PDA

View Full Version : [JX] Share Server JX Nguyên Gốc Không chỉnh sửa.

family2806
26-04-16, 05:30 PM
Gần đây có không ít server bị phá mà nguyên nhân có lẽ không đến từ đâu khác mà chính do nguồn source được share hiện nay không đảm bảo.
Hôm qua mình có download lại phiên bản gốc từ link bên TQ và quyết định làm một bản sạch (không cá nhân hóa hay chỉnh sửa chính năng).
Do làm lại từ đầu mà một mình mình làm có lẽ cũng không xuể, nên ai có thời gian thì cùng tham dự nhé.
Mình up toàn bộ source lên github (nếu ai chưa biết github là gì có thể google để tìm hiểu).
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server gốc gồm có : 1647 file trong thư mục server1 -> setting. 6177 file trong thư mục server1 -> script.
Trong số đó chắc chắn có những file không cần việt hóa (chỉ có code mà không có text, hoặc không cần thiết phải việt hóa).

Cách thức tham gia như sau:
B1: Đối với những bạn chưa biết github là gì, hãy đọc qua google và cài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B2: Các bạn chỉnh sửa file (việt hóa). Sau đó commit lên github. Sau đó mình sẽ kiểm duyệt và đưa vào chính thức nếu file của bạn đẩy lên thỏa mãn những tiêu chí sau:
- Chỉ việt hóa text không code thêm bớt tính năng, dù chỉ code thêm 1 dòng lệnh cũng sẽ không đạt yêu cầu.
- Không có kí tự (hoặc đoạn text) cá nhân hóa.
B3: Mình sẽ chấp nhận những file đạt yêu cầu.
B4: Bạn có thể theo dõi github để biết những file nào đã được việt hóa và những file nào chưa được việt hóa.

Những ai hứng thú tham gia vào dự án có thể PM fb của mình: facebook.com/anhnt2810 hoặc skype family2806

Link Tool việt hóa scipt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
26-04-16, 05:41 PM
Gần đây có không ít server bị phá mà nguyên nhân có lẽ không đến từ đâu khác mà chính do nguồn source được share hiện nay không đảm bảo.
Hôm qua mình có download lại phiên bản gốc từ link bên TQ và quyết định làm một bản sạch (không cá nhân hóa hay chỉnh sửa chính năng).
Do làm lại từ đầu mà một mình mình làm có lẽ cũng không xuể, nên ai có thời gian thì cùng tham dự nhé.
Mình up toàn bộ source lên github (nếu ai chưa biết github là gì có thể google để tìm hiểu).
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server gốc gồm có : 1647 file trong thư mục server1 -> setting. 6177 file trong thư mục server1 -> script.
Trong số đó chắc chắn có những file không cần việt hóa (chỉ có code mà không có text, hoặc không cần thiết phải việt hóa).

Cách thức tham gia như sau:
B1: Đối với những bạn chưa biết github là gì, hãy đọc qua google và cài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B2: Các bạn chỉnh sửa file (việt hóa). Sau đó commit lên github. Sau đó mình sẽ kiểm duyệt và đưa vào chính thức nếu file của bạn đẩy lên thỏa mãn những tiêu chí sau:
- Chỉ việt hóa text không code thêm bớt tính năng, dù chỉ code thêm 1 dòng lệnh cũng sẽ không đạt yêu cầu.
- Không có kí tự (hoặc đoạn text) cá nhân hóa.
B3: Mình sẽ chấp nhận những file đạt yêu cầu.
B4: Bạn có thể theo dõi github để biết những file nào đã được việt hóa và những file nào chưa được việt hóa.

Những ai hứng thú tham gia vào dự án có thể PM fb của mình: facebook.com/anhnt2810 hoặc skype family2806

Các bạn có thể dùng phiên bản phong vân tái khởi của vng, unpack nó ra lấy file settings và script, rồi so sánh việt hóa, chú ý không copy, paste file.

