PDA

View Full Version : hỏi về cách chạy ahtt

kt2016
25-04-16, 10:19 PM
mọi người ơi cho mình hỏi với muốn chạy ahtt có cần cài xampp hay cài gì thêm ngoài server không vậy mọi người ?
và config ở những file nào vậy hicc . hic ,,, SQL 2008r2 có chạy được hoq :(
mong mọi người chỉ mình với

kik4567
26-04-16, 09:44 AM
mọi người ơi cho mình hỏi với muốn chạy ahtt có cần cài xampp hay cài gì thêm ngoài server không vậy mọi người ?
Vốn dĩ khi tải server về thì nó đã có Essamp rồi, chạy cái đó cũng được còn thích xài Xampp hơn thì chuyển dữ liệu game và database qua rồi chạy bằng Xampp, chạy SQL làm gì cho phiền phức, dùng Navicat là đủ rồi. Tôi thấy câu hỏi của bạn giống như chưa chạy webgame lần nào hay sao ấy?:-?

nghichtu91
26-04-16, 10:28 AM
Vốn dĩ khi tải server về thì nó đã có Essamp rồi, chạy cái đó cũng được còn thích xài Xampp hơn thì chuyển dữ liệu game và database qua rồi chạy bằng Xampp, chạy SQL làm gì cho phiền phức, dùng Navicat là đủ rồi. Tôi thấy câu hỏi của bạn giống như chưa chạy webgame lần nào hay sao ấy?:-?

bác biết sql và navicat là gì không? %-(...................

--- Chế độ gộp bài viết ---

hình như web game này dùng mysql, chứ không phải sql.
cứ tải về rồi giải nén, rồi chạy exam gì của nó với quyền admin ( win >=7). để rõ cách chạy :D lội thêm mấy bà post nữa.

kik4567
26-04-16, 01:37 PM
bác biết sql và navicat là gì không? %-(...................

--- Chế độ gộp bài viết ---

hình như web game này dùng mysql, chứ không phải sql.
cứ tải về rồi giải nén, rồi chạy exam gì của nó với quyền admin ( win >=7). để rõ cách chạy :D lội thêm mấy bà post nữa.

Tui từng làm Gunny chả nhẽ không biết SQL Server là gì, đây là tui nói AHTT thì cần gì dùng SQL chỉ nó phiền phức chỉ cần Xampp và navicat là đủ rồi. Với lại đây rõ ràng game chạy bằng Essamp thì cần gì đến cái SQL.

BMK
26-04-16, 01:42 PM
vẫn thấy game chạy nosql là mượt nhất các bác ạ..

Tuan565
26-04-16, 03:21 PM
Chạy online ổn định nhất cứ cài bộ mySQL riêng download từ trang chủ và tăng mạnh các chỉ số lên
MySQL mặc định chạy đông cái là sập ngay