PDA

View Full Version : [MU] 500 'SITE CHMOD 666 config_chucnang.php': command not understood

stevenit
13-05-16, 05:35 PM
Không thể chuyển File permission sang 666 và 777.
Mình cài php tren thông qua IIS windows server 2008 R2. Khi dung Filezilla thì hiện thông báo : "500 'SITE CHMOD 666 config_chucnang.php': command not understood"
Mong ae CLB có thể giúp đỡ lỗi trên. cảm ơn đã đọc vấn đề này.

wermanhme1990
13-05-16, 06:14 PM
Không thể chuyển File permission sang 666 và 777.
Mình cài php tren thông qua IIS windows server 2008 R2. Khi dung Filezilla thì hiện thông báo : "500 'SITE CHMOD 666 config_chucnang.php': command not understood"
Mong ae CLB có thể giúp đỡ lỗi trên. cảm ơn đã đọc vấn đề này.

cái đó đâu phải lỗi, lỗi là ở người dùng, chmod chỉ có trên server linux, còn server windows thì chỉ có gán quyền cho user nào đó. bạn xem hướng dẫn cài web php trên windows server ở đây rồi làm theo.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stevenit
13-05-16, 07:31 PM
Cảm ơn. Minh đã làm được rồi. Cho toàn quền folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với user đăng nhập.
Tiện thể mình nhờ thêm chút. Nó hiện thông báo khi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> nhấn sửa :
"Ket noi voi SQL Server loi! Hay kiem tra lai ODBC ton tai hoac User & Pass SQL dung."

Ai có cách làm giúp mình. Cảm ơn

wermanhme1990
13-05-16, 07:37 PM
Cảm ơn. Minh đã làm được rồi. Cho toàn quền folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với user đăng nhập.
Tiện thể mình nhờ thêm chút. Nó hiện thông báo khi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -> nhấn sửa :
"Ket noi voi SQL Server loi! Hay kiem tra lai ODBC ton tai hoac User & Pass SQL dung."

Ai có cách làm giúp mình. Cảm ơn

Sao phải cực khổ thế, nếu dùng web share, tìm nguồn share hỏi cách config, còn nếu tự code, thì cứ thông thả mà google để fix lỗi.

stevenit
13-05-16, 09:21 PM
OK. Cảm ơn rất nhiều. ^^ ................