PDA

View Full Version : Hướng dẫn lỗi chạy Server [ Cho người máy có cấu hình cao ]

Zenkira
09-03-09, 05:19 PM
Tất cả các câu về lỗi chạy server ( 2.2 => 4.12 ...etc )...
Xin post tại đây, mình sẽ giải quyết cụ thể từng trường hợp !
Và chỉ post về lỗi chạy server !

NGHIÊM CẤM SPAM VÀ HỎI LINH TINH, MỌI TRƯỜNG HỢP VI PHẠM ĐỀU DEL BÀI.

mr23120
16-03-09, 10:38 AM
anh ơi cho em hỏi tại sao em dung bản server 4.1 cua bác mạnh tùng hum đầu còn vào được bây giờ thì sau khi đăng nhập thì nó treo lun ở phần load thông tin nhân vật. Mong các bác giúp đỡ.

blablukura
16-03-09, 09:18 PM
anh ơi cho em hỏi tại sao em dung bản server 4.1 cua bác mạnh tùng hum đầu còn vào được bây giờ thì sau khi đăng nhập thì nó treo lun ở phần load thông tin nhân vật. Mong các bác giúp đỡ.
theo mình biết lỗi bị treo ở lúc chọn nhnâ vật thì do client ko phù hợp......:cry:

mr23120
16-03-09, 11:26 PM
Bản client cua em la ban BBC của AS mà giờ dùng bản nào bi giờ.

blablukura
17-03-09, 07:37 AM
Bản client cua em la ban BBC của AS mà giờ dùng bản nào bi giờ.
4.1 xài client này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
21part phía dưới

Zenkira
17-03-09, 02:38 PM
4.1 xài client này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
21part phía dưới
@All : Ý ý 2 đứa coi chừng nhầm !!!
Client : là gồm cách files Laucher và Client.exe ...bla bla bla ...
Data : đây mới là cái 21 parts nè !
Chắc phải lập 1 cái topic giải nghĩa cụ thể mấy cái cụm từ này quá ...
Còn cái việc bị đứng lúc log char nhân vật thì ko phải do data lẫn do client !
Và bạn gì gì ở trên hỏi ... nêu rõ quá trình bị treo khi log nhân vật cho tớ nghe cái ! Có nhìu kiểu đứng lắm =.=

blablukura
17-03-09, 05:41 PM
@All : Ý ý 2 đứa coi chừng nhầm !!!
Client : là gồm cách files Laucher và Client.exe ...bla bla bla ...
Data : đây mới là cái 21 parts nè !
Chắc phải lập 1 cái topic giải nghĩa cụ thể mấy cái cụm từ này quá ...
Còn cái việc bị đứng lúc log char nhân vật thì ko phải do data lẫn do client !
Và bạn gì gì ở trên hỏi ... nêu rõ quá trình bị treo khi log nhân vật cho tớ nghe cái ! Có nhìu kiểu đứng lắm =.=

cái đó em biết, nhưng bạn này em biết chắc chắn nói cleint nghĩa là client gồm data luôn đó, chứ hok lẽ lấy luancher của cái AS, cái server đầu tiên em làm , lúc chọn nhân vật nó cứ hiện ra bảng load thông tin nhân vật, em đổi client xong làm đc ngay :|
còn cái topic anh nói có rùi mà :|

Zenkira
19-03-09, 12:29 PM
cái đó em biết, nhưng bạn này em biết chắc chắn nói cleint nghĩa là client gồm data luôn đó, chứ hok lẽ lấy luancher của cái AS, cái server đầu tiên em làm , lúc chọn nhân vật nó cứ hiện ra bảng load thông tin nhân vật, em đổi client xong làm đc ngay :|
còn cái topic anh nói có rùi mà :|
Ừ ừ ... để a coi lại ~.~ ... cám ơn e !

blablukura
19-03-09, 07:24 PM
Ừ ừ ... để a coi lại ~.~ ... cám ơn e !
haha anh cũng nói cảm ơn chứ hok click kìa =)) :tongue:

Zenkira
19-03-09, 07:54 PM
haha anh cũng nói cảm ơn chứ hok click kìa =)) :tongue:
Rồi ... thanks cho bé rồi đó =.=" ... tự nhiên bắt bẻ ngược trở lại a =.="

BadBoy_Kid
29-03-09, 11:14 AM
Mình cài bản HKGH off của pro manhtung, 4.1 nhưng không hiểu sao lên lv 35 mà không thăng chức lần 2 được cho dù đã cộng hết tất cả các điểm khí công?????? Thăng chức lần 1 thì ok rồi, mong được các pro giải đáp dùm.
Thank's
P/s: không thấy topic này nên có post 1 bài bên kia, mong Mod bỏ qua và del bài kia dùm.

Zenkira
01-04-09, 01:25 PM
Mình cài bản HKGH off của pro manhtung, 4.1 nhưng không hiểu sao lên lv 35 mà không thăng chức lần 2 được cho dù đã cộng hết tất cả các điểm khí công?????? Thăng chức lần 1 thì ok rồi, mong được các pro giải đáp dùm.
Thank's
P/s: không thấy topic này nên có post 1 bài bên kia, mong Mod bỏ qua và del bài kia dùm.
Tìm 2 thằng NPC y chang nhau ở Huyền Bột phái
Thằng mặc áo trắng là 9 phái, chọn cái nvụ ... (35) là ok ( ... là tiếng Tàu )
Thằng mặc áo đen là tà phái, tương tự thằng áo trắng.

Bài post kia của bạn đã del :)
Thân.
Zenkira.

BadBoy_Kid
07-04-09, 03:45 PM
Làm ơn cho hỏi tại sao tôi cài đặt My SQL cho HKGH đến phần Attack Database thì nó cứ hiện ra lỗi này là sao nhỉ??