Bạn chỉ cần upload lên 2 folder script và settings của server1 là đủ, mấy cái khác có thể copy từ server share qua.

ochohieucac123
26-04-16, 05:58 PM
VH cho ông có dc j ko . sao ko thấy ghi sống khôn thế cha :burn_joss_stick:

wermanhme1990
26-04-16, 06:01 PM
VH cho ông có dc j ko . sao ko thấy ghi sống khôn thế cha :burn_joss_stick:

Người ta public project đó ông nội, có biết không mà comment bừa, cái đó ai download, ai đóng góp đều được, public đó.

greentears
26-04-16, 06:37 PM
đọc hết đoạn đầu tưởng có source linux về vọc, đọc hết bài thấy buồn chút là không phải share source :)) :)) :))

nhưng làm kiểu này thấy hay đó :D nhưng góp ý chút nữa là nên lập thêm 1 topic bàn về chuyện phân công dev, chứ cứ thế này, mem dev loạn xạ, nhiều người làm cùng 1 file thì mất công quá :D

chia ra mỗi người 1 file thì nhanh thôi :x :x :x

HungDevJX
26-04-16, 06:49 PM
chia ra có người làm có ng k làm mới đau :-o:-o

wermanhme1990
26-04-16, 06:51 PM
chia ra có người làm có ng k làm mới đau :-o:-o

Nghĩ như bạn thì nên lập hẳn 1 team rồi làm ăn chia với nhau, khỏi kiện cáo.

nhaodzo
26-04-16, 06:53 PM
bị phá là do game.exe load ui lạ và gửi thông số ảo lên server -> server ko xử lý được và dump thôi các bác ơi :(. làm cái này vô ích thôi các bác

Kethanglang
26-04-16, 06:55 PM
tôi mới share cái BXH dấu chấm ? lên đó :))

HungDevJX
26-04-16, 07:00 PM
File nguyên gốc china sao lại có dòng cmt của việt :)) k hiểu nổi loạn r :))

wermanhme1990
26-04-16, 07:04 PM
bị phá là do game.exe load ui lạ và gửi thông số ảo lên server -> server ko xử lý được và dump thôi các bác ơi :(. làm cái này vô ích thôi các bác

Cái võ lâm VNG giờ nó không load laucher nữa, bạn có thể chạy thẳng file game.exe để vào chơi, bạn thử thay ui, rồi gởi thông số ảo lên, xem server nó die không, coder người ta không lường được việc đó chắc, mấy nghìn người ở kingsoft đó, không phải 1, 2 người đâu.
Còn thánh nào bảo đánh sập được server vng bằng ui cứ lên tiếng, trong code game rất rỏ ràng, phần ui chỉ là cái áo, nó không có chức năng can thiệp vào server.

greentears
26-04-16, 07:41 PM
tôi mới share cái BXH dấu chấm ? lên đó :))

chém gió rồi :)) :)) :)) :)) :))

vn_soldier
26-04-16, 08:21 PM
Cái võ lâm VNG giờ nó không load laucher nữa, bạn có thể chạy thẳng file game.exe để vào chơi, bạn thử thay ui, rồi gởi thông số ảo lên, xem server nó die không, coder người ta không lường được việc đó chắc, mấy nghìn người ở kingsoft đó, không phải 1, 2 người đâu.
Còn thánh nào bảo đánh sập được server vng bằng ui cứ lên tiếng, trong code game rất rỏ ràng, phần ui chỉ là cái áo, nó không có chức năng can thiệp vào server.

Bạn nghĩ rằng bản server này giống với bản để release của ks à?. Những thứ như hàm console, không xóa bỏ thư mục settings, ui.. khi khởi động game.exe cho thấy có thể đây là bản được ks gửi cho gm vng test bị public thôi.

wermanhme1990
26-04-16, 08:33 PM
Bạn nghĩ rằng bản server này giống với bản để release của ks à?. Những thứ như hàm console, không xóa bỏ thư mục settings, ui.. khi khởi động game.exe cho thấy có thể đây là bản được ks gửi cho gm vng test bị public thôi.

