PDA

View Full Version : [MU] Xin ebook hoặc tài liệu hoc dev mu cho newbie mong ae giúp

alinguyen62
05-05-16, 10:36 PM
E là người mới tập tìm hiểu về mu server và cần tìm một số tài liệu cho người mới bắt đầu mong ae chỉ giáo.

AE có tài liệu hoạc video hd càng tốt post cho e xin để tập tành với ạ, cảm ơn ae nhiều

dragonwall
05-05-16, 11:48 PM
Tìm hiểu về cài đặt, bạn có thể tham khảo ở Box Guides - Kho Lưu trữ
Riêng về lập trình (Fixes, Mods, Customs ...v....v....) : Bạn có thể tự rèn luyện thử sức với những phiên bản đơn giản trước. Link phía dưới giúp bạn làm quen bắt đầu với phiên bản GameServer 1.00.16, 1.00.18, 1.00.19 bởi tác giả chirs05 - RageZone :

- Nguồn :

1.00.18 GS and 1.00.19 GS-CS - update 4 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Link tải về :

Server_10018_EN.zip - 19MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc bạn thành công. Thân mến!

alinguyen62
06-05-16, 08:35 PM
Tìm hiểu về cài đặt, bạn có thể tham khảo ở Box Guides - Kho Lưu trữ
Riêng về lập trình (Fixes, Mods, Customs ...v....v....) : Bạn có thể tự rèn luyện thử sức với những phiên bản đơn giản trước. Link phía dưới giúp bạn làm quen bắt đầu với phiên bản GameServer 1.00.16, 1.00.18, 1.00.19 bởi tác giả chirs05 - RageZone :

- Nguồn :

- Link tải về :

Chúc bạn thành công. Thân mến!

Bác up lại cho em cái link tải về với ạ . Link kia die rồi bác , cảm ơn bác nhiều ạ , hy vọng khi gặp vấn đề khó hiểu được bác và mọi người chỉ giáo :">

Van_Bom
07-05-16, 11:04 AM
E là người mới tập tìm hiểu về mu server và cần tìm một số tài liệu cho người mới bắt đầu mong ae chỉ giáo.

AE có tài liệu hoạc video hd càng tốt post cho e xin để tập tành với ạ, cảm ơn ae nhiều

Trước tiên bạn nên học lập trình C++ giỏi giỏi 1 tí nữa....học thêm được ASM nữa thì càng tốt

caimuonline
07-05-16, 01:00 PM
Không biết c++ thì học cài thôi đừng mơ tưởng dev làm gì! C++ là căn bản dev ko có căn bản thì.......mu này chắc mấy chú chỉ khoái khoản danh hiệu ! Kêu ikenylee nó chỉ vắn tắt chắc copy pate cũng ra "."

alinguyen62
07-05-16, 07:19 PM
Không biết c++ thì học cài thôi đừng mơ tưởng dev làm gì! C++ là căn bản dev ko có căn bản thì.......mu này chắc mấy chú chỉ khoái khoản danh hiệu ! Kêu ikenylee nó chỉ vắn tắt chắc copy pate cũng ra "."

C++ E BIẾT CŨNG ÍT CHÚT NHƯNG ko giỏi thôi ạ, với lại cái gì ham học hỏi + chăm chỉ rồi cũng có chút thành quả phải ko ạ. AE trong box MU có video hay tài liệu hd chỉnh sửa, dev cho e để e có cơ hội học hỏi với ạ! thks./
:-h

nampinn
07-05-16, 11:38 PM

Tôi coppy pate cũng chẳng ra nè.
SV của cả 2 + lại vẫn lỗi.

dragonwall
08-05-16, 12:08 AM
từ từ thôi các bạn, đừng có nóng! ^__^
Có câu Học Thầy không tày học bạn phải không?!
Việt Nam mình còn nghèo lắm, mọi người ở đây cũng phải đều đi "du học" cả!
Biết cố gắng chi bằng ngồi than thở phải không?
Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ o:-)

nampinn
08-05-16, 12:23 AM
từ từ thôi các bạn, đừng có nóng! ^__^
Có câu Học Thầy không tày học bạn phải không?!
Việt Nam mình còn nghèo lắm, mọi người ở đây cũng phải đều đi "du học" cả!
Biết cố gắng chi bằng ngồi than thở phải không?
Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ o:-)

