType(3), (ClientPos:3,0,1), (ServerPos:3,3,8)
2016-05-21 10:28:41 [BuySell] ItemPos Conflict. [tranhungsa(LånÙEmÙCãÙ§éc)] CurrencyType(3), (ClientPos:3,0,1), (ServerPos:3,4,0)
2016-05-21 10:59:40 [BuySell] ItemPos Conflict. [tranhungsa(LånÙEmÙCãÙ§éc)] CurrencyType(3), (ClientPos:3,0,1), (ServerPos:3,3,4)

Mình để ý thấy server bị dump đúng lúc xuất hiện những dòng log này.
Mọi người biết làm cách nào không nhỉ :(

keo_ngot1418
22-05-16, 10:47 PM
....................

;));));));));));));));));));))
server anh là gì cho em xin trang chủ với :( tại em là men tâm huyết của võ lâm truyền kỳ , em đang muốn kím server nào ổn định để tham gia ôn lại ký ức 10 năm huyền thoại, 1 thời để nhớ ..... vâng.......vâng.........

dongmau
22-05-16, 10:52 PM
;));));));));));));));));));))
server anh là gì cho em xin trang chủ với :( tại em là men tâm huyết của võ lâm truyền kỳ , em đang muốn kím server nào ổn định để tham gia ôn lại ký ức 10 năm huyền thoại, 1 thời để nhớ ..... vâng.......vâng.........

Vào yahoo em hỏi ít hàm anh =D>:-t
Đừng nói a không rành hàm nữa nha :))

keo_ngot1418
22-05-16, 11:13 PM
Vào yahoo em hỏi ít hàm anh =D>:-t
Đừng nói a không rành hàm nữa nha :))

bên máy anh bị em bé cạp cạp cái yahoo rồi :(
đợi 1 tẹo a tải yh lại :D

BladeKnight109
22-05-16, 11:29 PM
Server của mình hôm qua bị phá.
Kiểm tra có file Log KSG_NewLog_xxxx.log có nội dung như sau:

Mình để ý thấy server bị dump đúng lúc xuất hiện những dòng log này.
Mọi người biết làm cách nào không nhỉ :(

thì nó bị ngay đoạn mình decode đó bạn, NOP or JMP nó đi là dc.

emyeusss7
23-05-16, 09:12 AM
thì nó bị ngay đoạn mình decode đó bạn, NOP or JMP nó đi là dc.
nop jmp = ollydbg hay gì thế bạn ?
edit trong file nào hả bạn ?

likejx
23-05-16, 09:53 AM
Đã fix được dump inbox để biết chi tiết để bọn phá không còn kiếm ăn nữa. Mod có người trong team dis dump thấy ghi fix được xóa bài không hehe

tomatoes
23-05-16, 10:31 AM
Đã fix được dump inbox để biết chi tiết để bọn phá không còn kiếm ăn nữa. Mod có người trong team dis dump thấy ghi fix được xóa bài không hehe
Bằng cách nào? Viết thêm code vào GS Linux àh?

bthhhz
23-05-16, 10:54 AM

Vậy chắc ông này là chủ của jxhiepkhach.com nè.
thấy nói là đã fix đc 100% rồi phải k !!

tomatoes
23-05-16, 10:57 AM
JX nào nói fix 100% cho xin cái link :)

knight06
23-05-16, 11:00 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây anh >:)

bthhhz
23-05-16, 11:05 AM

jxhiepkhach.com nè !!
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tomatoes
23-05-16, 11:15 AM
Cách chống duy nhất chỉ có thể làm ở SV thui,mọi cách ở client đều có thể bị vượt qua :)

bthhhz
23-05-16, 11:18 AM
Cách chống duy nhất chỉ có thể làm ở SV thui,mọi cách ở client đều có thể bị vượt qua :)

Anh tomatos biết cách làm k . Em pm yahoo anh nói cái .
Vì em cũng đang khá quan tâm tới vấn đề này
Em có 2 hướng 1 cái làm ở Client còn 1 cái làm ở Server nhưng không biết đi hướng nào cho đúng và chính xác

tomatoes
23-05-16, 11:32 AM
như đã nói ở trên,chỉ có thể chống ở SV,client thì chống tạm thôi,ko ăn thua đâu.

family2806
23-05-16, 11:33 AM
Code server không có thì sao fix được nhỉ :(
Cao nhân có hướng đi không :D

tomatoes
23-05-16, 11:37 AM
Code server không có thì sao fix được nhỉ :(
Cao nhân có hướng đi không :D
Nếu làm đc đã share rồi,hic hic,code trên binary linux khó quá :)

khangbeou
23-05-16, 11:44 AM
Có cách nào để chạy ollydbg trên linux được không nhỉ?. nếu chạy được chắc là sẽ tìm được nguyên nhân gây crash và cách fix 8->8->8->8->8->

Trên linux giờ vào nhìn crash thôi chứ không biết làm gì

family2806
23-05-16, 12:46 PM
page cũng dài rồi.
Chưa nói đến cách fix.
Cách phá còn chưa ai tìm ra nữa là :(
Tìm được cách phá mới từ đó suy nghĩ cách fix chứ.
Như này bế tắc vãi :(

knight06
23-05-16, 12:47 PM
Có cách nào để chạy ollydbg trên linux được không nhỉ?. nếu chạy được chắc là sẽ tìm được nguyên nhân gây crash và cách fix 8->8->8->8->8->