Cái /console đó thực chất để theo dõi lỗi phát sinh của client, võ lâm vng vẫn bật được Console không tin cứ vào gõ vào chat /console xem có hiện lên không, đừng nghe ai thiếu hiểu biết phát ngôn bừa bãi mà tin theo.
thư mục settings, ui vẫn có trong client của jx vng, chẳng qua bị nén dồn với các file khác và bị đổi tên, ai dev jx từ source code hiểu rõ điều đó.

vn_soldier
26-04-16, 08:39 PM
Cái /console đó thực chất để theo dõi lỗi phát sinh của client, võ lâm vng vẫn bật được Console không tin cứ vào gõ vào chat /console xem có hiện lên không, đừng nghe ai thiếu hiểu biết phát ngôn bừa bãi mà tin theo.
thư mục settings, ui vẫn có trong client của jx vng, chẳng qua bị nén dồn với các file khác và bị đổi tên, ai dev jx từ source code hiểu rõ điều đó.

=)) game.exe của vng khác game.exe của share khác nhau ra sao đó khác biệt giữa release và debug đó.

wermanhme1990
26-04-16, 08:43 PM
=)) sao bạn k thử game.exe của vng khác game.exe của share khác nhau ra sao, khác biệt giữa release và debug đó

Bạn cứ cười, 1 số server private vẫn sống sờ sờ, cũng dùng nền jx linux, người bình thường cũng đủ hiểu tại sao mình die còn nó live, lỗi do đâu đã rõ, nếu bạn phá được server jx linux bằng console và ui, cứ show hàng lên, đừng nghe mấy thánh nỗ mà tin theo.

HungDevJX
26-04-16, 08:56 PM
bthhhz like like like :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =))
Chắc bản debug phát sinh lỗi hơn release
Lên kf chữi nó ai bỉu nó đê lộ bản debug :)) :))

Ui Ui Ui Ui Ui bthhz :)) :)) :)) :)) :))

nhenconvt01
26-04-16, 08:58 PM
Anh em tập trung dev đi. Đừng war nữa mà. Topic nào cũng 1 chủ để war !

wermanhme1990
26-04-16, 08:58 PM
bthhhz like like like :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) =))

Bạn nhắc mình mới nhớ, có phải cái thánh nỗ bữa trước mình chữi cho phải không, Thánh Nỗ đang online, cho em mở mang tầm mắt về cái cách dùng ui phá server linux với thánh.

HungDevJX
26-04-16, 09:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bthhhz UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI :)) :)) :)) bthhhz chỉ cần cái UI để đánh sập KS để đánh dis GS UI UI UI UI UI UI :)) UI là client đếch LQ tới SV :)) :)) UI UI UI UI UI :))

Mà thọt nghĩ thì KS ít j chắc cũng tầm vài trăm người kiến thức lập trình làm ra bản JX linux này. Bạn bthhz chỉ cần cái UI đơn giản thôi nhé 1 cái UI thôi và bấm /console KS sẽ sập coi nhu vài trăm lâp trình viên thật nghiệp đếch đùa đâu. 1 tài năng hiếm có của việt nam tôi rất tự hào. Tôi xin cảm ơn Chủ tịch HCM cảm ơn nước XHCN VN, Cảm ơn clbgamesvn. Cảm ơn Ba mẹ . Cảm ơn internet VNPT nói chung là cảm ơn tất cả Vì tất cả đã tạo điều kiện cho tôi thấy 1 nhân tài VN. 1 người sáng giá cho lập trình viên Vâng tôi rất xúc động cảm xúc của tôi đang dâng trào K thể kìm nén mà thôi kể tới đây cũng dài dòng rồi. Xin chia vui cung AE Những con người cùng chung sống trên mãnh đất Hĩnh chữ S :)) :)) Cảm ơn bthhhz NHân tài của VN nói chung và của clbgamesvn nói riêng :))

vn_soldier
26-04-16, 09:15 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bthhhz UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI UI :)) :)) :)) bthhhz chỉ cần cái UI để đánh sập KS để đánh dis GS UI UI UI UI UI UI :)) UI là client đếch LQ tới SV :)) :)) UI UI UI UI UI :))

Bạn này lại k hiểu ý nghĩa của release và debug rồi, build loại nào cũng giống nhau. Sự khác biệt là người build muốn build ra bản test hay bản để phát hành thị trường thôi.

wermanhme1990
26-04-16, 09:22 PM
Bạn này lại k hiểu ý nghĩa của release và debug rồi, build loại nào cũng giống nhau. Sự khác biệt là người build muốn build ra bản test hay bản để phát hành thị trường thôi.