Than thở thì được gì hả bạn?
Mình thấy clb này ngoài caimuonline với Domino9990 (và một số các bác khác nữa - đếm trên đầu ngon tay) là nhiệt tình, chứ có ai nữa đâu.
Toàn bọn ném đá cả, không ném đá thì ............

hoangtu_eck94
08-05-16, 02:04 AM
cần đam mê + chịu khó thì dev được. chứ như mình đam mê thôi cũng không đủ.
Học CNTT cơ mà đọc code MU vẫn khó hiểu. Cơ bản chắc chưa hiểu cấu trúc của nó. :D thôi thì đam mê thôi vậy :D

hackluv
08-05-16, 03:50 AM
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))
cần nện =)))

là dev đc :v

dragonwall
08-05-16, 11:20 AM
Than thở thì được gì hả bạn?
Mình thấy clb này ngoài caimuonline với Domino9990 (và một số các bác khác nữa - đếm trên đầu ngon tay) là nhiệt tình, chứ có ai nữa đâu.
Toàn bọn ném đá cả, không ném đá thì ............

Chết rồi cũng không đem theo được gì phải không ^_^. Mình cũng hy vọng bạn sẽ san sẻ eBook trên cho những đứa em theo sau...!
Các bạn là người đi sau có lẽ vẫn chưa hiểu rõ hết sự "trả đũa" của Thím WebZen cho các phiên bản về sau, giờ gián điệp Webzen rất nhiều, có thể nói mạnh lên từ Season 6.3, không biết bao nhiêu người giẫy chết với GameGuard, Guard IT (điển hình là Dark Lord Pet's Bug và một vài nơi ....), Packet Twister ...., một khi càng public thì sẽ càng chết, cho nên một số câu hỏi của bạn có lẽ thuộc về mức cơ bản hoặc vượt quá phạm vi cho phép mà thôi ;)) ... Do đó hãy nghiên cứu theo eBook trên đó, đây là tâm quyết mà tác giả muốn để lại trước khi ra đi!
Bên cạnh đó hãy cố gắng trao dồi thêm ngôn ngữ C++, tìm hiểu sâu với WinAPI và Hook. Một khi các bạn nắm được tự nhiên sẽ có giải pháp riêng cho mình.
Lập trình là món cơm mỗi ngày cho dân IT, bạn không những DEV cho game MU này mà còn có thể cho VLTK, hay thậm chí là Counter-Strike nữa đấy >:)

Mấy ý chân thành, mình xin dứt lời, chào các bạn và chúc mọi người thành công!

alinguyen62
08-05-16, 07:22 PM
Ko có pro nào giúp chỉ thấy mấy bác chém thôi... haiz xin cũng vô ích !

kik4567
08-05-16, 09:43 PM
Ko có pro nào giúp chỉ thấy mấy bác chém thôi... haiz xin cũng vô ích !
Xin thì dù có cũng chả cho đâu, vì đó là công sức họ bỏ ra hoặc là bỏ tiền ra mua nên ko dại gì cho free. Tốt nhất nếu có tiền thì hỏi mua một bộ thôi!
Còn nếu cần thì pm e-mail của bạn cho mình, mình sẽ share cho bạn một bộ ebook cơ bản cho bạn học hỏi.

alinguyen62
08-05-16, 09:59 PM
Xin thì dù có cũng chả cho đâu, vì đó là công sức họ bỏ ra hoặc là bỏ tiền ra mua nên ko dại gì cho free. Tốt nhất nếu có tiền thì hỏi mua một bộ thôi!
Còn nếu cần thì pm e-mail của bạn cho mình, mình sẽ share cho bạn một bộ ebook cơ bản cho bạn học hỏi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>