Trên linux giờ vào nhìn crash thôi chứ không biết làm gì

trên linux ko có olly và các tool debug khác cũng rất hạn chế do linux có tính tùy biến quá cao! Mỗi core mỗi lib ko như trên win , cơ chế nó cũng khác win rất nhiều. Win khi chạy process thì có thể openprocess để làm, còn linux thì nó lại map vào /proc/ và bộ nhớ hoàn toàn có các địa chỉ khác với những tool mà chúng ta dùng như gdb hay ida , như gdb hay ida show cho các bạn thấy 0x8xxxxx gì đó là add địa chỉ của hàm đó tuy nhiên theo mình đọc đc thì khi đọc bộ nhớ trên linux thì add mang dạng hoàn toàn khác và ko truy cập trực tiếp vào được như win, phải thông qua map /proc/.... . Và cái này thì mỗi bản linux (centos ubuntu ...) thì nó lại có 1 ít thay đổi . Nên việc debug đc trên server là rất khó khăn

jurasic
23-05-16, 01:48 PM
Anh return 0; đoạn em bôi đỏ đó anh, ngay chỗ hàm if đó thử xem. em nghỉ nó là nguyên nhân gây crash. Do em ko biết cách edit nên đành bó chân, chỉ decompile dc thôi.

.text:080C6BBB mov [esp+4], eax ; nPlayerIdx
.text:080C6BBF call _ZN8KBuySell3BuyEiiiiii ; KBuySell::Buy(int,int,int,int,int,int)
.text:080C6BC4 jmp short loc_80C6B78

//----- (081FE950) --------------------------------------------------------

.text:081FE9A3 mov edx, [ecx+25240h]
.text:081FE9A9 cmp edx, 3
.text:081FE9AC mov [ebp+curCurrencyType], edx
.text:081FE9B2 jz short loc_81FE9D6
.text:081FE9B4 cmp nBuy_0, [ecx+2522Ch]
.text:081FE9BA jz short loc_81FE9E1

{
v8 = nBuyIdx >> 20;
}

Không anh thử trace Data nó gửi lên xem nó gửi những gì

{

{
v2 = this->m_nIndex;
{
if ( nShopIdx >= 0 )
{
v3 = &Npc[v2];
v6 = Npc[v2].m_OffY;
nNowMapX = 0;
nCurMapY = v5;
nNowMapY = 0;
v3->m_RegionIndex,
v3->m_MapX,
v3->m_MapY,
v3->m_OffX,
v6,
&nNowMapX,
&nNowMapY);
this,
"dd",
nShopIdx + 1,
}
}
}
else
{
&BuySell,
this->m_nPlayerIndex,
pProtocol[3],
pProtocol[2],
pProtocol[1]);
}
}

Kệ nó đi.

CurrencyType curCurrencyType = Player[nPlayerIdx].m_BuyInfo.m_ctCurrencyType;
if (curCurrencyType == CURRENCYTYPE_GOLDCOIN_NEW)
{
nBuy = nBuyIdx >> MARKET_GOODSID_GOOD;
nBuyIdx = (nBuyIdx << MARKET_GOODSID_SELL) >> MARKET_GOODSID_SELL;
}

Dòng bôi đỏ của bạn đây :)

bthhhz
23-05-16, 01:51 PM
CurrencyType curCurrencyType = Player[nPlayerIdx].m_BuyInfo.m_ctCurrencyType;
if (curCurrencyType == CURRENCYTYPE_GOLDCOIN_NEW)
{
nBuy = nBuyIdx >> MARKET_GOODSID_GOOD;
nBuyIdx = (nBuyIdx << MARKET_GOODSID_SELL) >> MARKET_GOODSID_SELL;
}

Dòng bôi đỏ của bạn đây :)

Anh có cách nào fix xin chỉ giáo cái anh ơi !!!
bị phá nhiều riết mệt rồi .

jurasic
23-05-16, 02:16 PM
Anh có cách nào fix xin chỉ giáo cái anh ơi !!!
bị phá nhiều riết mệt rồi .

Inbox cho mình bộ server bạn đang xài xem có hợp với source mình đang nắm không ? để build lại rồi debug thử ra sao.tại vì bản mình đang viết (CTC) không giống bản cũ này
à mà hình như jxlinux hiện đang xài là bản miễn phí đúng ko ?
Version năm nào nhỉ ?

btt204
23-05-16, 02:21 PM
Inbox cho mình bộ server bạn đang xài xem có hợp với source mình đang nắm không ? để build lại rồi debug thử ra sao.tại vì bản mình đang viết (CTC) không giống bản cũ này
Version năm nào nhỉ ?

bạn ơi , bạn có thể share cho mọi người file backupdeamon.ini được ko.

jurasic
23-05-16, 02:23 PM
bạn ơi , bạn có thể share cho mọi người file backupdeamon.ini được ko.

File hiện tại của mình cũng giống như đã share thôi bạn à :)
chủ yếu là lỗi ở source mình sửa lại thôi :)

bthhhz
23-05-16, 02:27 PM
Version năm nào nhỉ ?

em gửi vào inbox của anh rồi đó
cảm ơn anh

btt204
23-05-16, 02:30 PM
File hiện tại của mình cũng giống như đã share thôi bạn à :)
chủ yếu là lỗi ở source mình sửa lại thôi :)

Server hiện tại thiếu mất file này bạn à , nếu bạn share đc thì mình cảm ơn nhiều