Bạn hiểu thế nào là release và debug!

Mình nghĩ bạn đang khuyên các bạn khác đừng làm để 1 mình bạn có thể mở private không ai cạnh tranh, nói thật team mình cũng đang chạy jx linux private, đến giờ vẫn không thấy bug nào nghiêm trọng đến nỗi kill gs, tiếc cái pays có virus, giá có pays sạch nữa là ngon.

killer20099
26-04-16, 09:24 PM
bởi nói đâu sai cứ lập topic là war, toàn rãnh thấy ghê

lên tìm JAV xem đi cho bớt căng thẳng mấy thánh;;);;);;);;);;)

HungDevJX
26-04-16, 09:25 PM

Anh chắc không. Debug là bản trình biên dịch tạo ra thêm thông tin để giúp Anh tìm ra lỗi khi lỗi phát sinh==> nó vẫn còn lỗi mới build theo kiểu này

Còn Release khi nào bản hoản chỉnh sẽ build theo kiêu này====>bản này hoàn thiện :-?:-?:-?:-? E chí đoán bừa thôi đừng gạch đá

wermanhme1990
26-04-16, 09:27 PM

Mình chẳng thích war, chỉ ghét mấy lọai người, kiến thức không đến đâu mà cứ thích thể hiện những cái không hiểu biết.

HungDevJX
26-04-16, 09:29 PM

E thích a Thái Dân Bình Dương đẹp trai khoai to. MÀ k bao giờ rủ e đi cf thông não e về jx. Hoặc thích thì ae mình mát mông càng thông càng thích :)) :)) biết nhau dân BD mà k rủ đi e giận e giận à nha a thái =)) cái đồ quỷ sứ hà :))

killer20099
26-04-16, 10:02 PM
E thích a Thái Dân Bình Dương đẹp trai khoai to. MÀ k bao giờ rủ e đi cf thông não e về jx. Hoặc thích thì ae mình mát mông càng thông càng thích :)) :)) biết nhau dân BD mà k rủ đi e giận e giận à nha a thái =)) cái đồ quỷ sứ hà :))

lạy thánh, jx có biết gì đâu mà thông còn thông cái mông thì thôi khỏi :D:D:D:D:D:D

Anh2SiTinh
26-04-16, 10:16 PM
Mô phật toàn chém nhau, loãng cả 2pic người ta

family2806
26-04-16, 10:54 PM
mục đích của mình share lên đây là để mọi người cùng chung sức tạo 1 bản sạch cho những ai muốn lấy làm nền phát triển lên.
Còn nếu không có ai tham dự cùng, đương nhiên mình vẫn việt hoá từ từ thôi. Mỗi ngày vài chục file lâu dần cũng xong.

wermanhme1990
26-04-16, 11:09 PM
mục đích của mình share lên đây là để mọi người cùng chung sức tạo 1 bản sạch cho những ai muốn lấy làm nền phát triển lên.
Còn nếu không có ai tham dự cùng, đương nhiên mình vẫn việt hoá từ từ thôi. Mỗi ngày vài chục file lâu dần cũng xong.

Góp ý cho bạn thôi: nên viết cái tools việt hóa dùng C# cho dễ, dạng như lấy text theo điều kiện vd nếu gặp đoạn "abc..xyz" trong .lua thì chỉ lấy đoạn trong " ", hiển thị nó ra 1 cột, rồi copy cái đống text trong cột đó lên google translate rồi trau chuốt câu chữ sau, cái nào có thể dùng excel để việt hóa thì không cần viết tools, chứ làm thủ công việt hóa lâu lắm mà lại dễ nãn.

family2806
26-04-16, 11:15 PM
Góp ý cho bạn thôi: nên viết cái tools việt hóa dùng C# cho dễ, dạng như lấy text theo điều kiện vd nếu gặp đoạn "abc..xyz" trong .lua thì chỉ lấy đoạn trong " ", hiển thị nó ra 1 cột, rồi copy cái đống text trong cột đó lên google translate rồi trau chuốt câu chữ sau, cái nào có thể dùng excel để việt hóa thì không cần viết tools, chứ làm thủ công việt hóa lâu lắm mà lại dễ nãn.

