PDA

View Full Version : [TLBB] Chống Ddos Server Linux TLBB

kisper
15-04-16, 10:08 AM
mọi người làm ơn cho em hỏi server TLBB thi không có mở port 21 80 53 vậy không biết kẻ xấu tấn công thì có biện pháp nào chống ddos tốt không ạ :D :)

huuduyen_05
15-04-16, 10:20 AM
Cách chống DDoS siêu hiệu quả là tắt máy đi ngủ nha bạn :)

travinh
15-04-16, 10:35 AM
Cách chống DDoS siêu hiệu quả là tắt máy đi ngủ nha bạn :)

Rút dây mạng và tiếp tục chơi game offline vẫn ổn, cách này mình đã dùng nhiều năm và rất hiệu quả.

Metalcore
15-04-16, 11:19 AM
chơi off hoạt chơi cùng bạn bè qua hamachi thì ai mà ddos đc chẳng lẻ bạn tính mở online chuột lợi làm ăn à bỏ ý định đó đi bạn ơi =))

vinhthamthao
15-04-16, 11:46 AM
câu hỏi ở trên thì rõ là mở onl rồi . hacker mà cũng sợ nó ddos à . KLQ đeo mặt mạ hack thấy gớm

PhamNinh
15-04-16, 12:20 PM
ddos thì cài antidos đi xem sao :D

kisper
15-04-16, 12:23 PM
có vẻ em làm cái bài này... làm phân tâm nhỉ :v

BMK
15-04-16, 07:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chỉ có thể block all các kết nối vào server không chừa port nào cả
rùi viết 1 tools chạy cùng với client
để mã hóa (ipwan + iplan + MAC) gửi về server nào đó hoặc host nào đó
để nó gửi về server game và allow connect => là người vô game bình thường !== người => không vào được
đôi lời kinh huyệt giúp chủ thớt qua cơn thốn rốn

yingcracker
16-04-16, 02:39 AM
câu hỏi ở trên thì rõ là mở onl rồi . hacker mà cũng sợ nó ddos à . KLQ đeo mặt mạ hack thấy gớm

Thâm thúy quá anh =D> .

Cách chống ddos tốt nhất. Nâng cấp máy chủ lên đường truyền 1gbps, nâng luôn ram và CPU lên. Ram chắc tầm 256GB, CPU tầm core 64 chắc là đủ xử lý rồi :v. Thêm vài cái iptables với csf nữa là cũng chống đc các hacker đang nổi

minhloc1111
16-04-16, 07:58 AM
cách tốt nhất đối với chống ddos hiện tại thì chặn all ip quốc tế và nâng bw lên 1gb
Các cuộc tấn công hiện tại toàn booter và botnet ( 95% ip là qt rồi )
Còn mấy dạng thông thường thì chắc khỏi cần phải giải thích :)
Tiện đây bác nào còn site nào đang làm game cứ đưa e chịch hết nhé :V

kik4567
16-04-16, 08:49 AM
mọi người làm ơn cho em hỏi server TLBB thi không có mở port 21 80 53 vậy không biết kẻ xấu tấn công thì có biện pháp nào chống ddos tốt không ạ :D :)
Không thể chống được DDos mà chỉ có thể hạn chế thôi, gặp cao thủ thì vẫn ngụm như thường.

BMK
16-04-16, 09:33 AM
cách tốt nhất đối với chống ddos hiện tại thì chặn all ip quốc tế và nâng bw lên 1gb
Các cuộc tấn công hiện tại toàn booter và botnet ( 95% ip là qt rồi )
Còn mấy dạng thông thường thì chắc khỏi cần phải giải thích :)
Tiện đây bác nào còn site nào đang làm game cứ đưa e chịch hết nhé :V

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhloc1111
16-04-16, 10:12 AM
thường ko ai rảnh vác 10k bot đi chịch lung tung đâu bác. Có mỗi em vác 1k bot đi đập mà VDC còn trao đảo nói gì 10k
Mà ăn nhau code nữa bác :V

PhamNinh
16-04-16, 01:23 PM
hehee, thảo luận nhiều làm j` nhỉ. có khi có 1 member nào đó ngồi quán nét attack udp thôi. trong khi ông admin k cài firewall. ngỏm cũng đúng

bàn j` bót với nét :D

pm với kỹ thuật bên vps, hoặc kiếm người uy tín xem sét thử xem nó thế nào đã :D