0o0Hung0o0
07-04-09, 04:02 PM
Cái này ko phải là lỗi đâu , hí hí, cái này là đã chứa cái mục bạn attack rùi, vào del đy rùi attack lại nhé, :beauty:

BadBoy_Kid
07-04-09, 04:09 PM
Cái này ko phải là lỗi đâu , hí hí, cái này là đã chứa cái mục bạn attack rùi, vào del đy rùi attack lại nhé, :beauty:
Thế bây giờ mình attack cái tiếp theo được không, xem như cáci đó mình thành công rồi :D

Zenkira
07-04-09, 04:24 PM
Thành công mà nó ghi là Suspect ? :| ... xem lại thư mục chứa dtb của bạn đi.
Còn nếu muốn attack thêm, thì phải đổi tên, vd đã có rxjhaccount thì fải đặt là rxjhaccount2 hay gì đó, muốn kích hoạt thì khi config các file của game và login.exe, bạn đổi tên dtb SQL lại là ok
Hiểu chứ ?

hakone
13-04-09, 10:09 PM
mình cài bản của bạn Zen sv bản 4.11 . nhưng không bít ID vầ pass để dăng nhập. Không bít tạo acount ở đâu nhỉ. Mong bạn jups

Zenkira
15-04-09, 12:13 PM
Đọc cách tạo 1 tài khoản trong bản HD !

rockzen
27-04-09, 07:41 PM
có ai hướng dẫn dùm em cách chạy sever 4.12 hok ?????

anglelover
28-04-09, 09:01 PM
sau khi tao DB xong , run server 4.12 thì nó báo lỗi .NET ,bạn có thể chỉ cách khắc phụ đc ko,Minh sài .net3.5 mà ko run dc

Alexandria
28-04-09, 09:03 PM
Cài .net 2.0 trở lên và phải cài font China (PRC)

votruongdat
29-04-09, 12:19 AM
Em down cái link này về, giải nén ra thì có sẵn server & client rồi.

Hú hú !!! Còn Đây là link Server:
Độc quyền ! : File này chuyển thành file setup , chỉ cần chọn link, nó sẽ tự setup cho bạn :D :
Pass setup : Vistateam, nhớ nha ,vít hoa V đó !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó Attack database rồi chỉnh lại IP. Chạy file LaunchCreate xong chọn máy chủ bấm Start game thì bị lỗi như thế này Map Load Failed và lỗi Rx.bin. Anh manhtung làm ơn giúp em vơi!!!!!

Zenkira
30-04-09, 11:37 AM
Cái này mình có trách nhiệm ...
Lỗi map loading failed thì phải sử dụng client Hk bị thiếu, thế thôi, down lại và chép vào thư mục data.
Rx.bin thì dùng patch của anh manhtung chép vào client.

KOUSHU
02-01-10, 09:26 AM
bạn ơi tớ dùng sever của magicz ấy . Khi chơi con nhân vật tớ dã lvl 25 rồi , thoát ra , vào lại nhân vật của tớ trở về lvl 1 tất cả dồ dạc biến mất giống như quay lại từ dầu vây đó . Tớ kt lại sever thì nó dể dòng chữ là xwwl_update_user_data_neu has many agrument specified , chỉ tớ khắc phục lỗi này , cài 2 lần ròi

mattohanoi
11-01-10, 12:00 AM
anh ơi cho em hỏi em làm đúng như hướng dẫn của bác magic thì đúng như hình mà bác magic bảo la nếu giống như hình đó là thành công thì em được rồi
em vào được games rôi ghi id passwors rồi . Nhưng sau khi đăng nhập ra cái sever bắc băng cung nó lại mầu đỏ nháy chuột vào thì không vào tiếp được(cai sever khi đã đăng nhập rồi chứ không phai cái sever luc mới chay HKGH.exe đâu nha) các bác giúp em với

alonebboy
18-01-10, 07:10 PM
em vô đc phần đăng nhập rồi nhưng tại sao em đăng nhập no lại hiện lên 1 cai bảng nhỏ khác.Sau đó không nhấn được gì cả và chỉ có một dòng duy nhất thôi:
dòng đó điền cái gì vô vậy

huunam09
07-03-10, 04:56 PM
em bị lỗi thế này là sao ... gúp minh với :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

RyoJack
07-03-10, 07:42 PM
Cái này lâu lâu nó bị vậy đó. Tôi cũng chả hiểu nữa. Mọi hôm bị vậy tôi reset máy là xong :D

sagaloveh
12-08-10, 12:50 AM
mình cài xong cũng bị lỗi giống huunam09 ở trên, reset máy vẫn thế. Mình xài client Bắc Băng Cung của clawride, có phải lỗi đó do client không tương thích với server không

sejishin
20-12-10, 05:42 PM
Lỗi này là sao vậy a? :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sang_pro
20-12-10, 07:46 PM
Sao không ai xài server có Ninja vậy ? SV đó good mà

ngoclam01
28-05-11, 11:55 PM
lỗi gs hết hạn win xp. sửa thế nào đây? pro nào giúp với: (

pikhjn
29-05-11, 03:44 PM
Bài này có lâu lắm roài =="
hơn nữa lỗi hết hạn lúc sữa được lúc lại ko được

CungfuThieuGia
30-05-11, 05:03 PM
lỗi gs hết hạn win xp. sửa thế nào đây? pro nào giúp với: (

cài win. chuyển qua dùng xp3 sẽ không bị lỗi hết hạn GS.

ngoclam01
31-05-11, 08:10 AM
cài win. chuyển qua dùng xp3 sẽ không bị lỗi hết hạn GS.

đang dùng win xp sp3. vẫn thế bạn à :(