Hôm nay mình cũng đang nghĩ là sẽ viết 1 tool để việt hoá. Mà chưa nghĩ ra cụ thể muốn làm gì.
Ý tưởng của bạn hay :) Mai sẽ viết luôn tool để chiến.

nampinn
26-04-16, 11:46 PM
Viết đi bác, viết rồi up lên đây cho mọi người làm cùng.

NewbieJX1
27-04-16, 11:33 AM
Thớt cho em xin link các NPC đc ko em việt hóa NPC cho :D
Hóng tool để tham gia :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phihanh
27-04-16, 03:13 PM
trong 4r không có ai biết chữ trung quốc nhỉ... ngồi tự dịch tự ghi lại luôn... đỡ phải đối chiếu bên client vng =))

wermanhme1990
27-04-16, 03:16 PM
trong 4r không có ai biết chữ trung quốc nhỉ... ngồi tự dịch tự ghi lại luôn... đỡ phải đối chiếu bên client vng =))

Tạo cái acc game bên vng, vào chơi rồi việt hóa theo cách đó, chuẩn vng đến từng dấu chấm phẩy.

NewbieJX1
27-04-16, 03:20 PM
Tạo cái acc game bên vng, vào chơi rồi việt hóa theo cách đó, chuẩn vng đến từng dấu chấm phẩy.

Bác cho em hỏi. Em muốn biết link đến từng con npc thì xem file nào ạ :D
Hiện em đang việt hóa npc

wermanhme1990
27-04-16, 03:34 PM
Bác cho em hỏi. Em muốn biết link đến từng con npc thì xem file nào ạ :D
Hiện em đang việt hóa npc

Bạn vào folder server1, dùng chức năng search của windows search chữ "npc" rồi tự tìm lấy.

family2806
27-04-16, 04:29 PM
Hôm nay rảnh rỗi mình đã ngồi dev tool hỗ trợ anh em việt hóa scipt.
Setting thiết nghĩ không cần gì có thể copy từ nguồn share.
Link update ở #1 nhé.

nampinn
27-04-16, 04:32 PM
Link update ở #1 nhé.

Không mở đựoc trên wwin 32 bác ơi.
JX2 hay 1 vậy bác? Thấy có ai đó share JX2 hay sao ý nhỉ?

family2806
27-04-16, 04:45 PM
Không mở đựoc trên wwin 32 bác ơi.
JX2 hay 1 vậy bác? Thấy có ai đó share JX2 hay sao ý nhỉ?
Mình quên mất build với .Net 4.5
Vừa build lại với .Net 3.5 và up lại rồi đó :)

NewbieJX1
28-04-16, 10:04 AM
Mình quên mất build với .Net 4.5
Vừa build lại với .Net 3.5 và up lại rồi đó :)

huynhkim
28-04-16, 12:30 PM
Link update ở #1 nhé.

Bác thêm cả cái trình xem đầy đủ cả code nữa như JXstudio thì tốt. Vì có nhiền biến nó vẫn để trong "" đấy !

family2806
28-04-16, 02:27 PM
Hôm nay mình đã tự viết 1 tool so sánh và tự động dịch các file và ở bản share đã dịch nhưng không thay đổi code. (có rất nhiều).
Và những file chưa dịch còn lại khoảng >140 file. Phải tự dịch bằng tay.
Mình đã commit lên các bạn có thể kéo về nhé.

congthanhchien
28-04-16, 02:43 PM
Vậy tức là đã dịch hết chỉ còn khoảng mấy chục file đó hả bạn ??

family2806
28-04-16, 10:37 PM
Vậy tức là đã dịch hết chỉ còn khoảng mấy chục file đó hả bạn ??

Mình đã dịch theo bản v4 mà trannamdo share. Chỉ lấy đoạn dịch mà không thay đổi code của file.
Hiện còn hơn 200 file script nữa, chắc nghỉ lễ ở nhà tranh thủ dịch nốt là xong.
Còn setting thiết nghĩ lấy nguồn share cũng không ảnh hưởng gì :)

NewbieJX1
28-04-16, 11:14 PM
Mình đã dịch theo bản v4 mà trannamdo share. Chỉ lấy đoạn dịch mà không thay đổi code của file.
Hiện còn hơn 200 file script nữa, chắc nghỉ lễ ở nhà tranh thủ dịch nốt là xong.
Còn setting thiết nghĩ lấy nguồn share cũng không ảnh hưởng gì :)

Em có mang bản dịch bác update về chạy thử thì có hiện tượng ko mặc đc đồ, rồi nhận đồ bị lag 1 lúc sau mới hiện ra bác test xem có bị ko :D
Em đang dịch tay 10 phái :D

MozillaFirefox
07-05-16, 06:30 PM
Thớt cho mình xin sv bạn chưa việt hóa đc ko?
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

MozillaFirefox
08-05-16, 05:12 AM
Ai còn giữ bản này chưa việt hóa ko cho mình xin với :D

MozillaFirefox
08-05-16, 12:04 PM

ztviet
08-05-16, 12:12 PM
Đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>剑侠修改的版本1&page=1
Hoặc đây
Hoặc đây bản đầu tiên lộ hàng
Hehe

MozillaFirefox
08-05-16, 01:50 PM
Đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>剑侠修改的版本1&page=1
Hoặc đây
Hoặc đây bản đầu tiên lộ hàng
Hehe

tks bác
em cần bản bác này share thôi :D
ai còn giữ cho em xin :D

ztviet
08-05-16, 04:38 PM
Linux 1 nòi nó cả chứ khác gì đâu bạn. Đâu phai như win mà nền này nọ . ( cảm nghĩ riêng vì đã nghĩ dev linux rồi ) :">

family2806
09-05-16, 09:42 AM
tks bác
em cần bản bác này share thôi :D
ai còn giữ cho em xin :D

Bạn lấy trên git được mà.
Đừng lấy version mới nhất là được. Lấy version bạn muốn ấy.
Tự google tìm hiểu cách sử dụng git nhé :)

MozillaFirefox
09-05-16, 11:26 AM
Bạn lấy trên git được mà.
Đừng lấy version mới nhất là được. Lấy version bạn muốn ấy.
Tự google tìm hiểu cách sử dụng git nhé :)

Cảm ơn bác đã lấy đc :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

MozillaFirefox
13-05-16, 12:23 AM
Hôm nay mình đã tự viết 1 tool so sánh và tự động dịch các file và ở bản share đã dịch nhưng không thay đổi code. (có rất nhiều).
Và những file chưa dịch còn lại khoảng >140 file. Phải tự dịch bằng tay.
Mình đã commit lên các bạn có thể kéo về nhé.

bác có thể share tool nay ko ạ :D

NewbieJX1
16-05-16, 05:32 AM
Thớt cho em hỏi em chép mấy file bác update xong thì thế này là sao ạ

jxvietnam1994
20-05-16, 11:10 PM
Lâu lâu vào Clb đông vui nhĩ :)

volamchina1
21-05-16, 09:45 PM
Link Tool việt hóa scipt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool này sử dụng ra sao vậy. có cần chuyển font gì hay ko ai giúp với. ở không VH chơi cho vui

NewbieJX1
29-05-16, 11:48 PM
Các bạn có thể dùng phiên bản phong vân tái khởi của vng, unpack nó ra lấy file settings và script, rồi so sánh việt hóa, chú ý không copy, paste file.

Bạn chỉ cần upload lên 2 folder script và settings của server1 là đủ, mấy cái khác có thể copy từ server share qua.

bác có link down bản phong vân tái khởi ko ạ :D

ledong198912
17-11-16, 07:58 PM
scr nguyên gốc china mà có chữ vng, xàm vl

minhkhanh109
18-11-16, 07:51 AM
scr nguyên gốc china mà có chữ vng, xàm vl
phát ngôn kém hiểu biết !
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)